PDA

View Full Version : [Gen IV] Pokémon Heart Gold & Soul Silver

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23

Shing
01-05-2010, 05:28 PM
hướng dẫn đây (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28753)

hellboy2206
01-05-2010, 08:51 PM
mọi người cho mình hỏi mọi người chơi SS với HG thì bao lâu bị đứng hình 1 lần

Anh và Cưng
01-05-2010, 08:56 PM
hên xui b, thường khoảng 20 phút 1 lần

SP.Mèo
01-05-2010, 09:33 PM
mình xài ko đc là vì mình bật mà nó ko hiện lên.......... :-S

hellboy2206
01-05-2010, 10:19 PM
uhm mình chơi h cứ vài phút lại save 1 lần cho chắc.mà các pro cho hỏi là ở thành phố thứ 3 có vụ đổi coin lấy đồ như pokemon hay đòn thì kiếm coin ở đâu vậy

Jennie
01-05-2010, 10:32 PM
Cả 2 map johto và kanto đều có "vụ đổi coin" để "lấy pokemon và tm". Muốn kiếm coin, bạn có thể có được thông qua trò Voltorb Flip game trong HG/SS (cũng khá đễ, nhưng muốn kiếm được nhiều coin cũng khá khó ;)) => cheat thui ^.^). Game corner ở Johto thì có sẵn 2 người đổi coin + tm, ở Kanto thì ngôi nhà nhỏ sát bên phải

prince_boy9x
01-05-2010, 10:34 PM
Nghe nói sau khi đánh Red trên Moutain Silver quay về gặp Steven trong Sliph Co. để nhận Hoenn Starter,rồi lại gặp tiếp Steven ở Pokemon Fan Club để bắt Latios/Latias mà sao mình đánh Red 4-5 lần rồi ko thấy Steven đâu nhỉ =(.Bro nào giúp với!

hellboy2206
01-05-2010, 10:35 PM
trò đó chơi ở đâu vậy[T]hơ[N]gây ssssssssssssssssssssssssssssss

[S]hine
01-05-2010, 10:41 PM
trò đó chơi ở đâu vậy[T]hơ[N]gây

Goldenrod City :)

SP.Mèo
01-05-2010, 10:42 PM
có ai giúp mình với... mình down desmume r3754 rồi mà sao bật nó ko hiện lên gì hết vậy ??? có cần down thêm chương trình gì thêm để bật cương trình đó ko ???

Shing
01-05-2010, 10:48 PM
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28753
đưa cái hướng dẫn rồi mà

hellboy2206
01-05-2010, 10:53 PM
oxas;365805']

Goldenrod City :)

trong Goldenrod City có cái nhà có thằng cho mình coin với đổi đồ chứ có ai cho mình chơi j đâu

SP.Mèo
02-05-2010, 09:15 AM
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28753
đưa cái hướng dẫn rồi mà

mình đã làm theo hướng dẫn rồi mà làm vẫn ko đc... mình đã down cái wincap về rồi cài vào máy nhưng bật cái desmume nó vẫn ko lên... nhấp vô nó nhiều lần mà nó vẫn chẳng hiện ra cái bảng màu đen như hướng dẫn ..............

Shing
02-05-2010, 09:37 AM
mình đã làm theo hướng dẫn rồi mà làm vẫn ko đc... mình đã down cái wincap về rồi cài vào máy nhưng bật cái desmume nó vẫn ko lên... nhấp vô nó nhiều lần mà nó vẫn chẳng hiện ra cái bảng màu đen như hướng dẫn ..............
mạng cậu đang xài là mạng gì nếu là mạng wifi thì bó 8-}
làm không đựoc reset game hoặc tắt giả lập làm lại
nếu game đó không đựoc đổi game khác làm

SP.Mèo
02-05-2010, 10:09 AM
mạng cậu đang xài là mạng gì nếu là mạng wifi thì bó 8-}
làm không đựoc reset game hoặc tắt giả lập làm lại
nếu game đó không đựoc đổi game khác làm

mình đã nói là mình bật ko đc cái giả lập desmume chứ ko phải là chơi game ko đc... cái giả lập mình bật nó ko hiện ra cái gì hết thì làm sao mà chơi...........:((:((:((
bây giờ mình chơi = NO$GBA đc rồi nhưng mới vào thì nó bị màn hình đen và đứng luôn ở đó .........:(

naruto12345
02-05-2010, 06:34 PM
cho mình hỏi là sao khi bắt đc 26 con ký tự rồi
làm cách nào để bắt 2 con ? và ! kiếm hoài ko thấy

Kero
02-05-2010, 06:46 PM
mình đã nói là mình bật ko đc cái giả lập desmume chứ ko phải là chơi game ko đc... cái giả lập mình bật nó ko hiện ra cái gì hết thì làm sao mà chơi...........:((:((:((
bây giờ mình chơi = NO$GBA đc rồi nhưng mới vào thì nó bị màn hình đen và đứng luôn ở đó .........:(
Nếu chơi No$GBA thì b vào đây xem nhé: http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147

Jennie
02-05-2010, 06:54 PM
cho mình hỏi là sao khi bắt đc 26 con ký tự rồi
làm cách nào để bắt 2 con ? và ! kiếm hoài ko thấy

Ghép đủ 4 hình Pokemon sẽ unlock dc 26 Unown.Unlock 4 Secret Room (dùng Flash, mang Ho-oh, dùng Water Stone, dùng Escape Rope) , trong mỗi phòng đều có 1 cái hố, bạn phải rơi xuống đó thì mới unlock dc Unown ? và !. Khi đã rơi xuống 4 hố rồi thi nói chuyện với nhà khoa học trong căn nhà có 3 người (nói chuyện với người đứng gần tủ sách) ở ruins of alpha sẽ unlock dc unown ? và ! ngay cửa vào khu chính (khu để bắt unown, nơi mà bạn phải xuống cầu thang để bắt 26 bé ký tự, thì nay xung quanh khu vực có chiếc cầu thang đi xuống đó có Unown ? và !)

naruto12345
02-05-2010, 08:42 PM
hơ[N]gây;366027'] Ghép đủ 4 hình Pokemon sẽ unlock dc 26 Unown.Unlock 4 Secret Room (dùng Flash, mang Ho-oh, dùng Water Stone, dùng Escape Rope) , trong mỗi phòng đều có 1 cái hố, bạn phải rơi xuống đó thì mới unlock dc Unown ? và !. Khi đã rơi xuống 4 hố rồi thi nói chuyện với nhà khoa học trong căn nhà có 3 người (nói chuyện với người đứng gần tủ sách) ở ruins of alpha sẽ unlock dc unown ? và ! ngay cửa vào khu chính (khu để bắt unown, nơi mà bạn phải xuống cầu thang để bắt 26 bé ký tự, thì nay xung quanh khu vực có chiếc cầu thang đi xuống đó có Unown ? và !)

cái mở 4 cánh cửa thì mình làm rồi và nói chuyện với ông nhà khoa học ổng cho mình mình page đên trang 7 nhưng lúc vào cửa chính đi vẫn ko thấy thậm chí xài con oodish sử dụng chiêu sweet scent vẫn ko thấy

Jennie
02-05-2010, 09:05 PM
cái mở 4 cánh cửa thì mình làm rồi và nói chuyện với ông nhà khoa học ổng cho mình mình page đên trang 7 nhưng lúc vào cửa chính đi vẫn ko thấy thậm chí xài con oodish sử dụng chiêu sweet scent vẫn ko thấy

Bạn nói là đã dc nhà KH mở Unown Note đến page 7 rùi, nhưng thực tế là còn 2 page nữa :">. Ở page 7, Ông ấy nói là "Không chỉ có 26 loại Unown khác nhau. 2 loại nữa đã được phát hiện! Nhưng cái khó là chúng đang ẩn náu ở đâu...". Page 8: "Bạn cần kiểm tra lại nơi đã bắt Unown lần nữa" và page 9 là những gì nhà KH đúc kết được. Khi mở được page 8 ( hay 9 >> [T][N] hem nhớ rõ) bạn thử quay lại nơi có cầu thang xuống bắt 26 bé Unown để bắt ? và ! nhé.
P/S: nhớ thank cho [T][N] :">

trananh12318
03-05-2010, 08:08 AM
Các bạn ơi lấy super rod ở đâu???

Rrot
03-05-2010, 08:15 AM
Super rod lấy từ một người câu cá ở Route 12 bên Kanto :)

Mitlovely
03-05-2010, 09:37 AM
có ai biết chữa lỗi "memoru messed up" kiểu j ko :(( cú vào pokedex, box vs pkm list tầm trên 10 giây là bị, mỗi lần như thế fải chơi lại từ đoạn save trước khi mở emulator :-<

Shing
03-05-2010, 10:55 AM
cho cái hình xem thử đi bạn :-?

[C]oldplay
03-05-2010, 12:55 PM
Nghe nói sau khi đánh Red trên Moutain Silver quay về gặp Steven trong Sliph Co. để nhận Hoenn Starter,rồi lại gặp tiếp Steven ở Pokemon Fan Club để bắt Latios/Latias mà sao mình đánh Red 4-5 lần rồi ko thấy Steven đâu nhỉ =(.Bro nào giúp với!

Đến safron city vào ngôi nhà màu tím gặp một cô bé tên là Copycat cô bé sẽ biến thành mình rồi nói chuyện.nói xong bạn vào pkm fan club nói chuyện với ông béo bên cạnh con búp bê clefairy và ông ta sẽ đưa bạn con búp bê. Ra ngoài sẽ gặp steven và anh ta sẽ thông báo về latios.nếu bạn đưa búp bê cho cô bé thì cô sẽ cho PASS (đi tàu từ safron đến goldenrod).Hình như sau đó sẽ gặp lão steven ở slipt company lấy houne starter.sau này nói chuyện với lão này trong bảo tàng ở pewter city rồi lại quay lại slipt company thì lão sẽ đổi forrestress lấy beldum giữ dawn stone
Nhớ thanks nha:dyeah1_s_003sdf:(sorry ko biết cách trích)

[C]oldplay
03-05-2010, 01:06 PM
cho hỏi luôn là shadow punch có thuộc bộ đấm ko(hack cho iron fist của hitmonchan)

[S]hine
03-05-2010, 01:14 PM
cho hỏi luôn là shadow punch có thuộc bộ đấm ko(hack cho iron fist của hitmonchan)

Có lẽ là có vì có từ "Punch" 8-} Còn nó có tác dụng trên Iron Fist ko thì ko biết, vì Hitmonchan làm gì có... Shadow Punch 8-}

Mitlovely
03-05-2010, 11:04 PM
cho cái hình xem thử đi bạn :-?

3186

bị như thế này này :(( cứ bị là đứng luôn, chơi lại từ tận đẩu tận đâu, vào pokedex cũng bị luôn =((

Shing
03-05-2010, 11:40 PM
cho cái hình bự chút đi 8-}
đã nhấp vào ảnh nhưng nó chỉ hiện lên khung đen 8-}
còn ảnh không thấy 8-}

minhq8
04-05-2010, 12:58 PM
cho mình hỏi cách hoán đổi đổi 2 Items đã Register trong game

Aichan[Pyon]
04-05-2010, 01:07 PM

Bạn nói rõ hơn được không mình không hiểu ý bạn là gì.

