PDA

View Full Version : [Gen IV] Pokémon Heart Gold & Soul Silver

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23

Sky
08-05-2009, 09:07 PM
Download Pokemon Heart Gold/ Soul Silver (U, K , J) tại đây (http://www.poke-mega.org/game/)

Vừa qua đã có tin chính thức từ Official Site. Game Pokemon kế tiếp không ngoại dự đoán của các fan chính là Gold/Silver Remake. Như vậy có thể sẽ không có những Pokemon gen V tuy nhiên sẽ có khá nhiều bất ngờ về game mà Nintendo đem lại(để cạnh tranh với các bản hack GBA ấy mà ;)) )

Tên Game chính thức dịch từ tên Nhật là Pokemon Heart Gold và Soul Silver. (ポケットモンスター ハートゴールド , ポケットモンスター ソウルシルバー)
Thới gian ra mắt sẽ là vào 12/9/09. Và sẽ có bản English 3/2010 . Có lẽ sẽ ra mắt đúng ngày kỷ niệm 10 năm game Gold/Silver ra.

Game chơi trên hệ máy DS với thể loại quen thuộc truyền thống RPG.

Official Site: Pokemon Heart Gold Soul Silver Official Site (http://www.pokemon.co.jp/special/hgss/)

US Official Site: http://www.pokemongoldsilver.com/
LƯU Ý KHI CHƠI TRÊN GIẢ LẬP BỊ ĐỨNG ....: Khuyên nên dùng giả lập Desmume 0.9.6 (ko bị lỗi màn hình đen, gần như không còn bị lỗi đứng game (tớ chơi hoàn toàn không bị đứng), chỉ còn lỗi nhân vật bị sọc... sau 1 thời gian chơi, khi vừa thấy hiện tượng vậy hãy save bằng chức năng save trong game restart lại chọn continue là Ok. Save thường xuyên.
Download desmume 0.9.6: http://dl.poke-mega.org/desmume-0-96/
Xem thêm: http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28485

boyson5012
08-05-2009, 10:01 PM
Cảm xúc dâng trào mãnh liệt ko thể tả xiết, hix hix :(( Phiên bản bao thế hệ trainer chúng ta mong chờ cuối cùng cũng đã tái sinh
Lần này cứ vote tạm cho Souru Silver với Cindaquil đã rồi sau này tính sau ( Biết đâu vẫn còn trò nhân bản :)) Just kidding :D )

Alucard
08-05-2009, 10:09 PM
Kg biết Nintendo có thay đổi cốt truyện hok nhỉ ? Để như cũ thì hơi khó cho việc sáng tác típ PKM Special . với lại chơi cũng mất hay :( Mà remake thì kg biết có còn vụ sang map Kanto hok nhỉ ? Nếu có thì ........ ! ;))

Hi vọng là cái event bắt Celebi đừng có yêu cầu bắt 250 con như bản cũ :| , chết luôn ........

Stater thì chắc chắn là bỏ Chikorita đi rồi =)) ! HG sẽ chọn Cyndaquil , SS sẽ chọn Totodile ! Hi vọng típ là Nintendo sẽ làm j` đó để zúp cho 3 con này mạnh lên chúk , yếu quá :(

Black jack
08-05-2009, 10:12 PM
Hì, thế là sắp có đồ chơi rồi :-" Tiện nghĩ sẽ chọn Soul Silver và Cyndaquil, vì thích Luigia hơn Ho-oh, với lại xưa giờ chơi toàn chọn Cyndaquil ở G/S :) Nhưng cầu là chơi khác với bản cũ 1 tí, cho kì lạ và hấp dẫn :">
Bây giờ game chưa ra, vào đây chắc chỉ để vote thôi 8-}

ManUnited
08-05-2009, 10:31 PM
Cốt truyện chắc sẽ cải tiến hơn chứ, đồ họa đẹp hơn chơi sẽ thích hơn :D
Xưa chơi Silver chọn con Chikorita

[Gemini]
08-05-2009, 10:35 PM
Heart Gold sẽ chọn Cyndaquil , Soul Silver sẽ chọn Chikorita . Không hiểu sao ghét con Totodile thậm tệ >.< . Từ lúc bắt đầu chơi G/S/C tới giờ chỉ chọn nó làm Starter duy nhất 1 lần ( Chọn thử cho biết chứ chả ưa gì con này :D )

davidmathsh
08-05-2009, 10:48 PM
Heart Gold sẽ chơi Cyndaquil còn Soul Silver có thể là 1 trong 2 con còn lại sao cũng đc =))
nhưng không biết làn này PKM sẽ đứng tư thế khá với D/P/Pl không nữa :D và bik đâu cũng có Poketch :D

boyson5012
08-05-2009, 11:25 PM
Có lẽ thay poketch băng pokegear cảm ứng hay hơn chứ :>
Về tư thế tất nhiên phải thay đổi rồi, ko biết 2 bản có các hình dáng khác nhau như trước ko nữa? :-?
Tháng 9 bên Nhật sẽ cho ra bộ 3 figure Cind, Totod & Chiko. Có thể game sẽ ra mắt vào thời gian đó :-?
Trong các bản pkmn chưa có bản nào khiến mình chơi đi chơi lại ko chán như 2 bản này >:D<

mercury_star
08-05-2009, 11:39 PM
Soul Silver và Chikorita!!! Tên game nghe kêu hơn mí lị Chikorita cũng dễ xương hơn nhìu!!
@nhocmap: đồng ý với bạn, con cá sấu này xấu thậm tệ >.< , nhất là Croconaw, y như đang đeo... cái bị rách ấy (fan Totodile xá tội)
Muốn hét lên cho cả thế giới biết: CÓ GOLD/SILVER REMARK RỒI MỌI NGƯỜI ƠI!!!!!!!!!!!!!!!
À mà cái tên DuskGold/DawnSilver là do bố già nào nghĩ ra ý nhỉ, nghe cũng hay hay

Shinji
09-05-2009, 06:09 AM
Đương nhiên là con Cyn trong Silver gold rùi:))
nhìn cái symbol của Heart Gold thấy giống cái đầu của thằng Emerald quá=))
Btw,game này vẫn giữ nguyên cốt truyện cũ à? Có thay đổi hình ảnh gì ko? chơi hệ DS à?:D

[D]iamond[M]oon
09-05-2009, 08:21 AM
Mình chọn Heart Gold với Totodile
Mà PKM GSC đã ra đến hơn 3 bản rùi nhỉ (kể cả hack và NDS Fake)
http://www.vgboxart.com/boxes/DS/14561_pokemon_pure_silver_and_pokemon_solid_gold-v3.jpg

devil_kiss
09-05-2009, 08:30 AM
Mình đã chờ đợi rất lâu về cái bản này từ chơi FR/E cuối cùng nó cũng đã ra rồi :P và starter sẽ chọn là Totodile (Nó không dễ thương mà sao mọi người cứ bảo nó xấu)

luong1119
09-05-2009, 09:14 AM
nếu là Gold thì phải chơi Cyndaquil chứ
còn là Silver thì phải chơi Cá sấu chúa

Sky
09-05-2009, 11:39 AM
Gold/Silver có khá nhiều điểm lạ với các game khác như pokegear, sự kiện theo ngày nhiều, các ball từ trái cây, đặc biệt là cốt truyện nên khi remake sẽ ko gây chán.
Còn đấu lại với trainer dùng phone giống match call bên emerald nên sẽ khá hay, đỡ mất công dùng VS Seeker tìm kiếm mệt mỏi.
Chắc sẽ có 1 vùng mới ngoài kanto và Johto (giống như Sevil Island của FR/LG). Cũng hy vọng pokedex vùng johto mở rộng chút xíu chứ đa số mấy con johto yếu xìu 8-}.
Ngoài ra xem mấy hình của mem chưa dc xác nhận lúc trước thấy cảnh đấu với red, hình ảnh khá giống d/p nên có lẽ là fake nhưng nếu thật thì hơi thất vọng vì không có hình ảnh map mới khác d/p/pl
Cá sấu cũng thấy dc mà có gì đâu mà không thích, tùy người thôi.
@diamondmoon: game có tin chính thức rồi nên chỉ đưa hình nào biết chắc chắn là chính xác thôi nhé, nhìn vào box art biết là fake rồi.

Sky
12-05-2009, 10:27 AM
Tin mới từ Pokemon Sunday ngày 10/5 (sorry vì forum chuyển server nên ko post đúng lúc dc). Pokemon Sunday đã cho chúng ta biết tin về Pokemon Heart Gold và Soul Silver (mặc dù đã biết trước đó vài ngày). Nhưng quan trọng là đoạn clip ngăn chỉ vài giây về game này, trong video chúng ta sẽ thấy Overworld Sprite của Gold và Silver, Starter sẽ đi cùng hero mà không ở trong ball, music quen thuộc của New Bark Town nhưng khá hay, thấy có vài tia sáng chiếu chiếu không biết trong game hay do người làm tạo thêm vào. Nếu là trong game sẽ rất tuyệt. Nhà cửa thì rất giộng thật, đẹp còn hơn cả D/P.
Chúng ta hãy so sánh phiên bản Gold/Silver và bản remake này để thấy sự tiến xa như thế nào của game Pokemon nhé:
http://i261.photobucket.com/albums/ii62/PokeMegaFC/HeartGoldSoulSilver/GSCHGSS.jpg

Còn đây là điều mọi người muốn xem, video về Pokemon Sunday giới thiệu game Heart Gold và Soul Silver:
Đoạn gameplay (chỉ 16 giây cảnh Hero dạo quanh New Bark Town): YouTube - Pokemon Live Action Pokemon Sunday (http://www.youtube.com/watch?v=KsN1Ov10S08)
Đoạn có cả phần giới thiệu starter: YouTube - Pokémon Heart Gold/Soul Silver Announcement & Gameplay (Japan) (http://www.youtube.com/watch?v=R4rPZe0CHBE&feature=related)

[Gemini]
12-05-2009, 10:40 AM
Ko rõ là Starter có ở ngoài luôn ko hay là chỉ ở New Bark Town mới thế :-? Nếu mà ở ngoài luôn thì hơi bị hay đó ;))

boyson5012
12-05-2009, 10:41 AM
A! Ở viện nghiên cứu của Prof. Elm có cầu thang thông lên tầng 2 giống trong truyện kìa \:D/
Chắc sau này nguyên con Meganium to tổ chảng chạy theo mình luôn ;)) Hoặc là đang đi nhảy lên lưng con Fly bay tự do theo phong cách GTA :))

Sky
12-05-2009, 10:45 AM
Thấy trong video có tia nắng chiếu ko biết có trong game ko, chắc sẽ có nhiều cải tiến cho phù hợp với gen IV.
Không biết có thay đổi HM không.
Thôi cứ chờ vậy thắc mắc rất nhiều ;))
Tin là bên game faq vừa nghe tin ra heart gold và soul silver thì đã leo lên top 10 game ds (dĩ nhiên sẽ có thể xuống hạn sau này nhưng điều đó chứng ta các fan vẫn còn rất thích cốt truyện và gameplay của nó (tớ cũng thế :)) ). Chắc cốt truyện đưa vào gae sẽ chi tiết hơn giống y như phim có logic từ đầu đến đuôi như platinum.

[Gemini]
12-05-2009, 10:52 AM
Không biết có thay đổi HM không.
Nếu có , thì có lẽ sẽ đổi Defog thành Whirlpool vì thấy Whirlpool thật sự cần trong game :-?

Sky
12-05-2009, 11:18 AM
Quyết tâm chơi game này với tốc độ bình thường để nghe nhạc... và train EV -->ko cần vội vả.
Mây game trước toàn cố đi để thắng e4 thật nhanh nên ko cảm nhận hết sự thú vị. 8-}

Shinji
13-05-2009, 06:07 AM
Thế cái game này chưa ra à?8-}
ngó mấy bài trên cứ tưởng nó ra rùi, ai dè chưa ra, bó tay8-}
Nghe đâu(trong trường) pokemon Heart Gold/Soul Silver sẽ có 4 regions8-}
chắc đó là đồn nhảm8-}

YeahCLk7
13-05-2009, 05:23 PM
Soul Silver và Cyndaquil nghe silver có vẻ hay hơn.
Chơi bản hack đã thấy hay chắc bản này thì khỏi nói quá ;))

Minh
14-05-2009, 04:31 AM
Nhạc gold silver hay, giờ chắc có remix hay hơn \:D/
Có trò đấm cây nữa \:D/

Tidus
19-05-2009, 02:00 PM
theo em nghĩ chắc là thêm vài cảnh mới và có thêm chức năng gió thổi :D
mong sao có thể qua johto là dc

Sky
19-05-2009, 02:23 PM
gold/silver là ở vùng johto mà.
xem hình mới nào mọi người (cách đây 1 tuần 8-})
http://poke-mega.org/forum/showpost.php?p=260568&postcount=42

unexpectednomad
19-05-2009, 02:30 PM
Charac nữ nhìn ko thích bằng crystal, có khi nào ra luôn bản ... Body Crystal ko? (Cho hợp với heart gold và soul silver ^^)

Sky
19-05-2009, 02:44 PM
không đâu vì đã remake rồi còn tổng hợp một bản lại nữa thì không tạo được hấp dẫn, không khéo mất đi nhiều người chơi, nintendo có lẽ sau đó nên ra một phiên bản game mới hoàn toàn sẽ hay hơn.
Body Crystal ==>nghe hơi thôi :)

Lostsouls
19-05-2009, 02:49 PM
chắc sẽ k có thêm bản crystal đâu, như FR/LG cũng chỉ có 2 bản. Nếu có thì nên là Mind Crystal (đồng ý vs bạn dark dragon bên GVN)

Cục Sắt
19-05-2009, 03:22 PM
Tui cũng mong các bản remake đó k có Totodile.Đúng là nó xấu thiệt(nhất là cấp tiến hóa cuối).

