PDA

View Full Version : [Gen IV] Pokémon Heart Gold & Soul Silver

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23

Lexy
27-01-2011, 09:19 PM
Bắt Dratini(để tiến hóa thành Dragonite) bằng cách chơi game ở Fashion(đủ tiền thì đỗi được) hay bắt ở Safazi zone hay hơn nhỷ?

[T]he[O]cean
27-01-2011, 09:34 PM
về sau sẽ được cho dratini lv15 ở dragon den thuộc blackthorn city có move ExtremeSpeed (các con khác luyện bình thường không có đâu), nhưng luyện khi đó hơi lâu bởi dratini mới lv15 nên tuỳ bạn quyết định, có thể đổi coin cho nhanh, bắt ở đâu đó hoặc chờ đến gym 8 thì lấy được

[S]hine
27-01-2011, 09:35 PM
Bắt Dratini(để tiến hóa thành Dragonite) bằng cách chơi game ở Fashion(đủ tiền thì đỗi được) hay bắt ở Safazi zone hay hơn nhỷ?

Sau này làm xong nhiệm vụ ở Dragon Den bạn sẽ được ông hòa thượng tặng 1 con Dratini mà, có ExtremeSpeed, con Dratini này mạnh lắm đấy ;)) Nên ko cần bắt trong Safari với chơi game Fashion đâu :P

Lexy
28-01-2011, 07:34 AM
Nhưng con Dratini được tặng đó, nó sẽ có Nature phù hợp chứ? Lỡ Nature tầm bậy thì coi như bỏ rồi :|
P/S: Có cách nào tìm Gyarados đỏ không cả nhà?

Rrot
28-01-2011, 07:42 AM
^
ugrr... con dratini đó... nếu k đc nature như ý thì load lại rồi nói chuyện tiếp =.=
Lên Lake of rage có 1 con Gya đỏ đang bơi lội tung tăng trên đó đấy :yamaha:

Flippy
28-01-2011, 07:50 AM
Nature nó là random mà bạn 8-} Bạn có thể save trc, mỗi lần nhận nếu thấy Nature khg thích hợp thì tắt, mở lại. Cứ như vậy :-?

Còn con Gyarados đỏ ở Lake of Rage đó bạn :"> Only one nhé, nên nhớ save trc nếu muốn bắt nó :">

EDIT: Sao mình type lâu nhỉ :acac: Tuần này bị 2 lần rùi :die:

SEP
28-01-2011, 08:28 AM
Nature nó là random mà bạn 8-} Bạn có thể save trc, mỗi lần nhận nếu thấy Nature khg thích hợp thì tắt, mở lại. Cứ như vậy :-?

Còn con Gyarados đỏ ở Lake of Rage đó bạn :"> Only one nhé, nên nhớ save trc nếu muốn bắt nó :">

EDIT: Sao mình type lâu nhỉ :acac: Tuần này bị 2 lần rùi :die:

Không cần phải save, tắt đi, mở lại đâu.Chỉ cần pokesav là hay nhất.Đỡ tốn thời gian mà đằng nào chả bị gọi là cheat =)).

P/S:Đọc kĩ luật chưa mà tự kỉ vậy =))

hegominhphuc
28-01-2011, 02:38 PM
con gya đỏ dễ bắt thôi mà, việc gì phải dùng đến pokesav, tốt nhất là cứ chơi bình thường

SEP
28-01-2011, 03:55 PM
con gya đỏ dễ bắt thôi mà, việc gì phải dùng đến pokesav, tốt nhất là cứ chơi bình thường

Anh không nói về chuyện đó.Anh nói về vấn đề save,load lại để được Pkm nature mình thích đó mà.Vừa tốn thời gian load đi load lại.Mà làm có khi rất nhiều lần mới có thể đạt được nature mình muốn.Nhưng làm việc đó lại đem cho ta cảm giác thỏa mãn mặc gấp trăm lần so với việc dùng pokesav hack nature mình muốn =)).
Cảm giác rất lạ lùng.

ILoveXuyen
28-01-2011, 06:42 PM
Giả lập desmume đã download đc wifi event rùi phải ko mấy anh

huynhtung
28-01-2011, 07:49 PM
có rồi bạn ơi ở đây này http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28753 , nhưng mà phức tạp lắm , mình làm đi làm lại cả chục lần rồi mà chẳng được.Còn nếu bạn muốn có wifi mission thì bạn tìm trong 4rum hoặc là có trang này http://pkmdb.webs.com/ ( nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng )

SEP
28-01-2011, 08:01 PM
Giả lập desmume đã download đc wifi event rùi phải ko mấy anh

Không down được đâu em ơi.Em chỉ có thể dùng Mystery Gift Editor để hack event ở HG/SS thôi.Vì pokesav của HG/SS không có edit được Mystery Gift.

Pika
29-01-2011, 03:10 PM
Em mới down pokemon heart gold về chơi nhưng ko hiểu sao mỗi lần chơi xong save lại ( save trong game), tắt giả lập đi, hôm sau mở lại thì nó bắt chơi lại từ đầu:((:((, file save em cũng ko thấy:(. Tình trạng này cũng diễn ra với pokemon platinum:(. Mấy bác giúp em với, em đang xài giả lập desmume 0.96

SEP
29-01-2011, 03:15 PM
Em mới down pokemon heart gold về chơi nhưng ko hiểu sao mỗi lần chơi xong save lại ( save trong game), tắt giả lập đi, hôm sau mở lại thì nó bắt chơi lại từ đầu:((:((, file save em cũng ko thấy:(. Tình trạng này cũng diễn ra với pokemon platinum:(. Mấy bác giúp em với, em đang xài giả lập desmume 0.96

Em del cái desmume.ini đi.File có info bên cạnh là Configuration setting đó.Sau đó setting lại những thứ cần thiết như Control, hotkey,...Nhưng đừng vào Path Settings nếu em không muốn bị như vậy nữa.

Pika
29-01-2011, 03:54 PM
Đã save game ngon lành, thanks bác nhiều nhiều :), cho em hỏi thêm là nếu mình xài cheat thì có ảnh hưởng gì đến file save game ko ạ, hồi trước em xài cheat với bản desmume 0.9.5 thì ko vấn đề gì, bản 0.9.6 này thì chưa biết

SEP
29-01-2011, 04:32 PM
Đã save game ngon lành, thanks bác nhiều nhiều :), cho em hỏi thêm là nếu mình xài cheat thì có ảnh hưởng gì đến file save game ko ạ, hồi trước em xài cheat với bản desmume 0.9.5 thì ko vấn đề gì, bản 0.9.6 này thì chưa biết

Nếu em save thì sẽ ảnh hưởng đến save.Tất nhiên ảnh hưởng đó còn tùy thuộc vào độ cheat và cheat em dùng.Mà cheat nhiều còn có thể hư rom nữa đó.Bản emu không có lỗi gì cả.Lỗi là ở em thôi. :)).
Em nên dùng Pokesav cho an toàn với Rom.Hầu hết dùng pokesav lỗi save chỉ có 1% (Theo ý kiến riêng thôi).

Pika
29-01-2011, 09:07 PM
[QUOTE=Dale;438326]

Nếu em save thì sẽ ảnh hưởng đến save.Tất nhiên ảnh hưởng đó còn tùy thuộc vào độ cheat và cheat em dùng.Mà cheat nhiều còn có thể hư rom nữa đó.Bản emu không có lỗi gì cả.Lỗi là ở em thôi. :)).
Em nên dùng Pokesav cho an toàn với Rom.Hầu hết dùng pokesav lỗi save chỉ có 1% (Theo ý kiến riêng thôi).[/QUOT

Em thì chỉ cần hack nature pokemon với lại pokemon thôi, theo bác em nên xài bản pokesav nào là tốt, đảm bảo an toàn ạ?? Nếu có cho em xin cái link down luôn nhé, thanks bác nhiều :)

[C]oldplay
29-01-2011, 09:50 PM
Em thì chỉ cần hack nature pokemon với lại pokemon thôi, theo bác em nên xài bản pokesav nào là tốt, đảm bảo an toàn ạ?? Nếu có cho em xin cái link down luôn nhé, thanks bác nhiều
http://www.mediafire.com/?yrmwxzz3zyx
Pass:hanoi
bản này mình thấy dùng rất đc

babypoke
30-01-2011, 12:22 AM
Lâu wá không chơi bản này nên bi giờ hum bít, cho mình hỏi là cái row bản U của soul silver có cần phải fix zì hem, tại mình xóa cái row cũ đi gòi nên h mở row mới lên chơi nó toàn bị đứng hình tùm lum:bs32:, mình đang chơi bằng des.

SEP
30-01-2011, 07:12 AM
Lâu wá không chơi bản này nên bi giờ hum bít, cho mình hỏi là cái row bản U của soul silver có cần phải fix zì hem, tại mình xóa cái row cũ đi gòi nên h mở row mới lên chơi nó toàn bị đứng hình tùm lum:bs32:, mình đang chơi bằng des.

Cái Rom link dưới đã patch.
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093
Rom link dưới chưa patch.
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=33815
Vẫn như cũ nên save thường xuyên.Hoặc là khi bị nhòe hình thì save in game rồi rs lại

Lexy
31-01-2011, 08:59 AM
Có bài hướng dẫn cách sử dụng Pokesav ko các bác? Download cái của bác [y]in_[y]ang_[f]er về, nhìn hoa cả mắt, chả péc đường xài...

SEP
31-01-2011, 10:02 AM
Có bài hướng dẫn cách sử dụng Pokesav ko các bác? Download cái của bác [y]in_[y]ang_[f]er về, nhìn hoa cả mắt, chả péc đường xài...

Em thử xem link bên dưới.Còn lại những thứ khác đơn giản mà.
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=16166

Lexy
31-01-2011, 08:38 PM
Đọc vẫn thấy khó hiểu :))
Cái "File sẵn cho Pokesav - dành cho người lười" của anh Sky trong link đó là thế nào vậy anh SEP? Có phải là download cái đó về, giải nén ra là có sẵn mấy thứ mà lúc đầu anh ấy bảo cần download?
Còn 1 điều nữa, trong topic này, phần Poll, sao nhiều người vote cho bản Heart Gold nhiều hơn Soul Silver nhỉ? Vì sở thích hay là có điều gì đó mà HG hơn hẳn SS nhỷ?
:-??

SEP
31-01-2011, 09:22 PM
Đọc vẫn thấy khó hiểu :))
Cái "File sẵn cho Pokesav - dành cho người lười" của anh Sky trong link đó là thế nào vậy anh SEP? Có phải là download cái đó về, giải nén ra là có sẵn mấy thứ mà lúc đầu anh ấy bảo cần download?
Còn 1 điều nữa, trong topic này, phần Poll, sao nhiều người vote cho bản Heart Gold nhiều hơn Soul Silver nhỉ? Vì sở thích hay là có điều gì đó mà HG hơn hẳn SS nhỷ?
:-??

Em đọc kĩ chưa.Cái file đó là để load vô Storage :)).Nếu em lười tự tạo pkm thì phải dùng cái file đó mà load :)).Vậy thì không gọi là "File sẵn cho Pokesav - dành cho người lười" thì gọi là gì đây em ;)).Cái đó chỉ là file chứa dữ liệu cho từng con pkm thôi :).
Hai bản khác nhau về Pokemon phân bố ở từng nơi (1 chút thôi).Nói chung là họ chơi bản HG vì họ nghĩ là trái tim vàng hơn linh hồn bạc chăng =)).Em có thể xem các pokemon riêng biệt có trong từng bản ở link dưới.
http://serebii.net/heartgoldsoulsilver/exclusives.shtml

Lexy
01-02-2011, 12:03 PM
Đội hình bây giờ gồm: Quilava và Mareep (cả 2 con đều có Nature là Modest)
Cần bổ sung thêm 1-2 bé nữa đây, bác nào cho ý kiến cái :))

lngquang
01-02-2011, 12:10 PM
Bạn nên cho 1 con hệ water vào, chứ team bạn mà gặp ground thì...

