PDA

View Full Version : Giải đáp tất cả thắc mắc về Game Pokemon

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66

Alucard
25-10-2008, 01:59 PM
WEB dow của 4rum này bạn :
Download Pokemon Roms/Game - Pokemon & Megaman Games FC (http://poke-mega.org/game/)

Megaman X
25-10-2008, 03:05 PM
Bắt Cresselia ở đâu? có national dex rồi.

Alucard
25-10-2008, 04:35 PM
Cách bắt nè :

Đến Canalave City đi đến chỗ gần cái ship có một căn nhà,vào trong bạn sẽ thấy có 1 thằng nhóc đang nằm liệt giường và bà mẹ đang đứng cạnh đó.Nói chuyện với bà mẹ,bạn sẽ biết boy đó đang bị cái khìn gì đó .Nói chuyện với boy,bạn sẽ thấy nó nói gì đó !!!!
Sau đó ra ngoài,nói chuyện với ông sailor để đến Fullmoon Isle lấy Lunar Wing đem về để cure cho thằng nhóc(là con ông sailor đấy).

Khi lên được Fullmoon Isle,đi theo con đường duy nhất đến chỗ Cresselia,bức hình của nó sẽ hiện ra và nó sẽ biến mất Lấy Lunar Wing ở ngay đấy và trở về cure cho thằng nhóc.Cure xong,rời nhà rồi quay lại nhà,nói chuyện với cậu bé và nó sẽ nói cái khỉ gì đấy về Byron.Quay trở lại Iron Island,vào căn nhà duy nhất trên đấy gặp Byron lấy Metal Coat.Bây giờ nhiệm vụ của bạn là đi bắt Cresselia

Đầu tiên hãy lấy con Golbat level 56 và cho nó lên vị trí đầu,dạy cho nó Fly và Defog,kiểm tra lại xem nó có Mean Look ko(chắc là có đấy ).Bây giờ trên map xuất hiện 1 mặt tương ứng với con đó . Nếu nó xuất hiện gần bạn thì hãy lái xe đạp đến đó mà bắt nó,còn ko thì hãy làm như sau.Chọn một khu vực bạn có thể fly đến mà từ khu vực đó,bạn có thể đi đến nhiều khu vực đó,như vậy thì khả năng gặp được sẽ cao hơn.Sau đó đi qua đi lại giữa những khu vực đó,2 con này sẽ tự động di chuyển.Nếu may mắn,nó sẽ đến đúng chỗ khu vực bạn đang đi lại,còn nếu mãi mà bọn nó ko đến thì bạn có thể chọn khu vực khác.Hãy nhớ điều này,khi bạn dùng fly thì nó sẽ di chuyển,vậy nếu nó đang ở khu vực A thì bạn đừng fly đến A mà hãy fly đến B,C nào đó vì đến A thì chắc chắn nó sẽ đến chỗ khác,hiểu chưa nào.Và khi bạn gặp được 1 con thì nhớ save game,mặc dù khi load thì nó sẽ ko ở chỗ đó nữa nhưng như thế vẫn tốt hơn nếu chẳng may bạn lỡ tay kill nó.

Cresselia

Type: Psychic
Level:50
Ability:Levitate
Move:
-Mist - Ice - ... - ...
-Aurora Beam - Ice - 65 - 100
-Future Sight - Psychic - 80 - 90
-Slash - Normal - 70 - 100

3 point
25-10-2008, 04:48 PM
Bắt Cresselia ở đâu? có national dex rồi.
Cresselia
Sau khi bắt xong Heatran,bạn nên đi hết các khu vực còn lại như Route 228,229,Resort Area,Route 230 rồi hãy đi gặp Cresselia.Quay về Canalave City đi đến chỗ gần cái ship có một căn nhà,vào trong bạn sẽ thấy có 1 thằng nhóc đang nằm liệt giường và bà mẹ đang đứng cạnh đó.Nói chuyện với bà mẹ,bạn sẽ biết boy đó đang bị cái khìn gì đó >_< .Nói chuyện với boy,bạn sẽ thấy nó nói gì đó đại loại như Darkrai,Darkrai ....sợ chưa.Darkrai là gì ư,nó là ma đấy .
Sau đó ra ngoài,nói chuyện với ông sailor để đến Fullmoon Isle lấy Lunar Wing đem về để cure cho thằng nhóc(là con ông sailor đấy).
Khi lên được Fullmoon Isle,đi theo con đường duy nhất đến chỗ Cresselia,bức hình của nó sẽ hiện ra và nó sẽ lại a lê hấp giống con Mesprit (bực mình nhỉ ).Lấy Lunar Wing ở ngay đấy và trở về cure cho thằng nhóc.Cure xong,rời nhà rồi quay lại nhà,nói chuyện với cậu bé và nó sẽ nói cái khỉ gì đấy về Byron.Quay trở lại Iron Island,vào căn nhà duy nhất trên đấy gặp Byron lấy Metal Coat.Bây giờ nhiệm vụ của bạn là đi bắt Cresselia và Mesprit

Cresselia & Mesprit

Đầu tiên hãy lấy con Golbat level 56 và cho nó lên vị trí đầu,dạy cho nó Fly và Defog,kiểm tra lại xem nó có Mean Look ko(chắc là có đấy http://www.game4v.vn/yega/images/smilies/24.gif).Bây giờ trên map xuất hiện 2 mặt tương ứng với 2 con mà bạn sẽ chẳng biết con nào là con nào >_< .Nếu nó xuất hiện gần bạn thì hãy lái xe đạp đến đó mà bắt nó,còn ko thì hãy làm như sau.Chọn một khu vực bạn có thể fly đến mà từ khu vực đó,bạn có thể đi đến nhiều khu vực đó,như vậy thì khả năng gặp được sẽ cao hơn.Sau đó đi qua đi lại giữa những khu vực đó,2 con này sẽ tự động di chuyển.Nếu may mắn,nó sẽ đến đúng chỗ khu vực bạn đang đi lại,còn nếu mãi mà bọn nó ko đến thì bạn có thể chọn khu vực khác.Theo kinh nghiệm bản thân thì con Mesprit hay xuất hiện ở Sandgem Town còn con Cresselia thì hổng biết,bạn có thể thử ở Solaceon Town xem sao .Hãy nhớ điều này,khi bạn dùng fly thì nó sẽ di chuyển,vậy nếu nó đang ở khu vực A thì bạn đừng fly đến A mà hãy fly đến B,C nào đó vì đến A thì chắc chắn nó sẽ đến chỗ khác,hiểu chưa nào.Và khi bạn gặp được 1 con thì nhớ save game,mặc dù khi load thì nó sẽ ko ở chỗ đó nữa nhưng như thế vẫn tốt hơn nếu chẳng may bạn lỡ tay kill nó.

-Nếu đó là Cresselia :

Cresselia

Move:
-Mist - Ice - ... - ...
-Aurora Beam - Ice - 65 - 100
-Slash - Normal - 70 - 100

Hãy tung Master Ball cho nó câm luôn.Đừng tiếc vì chỉ có 2 con này là bắt mệt thôi,trong đó thì có lẽ Cresselia khó bắt hơn Mesprit.Nếu bạn ko dùng bây giờ thì về sau sẽ chẳng cần đến Master Ball nữa,phí lắm .