[A]ir
19-05-2009, 03:27 PM
anh em khong ai pót hình lên đi
nhìn cho đỡ ghiền. Mà chikorita cũng mạnh mà sao ko ai chọn

Sky
19-05-2009, 04:19 PM
hình đã post trong box tin tức: http://www.poke-mega.org/forum/ext.php?ref=http://poke-mega.org/forum/showpost.php?p=260568&postcount=42
và bài đầu cũng có hình

chikorita cũng mạnh mà sao ko ai chọn
chọn nó thì hơi khó khăn trong việc đi walkthrough

thanhduy_chocon
19-05-2009, 05:06 PM
Không hiểu sao sky lại nghĩ mấy cái vệt xanh dương đó là tia nắng nhỉ ?

Theo mình đó chính là biểu tượng của gió , các luồng gió đang di chuyển xẹt qua không gian trông rất đẹp , điều này chứng tỏ nintendo đang đầu tư rất lớn về mặt đồ họa cho phiên bản mới này , có thể sẽ có thêm một số hiệu ứng vật lý nữa , chứ ko chỉ có gió mà thôi .

Một điều nữa để khẳng định những tia màu xanh kia là gió là hãy nhìn lên nóc mỗi tòa nhà trong town xem , mỗi cái sẽ có một cái đồng hồ đo hướng gió , chúng xoay qua lại theo hướng của những tia màu xanh đó . Có thể chi tiết này liên quan đến loài Jumpluff , một loại pokemon di chuyển theo hướng gió khắp vùng Joto , khi đó có lẽ chúng sẽ gây một vài trở ngại cho trainer như bọn psyduck bên sinnoh vậy.
Đó là suy nghĩ của mình , còn các bạn thì sao nào ?

P/s : có lẽ mình sẽ chọn chơi SS và totodie vì trước giờ mình có thói quen chơi các bản phần thứ hai như LG , Sapphire hay Pearl trước . Còn totodie thì mình thích nhất trong 3 con starter.

Sky
19-05-2009, 05:12 PM
Không hiểu sao sky lại nghĩ mấy cái vệt xanh dương đó là tia nắng nhỉ ?
Nhìn sơ thấy giống có lẽ nhìn không rõ ;)) xem kỹ thấy mấy tia này có cong cong 8-} có lẽ u đúng
chắc phải tháng sau mới có vài tin đáng kể, mà hình totodile cũng khá đẹp mắt, nhưng vẫn nghĩ sẽ chọn cyndaquil. :))

Arsenal FC
19-05-2009, 05:16 PM
Thík nhất Gold nên vote cho Gold Remake , mà khi nào có trò này trên giả lập NoGba rồi thì post lên liền cho mình nha

[2WondeR1] [R]aicune
19-05-2009, 05:21 PM
Có bản down ko vậy các bạn? chỉ giúp mình

Gishki Aquamirror
19-05-2009, 05:34 PM
Bản này nhìn qua cũng thấy hay đấy nhưng hè sang năm mới có Eng à ? Vote cho Soul Silver với Totodile .

Empoleon_pla
19-05-2009, 07:08 PM
Mình thấy bản này có hình đẹp miễn chê
Có thể nói hơn hẳn platinum
Trong 3 starter thì Cyndaquil là mạnh nhất rồi
và mình cũng thích Gold hơn
Mấy hình chuyển cảnh của game này tuyệt thật

zero007
19-05-2009, 08:02 PM
chỉ cần thêm cốt truyện với hình đẹp là chấm rùi ;))
chắc mấy cái game kiểu yellow thì đợi remake xong RS làm một thể (chả có đâu ;)) )

thanhduy_chocon
19-05-2009, 08:18 PM
Game HG và SS cũng có tích hợp Yellow đó chứ , chi tiết pokemon đi theo hero mà ko ở trong ball đó , còn chuyện remake RS thì chắc phải chờ khoảng mươi năm nữa . Tiện thể vừa xem xong tấm wallpaper mà sky post , mình phát hiện ra một chi tiết khá thú vị .

Các bạn quan sát kĩ phía góc phải ở dưới tấm hình sẽ thấy trainer đang dẫn theo pichu ( tuy pichu ko đứng phía sau lưng trainer nhưng có thể là chạy về phía trước để giao tiếp với đồng loại ) điều đó chứng tỏ không phải chỉ starter mới đi theo hero và ko ở trong ball mà còn có những pokemon khác nữa .
Rất có thể những pokemon ở đầu party sẽ được đặc cách theo sau lưng hero , hoặc một giả thuyết khác rằng , bản HG và SS có một tính năng mới là cho phép người chơi chọn pokemon đi theo hero và nằm ngoài pokeball.

Tất cả càng làm cho bản HG và SS thêm lôi cuốn , chúng ta cùng hồi hộp chờ đợi xem có đúng thật là như vậy ko ?

Dark Pisces
19-05-2009, 10:00 PM
http://www.pokemon.co.jp/export/sites/default/info/img/2009_05/g090508_01-pic01.jpg
Tên Game chính thức dịch từ tên Nhật là Pokemon Heart Gold và Soul Silver. (ポケットモンスター ハートゴールド , ポケットモンスター ソウルシルバー)....................
Lập topic để mọi người thảo luận nhưng hiện giờ chưa có nhiều thông tin nên hạn chế spam nhé 8-}.
Nhân tiện tính chọn Cyndaquil và bản Soul Silver (thích bạc hơn vàng ;)) nghĩ hệ water trong game có gyarados đỏ và suicune và lugia, còn chikorita thì hơi bất lợi ;))

(lập poll rồi nên mọi người đừng vào chi duy nhất post mình chon starter gì thôi nhé, thành trại spam mất.

mình cũng thích bạc hơn vàng :P nhưng vì gold heart biểu tượng đẹp hơn:s25:
chiko tuy yêu nhưng vẫn thix chiko nhất :s20:
nên sẽ chọn Chiko Gold Heart:s25:

FXT-TUNG
19-05-2009, 10:12 PM
Gold/Silver là 2 bản mình rất thích . Cuối cùng cũng đc Nintendo remake lại hẳn hoi (ko cần chơi bản hack nữa :)) ).Mong rằng ở bản này sẽ có nhiều cải tiến tốt hơn để ko phụ lòng mong đợi :D
Ngày trước chọn Cyndaquil ở bản Gold, bây giờ vẫn giữ nguyên Heart Gold - Cyndaquil

[Gemini]
19-05-2009, 10:57 PM
Các bạn quan sát kĩ phía góc phải ở dưới tấm hình sẽ thấy trainer đang dẫn theo pichu ( tuy pichu ko đứng phía sau lưng trainer nhưng có thể là chạy về phía trước để giao tiếp với đồng loại ) điều đó chứng tỏ không phải chỉ starter mới đi theo hero và ko ở trong ball mà còn có những pokemon khác nữa .
Rất có thể những pokemon ở đầu party sẽ được đặc cách theo sau lưng hero , hoặc một giả thuyết khác rằng , bản HG và SS có một tính năng mới là cho phép người chơi chọn pokemon đi theo hero và nằm ngoài pokeballĐó là Pikachu Coloured Pichu nhận đc khi đặt vé xem Movie 12 đó :) Đó là event đặc biệt chỉ dành cho nó thôi .
Còn việc cho phép Pkm đi theo char thì còn phải đơị xem thế nào đã ;))

boyson5012
20-05-2009, 02:06 AM
mọi người hãy để ý kỹ tấm hình Sprout Tower đi, có 1 chi tiết nhỏ khá thú vị đấy ;))

devil_kiss
20-05-2009, 07:24 AM
Có con Ratta đúng không đầu tiên chưa phóng to ra mình cứ tưởng con azelf:s27::s27:
Thay nhân vật nữ sao:s17: hơi bị chán 1 chút vì chơi crystal mình toàn chơi Kris
À mà bản tiếp thep sẽ là ....Crystal nhỉ :s26::s26:

solrock150
20-05-2009, 08:29 AM
Tớ cũng chọn Cyn trong Soul Silver. Hầu hết trong các game pokemon thì con starter hệ fire là có Atk. Sp.atk cao nhất còn water thì đi gym dễ nên chọn totodile cho bản Heart Gold.
Xưa chơi G/S bị ức chế vì màu đơn điệu nhưng bây giờ có remake rồi thì chắc cảm giác "đã" hơn rất nhiều.

Takanade
20-05-2009, 09:09 AM
Soul Silver- Cyndaquil nhưng lỡ pic Totodile rùi.

Takanade
20-05-2009, 09:21 AM
Thế ko có thông tin về Rival ah?

Shinji
20-05-2009, 09:32 AM
Ko bik cái này có mấy regions(thật sự chứ ko phải tin đồn 4 regions;))) mà chắc là 2 trở lên:D

Manaphy
20-05-2009, 10:52 AM
Có lẽ là có thay đổi đôi chút về cốt truyện (có sự xuất hiện của Pikachu-coloured Pichu và Notched-ear Pichu, chắc sẽ còn thay đổi gì đó nữa).
Tất nhiên là chơi trên DS.

minhsuper
20-05-2009, 10:53 AM
Chắc là đi lun 4 regions rùi (chứ để như bản cũ thì chỉ đi có 2 regions-Kanto và Johto thì chán chết)... Mong bản này có thể dắt theo pkmn ở ngoài ball chứ đi một mình thì... chán lém:))=))... Bản này thấy về mặt hình ảnh thì thấy hơn hẳn Platinum (lại còn có gió nữa chứ...). Cầu cho bản nì ra mắt sớm...!!!!!
P/S: Mình thích Cyndaquil nhứt (trông xinh xinh, còn cấp 3 thì mạnh khỏi nói...) nên mình chọn HG Cyndaquil...:D

Manaphy
20-05-2009, 10:56 AM
Chắc là đi lun 4 regions rùi (chứ để như bản cũ thì chỉ đi có 2 regions-Kanto và Johto thì chán chết)... Mong bản này có thể dắt theo pkmn ở ngoài ball chứ đi một mình thì... chán lém... Bản này thấy về mặt hình ảnh thì thấy hơn hẳn Platinum (lại còn có gió nữa chứ...). Cầu cho bản nì ra mắt sớm...!!!!!
P/S: Mình thích Cyndaquil nhứt (trông xinh xinh, còn cấp 3 thì mạnh khỏi nói...) nên mình chọn HG Cyndaquil...

Chắc là không đi đủ cả 4 được đâu vì quá dài.
Có lẽ sẽ thêm một phần gì đó (giống như ở FR/LG là Sevii Island). Còn hình như chỉ dắt được con starter của mình theo thôi.

Shinji
20-05-2009, 11:04 AM
Thế có đoạn dắt con Pichu thì sao?8-}

dragonmangia
20-05-2009, 11:08 AM
Tui chọn con Cyndaquil (chuột lữa -->tui họ Tí ;))) trong Soul Silver và Totodite (Cool) trong Heart Gold :D

boyson5012
20-05-2009, 11:08 AM
Tất nhiên là sẽ ko thể nhét thêm 1 region nào hay đủ tất cả các hình của pkmn đi theo sau rồi vì bạn thấy đấy, bản Platinum mới chỉ có 1 region thôi mà đã chiếm tới 128mb rồi. Nếu HG/SS ra thì thêm map Kanto cùng nhiều chi tiết khác có thể sẽ nâng dung lượng game lên 256mb (dung lượng cao nhất của 1 rom DS hiện nay) :s4:
Nhưng dù sao mình cũng rất mong dung lượng của HG/SS có thể lên đc 512 8->

Black jack
20-05-2009, 11:09 AM
Vậy nói chug là dẫn theo starter + con Pichu đó thôi hả? Chắc cũng ko y sì lì như G/S đâu :)
Có PKM D/P/Pt trog đây ko 8-} Ngoài Arceus ra

Manaphy
20-05-2009, 11:18 AM
Vậy nói chug là dẫn theo starter + con Pichu đó thôi hả? Chắc cũng ko y sì lì như G/S đâu
Có PKM D/P/Pt trog đây ko Ngoài Arceus ra

Có thể có (chắc chắn có Pokemon của phần 3) vì nó là remake của phần 2 làm trong thời gian của phần 4 nên sẽ có Pokemon của phần 4 (giống như FR/LG).

minhsuper
20-05-2009, 11:20 AM
Vậy nói chug là dẫn theo starter + con Pichu đó thôi hả? Chắc cũng ko y sì lì như G/S đâu :)
Có PKM D/P/Pt trog đây ko 8-} Ngoài Arceus ra

Pkmn ở bản G/S toàn mấy con yếu và cũ nên chắc cũng cho thêm pkmn của bản III và IV vào cho hấp dẫn...:hjc::D:D

thanhduy_chocon
20-05-2009, 11:20 AM
Vậy nói chug là dẫn theo starter + con Pichu đó thôi hả?
Chắc gì đã thế , có thể một số pokemon đặc biệt về tính năng gì đó sẽ được dắt theo ( ví dụ như : pokemon kute chẳng hạn trong cái vườn thú trong D/P/Pl đó ) , sprite có thể rút một số từ pokemon Plantinum .