[G]on
01-02-2011, 12:16 PM
Đội hình bây giờ gồm: Quilava và Mareep (cả 2 con đều có Nature là Modest)
Cần bổ sung thêm 1-2 bé nữa đây, bác nào cho ý kiến cái

Thêm con Eevee nước nha :) , hoặc con Quasire chống điện cũng dc

[T]he[O]cean
01-02-2011, 12:20 PM
Theo mình team bạn cần có khoảng 2 con water, 1 con flying, còn lại thì tuỳ, mình sắp xếp để các pokemon có thể học hết các hm thôi, đa hệ nữa (lv đè nhau là chính mà)

Lexy
01-02-2011, 12:58 PM
Con Quasire mạnh lắm ko nhỷ :-? Thấy ít người sử dụng quá :|
Em mới đến Gym 3 thì lấy đâu ra Eevee :( Với Water Stone cũng chưa gặp cục nào :|
Hiện giờ đấu các trainer trên đường đi mà còn muốn ko nỗi, mỗi lần tới thành phố khác là máu đỏ hết, kiểu này chịu không thấu rồi :-ss
P/S: Em chơi bằng giả lập nhé :(

SEP
01-02-2011, 01:21 PM
Con Quasire mạnh lắm ko nhỷ :-? Thấy ít người sử dụng quá :|
Em mới đến Gym 3 thì lấy đâu ra Eevee :( Với Water Stone cũng chưa gặp cục nào :|
Hiện giờ đấu các trainer trên đường đi mà còn muốn ko nỗi, mỗi lần tới thành phố khác là máu đỏ hết, kiểu này chịu không thấu rồi :-ss
P/S: Em chơi bằng giả lập nhé :(

Cũng còn tùy người sử dụng nó có dụng ý gì.
Anh khuyên em là nên đánh nhiều cho lên lv con chính thì đi đâu cũng không sợ.Sau đó mới dần dần luyện các con khác.Chứ em cứ đi kiếm con mà mình muốn thì khó lắm.Tốt nhất là dùng các con pkm có trên đường đi.Chứ em nghĩ chơi Pkm cứ đi đâu là thắng đó mà không cần rèn luyện gì sao.
Chơi giả lập hay là máy thật thì có khác gì nhau đâu :-??.

Lexy
01-02-2011, 01:31 PM
Thì em đã péc thế rồi mà :D
Nhưng muốn péc ý kiến của mọi người để sau này có gặp con đó thì thu luôn :)
Nhưng theo ý mọi người, có nên thu con Wooper(để sau này tiến hóa thành Quasire) không nhỷ? Em tính lấy con Gyarados đỏ làm con hệ water chính :))

[C]oldplay
01-02-2011, 01:40 PM
quasige hơn vì nó water/ground nên chỉ sợ grass còn gyarados sợ điện,đá,băng
nhưng gyarra lại đánh khỏe hơn.quassage thiên về phòng thủ

Aqua
01-02-2011, 01:40 PM
2 con đều có ưu nhược điểm riêng cả :tra:
Gyarados:
electric x4
rock x2
ground x0

Quasire
grass x4
electric x0

tùy sở thích mà chọn nhưng recommend Gya :tra:

[T]erumi
01-02-2011, 01:42 PM
Đội mình dg gồm Ho-oh, Lugia, Luxray, Jolteon, Dragonite, Mewtwo. Mình thấy Lugia tương đối là yếu, nên thay con nào vào đó ?

Anh và Cưng
01-02-2011, 01:49 PM
Ho-oh và Lugia chung team hả e :dep:

Lugia trong Pkm online stall pro lắm đấy :"> chơi off thì dùng Ho-oh cũng được, thay Lugia = con Water nào đi, như Vaporeon chẳng hạn, đội hình j toàn lửa điện k thấy Water pkm nào vậy :acac:

Lexy
01-02-2011, 01:56 PM
Oái ~~~ Em chơi SS, giờ thì mới nghe anh "LOVE FORUM" bảo là Lugia yếu :| Péc thế chơi HG rồi :|
P/S: Anh "Love Forum" xài giả lập hay là máy NDS thật đấy? Thấy team của anh trong mấy picture bài hướng dẫn cũng êm ghê :) Bài hướng dẫn HG/SS vẫn chưa xong vậy anh?

Aqua
01-02-2011, 01:57 PM
con Red Gyarados bắt ở Lake Of Rage đâu sao k mang ra mà dùng :acac:

offline mà k thấy dùng starter, lạ nhỉ :huh:

@Lexy: "Love Forum" có bảo Lugia yếu đâu :acac:

HG hay SS thì đều bắt được cả 2 con mà :acac: chỉ có là 1 con bắt trước, 1 con bắt sau thôi :acac:

dùng máy thật làm sao mà chụp đc như thế :acac:

Anh và Cưng
01-02-2011, 02:00 PM
Izu bảo yếu chứ a có bảo Lugia yếu đâu e :acac:

Mà chơi bản HG hay SS cũng có thể có cả 2 con Ho-oh và Lugia muh :-?

A chơi giả lập Desume 0.9.6

Lexy
01-02-2011, 02:02 PM
Hủm? Nếu anh chơi giả lập thì anh thu con Abra làm gì nhỷ? Không phải nó cần trade mới tiến hóa cấp cuối cùng được sao? Nếu dùng 1 con mà ko tiến hóa được cấp cuối cùng thì dùng chi vậy anh :-??
@[A]Qua: Thì con QuiLava đó anh, nhưng giờ nó chịu cũng ko thấu :))
P/S: Thu mấy con Legend rồi thì em cũng cất vào kho chứ không xài, nghe mấy thằng bạn nói sau này tới Battle Frontier cũng ko đc dùng Legend để đấu :)

[T]erumi
01-02-2011, 02:35 PM
Izu bảo yếu chứ a có bảo Lugia yếu đâu e :acac:

Mà chơi bản HG hay SS cũng có thể có cả 2 con Ho-oh và Lugia muh :-?

A chơi giả lập Desume 0.9.6

Lugia thì ko có j nổi bật, ko phải là yếu. Có nên thay bằng con khác ?:-? Vì khi đấu vớ Elite four Bruno thì bị dính Stone Edge, die liền
p/s: E chơi bằng DS thật

SEP
01-02-2011, 02:54 PM
Hủm? Nếu anh chơi giả lập thì anh thu con Abra làm gì nhỷ? Không phải nó cần trade mới tiến hóa cấp cuối cùng được sao? Nếu dùng 1 con mà ko tiến hóa được cấp cuối cùng thì dùng chi vậy anh :-??
@[A]Qua: Thì con QuiLava đó anh, nhưng giờ nó chịu cũng ko thấu :))
P/S: Thu mấy con Legend rồi thì em cũng cất vào kho chứ không xài, nghe mấy thằng bạn nói sau này tới Battle Frontier cũng ko đc dùng Legend để đấu :)

Có thể hack làm cho nó tiến hóa bằng pokesav được mà.Trình độ em cứ chơi bình thường cho nó quen các move đi.đừng vội nghĩ đến việc vào BF làm gì :))

Lexy
01-02-2011, 02:57 PM
Em không péc xài Pokesav mà :))
Vừa xem lại con Mareep, Nature là Mild được ko các anh? Kiểu này Def nó bị trừ dữ lắm đây :| Chắc bị dội 1 cú là chết :|

SEP
01-02-2011, 03:06 PM
Ko biết thì có thể học.Chẳng nhẽ em ko biết...tí gì ...sao :)).
em có Nature Modest là tốt nhất rồi.Nên tập trung toàn lực vào thế mạnh của Ampharos là Sp.Atk.Def của nó đã yếu giờ cho yếu hơn thì...=))

Lexy
01-02-2011, 03:54 PM
Dragonite \m/
...............................................

SEP
01-02-2011, 04:20 PM
Dratini thì nên là Nature gì thì tốt nhất nhỷ?
http://www.smogon.com/gs/pokemon/dragonite
Nhìn trong smogon thì thấy các stat đều cao, không péc nên giảm stat nào nữa :|

Đừng dùng từ lung tung như thế nữa em.Dùng "péc" Mod khác sẽ hiểu lầm rồi em "péc" luôn đó :)).
Chỉ thảo luận về game thôi nhé em.Em muốn nâng cao trình độ của mình thì ra ngoài tìm box Competitive Battling mà tham khảo.Nơi đây được giới hạn chỉ thảo luận như vậy thôi.
Còn con đó điểm mạnh của nó là Atk sao em ko thử mấy move atk + nature tăng atk xem sao.Không thảo luận chuyên sâu thêm nữa nhé :|.

Lexy
01-02-2011, 09:01 PM
Tình hình là em dùng Pokesav để nâng lv cho pokémon xong, rồi em save lại, vào rom đỗi lại thành .NDS, mở DesmuMe lên, Open và nhấn vào rom nhưng màn hình trắng nhách, đợi 1 buổi cũng chả hiện gì lên, thế này là sao hả mấy bác :((

[C]oldplay
01-02-2011, 09:06 PM
ko bạn ơi,đổi file dsv thành sav,rồi đổi lại,đổi file nds thì crash là đúng rồi!trc đây mình cũng bị

Lexy
01-02-2011, 09:31 PM
roublemaker;439187']ko bạn ơi,đổi file dsv thành sav,rồi đổi lại,đổi file nds thì crash là đúng rồi!trc đây mình cũng bị

Nhưng cái file đó mới vào là .NDS mà? Ở đâu ra file dsv chứ?
File rom của em thế này: 4749 - Pokemon SoulSilver (U).NDS

Bác lên yahoo dễ nói chuyện hơn đấy :|

SEP
01-02-2011, 10:12 PM
Nhưng cái file đó mới vào là .NDS mà? Ở đâu ra file dsv chứ?
File rom của em thế này: 4749 - Pokemon SoulSilver (U).NDS

Bác lên yahoo dễ nói chuyện hơn đấy :|

Có đọc hướng dẫn chưa mà làm vậy :)).Dùng Des thì save game có đuôi là .dsv.Nó nằm chung với rom.Như vd trên thì save sẽ có dạng "4749 - Pokemon SoulSilver (U).dsv" load cái đó vào Pokesav.Còn bày đặt đổi đuôi này nọ làm chi =)).
Chuyện dùng Pokesav làm hỏng rom là chuyện không tưởng.Giờ thì ku thử tìm lại cái save đó xem có dùng được ko nếu ko dùng được thì new game đi :)).

[T]erumi
02-02-2011, 06:34 AM
Cho mình hỏi. Hình như mỗi khi mình đấu xong Champion thì những con Pkm LG nào mình đã đánh bại thì sẽ xuất hiện lại phải ko? Kể cả Red nữa ? :-?

SEP
02-02-2011, 06:50 AM
Không !.Phải kiếm đủ 16 badge rồi rematch lần nữa với Champion thì mới xuất hiện các LG của HG/SS.Nếu chỉ đánh E4 và Champion lần 1 thì chỉ xuất hiện 2 trong trio beast (trừ Suicune).Và con đại diện của từng phiên bản mà thôi :haha:
Quên ! Và nếu có kiểm đủ 16 badge thì chưa chắc tất cả bị U kill sẽ quay trở lại cho U bắt đâu :haha:.Chi tiết thì ko nhớ rõ lắm :-??.Thử tham khảo link dưới xem.
http://serebii.net/heartgoldsoulsilver/legends.shtml

[T]erumi
02-02-2011, 06:55 AM
Vậy có nghĩa là đánh hết 16 gym, 2 lần E4 thì các con LG sẽ xuất hiện lại. Vậy bạn cho mình biết có nên thay Lugia trong đội ko vì mình thấy nó ko có j nổi bật, mà atk thì thấp hơn Dragonite lv 68 :-?

SEP
02-02-2011, 07:06 AM
Đã bảo là không phải tất cả.Chắc chắn 100% luôn.Chỉ ko nhớ chi tiết là thế nào thôi :)).
Ai bảo Lugia ko có gì nổi bật :-/.Nếu thích thì U cứ dùng.Mỗi con có thế mạnh riêng.Đâu cần đánh mạnh mới thắng đâu :)).

[S]hine
02-02-2011, 07:15 AM
Vậy có nghĩa là đánh hết 16 gym, 2 lần E4 thì các con LG sẽ xuất hiện lại. Vậy bạn cho mình biết có nên thay Lugia trong đội ko vì mình thấy nó ko có j nổi bật, mà atk thì thấp hơn Dragonite lv 68

Atk yếu hơn ko có nghĩa là yếu hơn 8-} Lugia thường dùng để thủ + câu giờ (cái này đánh online mới hiểu), còn in-game thì thích thì dùng, ko thích thì thôi, vì công nhận Lugia trong in-game yếu hơn 1 số con khác 8-} Còn đánh online thì phải nói là cực-kỳ-mạnh 8-} Dragonite, Salamence gặp Lugia chỉ có thua trở lên 8-}

Lexy
02-02-2011, 07:26 AM
À à, thì ra là load vào cái file save, em load thẳng vào rom nên thành ra...
Giờ download rom mới chơi lại, nên chơi HG hay SS ta :-?