-Nếu đó là Mesprit :

Mesprit

Move:
-Confusion - Psychic - 50 - 100
-Lucky Chant - Normal - ... - ...
-Charm - Normal - ... - 100

Đầu tiên đương nhiên là dùng Mean Look và bạn hãy ghi nhớ điều này,Mean Look chỉ phát huy tác dụng khi Golbat còn chiến đấu,vì vậy đừng switch mặc dù Psychic move sẽ được super effective trước Poison Pokemon.Cứ yên tâm là cho dù nó dùng Future Sight thì cũng ko thể nào one hit KO được Golbat.Hãy dùng các đòn Flying như Fly,Air Slash để óanh.Nhớ ko được để Golbat faint vì như thế Mesprit sẽ lại bay đi mất.Khi rút đủ máu rồi thì tung Dusk Ball(nhớ chỉnh giờ vào buổi tối).
Lưu ý:Nếu bạn có Wobbuffet thì bạn cũng có thể để nó ở vị trí đầu tiên,với ability là Shadow Tag,đối phương sẽ ko thể nào chạy được.
Bạn ko cần cố rút máu nó cho còn tí tị đâu vì như thế dễ làm nó faint,load lại là phải tìm lại,mệt lắm.Vậy là bạn đã bắt được 2 con khó nuốt nhất game rồi đó .
:s5:

1.Đã có ngươi trả lời câu này rồi mà
2.Bài dài thế thì bạn cho vào SPOILER cho nó gọn !
~Alucard~

cakyanh
25-10-2008, 06:05 PM
mấy bạn ơi trong leafgreen lên Birth Island làm gì rồi lên được Birth Island rồi làm gì nữa

Alucard
25-10-2008, 06:09 PM
Bạn cứ ấn nút A vào cái khối tam jác đó cho đến khi nó vỡ ra là Deoxys sẽ xuất hiện !

bwprovip
25-10-2008, 06:27 PM
Cho em hoi khi nao moi co D/P ban English toc do binh thuong nhu F/L//R/S/E ????

Rikunguyen
25-10-2008, 07:07 PM
chừng nào bạn có nds thật hoặc pc xịn.

hai fiên bản trên hai hệ khác nhau, ko thể so sánh kiểu đấy đc bạn à.

lonely_spirit
25-10-2008, 07:20 PM
Cho em hoi khi nao moi co D/P ban English toc do binh thuong nhu F/L//R/S/E ????

Chơi bằng No$Gba 2.6 trở lên,nâng cấp máy lên.

GNadox
25-10-2008, 07:23 PM
♣@bw: ý bạn mình cũng chưa hiểu lắm nhưng bản D/P chơi trên giả lập NDS, nếu gặp máy bình thường thì khá giựt, máy nhà mình có 80%, có lúc 72%:(, ẽp là nên catch có chọn lọc, có thể fan ra thành nhìu Box cho đỡ lag, tắt sound,..Nói chung các game trên GBA đỡ giựt hơn!, tốc độ ổn định ♣

FXT-TUNG
25-10-2008, 07:34 PM
Dựt hay ko dựt là do bản giả lập
Nếu thấy dựt quá thì tắt mấy cái hiệu ứng ko cần thiết đi thôi chứ ko còn cách nào khác

lonely_spirit
25-10-2008, 08:09 PM
♣@nood: vậy chắc cấu hình máy bạn yếu, bạn thử tắt Sound đi xem, lúc đó máy có tốc độ nhanh hơn đấy, khuyên là nên bắt poke thật sự cần thiết thôi! ♣

Nhưng lúc đánh PKM phải bật sound làm thế nhiều sẽ bị lỗi rom lúc đang chơi văng ra coi như nhịn,mất lun cái save đó.

GNadox
25-10-2008, 08:14 PM
♣@LS: ủa dzay hả, mình chưa bị bao h, nhưng có điều cứ đánh City có pokemon contest và City có safari là Slow ko thể tả, có lúc 62%, giựt tưng tưng, còn tr/h của bạn mình chưa gặp bao h:), có ai có cách làm tốc độ chạy ổn định ko, VD khoảng 90% xuyên suốt game chẳng hạn!♣

Ducpoke
25-10-2008, 09:37 PM
Mọi người cho em hỏi 1 chút mình có 1 cái NDS thật chơi Platium có thể trade được với FR\LG ko mà nối bằng cáp nào và khi nối thì làm sao để trade

Alucard
25-10-2008, 09:49 PM
NDS thật có khe cắm băng GBA vô đó bạn ! Cắm vô rồi mở PLA lên ! Chuyển PKM từ băng của bạn vào đó ! Vô pal park để catch

Crystallized Heartless
25-10-2008, 10:47 PM
Chuyển bằng cách chọn 6 con để vào team.Nhưng mà bắt ở Pal park rồi thì ko có chuyện lấy lại đâu :|

Thần Phét
26-10-2008, 12:59 AM
Mọi người ơi chơi lại Fire red đi.....Fire red có Mew xịn luôn ko phải là cheat nè ...tui biết chỗ nó ở đâu rồi
Điều kiên cần : có HM streng ,Surf,...Không dc. đi cùng Bill dến dảo 1,bạn phải có vé tàu SS.ANNE(vé mà Bill cho ở GYM 2 -Tại nhà anh ta)
Ra chỗ thành phố vẻmilion city ...xuất trình vé cho tay soát vé đứng ở cảng Vermilion City... sau đó bạn vào bên trong...(ko vào tàu) dùng surf bơi sang làn nước bên tay phải ...bạn sẽ thấy có một nơi có chiếc xe tải...nói chuyên với chiếc xe tải bạn sẽ thấy dòng chữ xuất hiên thông báo là có một pokemon bi mắc kẹt sau xe ...bạn có muốn dùng streng...bạn dùng streng ...dẩy chiêc xe tải lùi về sau 2 bước và sau xe tải chính là Mew...Mew sẽ xuất hiên với LV 30
và đây là đoạn phim 1 anh chàng bắt mew làm bằng chứng Mew YouTube - Mew, truck and S.S.Anne in PKMN FireRed (http://www.youtube.com/watch?v=hxupLfajLQs&feature=related)

alphadecto
26-10-2008, 01:13 AM
Có sử dụng cheat đi xuyên tường đó bạn ơi coi lại đi

Shinji
26-10-2008, 02:09 AM
Ai nhớ con Feebas bắt ở đâu trong emerald hem?hỏi thì HKC trả lời tào lao quá!
Nhớ là bắt ở 6 ô random nhưng chả bik 6 ô nào!:(

DarkMoonBlue
26-10-2008, 06:40 AM
http://www.serebii.net/games/feebas.shtml

vô đây coi :)

Thần Phét
26-10-2008, 07:28 AM
Có sử dụng cheat đi xuyên tường đó bạn ơi coi lại đi

đúng là anh ta sử dung cheat xuyên tường tại vì anh ta đã lỡ cho tàu SS.ANNE chạy mất rồi..chính xác hơn là anh ta có Rainbow pass-cái vé tàu đi đến quần đảo SEVII(tàu SS.Anne sẽ chạy sau khi bạn có HM CUT)nếu để tùa đi mất thì bạn không thể tới dc đó nên vì thế anh ta mới phải dung cheat..mà anh ta chỉ dùng cheat để đến đó chứ còn đúng là Mew có ở sau xe tải còn gì

À mà tôi hỏi thêm là cái cheat xuyên tường có dùng dc. đâu trong Fire red ý....Liệu có cần master code nào không ai có cho tôi xin...để vào Safarizone bắt pokemon(tui ko thích dùng bóng safari vì nó hơi xấu...^^!)

pokeking
26-10-2008, 07:41 AM
thắc mắc một chút
tại sao một số pokemon như Solrock, Aerodactyl có hệ Rock trong người mà vẫn dính mấy đòn hệ Electric là sao?

DarkMoonBlue
26-10-2008, 07:46 AM
có hệ rock vẫn dính chiêu electric, trừ khi 1 số con có thêm hệ ground mới ko bị zì

Thần Phét
26-10-2008, 07:48 AM
thắc mắc một chút
tại sao một số pokemon như Solrock, Aerodactyl có hệ Rock trong người mà vẫn dính mấy đòn hệ Electric là sao?
Thực ra là hệ Rock nhưng không hề khắc dc. hê điên...Hệ điên không thể tấn công dc. với pokemon hệ đất thôi...để tui ví dụ nhé Geodude là pokemon hệ đá nhưng nó lại có thêm một hê nữa là Ground(hê đất) nên điên ko tấn công dc. trong trừong hợp đó,....... còn Solrock là hệ Psychic/Rock nên vẫn bị ảnh hưởng từ 80 đến 100% chiêu thức hệ diên ...còn Areodactyl là hê Rock/Flying....Hệ Rock không liên quan gì tới diên nên ảnh hương thông thường sẽ trong khoảng 60 đến 100% thiêt hại (nếu là rock hoàn toàn)còn Areodactyl này có thêm hệ flying là hê bay cực kỳ sợ điên...vì thế nó nâng sức sát thương các chiêu thức điên đối với nó lên đến gấp đôi đó là 200%(ví dụ chiêu ThunderBolt có sức sát thương 90 sẽ lên thành 180 -đó là ''super effective hit'':59:

MegaMan 's fan
26-10-2008, 08:53 AM
sao chơi bản Emerald khó gặp dc con Volbeat và Plus vậy? Tìm mún điên lun.
@Búa ;)): rà trong pokemon dex ko dc sao?