Theo mình sẽ có một số con legend hệ psychic chạy sang bên đây , hoặc sẽ có một form mới của tụi legend về psychic ( vì tựa game nghe có vẻ rất "siêu linh" : Heart Gold , Soul Silver : Ngân tâm , Kim hồn : Trái Tim Vàng , Tâm Hồn Bạc ) . Rất có thể pokemon được thêm form sẽ là Regigigas vì nó được kì vọng rất nhiều về form trong bản platinum nhưng ko thấy động tĩnh gì , và lần này là cơ hội của nó .

Gold
20-05-2009, 11:30 AM
Sắp có Pokemon phiên bản Gold/Silver remake à????? Vui quá (hehe)!!!! Bởi từ trước tới nay tôi chưa chơi bản Gold bao giờ (ko màu xấu lòi mắt). Khi nào có thì Forum thông báo nhé! Cảm ơn nhiều!!!!!!!!! Thôi, đi chơi nốt Platinum đây. See around!!!!!!!!!!

Shinji
20-05-2009, 11:37 AM
Chắc gì đã thế , có thể một số pokemon đặc biệt về tính năng gì đó sẽ được dắt theo ( ví dụ như : pokemon kute chẳng hạn trong cái vườn thú trong D/P/Pl đó ) , sprite có thể rút một số từ pokemon Plantinum.

Cũng có thể chi dắt đc mấy con nhẹ kí:-?

Gold
20-05-2009, 11:40 AM
Thế tóm lại bản HG mới này có sang được Hoenn không??? Hay là chỉ qua lại giữa Kanto vả Johto, tẩy chay Hoenn??? Không biết Gym leaders,E4 và champion có thay đổi ko nhỉ??? có bắt được hết huyền thoại các vùng ko?? (có cả vùng Sinoh càng hay). Háo hức thật!! Game ra sớm tí nữa hè này cầy luôn, anh em nhỉ???!!!

Manaphy
20-05-2009, 11:46 AM
Bởi vì nếu dắt hết thì tự nhiên trò chơi trở nên vô lí (dắt Ho-Oh, Lugia hay Wailord,...)

undertakertien
20-05-2009, 12:14 PM
dắt Wailord bằng cái gì :)) =)) , ko đỡ nổi
poke thì chắc chắn phải có bên Johto + Hoenh + Sinnoh , Kanto chắc chỉ dc vài con
còn Legend thì sao . chí ít cũng phải ra con mới chứ , hoặc place mới , nếu ko thì bắt Arceus thì qua Sinnoh chơi à :)) , vùng thì ít thôi , Hoenh hay Sinnoh là dc rồi , ko cần Kanto
có thể sẽ có 1 vài poke tượng trưng cho Gen V ( như con Chimecho trong R/S/E ấy)

Alucard
20-05-2009, 01:17 PM
Thế tóm lại bản HG mới này có sang được Hoenn không??? Hay là chỉ qua lại giữa Kanto vả Johto, tẩy chay Hoenn??? Không biết Gym leaders,E4 và champion có thay đổi ko nhỉ??? có bắt được hết huyền thoại các vùng ko?? (có cả vùng Sinoh càng hay). Háo hức thật!! Game ra sớm tí nữa hè này cầy luôn, anh em nhỉ???!!!

Qua được hay không thì đến zờ này vẫn chưa biết :( Nhưng tớ đoán là sẽ qua được kanto do bản G/S qua được đó , remake chắc cũng kg thay đổi ! ^_^

có bắt được hết huyền thoại các vùng ko??

Không ! Muốn có đủ chắc chắn phải trade ! Chiêu này Nintendo xài hoài ! Khổ thân dân xài giả lập thôi ! @[email protected]

hoặc place mới

Cái này chắc chắn là có rồi

Sky
20-05-2009, 01:50 PM
Theo tớ thì chỉ thêm 1 nơi mới như một quần đảo nào đấy thôi, không thể thêm cả 1 region dc vì rất dài và sẽ cần nhiều ý tưởng ko sẽ rất chán.
Về pokemon thì chắc chắn sẽ có thêm dạng tiến hóa cấp 3 vào pokedex như togetic thành togekiss..., pokemon của kanto và johto thì chắc chắn là có đủ (dĩ nhiên 2 bản thì sẽ có 1 số con độc quyền như trước đến giờ). Hy vọng sẽ có thêm Pokemon vùng Hoenn (chắc có lẽ giống dạng GBA slot 8-} ). Càng về sau Pokemon càng mạnh, thích đa số các Pokemon vùng hoenn và sinnoh hầu như rất ít dùng pokemon johto nên giờ phải suy nghĩ chọn team trước 8-}
Thường thì đến khi đã tung ra hết tin (khoảng trước ngày ra 2-3 tuần) thì chúng ta xem như sẽ biết được khoảng 90% những điều hấp dẫn của game, nếu đến đó mà không có hấp dẫn thì nintendo hơi bị nguy đấy ;))

Không ! Muốn có đủ chắc chắn phải trade ! Chiêu này Nintendo xài hoài ! Khổ thân dân xài giả lập thôi ! @[email protected]
Nintendo luôn muốn vậy mà, đặc biệt là mấy gba slot tốn thêm tiền mua băng gba.

Shinji
20-05-2009, 02:14 PM
nếu chỉ thêm 1 quần đảo thì bỏ luôn cái Kanto à?8-}
nhìn dung lượng thì cái game này nặng hơn D/P/Pt:(

Sky
20-05-2009, 02:20 PM
Ặc Gold/Silver là đi cà 2 vùng Kanto và Johto, ý là sau khi đấu xong Red hay sau khi hạ E4 sẽ được thếm 1 quần đảo. Pokemon trong Gold, Silver là của Kanto lẫn Johto.

Shinji
20-05-2009, 02:29 PM
Biết đâu mấy ông Nintendo lười, quăng cái E4 về Johto?8-}

duongprince
20-05-2009, 03:40 PM
Mong là dắt được con nào ở đầu party. Nghĩ con nào to nhất thì dắt nó theo coi có vào được hang hốc không? Hơ hớ :D

Kero
20-05-2009, 03:41 PM
Mới đọc lần đầu... Chọn Soul Silver và Cyndaquil mặc dù rất thích Water :(. Nếu mình vứt starter vào box thì dắt đc con j` nhể? Cầu mong dắt đc bất cứ con nào đầu party để mình có cơ hội dắt Milotic iu wí đi zòng zòng(hơi hão huyền tí nhỉ, Milotic cao tận 6m...)

Biết đâu mấy ông Nintendo lười, quăng cái E4 về Johto?
Chả ai bít đc.
Kiểu này chắc phải nhịn ăn trả tiền net down cái bản này về, Platinum có 1 region thôi mà đã 128mb rồi, HG/SS 2 region = 256mb???

[Gemini]
20-05-2009, 03:47 PM
Mới đọc lần đầu... Chọn Soul Silver và Cyndaquil mặc dù rất thích Water . Nếu mình vứt starter vào box thì dắt đc con j` nhể? Cầu mong có cả Pokemon Sinnoh hay chí ít là Hoenn để mình có cơ hội dắt Milotic iu wí đi zòng zòng(hơi hão huyền tí nhỉ, Milotic cao tận 6m...)
Chắc là sẽ giống Yellow hôì trước ;)) là ko có cái gì đi theo mình cả ;))

Shinji
20-05-2009, 03:48 PM
Mấy ông tướng sai hết, làm gì có chuyện dắt con wailord đi tung tăn?8-}
chắc là chỉ dắt con nào có mass nhẹ như con Pichu:D

Rrot
20-05-2009, 03:48 PM
Chọn HG và Cyndaquil(mặc dù ghét nó nhất-xấu nhất đám >"<) chọn HG vì Ho-oh đẹp hơn Lugia nhìu (Lugia cho 1 move Hydro canon là Ho-oh die)
Níu dắt PkM nào cũng dc thì tui dắt Goundon đi cho sụp nhà lun =))

Shinji
20-05-2009, 04:12 PM
Ngưng vụ dắt pokemon tung tăn, bàn vụ khác đi 8-}

[S]hine
20-05-2009, 04:19 PM
Chọn HG và Cyndaquil(mặc dù ghét nó nhất-xấu nhất đám >"<) chọn HG vì Ho-oh đẹp hơn Lugia nhìu (Lugia cho 1 move Hydro canon là Ho-oh die)

Lugia làm gì có HydroCannon.... Mà nếu có nữa thì chắc gì Ho-oH die, vì HydroCannon ko phải STAB của Lugia và Sp.Atk của Lugia just base 90 (trong khi đó Ho-oh base Sp.Def 154 lận.....

Kero
20-05-2009, 04:58 PM
Lugia làm gì có HydroCannon.... Mà nếu có nữa thì chắc gì Ho-oH die, vì HydroCannon ko phải STAB của Lugia và Sp.Atk của Lugia just base 90 (trong khi đó Ho-oh base Sp.Def 154 lận.....
Đúng đó. Nên lấy Kyorge mà chiến Ho-oh :)) Còn Lugia có thể lấy Gengar chiến mà không sợ chết trước khi đánh vì Gengar có speed cao, nếu cần thì cho hold Quick Claw:).

White Crystal
20-05-2009, 05:10 PM
Kyore cũng có trong Soul với Heat luôn sao (chưa ra mà sao mấy cậu biết hay thế =.=) Ho-oh thì dùng Pikachu với lại Gyraados, đều lever 60 là đủ rồi. ^_^

Kero
20-05-2009, 05:22 PM
Kyore cũng có trong Soul với Heat luôn sao (chưa ra mà sao mấy cậu biết hay thế =.=)
bản mới ra sau D/P thì chắc là có cả 493 con rồi (hy vọng) mà nếu có cũng hok bít bắt ở đâu, nói cho zui thôi.

Ho-oh thì dùng Pikachu với lại Gyraados, đều lever 60 là đủ rồi. ^_^
Mình thấy Pikachu là ổn nhất, SP.Att đc, cho hold Light Ball thì perfect
À tên Pokemon là Gyarados bạn nhé:)

boyson5012
20-05-2009, 07:29 PM
Pikachu mà ko cho evol hay học move Surf thì cũng yếu lắm :(

Alucard
20-05-2009, 07:37 PM
Topic chỉ bàn về game , những tin tức , chi tiết trong game ! Kg phải bàn về PKM mạnh yếu hơn nhau nha các bạn ! Chú ý giùm ! ^^

[F]ire
20-05-2009, 10:04 PM
Trong cái Scr Shot thứ 2 đẹp mê li...nhưng mà đợi đến Thu đông thì lâu quá, vào năm học rùi trong khi cả mùa hè bỏ phí

macopolo
20-05-2009, 10:47 PM
Cuối cùng thì bản Remake của G và S đã ra đời (2 phiên bản có lẽ là thành công nhất của nintendo) quả ko làm thất vọng những người hâm mộ :hjc:, mong là:
1/ Cốt truyện sẽ có nhiều cải tiến hơn so với phiên bản gốc: Mục tiêu của team rocket sẽ đi thêm một bước, thủ lĩnh sẽ là Mặt Nạ Băng thay vì Giovanni để phù hợp với truyện hơn; Rival sẽ đấu với ta nhiều hơn trước hoặc thêm nhiều Rival mới, manh hơn như Red, Soul, Eusine, ......v.....v......, bắt được đủ 3 con Starter như bản Yellow (có thể lắm chứ, vì 2 bản remake này có nhiều điểm khá giống với Yellow; các PKM mang đậm tính Johto sẽ có nhiều hình thái tiến hóa mới; việc bày bán PKM trong casino sẽ được thiết lập lại:s18:

2/ Sau khi hoàn thành nhiệm vụ ở Kanto và Johto sẽ có thêm một vùng mới giống như Battle Frontier ở R/S/E và D/P/Pt để thỏa sức chiến đấu:s8:

3/ Sau event hoàn thành Pokedex sẽ nhận dc một phần thưởng : có thể là một con Pichu học được Volt Tackle hoặc 1 trong 3 con Stater của các bản khác (như sau khi hoàn thành Pokedex ở R/S/E ta được tặng một con Starter của bản G/S/C:hjc:

4/ Ta có thể bắt được đủ bộ 3 con PKM huyền thoại là Raikou, Suicune và Entei thay vì bắt được một con khác hệ như phiên bản gốc:s12:

5/ Nhiều cải tiến của các bản sau sẽ được đưa vào: Contest, Trick House như R/S/E (điều ko thể thấy được trong FR/LG và D/P/Pt):s4:, một địa điểm diễn ra các trận Rematch với Rival, Gym Leader và E4:s23:

*TB: Mong là bản này sẽ thành công và ko làm mất lòng các fan, tiện thể vote luôn 1 phiếu cho Cyndaquil ở HG (rất khó để lựa chọn vì 3 con PKM mình thích nhất trong team mơ ước của ba hệ Lá, Lửa, Nước):s6:

*P/S: nhìn cái poster mà anh sky up lên (dưới cùng bên trái) có thể dễ dàng nhận ra được hình ảnh của đường hầm trong Orebough City và thành phố Gym thép ở trong D/P/Pt, có thể đây là sự kết hợp của các bản chăng????:s15:

Alucard
20-05-2009, 10:51 PM
nhìn cái poster mà anh sky up lên (dưới cùng bên trái) có thể dễ dàng nhận ra được hình ảnh của đường hầm trong Orebough City và thành phố Gym thép ở trong D/P/Pt, có thể đây là sự kết hợp của các bản chăng????