Jennie
04-05-2010, 01:10 PM

Bạn vào Bag > mục Item > click vào item bạn mún bỏ Register > chọn Deselect

naruto12345
04-05-2010, 01:17 PM
cho mình hỏi là có cách gì cày happiness nhanh lên ko
nếu bắt thú bằng firend ball thì tăng lên nhiu lần

minhq8
04-05-2010, 01:21 PM
hơ[N]gây;366323'] Bạn vào Bag > mục Item > click vào item bạn mún bỏ Register > chọn Deselect

cái đó thì mình biết rồi :dkhi8fsdf: ý mình là đang xài 2 cái muốn đổi cho lẹ phải bấm phím nào :dleaf2sdf: ?

Aichan[Pyon]
04-05-2010, 01:43 PM
cái đó thì mình biết rồi :dkhi8fsdf: ý mình là đang xài 2 cái muốn đổi cho lẹ phải bấm phím nào :dleaf2sdf: ?

Hình như không còn cách nào khác đâu bạn:)

cho Pokemon hold Soothe Bell

GNadox
04-05-2010, 01:48 PM
♣@naruto: Bạn có thể cho nó ăn nhiều loâi Protein, Calcium chẳng hạn; battle thật nhiều và giữ ko cho red HP; dắt đi dạo trong khu vực gì wên tên với các bản D/P/Pla(chỉ có 1 số con vào dc: 3 starters 3 dạng evolve, pikachu, eevee, tóm lại là lấy con cute; cách khác nữa là hold soothe bell và battle liên tục:) ♣

Jennie
04-05-2010, 01:54 PM

Có nhiều cách để tăng Happiness:[

-Cho đánh Wild Pokemon và ko dc thua.
-Cho ăn các loại thuốc như HP Up, Protein, Iron, Calcium, Zinc, Carbos.
-Cho cầm Soothe Bell sau đó thi luyện.
-Cho Pokemon ăn 6 loại Berry dùng để tăng Happiness, bù lại Pokemon đó sẽ bị trừ điểm EVs.-Pomeg Berry (sẽ giảm HP EV-Points)
-Kelpsy Berry (sẽ giảm Atk EV-Points)
-Qualot Berry (sẽ giảm Def EV-Points)
-Hondew Berry (sẽ giảm Sp.Atk EV-Points)
-Grepa Berry (sẽ giảm Sp.Def EV-Points)
-Tamato Berry (sẽ giảm Spe EV-Points)
Đó là 1 số cách chủ yếu ;))

Thật tình mà nói, [T][N] k hiểu ý bạn là gì :T. "ý mình là đang xài 2 cái muốn đổi cho lẹ phải bấm phím nào"...

[S]hine
04-05-2010, 04:40 PM
Bổ sung thêm là trong trận đấu bạn dùng những thứ nước như Fresh Water, Momomilk, Lemonade để hồi HP cho Pokemon thì nó cũng sẽ tăng Happiness :) Ở Plt thì tại Resort Area có cái nhà để mát-xa cho Pokemon với chi phí là 10 cái Ribbons =)) Đủ 10 cái thì vào đó mát-xa, điểm Happiness tăng cực nhanh trong đó đấy ;))

hellboy2206
04-05-2010, 08:02 PM
cho mình hỏi là mình đã làm xong nv đầu tiên của Baoba ở Safari Zone nhưng sao mãi mấy hôm rồi mà vẫn ko đc cho thêm nv mới là sao?tiện thể cho mình hỏi là 1 số người bảo bắt đc raikou với entei trước khi đánh E4 là đúng ko?bắt ntn?thanks

minhq8
04-05-2010, 09:16 PM
cho mình hỏi cái này ko biết có phải mình gặp may hay ko mà lúc ra khỏi tháp Burned(đã gặp 3 con thú Legend rồi) chạy ra bãi cỏ dịnh9 luyện bổng nhiên gặp Raikou may là đã dùng cheat Pokeball nên có Masterball bắt ngay tại chổ ko biết có bạn nào giống mình ko ?

với lại trong HD có nói sẻ có lúc được mấy đứa Trainer tặng đá LEAF STONE hay các loại khác thì mình sẽ lấy bằng cách nào hay là bọn nó sẽ gửi wa điện thoại hoặc Mails ?

[C]oldplay
04-05-2010, 09:56 PM
:ko may mắn như bạn, mình lại bắt đc entei:dth1sdf::dth1sdf:
còn vụ đá thì bạn phải lấy số điện thoại của họ rồi gọi điện tái đấu .Đấu xong sẽ đc tặng đá (chưa thử bao giờ)

[S]hine
04-05-2010, 10:03 PM
cho mình hỏi cái này ko biết có phải mình gặp may hay ko mà lúc ra khỏi tháp Burned(đã gặp 3 con thú Legend rồi) chạy ra bãi cỏ dịnh9 luyện bổng nhiên gặp Raikou may là đã dùng cheat Pokeball nên có Masterball bắt ngay tại chổ ko biết có bạn nào giống mình ko ?

Bình thường mà bạn, mình cũng gặp dc Raikou ngay ít lâu sau nhưng lúc đó chưa hack Master Ball nên để nó run :">

với lại trong HD có nói sẻ có lúc được mấy đứa Trainer tặng đá LEAF STONE hay các loại khác thì mình sẽ lấy bằng cách nào hay là bọn nó sẽ gửi wa điện thoại hoặc Mails ?

Lâu lâu bọn nó sẽ call mình, đến nói chuyện rematch và nó tặng đá 8-}

Jennie
04-05-2010, 10:04 PM

Mừng là bạn đã gặp may ;)) ( khi gặp dc ngay bé Raikou chứ k phải lúc bắt dc :">). Khi 1 trainer nào đó tặng bạn Leaf Stone,... thì họ sẽ call cho bạn đến nơi họ đang đứng (nơi mà bạn đã add phone number của trainer đó :T) để nhận :"> chứ hem có dịch vụ chuyển phát đâu bạn :T

minhq8
04-05-2010, 11:20 PM
cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là mình đang có Eevee muốn tiến hóa lên băng nhưng ko thấy có đá tiến hóa hệ Ice nên định tiến hóa hệ cây mà dùng Leaf Stone cho nó ăn lại ko được vậy cho mình hỏi có phải cần LV để có thể ăn đá hoặc tăng Happy cho nó ?

Tidus
04-05-2010, 11:27 PM
cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là mình đang có Eevee muốn tiến hóa lên băng nhưng ko thấy có đá tiến hóa hệ Ice nên định tiến hóa hệ cây mà dùng Leaf Stone cho nó ăn lại ko được vậy cho mình hỏi có phải cần LV để có thể ăn đá hoặc tăng Happy cho nó ?

cái này thì bạn phải trade với D/P/Pl rồi 8-} vì bên này không có nói để Evee tiếng hóa dạng mới.Còn tăng Happy thì bạn tiến hóa 1 trong 2 con hệ dark và pyschic

minhq8
04-05-2010, 11:34 PM
hix vậy thì bó tay chơi giả lập sao trade :dleaf7sdf: được đành xài con Eevee Điện thôi :dbinhsua28sdf:

[S]hine
05-05-2010, 04:07 PM
Do Wob luyện "khá" là khó khăn, vì làm gì có đòn đánh 8-} Nên có thể làm theo cách bắt 1 chú Golbat, cố luyện cho lên Crobat, để Mean Look giữ chân bọn đó lại, sau đó tung Ball, Crobat còn có Hypnosis nên khá là lợi khi dùng để hạn chế mất máu và hạn chế nó dùng Roar ;))

minhq8
05-05-2010, 07:03 PM
bây giờ đội hình của mình là thế này ko biết có được ko CHO Ý KIẾN GIÙM

EEVEE
GYARADOS
DRAGONAIR
WEEPINBELL (ĐANG TÍNH ĐỔI CON KHÁC)
HAUNTER
QUILAVA

Anh và Cưng
05-05-2010, 07:08 PM
sau khi gặp 3 trio lần đầu tiên ở Burned Tower đã có thể bắt đc 2 con Raikou và Entei, còn chuyện gặp Baoba thì cứ chơi kiên nhẫn chờ ông ấy gọi :)

[I]cicle
05-05-2010, 07:11 PM
Crobat thì phải luyện lâu đó , mấy con legend đều có những đòn gây thương tích khá cao , lên lv 100 đi 8-} , với lại ko để cho nó chết , chết thì nó lại run
Wob à , mình vẫn luyện được đến lv 100 khá là bình thường , cần kiên nhẫn , nó là thứ duy nhất bắt legend dễ
minh : Evee đổi điện là đúng rồi , bình thường cậu ko nên nuôi haunter , nuôi lavitar đi ( nếu được ) , con cuối thì để 1 con support ( blissey chẳng hạn ) , cái đó tùy cậu !

[S]hine
05-05-2010, 07:32 PM
Crobat thì phải luyện lâu đó , mấy con legend đều có những đòn gây thương tích khá cao , lên lv 100 đi , với lại ko để cho nó chết , chết thì nó lại run

Tớ luyện khá là nhanh, cho hold Lucky Egg là vèo vèo thôi :D Lên khoảng 6x là nó evolve :))

Wob à , mình vẫn luyện được đến lv 100 khá là bình thường , cần kiên nhẫn , nó là thứ duy nhất bắt legend dễ

Cực chết đi dc 8-}

bây giờ đội hình của mình là thế này ko biết có được ko CHO Ý KIẾN GIÙM

EEVEE
GYARADOS
DRAGONAIR
WEEPINBELL (ĐANG TÍNH ĐỔI CON KHÁC)
HAUNTER
QUILAVA

Good :) Nếu tính In-game, mà nên đổi Weepinbell thành Scyther, nếu Trade dc thì cho lên Scizor luôn 8-} Còn Eevee thì cho Evolve thành Jolteon ấy, con đấy khá là mạnh :">

[I]cicle
05-05-2010, 07:38 PM
Con ấy máu cao , cho ăn 1 đống chất bổ tăng 2 cái def thì thôi rồi :))
Cực á ??? Hay là cho nó ăn rare candy ( nếu cậu (Minhq8) đã hack ) cho nó lành , hoặc nếu tử tế thì cho nó hold exp share ( mất 2-3 tuần để luyện )
Mà ngoài ra thì cũng chẳng có gì hay hơn để chiến đấu với nó đâu , nó run phí lắm !!!

[S]hine
05-05-2010, 07:48 PM
Hoặc là cầm chân nó xong rồi tung Fast Ball, mấy con chạy chạy này dùng Fast Ball là hơi bị sướng :)

hellboy2206
05-05-2010, 09:27 PM
các pro cho mình hỏi 2 con Weepinbell với Gloom con nào khỏe hơn?hoặc có con grass nào ngon lành dễ kiếm ko?với cả em muốn tiến hóa lên Glaceon trong SS có đc ko?và dạng nào của Eevee trong SS là ngon nhất

minhq8
05-05-2010, 09:39 PM
mình cảm ơn cả 2 bạn [I]ce_princess và [T]hunder vì các gợi ý

với bạn gợi ý của bạn [I]ce_princess thì mình nghỉ mình chơi Off thôi nên ko cần chi đội hình chuẩn:dcam_daosdf: quá nên có lẽ mình sẻ nuôi con Haunter (tại thích nó :diem_nguong_qua_may )vì cha biết bắt con lavitar ở đâu :dkhi9msdf:

với lại cho mình hỏi mấy bạn thấy 2 con SuuwuuDoo (ko biết có đúng ko) với Togekiss có mạnh ko ?

[S]hine
05-05-2010, 09:45 PM
các pro cho mình hỏi 2 con Weepinbell với Gloom con nào khỏe hơn?hoặc có con grass nào ngon lành dễ kiếm ko?với cả em muốn tiến hóa lên Glaceon trong SS có đc ko?và dạng nào của Eevee trong SS là ngon nhất

Theo kinh nghiệm của mình thì Weepinbell khỏe hơn về tấn công, còn Gloom khỏe hơn về phòng thủ + hồi máu vv...vv...