Minhtri
26-10-2008, 09:09 AM
Plus thì ở cái bãi cỏ kế bên phải nhà Trick Master đó.

Alucard
26-10-2008, 09:11 AM
@Axe man : 6 ô đó Random ! Chả có ai jống ai đâu ! :-??

@Megaman's Fan :

Plusle và Volbeat phân loại gặp là Rare đó ! Cố lên !

Volbeat ở Route 117 , Plusle ở Route 110

chanchet987
26-10-2008, 11:05 AM
khi chơi No$GBA_v2.6a muốn chỉnh tốc độ nhanh thì chỉnh sao vậy

GNadox
26-10-2008, 11:22 AM
♣ VBA thì chỉnh dc nhờ có nút Speed, còn No$GBA thì hình như ko dc! ♣

CrazyGameBoy
26-10-2008, 11:30 AM
Tốc ddooj NDS nhanh hay chậm là do máy thôi :|
NDS 0 có phím tăng speed :|
Muốn nhanh thì set up giống như 4rum hướng dẫn ý :|
Muốn nhanh hơn thì chỉnh tắt loa đi (nhưng làm thế thì sau trận đấu là đơ luôn 8-})

chanchet987
26-10-2008, 03:25 PM
sao khi vào flannerry gym (sapphire)thấy toàn một màu trắng xoá làm sao bít đường đi đây... ai giúp với(mà hầu như vào những chỗ có sương mù là cũng chẳng thấy đường đi)

Alucard
26-10-2008, 03:43 PM
Đi vào mấy ô nước đó bạn ! Mỗi ô sẽ di chuyển bạn đến một vùng khác trong GYM ! Cố tìm ra quy luật mà đi là đc thôi ! Good luck

[B]No.1
26-10-2008, 03:56 PM
đúng là anh ta sử dung cheat xuyên tường tại vì anh ta đã lỡ cho tàu SS.ANNE chạy mất rồi..chính xác hơn là anh ta có Rainbow pass-cái vé tàu đi đến quần đảo SEVII(tàu SS.Anne sẽ chạy sau khi bạn có HM CUT)nếu để tùa đi mất thì bạn không thể tới dc đó nên vì thế anh ta mới phải dung cheat..mà anh ta chỉ dùng cheat để đến đó chứ còn đúng là Mew có ở sau xe tải còn gì

À mà tôi hỏi thêm là cái cheat xuyên tường có dùng dc. đâu trong Fire red ý....Liệu có cần master code nào không ai có cho tôi xin...để vào Safarizone bắt pokemon(tui ko thích dùng bóng safari vì nó hơi xấu...^^!)

Tào lao quá ông ơi nếu không dùng cheat đi xuyên tường thì không bắt được mew đâu vì khi mình lên tàu để lấy HM01 rồi đi ra là tàu đả chạy mắt tiêu rồi mà nếu không lấy HM01 thì mình không thể lấy Thunderbadge và đi tiếp được nửa:gindep:

Higreon
26-10-2008, 04:14 PM
@chanchet:Ẻm U lại chơi trên NDS chứ gì??NDS thì ko đi nổi đâu toàn màu trắng...:24:Chơi trên GBA đi
@CGB:Ôi dào thì cứ tắt loa đi.Khi nào gần xong thì bật lại...tăng chỉ cần thế thui...Nếu ko cứ down AIO về swweep Reg

John Cena
26-10-2008, 04:24 PM
Deoxys , Regice , Registeel , Regirock trong Emerald Version bắt ở đâu vậy ?

Crystallized Heartless
26-10-2008, 04:30 PM
Deoxys ở Birth Island,Regirock ở Desert Ruins,Regice ở Island Cave(Route 105),Registeel ở Acient Tomb(route 120)

chanchet987
26-10-2008, 05:01 PM
tui chơi =No$gba 2.6a đó chứ... bây giờ bản giả lập nào chơi tốt nhất thế(ko lỗi gì hít) chỉ tui dow đi(chơi toàn thấy lỗi mệt wá)

GNadox
26-10-2008, 05:22 PM
♣@chanchet: Hiện nay bản giả lập tốt nhất là No$GBA2.6a chạy giả lập NDS, GBA có VisualBoyAdvanced, gba chơi hầu như ko bị giựt, chỉ có D/P/Pl trên NDS là hơi khó chịu tí thôi! ♣

chcobo
26-10-2008, 05:29 PM
Theo tớ thấy thì Platinum có vẻ nhanh hơn D/P :D

chanchet987
26-10-2008, 05:38 PM
nhưng mà chơi PKM saphirre = No$gba 2.6a cứ tới mấy chỗ sương mù là chẳng thấy đường thì làm sao mà chơi được(nhất là cái Flannerry Gym)

chcobo
26-10-2008, 05:40 PM
thì bạn chơi bằng GBA đi............Game trên GBA thì nên chơi bằng GBA cho chắc :D

GNadox
26-10-2008, 05:43 PM
@chanchet: đã nói rùi, GBA bạn chơi trên giả lập NDS thì hơi giựt là fai rồi, còn cái sương mù là nó cố ý làm thế, chứ ko fai chơi NDS là nó có Fog đâu! Gym đó đi lung tung 1 hồi cũng đến Gym Leader mà, ráng lên hen!

chanchet987
26-10-2008, 05:55 PM
vậy bây giờ tui nên sd giả lập nèo và dow cái thư mục game PKM ở đâu thì nó ..ko vần đề gì

chcobo
26-10-2008, 06:00 PM
Nếu chơi game NDS thì bạn dùng No$GBA 2.6a là ổn rồi. Còn nếu chơi game GBA thì dùng VisualBoy Advance 1.8 tốt hơn :D Link của 4rum đấy.

Download Emulator for Nintendo DS, Nintendo GBA, GBC - Pokemon & Megaman Games FC (http://poke-mega.org/game/emulator.htm)
http://download232.mediafire.com/dwomhetbl3yg/1mjmdtbzudl/VisualBoyAdvance_18_poke-mega.org.zip
Link Mediafire cũng lấy từ 4rum đấy nhá :D

Alucard
26-10-2008, 06:01 PM
Với PKM D/P/P thì xài No$GBA
Với mấy bản còn lại thì xài VBA 1.73

Dow ở chỗ dow của 4rum là an toàn nhất :Download Emulator for Nintendo DS, Nintendo GBA, GBC - Pokemon & Megaman Games FC (http://poke-mega.org/game/emulator.htm)

Minhtri
26-10-2008, 07:34 PM
Nếu chơi trên Gameboy thật thì cái máy ở đảo 1 dùng để làm gì(Ngoài trade với bản S/R/E).Thấy ông giáo sư đứng trước cái máy nói là có thế trade với tất cả Trainer.

Alucard
26-10-2008, 07:59 PM
1 chức năng duy nhất thôi bạn à !

Minhtri
26-10-2008, 08:10 PM
Chắc phải đánh xong E4 mới lám dc cái nhiệm vụ trên đảo đúng không?