Đó là bản scan của tờ tạp chí chứ đâu phải poster @[email protected] , Cái hình mà cậu thấy là tờ báo nói về một event bên Platinum chứ kg phải sự kết hợp giữa các bản đâu

davidmathsh
20-05-2009, 11:01 PM
Trước giờ chơi PKM thì thấy Story của G/S và Platinum là tốt nhất :D nên lần này remake cũng đã =))
PKM thì theo mình nghĩ nó sẽ có johto pokedex đc chọn lọc từ 493 PKM giống sinnoh pokedex trong platinum đấy :D
G/S có 2 regions là kanto và johto thì giờ chắc cũng thế :D vì 2 cái regions này là chơi ghiền gùi cần chi nhìu :"> (khoái đánh với thằng green và red nhứt :D)
có thể lần này cũng sẽ có 1 nơi gọi là battle frontier hay một quần đảo mới giống orange chẳng hạn :D (theo mình thì battle frontier có hy vọng hơn :D)
còn vụ pokemon đi theo thì có thể chỉ vài con như pichu và starter thui :D
mình không khoái đám pokemon johto =..=' (trc chơi G/S toàn dùng PKM kanto trừ con cyndaquil và con tyranitar :">) nên hy vọng lần này sẽ có electivire, magmortar (my favorite PKM =)) ) và đám tiến hoá tiếp diễn của kanto và johto như togekiss :D vì như thế chơi sẽ đa dạng hơn về PKM và không gây chán =))
con bé charac nữ nhìn cũng giống crys mà 8-} giống cái kiểu tóc ấy 8-}
hy vọng game này sẽ là 1 bước nhảy vọt của game PKM sau này :D và cái mình hy vọng nhất là sau game này khoảng 1 năm sẽ có GenV với nhìu PKM mới và regions mới :D

Shinji
21-05-2009, 05:38 AM
chắc chắn là có mấy con trên ruồi....;))
mà nếu đã có thì chắc có hết pokemon của cac vùng luôn-_-
(togepi(Johto)->Togekiss(Sinnoh)=> relate với sinnoh pokemon ===>>> có hết pokemon ở các bản trừ vùng Hoen thì ko bik:(

Zhei Kent
21-05-2009, 07:57 AM
chẹp, mình nghĩ map cũ vẫn giữ ng^, sau đó nhân vật sẽ wa bản đồ mới [giống fire red/leaf green] rùi sẽ có pkm ở Sinnoh và Hoenn ^^!..............................

macopolo
21-05-2009, 08:22 AM
Nintendo remake lại 2 bản này thì gần như remake lại bản FR/LG rồi còn j =)), không biết trong 2 bản mới này có cho bắt 3 con chim huyền thoại được ko?????

Jennie
21-05-2009, 08:23 AM
Có hết pkm của các vùng may ra Jen còn chút ý chí chơi Heart Gold ( Soul Silver đành tạm gác) còn bây giờ thì cứ " mơ " và " tưởng tượng " ~

White Crystal
21-05-2009, 09:33 AM
hay mơ và tưởng tượng đi nhá các bạn, nghỉ hè xong mới được chơi thì thời gian đâu mà chơi ta.

pokeking
21-05-2009, 10:21 AM
chắc là sẽ thêm map cho 2 bản remake này
hơi ngán vì sang năm 12 rồi không biết có thời gian chơi không

minhsuper
21-05-2009, 11:30 AM
Chắc là phải có tất cả các pkmn của các Gen rùi...
-Mình mong là sẽ có nhiều Rival hơn và các Gym cũng sẽ đổi mới (Gym bản cũ đánh dễ quá)
...và mong là bắt đc cả 3 con chim legend + Entei, Raiko, Suikune + Celebi (bắt lun, ko cần phải bắt 250 con pkmn trước)...:D:D

White Crystal
21-05-2009, 11:34 AM
Còn Godlytion mong kiểu chiến đấu đổi mới, cách huấn luyện pokemon cũng đổi mới luôn, Spite Pokemon cũng đổi, nói chung đổi hết.

E4-GON
21-05-2009, 12:20 PM
con pokemon đi theo mình như yellow kìa ! cái này vui hơn

Fire_trainer
21-05-2009, 02:22 PM
ko bik 2 game này là của nintendo hay hack nữa
dù dì cũng thix nhất là totodile

Alucard
21-05-2009, 03:51 PM
ko bik 2 game này là của nintendo hay hack nữa
dù dì cũng thix nhất là totodile

Của Nintendo 100% chứ kg phải hack đâu bạn à

Rrot
21-05-2009, 04:10 PM
Vậy có bản Crystal remake lại hem vậy ta???
Trong HG/SS mún bắt Ho-oh có cần bắt đủ Suicune, Raikou, Entei hok. Lv của Ho-oh là bao nhiu có ai bek hok chỉ giùm em

minhsuper
21-05-2009, 04:17 PM
Vậy có bản Crystal remake lại hem vậy ta???

Hiện tại thì chưa có bản Crytal remake đâu bạn ạk...

Trong HG/SS mún bắt Ho-oh có cần bắt đủ Suicune, Raikou, Entei hok. Lv của Ho-oh là bao nhiu có ai bek hok chỉ giùm em

Bản nì chưa ra (nên mình cũng ko bít)... (phải đọc bài đầu chớ bạn...???)
Nhưng mình mong đc bắt hết các legendary ở Johto và Kanto trong bản này

ndhl5
21-05-2009, 04:57 PM
mình nghĩ nên chọn Cyn trong silver soul, do cyn có stat cao nhứt. Mà đã chơi Cyn thì ko nên chọn ho-oh trong party (2 con lửa hơi bất tiện, psychic hiệu quả hơn n`).

[Gemini]
21-05-2009, 05:07 PM
Hiện tại thì chưa có bản Crytal remake đâu bạn ạk...
Và không có sẽ tốt hơn

Nếu như Remake lại đúng theo của G/S thì chắc không đâu

Black jack
21-05-2009, 05:10 PM
Trog 2 bản HG / SS này có Pokemon contest, rồi poffin, hay mấy quả ball (Quick , Dusk , Heal )bên Sinnoh ko nhỉ

thanhduy_chocon
21-05-2009, 05:19 PM
Theo mình là có , vì mất contest sẽ làm mất đi một phần nào hứng thú của game .

Còn chuyện mấy quả ball thì e không có đâu , vì vùng Joto nổi tiếng với nhiều loại ball quái dị và độ đáo nhất mà , có bản nào sau này kế thừa được đâu , bởi vậy cứ khai thác hết sự độc đáo của lĩnh vực ball bên Joto là đủ để ng` chơi cảm thấy hay rùi .

[Gemini]
21-05-2009, 06:24 PM
Mong rằng quả Friend Ball sẽ vẫn còn :x Lúc đó , mấy con tiến hóa = Happiness sẽ không quá khó khăn nữa :)

nhokacminmin
21-05-2009, 07:42 PM
hayzza...hông biết có thêm Land cho hay hông, chứ mà nếu pokemon có nhiêu đó trong Wild thì chán chết ( mấy con đó được mấy con mạnh đâu, ít thì chỉ có hy vọng ở nuôi Eevee với Ditto lấy trứng, mình sẽ có cặp Espion và Umbreon). Vote cho Cyndaquil vì dễ nuôi dễ dạy, mau tiến hóa, move cũng khá. Mong cho cái Park trong đây cũng được cải thiện nhiều con độc đáo tý ( mà hông biết chơi trên GBA hay NoGBA, nếu mà chơi trên GBA còn trade để cho tiến hóa Scyther)

Talent
21-05-2009, 07:43 PM
Nói ra điều này hơi buồn, nhưng theo mình khả năng ra GenV là rất hiếm gần như ko có,vì có vẻ như tác giả đang dần cạn ý tưởng sáng tác Po. mới, mình có cảm giác là những con Po. càng về sau càng ít và giống quái vật trong các game khác hơn(í mình nói là nó xấu và dữ tượng quá) chứ không dễ thương như bản đầu tiên nữa. Nhưng dù sao mình cũng rất mong Po. vẫn còn tiếp tục phát triển ko chỉ có Gen V mà còn thêm nhiều Gen khác nữa.
Trong thời gian chờ đợi Gen V thì mình cứ enjoy Po HG/SS trước đi đã, đây cũng là phiên bản mình rất mong được remark lại vì là phiên bản Po. duy nhất mà mình chưa được chơi(mình chỉ chơi giả lập trên máy tính thôi, bản G/S hình xấu quá vả lại ko hoàn toàn bằng tiếng Anh,ko hiểu để chơi).
Về phần Vote cho stater thì mình luôn có thói quen và thích chọn hệ Nước - Totodile sẽ là lựa chọn của mình, Chikorita thì rất dễ thương,nhưng hệ Grass thì hơi yếu đành vậy.
Mình cũng rất thích tiến hóa bằng Happiness, nó tạo cho mình cảm giác gần gũi như đang training cho một con vật cưng vậy chứ ko phải đang chơi Game.Các bạn nghĩ sao?

Gin
21-05-2009, 07:44 PM
Game chơi trên DS, giả lập No$gba
Có điều thắc mắc là ko biết game có đủ 4gen ko, vì khi remake FR và LG, Nin đã làm điều cực sốc đó là tổng hợp cả 3gen. Và ko biết bản C có dc remake ko vì khi trước thì chỉ thích chơi bản C trong 3 phiên bản G/S/C
Nghe nói Game có chức năng dẫn thú đi ở bên ngoài giống như trong D/P/Pl và có cả UnderGround 8-} với BF

Remilia Scarlet
21-05-2009, 08:33 PM
Cần bổ sung thêm 1 điều để tránh nhầm lẫn và hiểu sai ý nghĩa của screenshot:
Đúng là trong screen có hình pichu đi cùng trainer. Tuy nhiên đây không phải là trainer "dắt" pkm theo hay là "giao tiếp với đồng loại" chi cả! Ở đây chỉ vì nhà sản xuất muốn cho thấy một event trong game, con đi cùng trainer là "pikachu colored pichu" còn con kia là "notched-ear pichu", cả 2 con đều là event. Trên serebii cũng nói rõ:

If you send over the special Pikachu Coloured Pichu obtained from the special 12th movie event given away from June 19th to July 18th, a special event will activate. This event takes place in Ilex Forest. When you go by Celebi's Shrine in Ilex Forest when you have the Pikachu Coloured Pichu in your party, a Notched-Ear Pichu will appear. The further details of this are not yet known. We do not know if it's just a story piece or if it allows access to other Pokémon. We'll bring you more on this as soon as we can.
Có nghĩa là việc có dắt đc pkm khác ngoài starter không thì chưa ai rõ cả, và bức hình này không giúp gì cho việc chứng minh có thể dắt các loài pkm khác cả (chỉ là 1 cách show hàng của nhà sản xuất, cho thấy quyền lợi có được khi chơi lại HG&SS, một cách quảng cáo mà thôi).
Tất nhiên nói như thế không phải phủ định việc có thể dắt pkm theo mà chỉ là bác bỏ 1 số hiểu nhầm thôi.

Kero
21-05-2009, 09:13 PM
Có nghĩa là việc có dắt đc pkm khác ngoài starter không thì chưa ai rõ cả, và bức hình này không giúp gì cho việc chứng minh có thể dắt các loài pkm khác cả (chỉ là 1 cách show hàng của nhà sản xuất, cho thấy quyền lợi có được khi chơi lại HG&SS, một cách quảng cáo mà thôi).
Tất nhiên nói như thế không phải phủ định việc có thể dắt pkm theo mà chỉ là bác bỏ 1 số hiểu nhầm thôi.
Giời ơi là giời... Ước mong dắt Milotic đi dạo 50% sụp đổ :((.

Đúng là trong screen có hình pichu đi cùng trainer. Tuy nhiên đây không phải là trainer "dắt" pkm theo hay là "giao tiếp với đồng loại" chi cả! Ở đây chỉ vì nhà sản xuất muốn cho thấy một event trong game, con đi cùng trainer là "pikachu colored pichu" còn con kia là "notched-ear pichu", cả 2 con đều là event.
Cái event này lạ nhỉ, mình chưa thấy bao giờ. Càng xem càng muốn có nhanh để chơi, hồi hộp wá đi!!! :)

[IN.FER.NAPE]
21-05-2009, 09:15 PM
Vậy là lại sắp có game mới chơi rồi...mà lại còn có cả gen V nữa chứ :">
Nhưng vẫn chờ bản mới nữa hơn là chờ cái này :">

Black jack
21-05-2009, 09:17 PM
Đây đâu phải là Gen V, bạn chưa đọc bài đầu hả ? Đây là game remake của Gold/Silver :)

Kero
21-05-2009, 10:12 PM
mà lại còn có cả gen V nữa chứ
Nhưng vẫn chờ bản mới nữa hơn là chờ cái này
Mình nghĩ là không có GenV đâu bạn à, chỉ có game mới lấy pokemon cũ thôi. Theo ý kiến của mình, Nintendo nên làm 1 game Pokemon cho PC có đồ hoạ giống DS là quá ổn, Pokemon cũ cũng đc nhưng thêm Region mới, Move mới, Event mới... (hão huyền:D)

[Gemini]
21-05-2009, 11:22 PM
Cái event này lạ nhỉ, mình chưa thấy bao giờ. Càng xem càng muốn có nhanh để chơi, hồi hộp wá đi!!!
Cái event này buộc người chơi phải sở hữu con Pikachu đặc biệt đó từ Movie 12 mới kích hoạt đc Event :)).