Glaceon và Leafeon chỉ có thể tiến hóa dc trong Diamond/ Pearl/ Platinum thôi, mún có trong HGSS thì phải trade qua... Còn về Eevee dạng nào ngon nhất, tùy vào sở trường của mỗi người, người thích tấn công thì xài Flareon, Glaceon, Espeon sẽ hay nhất, người thích phòng thủ thì xài Vaporeon, Umbreon, Leafeon sẽ mạnh nhất còn người thích tốc độ thì Jolteon luôn là vô đối :)) Mình thì mình thích Jolteon nhất, đánh nhanh thắng nhanh 8-}

với lại cho mình hỏi mấy bạn thấy 2 con SuuwuuDoo (ko biết có đúng ko) với Togekiss có mạnh ko ?

Mình chỉ thấy Togekiss mạnh thôi, còn Sudowoodo thì HP + Sp.Def + Spe yếu wá ko thích 8-}

cococala
05-05-2010, 10:09 PM
Nên xài Fire hoặc Psychic nếu muốn đánh mạnh
Nên xài Water hoặc Dark nếu muốn "trâu"
Vì 1 lẽ là bạn xài giả lập thì không cần 1 Pokemon tốc độ để làm gì , có đánh Wifi đâu ;)) (Với mình là thế thôi)
Mình gặp Raikou ở cổng Tây Eruteak City và Entei ở Route 43 (dựa theo kinh nghiệm chơi Gold và Crystal hồi đó thì nó thường chạy vòng ở Eruteak City và Route 43). Và tất nhiên là để 2 đứa nó chạy ngay ;)) Sau đó tìm vào Dark Cave bắt 1 em Woff , train đến lv 50 rồi tìm 2 em kia mà bắt . Bản này mấy Pokemon Legendary chạy nhanh khiếp , chỉ đổi tên route thôi mà nó đã di chuyển theo rồi , tóm lại là nếu muốn chụp được nó thì tìm 2 route nào kế nhau đều có Forest , bật bản đồ rồi di chuyển qua lại giữa 2 route cho đến khi thấy nó ở trùng khu vực của bạn hãy vào Forest để tìm mà bắt.
1 điều nữa là bạn nên để 1 Pokemon Điện ở đầu Party để chích Thunder Wave nhằm x1,5 catch rate và hạn chế nó dùng Roar , thả nó chạy lần đó ,sau đó vác Woff để đầu Party rồi hãy tìm bắt

Fire và Psychic được xem là 2 hệ yếu nhất của Evee đấy cậu 8-} !!!

Nếu đã bắt legend = các pkm lv 100 thì sài LeVer ball là tốt hơn cả ngoài master ball !! Lv pkm mình càng cao so với pkm cần bắt tỉ lệ dính càng cao !! Fast ball chỉ dành cho pokemon có speed cao suicun Entei SPeed có cao đâu :) !!

[S]hine
05-05-2010, 10:27 PM
Fire và Psychic được xem là 2 hệ yếu nhất của Evee đấy cậu !!!

Đúng là 2 hệ yếu nhất nhưng chưa chắc Espeon (Eevee Psychic) đã yếu nhé :))Học được khối đòn mạnh lắm đấy :)) Mặc dù vẫn chỉ là UU :">

Nếu đã bắt legend = các pkm lv 100 thì sài LeVer ball là tốt hơn cả ngoài master ball !! Lv pkm mình càng cao so với pkm cần bắt tỉ lệ dính càng cao !! Fast ball chỉ dành cho pokemon có speed cao suicun Entei SPeed có cao đâu !!

Àh cái này tớ lộn :"> Fast Ball chỉ có tác dụng với mấy con hay flee như Entei, Raikou ở Gen II thôi, Gen IV ko dc 8-}

cococala
05-05-2010, 10:31 PM
Đúng là 2 hệ yếu nhất nhưng chưa chắc Espeon (Eevee Psychic) đã yếu nhé :))Học được khối đòn mạnh lắm đấy :)) Mặc dù vẫn chỉ là UU :">

Học dc nhiều chiêu mạnh nhưng mà gặp 1 con Dark chính cống thì tỉ lệ ngủm là gần 100 % ko đỡ nổi đâu 8-} !!!

[S]hine
05-05-2010, 10:42 PM
Học dc nhiều chiêu mạnh nhưng mà gặp 1 con Dark chính cống thì tỉ lệ ngủm là gần 100 % ko đỡ nổi đâu !!!

Theo lý thuyết là như thế nhưng nhờ Signal Beam nên nó có thể hạ dễ dàng 1 số con Dark có Sp.Def yếu, nhưng nếu gặp bọn trâu bò cỡ như Honchkrow hay Spiritomb thì chạy là thượng sách 8-} Nói chung trong đống Eevee tớ thấy mỗi Jolteon là dc nhất ;))

cococala
05-05-2010, 11:29 PM
hunder;366675']

Theo lý thuyết là như thế nhưng nhờ Signal Beam nên nó có thể hạ dễ dàng 1 số con Dark có Sp.Def yếu, nhưng nếu gặp bọn trâu bò cỡ như Honchkrow hay Spiritomb thì chạy là thượng sách 8-} Nói chung trong đống Eevee tớ thấy mỗi Jolteon là dc nhất ;))

uhm con này thì ko cần phải nói rồi :D !! Có điều defense em nó kém nhưng đã có Maneg Rise nên ko sợ Eathquake nữa !!!! Speed và Sp.Def thì quá chuẩn rồi !! Sp.att thì đương nhiên 8-} !! con này là sự lựa chọn hoàn hảo cho Evee !!!

mdmnvv
06-05-2010, 12:19 PM
Hu Hu!mình chơi pokemon heartgold trên no$gba ,chạy rất mượt và không bao giờ bị crack,freeze,nhưng giờ khi mình định đánh Red thì rất muốn dùng cheat để hack máy đòn mạnh,mình đã copy đúng cheat vào ,chọn action replay ds ----->OK rồi tick chuột,lúc bấm L,R hoặc select up thì không ra ,....lúc trước mình cũng làm được nhưng không hiểu sao lần này lại không được,HELP ME!Mình xin cảm ơn.
CHƠI KHÔNG BAO GIỜ BỊ FREEZE ,CRACK,ĐỨNG HÌNH .HA HA ,THÀNH QUẢ SAU 1 THỜI GIAN NGHIÊN CỨU

minhq8
06-05-2010, 01:08 PM
bạn chơi sao mà ko bị FREEZE ,CRACK,ĐỨNG HÌNH thế bày chỉ anh em cái

với lại cái vụ cho Pokemon ăn thuốc để tăng Stat cho pokemon mình đả cho vài con ăn thử nhưng sao mình thấy lúc ăn thì có khi lên điểm có khi lại ko kì vậy mà hình như mổi Pokemon chỉ ăn được 10 lần thôi phải ko?

[S]hine
06-05-2010, 02:16 PM
Khuyên là đừng luyện EVs = thuốc, hãy đánh Pokemon tương ứng mà luyện EVs, VD đánh Machop cho 1 Atk-EV Point... Luyện theo kiểu đấy sẽ bảo đảm hơn :D Có thể dùng Macho Brace để x2 số EVs nhận dc :D

minhq8
06-05-2010, 02:29 PM
mấy bạn có biết cái trang Web mà nó để chỉ số EV mình sẻ nhận được sau khi hạ 1 con Pokemon trên bảng chỉ định ko mình quên mất trang Web đó rồi có ai biết gửi cho mình cái link

[S]hine
06-05-2010, 02:34 PM
mấy bạn có biết cái trang Web mà nó để chỉ số EV mình sẻ nhận được sau khi hạ 1 con Pokemon trên bảng chỉ định ko mình quên mất trang Web đó rồi có ai biết gửi cho mình cái link

Đây nè bạn :)

Pokemon cho EVs HP (http://www.serebii.net/pokedex-dp/hp.shtml)
Pokemon cho EVs Atk (http://www.serebii.net/pokedex-dp/attack.shtml)
Pokemon cho EVs Def (http://www.serebii.net/pokedex-dp/defense.shtml)
Pokemon cho EVs Sp.Atk (http://www.serebii.net/pokedex-dp/sattack.shtml)
Pokemon cho EVs Sp.Def (http://www.serebii.net/pokedex-dp/sdefense.shtml)
Pokemon cho EVs Spe (http://www.serebii.net/pokedex-dp/speed.shtml)

Chúc vui :)

mdmnvv
06-05-2010, 05:30 PM
Mình chơi không bị đóng băng,cũng không bao giở đứng hình ,có lẽ vì phần mềm.Mình chơi trên no$gba 2.6.0,cheat không black screen thì lên youtube mà tìm,cách chỉnh cũng trên đó luôn.(Để flash 512 kbytes).Nhưng cái quan trọng nhất là rom pokemon thì xin lỗi mình không nhớ chính xác chỗ download nhưng mình download ở poke-mega.org/forum phần pokemon soul silver (U) nhưng đã được hack patched 2,có lẽ vì thế nên không bao giờ crack ,không freeze,đứng hình.bạn cố tìm trên diễn đàn tập tin download pokemon heart gold ,soul silver patched 2 bản tiếng anh nha! Xong chỉ việc copy file save sang mà chơi phần mềm đó để khỏi mất công đi lại.NHƯNG SAO KHÔNG AI TRẢ LỜI TUI SAO KHÔNG DÙNG CHEAT TRÊN NO$GBA ĐƯỢC VẬY.

[C]oldplay
06-05-2010, 05:36 PM
trong poke thlon, em ko biết cách chơi trò ném tuyết.ai hd cái. thank nhiều

Kero
06-05-2010, 05:40 PM
trong poke thlon, em ko biết cách chơi trò ném tuyết.ai hd cái. thank nhiều
Bạn vào đây xem HD Pokéathlon.
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28175

maxapolothai
06-05-2010, 07:18 PM
có ai biết cách convert file save trên DeSMuME sang máy NDS thật ko,đang chơi bản này được phân nữa trên DeSMuME giờ qua NDS chơi lại từ đầu nản quá.

minhq8
06-05-2010, 08:07 PM
à có ai có bảng Config của No$GBA ko mới down cái mới về quên luôn rồi Hix

với lại mình muốn con Gyarados làm tường thủ cho nhóm nên tăng Def hay Sp.Def vậy ?

[S]hine
06-05-2010, 08:33 PM
với lại mình muốn con Gyarados làm tường thủ cho nhóm nên tăng Def hay Sp.Def vậy ?

Do Gya trâu Sp.Def sẵn rồi, bạn nên tăng vào Def và HP cho nó ^^

hellboy2206
06-05-2010, 08:36 PM
điểm EVS mà các bác nói là cái j thế?cho mình hỏi bản này luyện Ampharos có đc ko?mình thấy con đấy khá mạnh.

có ai biết cách convert file save trên DeSMuME sang máy NDS thật ko,đang chơi bản này được phân nữa trên DeSMuME giờ qua NDS chơi lại từ đầu nản quá.
vào file chọn Export Backup Memory chọn định dạng của NoGBA rồi copy file vừa export vào folder battery của NoGBA

Shing
06-05-2010, 08:52 PM
máy thật mà có phải chuyển qua no đâu
nên chơi lại đi bạn khôgn nên chuyển file save từ máy tính qua ds :-?

maxapolothai
06-05-2010, 10:41 PM
vào file chọn Export Backup Memory chọn định dạng của NoGBA rồi copy file vừa export vào folder battery của NoGBA

bác nói sao em ko hiểu em đang xài giả lập DeSMuME chứ ko phải No$GBA và convert từ giả lập sang NDS thật.