Alucard
26-10-2008, 08:17 PM
Đảo 1 => 3 thì có thể làm trước E4

Đảo 4 => 7 thì fải hạ E4 , có National Dex , có Ruby Plate mới làm đc

Đảo 8 và 9 thì event ( cheat or hack )

GNadox
26-10-2008, 08:49 PM
♣ Trong Emerald mình đọc trong Tut là chôn Blue là Latias chạy longnhong trên Map, còn Latios ở Southrend Island gì đó, dzay là mình có thể bắt cả 2 con sao??? ♣

Crystallized Heartless
26-10-2008, 09:02 PM
Ừ,...........................................Nh ng phải dùng Nintendo Event:s26:

psyduck123
27-10-2008, 07:55 AM
cho em hỏi một tí,em đi hoài mà hông lên đc sky pillar tầng trên cùng để bắt rayquaza,nên em dùng cheat warp nhưng mà sao em hông đc warp lên trên cùng vậy?em đã nhập đầy đủ master code,code để lên tầng 8 vảo phần game shark code,đi qua nơi chuyển cảnh theo như hướng dẫn nhưng vẫn ko lên đc

MegaMan 's fan
27-10-2008, 07:59 AM
bạn lấy mach bike ra mà chạy, lấy đà chạy nhanh từ xa, sẽ vượt wa dc thôi :) Nếu tới tầng mà ko còn dg đi lên thì hay cho nó lọt hố (chỗ ngõ cụt, dừng xe ở ô nứt thứ 2 hoặc 1) để rớt xuống rồi đi tiếp.
Lời khuyên khi bắc Ray luôn: hãy cố gắng duy trì trận đấu càng lâu càng tốt, take nhiều turn vào sau đó dùng timer ball để bắt, catch rate cũng kha khá đấy, kinh nghiểm của tớ khi bắt các ancient pokemon hoặc high level poke mon.Bạn đừng nên dùng master ball vội uổng lắm :D

psyduck123
27-10-2008, 08:01 AM
biết là vậy nhưng chạy hoài mà vẩn chưa lên đc tầng 3,cứ rớt xuống hoài à,dùng cheat cho nó tiện:s6:

psyduck123
27-10-2008, 08:22 AM
hông ai trả lời en sao?...................

MegaMan 's fan
27-10-2008, 08:54 AM
quái, có cả bài post của mình nửa... Có người xài nick...
Nè cậu, cho tớ hỏi có người lên nick tớ đã làm gì vậy?
Trả lời cậu luôn: Xài Mach bik, xe đạp chạy nhanh ấy, ko phải aro bike, đi đổi xe đạp thành mach đi. Cậu đừng double post.

pokemon_78
27-10-2008, 11:16 AM
anh chị giúp em với, em đang chơi pokemon ash' quest, đến dc hội quán nước mà sao ko thấy ai cả!

Arceus_ZX
27-10-2008, 11:30 AM
moveset tốt nhất cho rapidash và crobat là gì??
Nếu được các bạn cho thêm cả nature, item nha

pokemon_78
27-10-2008, 11:31 AM
trong pokemon ash' quest, mình đi đến căn nhà cạnh bờ biển rùi ,lấy dc charmander và bulbasaur nhưng ko biết sao đi tiếp.

GNadox
27-10-2008, 12:19 PM
moveset tốt nhất cho rapidash và crobat là gì??
Nếu được các bạn cho thêm cả nature, item nha

♣ cái này bạn vào Topic: "chia xẻ kinh nghiệm, chiến thuật" ấy, sẽ có ng giải đáp! ♣

cakyanh
27-10-2008, 03:29 PM
mấy bạn ơi làm sao để earn symbol trên battle frointer trong emerald vậy?
với lại bắt bộ ba reggis ở đâu?

DarkMoonBlue
27-10-2008, 03:43 PM
mấy bạn ơi làm sao để earn symbol trên battle frointer trong emerald vậy?
với lại bắt bộ ba reggis ở đâu?

cần pkm wailord và relicanth, đến route 134, ở zữa Slateport City và Pacifidlog Town, ở khoảng 2/3 đường có cái chỗ sậm màu, lặn xuống. đặt con wailord lên trên cùng, con kia thứ 2, ấn nút A vào tảng đá trong hang để unlock

làm típ tục như ...

Unlocking the Regi:

Contents:

1. What you will need
2. The Sealed Chamber
3. Regirock
4. Registeel
5. Regice
6. Pokedex entries and attacks

1) What you will need

You will need;

Pokemon that know dive, surf, flash, dig, rock smash and fly.
The pokemon should be around level 40 with fire, water and grass type traits.
You will also need about 50 - 70 ultraballs (or as many as you can get)
1 wailord and 1 relicanth

2) The Sealed chamber

The sealed chamber is located on treacherous
route 134, between Slateport City and Pacifidlog Town.
However you can only sail through the route via Pacifidlog town.
Towards the end of the route, about 2/3 through in the south West is a ring of
stones, and in the middle is a diving area.
If you dive down, exit the cave and trave l down the underwater ridge than you
reach a large round stone with a braille inscription on the front.
If you head up here, you access a cave. In side the first cave is about 8 - 10
stones with braille on and a braille inscription on the back wall.
From the top left to bottom right of the braille stones, it reads the braille
alphabet, plus extra.
If you go to the top wall and translates "dig here", do it. In the next room
you have yet more braille stones and an inscription on the back wall.
From The top wall to the bottom right stone it reads;

"First comes Wailord, then comes Relicanth
We owe all to the pokemon in this cave we have lived
But we sealed the pokemon away,
We feared those with courage, those with hope
open a door, an external pokemon awaits"

The poem explains all, but to summarise catch a Relicanth and a Wailord,
return and press A at the
back panel of the second room.
It will unclock the Regi by triggering an earthquake.

3) Regirock

In the desert region of route 111, south in the desert is a mini mountain
surrounded by stones.
If the earthquake happens, then there should be a door on the south side.
Enter, this is desert ruins.
The barille passage on the north wall reads:

"left, left, down, down, then use rock smash".

So from the top wall go left twice and down twice before using rock smash. The
top will will shatter and a doorway will appear.
Enter and face Regirock level 40. Save before fighing just incaseyou faint it.
Use water or grass type pokemon to take it and catch it. Expect to throw alot
of ultraballs, maybe up to 25.

4) Registeel

On route 120, you will notice a mound on the south west side. If you travel
right to the top up 2 sets of stairs and battle a couple of trainers, you
reach the ancient tob.
Now open, you can enter. The plaque at the top reads;

"Those who inheret our will, shine in the middle".

If you go to the center tile and use flash a door will apear in the north
wall. Enter, save and battle registeel. He is at level 40, so use fire and
fighting moves against him.

5) Regice

On route 105, you can access island Cave, home of Regice.
By entering the now open cave, the top tyle reads:

"stay close to the wall, run around one lap".

This really is harder said than done!

Once done, enter, save and battle Regice. He is at level 40, so battle him
with fire and fighting attacks.

6) Pokedex:

Regirock:

Ability: Clear body

Moves list (from level 40):

S. rock throw (rock)
S. Super power (fighting)
S. Ancient power (rock)
S. curse
Lv. 41 - Iron defence (steel)
Lv. 49 - Zap cannon (electric)
Lv. 57 - Lock on (normal)
Lv. 65 - Hyper Beam (normal)

Registeel:

S. Metal claw (Steel)
S. Ancient power (rock)
S. curse

Regice:

S. Icy Wind (ice)
S. Ancient power (rock)
S. curse

cakyanh
27-10-2008, 04:13 PM
vậy còn làm sao để earn symbol trên battle frointier

DarkMoonBlue
27-10-2008, 04:17 PM
thì lên đảo đó, vào từng khu nhà, đánh thắng hết thì sẽ đc :|, gần zống cách đánh trong R/S

nhan5493
27-10-2008, 04:58 PM
thắng battle frontier như thế nào ? vì mình choi thắng gần hêt nhưng chẳng có gì dặc biệt cả.

Minhtri
27-10-2008, 05:09 PM
Sao mình beat E4 mà vẫn chưa đánh dc bọn RK trên đảo 4 vậy?

cakyanh
27-10-2008, 05:28 PM
làm sao để đến Southern Island vậy nếu phải cheat thì cho xin code lun ?!?!?!

Alucard
27-10-2008, 05:28 PM
@minhtri : vào đây xem thử xem
http://poke-mega.org/forum/pokemon-tutorial/3307-huong-dan-phan-tiep-theo-sau-e4-trong-fr-lg-cac-ho-dao-legendary-pokemon.html

@cakyanh :
Battle Frotier Emerald (http://poke-mega.org/forum/pokemon-tutorial/3557-battle-frontier-pokemon-emerald.html)

Cheat thì : http://poke-mega.org/forum/cheatcode-poke/6443-tong-hop-cheats-game-pokemon-doc-day-truoc-khi-hoi-cheats.html

Minhtri
27-10-2008, 10:23 PM
Cho hỏi bắt Feebas ở đâu trong Pokemon Ruby destiny reign of regends version 4 vậy?