CrazyGameBoy
22-05-2009, 12:09 AM
GSC game series được bình chọn là bản có nội dung hay nhất, remake là quá hợp lí :))
Chắc về cốt truyện chính thì vẫn thế còn thêm thì chắc phải sau E4 (giống FR/LG) :|
Nếu giống FR/LG thì chắc cũng sắp có manga về 2 phần này sau D/P series thôi :|
Ở Johto có cả tàu điện cả tàu thủy thì việc có thể đi đến các vùng khác để hoàn thành National Dex cũng 0 phải j mới lạ :|
Còn 1 vấn đề 3 starters của bản này stats như shit, chắc vẫn 0 thay đổi được, mong là sẽ thêm moves khủng cho bọn nó hoặc có thêm Move tutors :|
À mà quên chưa vote cho Totodile của SS, Feri nhìn cool nhất trong 3 con ;))

OrionHwang
22-05-2009, 09:44 AM
Cái bạn cha nữ trong game ko biết là ai nhờ, chắc có lẽ là em Crys hoặccon gái lão giáo sư chăng? Còn gã Sil ko biết mặt mũi ra xao?À mới lại game này bát được hết mấy con ở Gen4 nữa:x

minhsuper
22-05-2009, 09:51 AM
Cái bạn cha nữ trong game ko biết là ai nhờ, chắc có lẽ là em Crys hoặccon gái lão giáo sư chăng? Còn gã Sil ko biết mặt mũi ra xao? À mới lại game này bát được hết mấy con ở Gen4 nữa

Hero girl trong bản HG/SS này ko phải Crystal nữa đâu... sẽ thay = 1 đứa khác (mặc dù cái tóc hơi giống Crys :)))...:D
P/S: Đây là game remake nên cũng chưa chắc game này bắt đc hết các con pkmn ở Gen IV đâu...(chán)

Shinji
22-05-2009, 10:06 AM
Ko bik mấy cái spite của nv có chuyển động giống trong Pt ko nhỉ?:-?

minhsuper
22-05-2009, 10:11 AM
Ko bik mấy cái spite của nv có chuyển động giống trong Pt ko nhỉ?:-?

Chắc là có vì hình như Nintendo đầu tư vê mặt hình ảnh cho bản này lớn lém... (chắc chắn đồ họa phải hơn Platinum rùi)...:D

OrionHwang
22-05-2009, 10:24 AM
Hero girl trong bản HG/SS này ko phải Crystal nữa đâu... sẽ thay = 1 đứa khác (mặc dù cái tóc hơi giống Crys :)))...:D
P/S: Đây là game remake nên cũng chưa chắc game này bắt đc hết các con pkmn ở Gen IV đâu...(chán)

Cái đó mình bảo em Crys nghĩa là em gái của Crys chứ ko phải Crys đâu bạn:x
Nghe đồn là bắt được hết gen4 đới. À cái pic Pichu ở đằng sau là ngôi đền của celebi:x

[F]ire
22-05-2009, 11:09 AM
Chắc là có vì hình như Nintendo đầu tư vê mặt hình ảnh cho bản này lớn lém... (chắc chắn đồ họa phải hơn Platinum rùi)...:D

Nếu thế thì Rom chắc phải đến 256 mb, vì chắc có nhiều đa giác lém.

pokemon98
22-05-2009, 12:42 PM
trò này ra đời khi nào vậy ? dowload được không ?

minhsuper
22-05-2009, 12:59 PM
trò này ra đời khi nào vậy ? dowload được không ?

Game HG/SS dự định sẽ ra lúc mùa thu năm nay (tháng 7-8-9), còn bản tiếng Anh thì có vào năm 2010 khoảng xuân hay hè
P/S: Bạn phải đọc kĩ bài đầu chứ...:s7:

Sal
22-05-2009, 05:05 PM
Một số đoạn trailer game này
http://www.youtube.com/watch?v=J8Mm75hxX7Q&NR=1
http://www.youtube.com/watch?v=Io1r-Lt7dFk&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=OIQ2PECPCss&annotation_id=annotation_973638&feature=iv
http://www.youtube.com/watch?v=f_xBDOCSbRU&annotation_id=annotation_956552&feature=iv
http://www.youtube.com/watch?v=M8gKfdj1uo0&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=cCEPaa80uWM&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=RJUMbIQS1Zw&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=p46Idok5lKs&feature=related
Hãy thử so sánh map của game này trên GBC và Nintedo
http://img32.imageshack.us/img32/2098/70683141.png (http://img32.imageshack.us/my.php?image=70683141.png)

Takanade
22-05-2009, 05:32 PM
Ah, bên dưới new bank town có thêm đảo kìa. Ko biết dến lúc phát hành game thì đã có bản No$GBA mới chưa nhỉ? Chị tại cái giả lập này lởm quá mà tới h tớ vẫn chưa được chơi D/P/Pt nè.

minhsuper
22-05-2009, 05:44 PM
Ah, bên dưới new bank town có thêm đảo kìa.

Vui quá... chắc là đảo của BattleFrontier hay nơi để bắt thêm các Legend...:D. Có thể là giống các Area ở Platinum sau khi đánh E4...:D:D:D

P/S:
Ko biết dến lúc phát hành game thì đã có bản No$GBA mới chưa nhỉ? Chị tại cái giả lập này lởm quá mà tới h tớ vẫn chưa được chơi D/P/Pt nè.

Mình vẫn chơi như thường...:D

macopolo
22-05-2009, 05:51 PM
cảm ơn salamence đã cung cấp thêm thông tin nhé, hữu ích lắm đấy
Theo mình nghĩ Xét về vị trí thì hòn đảo này khá gần với Sevil Island và Battle Frontier (địa điểm mà con tàu của team rocket bị rơi trong truyện) nên mình nghí đó có thể là:
1/ Battle Frontier hoặc trụ sở của Team Rocket mới
2/ Nếu như tác giả của bộ truyện tiếp tục làm series về HG/SS thì có thể đó là nơi sau này đánh nhau với team galatic và bắt Arceus
3/ Một phần của quần đảo Orange (có thể lắm chứ, nếu ai đọc truyện PKM truyện chữ thì sẽ thấy ngay quần đảo Orange trong bản đồ và khá gần chỗ này)
Dù sao đi nữa thì cũng phải công nhận là nintendo đã làm mát lòng các fan khi cho xuất hiện thêm vùng đất mới này, se có khá nhiều điều để khám phá trên 2 bản Remake này

minhsuper
22-05-2009, 06:04 PM
cảm ơn salamence đã cung cấp thêm thông tin nhé, hữu ích lắm đấy
Theo mình nghĩ Xét về vị trí thì hòn đảo này khá gần với Sevil Island và Battle Frontier (địa điểm mà con tàu của team rocket bị rơi trong truyện) nên mình nghí đó có thể là:
1/ Battle Frontier hoặc trụ sở của Team Rocket mới
2/ Nếu như tác giả của bộ truyện tiếp tục làm series về HG/SS thì có thể đó là nơi sau này đánh nhau với team galatic và bắt Arceus
3/ Một phần của quần đảo Orange (có thể lắm chứ, nếu ai đọc truyện PKM truyện chữ thì sẽ thấy ngay quần đảo Orange trong bản đồ và khá gần chỗ này)
Dù sao đi nữa thì cũng phải công nhận là nintendo đã làm mát lòng các fan khi cho xuất hiện thêm vùng đất mới này, se có khá nhiều điều để khám phá trên 2 bản Remake này

Nếu là BattleFrontier hay quần đảo Orange thì tốt quá... (đọc truyện chữ thấy quần đảo này hay phết-cũng đc đấu pkmn giống BF)

P/S:Chán quá, cả hè này ngồi chờ HG/SS (D/P/Plat chơi xong rùi...)

Sky
22-05-2009, 06:40 PM
Map trên chỉ là giả thôi, không phải chính thức đâu. Chờ thêm một thời gian nữa sẽ biết ngay thôi, mọi người không nên nóng lòng quá. ;))
Battle Frontier chắc sẽ không có đâu vì Platinum đã có rồi. Có thể là 1 Battle Tower thôi kèm theo 1 nơi tương tự như Trainer Tower của Fire Red chẳng hạn.

Shinji
22-05-2009, 06:50 PM
thế cái map trên 100% fake à?làm mừng hụt, nhưng ko bik có cái vụ wa Kanto, vào cái nhà gần gym cua green có đc đánh bản thân mình với 3 con starter ko?

[B]eelze
22-05-2009, 07:09 PM
trong mấy phần NDS này phần này nhìn cái nhà mới ra cái nhà nà!

macopolo
22-05-2009, 07:17 PM
tự nhiên lại nhớ đến bức ảnh gây bàn cãi cuối năm ngoái về bản fake remake G/S (Dusk Gold và Dawn Silver) http://i535.photobucket.com/albums/ee358/macopolo_2008/possible2.jpg,
mong rằng HG/SS còn đẹp hơn cả những gì có trong bức ảnh của bản Fake này :hjc:

Sal
22-05-2009, 08:50 PM
Hiện trên Youtube đã có một đoạn trailer về MAP, về việc này thì vẫn còn có những nghi ngờ, nên post cho mọi người xem thử
http://www.youtube.com/watch?v=cCEPaa80uWM&feature=related

Kero
23-05-2009, 10:45 AM
Hiện trên Youtube đã có một đoạn trailer về MAP, về việc này thì vẫn còn có những nghi ngờ, nên post cho mọi người xem thử
Nghi ngờ là đương nhiên rồi, có ai dám chắc đc đâu:)
Dù sao mình cũng ko tin vào trailer, cứ chờ game ra chơi rồi biết:D

Sky
23-05-2009, 10:50 AM
không phải không tin vào trailer mà vì đó là video do fan làm không phải trailer từ nintendo. Muốn có official trailer chính thức phải chờ cỡ 1 tháng nữa.

Kero
23-05-2009, 03:33 PM
không phải không tin vào trailer mà vì đó là video do fan làm không phải trailer từ nintendo
Vâng anh Sky nói đúng rồi ạ, cái nào có trên offical website của Nintendo em mới tin:)

lunamnhut
23-05-2009, 08:39 PM
tui sang năm cũng 12 hix mà thấy bản remake đã wa1 plantium chơi hơi chán

lunamnhut
23-05-2009, 08:55 PM
mấy bác ơi cho hỏi sao đang chơi pokemon mà nó lâu lâu cứ bảo microwave had fallen làm hại bị out hoài àh :((

piggy_204
23-05-2009, 11:08 PM
mong là cốt truyện sẽ khác so với bản G/S cũ................:)

Sky
23-05-2009, 11:26 PM
Quên đưa hình event pichu rõ hơn, đây là hình pichu event rõ hơn từ movie site:
Pikachu coloured pichu và Notched-Ear Pichu
(Pichu có màu của Pikachu và Pichu tai khía chữ V)
Nếu có Pikachu coloured pichu trong party (từ movie event) sẽ xuất hiện Notched-Ear Pichu ở Ilex Forest.
Đây là hình Pikachu coloured pichu trong game Platinum khi nhận từ movie 12
http://i261.photobucket.com/albums/ii62/PokeMegaFC/3-14.pnghttp://i261.photobucket.com/albums/ii62/PokeMegaFC/2-14.png

Shinji
24-05-2009, 07:19 AM
Nghe nói lúc chuẩn bị đấu Gym 1, sẽ có thằng GS đưa mình trái trứng chứa con Pichu!

<<<Quá mừng:x

749062
24-05-2009, 08:03 AM
tất nhiên là Heart Gold - Cyndaquil con này mạnh phết hình như pokemon hệ lửa nào cũng mạnh nhất

Kero
24-05-2009, 08:39 AM
hình như pokemon hệ lửa nào cũng mạnh nhất
Vâng, Cyndaquil base Sp.Att 60 cao nhất trong trio starter Gen I

Nghe nói lúc chuẩn bị đấu Gym 1, sẽ có thằng GS đưa mình trái trứng chứa con Pichu!
Waa, nếu đúng vậy thì chả thèm vào Safari Zone để bắt Pikachu nữa rồi

Black jack
24-05-2009, 08:59 AM
Con Notched-Ear Pichu có tiến hoá thành Pikachu ko nhỉ ? Nếu tiến hoá thì hiìh hài Pikachu ra sao nhỉ ? Nếu ko thì stat con Notched-Ear Pichu đó ra sao ? Chẳng lẽ như stat cũ ??

Gigabyte[GB]
24-05-2009, 10:14 AM
Nếu con Pikachu coloured pichu mà tiến hóa thành Pikachu thì thành ra mình công cốc à?
Vì tiến hóa thì nso thành con Pikachu bình thường rồi!

Kero
24-05-2009, 10:40 AM
Con Notched-Ear Pichu có tiến hoá thành Pikachu ko nhỉ ? Nếu tiến hoá thì hiìh hài Pikachu ra sao nhỉ ? Nếu ko thì stat con Notched-Ear Pichu đó ra sao ? Chẳng lẽ như stat cũ ??

Nếu con Pikachu coloured pichu mà tiến hóa thành Pikachu thì thành ra mình công cốc à?
Vì tiến hóa thì nso thành con Pikachu bình thường rồi!
Theo mình sẽ có 2 trường hợp:
-Thứ nhất là nó sẽ tiến hóa thành Pikachu nhưng Sprite mới, kiểu như Pichu-colored Pikachu hay Raichu-colored Pikachu :)
-Thứ 2 là nó sẽ không tiến hóa và đc chỉnh lại base stat (nếu để như bt thì còn gì là đc biệt nữa???) và các Tool Hack cho HG/SS sẽ có thêm 1 mục là Pikachu-colored Pichu.
Thế thôi...