P/S: Nếu chơi SS, thì con Lugia của mình sẽ mạnh hơn con Lugia của thằng chơi HG chứ?
Nghe mọi người than về Lugia thì khá nhiều rồi nhưng còn Ho-oh thì chả thấy ai than? chắc nó mạnh lắm nhỷ?

[T]erumi
02-02-2011, 07:33 AM
2 con này của 2 bản đều gống nhau cả, chỉ khác cái lv. Mỗi con có cái mạnh khác nhau. Lugia thì thiên về phòng thủ. Còn Ho-oh thì thiên về atk. Lugia thường cho vào đội để câu pp của pkm khác ^^

Lexy
02-02-2011, 08:41 AM
Đã thành công rồi cả nhà ơi :))
Vừa start game lại, bỏ luôn pokémon starter, vừa vào game đã dắt con Dragonite Shiny lv 5 đi lang thang =))

SEP
02-02-2011, 08:58 AM
Sau khi sử dụng Pokesav xong, em muốn save vào file save thì dùng chức năng: Save as hay là dùng Save hả mọi người?

Tùy em :-??.Nếu em thích mì ăn liền thì chơi save.Còn nếu em sợ save hỏng thì chọn save as.Nên nhớ là khi chọn save as thì phải đổi tên 2 lần.Lần thứ 1 cho save cũ thành save mới.Lần thứ 2 là save mới thành save cũ :)).
Nói linh ting đúng không :)).đơn giản hơn có nghĩa là em save as với 1 file khác nhằm cho save cũ của em ko bị hư hại nếu quá trình dùng pokesav có lỗi.Nhưng sau đó em phải đổi tên cho save mới giống save cũ và đổi tên save cũ khác save mới để khi load rom có thể thử các thứ mà em đã hack ở save mới.Và nếu có lỗi nghiêm trọng là hỏng save khi dùng pokesav thì khi đó hãy lấy cái save cũ mà phục hồi lại

Lexy
02-02-2011, 09:26 AM
Pokémon bị dính Pokerus Virus thì phải lên cấp lẹ hơn chứ nhỷ? Sao ở bản này, thấy nó cũng nhận kinh nghiệm, tăng cấp như bình thường?

Con Dragonite của em là Shiny, vậy ở 2 bản này, Shiny có gì hơn những con bình thường nhỷ?(Không tính màu sắc) :-??

SEP
02-02-2011, 09:32 AM
Pokémon bị dính Pokerus Virus thì phải lên cấp lẹ hơn chứ nhỷ? Sao ở bản này, thấy nó cũng nhận kinh nghiệm, tăng cấp như bình thường?

Con Dragonite của em là Shiny, vậy ở 2 bản này, Shiny có gì hơn những con bình thường nhỷ?(Không tính màu sắc) :-??

Shiny thì chả khác gì bình thường cả (Trừ màu sắc).
Pokerus chỉ gấp đôi số EV mà em nhận được thôi.Muốn nhanh lên lv thì em cho Pkm giữ Lucky Eggs và 1 vài thứ nữa mà a quên tên nhưng Lucky Egg là tốt nhất 8-}.
muốn biết EV là cái gì thì mời em vào box dưới để xem kiển thức cơ bản về pkm
http://www.poke-mega.org/forum/forumdisplay.php?f=13

Lexy
02-02-2011, 11:53 AM
Có ai biết ở bản này, chiêu Baton Pass dùng để làm gì không?

Em xem trên Smogon, có rất nhiều loại Tier khác nhau: OU, UU, NU, Uber,... Ai có thể sắp xếp theo thứ tự từ lớn đến bé được ko? Nghĩa là, sắp xếp theo thứ tự từ Được dùng nhiều nhất đến Được dùng ít nhất ấy! Hình như uber là bé nhất vì phần lớn là Legendary Pokémon khỏe nên bị ban trong các trận đấu Wifi hoặc trong Pokémon World nên ít người dùng :-??

SEP
02-02-2011, 12:07 PM
Có ai biết ở bản này, chiêu Baton Pass dùng để làm gì không?

Để giữ lại các thay đổi về stat hay các hiệu ứng có lợi khi đổi Pokemon khác.
VD: Em dùng Nasty Plot 3 lần max sp.atk.Sau đó Baton Pass đưa ra Espeon thì Espeon sẽ được hưởng lợi từ việc tăng stat trong lượt trước của em.
Hoặc tương tự với các move ngăn ko cho đối thủ thoát....

[S]hine
02-02-2011, 10:26 PM
Em xem trên Smogon, có rất nhiều loại Tier khác nhau: OU, UU, NU, Uber,... Ai có thể sắp xếp theo thứ tự từ lớn đến bé được ko? Nghĩa là, sắp xếp theo thứ tự từ Được dùng nhiều nhất đến Được dùng ít nhất ấy! Hình như uber là bé nhất vì phần lớn là Legendary Pokémon khỏe nên bị ban trong các trận đấu Wifi hoặc trong Pokémon World nên ít người dùng

Theo thứ tự từ Mạnh > Yếu: Uber > OU > BL > UU > NU > NFE :tra:

Thực ra trong battle thông dụng nhất là OU thì xài con nào cũng dc ngoại trừ Uber, vì chẳng qua Smogon phân loại để phân biệt những con được sử dụng nhiều và những con được sử dụng ít hơn hoặc ko bao giờ dùng thôi, chứ dùng con gì thì tuỳ thuộc vào Team của mình và cách dùng chiến thuật :)

babypoke
03-02-2011, 01:57 PM
Cho mình hỏi cái vụ xếp hình trong Ruil of Alpha, mình đã làm theo hướng dẫn là double click vào mảnh ghép mà sao nó vẫn không xoay được, hum bít là có cần phải đánh với E4 thì mới ghép được hay hum.

[C]oldplay
03-02-2011, 02:01 PM
xếp hình là để bạn bắt unow-con chữ ấy
còn đánh E4 cứ thế mà đánh thôi

SEP
03-02-2011, 02:17 PM
Cho mình hỏi cái vụ xếp hình trong Ruil of Alpha, mình đã làm theo hướng dẫn là double click vào mảnh ghép mà sao nó vẫn không xoay được, hum bít là có cần phải đánh với E4 thì mới ghép được hay hum.

Cứ bấm nhiều lần vào.Đôi khi bấm đôi chuột lại không được đâu.

trunghieu9999
04-02-2011, 10:31 AM
tớ đang chơi pkm soul silver có vài thắc mắc cần hỏi
1/ sao tớ dùng cheat để kiếm pkm thì ko tài nào xài dc( mặc dù thử trên heart gold thì vô tư)
2/ chỉ tớ cách train pkm như thế nào là good có thể đấu online luôn
3/ train iv và ev thế nào tớ muốn train 1 con eevee bóng tối ( quên tên rồi) thì cần train như thế nào

SEP
04-02-2011, 10:41 AM
tớ đang chơi pkm soul silver có vài thắc mắc cần hỏi
1/ sao tớ dùng cheat để kiếm pkm thì ko tài nào xài dc( mặc dù thử trên heart gold thì vô tư)
2/ chỉ tớ cách train pkm như thế nào là good có thể đấu online luôn
3/ train iv và ev thế nào tớ muốn train 1 con eevee bóng tối ( quên tên rồi) thì cần train như thế nào

-1:Có lẽ vì bạn ko dùng đúng cheat cho phiên bản.Nếu hack Pkm thì theo tui nên hack bằng pokesav vừa đơn giản an toàn mà lại không hại đến rom ;)).
-2:EV train thì bạn có thể xem ở link dưới.Bạn có thể tham khảo đội hình đấu ol ở box competitive ngoài kia.
http://www.gamefaqs.com/ds/960100-pokemon-soulsilver-version/faqs/59369
-3:Umbreon mạnh về defense nên bạn nên train nhiều vào Sp.Def, hoặc là def.

Teppei
04-02-2011, 12:53 PM
cho mình hỏi, nếu mik train EV với uống thuốc tăng chỉ số, thì cái nào lợi hơn hay là bằng nhau vậy

SEP
04-02-2011, 01:11 PM
cho mình hỏi, nếu mik train EV với uống thuốc tăng chỉ số, thì cái nào lợi hơn hay là bằng nhau vậy

Train thì không mất xiền.Cho uống vitamin thì mất tiền mua (Ngoại trừ hack ;)).
Vitamin chi tăng 1 chỉ số EV stat đến 100 là max.Còn train lại có thể lên max 255 1 EV stat.
1 lần uống vitamin được 10 point.1 lần train nhận từ 1~12 point.Tùy theo em cho nó hold gì, bị pokerus hay ko và con Pkm mình đánh thắng là con gì.

trunghieu9999
04-02-2011, 11:39 PM
còn eevee lá và eevee băng( gen 4 thì phải) làm sao có dc vậy bạn? và làm sao biết cách train iv và ev cho pkm chỉ mình lun với

Flippy
05-02-2011, 05:36 AM
còn eevee lá và eevee băng( gen 4 thì phải) làm sao có dc vậy bạn? và làm sao biết cách train iv và ev cho pkm chỉ mình lun với
Eevee khg thể evolve thành hệ Grass (Leafeon) và hệ Ice (Glaceon) trong HG/SS đc bạn. Bạn phải trade từ D/P/Pl qua hoặc hack :(

EV là Effort Values. EV train đại khái là vầy.

Khi bạn hạ đc 1 Pkm thì bạn sẽ nhận đc từ 1-3đ EV. Có 6 loại đ EV, tương ứng với 6 stats: HP, Atk, Def, Sp.Atk, Sp.Def, và Spd. Mỗi Pkm cho bạn 1 loại đ EV khác nhau. Vd: đánh bại 1 con Alakazam sẽ cho bạn 3đ EV về Sp.Atk, trong khi hạ đc 1 con Machamp sẽ cho bạn 3đ EV về Atk. Link tham khảo: http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/List_of_Pokémon_by_effort_value_yield :-?

4đ EV cho 1 stat = +1đ vào stat đó khi lv up. Vd: nếu bạn đạt đc 4đ EV cho Atk stat, thì khi lv up Pkm của bạn sẽ đc +1 vào Atk stat (thay vì +2 như mọi khi thì lần này +3). Nên chú ý là mỗi Pkm chỉ nhận đc 510đ EV :-?

Và khi train EV bạn nên cho Pkm ăn thêm Protein, Calcium, v.v... (mỗi Pkm đc ăn 10 lần), nên cho nó hold Macho Brace, Power Weight, Power Bracer, v.v... Những items này có tác dụng tăng đ EV. Link tham khảo: http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/EV-enhancing_item ;))

Còn IV thì Flip khg rõ lắm :acac: Nhưng IV đc "give" cho 1 con Pkm là random, và "give" từ lúc nở ra hay bị bắt :acac: Và hình như trên Serebii.net có "IV Calculator" để bạn có thể xem chỉ số IV của Pkm. :-S

[S]hine
05-02-2011, 06:37 AM

Về EVs với IVs thì bạn vào ĐÂY (click here) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=2820) tham khảo nhé :)

boyscoutbao
05-02-2011, 09:52 PM
cho mình hỏi là link heart gold và soul silver trên poke mega download bị die rùi mà sao ko mod nào fix link hết vậy?

Flippy
06-02-2011, 01:01 AM
Đã có topic up lại tất cả các games Pokémon rùi nè bạn (chỉ chưa có mấy bản hack thoai) :tuki: Nếu link có die thì bạn report vào topic đó lun :tuki:

http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=33815

trunghieu9999
06-02-2011, 02:37 AM
cho tớ hỏi con espeon , con dragonnite và con umpreon đánh con gì thì nó tăng đúng EV vậy bạn???

[S]hine
06-02-2011, 04:03 AM
cho tớ hỏi con espeon , con dragonnite và con umpreon đánh con gì thì nó tăng đúng EV vậy bạn???