Alucard
27-10-2008, 10:32 PM
Kg có bạn à ! Vị trí của Feebass đã đc thay thế rồi

h0n3y
28-10-2008, 05:11 PM
Mình tải PKM Pla trên forum, xong dùng V3.2 để parth sang E, nhưng khi có exploser kit rùi thì ko xuống Undergound dc, nó báo lỗi rùi reset game lun. Đã vậy xài Link để trade cũng ko đc lun. dzy là bản Parth lỗi hay link down của forum lỗi đây??? hix, tính cho con Scyther trande để tiến hóa mà hok đc.

Alucard
28-10-2008, 06:08 PM
Trg Platinum thì giả lập kg xuống đc Underground thì fải !

Còn trade thì giả lập chưa trade đc đâu bạn à

tranthaotv
28-10-2008, 07:00 PM
mấy bạn ơi,làm ơn giúp mình với,mỉnh đang chơi pokemon rupy,khi trade pokemon với sapphire thì các pokemon mình trade hok nghe lời làm sao mình có thề điều khiển nó bây giờ????

cakyanh
28-10-2008, 07:19 PM
làm sao bắt latios trên Southern Island vậy? mình đã lên Southern Island và bấm nút A váo cái cục xanh xanh mà không thấy gì hết

chcobo
28-10-2008, 07:27 PM
Uh, sẵn tiện mình cũng hỏi như cakyanh luôn :D

Black jack
28-10-2008, 08:46 PM
Con Cosorla bắt ở đâu trog Plantium zạ

Alucard
28-10-2008, 09:27 PM
@Lonely : Corsolar swarm ở Route 230

@cakyanh , chcobo : ấn vào viên đá màu xanh là hiện ra luôn mà ! :-/ Sao lại 0 hiện ra đc ! :-?

GNadox
28-10-2008, 09:28 PM
♣@LG: trc tiên bạn phải có National Dex đã. Sau đó đến nhà Rival của mình, dưới Lab trong Sandgem Town ấy. Talk với em gái nó thì nó chỉ Route 230 có nhiều loại Pokemon trong đó có Corsola bơi wa.
Lưu ý là mỗi ngày mỗi khác nhé^^
•Cai1 này là trên Diamond mình bít chứ Platinum ko biết có đổi ko hen^^!♣

Minhtri
28-10-2008, 10:04 PM
Bắt Ditto ở đâu trong bản FR vậy?

GNadox
28-10-2008, 10:16 PM
♣@MT: đến pokemon mansion, đi dạo 1 hồi là có! ♣

Higreon
29-10-2008, 11:00 AM
Ô hay dạo này thấy ông Minhtri cứ thích hỏi đi hỏi lại mấy câu ngớ ngẩn mà chả chịu mò gì cả há.....
Lấy đủ các huy hiệu cái đã,ko thì chắc do xài lắm cheat quá lỗi RoM

cakyanh
29-10-2008, 11:22 AM
@Lonely : Corsolar swarm ở Route 230

@cakyanh , chcobo : ấn vào viên đá màu xanh là hiện ra luôn mà ! :-/ Sao lại 0 hiện ra đc ! :-?
thật mà! nó chỉ hiện lên dòng chữ
All dreams are but another reality. Never forget...

chỉ vậy thôi à.

thanhduy_chocon
29-10-2008, 11:40 AM
@cakyanh : bắt con kia rùi quay lại thử xem , chắc tại bạn chưa bắt nó .

cakyanh
29-10-2008, 11:56 AM
mình đã bắt con kia rồi đó chứ

Alucard
29-10-2008, 12:53 PM
Vừa đi tham khảo về câu của cakyanh . Kết quả :
1. Cậu còn jữ Master Ball kg ? Nếu 0 còn thì có thể là nó kg hiện ra đâu . Hack or cheat để có quả khác đi
2.Lỗi ROM

cakyanh
29-10-2008, 01:01 PM
master ball còn đó chưa sử dụng

Alucard
29-10-2008, 02:55 PM
Vậy thì :
1. Cậu có mang theo kg ?

Nếu kg fải thì là lỗi ROM :-??

pokeking
29-10-2008, 06:25 PM
cho hỏi về phim pokemon
hiện ở serebii nói là đã đến tập 534 gì đấy, nhưng vẫn không có tên mấy tập gần nhất là sao?
ở serebii có chỗ down phim không nhỉ?

Hỏi lộn chỗ rồi bạn à ! Sang box fim mà hỏi hén
~Alu~

lonely_spirit
29-10-2008, 07:39 PM
master ball còn đó chưa sử dụng

Đánh xong E4 về nhà coi TV đã,sau đó dùng cheat ra vé đừng dùng cheat wrap.

cakyanh
29-10-2008, 07:49 PM
vậy bạn cho mình code nha thank nhìu nhìu lắm:2:

lonely_spirit
29-10-2008, 07:52 PM
vậy bạn cho mình code nha thank nhìu nhìu lắm:2:

Bạn qua box cheat coi CheatCode Poke - CheatCode Poke - Pokemon & Megaman Games FC (http://poke-mega.org/forum/cheatcode-poke/)
Tìm đọc topic đc dán chú ý.

chcobo
29-10-2008, 08:08 PM
Tớ đã thử và không bắt được Latios cũng như Latias :(

cakyanh
29-10-2008, 08:25 PM
mình đã có eon ticket như tới cảng thì nó chỉ cho đi lòng vòng 3 chỗ là 2 tp có cảng và battle frontier thôi.

lonely_spirit
29-10-2008, 08:33 PM
mình đã có eon ticket như tới cảng thì nó chỉ cho đi lòng vòng 3 chỗ là 2 tp có cảng và battle frontier thôi.

Hình như bạn cất 1 cái vé đi,để lại cái tới đảo thôi,bắt đầu từ bản E nó hình như ko cho cất đồ nữa mà bắt phải theo Event của Nitendo thì phải.

kehayquen5
29-10-2008, 08:47 PM
bẠn fẢj bẮt 1 kOn Ỡ HOen trưỚc gÒy mỚy bẮt kOn kẠ Ở island sAu

Đánh chữ đàng hoàng nhe bạn . Đừng đánh thế .
~Alucard~

chcobo
29-10-2008, 08:50 PM
đã bắt nhưng cũng chẳng được :|

GNadox
29-10-2008, 09:07 PM
♣@chcoco: bạn đang nói bản nào, 1 con chạy khắp map, 1 con bắt ở Southrend Island (cheat) ♣

MegaMan 's fan
30-10-2008, 09:07 AM
đã bắt nhưng cũng chẳng được :|
nếu bạn chơi giả lập thì cứ save f1 vào bắc ko dc thì cứ f1 lại ;)) bảo đảm với cậu trong khoảng 100 lần sẽ bắt dc. Tớ đã thử rồi ;)) hiệu quả lắm (dùng ultra ball nhé, master càng tốt ;))). Nếu ko thì lấy poke có Ability ko cho đối phương run để đằng trước thì đánh Latios và Latias dễ như chơi và bak cũng vậy :))

macopolo
30-10-2008, 10:09 AM
các bác làm ơn chỉ cho em cách chuyển PKM từ shiny gold sang R/S/E với ạ, nghe nói là phải lấy lá thư của Oak nhưng phải làm thế nào ạ?

mercury_star
30-10-2008, 10:56 AM
em mới chơi, còn gà lắm, cho em hỏi chút là chơi giả lập bản Ruby save = nút rì dzậy

psyduck123
30-10-2008, 11:36 AM
em có thể bắt đc con growlithe(hay arcanine cũng đc) ở bản nào ?và ở đâu

chcobo
30-10-2008, 11:43 AM
nếu bạn chơi giả lập thì cứ save f1 vào bắc ko dc thì cứ f1 lại ;)) bảo đảm với cậu trong khoảng 100 lần sẽ bắt dc. Tớ đã thử rồi ;)) hiệu quả lắm (dùng ultra ball nhé, master càng tốt ;))). Nếu ko thì lấy poke có Ability ko cho đối phương run để đằng trước thì đánh Latios và Latias dễ như chơi và bak cũng vậy :))

sory nhưng ý tớ nói là bắt Latias sau khi đã có Latios ấy. Nhấn A mãi mà nó có chịu hiện ra đâu. HKC bảo là cheat lỗi nhưng tớ chỉ dùng Cheat Warp chứ đâu có cheat gì khác, nếu cũng do nó thì ai có cheat khác hơn thì cho mình xin với :D