Remilia Scarlet
24-05-2009, 10:43 AM
Ai bảo thế? Không có thông tin chính xác đừng làm nhiễu 8-}
Cái trứng thì nhiều khả năng giữ nguyên như phần 1 tức là nó cho sau khi đánh gym 1, nhưng ai bảo là 100% ra pichu 8-}
Bổ sung thêm là pikachu colored pichu là event movie 12 chỉ có trong 1 tháng từ 19/6 đến 18/7 ở platinum (chơi giả lập thì xác định là ngồi nhìn đi nhé). Khi trade qua HG/SS (tất nhiên phải trade vì lúc ra HG/SS thì event hết rồi 8-}) thì sẽ có event notched-ear pichu ở ilex forest, gần ngôi đền khi đem pikachu colored pichu đến đó.

Sky
24-05-2009, 01:01 PM
tool hack giờ phát triẻn mà ;)) có khi còn nhanh hơn cả máy thật như con arceus chẳng hạn. Cả phần translate nữa vd như PMD3 mới ra có 1 ngày đã có bản translate nên việc chơi bản J cũng ko khó khăn lắm.
còn thời gian event thì ko chắc là khi HGSS ra có ko nhưng nghĩ là có.

Kero
24-05-2009, 02:25 PM
Ai bảo thế? Không có thông tin chính xác đừng làm nhiễu 8-}
Cái trứng thì nhiều khả năng giữ nguyên như phần 1 tức là nó cho sau khi đánh gym 1, nhưng ai bảo là 100% ra pichu 8-}
Bổ sung thêm là pikachu colored pichu là event movie 12 chỉ có trong 1 tháng từ 19/6 đến 18/7 ở platinum (chơi giả lập thì xác định là ngồi nhìn đi nhé). Khi trade qua HG/SS (tất nhiên phải trade vì lúc ra HG/SS thì event hết rồi 8-}) thì sẽ có event notched-ear pichu ở ilex forest, gần ngôi đền khi đem pikachu colored pichu đến đó.

Thì đã nói là biết đâu, đừng có nặng lời :s11:
À nếu Pokesav phát triển lên thì chắc sẽ có event Pikachu-colored Pichu thôi :s8:
Chỉ lo vụ No$Gba vẫn lằng nhằng khi trade lắm.

Gigabyte[GB]
24-05-2009, 02:39 PM
Mình chơi DS thật mà!
Nhưng ko biết có cái event đó không nữa!

Kero
24-05-2009, 02:51 PM
ko biết có cái event đó không nữa!
Nintendo đã nói là có.

P/S: Ai xóa Double post của anh Sky??? Mình vừa pót vào profile thông báo cho anh ấy mừ :((

Remilia Scarlet
24-05-2009, 04:55 PM
Chỉ lo vụ No$Gba vẫn lằng nhằng khi trade lắm.

Thì chính thế 8-} nên nhớ riêng cái quick save với điều chỉnh để đi nhanh, nhìn thấy hình vv... của một số trò đã đủ rắc rối rồi, chưa kể mấy trò ra trước đương nhiên nó sẽ tìm cách fix lỗi trước 8-} Cứ từ từ đi 8-}

lunamnhut
24-05-2009, 05:10 PM
Tóm lại rất mong bản này ra dù biết sang năm lên 12 sẽ ít được chơi :(( :((

[B]eelze
24-05-2009, 05:22 PM
sang năm tui lên lớp 9 nên cũng ít được chơi chắn quá!

Rrot
24-05-2009, 05:33 PM
than thở chi cho mệt, nếu ko rảnh cóa thể để dành năm 2011 chơi cũng dc mà :D

Remilia Scarlet
24-05-2009, 06:25 PM
Sang năm nếu theo đúng dự kiến là chơi dài rồi =)) còn notched year pichu chắc sẽ có moveset + hold item + stat + appear effect đặc biệt, giống như con pikachu colored pichu (PCP)
Moveset của PCP
Endure
Endeavor
Volt Tackle
Charge
Level 30
Hold Item:
Everstone

Kero
24-05-2009, 07:50 PM
Sang năm nếu theo đúng dự kiến là chơi dài rồi =)) còn notched year pichu chắc sẽ có moveset + hold item + stat + appear effect đặc biệt, giống như con pikachu colored pichu (PCP)
Moveset của PCP
Endure
Endeavor
Volt Tackle
Charge
Level 30
Hold Item:
Everstone

woa, game chưa ra sao biết hay thế?

davidmathsh
24-05-2009, 07:51 PM
serebii.net có nói mà bạn =..='

Sky
24-05-2009, 07:57 PM
Mấy move này là movie event cho cả diamond/pearl và platinum. thông tin có lâu rồi.
Vào trang official movie là có thể biết, hình ảnh đẹp mắt luôn, nhấn vào hình con arceus và pichu gần cuối trang ấy.
Xem ra phải đợi corocoro số kế mới có thông tin mới, còn đến hơn 4 tháng mà nintendo đâu dại gì tung hết ra liền dc.
Hè này sẽ buồn đây, mem chơi tạm PMD3 ;))

Kero
24-05-2009, 07:58 PM
serebii.net có nói mà bạn =..=
Vậy à. Hôm nay mình chưa vào đó xem, thông cảm :D

lunamnhut
25-05-2009, 05:43 PM
bản này nếu cho tui chọn chọn Cindaquid nếu gold còn silvel chọn chicorita :D chicko mạnh hơn Cá sấu con

suicune221
25-05-2009, 06:24 PM
Lửa đã có entei, ho-oh.
Nước có gyarados đỏ và suicune
Điện có raikous
Nên chọn chikorita thì hay hơn.
Nhưng thấy con Cyndaquil đẹp quá, cũng thích chọn nốt

piggy_204
25-05-2009, 06:37 PM
hồi đó chơi Gold thích chọn con Cyndaquyl còn chơi Crystal chọn con Chikorita thấy cũng ổn mak dù giai đoạn đầu hơi khó khăn chút :)

thanhduy_chocon
25-05-2009, 07:13 PM
sao starte lại ko chọn chikorita vậy?
Đơn giản vì nhiều người ko thích chikorita bằng totodie và cydanquid , và một số khác cho rằng stat của cydanquid cao nhất , chọn nó sẽ dễ dàng trong walkthroung hơn ( cái này hơi tính toán nhỉ :D )

minhsuper
25-05-2009, 07:17 PM

-Vì chọn Chiko đi walkthrough sẽ khó hơn là chọn Cyn (với lại chiko là pkmn stat yếu nhứt trong 3 con)
-Về vụ event pichu thì lại phải chơi trên máy thật, chán quá (giả lập lại phải hack)
-Hình như chỉ dắt đc Starter với cả con Pichu ở event movie 12 đấy thui (boring:s29:)

piggy_204
25-05-2009, 07:18 PM
chơi off nên thích con nào thì mình cứ chọn ^^

Kero
25-05-2009, 09:25 PM
-Vì Chik có stat yếu nhất, chọn nó thì ngồi luyện là chính, bạn minhsuper đúng. Nhưng vẫn có ng chọn vì xét ngoại hình (theo mình) thì Cyn là cool nhất, Chik là cute nhất còn Tot thì ôi thôi rồi... thật là đáng tiếc cho hệ Water vì có 1 con ngoại hình "í ẹ" thía, cả 3 cấp đều ugly nhá (cầu mong trong HG/SS đỡ hơn)

-Hình như chỉ dắt đc Starter với cả con Pichu ở event movie 12 đấy thui (boring)
- :(( :(( :((...

.Bah
25-05-2009, 10:01 PM
Silver :D
Totodile :D
Good :D

Tidus
25-05-2009, 10:21 PM
vậy là sao
mình cảm thấy chơi không tùy thuộc vào cool hay kute
tốt nhất là chơi con nao` mạnh
vì hồi đóa đên giờ luyện Gold và crystal vẫn luyện con totodie có sao đau cảm thấy nó lợi hơn nhiu` mình rất thích PKM hệ nước vừa mạnh lại vừa học đc các HM

Tidus
25-05-2009, 10:26 PM
anh nghịch mệnh nói rất đúng cái xấu sẽ có cái khác bù đắp
nếu theo mình nghĩ thì con lữa trong bản này tuy rất đẹp nhưng lại bị mất là ở chỗ dễ chết
còn con lá thì mình vô đối vì ích khi chọn lá

Spirit Of The Wind
26-05-2009, 08:28 AM
hồi chơi pkm gold xài con cyndaquil 8-}
bản này nhìn đẹp phết nhỉ;))

macopolo
26-05-2009, 09:12 AM
không biết ở bản này có còn được đưa quả trứng Togepi để cày lên thành Togekiss ko hay là thay bằng trứng Pichu, mong là cả hai ^^

thanhduy_chocon
26-05-2009, 09:22 AM
Vụ cho trứng togepi coi bộ khó đấy , theo mình nếu có thì cũng phải sau khi lấy được natinal pokedex , chứ nếu cho trước thì khi tiến hóa sao nhỉ ( cái pokedex sẽ ko cho tiến hóa và báo rằng tôi ko biết loại pokemon này à ) , hơn nữa mỗi lần lên level lại phải cho nó tiến hóa theo kiểu bất thành đó cho đến khi có national pokedex , bởi vậy rắc rối lắm , nin do dại gì mà là thế đâu . mà cũng có thể item shinny stone chỉ xuất hiện sau khi có natinal pokedex , nếu thế thật thì sẽ loại được những rắc rối trên .

Còn pichu thì khả năng càng không cao vì đã có con noth pichu ( event ) rùi , khác nào cho con nữa bằng thừa và làm cho cái event của nin mất giá trị .

OrionHwang
26-05-2009, 09:43 AM
Cũng chưa chắc, khi tiến hóa thì nó vẫn hiện info, chỉ có điều là khi mở Pokedex lên thì Togekiss sẽ ko có trong danh sách cho đến khi lấy được Nationaldex thôi. Như trong bản Platinum nin cũng cho 1 quả trứng togepi đấy, mà nhớ ko nhầm thì shinny stone lấy được trước lúc có national dex mà, với con Togekiss trong bản D/P/Plt chỉ xuất hiện trong ntdex chứ nào có trong pkdex thường

Fire_Phoenix
26-05-2009, 09:48 AM
hy vọng game này ra ra nhanh chút xíu! mình chọn cyndaquil ở HQ. trong mấy bức ảnh cho trước, mình thích cái khúc chọn started pokemon, cái việc xoay bàn để chọn là một việc chưa từng thấy từ trước đến nay. À mà hông hiểu sao nintendo lại thay crys bằng một cô bé vô danh chưa hề xuất hiện từ trước đến giờ nhỉ?

Fire_Phoenix
26-05-2009, 09:53 AM

theo mình là bởi vì nếu chikorita, ta sẽ rất bất lợi khi đấu với gym 1(hệ flying) và gym 2(hệ bug), với lại chikorita có star thấp nhất cã 2 con còn lại, đúng hông? tuy nhiên, ai thích chon chikorita thì cứ việc chọn, nintendo đâu có ép buộc phải chọn con gì đâu

thanhduy_chocon
26-05-2009, 10:09 AM
Cũng chưa chắc, khi tiến hóa thì nó vẫn hiện info, chỉ có điều là khi mở Pokedex lên thì Togekiss sẽ ko có trong danh sách cho đến khi lấy được Nationaldex thôi. Như trong bản Platinum nin cũng cho 1 quả trứng togepi đấy, mà nhớ ko nhầm thì shinny stone lấy được trước lúc có national dex mà, với con Togekiss trong bản D/P/Plt chỉ xuất hiện trong ntdex chứ nào có trong pkdex thường

Sẽ ko có chuyện nó vẫn hiện info khi tiến hóa mà pokedex chưa nhận dạng được đâu ( ngày xưa mình từng thử , trade một con chikorita từ Dragon World sang FR kết quả là đến cấp 16 thì mỗi lần lên level nó lại tiến hóa nhưng ko được ), ( hiện info mà ko có trong pokedex chỉ xuất hiện khi bạn trade một con pokemon ko có trong pokedex của bên được trade thôi ).

Con togekiss có tên trong danh sách sinnoh dex mà , có hay ko national dex thì đâu ảnh hưởng đến nó ( bạn ko tin thì lên serebii.net kiểm tra xem , vị trí của nó là No.175 ).

À mà hông hiểu sao nintendo lại thay crys bằng một cô bé vô danh chưa hề xuất hiện từ trước đến giờ nhỉ?