Shing
06-05-2010, 11:01 PM
tốt nhất chơi lại đi không nên chuyển file save từ máy tính qua ds

Aichan[Pyon]
07-05-2010, 11:48 AM
Headbutt ở chỗ nào mới ra Aipom?:|

Trong HeartGold có Ledyba không?Hay có Trainer nào có không?

Wooper tìm ở đâu?

Pineco ở đâu?

~Thanks~

Youngest Pet
07-05-2010, 12:14 PM
Headbutt ở chỗ nào mới ra Aipom?:|

Trong HeartGold có Ledyba không?Hay có Trainer nào có không?

Wooper tìm ở đâu?

Pineco ở đâu?

~Thanks~
Headbutt ở chỗ nào mới ra Aipom>route 33,42,44,45,46,Azalea town
Trong HeartGold có Ledyba không >Không,chỉ có Soul silver mới có
Hay có Trainer nào có không?>Azalea gym
Wooper tìm ở đâu>Cliff cave,Cliff edge gate,Ruins of alpha,Union cave
Pineco ở đâu?Headbut,ở tất cả những nơi có Trees

Aichan[Pyon]
07-05-2010, 12:24 PM
Huhu,ngoài Azalea Gym còn có ai có nữa không:|.Với lại sau khi Cheat 1 event xong thì còn nhận dc event cheat khác nữa không?

~Thanks~

Shing
07-05-2010, 12:26 PM
có thể nhận đựoc nhiều event cùng lúc

Aichan[Pyon]
07-05-2010, 12:31 PM
Vậy ngoài những người trong Azalea gym còn ai có Ledyba nữa không:|,tại mình lỡ đánh xong Bugsy mà chưa đánh cái Trainer có Ledyba :((

~Thanks~

[S]hine
07-05-2010, 02:26 PM
Vậy ngoài những người trong Azalea gym còn ai có Ledyba nữa không,tại mình lỡ đánh xong Bugsy mà chưa đánh cái Trainer có Ledyba

Lấy Ledian đi breed cho nhanh :-??

Aichan[Pyon]
07-05-2010, 02:40 PM
hunder;366961']

Lấy Ledian đi breed cho nhanh :-??

Hừm,sẵn đây cho hỏi tiếp,Ledian bắt ở đâu,đang hoàn thành Johto Pokedex mà thiếu 70 con,trong đó có Ledyba's family.:D

À mà làm sao lấy dc National Pokedex,ở đâu,khi nào:-?

Shing
07-05-2010, 02:47 PM
hình như phải trade từ pt qua ( hg ):-?
ss thì Route 2 Viridian Forest (Headbutt)
chi tiết thì xem cái này http://www.serebii.net/pokedex-dp/166.shtml

[S]hine
07-05-2010, 02:59 PM
À mà làm sao lấy dc National Pokedex,ở đâu,khi nào

Đánh xong E4, nói chuyện vs ông giáo sư, theo hướng dẫn HGSS đi tiếp thì sẽ nhận dc National Dex từ Prof.Oak

Anh và Cưng
07-05-2010, 03:17 PM
Hừm,sẵn đây cho hỏi tiếp,Ledian bắt ở đâu,đang hoàn thành Johto Pokedex mà thiếu 70 con,trong đó có Ledyba's family.:D

À mà làm sao lấy dc National Pokedex,ở đâu,khi nào:-?

chính xác là sau khi đánh thắng E4 và nhận đc SS ticket từ Elm, đến Olivine City vào cảng chuẩn bị lên thuyền qua Kanto sẽ đc giáo sư Oak upgrade National Dex

Xem kĩ hướng dẫn game trước khi hỏi.

Aichan[Pyon]
07-05-2010, 04:13 PM
chính xác là sau khi đánh thắng E4 và nhận đc SS ticket từ Elm, đến Olivine City vào cảng chuẩn bị lên thuyền qua Kanto sẽ đc giáo sư Oak upgrade National Dex

Xem kĩ hướng dẫn game trước khi hỏi.

Nhưng mình đi qua SSAqua nhiều lần rồi mà có thấy gì đâu:|

Youngest Pet
07-05-2010, 06:39 PM
Nhưng mình đi qua SSAqua nhiều lần rồi mà có thấy gì đâu:|
Bạn có xài cheat không đấy?vừa đi vào cảng SSAqua là gặp Oak rồi mà

Hừm,sẵn đây cho hỏi tiếp,Ledian bắt ở đâu,đang hoàn thành Johto Pokedex mà thiếu 70 con,trong đó có Ledyba's family.
Bạn download SS về rồi copy tên rom SS vào filesav của bạn(chớ sửa đui thành sav nếu xài No$gba,dsv nếu xài desmume)rồi vào pokedex xem nó sống ở đ thì đến đó tìm.Tớ xài cách đó để hòan thành nationaldex đấy

minhq8
07-05-2010, 07:22 PM
mấy bạn cho mình hỏi chiêu MeanLook có phải là TM hay ko và có pokemon nào hoc được vậy ?

nếu ko có thì có skill nào có tác dụng giống nó ko ?

Youngest Pet
07-05-2010, 07:31 PM
@minhq8 :meanlook không fải tm,thườnh thì những con golbat,sapleye,...có sẵn
ability như arena trapcó tác dụng như meanlook

[S]hine
07-05-2010, 07:34 PM
mấy bạn cho mình hỏi chiêu MeanLook có phải là TM hay ko và có pokemon nào hoc được vậy ?

Chiêu Mean Look ko có TM đâu bạn :)

List Pokemon học được Mean Look (http://www.smogon.com/dp/moves/mean_look)

nếu ko có thì có skill nào có tác dụng giống nó ko ?

Còn 1 chiêu, đó là Block (http://www.smogon.com/dp/moves/block)

Thân :)

minhq8
07-05-2010, 08:41 PM
mấy ban cho mình hỏi có ai gặp trường hợp này chưa nhưng mà mình mới kiếm được cái Cheat kiểm tra EV của Pokemon nhưng lúc Kiểm tra thấy con nào EV Def củng max 255 hết kì vậy bắt con LV1 luyện lên vài LV nữa cũng vậy luôn

teno
07-05-2010, 10:06 PM
sao bản HG và SS (U) ko down đc nữa nhỉ

[S]hine
07-05-2010, 10:15 PM
mấy ban cho mình hỏi có ai gặp trường hợp này chưa nhưng mà mình mới kiếm được cái Cheat kiểm tra EV của Pokemon nhưng lúc Kiểm tra thấy con nào EV Def củng max 255 hết kì vậy bắt con LV1 luyện lên vài LV nữa cũng vậy luôn

Cái này chỉ xảy ra khi dùng PokeSAV thôi, chứ nếu luyện trung thực thì chỉ dc 2 stat max 252 EV-Points, 1 stat 6 EV-Points, còn lại là 0 hết 8-}

cococala
07-05-2010, 11:03 PM
hunder;367075']

Cái này chỉ xảy ra khi dùng PokeSAV thôi, chứ nếu luyện trung thực thì chỉ dc 2 stat max 252 EV-Points, 1 stat 6 EV-Points, còn lại là 0 hết 8-}

bác ấy chỉ nói Defense chứ có phải all state đâu cậu :) !!! Nhưng mà dù sao thì lỗi này cũng do pokesave :D !!! Tớ nè bị lỗi j bik ko ko hiểu lun !! Ball capsutl j đó tớ set cho Empoleon !!! Xong 1 thời gian tớ cần bỏ Empoleon vào PC nhưng kẹt nên ra để tháo thì ngộ thay qua bóng mà tớ set cho Empoleon trống không ko có hình Empoleon thế là khỏi gỡ mà cũng khỏi bỏ Empoleon vào box 8-} !! Ai bik cách khắc phục thì chỉ :D !!!

Kero
07-05-2010, 11:48 PM
bác ấy chỉ nói Defense chứ có phải all state đâu cậu :) !!! Nhưng mà dù sao thì lỗi này cũng do pokesave :D !!! Tớ nè bị lỗi j bik ko ko hiểu lun !! Ball capsutl j đó tớ set cho Empoleon !!! Xong 1 thời gian tớ cần bỏ Empoleon vào PC nhưng kẹt nên ra để tháo thì ngộ thay qua bóng mà tớ set cho Empoleon trống không ko có hình Empoleon thế là khỏi gỡ mà cũng khỏi bỏ Empoleon vào box 8-} !! Ai bik cách khắc phục thì chỉ :D !!!
Bạn dùng lại Pokesav, mở stat của Empo, bỏ dấu chọn ở phần Ball Capsule là dc.

cococala
08-05-2010, 07:39 AM
Bạn dùng lại Pokesav, mở stat của Empo, bỏ dấu chọn ở phần Ball Capsule là dc.

Có àh mình đã thử rồi và kiếm lòi mắt ra ko thấy đấy chứ o.O !!!

duchuy0020
08-05-2010, 10:03 AM
cho hỏi sao mình nhập có 1 cheat thui mà nó đứng lun rùi T_T

Shing
08-05-2010, 10:18 AM
cậu dùng cheat nào
trước khi cheat nên save 1 file đề phòng để khỏi mất save :-SS

lionking177
08-05-2010, 05:24 PM
ai cho em xin cái link hướng dẫn dùng pokegear với?? em tìm hoài mà ko thấy!!!

Aichan[Pyon]
08-05-2010, 06:21 PM
ai cho em xin cái link hướng dẫn dùng pokegear với?? em tìm hoài mà ko thấy!!!

Đây nè:|:
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28295

minhq8
08-05-2010, 07:42 PM
cho mình hỏi cái con cấp 1 của blissey là gì và bắt ở đâu vậy

Aichan[Pyon]
08-05-2010, 08:00 PM
Happiny>>>Chansey>>>Blissey:|

Happiny mún có phải breed Chansey hay Blissey:|

minhq8
08-05-2010, 08:42 PM
Breed là j thế bạn mình ko hiếu mấy từ đó lắm

markud97
08-05-2010, 09:00 PM
:dchubodoisdf:Tui chẳng biết khi nao moi loi ra 2 con poke moi 494 va 495

Shing
08-05-2010, 09:09 PM
chưa chắc 2 con đó đã là 2 số 494 và 495
thông thường các con pokemon mới đầu mình chọn mới có mấy số đó 8-}

Aichan[Pyon]
08-05-2010, 09:12 PM
:dchubodoisdf:Tui chẳng biết khi nao moi loi ra 2 con poke moi 494 va 495

spam nha:-w,mà breed là đẻ trứg ấy,bạn thu phục Ditto rồi vô Day care(cách dễ nhất)

[S]hine
08-05-2010, 10:07 PM
494, 495 nghĩa là 2 con đầu tiên của Gen V => Cấp 1 và cấp 2 Starters Grass

Breed là hình thức đẻ Pokemon dùng Pokemon đực và cái... Có thể truyền chỉ số IVs, Nature, Move mới cho offspring...

lionking177
08-05-2010, 10:10 PM
ai chỉ giúp em cách để ko gặp PKM hoang dã với???