Crystallized Heartless
30-10-2008, 11:54 AM
em có thể bắt đc con growlithe(hay arcanine cũng đc) ở bản nào ?và ở đâu

FR:Route 7 & 8,Pokemon Masion floor 1,2,3 và Basement 1
D/P/P:Route 201 và 202(phải cắm băng FR vô mới có)

GNadox
30-10-2008, 12:17 PM
em mới chơi, còn gà lắm, cho em hỏi chút là chơi giả lập bản Ruby save = nút rì dzậy
♣ Nếu chơi = VBA thì tốt nhất bạn nên save theo cách bạn HKC nói: nhấn Shift+F1 hoặc F2, F3,..., khi muốn Load nhấn F tương ứng. Còn nếu chơi trên No$GBA thì chỉ save dc trên game thôi, vào Menu nhấn Save, ko save state dc vì chưa hoàn chỉnh!:) ♣

Alucard
30-10-2008, 12:21 PM
Save bằng cách nhấn start rồi vô save mới đc chứ ! Cái cách quick save đó chỉ để khi nguy cấp thôi ! ( Bắt Legend chằng hạn ) !
Lúc trước nhớ là có ai đó save bằng cách thường 0 đc thì save theo kiểu quick ! Kết quả sau E4 ngậm ngùi chơi lại từ đầu :|

cakyanh
30-10-2008, 12:39 PM
có cách nào để kiểm tra happiness của pokemon trong emerald hông vậy mấy bạn?

Alucard
30-10-2008, 12:43 PM
Đến Verdantuft Town ấy bạn , nhà cô gái có con Pikachu !

cakyanh
30-10-2008, 01:18 PM
vạy thì làm sao tăng happiness ??????:s19:

[B]lue
30-10-2008, 01:51 PM
vạy thì làm sao tăng happiness ??????:s19:

có 2 cách để tăng happiness :-"
1.đến gặp đứa con gái ở ngay trên thằng chủ fanclubpkm lấy cái snothbell rui give vào pkm mình cần sau đó đi linh tinh thì happy nó sẽ tăng ( tăng bao nhiều thì tùy thuộc vào số bước đi )
2.khiến cho pkm đó đủ EV là nó sẽ max happiness - đơn giản nhất là nhét vào nó đủ các loại "dinh dưỡng" hoặc hok thì phải train nó cho đến khi đủ EV cần thiết...(cái này hok khả thi lắm )

Cho hỏi trong R/S trade kiểu j :-? tui chỉ trade được ở E/firered/leafgreen thôi mấy cái kia nó toàn bắt mình wait ... ( chẳng biết bao h mới xong )

thanhduy_chocon
30-10-2008, 01:51 PM
Đơn giản lắm , mua nhiều chất khoáng vô rùi cho con pokemon mà mình muốn max happiness ăn ( bao gồm protein , iron..) , đặt nó đầu party , luôn ném nó ra đầu trong batte , cho nó ăn nhiều candy hay poke block( chỉ bản R/S/E mới có thì phải ) .

[P]hantom[Z]wei
30-10-2008, 02:03 PM
♣ Nếu chơi = VBA thì tốt nhất bạn nên save theo cách bạn HKC nói: nhấn Shift+F1 hoặc F2, F3,..., khi muốn Load nhấn F tương ứng. Còn nếu chơi trên No$GBA thì chỉ save dc trên game thôi, vào Menu nhấn Save, ko save state dc vì chưa hoàn chỉnh!:) ♣

Nhầm rồi :)) :)) No$GBA chỉ bị lỗi save state với game DS thôi chứ GBA save state hoạt động tốt mà :)) :))

lue;215972']Cho hỏi trong R/S trade kiểu j :-? tui chỉ trade được ở E/firered/leafgreen thôi mấy cái kia nó toàn bắt mình wait ... ( chẳng biết bao h mới xong )

Vào các máy tương ứng rồi trade với nhau vẫn ngon như gì luôn. Hồi trước tớ trade con Swampert level 75 qua save mới chơi vẫn ổn mà 8-}

Hay đang tính trade từ R/S/E sang FR/LG thế :[email protected] Nếu muốn thế thì phải có Ruby và Sapphire bên bản FR/LG.

Còn nếu không thì vào Options/Emulator xem thử có dấu chọn ở chỗ Pause when inactive window không :[email protected] Nếu có thì tắt đi rồi tiến hành trade, nếu không........:s29: :s29:

Crystallized Heartless
30-10-2008, 02:11 PM
khiến cho pkm đó đủ EV là nó sẽ max happiness - đơn giản nhất là nhét vào nó đủ các loại "dinh dưỡng" hoặc hok thì phải train nó cho đến khi đủ EV cần thiết...(cái này hok khả thi lắm )
:cuibap
cần quái gì đủ EVs :[email protected]
chỉ cần đánh nhiều,ko fail,ko status,ko nhét vô box,cho ăn vitamin và rare candy :|

14893
30-10-2008, 03:59 PM
hơ , mình là mem mới mọi ng giúp câu này hộ mình :(
bắt Milotic ntn ? biết là max Beauty rồi nhưng mình giã cối rồi cho ăn mà con Feebas k max dc >"<

SilverSakura
30-10-2008, 04:01 PM
Silver đang chơi pokemon Mystery Dungeon Explorers of time....
Khi mới bắt đầu game, nó bắt mìinh trả lời vài câu hỏi, xong tới đoạn nó bảo mình touch cái screen gently...Silver touch nó rồi nó bảo "Don't move your finger yet"...Silver ngồi chờ...sốt ruột quá nên touch luôn...thế là nó trở về đoạn bảo mình touch cái screen...cứ thế lặp đi lặp lại mãi --> Silver không chơi được game..cái này là do lỗi của game sao? Ai chơi được trò này rồi thì chỉ giúp với. Cám ơn nhiều

Gigabyte[GB]
30-10-2008, 04:07 PM
Cho mình hỏi làm sao xuống Shinoh Undergroud trong pokemon Platinum???
MÌnh chơi trên No$gba ấy mà!!!!!!!!!!!!!!

Alucard
30-10-2008, 04:09 PM
hơ , mình là mem mới mọi ng giúp câu này hộ mình :(
bắt Milotic ntn ? biết là max Beauty rồi nhưng mình giã cối rồi cho ăn mà con Feebas k max dc >"<

Cho ăn max là fải cho nó ăn những cái VIP ấy ! PK Blocks làm ra từ Liechi là VIp nhất ! Còn nếu cho ăn tùm lum thì kg max đc đâu ! Max là khi nào mà ở chỉ số đó lấp lánh !

Cho mình hỏi làm sao xuống Shinoh Undergroud trong pokemon Platinum???
MÌnh chơi trên No$gba ấy mà!!!!!!!!!!!!!!

Kg xuống đc đâu bạn à ! Giả lập thì chịu

[B]lue
30-10-2008, 04:17 PM
Hay đang tính trade từ R/S/E sang FR/LG thế :[email protected] Nếu muốn thế thì phải có Ruby và Sapphire bên bản FR/LG.