Việc này chưa được khẳng định bạn à , ngày xưa FR và LG mới công bố thì Blue cũng trông lạ hoắc đó thôi nhưng vẫn là Blue .
Mình nghĩ lần này cũng thế , bởi nhân vật "Soul" này có mái tóc và nét mặt cũng khá giống Cris đó chứ ( nếu ko có Cris thì chẳng lẽ nin định tung ra bản remake thứ 3 về pokemon G/S/C à , vì không có chuyện nin bỏ rơi Cris như từng làm với Yellow đâu )

boyson5012
26-05-2009, 11:12 AM
Có thể đó chính là Cris nhưng cắt lại mái tóc và thay đổi trang phục :))

macopolo
26-05-2009, 11:32 AM
mọi người cứ thử dùng photoshop chỉnh lại màu tóc của char nữ sang màu tóc của Crys đi, đảm bảo thấy giống nhau đến bất ngờ luôn, nhưng dù sao thấy Crys ban đầu vẫn đẹp nhất, Crys trong truyện cũng là một phụ tá của giáo sư và nhân vật nữ mới này (Soul) cũng vậy nên mình nghĩ đây là Crys với hình ảnh mới thay vì nhân vật khác ^^

davidmathsh
26-05-2009, 03:20 PM
Sẽ ko có chuyện nó vẫn hiện info khi tiến hóa mà pokedex chưa nhận dạng được đâu ( ngày xưa mình từng thử , trade một con chikorita từ Dragon World sang FR kết quả là đến cấp 16 thì mỗi lần lên level nó lại tiến hóa nhưng ko được ), ( hiện info mà ko có trong pokedex chỉ xuất hiện khi bạn trade một con pokemon ko có trong pokedex của bên được trade thôi ).

Con togekiss có tên trong danh sách sinnoh dex mà , có hay ko national dex thì đâu ảnh hưởng đến nó ( bạn ko tin thì lên serebii.net kiểm tra xem , vị trí của nó là No.175 ).

Việc này chưa được khẳng định bạn à , ngày xưa FR và LG mới công bố thì Blue cũng trông lạ hoắc đó thôi nhưng vẫn là Blue .
Mình nghĩ lần này cũng thế , bởi nhân vật "Soul" này có mái tóc và nét mặt cũng khá giống Cris đó chứ ( nếu ko có Cris thì chẳng lẽ nin định tung ra bản remake thứ 3 về pokemon G/S/C à , vì không có chuyện nin bỏ rơi Cris như từng làm với Yellow đâu )

Nếu đã cho togepi thì 100% là có togekiss vì đây là game remake :"> đâu phải PKdex vẫn giữ như cũ đâu :D thêm 1~2 con sinnoh thì nhằm nhò gì :D với lại thiếu togepi thì thiếu đi phần hấp dẫn + một phân cốt truyện ban đầu :D

Shinji
26-05-2009, 04:10 PM
starter ở Gold và Silver cả bản mới và bản cũ,nhìn chung khá là đơn giản
ví dụ heng
FR/LG/R/B/Y: Bulbasaur là Grass/Poison,Charmander lên cấp 3 là Fire/Flying
R/S/E: Mudkip là Water/Ground,Torchic khi lên cấp 3 thì là Fire/Fighting
D/P/Pl: cả 3 khi tiến há lên cấp 3 đều thêm 1 thuộc tính mới Water/Steel, Grass/Ground, Fire/Fighting

suy ra bản Gold và Silver là đơn giản nhất khi mà cả 3 đều trung thành với thuộc tính của mình,điều này cũng tạo cho game có nét độc đáo là cả 3 đều dễ die khi gặp khắc hệ :)) trong khi mấy bản kia thì còn sống dc,trừ phi gặp x4 :))

thế còn con Celebi với 2 hệ Spychic và grass?8-}

minhsuper
26-05-2009, 04:36 PM
thế còn con Celebi với 2 hệ Spychic và grass?8-}

-Celebi có phải starter đâu bạn...
-Còn vụ trứng của Togepi vẫn có như thường (trước Na.PKDex)... vì Togepi vốn ở trong PKDex G/S nên sang bản remake này "chắc chắn" (hoặc "chắc là") sẽ có Togekiss trong HG/SS PKDex thui...:D

P/S: Mong là đc cho trứng Togepi trước Na. PKDex vì mình thích Togekiss (trông xinh xinh)

Kero
26-05-2009, 05:10 PM
P/S: Mong là đc cho trứng Togepi trước Na. PKDex vì mình thích Togekiss (trông xinh xinh)
Đồng ý hai tay!!! Togekiss nhìn dễ xương mún chớt. Vụ trước National Dex thì chắc rồi, cốt truyện cũ mà. Đã có Togepi thì phải có TGKss chứ nếu ko chắc mấy fan la ó ầm trời :D.

thanhduy_chocon
26-05-2009, 05:18 PM
Nhưng có lẽ phải sau khi có national dex mới tiến hóa thành togekiss được( tức là nin sẽ sắp xếp làm sao cho ng` chơi có shinny stone sau khi có national dex) , giống như scyther hay porygon bên FR/LG đó .

minhsuper
26-05-2009, 05:22 PM
Nhưng có lẽ phải sau khi có national dex mới tiến hóa thành togekiss được( tức là nin sẽ sắp xếp làm sao cho ng` chơi có shinny stone sau khi có national dex) , giống như scyther hay porygon bên FR/LG đó .

Cũng có thể, nhưng chắc chắn là sẽ đc Togepi Egg (Bản Remake nên cốt truyện có lẽ vẫn như cũ)

P/S: ko sao, miễn có Togetic trước E4 là ổn rùi (cứ train Lv rùi tiến hóa sau-có sao đâu-vì Togekiss chẳng học đc move nào sau khi tiến hóa:D:D:s18::gindep::hjc:)

Mr.[GK]
26-05-2009, 05:24 PM
Thế còn con Steelix thì sao hok bik lần này có nó hok nhỉ

OrionHwang
26-05-2009, 05:35 PM
Mình là mình rất quí mến bạn Togekiss:xSpatack cao chót vót:x
Còn Steelix thì chắc là có rồi. Mà con này đầy ra đấy, thứ vô dụng>:P

Kero
26-05-2009, 05:39 PM
Thế còn con Steelix thì sao hok bik lần này có nó hok nhỉ
Chắc là có chứ bạn. Mong có cả 493 con luôn bắt cho đã.

[F]ire
26-05-2009, 05:54 PM
Cũng có thể, nhưng chắc chắn là sẽ đc Togepi Egg (Bản Remake nên cốt truyện có lẽ vẫn như cũ)

P/S: ko sao, miễn có Togetic trước E4 là ổn rùi (cứ train Lv rùi tiến hóa sau-có sao đâu-vì Togekiss chẳng học đc move nào sau khi tiến hóa:D:D:s18::gindep::hjc:)

Chắc ko đó ? Kết hợp Air Slash với Senere Grace thì .... :-SS

minhsuper
26-05-2009, 06:06 PM
Chắc ko đó ? Kết hợp Air Slash với Senere Grace thì .... :-SS

Kết hợp thế càng tốt chứ sao??? AirSlash sẽ có 60% làm đối phương bị Flinch (tốt quá còn gì)????????
Nhân tiện nói lun, PKDex HG/SS chỉ thêm mấy con Evolution (VD như togekiss)... còn sau khi có na.PKDex thì chắc sẽ có lun 493 con PKMN và bắt đc khoảng 280 con ở Gen khác (ko cần cheat)
P/S: Điều mình nói về PKDex trên chỉ là "chắc..." thui nha:D:D

faeries
26-05-2009, 06:15 PM
bản đồ + char có vẻ hơi xấu, bù lại những cái khác có vẻ đẹp hơn nhìu

thanhduy_chocon
26-05-2009, 06:16 PM
Nhân tiện nói lun, PKDex HG/SS chỉ thêm mấy con Evolution (VD như togekiss)... còn sau khi có na.PKDex thì chắc sẽ có lun 493 con PKMN và bắt đc khoảng 280 con ở Gen khác (ko cần cheat)

Theo mình sẽ ko thêm mấy con evolution đâu , hãy để lịch sử chứng minh : trong FR/LG skyther , porygon , poliwhirl,odish có tiến hóa được trước khi có national dex đâu , eevee cũng thế ( tiến hóa thành umbreon và espeon cũng sau khi có national dex).

Remake thì cốt truyện sẽ hoàn toàn giống như trước ( phần trước khi đánh E4 xong ) mới gỡ gạt nỗi thất vọng của những ai chưa được chơi G/S/C chứ.

Remilia Scarlet
26-05-2009, 07:15 PM
Chắc gì :| Không phải FRLG phần đầu cũng y hệt Red/Blue đấy à 8-} càng về sau càng khác, ngay lúc trc E4 đã khác nhiều rồi. Mà ngay cả trong 1 gen, giữa các bản ra trước và sau cũng còn khác nhau nữa là 8-}

Kero
26-05-2009, 07:50 PM
Mấy bạn cãi nhau làm j` cho mệt, game đã ra đâu:D . Hãy để trí tưởng tượng bay xa, càng xa càng tốt >:D<

Mr.[GK]
26-05-2009, 07:59 PM
Có người nói Steelix vô dụng kìa hôm nào thử solo xem :-"
P/s: Mình cũng chẳng thích Steelix lắm đâu nhưng nghe nói nó vô dụng nên bh thích

Kero
26-05-2009, 08:04 PM
Có người nói Steelix vô dụng kìa hôm nào thử solo xem
P/s: Mình cũng chẳng thích Steelix lắm đâu nhưng nghe nói nó vô dụng nên bh thích
Con Steelix ban đầu nghe đồn mạnh lắm ai dè dính Water Pulse chết không kịp ngáp :s1:
Bắt 1 con hoàn thành Dex rồi release cho khỏe, train làm gì.

Mr.[GK]
26-05-2009, 08:09 PM
Uhm nhưng con đấy bắt đc àh tớ nghĩ nó phải là con Onix ngậm cái j vào miệng rùi tiến hóa lên chứ;))

Kero
26-05-2009, 08:15 PM
Uhm nhưng con đấy bắt đc àh tớ nghĩ nó phải là con Onix ngậm cái j vào miệng rùi tiến hóa lên chứ
Trade with item ý. Trong D/P/Pt bắt dc ở Iron Mountain

P/S: Trở lại HG/SS đi nào, lạc chủ đề rồi!!!

Remilia Scarlet
26-05-2009, 08:23 PM
Công nhận là steelix vốn mạnh + khó kiếm giờ lại quăng vô làm wild pokemon trong D/P/Pt thì đúng là quá thất vọng, hồi qua iron island đập trên dưới trăm con xong chán chả buồn bắt nữa 8-}
Stop việc ngoài lề ở đây, quay lại HG/SS 8-}

Mr.[GK]
26-05-2009, 08:28 PM
Mọi người ơi, mọi người nghĩ lần này có mấy cái quả dẻ cho thèng già già gì làm Ball hok nhẩy

Black jack
26-05-2009, 08:34 PM
Nghĩ tất nhiên là có :) Vì đó là 1 fần rất rêng biệt của G/R/S mà :) Bỏ đi thì mất hay ;))

Mr.[GK]
26-05-2009, 08:40 PM
Bản remake lần này mình nghĩ mẹ của Gold/Crys giữ tiền chắc thiếu hụt đi nhiều lắm ;))

Kero
26-05-2009, 10:04 PM
Bản remake lần này mình nghĩ mẹ của Gold/Crys giữ tiền chắc thiếu hụt đi nhiều lắm
Ừ chắc hẳn rồi, Nintendo luôn muốn ng chơi thất vọng hơn những gì họ đã nghĩ mà :D

Empoleon_pla
27-05-2009, 08:41 AM
Thấy có cái hình ảnh mới post lên cho mọi người cùng xem, không biết đã có ai post chưa.
http://img37.imageshack.us/img37/6920/0904pichusencinar.png (http://img37.imageshack.us/my.php?image=0904pichusencinar.png)

Sal
27-05-2009, 08:46 AM
Hình này có lâu rồi bạn ạ, hình như là Pichu coloured Pikachu

Kero
27-05-2009, 10:21 PM
Đề tài mới: Liệu Nintendo có Remake lại nhạc của G/S/C vào HG/SS không hay cho nhạc mới vào???

Namdiablo
27-05-2009, 10:41 PM
.. Khôg có j` nổi bật =.= chắc là chỉ plus thêm mấy quest mới hoặc đảo (giống fire red update).. sao bọn nó không làm nổi mấy game có cốt truyện giống rijon nhỉ :|.

Alucard
27-05-2009, 10:47 PM
.. Khôg có j` nổi bật =.= chắc là chỉ plus thêm mấy quest mới hoặc đảo (giống fire red update).. sao bọn nó không làm nổi mấy game có cốt truyện giống rijon nh

Hiểu remake là j` kg vậy ? Nói dễ hơn làm đấy ! :-w

Kero
27-05-2009, 10:57 PM
.. Khôg có j` nổi bật =.= chắc là chỉ plus thêm mấy quest mới hoặc đảo (giống fire red update).. sao bọn nó không làm nổi mấy game có cốt truyện giống rijon nhỉ
Đang nói về music trong game mừ 8-}
Anyway, nếu nintendo làm giống rijon thì phải xin bản quyền tác giả đấy bạn =))

Namdiablo
27-05-2009, 10:59 PM
remake
/'ri:'meik/

ngoại động từ remade /'ri:'meid/

* làm lại

đấy :-" ...18-14=4 ... có hiểu không ??

Kero
27-05-2009, 11:11 PM
remake
/'ri:'meik/

ngoại động từ remade /'ri:'meid/

* làm lại

đấy ...18-14=4 ... có hiểu không ??
Dĩ nhiên là hiểu
Nhưng đã nói "Remake" là phải có cốt truyện giống game cũ, khác thì có mà loạn à 8-}

Vũ 237
27-05-2009, 11:13 PM
Về music thì chắc chỉ remix lại giống như FR/LG thôi

E4-GON
28-05-2009, 08:10 AM
vote cho hynorashi bên soul silver ! đó h chơi con đó ko ! :D ! dc lugia là ngon rồi !