HP (click here) (http://www.serebii.net/pokedex-bw/hp.shtml)
Attack (click here) (http://www.serebii.net/pokedex-bw/attack.shtml)
Defense (click here) (http://www.serebii.net/pokedex-bw/defense.shtml)
Speed (click here) (http://www.serebii.net/pokedex-bw/speed.shtml)
Sp.Atk (click here) (http://www.serebii.net/pokedex-bw/sattack.shtml)
Sp.Def (click here) (http://www.serebii.net/pokedex-bw/sdefense.shtml)

Tuỳ vào bạn build 3 con đó thế nào (sweeper, bulky, staller, revenge killer... etc.) thì đánh những Pokemon có EV tương ứng :tra:

trunghieu9999
06-02-2011, 10:41 AM
tớ ko biết theo đường nào thì mạnh bạn có thể nói rỏ cho mình biết dc ko

SEP
06-02-2011, 10:57 AM
tớ ko biết theo đường nào thì mạnh bạn có thể nói rỏ cho mình biết dc ko

Espeon - Sp.Atk
Umbreon - Sp.Def
Dragonite - Atk

†Kid†
06-02-2011, 03:50 PM
LÀm Sao 1 hơi Vớ Được 3 con Legend của Hoenn

SEP
06-02-2011, 04:27 PM
LÀm Sao 1 hơi Vớ Được 3 con Legend của Hoenn

Hack :)).Hoen có rất nhiều LG, bộ 3 thì chỉ có Regi mà mấy con đó làm gì có có trong HG/SS :)).3 con Trio weather cũng ko thể lấy trong 1 hơi đâu :)).Cũng phải trade hoặc hack =)).

The [B]lue [M]elancholy
06-02-2011, 06:11 PM
Cho mình hỏi có chương trình nào hack ra Groudon met in Embedded Tower trong HG ko? Mình muốn bắt Rayquaza nhưng ngặt nỗi là ko bắt đc groudon trong HG=> ko có Jade Orb :dkhoc_nhung_ko_chiu

SEP
06-02-2011, 06:24 PM
lue [M]elancholy;440702']Cho mình hỏi có chương trình nào hack ra Groudon met in Embedded Tower trong HG ko? Mình muốn bắt Rayquaza nhưng ngặt nỗi là ko bắt đc groudon trong HG=> ko có Jade Orb :dkhoc_nhung_ko_chiu

Có Pokesav đó ;)).Tùy chỉnh rất dễ dàng :))
http://dl.poke-mega.org/pokesav-heartgoldsoulsilver-english-v0-03/

The [B]lue [M]elancholy
06-02-2011, 06:38 PM
Xin lỗi vì đã làm phiền nhưng....mình ko biết xài Pokesav:dleaf9sdf:. SEP cho mình chỉ dẫn sử dụng đc ko, đưa link cũng đc :longlanh:

SEP
06-02-2011, 06:53 PM
lue [M]elancholy;440721']Xin lỗi vì đã làm phiền nhưng....mình ko biết xài Pokesav:dleaf9sdf:. SEP cho mình chỉ dẫn sử dụng đc ko, đưa link cũng đc :longlanh:

Tiếng việt.
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=16166
Dưới là full tutorial.Em chuyên anh mà đúng ko ;)).
http://projectpokemon.org/editing/pokesav/index.php

The [B]lue [M]elancholy
07-02-2011, 12:03 PM
Hiện giờ mình đang chơi lại SS, đang phân vân không biết nên chọn Desmune hay No$GBA để chơi. Desmune nghe âm thanh có vẻ ko đc bằng No$GBA, cũng có vẻ chậm hơn nữa, có cách nào khắc phục ko? Liệu chơi bằng Desmune thì tốc độ trong Pokeathlon có bình thường ko? Bởi lúc mình chơi HG tr6en No$GBA thì nó chậm như rùa bò vậy...

SEP
07-02-2011, 01:21 PM
lue [M]elancholy;440901']Hiện giờ mình đang chơi lại SS, đang phân vân không biết nên chọn Desmune hay No$GBA để chơi. Desmune nghe âm thanh có vẻ ko đc bằng No$GBA, cũng có vẻ chậm hơn nữa, có cách nào khắc phục ko? Liệu chơi bằng Desmune thì tốc độ trong Pokeathlon có bình thường ko? Bởi lúc mình chơi HG tr6en No$GBA thì nó chậm như rùa bò vậy...

Ko có chuyện Des âm thanh kém hơn No$ đâu.Chậm hơn là đương nhiên vì hình ảnh của Des hơn hẳn của No$ mà.Bỏ sound là.Tắt Advanced Bus-Level Timing đi.Đừng để Frame quá nhiều.BT khi vô pokeathlon.

trunghieu9999
08-02-2011, 08:14 AM
Espeon - Sp.Atk
Umbreon - Sp.Def
Dragonite - Atk
thì đánh con gì sẽ lên! tớ lên trang serebii.net nhưng xem ko hiểu gì cả!
và cho tớ hỏi tớ xài desmume ko biết làm sao xài dc pokesave! bạn hướng dẫn rõ cho mình luôn nhé :D

SEP
08-02-2011, 08:38 AM
Espeon - Sp.Atk
Umbreon - Sp.Def
Dragonite - Atk
thì đánh con gì sẽ lên! tớ lên trang serebii.net nhưng xem ko hiểu gì cả!
và cho tớ hỏi tớ xài desmume ko biết làm sao xài dc pokesave! bạn hướng dẫn rõ cho mình luôn nhé :D

Bạn vào link dưới.Xem phần EV training Spot có liệt kê địa điểm và các con Pkm cần đánh.Chọn hướng dẫn theo phiên bản
http://www.gamefaqs.com/ds/960099-pokemon-heartgold-version/faqs/59369
Cái đó là cho B/W mà.Bạn xem thì làm sao mà hiểu được vì đây là thảo luận HG/SS :)).
Hướng dẫn Pokesav (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=16166)

trunghieu9999
08-02-2011, 10:26 AM
Bạn vào link dưới.Xem phần EV training Spot có liệt kê địa điểm và các con Pkm cần đánh.Chọn hướng dẫn theo phiên bản
http://www.gamefaqs.com/ds/960099-pokemon-heartgold-version/faqs/59369
Cái đó là cho B/W mà.Bạn xem thì làm sao mà hiểu được vì đây là thảo luận HG/SS :)).
Hướng dẫn Pokesav (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=16166)

thứ 1 là tớ chơi trên desmume
thứ 2 hướng dẫn là trên No$GBA và pokesav thì lại là của black and white,ko thì lại là pokesav ss-hg nhưng tiếng nhật! tớ chơi U ,nhìn vào chả biết làm thế nào lun áh :tho2:

SEP
08-02-2011, 11:02 AM
thứ 1 là tớ chơi trên desmume
thứ 2 hướng dẫn là trên No$GBA và pokesav thì lại là của black and white,ko thì lại là pokesav ss-hg nhưng tiếng nhật! tớ chơi U ,nhìn vào chả biết làm thế nào lun áh :tho2:

:acac:.Đọc kĩ chưa mà nói vậy :chetluon:.Vào phần download của 4r khác có pokesav HG/SS tiếng anh :chetluon:
Đã viết là chỉ hướng dẫn các thứ chủ yếu mà bất kì pokesav nào cũng có mà lại :acac:.Tiếng việt ko hỉu thì u đọc hướng dẫn đầy đủ bằng tiếng anh vậy ;)).
http://projectpokemon.org/editing/pokesav/index.php

trunghieu9999
09-02-2011, 10:59 AM
sao khi chỉnh sơ bộ thêm item! sao khi save lại vào game thì vẫn như bt chả có gì khác cả! tớ ko biết tớ bị gị luôn áh

SEP
09-02-2011, 12:14 PM
sao khi chỉnh sơ bộ thêm item! sao khi save lại vào game thì vẫn như bt chả có gì khác cả! tớ ko biết tớ bị gị luôn áh

Xem lại tất cả các bước chưa vậy.Load save chỉnh item save lại vào game.Khi chỉnh từng item thì phải bấm vào modify rồi mới ok được.Nếu điều trên ko hỉu gì thì bấm nút all item ở phần bag rồi save lại đỡ phải rắc rối mà lại có tất cả item luôn =)).Nên nhớ chỉnh riêng biệt item chỉ dành cho người dùng pokesav nâng cao thôi :)).

trunghieu9999
10-02-2011, 06:30 AM
làm rồi! và thử làm thêm 1 con pokemon thì vào game thì vẫn chã có =.=!

SEP
10-02-2011, 06:46 AM
làm rồi! và thử làm thêm 1 con pokemon thì vào game thì vẫn chã có =.=!

Trời ơi XD ! Cái tội ko đọc kĩ nên mới vậy mà XD.u phải chỉnh số party amount theo số pkm mà u hack thêm nếu u hack trong party.Ko bít làm thì up cái save lên tui làm 1 lượt hết cho :chetluon:.Nhớ kèm theo danh sách các thứ cần hack :|.

DarkKid
10-02-2011, 11:24 AM
Có bạn nào nói sơ lược về hệ thống trứng trong HG và SS giúp mình ko ?

SEP
10-02-2011, 12:31 PM
Có bạn nào nói sơ lược về hệ thống trứng trong HG và SS giúp mình ko ?

Trứng có thể nhận được nếu cho 2 pkm có cùng group vào 2 daycare ở goldenrod city (ko nhớ rõ tên).các đặc tính của pkm sẽ được set khi nhận trứng.mỗi loại trứng có số bước nhất định để nở.
Các eggs group có thể xem ở link dưới. :)).
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Egg_group

trunghieu9999
12-02-2011, 11:39 AM
tớ qua dc thành phố FHUSIA CITY nhưng sao ko vào dc pal pak vậy bạn??? hướng dẫn cho tớ vào dc đây với

DarkKid
12-02-2011, 11:44 AM
tớ qua dc thành phố FHUSIA CITY nhưng sao ko vào dc pal pak vậy bạn??? hướng dẫn cho tớ vào dc đây với
Pal park thì bạn phải chơi bằng DS thật thì mới vào đó được,trong đó cũng không có gì đâu,chỉ là chuyển pokemon từ phiên bản khác vào rồi bắt thôi,nếu bạn chơi giả lập thì hack hay cheat cho xong ~~

SEP
12-02-2011, 11:52 AM

Em phải đặt rom GBA vào Slot của Des mới có thể transfer Pkm và vô vườn được.Tất nhiên là cần cả save của mấy game Pkm gba nữa.
Ở Menu trên Des em chọn Emulator - GBA Slot - Chọn GBA Games sau đó dẫn link đến gba rom.Mỗi lần chỉ được 6 con trong 1 ngày thôi.No$ thì ko làm được đâu :)).
Để gửi Pkm từ gba rom em rs rom sau đó từ menu hiện lên menu mới.Từ menu đó em sẽ có thể gửi Pkm vào Pal Pak.

Lexy
12-02-2011, 01:33 PM
Trong Battle Frontier của HG/SS có chỗ nào đấu mà dùng được cả 6 con pokemon ko nhỷ? Cái Battle Tower chỉ dùng đc có 3 con nên ko thể test team mới :| Còn E4 thì quá yếu ớt nên cũng chán xừ :-??

neverlove_neverdie
12-02-2011, 02:22 PM
cho em hỏi cách lấy 5 messages cho pokemon đế rematch với Blue đi các anh chị ???????????????????/
em làm hoài mà kô đc vô hỏi con nhỏ daisy nó ko cho gì hết có cần điều kiện gì ko vậy

ashkentou
12-02-2011, 02:59 PM
Trong Battle Frontier của HG/SS có chỗ nào đấu mà dùng được cả 6 con pokemon ko nhỷ? Cái Battle Tower chỉ dùng đc có 3 con nên ko thể test team mới :| Còn E4 thì quá yếu ớt nên cũng chán xừ :-??

theo tui thì ko có thì phải:ngap:. Nếu muốn thú vị hơn sau ko lấy một đội cấp 60 đấu E 4 :bs16:chắc sẽ gặp chúc khó khăn vậy mới thú vị :lac2:

SEP
12-02-2011, 03:21 PM
cho em hỏi cách lấy 5 messages cho pokemon đế rematch với Blue đi các anh chị ???????????????????/
em làm hoài mà kô đc vô hỏi con nhỏ daisy nó ko cho gì hết có cần điều kiện gì ko vậy

Mỗi ngày từ 3-4h chiều.Em đến chỗ Daisy massages pkm.Sau 5 lần massage thì Daisy sẽ cho số phone của Blue.