[S]hine
08-05-2010, 10:15 PM

Vào PokeMart mua Repel, Super Repel, Max Repel xài đi ;))

lionking177
08-05-2010, 10:22 PM
có cách nào kinh tế hơn ko anh???

hellboy2206
08-05-2010, 10:39 PM
mua cái repel mà cũng tiếc chịu bạn luôn.mọi người cho hỏi xem danh sách TM mà các pokemon trong SS học đc và ở LV mấy ở đâu vậy

Shing
08-05-2010, 10:46 PM

còn 1 cách là không đi vào các bãi cỏ và các hang ( hoặc bơi trên biển ;)))
đảm bảo kinh tế ;))
còn không mua repel đi ;))

minhq8
08-05-2010, 10:52 PM
nè mấy bạn cho mình hỏi con Dratini đó nó có manh ko vậy mà thấy chỉ số Stat yếu xìu à :dleaf7sdf:Sp.Atk với Atk bằng nhau luôn :dkhi3isdf: chả biết nó theo đường gì hix :dbinhsua28sdf:

[S]hine
08-05-2010, 10:52 PM
mua cái repel mà cũng tiếc chịu bạn luôn.mọi người cho hỏi xem danh sách TM mà các pokemon trong SS học đc và ở LV mấy ở đâu vậy

Danh sách các TMs (http://serebii.net/heartgoldsoulsilver/tmhm.shtml)

Danh sách tất cả các Moves hiện nay (http://serebii.net/attackdex-dp/)

Còn mún bít con nào Level nào học đòn nào thì phải tra từng con thôi bạn :D

nè mấy bạn cho mình hỏi con Dratini đó nó có manh ko vậy mà thấy chỉ số Stat yếu xìu à Sp.Atk với Atk bằng nhau luôn chả biết nó theo đường gì hix

Dratini thì yếu, còn Dragonite thì siêu mạnh đấy bạn, đứng trong Top Pseudo-Legend mà, stat nó thì khỏi bàn, công thủ toàn diện, còn bạn muốn luyện theo đường nào thì tham khảo ở đây :) Đánh giá 1 con thì phải đánh giá cấp cuối cùng của con đấy chứ đừng thấy cấp 1 nó yếu thì suy ra nó yếu nha bạn ^^

Dragonite (http://www.smogon.com/dp/pokemon/dragonite)

hellboy2206
09-05-2010, 10:25 AM
hix mấy bác chơi Pokemon pro thế em thì chả biết mấy vụ chọn hướng phát triển cho pokemon là j cả?ko biết học cái đấy ở đâu nhỉ?với cả pokemon Gen 1,2,3.. là j thế?
thanks các bác em còn gà lắm

naruto12345
09-05-2010, 12:21 PM
cho mình hỏi là lúc bắt PKM sao có con có hiện dưới tên có lúc có pokeball có lúc ko có
có đó là gì

Rrot
09-05-2010, 12:24 PM
cho mình hỏi là lúc bắt PKM sao có con có hiện dưới tên có lúc có pokeball có lúc ko có
có đó là gì

Những con nào bạn đã bắt rồi thì nó sẽ có quả pokeball cạnh tên :)

lionking177
09-05-2010, 05:50 PM
các anh ơi có ai có ban patch ổn đỉnh ko?? em dùng 1 cái nhưng mà dc tầm 20 phút lại bị đứng hình thôi ah!!!:((

minhq8
09-05-2010, 07:39 PM
cho mình hỏi cái con Shuckie là cái quái gì mà Dè với Sp.Def của nó khủng khiếp thế mới 20 mà Def 110 Sp.Def 101 :dg08sdf: điệu này gặp thàng Trainer nào giử nó trong tay :dnamlun1sdf:chắc khỏi đánh luôn :dJFDBQ00001070425As:

và Haze của Dragonite là skill ra sao và làm sao có được vậy ?

cococala
09-05-2010, 08:00 PM
cho mình hỏi cái con Shuckie là cái quái gì mà Dè với Sp.Def của nó khủng khiếp thế mới 20 mà Def 110 Sp.Def 101 :dg08sdf: điệu này gặp thàng Trainer nào giử nó trong tay :dnamlun1sdf:chắc khỏi đánh luôn :dJFDBQ00001070425As:

và Haze của Dragonite là skill ra sao và làm sao có được vậy ?

Con đó Def và Sp.def max là 610 đó cậu !!! Nhưng mà yên tâm đi con đấy máu cùi lắm đánh 2 cú sufr thì cũng die àh !!!!!

Còn Dragonite mún học Haze phải cho Breed nha cậu !!! Haze là chiêu mà đối thủ chơi các chiêu như giảm attack hay nói chung là ảnh hưởng đến state của mình đều ko hiệu nghiệm nữa !!!

hellboy2206
09-05-2010, 10:04 PM
mình nghe nói là cho 1 con Evee và 1 con Ditto vào trong pokemon day care sẽ cho ra 1 con evee mới có đúng ko vậy

minhq8
09-05-2010, 10:21 PM
con nào củng vậy cứ bỏ nó vào với Ditto là có trứng của loài đó

cho mình hỏi luôn con Gyarados có học được Sleep Talk ko vậy

Krys
10-05-2010, 03:53 PM
Cho em hỏi, em config No$gba theo như hướng dẫn của forum, nhưng khi chơi thì hình pkm bị như thế này, chỉ vài giây lúc đầu thôi, nhưng em vẫn thấy khó chịu, ai chỉ em cách chỉnh lại với :(

Anh và Cưng
10-05-2010, 04:06 PM
cho mình hỏi luôn con Gyarados có học được Sleep Talk ko vậy

học được đấy b , còn b krys đưa hình Ken thấy bình thường mà :-?

Krys
10-05-2010, 04:48 PM
Nhìn kĩ phía dưới con Raticate ấy Ken, giống như là có 2 con chồng lên nhau vậy :-<
K chỉ vậy, mà khi đấu xong, lúc lên lvl, pkm của mình cũng bị y chang :-<

Rrot
10-05-2010, 04:55 PM
Nhìn kĩ phía dưới con Raticate ấy Ken, giống như là có 2 con chồng lên nhau vậy :-<
K chỉ vậy, mà khi đấu xong, lúc lên lvl, pkm của mình cũng bị y chang :-<

cái đó là lỗi của No$, chịu khó đi bạn :">

Krys
10-05-2010, 05:05 PM
Hèn gì Ken nói là bt, k biết chuyển qua Des có bị như vậy k nhỉ :-?

Rrot
10-05-2010, 05:07 PM
Hèn gì Ken nói là bt, k biết chuyển qua Des có bị như vậy k nhỉ :-?
không, chỉ có No$ bị :">

Shing
10-05-2010, 05:11 PM
nhưng chuyển qua des thì máy nên mạnh xíu chứ yếu chuyển qua chạy giật lắm 8-}

hellboy2206
10-05-2010, 05:54 PM
hix mình dùng No cũng bị thế còn chơi bằng Des thì chậm kinh khủng và lúc x2 màn hình thì trông xấu hơn nhiều so với dùng No Zoomer dù cấu hình nhà mình cũng khá mạnh.ai biết config des thì chỉ với
http://i385.photobucket.com/albums/oo299/hellboy_2206/cauhinh.jpg

con nào củng vậy cứ bỏ nó vào với Ditto là có trứng của loài đó
sau bao lâu thì trứng sẽ nở.mình chỉnh đồng hồ máy tính nhanh lên 1 tháng mà có thấy nở đâu

rapboyvn
10-05-2010, 06:48 PM
các bro ơi giúp mình với.mình đang sống bên Trung Quốc,mà bọn tàu khựa này cấm down trên Mediafire,thế nên mình ko làm sao mà down game này về chơi được.có bác nào nhiệt tình up giúp mình Heart Gold/ Soul Silver bằng link khác(mega hay rapid cũng được).thanks nhiều

[C]oldplay
10-05-2010, 09:01 PM
http://www.megaupload.com/?d=KQC30DUB
hô hô, cứ tận hưởng đi và nhớ thank tui nha mr china

SP.Mèo
10-05-2010, 09:46 PM
làm sao cho con togepi tiến hóa vậy ??? bản này có chỗ mát xa như diamond/pearl ko, nếu ko thì làm sao cho nó tăng happinnes nhanh để tiến hóa.......:-S

rapboyvn
10-05-2010, 09:57 PM
http://www.megaupload.com/?d=KQC30DUB
hô hô, cứ tận hưởng đi và nhớ thank tui nha mr china

cảm ơn bạn nhiều nha.nhưng thật tình mình ko thấy nút thanks đâu cả.thôi thì thăng điểm cho bạn vậy:dleaf18sdf:

MrSe7en
11-05-2010, 03:28 AM
làm sao cho con togepi tiến hóa vậy ??? bản này có chỗ mát xa như diamond/pearl ko, nếu ko thì làm sao cho nó tăng happinnes nhanh để tiến hóa.......:-S

còn nhiều cách mà.như cho nó ăn kẹo cũng lên happiness.con togepi của mình lên happiness ( train + ăn ) thì lv 21 nó tiến hoá rồi:dleaf12sdf:

làm sao để eevee tiến hoá thành con eevee hệ băng nhỉ.....rồi cách trade pokemon giữa 2 DES với nhau trên cùng 1 máy tính..mình đã thử cách trên 4rum mà ko thấy hiệu quả....mình xài win vista
P/S: ai có save des mà có eevee băng cho mình xin :D
YH:boy_3d_1993
thanks all

Youngest Pet
11-05-2010, 09:39 AM
Cho tớ hỏi làm sao để bắt đuợc pokemon bằng headbut.Tớ đứng dùng cả buổi mà cha thấy gì.Tớ xài bản pokemon heartgold/soulsilver U xenophobia

làm sao để eevee tiến hoá thành con eevee hệ băng nhỉ.....rồi cách trade pokemon giữa 2 DES với nhau trên cùng 1 máy tính..mình đã thử cách trên 4rum mà ko thấy hiệu quả....mình xài win vista
muốn eevee tiến hóa thành glaceon thì cho nó lên lever ớ Ice rock ở Dia/Pea
Des chưa thể trade/battle single computer

Shing
11-05-2010, 11:47 AM
Cho tớ hỏi làm sao để bắt đuợc pokemon bằng headbut.Tớ đứng dùng cả buổi mà cha thấy gì.Tớ xài bản pokemon heartgold/soulsilver U xenophobia

muốn eevee tiến hóa thành glaceon thì cho nó lên lever ớ Ice rock ở Dia/Pea
Des chưa thể trade/battle single computer

cái đó hên xui thôi mà tớ bày cho 1 cái cây đập lúc nào cũng có pokemon ;))
từ chỗ trong hình qua bên phải sẽ 1 cái cây có hoa xếp thành 1 chỗ đảm bảo headbut có pokemon ;))

minhq8
11-05-2010, 07:54 PM
sau bao lâu thì trứng sẽ nở.mình chỉnh đồng hồ máy tính nhanh lên 1 tháng mà có thấy nở đâu[/QUOTE]

à cái vụ nờ ko phải do ngày tháng mà la do số bước chân bạn đi ấy :dcam_daosdf: bạn cứ tiếp tục đi làm NV khoảng 30p hay 1h rồi gọi điện cho ông bà ở day care nếu có ông ấy sẻ bảo bạn về lấy trứng còn nếu rảnh thì bạn cứ chạy đi chạy lai :dleaf18sdf: gần khu Day care lát cũng có trứng:diem_nguong_qua_may

Shing
11-05-2010, 09:21 PM
thông thường cỡ 5000 bước là trứng nở :-?
tuỳ loại trứng của từng con bạn có thể vào đây tra (http://www.serebii.net/pokedex-dp/)

Milotic
12-05-2010, 11:02 AM
Game nài nhìn zui gê á. Chắc zui hơn bản cũ nhìu. Mà chả bít tải làm sao

[S]hine
12-05-2010, 11:09 AM
Game nài nhìn zui gê á. Chắc zui hơn bản cũ nhìu. Mà chả bít tải làm sao