[F]ire
28-05-2009, 08:28 AM
Ko biết là mấy cái Hm có đc "Remake" lại ko nhỉ ? Xem cái Surf ở bản cũ mà nản ....

Remilia Scarlet
28-05-2009, 10:32 AM
Thì cũng giống FR/LG ra cùng với R/S/E đấy thôi, lần này chắc mấy cái cơ bản là giống D/P/Pt thôi; có điều hình như menu khác thôi.

piggy_204
28-05-2009, 06:30 PM
uhm........thích cốt truyện của G/S/R ở chỗ mình có thể đi wa thế giới hai...có cơ hội đánh thêm 8 gym nữa :)

[F]ire
28-05-2009, 06:50 PM
Ko hiểu đến cuối lại đánh Red thì Red mạnh như thế nào nhỉ ? Chắc là cực kì mạnh rùi. ( Pikachu lv100 có Volt Tackle :-SS )

piggy_204
28-05-2009, 08:39 PM
lv mạnh đánh mới sướng chứ E4 hồi đó yếu xìu àh...:)

[F]ire
28-05-2009, 08:45 PM
lv mạnh đánh mới sướng chứ E4 hồi đó yếu xìu àh...:)

Công nhận, E4 hồi đó yếu xìu. Mình dùng mỗi con cấp 3 của Cyndaquil (quên tên) lv 50 với Suicune lv 50 mà clear đc =))

piggy_204
28-05-2009, 08:57 PM
uhm....lên dc khoảng 70 mươi mấy thì dùng 1 con có thể kill dc bọn E4 :)

Sky
28-05-2009, 09:46 PM
E4 không mạnh được trừ khi nâng cấp trainer hay wild pokemon hay các event bổ sung lên.

gen iv quá mạnh và quá siêu trội hơn cả về năng lực (vd palkia đièu khiển ko gian...) khiến rất nhiều người không còn ai chọn pokemon johto, 2 bản này ra giống như để cân bằng trở lại ;))

B.Fin
28-05-2009, 10:10 PM
Khoảng tháng 7,8,9 mới ra à. Rất mong chờ bản này vì mình chưa chơi G/S bao giờ cả 8-}

Vẫn chưa quyết định chơi HG hay SS nhưng starter chắc chắn là Cyndaquil ;))

boyson5012
29-05-2009, 05:38 PM
Khoảng tháng 7,8,9 mới ra à. Rất mong chờ bản này vì mình chưa chơi G/S bao giờ cả 8-}

Vẫn chưa quyết định chơi HG hay SS nhưng starter chắc chắn là Cyndaquil ;))

Thế thì tranh thủ chơi luôn trog lúc chờ đi :)>-

Daraholic
29-05-2009, 06:15 PM
Như trong hình thì có thể đi cùng PKM của mình à :X:X >< Tuyệt vời thế !
Trong tất cả các bản PKM trừ Platinum là thích chơi nhất G/S :))
Heart Gold sẽ chọn Cyn còn Soul Silver sẽ chọn Chikorita

skarmory1
29-05-2009, 08:21 PM
Thế khi nào ra các bác post link lên diễn đàn này nhé (hồi hôp quá)

skarmory1
29-05-2009, 08:25 PM
Như trong hình thì có thể đi cùng PKM của mình à :X:X >< Tuyệt vời thế !
Trong tất cả các bản PKM trừ Platinum là thích chơi nhất G/S :))
Heart Gold sẽ chọn Cyn còn Soul Silver sẽ chọn Chikorita

Cái dắt starter của mình đi lại loanh quanh có ở trong PKMN Yellow rùi mà
:s5:

Black jack
29-05-2009, 08:26 PM
Thì bản ramake này làm lại thì tốt chứ sao ;)) Tổng hợp :-?

devil_kiss
29-05-2009, 09:27 PM
Kris biến mất trong bản này luôn chán quá nhỉ không biết nó có làm anime cái này nữa không .Ak mà cẩn thận lại có dạng pokemon mới và....và...pokemon movie 13 về Raikou hay Ho-oh đấy nhỉ:s16::s16:

piggy_204
29-05-2009, 09:30 PM
làm lại lúc nào cũng tốt hơn mà :)
chưa koi movie 12 nữa

unexpectednomad
30-05-2009, 08:10 AM
Bản đồ 2 ko biết có còn ko. Rồi nếu kết nối với Shinnoh thì bản đồ 2 tha hồ mà thú vị. (Ví dụ như sẽ có ... Lucarior, Rhyperior, ngoe nguẩy ngoài đường nè :)) ^^

dhlove
30-05-2009, 08:55 AM
Theo mình thấy heart gold dành cho boy,còn soul silver dành cho girl.Vì thế mình sẽ chơi heart gold version.còn starter thì như mọi người chọn Cyndaquil vì nó "chiến" hơn 2 con còn lại.

Empoleon_pla
30-05-2009, 09:09 AM
Cris biến mất trong bản này thì không biết thay bằng ai?
Trong lúc chờ thì tốt nhất nên chơi pokemon shiny gold chứ chơi lại gold với silver thì cũng thế mà chất lượng hình ảnh thấp hơn.

Kero
30-05-2009, 09:12 AM
Trong lúc chờ thì tốt nhất nên chơi pokemon shiny gold chứ chơi lại gold với silver thì cũng thế mà chất lượng hình ảnh thấp hơn.
Cris à, chắc đổi tên thôi chứ cũng ko thay hoàn toàn đâu.
Chơi Shiny Gold chán rùi, giờ cày BF trong Plt, mới đấu đc với thàng Palmer ở 100th battle thôi.

minhsuper
30-05-2009, 09:18 AM

Mình nghĩ girl trong bản nì không phải Crys nữa đâu (bài đầu cũng nói rùi-girl thay cho Crys là Soul)

Daraholic
30-05-2009, 12:13 PM
Cái dắt starter của mình đi lại loanh quanh có ở trong PKMN Yellow rùi mà

Dắt starter đi trong Y là hình ảnh xấu òm, lên đến mấy bản trên GBA làm gì mà dắt được, như D/P còn kô làm được, chắc bản này được cải tiến quá :X

thanhduy_chocon
30-05-2009, 12:20 PM
Dắt starter đi trong Y là hình ảnh xấu òm, lên đến mấy bản trên GBA làm gì mà dắt được, như D/P còn kô làm được, chắc bản này được cải tiến quá
Bản D/P/Pl đã dắt được pokemon rồi đó bạn , trong khu công viên ở thành phố có gym ma đó ( quên tên mất ) , bạn có thể đưa pokemon đi dạo ở đó và lụm đồ .

Kero
30-05-2009, 12:50 PM
Bản D/P/Pl đã dắt được pokemon rồi đó bạn , trong khu công viên ở thành phố có gym ma đó ( quên tên mất ) , bạn có thể đưa pokemon đi dạo ở đó và lụm đồ .
Thành phố đó tên là Hearthome City
P/S: Mình nhớ là Axe_man đã cấm bàn về vụ "dắt PKM đi tung tăn" rồi mà 8-}

Rrot
30-05-2009, 03:11 PM
Heart Gold- Trái tim vàng.Có thể có thực xem ra nó có thể đem bán dc :D
Soul Silver- Linh hồn bạc. Ko có thực => ko bán dc :(
bởi vậy mới chọn HG mặc dù tui hok fải là GAY =))

crazykid1303
30-05-2009, 09:51 PM
1 vé cho Chikorita... còn version thì chắc cũng như D/P là ko khác nahu bao nhiu ...
Nghiêng về Soul Sil vì cái kia nhìn sao cứ thấy hao hao THỦY THỦ MẶT TRĂNG ==" (em dị ứng)

bản này xem ra so với GBA thì đc thêm cái màn hình cảm ứng, nhìn giao diện cũng dễ thương ...
Giá nó chèn nhìn đoạn Poke 3D khủng uýnh nhau như yugioh World Championship thì hay hén

Kero
30-05-2009, 10:02 PM
1 vé cho Chikorita... còn version thì chắc cũng như D/P là ko khác nahu bao nhiu ...
Nghiêng về Soul Sil vì cái kia nhìn sao cứ thấy hao hao THỦY THỦ MẶT TRĂNG ==" (em dị ứng)

bản này xem ra so với GBA thì đc thêm cái màn hình cảm ứng, nhìn giao diện cũng dễ thương ...
Giá nó chèn nhìn đoạn Poke 3D khủng uýnh nhau như yugioh World Championship thì hay hén

Phải nói là đẹp hơn nhìu chứ bạn...
Còn đoạn PKM oánh nhau 3D hả, lên youtube tìm Pokemon Battle Revolution... 1 đống:s8:

Eternal Blizzard
30-05-2009, 10:08 PM
Heart Gold - Totodile :D
Soul Silver - Chikorita ;))

Kero
30-05-2009, 10:12 PM
Heart Gold - Totodile
Soul Silver - Chikorita
Uhm hay đó bạn, nhưng bạn vote cái nào thế? Chỉ vote đc 1 lần thôi, you know that!!!

Sky
31-05-2009, 07:34 AM
Pokemon sunday hôm nay giới thiệu về char nữ và hình như đúng là 1 char mới chứ không phải kris được thiết kế lại. Tên là gorumi.
cuối đoạn giới thiệu còn đưa hình 3 stater sinnoh vs 3 starter johto ;))
gba là kanto và hoenn, và giờ ds 2 vùng còn lại cũng hợp lý nhỉ

Kero
31-05-2009, 07:54 AM
Pokemon sunday hôm nay giới thiệu về char nữ và hình như đúng là 1 char mới chứ không phải kris được thiết kế lại. Tên là gorumi.
cuối đoạn giới thiệu còn đưa hình 3 stater sinnoh vs 3 starter johto
gba là kanto và hoenn, và giờ ds 2 vùng còn lại cũng hợp lý nhỉ
Có thể như thế lắm :-w. Nhưng có cả 493 con vẫn hợp lý hơn chứ (D/P/Pt đã có đủ 493 con, mà HG/SS lại ra sau D/P, cho dù có là remake G/S đi nữa cũng phải có 493 con luôn chứ, kế thừa truyền thống mà! Không có chắc sẽ bị các fan phản đối, điển hình là... me!!!). Nếu không có PKM Hoenn sao mình bắt Milotic đây =((

Sky
31-05-2009, 08:03 AM
Sao lại cứ nói vấn đề về số Pokemon nhỉ, đã nói là chắc chắn ít nhất là 493 Pokemon rồi 8-}

Shinji
31-05-2009, 08:07 AM
Mới đi vài ngày mà topic lên mười mấy trang=))bó tay

Đoán là cụ Celebi sẽ có thêm form mới8-}

Kero
31-05-2009, 08:12 AM
Mới đi vài ngày mà topic lên mười mấy trang=))bó tay

Đoán là cụ Celebi sẽ có thêm form mới8-}

Vâng và cụ ấy sẽ nằm trong Ilex Forest chờ người đến bắt :s8:
Nếu Celebi mà thêm form mới thật thì làm sao để chuyển form cho nó nhỉ

unexpectednomad
31-05-2009, 08:12 AM
Có khi nào Nitendo tranh thủ đưa thêm ... pokemon thứ 494 ko ? :))Tiếc crystal quá, đọc truyện thix ơi là thix mà tóc xanh dương trông hay hơn màu của Soul

Kero
31-05-2009, 08:16 AM
Có khi nào Nitendo tranh thủ đưa thêm ... pokemon thứ 494 ko ? :))Tiếc crystal quá, đọc truyện thix ơi là thix mà tóc xanh dương trông hay hơn màu của Soul

Aahhh, ý tưởng hay! Cho thêm 7 đứa để các gen PKM game kết thúc với 1 con số đẹp là 500 con :hjc: và sau đó chỉ còn lại các bản remake trên hệ máy khác...
Tóc xanh dương là nhuộm đó bạn à :))

unexpectednomad
31-05-2009, 08:17 AM
Vâng và cụ ấy sẽ nằm trong Ilex Forest chờ người đến bắt :s8:
Nếu Celebi mà thêm form mới thật thì làm sao để chuyển form cho nó nhỉ

Cho nó ăn 1 loại berry nào đấy. Trong film trước đây nó rất thích berry mà. Nhưng ko nghĩ nó chuyển dạng, vậy thì chẳng khác nào ăn theo Shaymin cả (cùng là Special Legendary, cùng hệ cỏ, lại còn cùng chuyển form nữa thì...). Nếu Nitendo mà làm 1 cái gì đó mới mẻ sẽ hay hơn (Như phần G/S/C có thêm vụ ngày đêm, R/S/E có thời tiết, D/P/P có thêm vụ Form và môi trường thì chắc HG/SS sẽ phải có thêm cái gì đó mới)
Có ý kiến thế này, trong khi chờ dài cổ đợi, sao ko lập cùng tưởng tượng những gì sẽ xảy ra trong HG & SS.

unexpectednomad
31-05-2009, 08:21 AM
Chọn Cydaquil phiên bản Silver Soul(vì khoái Lugia hơn Ho-oh). Thích cả 3 con. Thật ra thì trước h chưa chê đc chon Stater nào cả.

Black jack
31-05-2009, 08:31 AM
Chắc là ko có vụ form mới cho Celebi đâu 8-}

piggy_204
31-05-2009, 08:33 AM
mà dựa vào đâu mà mọi ng` nghĩ có form mới cho Celebi nhỉ.....có thì càng tốt :)