DarkKid
13-02-2011, 09:27 AM
Cho mình hỏi có thể bắt ditto trong phiên bản HG dc ko ?,vừa lấy dc eevee nên muốn cho nó sinh ra 1 đàn con cháu ^^

SEP
13-02-2011, 09:55 AM
Cho mình hỏi có thể bắt ditto trong phiên bản HG dc ko ?,vừa lấy dc eevee nên muốn cho nó sinh ra 1 đàn con cháu ^^

Có thể bắt Ditto ở các nơi sau.Hiếm gặp lắm đó.Chỉ khoảng 5%.

Routes 34, 35, and 47, Cerulean Cave, Safari Zone

DarkKid
13-02-2011, 04:03 PM
Vậy ngoài cách bắt ditto để cho nó đẻ trứng thì còn cách nào để cho eevee đẻ trứng dc nữa ko bạn ??

SEP
13-02-2011, 04:09 PM
Vậy ngoài cách bắt ditto để cho nó đẻ trứng thì còn cách nào để cho eevee đẻ trứng dc nữa ko bạn ??

Kiếm thêm 1 con eevee khác giới nữa.Hoặc nếu con eevee u có là con cái thì có thể breed chung với 1 con pkm cùng nhóm trứng ground.Nhưng cách này sẽ lâu có trứng hơn khi breed với eevee hoặc ditto.
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Ground_%28egg_group%29

DarkKid
16-02-2011, 09:07 PM
Trong HG có thể kiếm được Politoet ko nhỉ,mình đang tính xây dựng 1 rain team ^.^,ngoài ra,lúc trước ở bản Gold và Silver thì có mấy đứa hay gọi điện thoại cho mình để tặng đá lửa,cây v..v,trong phiên bản này còn được như vậy ko hay là mình phải dùng point để đổi ??

[S]hine
16-02-2011, 09:13 PM
Trong HG có thể kiếm được Politoet ko nhỉ,mình đang tính xây dựng 1 rain team ^.^,ngoài ra,lúc trước ở bản Gold và Silver thì có mấy đứa hay gọi điện thoại cho mình để tặng đá lửa,cây v..v,trong phiên bản này còn được như vậy ko hay là mình phải dùng point để đổi ??

Tất nhiên là được, bạn có thể bắt Poliwag ở Route 6, Route 22, Route 28, Route 30, Route 31, Route 35, Route 43, Route 44, Route 45, Violet City, Ecruteak City, Blackthorn City, Ruins of Alph, Ilex Forest, Mt. Silver, Cliff's Edge Gate, Viridian City, Cerulean Cave và Safari Zone (câu dưới nước) . Sau đó cho nó tiến hoá thành Poliwhirl. King's Rock bạn có thể tìm thấy ở Slowpoke's well, cho Poliwhirl hold và trade. Lưu ý chỉ làm đươc trên máy NDS thật

Rrot
16-02-2011, 09:16 PM
HG/SS muốn có Politoed thì phải có mấy thật rồi cho Poliwirth Hold King's rock, trade. còn xài giả lập thì cheat- hack thẳng tiến nhé :)>-
tiện thể... HG/SS xài rain team có khối con khác tốt hơn mà.... Politoed ở Gen IV chưa có Drizzle :">
vụ điện thoại rematch với tặng quà vẫn như GSC bạn ạ :s36:

ps: ơ hơ... chậm roài =.=

SEP
17-02-2011, 10:08 AM
Có cách khác ko phải cheat hay hack đó là mang con Politoed từ save game GBA qua Pal Park thế là xong :)).
Kẹt nỗi phải đến tận Fuchsia City mới có Pal Pak.Điều này có thể thực hiện trên Desmume (Các emu khác thì..tự xử) :)).Có thể áp dụng với toàn bộ Pkm từ Gen III chứ Gen IV thì bó tay :(.

DarkKid
17-02-2011, 10:59 AM
Có cách khác ko phải cheat hay hack đó là mang con Politoed từ save game GBA qua Pal Park thế là xong .
Kẹt nỗi phải đến tận Fuchsia City mới có Pal Pak.Điều này có thể thực hiện trên Desmume (Các emu khác thì..tự xử) .Có thể áp dụng với toàn bộ Pkm từ Gen III chứ Gen IV thì bó tay .
Bạn nói rõ hơn được ko,mình chơi trên giả lập nên ko có trade được,mình cũng ko thích xài cheat hay hack lắm cho nên là chuyển qua pal park nghe có vẻ hấp dẫn

nmppumpkin
17-02-2011, 01:24 PM
anh chị ui cho em hỏi SS có đầy đủ pokemon tu gen I đến Gen IV không
hic em dang định chơi nhưng sợ chỉ có pokemon gen III hihix

Tidus
17-02-2011, 01:40 PM
full bộ lun đó! cỏ đủ 493 con đấy!! chơi trên DS thì PM Tidus 1 tí!

SEP
17-02-2011, 02:09 PM
Bạn nói rõ hơn được ko,mình chơi trên giả lập nên ko có trade được,mình cũng ko thích xài cheat hay hack lắm cho nên là chuyển qua pal park nghe có vẻ hấp dẫn

Ko có cách nào chuyển hết được đâu :)).Vẫn phải hack or cheat thôi.Chuyển Pokemon qua Pal Park mỗi ngày chỉ được 6 con/phiên bản game thôi :)).Mà chỉ chuyển được các Pkm từ Gen III trở lại nên các Pkm cần trade để evol ở Gen IV vẫn phải hack :)).
Dùng Des thì vào Emulator - GBA Slot sau đó chọn GBA game.Ko nhớ rõ lắm cái menu đầu tên là gì nữa 8-}.Nó ở gần Menu File đó 8-}.Sau đó khi vào menu của game thì ở bên dưới có dòng menu mới là...gì quên rồi 8-}.Nhưng u cứ làm thử khác có.Vào đó rồi chọn pkm từ gen III theo save phiên bản game mà u cho vào GBA Slot thôi :s5:.Nhớ là mỗi game GBA cần có save đó.

DarkKid
17-02-2011, 02:15 PM
Ko có cách nào chuyển hết được đâu .Vẫn phải hack or cheat thôi.Chuyển Pokemon qua Pal Park mỗi ngày chỉ được 6 con/phiên bản game thôi .Mà chỉ chuyển được các Pkm từ Gen III trở lại nên các Pkm cần trade để evol ở Gen IV vẫn phải hack .
Dùng Des thì vào Emulator - GBA Slot sau đó chọn GBA game.Ko nhớ rõ lắm cái menu đầu tên là gì nữa .Nó ở gần Menu File đó
Công nhận là rối thiệt,nhưng mà mấy phiên bản trước làm gì có pal park mà vào,có bài viết nào hướng dẫn cụ thể về cái này ko bạn,chứ kiểu này khó hiểu quá ><

ashkentou
17-02-2011, 04:06 PM
Hình như Desumme có GBA slot thì phải nhưng:hoho: không sử dụng được :mathon:mong sẻ có phiên bản mới có thể sử dụng,

SEP
17-02-2011, 07:04 PM
Công nhận là rối thiệt,nhưng mà mấy phiên bản trước làm gì có pal park mà vào,có bài viết nào hướng dẫn cụ thể về cái này ko bạn,chứ kiểu này khó hiểu quá ><

thật sự là không khó hiểu lắm đâu bạn :)).Làm theo hướng dẫn nhé
1.chuẩn bị rom pokemon GBA và save.Load chơi rom đó như bình thường bằng VBA.
2.Vào Desmume chọn từ menu Emulation - GBA slot chọn GBA Game ở phần dưới browse đến rom GBA
3.Mở game HG/SS Plt/D/P ở menu trước khi vào game bấm down để thấy nút Migrate From... thôi
4.Chọn pkm cần trade sang :s5:.Sau đó vào Pal Park mà bắt :))
http://cB3.upanh.com/19.0.25621652.cL80/pokemonheartgoldu3610659.png

Hình như Desumme có GBA slot thì phải nhưng:hoho: không sử dụng được :mathon:mong sẻ có phiên bản mới có thể sử dụng,

Ai bảo là ko xài được :-w.Xài từ thời Desmume 0.9.5 cơ mà.

DarkKid
17-02-2011, 08:43 PM
thật sự là không khó hiểu lắm đâu bạn .Làm theo hướng dẫn nhé
1.chuẩn bị rom pokemon GBA và save.Load chơi rom đó như bình thường bằng VBA.
2.Vào Desmume chọn từ menu Emulation - GBA slot chọn GBA Game ở phần dưới browse đến rom GBA
3.Mở game HG/SS Plt/D/P ở menu trước khi vào game bấm down để thấy nút Migrate From... thôi
4.Chọn pkm cần trade sang .Sau đó vào Pal Park mà bắt
Hix,ở trên bạn nói là bản HG thì phải đến Fuchsia City mới có Pal Pak,mà HG thì mình chưa tới nên mình bật thử Pla đã gần như finish game rồi,nhưng khi lúc gần bắt đầu game thì mình ko thấy chữ Migrate From ... như bạn nói mà chỉ có New game,Nitendo Wifi và Wii Message thôi mặc dù mình đã làm đúng hướng dẫn rồi,giúp mình lần nữa nhé ^^

SEP
17-02-2011, 09:48 PM
Hix,ở trên bạn nói là bản HG thì phải đến Fuchsia City mới có Pal Pak,mà HG thì mình chưa tới nên mình bật thử Pla đã gần như finish game rồi,nhưng khi lúc gần bắt đầu game thì mình ko thấy chữ Migrate From ... như bạn nói mà chỉ có New game,Nitendo Wifi và Wii Message thôi mặc dù mình đã làm đúng hướng dẫn rồi,giúp mình lần nữa nhé ^^

Tới Pal Park để bắt Pkm mình chuyển từ save game GBA thôi.Chứ ko cần tới vẫn được mà.Cái bạn cần là gba pkm rom và save cơ :))
Download cái save dưới về.
http://www.mediafire.com/?qhqawb85a1dqqoh
Sau đó kiếm cái Rom Pokemon emerald nhé.
http://dl.poke-mega.org/pokemon-emerald-u-gba/
Đối tên save cho giống
VD:Pokemon - Emerald Version (U).gba thì save là Pokemon - Emerald Version (U).sav nhé.
Sau đó làm như các bước ở hướng dẫn trên là có.Nhớ là phải để chung cái rom Emerald và save cùng 1 thư mục nhé.

P/S:Bên trong có cái save HG của mình đó.Nếu cần có thể thử :s5:

trunghieu9999
23-02-2011, 10:00 AM
save đã bị hư rồi bạn àh ^^! làm định test thử :P

trananh12318
25-02-2011, 06:26 PM
mình chơi HS và SS trên DS lite rất hay bị crash và freezy bác nào chỉ minh vs....

SEP
25-02-2011, 07:33 PM
mình chơi HS và SS trên DS lite rất hay bị crash và freezy bác nào chỉ minh vs....