Đây là Remake lại Gold/ Silver thôi mà ;))

Vào đây để tải về nhé bạn:

Download Pokemon Heart Gold (http://dl.poke-mega.org/pokemon-heart-gold-u-nintendo-ds)
Download Pokemon Soul Silver (http://dl.poke-mega.org/pokemon-soul-silver-u-nintendo-ds/)

gionay17
12-05-2010, 03:12 PM
Pác nào chỉ mình cái cách đặt item loại gì cả số lượng cụ thể trong safari được hem ? Thấy có hướng dẫn nhưng viết khó hiểu quá, chịu chết.

conan_3150
12-05-2010, 04:32 PM
có ai post hình của GreenMan trong PokéMart được không em tìm không thấy

[S]hine
12-05-2010, 05:03 PM
có ai post hình của GreenMan trong PokéMart được không em tìm không thấy

Nó là 1 thằng người mặc áo xanh đứng ngay chỗ mua đồ thôi, nhìn nó đặc biệt lắm, vô là thấy liền, cần gì hình :D Mà nó chỉ xuất hiện khi bạn nhận dc Item hay Event gì từ Mystery Gift thôi, còn bình thường thì bạn ra vào trăm lần nó cũng ko xuất hiện đâu...

hellboy2206
13-05-2010, 06:01 PM
có ai có cheat gặp đc alakazam trên bãi cỏ ko mình muốn có để train EV cho pokemon của mình.thanks

markud97
14-05-2010, 12:30 PM
toi da hoan thanh ban heart gold (u)
bat het kyogre, ho-oh,......
ai muon chi cho toi se chi cho

Jennie
14-05-2010, 02:16 PM
Nếu [T][N] không lầm thì đa số legend pkm có thể bắt được tự nhiên hay cheat,hack đều có hướng dẫn đầy đủ trong Walkthrough Pokemon HG/SS của 4rum rồi bạn :T.
P/S: Đừng post những bài như thế :T

hellboy2206
14-05-2010, 11:29 PM
ai biết chỗ train EV tốt trong SS ko?theo mình biết thì EV chỉ lên đến 510 là max nhưng mình nghĩ thì cứ train là EV sẽ tăng mà.

Rrot
14-05-2010, 11:53 PM
ai biết chỗ train EV tốt trong SS ko?theo mình biết thì EV chỉ lên đến 510 là max nhưng mình nghĩ thì cứ train là EV sẽ tăng mà.
cậu vào những link dưới đây để tìm xem Pokémon nào cho EV nào rồi tra pokédex xem nó ở đâu mà tìm nhé, chứ ko có khu vực nào có đủ Pokémon cho đủ loại EV đâu :-??
Pokémon cho EV HP (http://www.serebii.net/pokedex-rs/hp.shtml)
Pokémon cho EV Attack (http://www.serebii.net/pokedex-rs/attack.shtml)
Pokémon cho EV Defense (http://www.serebii.net/pokedex-rs/defense.shtml)
Pokémon cho EV Special Attack (http://www.serebii.net/pokedex-rs/s-attack.shtml)
Pokémon cho EV Special Defense (http://www.serebii.net/pokedex-rs/s-defense.shtml)
Pokémon cho EV Speed (http://www.serebii.net/pokedex-rs/speed.shtml)

Câu sau của cậu thì tớ ko hiểu rõ lắm :-??, ý cậu là khi đạt 510 EVs rồi thì cứ train tiếp là nó sẽ tăng thêm ấy hả :-?, nếu vậy thì không thể nào đâu, đã bảo 510 là max rồi mà :-j

tanphat1412
14-05-2010, 11:59 PM
Có ai bắt được Ho-oh bằng Ultra ball chưa. Tiếc trái Master ball nên không dùng, mà dùng ultra ball ném mười mấy quả mà chưa bắt được. Ah mà sao thấy con Togetic yếu kinh khủng lv 26 mà attack có 42 ah, con Togetic của mình bị gì phải không? Nhiều lúc lên Lv mà nó không tăng attack mới nói. Hichic.....

Rrot
15-05-2010, 12:32 AM
Có ai bắt được Ho-oh bằng Ultra ball chưa. Tiếc trái Master ball nên không dùng, mà dùng ultra ball ném mười mấy quả mà chưa bắt được. Ah mà sao thấy con Togetic yếu kinh khủng lv 26 mà attack có 42 ah, con Togetic của mình bị gì phải không? Nhiều lúc lên Lv mà nó không tăng attack mới nói. Hichic.....

Bắt Ho-oh = Ultra ball là tùy vào chỉ số may mắn của từng người thôi bạn à :)), có người quăng 1 phát là vào (tớ, 1 lần trong đời :">) có người quăng cả trăm quả cũng chả thấm :-j

Togetic chỉ số Attack của nó vốn thấp mà :-j, attack thấp nhưng có sp.att cao, cứ cho nó dùng những move special là đc thôi :">

hellboy2206
15-05-2010, 07:30 PM
togepi thì atk đâu có quan trọng mấy.ai biết kiếm shiny stone cho togepi tiến hóa ở đâu ko?

cậu vào những link dưới đây để tìm xem Pokémon nào cho EV nào rồi tra pokédex xem nó ở đâu mà tìm nhé, chứ ko có khu vực nào có đủ Pokémon cho đủ loại EV đâu :-??
Pokémon cho EV HP (http://www.serebii.net/pokedex-rs/hp.shtml)
Pokémon cho EV Attack (http://www.serebii.net/pokedex-rs/attack.shtml)
Pokémon cho EV Defense (http://www.serebii.net/pokedex-rs/defense.shtml)
Pokémon cho EV Special Attack (http://www.serebii.net/pokedex-rs/s-attack.shtml)
Pokémon cho EV Special Defense (http://www.serebii.net/pokedex-rs/s-defense.shtml)
Pokémon cho EV Speed (http://www.serebii.net/pokedex-rs/speed.shtml)

Câu sau của cậu thì tớ ko hiểu rõ lắm :-??, ý cậu là khi đạt 510 EVs rồi thì cứ train tiếp là nó sẽ tăng thêm ấy hả :-?, nếu vậy thì không thể nào đâu, đã bảo 510 là max rồi mà :-j

thế cậu có biết cheat gặp đc pokemon trên bãi cỏ ko dùng để train cũng đc mà.với cả cậu có cheat check EV ko mình dùng cheat trong topic cheat ko đc.mình đang dùng SS bản U nhé

Shing
15-05-2010, 09:00 PM
dùng pokesave chỉnh ev cỡ nào chẳng được ;))
link download http://www.mediafire.com/?yrmwxzz3zyx#2
pass :hanoi

hellboy2206
15-05-2010, 09:28 PM
sử dụng như thế nào vậy bạn.trông rắc rồi thế

[S]hine
15-05-2010, 10:02 PM
togepi thì atk đâu có quan trọng mấy.ai biết kiếm shiny stone cho togepi tiến hóa ở đâu ko?

Shiny Stone có thể kiếm tại:

Johto: National Park, National Park (Come 1st in Bug Catching Contest)
Kanto: Route 14 (PokéGear Phonecall)
Johto: Pokeathlon Dome

Min Mê K-pop
16-05-2010, 09:31 PM
pas tải game là gì vậy
( đũ 30 kí tự )

naruto12345
17-05-2010, 01:47 PM
ch hỏi là nếu đấu batle tower thắng đc 7 lần rồi sau đó mình thua trân thứ 12 thì phải đấu lại từ đầu từ trận thứ 1 có cach nào thua trận thứ 12 mà vẫn đấu típ trận thứ 8 ko

Anh và Cưng
17-05-2010, 02:20 PM
ch hỏi là nếu đấu batle tower thắng đc 7 lần rồi sau đó mình thua trân thứ 12 thì phải đấu lại từ đầu từ trận thứ 1 có cach nào thua trận thứ 12 mà vẫn đấu típ trận thứ 8 ko

luật của BF khi thua bất kì lần nào cũng phải đấu lại ngay từ trận đầu tiên, kể cả khi bị đứng game phải thoát ra, vào lại vẫn tính là thua và đấu lại thôi b :)

[S]hine
17-05-2010, 03:16 PM

Có, bạn cứ đánh thắng 7 lần thì lại copy cái file SAV của game ra, nếu lần tiếp theo bạn thua thì có thể dùng lại file SAV cũ đánh lại, koi như là bạn vẫn chưa đánh cái trận thua đó 8-} Mình xài cách đó hoài nên h win streak cũng >200 :))

naruto12345
18-05-2010, 02:09 PM
ở cái mục chơi chọn hệ mình thik thì theo các bác chọn con nào thì tốt
mình chơi con gallade thì đc ko

Anh và Cưng
18-05-2010, 02:40 PM
ở cái mục chơi chọn hệ mình thik thì theo các bác chọn con nào thì tốt
mình chơi con gallade thì đc ko

con nào cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng hết mà b :), Gallade cũng là pkm Ken hay dùng, set cho nó Nature Adamant max Attack & Speed, hold Expert Belt, set move: Close Combat - Ice Punch - Pyscho Cut/Night Slash - Stone Edge nữa là mạnh lắm đấy ^^

Ngoài ra còn nhiều hệ khác cũng có pkm mạnh, quan trọng là bạn biết set chúng thế nào thôi, mà lần sau qua box Stragety trao đổi nhé!

[S]hine
18-05-2010, 04:16 PM
con nào cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng hết mà b , Gallade cũng là pkm Ken hay dùng, set cho nó Nature Adamant max Attack & Speed, hold Expert Belt, set move: Close Combat - Ice Punch - Pyscho Cut/Night Slash - Stone Edge nữa là mạnh lắm đấy ^^

Gallade theo SS thấy thế này là tốt nhất Sword Dance - Shadow Sneak - Close Combat - Ice Punch. Do có SD nên Jolly sẽ hay hơn :D

devil_boy_hn
20-05-2010, 04:04 PM
cho minh hoi cai nay zoi.sao minh den 2 con groudon va kyogre den gap ong giao su ben kanto ma ong ko cho minh cai grenn old de bat con rong mau xanh zay.ai bt thi chi minh zoi

[S]hine
20-05-2010, 04:19 PM
cho minh hoi cai nay zoi.sao minh den 2 con groudon va kyogre den gap ong giao su ben kanto ma ong ko cho minh cai grenn old de bat con rong mau xanh zay.ai bt thi chi minh zoi

Con Groudon phải bắt từ Soul Silver và con Kyogre phải bắt từ Heart Gold, chứ nếu bạn hack 1 trong 2 con ra thì ko dc đâu...