Còn nếu không thì vào Options/Emulator xem thử có dấu chọn ở chỗ Pause when inactive window không :[email protected] Nếu có thì tắt đi rồi tiến hành trade, nếu không........:s29: :s29:

tui có R/S trong FR/LG thì mới trade được với E chứ =.= nhưng thấy trade trong FR/LG/E nó khác hẳn với R/S vì ở FR/LG/E nó có mục "Join group -become leader" nên dễ chứ trong cái R/S muốn trade nó toàn "waiting your friend .... " đến tết luôn ấy chứ =.=

cần quái gì đủ EVs
chỉ cần đánh nhiều,ko fail,ko status,ko nhét vô box,cho ăn vitamin và rare candy

thế tui mới bảo hok khả thi ... ông hok đọc hết thì đừng có nói ... ăn vitamin + rarecandy thì hok phải cũng chỉ để tăng EV thôi sao ... đánh nhiều hok phải train ev à :-/ hok biết j thì đừng nói:54:

Crystallized Heartless
30-10-2008, 04:30 PM
ánh nhiều hok phải train ev à hok biết j thì đừng nói
tăng evs ko liên quan đến Happiness :[email protected]
U nói tăng evs => sai :|
Còn ăn vitamin tăng stats và cộng evs cho 1 stats chỉ là 1 tác dụng thôi:[email protected]
Còn tác dụng 2 là tăng happiness :[email protected]
và thưa cha,Rare Candy ko tăng EVs,chỉ tăng lv ,:cuibap

SilverSakura
30-10-2008, 04:40 PM
Silver đang chơi pokemon Mystery Dungeon Explorers of time....
Khi mới bắt đầu game, nó bắt mìinh trả lời vài câu hỏi, xong tới đoạn nó bảo mình touch cái screen gently...Silver touch nó rồi nó bảo "Don't move your finger yet"...Silver ngồi chờ...sốt ruột quá nên touch luôn...thế là nó trở về đoạn bảo mình touch cái screen...cứ thế lặp đi lặp lại mãi --> Silver không chơi được game..cái này là do lỗi của game sao? Ai chơi được trò này rồi thì chỉ giúp với. Cám ơn nhiều

Alucard
30-10-2008, 04:43 PM
Thử mở game lên làm lại lần nữa đi bạn ! Kg đc thì lỗi ROM và phải dow ROM mới về

SilverSakura
30-10-2008, 05:07 PM
EH...thử lại rồi T_T tải game mới về rồi...nhưng vẫn lặp lại tình trạng cũ...sao kì vậy T_T

chcobo
30-10-2008, 05:35 PM
nào, touch vào cái screen sao đó hold luôn chứ không phải là chỉ nhấn 1 cái rồi ngồi chờ. Mốc cả mouse nó cũng chả chơi được đâu bạn :D Thử lại nhé.

[B]lue
30-10-2008, 06:34 PM
tăng evs ko liên quan đến Happiness :[email protected]
U nói tăng evs => sai :|
Còn ăn vitamin tăng stats và cộng evs cho 1 stats chỉ là 1 tác dụng thôi:[email protected]
Còn tác dụng 2 là tăng happiness :[email protected]
và thưa cha,Rare Candy ko tăng EVs,chỉ tăng lv ,:cuibap

thế à vậy ấy chơi bản D/P và cứ thử cho nó đủ EV đi xem có phải muốn thế hoặc phải train hay hoặc phải nhét các loại khoáng thì nó mới lên happiness hok =)) Train hay Nhét khoáng hok phải là 1 dạng đưa đủ số EV mà nó thiếu khi cần thiết để tiến hóa hay sao ... ấy hok tin cứ lên celebi mà tìm ... mà nếu hok công nhận thì tớ cũng đành chịu vì đây tớ có ghi rõ là không khả thi ... ấy cứ moi nó lên thì tớ chịu thôi

Crystallized Heartless
30-10-2008, 06:51 PM
Nhét khoáng hok phải là 1 dạng đưa đủ số EV mà nó thiếu khi cần thiết để tiến hóa hay sao ..
Evs ko liên quan gì đến tiến hoá:cuibap
Tiến hoá chỉ có các dạng :đủ lv,có move,hold item + lv vào sáng,tối,happiness vào sáng hoặc tối,trade,trade hold item :|
Moi đâu ra đủ Evs là tiến hoá :|

Tìm 1 Người
30-10-2008, 06:57 PM
câu trả lời đúng cho 100 điểm tiến hóa ai lại đi cần Evs

14893
30-10-2008, 09:35 PM
Cho ăn max là fải cho nó ăn những cái VIP ấy ! PK Blocks làm ra từ Liechi là VIp nhất ! Còn nếu cho ăn tùm lum thì kg max đc đâu ! Max là khi nào mà ở chỉ số đó lấp lánh !

Kg xuống đc đâu bạn à ! Giả lập thì chịu

hơ thía lấy Leichi ở đâu ha bạn :S tại chơi đi lẫn lộn rồi chả nhớ lấy dc cái ji và ở đâu nữa >"<

chanchet987
30-10-2008, 09:41 PM
tui chơi PKM saphirre đến khúc nó kiu tìm quả cầu Master ball mà sao tìm chẳng thấy vậy. Ai bít chính xác nó nằm đâu chỉ tui với(trong đó toàn nước ko mà kiếm cái gì chẳng bít nữa)

chanchet987
30-10-2008, 09:57 PM
trong hướng dẫn bảo là phải kiếm đc Master ball mới đc qua tiếp 2 thằng Aqua đang đứng đó mà vào cái hang giữa biển đó tìm hoài chẳng thấy(chẳng lẽ nò nằm trên nước à)

Namdiablo
30-10-2008, 10:29 PM
trong hướng dẫn bảo là phải kiếm đc Master ball mới đc qua tiếp 2 thằng Aqua đang đứng đó mà vào cái hang giữa biển đó tìm hoài chẳng thấy(chẳng lẽ nò nằm trên nước à)
nếu là bản r/s.. vào cái hang mà HKC đã chỉ sau khi đã đến Mt.pike làm vài vụ. Còn ở E: đến Mt. emble trước. Quẩy hết cái hang. Sau đó đến sateport city(nơi có cái cảng thuyền) vào đó có 2 thằng aqua. Sau đó đến cái hang mà HKC bảo =)). Vào đó . Đi thật kỹ sẽ thấy 1 chỗ teleport. Đi đến hết. Quả masterball nằm ở vị trí thứ 1 hàng 2. 1 trong sỗ đó hình như là 1 ether và 2 con electrol :gindep:

zero007
31-10-2008, 09:48 AM
tui dùng cheat gameshark encounter latios
sau khi bắt xog thì game bị glitch:53:
làm thế nào để fix?:s13:
P/s:tui chơi emerald

Higreon
31-10-2008, 10:59 AM
Rất đơn giản là bị lỗi ROM cheat mấy con Legend phải cẩn thận nếu từng cheat trước đó rùi thì dễ die lắm

cakyanh
31-10-2008, 11:25 AM
cho hỏi Desert Underpass trong pokemon emerald ở đâu vậy?

psyduck123
31-10-2008, 11:44 AM
hồi nãy mình bắt đc một con mèo (giống con mèo của tụi rocket trong phim),nhưng nó lại có màu hồng.Vậy con mèo này có gì đặc biệt hông?mình thấy nó cũng bình thường,chĩ có khác màu sắc.Nó có hiếm không?

GNadox
31-10-2008, 12:44 PM
♣ Có thể bắt Roselia trong Emerald ko thế? ♣

Alucard
31-10-2008, 12:46 PM
Kg đâu ! Con đó kg có trg Eme ! Phải trade hay cheat thôi bạn à

[B]lue
31-10-2008, 01:18 PM
Evs ko liên quan gì đến tiến hoá:cuibap
Tiến hoá chỉ có các dạng :đủ lv,có move,hold item + lv vào sáng,tối,happiness vào sáng hoặc tối,trade,trade hold item :|
Moi đâu ra đủ Evs là tiến hoá :|

thế tớ đó ấy làm thế nào để con togepi up thành togetic mà hok đụng đến chỉ số stat của nó đấy ...

psyduck123
31-10-2008, 01:54 PM
mình có thể trade pokemon bằng cách mở nhiều chương trình giả lập một lúc đc không?

GoldenSun
31-10-2008, 02:00 PM
Em dùng giả lập VBA thì trade làm sao?:s4:
Muốn trade từ FR/LG sang R/S/E thì làm sao?:60:

lonely_spirit
31-10-2008, 02:00 PM
mình có thể trade pokemon bằng cách mở nhiều chương trình giả lập một lúc đc không?