Đó là cách để ngăn mấy người xài chùa mà :)).Không có cách nào khắc phục được hoàn toàn đâu.Chỉ kéo dài thời gian crash/freeze ra thôi.Thử vô topic dưới xem có khá hơn ko :).
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28485

trunghieu9999
27-02-2011, 04:02 AM
làm sao để bắt các pokemon ở gen 3 và gen 4 vậy các bạn??? và file save của bạn gì bị hư rồi chưa fix lại link kìa :)

SEP
27-02-2011, 06:31 AM
Thì xem ở Serebii or bulbapedia chứ sao :)).Save của người ta thì mình chơi làm gì :-/, mất vui.
http://www.serebii.net/pokedex-dp/
Chọn pokemon muốn bắt.Sau đó tìm đến dòng Location mà xem nơi bắt.Nơi nào ko có thì hack or cheat.

trunghieu9999
27-02-2011, 11:09 AM
tớ chỉnh radio nhưng ko dò dc đài để bắt pokemon! làm sao mà bắt dc khi ko chỉnh dc radio!
tớ thấy file save của cậu tớ định vào bắt thử trong cái park xem như thế nào thui.chứ tớ chơi save của cậu làm gì =.=!
:bs37:

SEP
27-02-2011, 12:06 PM
Pal Park thì có gì đâu :)).Vẫn là tìm Pokemon rồi ném Ball thôi.Nhưng ném phát là ăn ngay :)).Còn vụ âm thanh của các vùng thì có theo từng ngày mà.Đâu phải lúc nào cũng có đâu.
Hoenn Sound có vào thứ 4, Sinnoh Sound thì vào thứ 5.

trunghieu9999
28-02-2011, 04:26 AM
Pal Park thì có gì đâu :)).Vẫn là tìm Pokemon rồi ném Ball thôi.Nhưng ném phát là ăn ngay :)).Còn vụ âm thanh của các vùng thì có theo từng ngày mà.Đâu phải lúc nào cũng có đâu.
Hoenn Sound có vào thứ 4, Sinnoh Sound thì vào thứ 5.

dù tới ngày mở lên cũng ko có kênh nào chỉ độc nhất 1 kênh 1 mà ko có âm thanh gì cả

SEP
28-02-2011, 06:12 AM
:acac: Cứ mở lên đi.Rồi đợi khác có kênh âm thanh các vùng khác :acac:.

creatcycle
28-02-2011, 10:55 PM
Anh chị giải quyết cho em vấn đề này với,em mở pokemon soul silver bằng no$gba nhưng đặt tên xong thì khi bắt đầu adventure thì tối om,lần nào cũng thế,chỉnh emulation đủ kiểu không ăn thua,chơi desmume thì hay freeze,chạy nhanh thì bị giật giật nên nản lắm.Giúp em sửa lỗi tối om của no$gba với!

Flippy
01-03-2011, 06:19 AM
Bây giờ, bạn cứ mở game lên chơi bình thg cho đến lúc màn hình đen thui thì làm như vầy.

Mở Utility => Cheats => Add new => Add code này vào:

020DE16C E1A00000
020D3FA8 E1A00000
Sau đó bạn đặt tên cho code này là gì thì tùy (No Black Screen chẳng hạn), rồi thì tick vào RAW và Action Replay DS => click OK => tick vào ô vuông (chọn cheat) => OK => thế là màn hình đã hết đen rùi :hehe:

Nhưng bạn nên save thg xuyên nhé, vì chơi bằng NO$GBA cũng hay bị freeze sau khoảng 15-20 phút gì đó :-S

arcanine94
04-03-2011, 06:31 PM
mọi người ơi chỉ mình down rom HG đi. mình click vào down nó toàn bắt mình trả lời câu hỏi thôi :-ss
trả lời rồi mà nó k cho down :-ss

[C]oldplay
04-03-2011, 07:15 PM
bạn đánh hanoi vào cái bảng password í,rồi nhấn unlock thì nó sẽ tự ra link thôi:dep:

arcanine94
04-03-2011, 08:02 PM
trời ơi hồi trước thì là như thế, nhưng bây h` thì nó lại ra cái trang này http://fileml.com/11A5686
mirror link cũng phải trả lời câu hỏi
bạn nào hảo tâm post cho mình link rom HG bản US nhá
tk nhìu :)

skarmory1
04-03-2011, 08:08 PM
Hg US.....
http://www.mediafire.com/?duljtaumnji
link của Vnsharing....
^^....

arcanine94
05-03-2011, 10:08 PM
mọi người ơi làm thế nào để bắt đủ 3 con giratina, dialga với palkia vậy

creatcycle
05-03-2011, 10:24 PM
Em không cheat được pokemon soul silver trên desmume,em đang dùng desmume 0.9.7,giúp em với

[S]hine
05-03-2011, 11:42 PM
mọi người ơi làm thế nào để bắt đủ 3 con giratina, dialga với palkia vậy

Bạn chỉ bắt được 1 trong 3 con thôi. Bạn phải có Arceus từ Pokemon Movie 12, để nó trong Team rồi đi đến Sinjoh Ruin, bạn sẽ gặp Cynthia và cô nói Arceus có thể tạo ra 1 số Pokemon và đó là Dialga, Palkia, Giratina, nhưg bạn chỉ dc chọn 1 trong 3 thôi nên chọn kỹ nhé :D

Còn nếu muốn có cả 3 con thì PokeSAV thẳng tiến :ahoh:

arcanine94
06-03-2011, 08:11 AM
lại một vấn đề nữa: mình chơi = desmume 0.9.7 rất hay bị lỗi không hiện hết map, toàn bị đen một phần thôi, k đi qua chỗ ấy đc. reset rồi mà k hết. may mà mới chơi đc 1 tí chứ chơi lâu rồi chắc tiếc lòi ruột. ai có cách j` giải quyết k?

skarmory1
06-03-2011, 10:43 AM
Bạn vào....
Config -----> 3D setting.....
Bạn chỉnh OpenGL hoặc SoftRasterizer xem cái nào được thì thẳng tiến...=))=))

Rapper_Ferb
10-03-2011, 07:40 PM
mấy cái shiny stone, dusk stone, dawn stone, razor claw có thể tìm đc trong HG/SS ko các bác, và nếu có thì tìm ở đâu :-?

[F]urai[G]on
10-03-2011, 07:46 PM
Bạn vào trang này coi nha, có tên và vị trí của tất cả các item trong mọi phiên bản luôn đấy :)
http://www.serebii.net/itemdex/

Rapper_Ferb
12-03-2011, 04:59 PM
bao giờ mới có đc national pokedex hả các bác, có cần thấy hết các pokemon như D/P ko
trc khi lấy đc nó thì có thể tìm thấy mấy con ở các region khác ko hả các bác

ngoisaocodoc
12-03-2011, 05:07 PM
bao giờ mới có đc national pokedex hả các bác, có cần thấy hết các pokemon như D/P ko
trc khi lấy đc nó thì có thể tìm thấy mấy con ở các region khác ko hả các bác
rất tiếc là...ko chỉ cần thấy, mà cần bắt hết tất cả các pokemon từ bulbasaur đến arcéu thì mới có natrional dex:dep:

[T]ornado
12-03-2011, 05:25 PM
rất tiếc là...ko chỉ cần thấy, mà cần bắt hết tất cả các pokemon từ bulbasaur đến arcéu thì mới có natrional dex:dep:

Đừng phát biểu bừa nhé :-?? Cái đó là hoàn thành National Dex :-?? Còn để lấy National Dex thì sau khi đánh E4, qua chỗ Professor Elm lấy S.S Ticket, đến Olivine City, trước khi lên tàu S.S Aqua Professor Oak sẽ upgrade Pokedex lên National Dex

Rapper_Ferb
13-03-2011, 09:39 AM
thank you, thế có ai biết chỗ bắt feebas trong HG/SS ko trả lời giúp tớ :-?

SEP
13-03-2011, 09:42 AM
thank you, thế có ai biết chỗ bắt feebas trong HG/SS ko trả lời giúp tớ :-?

Không bắt được.Phải trade, transfer từ pokewallker or hack.

Rapper_Ferb
13-03-2011, 10:55 AM
sặc, lại dissappoint
thế có ai biết cách breed kiểu gì để cho con sneasel học đc đòn ice punch ko, bởi vì hình như cả medicham lẫn buneary đều ko có trong heart gold để còn cho đẻ trứng

GNadox
13-03-2011, 11:07 AM
Bạn vẫn có thể Breed wa Delibird ;) ! Nếu bạn thích có thể Trade Burneary từ các bản khác qua để Breed :-S

[T]ornado
13-03-2011, 11:32 AM
sặc, lại dissappoint
thế có ai biết cách breed kiểu gì để cho con sneasel học đc đòn ice punch ko, bởi vì hình như cả medicham lẫn buneary đều ko có trong heart gold để còn cho đẻ trứng

Đơn giản nhất là kiếm Male Smeargle Sketch Ice Punch breed với Female Sneasel :-S Nếu không thì chain breed Totodile -> Delibird -> Sneasel :-S

Rapper_Ferb
13-03-2011, 11:37 AM
@aeon: trade đc thì nói làm gì hả bác, tớ chơi bằng giả lập mà :-w
@tornando: feraligatr breed đc với delibird à, cái này mới đấy :-O
nhưng mà cà 2 con đấy có học đc ice punch natural đâu
mà sketch thì kiếm đâu ra thằng nào có đòn ice punch mà sketch hả bạn :-??

[F]urai[G]on
13-03-2011, 12:30 PM
Chơi bằng giả lập thì dùng pokesav để hack hoặc cheat thôi
Feraligatr breed với delibird đc mà, mới j đâu 8-}
Còn muốn Sketch ice punch thì bên HG/SS có Jynx level 18 học đc, Hitmonchan lv 31 học đc,... chịu khó mà tìm nhé ;))
Mà HG/SS có move tutor ice punch mà, sao ko dùng

[T]ornado
13-03-2011, 12:31 PM
@aeon: trade đc thì nói làm gì hả bác, tớ chơi bằng giả lập mà :-w
@tornando: feraligatr breed đc với delibird à, cái này mới đấy :-O
nhưng mà cà 2 con đấy có học đc ice punch natural đâu
mà sketch thì kiếm đâu ra thằng nào có đòn ice punch mà sketch hả bạn :-??

Được chứ sao không? :ngap: Mà HG/SS thì sao không qua move tutor cho nhanh? :-??

À cái dòng trên viết thiếu, muốn Totodile có Ice Punch lại phải breed từ Abomasnow :tuki:

Kiếm đâu ra thì sao phải hỏi nhỉ? :-? Cứ đi tìm đứa nào dùng IP thì sketch thôi :-?

Rapper_Ferb
13-03-2011, 03:56 PM
trời, có move tutor ice punch trong HG/SS à :-O
ở đâu vậy các bác, mà có cần shard hay heart scale gì ko

GNadox
13-03-2011, 04:03 PM
@aeon: trade đc thì nói làm gì hả bác, tớ chơi bằng giả lập mà
Thì tớ đã nói là Breed bằng Delibird còn gì 8-} HG/SS có Delibird mà :-w ! Trade thì là cách thứ 2 thôi :-w
Move tutor cũng có :-? Bạn đến Black thorn city cầm heart scale lấy ở Pokethlon dome hoặc Rock Smash các tảng đá trên đường cũng có ;)

gamepsp
13-03-2011, 04:19 PM
anh chị nào cho em hỏi là : cái vụ lấy vé tàu điện để đi johto qua kanto và ngược lại như nào nhỉ ?

Crystallized Heartless
13-03-2011, 04:44 PM
-Lấy machine part trong gym ở cerulean
-Mang đến Power Plant
-Ra Saffron,tìm căn nhà có blissey ấy,lên tầng nói chuyện với cô gái
-Ra Vermilion,vào Pokeclub lấy Clefairy Doll
-Đưa cho cô gái và đc Magnet Train Ticket

arcanine94
18-03-2011, 10:07 PM
có một số pokemon cầm phải trade mới tiến hóa đc. chơi = no$gba thì có cách nào để trade k hả mọi ng`??