P/S: Viết Tiếng Việt có dấu nhé bạn

Shing
20-05-2010, 05:29 PM
hack được mà 8-}
http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=328153&postcount=28
bạn vào đó kéo xuống dưới sẽ thấy cách hack

hellboy2206
20-05-2010, 05:57 PM
hồi xưa mình chơi Diamond Pearl có trò đổi đuôi file save để tóm cả Latias và Latios sao h ko làm trò này để bắt Groudon và Kyogre nhỉ
P/S:có cách nào hack để có 1 con Golem mà nó ghi giống hệt như trade ko các bác

[S]hine
20-05-2010, 06:01 PM
Bạn dùng PokeSAV mà hack ra Golem, muốn giống hệt như Trade thì chỉ cần ghi phần Trainer ID của nó khác với Trainer ID trong ID Card của mình là xong, koi như nó là Pokemon của ng khác => giống Trade ngay

Shing
20-05-2010, 06:05 PM
hồi xưa mình chơi Diamond Pearl có trò đổi đuôi file save để tóm cả Latias và Latios sao h ko làm trò này để bắt Groudon và Kyogre nhỉ
P/S:có cách nào hack để có 1 con Golem mà nó ghi giống hệt như trade ko các bác

hình như không đựoc nếu cậu đổi file save từ hg qua ss mà cậu đang giữ viên red orb thì qua ss thì viên đó vẫn là red orb thôi không ra blue orb mà cậu đã nhận rồi thì không thể nhận lại 8-}
tưởng tự vụ latias tớ thử rồi cũng chẳng đựoc bắt được con này qua bên kia bật map lên không có con latios 8-}

icefox1608
20-05-2010, 10:36 PM
Mấy bạn ơi , cho hỏi qua bên kanto rồi đánh xong 5 đạo quán thì đi đâu nữa , tới đạo quán võ sĩ thì ko thấy chủ đạo quán , đi xuống đường biển thì bị chặn , còn cái đường tới route 2 thì bị con snorlax ngủ ở đó rồi , ai chỉ tui đuổi con snorlax đi

icefox1608
20-05-2010, 11:05 PM
Mình ko biết chỉnh sóng , cũng ko bik mở radio làm sao cả

icefox1608
20-05-2010, 11:06 PM
àh mà minh chưa làm xong cái nhà máy điện , bạn chỉ mình đi

Shing
21-05-2010, 09:54 AM
http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=327879&postcount=18
xem từ chỗ có chữ POWER PLANT
sau khi làm xong đến LAVENDER TOWN
vào radio tower đến nói chuyện với ông già mặc áo màu nâu như trong hình để được cài thêm EXPN CARD vào POKEGEAR
xong đến chỗ snorlax
chỉnh sóng như trong hình nó sẽ dậy

icefox1608
21-05-2010, 10:26 AM
Bạn ơi !! Mình đã đánh xong đạo quán nước rồi , vào radio tower ở lavender gặp ông kia thì ko nhận đc cái card như bạn nói
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010052114020mwexzde2yt24605.jpeg

Sao cái trang web hướng dẫn bị lỗi hay sao ấy ! Mình vào xem thì nó cứ notrespond hoài

Ko post 2 bài liên tiếp - warned by [T]hunder

Shing
21-05-2010, 10:41 AM
EXPN CARD thực chất là để có sóng trên radio đó bạn 8-}
nếu bạn chỉnh như hình này mà có nghe nhạc chứng tỏ là đã nhận rồi 8-}
à cậu chưa làm xong nhiệm vụ POWER PLANT
vào cái link tớ đưa đến chỗ có chữ power plant rồi làm nhiệm vụ nhớ kiếm ra món đồ rồi về trả lại nhà máy mới nhận được
tớ vào bình thường mà có lỗi đâu :-?
p/s : không post liền 2 bài cùng 1 lúc mod cho thẻ đó bạn có gì dùng chức năng edit đó

icefox1608
21-05-2010, 10:44 AM
Bạn có thể chỉ rõ hơn ko . Cái link của bạn chỉ tới gặp thằng rocket là hết rồi , mình thì đã gặp nó , bắt siucune , đánh đạo quán nước rồi , tiếp theo là làm gì vậy
Thanks you so much !!! ^^

Shing
21-05-2010, 10:51 AM
đến chỗ như trong hình đẻ nhận MACHINE PART
sau đó đến nhà máy đưa lại cho họ là xong nhiệm vụ

justin_ly93
21-05-2010, 10:57 AM
Ai co ban pokemon soul silver ko bi freeze thi xin goi link cho minh,minh da tai ban patch ma ko xai dc !! Ai giup minh voi di !! :((

ashkentou
21-05-2010, 11:13 AM
cho em hoi trong ban soul silver sau khi chon ten thi mang hinh den rui nhu vay luon co ai cho em y kien gi ko:dB11sdf:

minhsuper
21-05-2010, 12:36 PM
cho em hoi trong ban soul silver sau khi chon ten thi mang hinh den rui nhu vay luon co ai cho em y kien gi ko

Bạn xem bài hướng dẫn này nhá ;): http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=358110&postcount=6

dragon-in-night
21-05-2010, 05:16 PM
cho em hỏi pass download là gì, trên đó ghi pass là "nga`y te’t thi3u nh1", hình như là ngày tết thiếu nhi nhưng gõ vào ko phải

Anh và Cưng
21-05-2010, 06:44 PM
pass unlock là 0106 đấy b

Ghost_of_Spartan
22-05-2010, 08:11 AM
vậy bài này có pokémon đầy đủ chưa vậy mấy Anh

[S]hine
22-05-2010, 08:38 AM
vậy bài này có pokémon đầy đủ chưa vậy mấy Anh

Đây là Pokemon HGSS, ra từ năm trước rồi mà h bạn lại hỏi có "đầy đủ" chưa là sao :-/

Hay là bạn muốn tìm Guide HGSS, thế thì đây (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916)

Lần sau nhớ tìm hiểu kỹ trước khi hỏi nhé, chưa tìm hiểu gì hết mà đã hỏi thì bị chém ráng chịu...

nokia2030
22-05-2010, 10:37 AM
ai chỉ mình cách bắt Suicune và Entei vs, mình chơi 2 ngày và đánh xong 16 gyms rồi T_T
mình chơi trên NDS bản SS(U), đánh tụi nó tới máu đỏ và sleep tụi nó nhưng catch hoài vẫn hok đc

[S]hine
22-05-2010, 10:45 AM
mình chơi trên NDS bản SS(U), đánh tụi nó tới máu đỏ và sleep tụi nó nhưng catch hoài vẫn hok đc

Bọn nó tỷ lệ catch rate là 3 mà, khó bắt là phải rồi, bạn cố lên, tung khoảng 20 trái là vào àh :D

Bí quá thì dùng MasterBall luôn cũng dc 8-}

[S]hine
22-05-2010, 11:10 AM
Vẫn bắt dc, Catch Rate là 3 nghĩa là tỷ lệ bắt dc nó là 3%, nghĩa là dùng Ball thường vẫn bắt dc =))

icefox1608
22-05-2010, 03:19 PM
Mấy bác cho hỏi hiện giờ em đang ở cinnabar island nhưng ko có rockclimb , vậy kiếm rockclimb ở đâu vậy . thanks
P/s : con kadabra có tiến hóa lên thành akalazama ko hay là phải xài đá. nếu có thì cấp mấy vậy

Anh và Cưng
22-05-2010, 03:32 PM
sau khi có hết 16 badge thì đến phòng lab của giáo sư Oak ở Pallet Town nhận Rock Climb

nokia2030
22-05-2010, 06:45 PM
chịu thua, vẫn chưa catch đc
Raikou thì 1 lần ném ultra ball là vào
ah mà dust ball mua hay là phải đợi ông kia make ra?

iCe209
22-05-2010, 07:03 PM
Đúg rồi đó, lấy 16 badges lên chỗ pallet town gặp Prof. Oak để nhận RockClimb.
Để Kadabra tiến hòa thành Alakazam thì phải trade nhag bạn ;))

hellboy2206
23-05-2010, 12:01 PM
các bác cho hỏi là giả lập DS đã trade đc chưa vậy

pokeking
23-05-2010, 12:38 PM
Safari zone (With blocks after levelled up)
cái này nghĩa là phải làm gì vậy, đang tính bắt Shroomish

icefox1608
23-05-2010, 03:40 PM
Mấy bạn ơi ! Tui đã đánh xong hội quán lửa rồi thì làm sao để đánh hội quán võ sĩ vậy

Anh và Cưng
23-05-2010, 05:54 PM
Hội quán võ sĩ k có đánh, leader qua Mt.Mortar bên Johto luyện tập rồi b à.

Anh và Cưng
23-05-2010, 05:54 PM
Hội quán võ sĩ k có đánh, leader qua Mt.Mortar bên Johto luyện tập rồi b à.

MonkeyLeo
24-05-2010, 06:33 PM
mọi ng` cho tui hỏi cái, sao lúc đầu game, con nhỏ kia nó chỉ tui bắt pokemon, xong nó bị đơ như hình, hok fải đứng game, tui thấy cỏ còn bay mà nhận vật nó đơ lun, tui xài demume 0.9.5
http://i335.photobucket.com/albums/m441/MonkeyLeo_2008/untitled-12.jpg

Aqua
24-05-2010, 06:55 PM
bị crash đấy :-j

reload lại lần save trước đi

và nhớ save thường xuyên ;))

*đây là U hay J :-?, mình có bị crash U bao giờ đâu :-?

icefox1608
24-05-2010, 08:03 PM
Mấy bạn ơi !! Move deleted ở thành phố nào vậy , quên rồi !!

MonkeyLeo
25-05-2010, 01:38 AM
tui chơi bản U trên desmume ấy, nó cứ bị hoài àh, lâu đi lại bị, zờ pó tay

pkm93
25-05-2010, 08:00 AM
mình chơi bản SS trên NO$Gba sau khi tạo xog nhân vật thì màn hình đen ngòm :dkhoc_nhung_ko_chiu ai bik cách sửa chỉ mình vs

MonkeyLeo
25-05-2010, 10:22 AM
bản U có patch hả bạn, tui tưởng bản J mới có, tại thấy mọi ng` chơi bt mà mình chơi hok đc trơn nản wá

brend274
25-05-2010, 10:27 AM
cứu với
tớ xài cheat xuyên tường nhìu wa1 giờ đ đâu cũng đen thui !
help !

cheat xuyen tuong lam sao xai dc vay?
Ban cho minh bik cheat xuyen tuong va ca cách xài nhen:dleaf16sdf:

hamburger333
27-05-2010, 02:51 PM
các abnj ơi cái NV phụ mà bắt con Chasey để đổi lấy con Aerodactyl ( con pokemon rồng tiền sử ) ở gần Fuchia city sao tui ko đổi được???

icefox1608
27-05-2010, 03:41 PM
Ruin of alpha ở đâu vậy mấy bạn !!!

Syrain
27-05-2010, 10:20 PM
Ai cho mình Friend code pokemon Heartgold đi,cho mình hỏi luôn, choi HG thi lay FC cua D/P/platinum va SL add vào có connet được kô

naruto12345
28-05-2010, 02:28 PM
cho là key item gb sound kiếm ở đâu vậy

NhokKhin
28-05-2010, 02:41 PM
Cho mình hỏi sao mình đang chơi vẫn còn 105% tự nhiên cứ khoảng 3 4 giây sau là tụt xuống còn ~ 30% :(
Mình cứ phải tắt đi mở lại khó chịu lắm >"<

biutrau16
28-05-2010, 07:45 PM
Mọi người cho biu xin nick download bản No$Gba chứ ko hiểu tại sao bản ở nhà chỉ vào được hết lúc chọn nhân vật chơi lúc đầu , về sau mãi ko thấy ra tiếp .