[C]oldplay
18-03-2011, 11:03 PM
cho đến bây giờ thì ko có giả lập nào tade đc pokemon các phiên bản ds đâu. Có một chương trình có thể giúp bạn biến các pkm phải trade để evole thành tiến hóa như ý bạn(các mod đừng chém em, vì em đang online bằng di động nên ko send link đc)
Bạn search trong forum cái topic “chương trình giúp tiến hoá các pokemon thuộc dạng trade evolution ”của sis F là có ngay:dep:

[B]aion
19-03-2011, 10:49 AM
cái wifi-plaza với union room trong pokemon HG/SS để làm j thế hả mọi người?
cái union mình vào thì chỉ thấy 1 cái phòng trống, còn cái plaza vào thì chỉ có mấy đứa cứ bay lên hạ xuống, đổi tap toy với chat ko biết để làm j :dlac_dausdf:

GNadox
19-03-2011, 11:41 AM
Union Room thì mình ans trong topic B/W rồi bạn xem lại nhé.http://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif (http://eemoticons.net/D/Rabbit/th_127)
Wifi-Plaza là nơi để các Trainer gặp mặt nhau, chơi các mini-games : Swallot Plop, Mime Jr Top, Wobbuffet Pop. http://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif (http://eemoticons.net/D/Rabbit/th_127)

[B]aion
19-03-2011, 11:48 AM
http://www.mediafire.com/?yrmwxzz3zyx
pass của link này là j vậy bạn :-?? ( cái này là mình lấy ở phía trên ấy ), còn cái hướng dẫn đi kèm với nó thì mình ko vào đc, hình như bài đấy bị xóa rồi thì phải :((
ah mà topic B/W là topic nào vậy, bạn cho mình link luôn đi ( có mấy cái topic về cái này, ko biết là cái nào =.=" )
mà sao mấy cái Swallot Plop, Mime Jr Top, Wobbuffet Pop mình ấn vào đợi 1 lúc rồi bị out là sao vậy :(

Shing
19-03-2011, 11:54 AM
pass là hanoi
hướng dẫn vẫn vào bình thường mà
topic bw này http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?p=449971

GNadox
19-03-2011, 11:56 AM
Cái đó pass là "hanoi" bạn à (pass này 4rum hay xài). http://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif (http://eemoticons.net/D/Rabbit/th_127)

Pokesav xài cũng đơn giản, nếu có gì không hiểu bạn vào đây (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32766) hỏi http://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif (http://eemoticons.net/D/Rabbit/th_127)

http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28554

đây là topic giải đáp thắc mắc về B/W nè bạn, chỉ có 1 cái này thôi, còn 1 Topic "giải đáp tất cả thắc mắc về game Pokemon" ( đây ) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=34220) thì cái này chung hết cho các game, HG/SS hay B/W gì vào đó hỏi cũng dchttp://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif (http://eemoticons.net/D/Rabbit/th_127)

[B]aion
21-03-2011, 02:19 PM
cái pokemon walker là như thế nào hả bạn :-/

GNadox
21-03-2011, 04:14 PM
Pokewalker là 1 máy nuôi thú ảo của Nintendo, trong đó bạn có thể transfer Pokemon từ HG/SS vào máy và nó dựa vào số bước chân bạn đi để tính exp cho Pokemon, ngoài ra bạn có thể tương tác các player khác để battle nữahttp://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif

duycute_007
22-03-2011, 08:58 PM
cho hỏi mình tạo trainer xong cái màn hình đen thui luôn ko biết làm gì nữa phải làm sao(mình chơi bằng nogba và máy mình yếu như sên nên ko thể chơi bằng desmume đâu vì chơi nogba còn bị lắc nữa)

[S]hine
23-03-2011, 02:20 AM
trời, có move tutor ice punch trong HG/SS à :-O
ở đâu vậy các bác, mà có cần shard hay heart scale gì ko

Ở Frontier Front, bạn sẽ tìm thấy 1 ngôi nhà có ba người đàn ông, mỗi người sẽ cho Pokemon của bạn học 1 số Move Tutor nhất định, và cái giá bạn phải trả là 1 số Battle Point nhất định. Xem thêm ở đây (click here) (http://serebii.net/heartgoldsoulsilver/movetutors.shtml)

Thân :)

[B]aion
25-03-2011, 02:58 PM
làm sao để đánh kimono girls ở ecruteak city vậy

†Kid†
25-03-2011, 05:08 PM
có hết huy hiệu thì giáo sư elm sẻ gọi đi đến đó kill hết sẽ bắt dc HO_OH hay Lugia thui

Cái battle hall ở Gym 8 Kan to là sao tại em không nhớ tên Gym
mỗi ngày đánh dc. có 1 lần mà lân nào cũng có 3 con elov của staner Johto

KHÔNG DOUBLE POST - warned from Moderator

Flippy
25-03-2011, 08:33 PM
Cái battle hall ở Gym 8 Kan to là sao tại em không nhớ tên Gym
mỗi ngày đánh dc. có 1 lần mà lân nào cũng có 3 con elov của staner Johto
Đó là Trainer House ở thành phố Vidrian...

Nơi đó là để các trainers battle qua wifi, bạn khg có wifi nên ngày nào cũng chỉ có 1 thằng đó thôi, do game mặc định...

Còn chuyện mỗi ngày chỉ đánh đc 1 lần cũng là do game mặc định, khg thay đổi đc...

[S]hine
26-03-2011, 02:28 AM
làm sao để đánh kimono girls ở ecruteak city vậy

Bạn vào Topic Walkthrough PKM HGSS (click here) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916) để tham khảo nhé :)

Thân :)

arcanine94
26-03-2011, 09:19 PM
máy mình có cấu hình k phải là kém, vậy mà sao khi tham dự pokeathlon nó lại giật tưng bừng vậy???

Naro
26-03-2011, 09:21 PM
máy mình có cấu hình k phải là kém, vậy mà sao khi tham dự pokeathlon nó lại giật tưng bừng vậy???
Cái này có khả năng là do bạn chơi bằng giả lập No$GBA, đổi qua Desmume sẽ ổn http://eemoticons.net/Upload/Ali the racoon/ali_015.gif

arcanine94
26-03-2011, 09:32 PM
ark[S]tar;451606']Cái này có khả năng là do bạn chơi bằng giả lập No$GBA, đổi qua Desmume sẽ ổn http://eemoticons.net/Upload/Ali the racoon/ali_015.gif
Buồn tập 2 :(
chơi = desmume chậm quá, chuyển qua no$Zoomer. h lại dính cái vụ này :(
chơi HG chỉ muốn xem pokeathlon, chứ chơi mấy bản kia toàn poke contest...
mà thôi, pokeathlon chỉ là phụ, train chính thì chơi zoomer cũng đc :)

p/s: à mà có cách nào chữa k vậy :)

Naro
26-03-2011, 10:50 PM
p/s: à mà có cách nào chữa k vậy :)
Rất tiếc là không bạn à~! :hoada:

†Kid†
27-03-2011, 11:03 AM
Desume thì speed mình thấy ổn mà pác chỉ cần vào hotket chỉnh cái gì speed đó
vào game nhấn nút đó và flame skip lên 5,6 thì speed ổn không cần lo

GNadox
27-03-2011, 11:23 AM
Speed ko fai vào hotkey mà vào Config->Frameskip->tắt cái limit và auto đi (2 dòng đầu )-> Frame là 2 hay 3 thì sẽ nhanh thôi :). Hotkey là chỉnh các Hotkey như Ctrl+O(mở rom),Ctrl+R(reset game),vv..... thôi bạn à

NT[G]
27-03-2011, 01:03 PM
Speed ko fai vào hotkey mà vào Config->Frameskip->tắt cái limit và auto đi (2 dòng đầu )-> Frame là 2 hay 3 thì sẽ nhanh thôi :). Hotkey là chỉnh các Hotkey như Ctrl+O(mở rom),Ctrl+R(reset game),vv..... thôi bạn à

cám ơn :"> trước giờ ko pik làm lết cả ngày mới xong gym 4 :chetne:

[B]aion
29-03-2011, 06:13 PM
mấy cái hạt để giảm chỉ số EVS kiếm ở đâu vậy :|

GNadox
29-03-2011, 07:23 PM
EV người ta ao ước dc tăng thì bạn lại muốn giảm à :acac:
EV tăng sau mỗi trận đánh tùy thuộc vào PKM bạn hạ dc. Và EV cao thì Stats sẽ cao -> Pokemon sẽ mạnh.
Ev giảm thì mình ko biết nhưng EV tăng thì có: Power Lens, Power Bracer, Power Weight,vv....Có thể lấy ở Battle Frontier, Battle Tower, Battle Subway và mua bằng BP

Rrot
29-03-2011, 07:43 PM
mấy cái hạt để giảm chỉ số EVS kiếm ở đâu vậy :|
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Berry#List_of_Berries_3
Từ 21 tới 26, click vào tên để biết nơi tìm... :bs20:

[B]aion
29-03-2011, 08:45 PM
EV tăng sau mỗi trận đánh tùy thuộc vào PKM bạn hạ dc. Và EV cao thì Stats sẽ cao -> Pokemon sẽ mạnh.
Ev giảm thì mình ko biết nhưng EV tăng thì có: Power Lens, Power Bracer, Power Weight,vv....Có thể lấy ở Battle Frontier, Battle Tower, Battle Subway và mua bằng BP

tăng thì phải tăng đúng mới muốn chứ :|, tổng EVS max đc có 510 thôi, h bị mất 30-40 EVS cho những stat ko cần nên muốn trừ hết nó đi để lên cho stat cần :-?

[S]hine
30-03-2011, 12:09 AM

Giảm chỉ số ko cần EVs để tăng chỉ số cần thì tốt chứ sao 8-} Ví dụ Alakazam đánh lung tung bị dính EV Attack thì tìm Berry để giảm là có lý :)

duycute_007
30-03-2011, 11:43 AM
mình tải 2 bản này từ năm ngoái đến năm nay vẫn chơi chưa đc vì tạo xong trainer màn hình đen thui ko biết làm gì ai biết chỉ dùm (chơi bằng nogba nha ko chơi = desmume đâu)

Flippy
30-03-2011, 12:00 PM
Bạn vào post này (http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=446002&postcount=5010) xem nhé :ahoh:

Code trong post đó dành cho bản SS, còn code của HG:

020DD9E4 E1A00000
020D3820 E1A00000

lngquang
30-03-2011, 05:27 PM
Cho em hỏi dùng Pokesav có save dc con Spiky Eared Pichu ra file .pkm ko? Hôm trước tí tởn thế nào mà con spiky pichu lại biến thành pichu thường mới đau:tho1:

duycute_007
30-03-2011, 06:36 PM
Bạn vào post này (http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=446002&postcount=5010) xem nhé :ahoh:

Code trong post đó dành cho bản SS, còn code của HG:

Ko đc bạn ơi vẫn bị đen thui à thử nãy giờ vẫn chưa đc

[B]aion
31-03-2011, 05:02 PM
con typhlosion mình train như thế này:
Nature: rash( + sp.atk, -sp.def)
EVS: 252 Sp.atk/252 speed/ 6 defense
Move: eruption, flamethrower, sunny day, solarbeam
liệu như vậy có ổn ko nhỉ :-?

GNadox
31-03-2011, 05:24 PM
Bạn có Flamethrower còn có Eruption làm gì, với lại sao lại là abi Rash, Typ nếu set move thiên về ap.atk thì modest là hay nhất ( + sp.atk - atk)
Mình thì sẽ set là:
Nature: Modest/Timid
Hold: Life Orb
Move:
Sunny Day
Fire Blast
HP Rock
Solar Beam

[B]aion
31-03-2011, 05:48 PM
hix, cái nature chọn mãi ko đc cái modest =.=" nên mới phải lấy rash, mà HP rock là move j vậy bạn :|

[S]hine
31-03-2011, 05:56 PM
HP Rock là move Hidden Power hệ Rock, hệ của move này phụ thuộc vào IV của PKM dùng nó

[B]aion
01-04-2011, 05:19 PM
con lugia trong SS nếu mình hạ nó thì còn cách nào để nó xuất hiện lại ko vậy :D

[F]urai[G]on
01-04-2011, 05:27 PM
Nếu hạ nó thì 1 thời gian sau tới sẽ gặp lại cũng với lv 45 :tra:
Áp dụng từ bản FR/LG cho đến các ver hiện tại, nhưng cũng có tr hợp ngoại lệ :tra:

[T]erumi
01-04-2011, 09:10 PM
Con Lugia sau khi hạ thì sau khi đấu xong champion, con đó sẽ xuất hiện lại với lv 45 và tại nơi bạn gặp nó. Áp dụng với mọi LG (hình như là vậy)

[B]aion
02-04-2011, 01:32 AM
cho mình hỏi, hệ nước ngoài starmie ra còn con nào vừa có sp.atk cao vừa có speed cao ko nhỉ :bs40:

[S]hine
02-04-2011, 01:58 AM
cho mình hỏi, hệ nước ngoài starmie ra còn con nào vừa có sp.atk cao vừa có speed cao ko nhỉ

Omastar trong Rain

Gorebyss trong Rain

Kingdra trong Rain

*Palkia, Arceuls :crisp:

Nói chung Water phải có Rain mới khá dc...

supreme2050
03-04-2011, 10:58 AM
Mình chơi tới ILEX FOREST vừa ra khỏi rừng thì bị black screen -chơi tren Des-save di save lai vẫn k dc! ai zúp mình zới ?

GNadox
03-04-2011, 12:01 PM
HG/SS là hay bị lỗi này lắm, bạn có thể vào 1 ngôi nhà hay thực hiện động tác chuyển cảnh xong đi ra thì sẽ ổn, ko thì mở file save gần nhất ra chơi lại vậy :-S

NT[G]
03-04-2011, 01:41 PM
sao mình chơi bản hg hay ss nào cũng lỗi hết vậy ai có lind down hg hay ss fix feeze ko cho mình xin cám ơn nhìu :(

GNadox
03-04-2011, 02:22 PM
chính xác thì cái đó do Nin cố ý làm ra để ngăn tình trạng xài Rom lậu. Và do thế nên tình trạng Crash, Freeze cứ tiếp diễn dù bạn có down cái rom thứ 100 đi chăng nữa ! Tóm lại chơi chừng 7p->10p bạn nên save in game 1 lần hay save state thôi, chịu khó vậy bạn nhé :-S

supreme2050
03-04-2011, 06:51 PM
k được bạn ơi,mình k ra khỏi ILEX FOREST ,mình ra cổng nào cũng bị! save lại rồi tắt mở lại vẫn bị như cũ!

[B]aion
03-04-2011, 06:52 PM
Omastar trong Rain

Gorebyss trong Rain

Kingdra trong Rain

*Palkia, Arceuls :crisp:

Nói chung Water phải có Rain mới khá dc...
vậy khi dùng mấy con này phải mặc định đòn rain dance ah :-??

GNadox
03-04-2011, 07:01 PM
k được bạn ơi,mình k ra khỏi ILEX FOREST ,mình ra cổng nào cũng bị! save lại rồi tắt mở lại vẫn bị như cũ!

Vậy thì tiêu rồi :ahoh: Bây giờ bạn thử down lại cái rom khác rồi thay cái tên file save cũ cho trùng cái tên rom mới thử xem, hi vọng là qua dc khúc đó, còn nếu ko thì down rom mới chơi lại từ đầu luôn :ahoh:

vậy khi dùng mấy con này phải mặc định đòn rain dance ah
Bạn có thể train EV Speed, đổi nature Timid tăng Spd giảm Atk, hold Choice Scarf x2 Spd

[S]hine
03-04-2011, 07:24 PM
vậy khi dùng mấy con này phải mặc định đòn rain dance ah :-??

Ko nhất thiết phải mặc định Rain, chẳng qua mấy con trên Sp.Atk cao nhưng Speed cùi, lại có ability Swift Swim nên khi trong Rain Speed sẽ x2, vì bạn hỏi "có con nào Sp.Atk + Speed cao mà hệ nước ko" thôi...

[B]aion
03-04-2011, 09:28 PM
vậy hệ nước có sweeper sp.atk nào ko :-?

GNadox
03-04-2011, 09:38 PM
Có Kingdra, Starmie cũng ổn, Octilerry, Milotic, Samurott,vv...

[S]hine
03-04-2011, 10:07 PM
Empoleon, Starmie, Suicune, Gorebyss là 4 Sp.Atk Sweeper Water khủng nhất mà tớ biết :-SS

@GN: HGSS thì ko có Samurott đâu :crisp:

hungbebe123
04-04-2011, 10:57 PM
Mấy bác cho e hỏi là trong HG mua coin ở chỗ nào :-?
E đang thiếu con đổi TM :((

GNadox
04-04-2011, 11:38 PM
bạn ko thể mua coin mà chỉ lấy dc ở game corner thôi :(
Dành chút thời gian chơi game vậy bạn nhé 8-}

[B]aion
08-04-2011, 08:05 PM
cái ability của magmar "flame body" giúp trứng nở sớm khi để ở đầu team, thế khi đi xe đạp có tác dụng ko?

[C]oldplay
08-04-2011, 08:12 PM
cái ability của magmar "flame body" giúp trứng nở sớm khi để ở đầu team, thế khi đi xe đạp có tác dụng ko?
hình như nó chỉ tác dụng khi bạn đi bộ thôi

GNadox
08-04-2011, 08:21 PM

Abi này có tác dụng dựa trên số step ( số bước đi ) của bạn, tuy nhiên nếu bạn đạp xe thì số step đó vẫn tính, cho nên Flame Body affect cả với bike bạn nhé, để trứng nở nhanh hơn cách tốt nhất là đạp xe vòng vòng 1 hồi là dc

[B]aion
08-04-2011, 08:57 PM
ok thanks :D ah cho mình hỏi cái wifi còn xài đc ko, mình tối vừa dùng global trade thì bị báo lỗi này :|
"You were disconnected from the GTS.
Error code: 13274"

lngquang
09-04-2011, 02:17 PM
Cho em hỏi xem cái multiple avatar của mình ở đâu thế?

geniusdevil
11-04-2011, 12:09 AM
ok thanks :D ah cho mình hỏi cái wifi còn xài đc ko, mình tối vừa dùng global trade thì bị báo lỗi này :|
"You were disconnected from the GTS.
Error code: 13274"
Mình vừa vào thử wifi vẫn bình thường nhé:tra:

nakute1990
12-04-2011, 08:49 PM
ai giúp e cái link dow bản patch mới nhất ko...trc chơi bị đen màn hình hoài nản quá ko chơi nữa...h thằng bạn bảo có patch mới mà tìm 255page mãi ko ra :((

GNadox
12-04-2011, 08:59 PM
http://www.mediafire.com/?ndgw03nst3n
bản patch chống crash/freeze/black screen

[B]aion
13-04-2011, 01:13 PM
http://www.mediafire.com/?ndgw03nst3n
bản patch chống crash/freeze/black screen

cái này chỉ hạn chế hay chống hoàn toàn crash với freeze vậy , patch file xong có dùng được file save trc đó ko :bs40:

skarmory1
13-04-2011, 01:21 PM
Hạn chế thôi bạn ạ...
nhưng mà hạn chế tốt lắm,GẦN như là hoàn toàn :D
chơi bằng Desmune,gần như mình chưa bị crash phát nào :haha::haha:

[B]aion
13-04-2011, 04:18 PM
Khi patch nó đòi file HG/SS clean, untrimmed, original thì lấy ở đâu bây h =.=", cái của mình là bản từng patch nên ko đc :|

skarmory1
13-04-2011, 07:32 PM
Heart Gold nè bạn :D:D
http://www.mediafire.com/?nnnm0gdmmjw
Soul Silver
http://www.mediafire.com/?zed2fdtnvzy

[B]aion
13-04-2011, 10:15 PM
cái này là file đã patch chưa hả bạn :-?

lonely_spirit
13-04-2011, 11:14 PM
Bạn tải bản đã đưa ở trên đi.bản đó đã patch sẵn rồi.tải về chỉ việc chơi thôi.

skarmory1
14-04-2011, 08:11 AM
cái này là file đã patch chưa hả bạn :-?

Bản đó chưa patch đâu bạn ạ..:D:D
bạn hỏi bản raw mà đúng không??:D:D:D

[B]aion
14-04-2011, 12:12 PM
Bạn tải bản đã đưa ở trên đi.bản đó đã patch sẵn rồi.tải về chỉ việc chơi thôi.

bản patch mới nhất là ở đâu hả bạn, mình từng down 1 bản đã patch về nhưng cũng chỉ chơi đc tầm 20' thì lại bị freeze hoặc crash
Mà sao mình dùng bản raw mà cũng ko thể patch đc nhỉ :|

lonely_spirit
14-04-2011, 07:22 PM
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093
Uhm.đây là link đã patch của mình. Dù đã patch nhưng tầm 20 p bạn phải lưu game lại.thoát ra khỏi giả lập.rồi vô chơi lại.

[B]aion
15-04-2011, 11:44 AM
hix, vậy ko có bản patch nào đc lâu hơn hả bạn

skarmory1
15-04-2011, 11:54 AM
Link mình đưa,chơi Desmune mình chưa bị crash lần nào =.=!!
còn nếu bạn chơi bằng No$Gba thì file của lonely_spirit là ổn nhất rồi :D:D

[B]aion
15-04-2011, 01:24 PM
có phải cái link bản raw ko bạn? bản đó mình vừa vào chơi là crash luôn :kocongidenoi: mình chơi bằng desmume

skarmory1
15-04-2011, 01:38 PM
có phải cái link bản raw ko bạn? bản đó mình vừa vào chơi là crash luôn :kocongidenoi: mình chơi bằng desmume

vậy là mình đầu hàng...
mà bạn chơi bằng Desmune j`???
bạn nên down bản mới nhất về mà dùng ( 0.9.7 hay sao đó ):D:D

[B]aion
15-04-2011, 02:32 PM
mình chơi bản 0.9.6, bản 0.9.7 mình chơi bị giật =.="

GNadox
15-04-2011, 02:43 PM
bạn cứ tắt sound, tắt limit và auto frame skip, chọn frame 2 là đẹp nhất đấy

[B]aion
15-04-2011, 02:50 PM
mình thích để sound nghe cho nó hay :D, nên cứ chơi bản des 0.9.6 vậy, vụ crash đành chấp nhận thôi :))

lonely_spirit
16-04-2011, 04:58 PM
mình thích để sound nghe cho nó hay :D, nên cứ chơi bản des 0.9.6 vậy, vụ crash đành chấp nhận thôi :))

Để sound thì chơi No$Gba đi cho nó lành :ahoh:,tốn thời gian save thôi,mà đc hưởng tốc độ nhanh kể cả khi để âm thanh nữa,Des nó cần máy mạnh thì chơi mới tốt.

[B]aion
16-04-2011, 07:56 PM
Nhưng chơi No$Gba ko có load state, ko zoom màn hình đc, cũng ko có wi-fi :|

Aqua
16-04-2011, 08:18 PM
chịu đi, mất cái này sẽ được cái nọ, đâu có thể đòi hết đc :tra:

[B]aion
16-04-2011, 10:31 PM
vậy nên mình chấp nhận chịu crash để lấy wi-fi :))

†Kid†
18-04-2011, 06:10 PM
chịu khó save state như mình nè mà quên thì chơi cảnh trc' chán lắm

LeonHart
07-05-2011, 11:15 AM
ai cho hỏi sao không nhận được dragontini trong dragon den vậy:(
ông hòa thượng chẳng cho:Z

[T]erumi
07-05-2011, 11:22 AM
Bạn phải có chỗ trống trong party mình, và đấu xong Clair :hehe:

[F]urai[G]on
07-05-2011, 11:27 AM
Phải chụp hình với ổng rồi nói chuyện, còn nếu ko đc có lẽ lúc đó trong team bạn đã có 6 con rồi
Edit: Chết, chậm rồi :laytroi:

LeonHart
07-05-2011, 07:46 PM
đấu xong Clair và chụp ảnh rồi:Z mang 5 con party . mà ổng nói gì con lugia rồi hé[email protected][email protected]

[B]aion
07-05-2011, 10:44 PM
đấu xong Clair và chụp ảnh rồi:Z mang 5 con party . mà ổng nói gì con lugia rồi hé[email protected][email protected]

Bạn đã quay ra ngoài, nói chuyện lại với Clair để lấy TM59 (dragon pulse) chưa :D

†Kid†
09-05-2011, 05:35 PM
ai cho hỏi sao không nhận được dragontini trong dragon den vậy:(
ông hòa thượng chẳng cho:Z

Hình như đâu có cho bạn bạn xài superrrod mà câu trong động đó sẽ: có :tho2:

GNadox
09-05-2011, 05:39 PM
Điều kiện để có Dratini trong Dragon Den là thế này:
- Đầu tiên bạn phải có Dragon Pulse từ Gym Leader Clair đã ( nhiều ng chưa lấy cái này nên hay bị giống bạn )
- Trả lời chính xác các câu hỏi của ông hòa thượng
- Nhớ phải chừa 1 chỗ trống trong party
- Trả lời xong bạn sẽ có Dratini với move Extreme Speed

[B]aion
09-05-2011, 05:40 PM
Hình như đâu có cho bạn bạn xài superrrod mà câu trong động đó sẽ: có :tho2:

có đấy bạn, từ bản crystal đã thế rồi, ông ở trong cái đền sẽ cho mình 1 con dratini level 15 có move extremespeed

cometoanend
12-05-2011, 02:57 AM
sao mình chơi HG cứ vào trận đánh với trainer là đơ luôn vây :(

GNadox
12-05-2011, 03:07 AM
bạn chơi desmume nên save state thường xuyên vì hg/ss rất hay bị crash :)