Anh và Cưng
28-05-2010, 08:51 PM
down Des 0.9.6 pass unlock là hanoi nhé!

http://www.mediafire.com/?zj1ymyumliv

Down về xong giải nén rồi chọn Config > 3D setting >> chỉnh soft thay cho none là vào chơi đc, cách chỉnh Desume thì vào box Pokemon Tutorial xem nhé

[F]urai[G]on
28-05-2010, 09:01 PM
Bày kĩ mình cách tìm đc con Riolu và Bagon, Lavitar ở Safari zone được hok ? Mình coi trong Serebii mà chẳng hỉu j cả :(

NhokKhin
29-05-2010, 06:00 PM
máy nhà tớ là win32 ko phải win64 nên ko chạy đc cái des :(

Shing
29-05-2010, 06:05 PM
thì tải bản des win 32 đi bạn

vancongvu1
30-05-2010, 08:12 AM
các bạn ui,bạn nào có bản patch pokemon HG/SS trên NDS chống freeze hay có cách nào chống freeze hok chỉ giùm mình với,thanks

[S]moke
30-05-2010, 08:17 AM
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147

trong đây bạn , bạn tìm lục down về bật lên chơi là đc :)

vancongvu1
30-05-2010, 09:55 AM
mình chơi = thẻ R4 ấy bạn,hix chờ ra tới bản U ,giờ ra rồi vẫn bị freeze,ng ta sắp ra Black & White nữa hix,mí bạn giúp giùm mình cái patch trên R4

pichie
30-05-2010, 04:40 PM
OroaR[K];314399']Cho mình hỏi bắt con Larvitar trong HG ở đâu vậy ? Chẳng tìm được chổ bắt !

Lavitar bắt trong Mt. Silver, level khoảng 20 nhưng phải mang pokemon trên 50 để đi

minhmeo
31-05-2010, 03:39 PM
Lấy old amber ở đâu các bạn ơi.Chỉ rõ giùm mình đc k.Mình đang tính dùng aerodactyl

Milotic
31-05-2010, 05:22 PM
pác G ơi. Hiện h mình mới chơi HG. Mà khi tạo nhân vật xong thì màn hình nó đen thui à. Tại sao bị zậy. Giải wuyết như thế nào ??

Anh và Cưng
31-05-2010, 05:28 PM
thì b down cái giả lập Desume 0.9.6 về, khi mở lên chọn mục Config >> 3D Setting >> chỉnh Soft thay cho None là k bị đen, lúc chơi nhờ save state nhiều lần nhiều chỗ, lỡ có đứng game thì load lại chỗ gần nhất và Save trong game (SAVE dưới Menu đấy), sau đó thoát game mở lên chọn Continue Game (k phải load state lại nhé!)

Manaphy
31-05-2010, 05:30 PM
mình chơi = thẻ R4 ấy bạn,hix chờ ra tới bản U ,giờ ra rồi vẫn bị freeze,ng ta sắp ra Black & White nữa hix,mí bạn giúp giùm mình cái patch trên R4
Ở trong phần Thảo luận chung về Pokemon có một thread về vấn đề này rồi mà. Nếu không thì bạn làm theo hướng dẫn của video sau đây:
http://www.youtube.com/watch?v=ul9RgpOysLE

Fuji Agaro
31-05-2010, 07:01 PM
pác G ơi. Hiện h mình mới chơi HG. Mà khi tạo nhân vật xong thì màn hình nó đen thui à. Tại sao bị zậy. Giải wuyết như thế nào ??
Cậu chơi = no$ đúng ko? Tớ cũng bị vậy hồi trước.
Hình như chơi = DesMuME là bt luôn mà Ken.Nếu cậu vẫn thích chơi = No$ thì down phần mềm pokefix về rồi làm theo hướng dẫn :)
Ah cho mình hỏi là mình đang chơi HG = No$, nhưng mà các đòn đánh bị lỗi hình (render còn dư cái nền đen 8-}).Có cách nào khắc phục ko :-??

[F]urai[G]on
31-05-2010, 10:45 PM
Cho mình xin một số PKm hay team nào mạnh, hoành tráng để chơi trong HG đi (những con có thể tìm được trước khi có National Pokedex, thấy tất cả các Team ở game khác của mình đều khủng nhưng sao đây lại trục trặc

minhmeo
01-06-2010, 08:38 AM
Bác nào giúp mình tìm old amber hộ mình cái.Đang định luyên aerodactyl.Giúp em đi các bác,thanks nhìu:dbinhsua09sdf:

Crystallized Heartless
01-06-2010, 09:21 AM
Dùng Rock Smash đi đập đá trong Ruins Of Alph...............

trananh12318
01-06-2010, 10:16 AM
Bây h mình dùng chikorita trong ban soulsilver đúng là đến khổ khi chọn no nhưng được cái tiến hóa đến cấp 3 no vẫn xinh trông bi dữ dằn def và sp.def thi khá dk ...:dg02sdf:
Bác nào biết kiếm shiny stone vào ngày trong pokemon dome ko?? chỉ em vs

minhmeo
01-06-2010, 11:06 AM
torm;372718']Dùng Rock Smash đi đập đá trong Ruins Of Alph...............

Nó có hiện wa dowsing machine k bạn

Coketump
01-06-2010, 12:37 PM
Em chơi trên giả lập Desmume cứ hơi tí là bị đơ, kí hiệu bảng menu biến mất hết còn mỗi các chữ như "save", "pokégear" sau đó đi vào 1 địa điểm khác thì freeze

còn chơi trên giả lập no$gba thì xin xong cái tên là đơ

Có cách nào khắc phục 2 lỗi trên k?

Shing
01-06-2010, 12:47 PM
des thì kiếm bản 0.95 chơi bản u đi chưa thấy bị sao :-?
còn no à vào topic đây xem thử http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147

[F]urai[G]on
01-06-2010, 06:42 PM
Cho mình xin một số PKm hay team nào mạnh, hoành tráng để chơi trong HG đi (những con có thể tìm được trước khi có National Pokedex, thấy tất cả các Team ở game khác của mình đều khủng nhưng sao đây lại trục trặc

Trả lời giùm mình với chứ :((, thanks

[R]eborn
01-06-2010, 07:46 PM
cho hỏi là tại sao vô link của Poke-mega, định dow chơi lại bằng bản U (bản J chơi đc đến đoạn HH wind xong nhưng tiếng J nhìn ngấy nên 8-}) nhưng nó gợi ý mật mã nhìn khó hiểu nên ko dow đc:|, ai giúp cái:((

Sky
01-06-2010, 08:57 PM
Có bàn hack HGSS này thấy vui vui ai muốn thì down về chơi ;)) link trong phần mô tả video ấy.
http://www.youtube.com/watch?v=uCa7y-ptCck

Leopard
01-06-2010, 10:27 PM

tuỳ theo starter bạn chọn thôi
chắc bạn cũng chọn theo đa số là cyndaquil thì lúc đầu nên bắt bellsprout làm hệ lá, thêm con geodude hệ rock làm tank (hoặc ở violet trade bellsprout lấy onix cũng đc, còn ko sau này bắt sudowoodoo), tới violet thì lên sprout tower bắt con gastly (nhớ chờ tới tối), bắt pidgey làm flying (hoặc nếu lười train thì đợi tới goldenrod sẽ đc cho con spearow lvl 20, up 1 lvl lên fearow luôn). Slot cuối bắt tạm con water nào cũng đc, sau này bắt shiny gyarados sau. Hoặc nếu thích bạn có thể trade drowzee lấy machop ở goldenrod
còn nếu chọn totodile thì team như cũ, con cuối có thể bắt growlithe làm hệ fire, nhưng chỉ có trong HG, còn trong SS bạn có thể dùng magmar bắt ở burnt tower (ecruteak)
chọn chikorita thì thay bellsprout = magmar / growlithe (nếu chơi HG)

Fuji Agaro
02-06-2010, 09:53 AM
Có bàn hack HGSS này thấy vui vui ai muốn thì down về chơi ;)) link trong phần mô tả video ấy.
http://www.youtube.com/watch?v=uCa7y-ptCck

Cái gì thế này :)) sao lại có Spongebob,Songoku với cả Spyro ở đây 8-}

hamburger333
02-06-2010, 09:53 AM
các bạn ơi cái NV phụ mà bắt con Chansey để đổi lấy con Aerodactyl ( con pokemon rồng tiền sử ) ở gần Fuchia city sao tui ko đổi được??? Để con Chansey ở đầu team
con bé đó chỉ nói " Hello, you lovely chansey".

greatsayman123
03-06-2010, 04:56 PM
Cho em hỏi tại sao mới vào game thì màn hình tối thui ko chơi đc các anh làm ơn chỉ giúp

Shing
03-06-2010, 05:10 PM
bạn kiếm bản des thì 0.95 chơi bản u đi chưa thấy bị sao :-?
còn no à vào topic đây xem thử http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147

greatsayman123
03-06-2010, 06:08 PM
nhưng mà nó bào bị inscash gì đó thì phải làm sao đây anh

Shing
03-06-2010, 06:13 PM
dùng cái no trong đó làm gị bị crash đâu :-?( khi nào save mới save thôi save quá 2 nó cho crash đấy )
không thì dùng des 0.95

greatsayman123
03-06-2010, 07:47 PM
nó hiện lên "The rom-image has crashed" làm sao đây anh

Shing
03-06-2010, 08:18 PM
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147
lànm theo hướng dẫn trong topic đó thì nó sẽ ít bị crash :-?
nhưng an toàn là nên 20 phút save xong tắt lại rồi bật lên chơi tiếp
còn không muốn bị như thế thì dùng desmume 0.95

greatsayman123
03-06-2010, 09:21 PM
máy anh ơi sao cái Des 9.5 cũng bị đứng luôn sao giờ

nmh
04-06-2010, 10:28 AM
e đang chơi heart gold (bản usa) trên desmume 0.9.6
óanh xong e4 rồi cứ đến credit thì bị đứng. không chơi đc nữa.
Giờ không biết làm thế nào để lấy ticket đi kanto đc.HELP ME
ah ai có save file đúng kái đoạn vừa lấy đc ss tiket cho e với. thử xem có đc ko

Fuji Agaro
04-06-2010, 11:12 AM
nó hiện lên "The rom-image has crashed" làm sao đây anh

Down pokefix ý :|
Cái này hỏi nhiều lắm rồi mà :-w

Mr.chick_s
04-06-2010, 06:07 PM
cho mình hỏi, mình dùng giả lập DeSmuME v0.9.5 để chơi game HG/SS, chơi bình thường thì tới lúc mình đang trên đường đưa món đồ của ông tiến sĩ về (nhiệm vụ lúc đầu game ấy, sau khi có được Running shoes) thì đấu với 1 thằng nhóc (nóa đứng nhìn lén lúc mình vào nhà nghiên cứu của tiến sĩ để chọn poke đấy - đây là lần chạm trán đầu tiên) , vừa vào trận, 2 đấu sĩ chỉ mới chào nhau, chưa kịp tung pokemon ra thì bị đơ. Bạn nào có thể giúp mình khắc phục đc ko?...Tks all!!
p/s: mình dùng lap, xài win7, trước có cài No$gba 2.6a nhưng chạy không được _._! , chỉ lên được tới 10% là tối đa >"< , nêu thêm vài điều để các bạn bik rõ góp ý cho mình hơn!! tks...

naruto12345
05-06-2010, 04:45 PM
cho mình hỏi con sáu quả trứng tiến hóa thành cây dừa thì con cấp 1 bắt ở đâu vậy

[F]urai[G]on
05-06-2010, 04:53 PM
Con Exeggcute đó hả, coi ở đây nè, tìm cái chỗ Location ấy
http://www.serebii.net/pokedex-dp/102.shtml

dragon-in-night
06-06-2010, 10:17 AM
mình chơi sau khi chọn con pokemon đầu tiên, ra ngoài hạ con đâu tiên xong sao tự nhiên bị đứng hình vậy, save rồi load lại vẫn bị

pokeking
06-06-2010, 12:51 PM
cho mình hỏi kiếm Salac berry, Enigma Berry ,...ở đâu vậy?
ko thấy mama trong game cho

Rrot
06-06-2010, 01:40 PM
Vào http://www.serebii.net/itemdex/ chọn item cần tìm trong danh sách rồi kéo xuống cuối trang, khung Location để xem lấy nó ở đâu 8-}