Phải dùng VBA link mới trade đc bạn à.

Crystallized Heartless
31-10-2008, 02:02 PM
thế tớ đó ấy làm thế nào để con togepi up thành togetic mà hok đụng đến chỉ số stat của nó đấy ...
Tăng lv là tăng thêm stats,chứ tôi ko nói tăng lv stats giữ nguyên ,đọc lại đi,đồ cùi:[email protected]
Evs chỉ là cộng thêm stats dc tăng khi lv up,chứ nó ko hề liên quan đến tiến hóa,tôi thách U tiến hóa dc 1 con mà ko cần lên lv chỉ cần EVs đấy :30:
Đã :cuibap thì im đi,đừng có cố mà cãi:|

psyduck123
31-10-2008, 02:03 PM
em có vba link roi nhưng hông biết xài

lonely_spirit
31-10-2008, 02:04 PM
em có vba link roi nhưng hông biết xài

Bạn coi hướng dẫn ở link đầu tiên của topic này.

cakyanh
31-10-2008, 02:38 PM
làm sao để có togepi trong emerald vậy

Crystallized Heartless
31-10-2008, 02:42 PM
phải trade từ version khác..........................

cakyanh
31-10-2008, 02:50 PM
trade với bản nào vậy bạn ruby , saphere?

Crystallized Heartless
31-10-2008, 03:02 PM
Fr/lg.........................................

cakyanh
31-10-2008, 03:08 PM
ủa mình chơi 2 bản đó rồi mà có thấy ai cho quả trứng của nó đâu

Crystallized Heartless
31-10-2008, 03:10 PM
Lên đảo 5,bơi lên trên,rẽ trái,oánh xong Breeder ,nói chuyện với ông già ......

cakyanh
31-10-2008, 03:57 PM
phải ở đây hông
mình đã nói chuyện với ông già rồi mà hổng thấy ổng cho gì hết với lại bên serebii nó nói rằng lấy quả trứng ở water path gì đấy.

Alucard
31-10-2008, 04:03 PM
Trg team của cậu fải còn 1 chỗ trống mới lấy đc

cakyanh
31-10-2008, 04:57 PM
hổng được luôn bạn ơi! hổng có gì thay đổi
với lại làm sa bắt pineco ở Transformation Cave
nghỉ bắt togepi luôn!

GNadox
31-10-2008, 06:36 PM
♣ Fai có e-card mới catch dc! ♣

cakyanh
31-10-2008, 07:09 PM
ecard là gì? lấy ở đâu ở Lg và E

Alucard
31-10-2008, 07:18 PM
Nintendo Event ! ....................................

chanchet987
31-10-2008, 07:26 PM
tui chơi PKM saphirre tới chỗ cái tàu ngầm rùi phải làm sao nữa đây???

chcobo
31-10-2008, 07:33 PM
tàu ngầm thì bạn dive xuống biển vào hang có tàu ngầm, nổi lên rồi đi tiếp. :D

chanchet987
31-10-2008, 07:36 PM
nhưng mà trong chỉ dẫn nó kiu là khi nổi lên thì đang ở trong 1 ngọn núi giữa biển. nhưng mà thấy nổi lên vần ở chỗ cũ(với lại gặp cái tàu ngầm để làm gì)

chcobo
31-10-2008, 07:39 PM
bạn đi vào cái hang có tàu ngầm đậu ở đó ấy :D

chanchet987
31-10-2008, 08:19 PM
PKM saphirre làm sao tới đc chỗ E4 vậy, có cái thác nước chặn lại thì sao lên đc

StartOrEnd
31-10-2008, 08:29 PM
Bạn phải lấy HM07 trong cái hang động mình bắt con kyoge mới lên thác nước đó để tới chổ E4 Được:27:

Minhtri
31-10-2008, 08:50 PM
Cái Team Mamga Hideout ở đâu vậy?

cakyanh
31-10-2008, 09:03 PM
bạn phải có magma emblem lấy từ hai ông bà già ở Mt.pyre sau đó bạn đến ngọn núi lửa mà có thể lên đỉnh bằng cáp treo , bạn lên đỉnh núi và đi thẳng xuống phía nam cho tới khi xuất hiện một cơn chấn đông nhỏ ------->cửa hang mở ra.

[B]lue
31-10-2008, 09:17 PM
Tăng lv là tăng thêm stats,chứ tôi ko nói tăng lv stats giữ nguyên ,đọc lại đi,đồ cùi:[email protected]
Evs chỉ là cộng thêm stats dc tăng khi lv up,chứ nó ko hề liên quan đến tiến hóa,tôi thách U tiến hóa dc 1 con mà ko cần lên lv chỉ cần EVs đấy :30:
Đã :cuibap thì im đi,đừng có cố mà cãi:|

rẻ rách - up lv kiểu dẹk j` chả lên stat đã đek biết thì im đí ...

GNadox
31-10-2008, 09:18 PM
♣ có thể catch Bagon trong R/S ko? nó nói Area Unknown:(, cheat chăng?! help với, thix salamence lắm:(( ♣

Crystallized Heartless
31-10-2008, 09:26 PM
rẻ rách - up lv kiểu dẹk j` chả lên stat đã đek biết thì im đí .
Tao có nói là lên lv ko tăng stats đâu,mày lé à :|
Mày đọc lại đi :[email protected] :cuibap lại còn nói nhiều :[email protected]

Tăng lv là tăng thêm stats,chứ tôi ko nói tăng lv stats giữ nguyên
Đọc kĩ đi ,thèng cùi:30:

@Grass: Cậu đi vào sâu Meteors Fall í ,sau thác nước là có:)

Alucard
31-10-2008, 09:34 PM
@Grass : Bagon bắt được ở cái hang mà có con Solrock ấy ! Vô đó, vượt thác lên , vào cái hang mà có Tm02 , ở đó có Bagon

rẻ rách - up lv kiểu dẹk j` chả lên stat đã đek biết thì im đí ...

Nói cho u nghe nè : tiến hoá = Happiness chả liên quan j` đến EVs cả ! Bằng chứng là tui nè : từng luyện 7 con Goldbat , 2 con Chingling , 3 con Iggli , 2 con Pichu , 7 con Eevee , 3 con Riolu , ... tiến hoá bằng cách mang nó trg team + cho đi mát-xa ! Chả có LV up j` mà tăng Evs cả ! Chỉ LV up để tiến hoá khi đã max Happiness thôi

From Ace: ko cần nhiều lời với loại :cuibap như thế,stop việc này lại!

14893
31-10-2008, 10:06 PM
ai chỉ dùm tui cáhc lấy Berry Leichi đi :((

GNadox
31-10-2008, 10:16 PM
♣ ở Mirage Island ♣

uiopjkljkl
31-10-2008, 10:33 PM
làm sao để chơi được platinum vậy?mình down rồi giải nén ra sao không có gi` hết.toàn là xpa-pkmp.rar...r00...r01....r02........chứ không thấy gì hết nửa.

Sky
31-10-2008, 10:36 PM
Bạn giải nén tiếp chọn 1 trong số mấy cái đó giải nén đến khi nào thấy file .nds là dc vào box tutorial xem hướng dẫn save load nhé

pokeking
01-11-2008, 07:38 AM
cho mình hỏi là cái trò chơi nhảy dây ở Fire red là chơi như thế nào, liệu giả lập có chơi được hai máy với nhau không?

Minhtri
01-11-2008, 08:36 AM
Dùng giả lập VBALink đó bạn.Còn cách dùng có trong Box hướng dẫn rồi.

Megaman's fan
01-11-2008, 08:49 AM
Ai cho mình hỏi trong PKM Ruby,cách sử dụng cái Hack làm PKM thành màu đỏ ấy

Minhtri
01-11-2008, 09:48 AM
Lúc mình bị bắt trong quả cầu thì đi đường nào để ra?Trong Pokemon Ruby Destiny REcure Ranger beta 4.

pokeking
01-11-2008, 10:16 AM
ngoài pokemon season, moive còn thể loại phim pokemon khác thì phải
đó là thể loại nào, phân chia ra sao, ai biết nói giùm

14893
01-11-2008, 10:34 AM
hơ , đã hỏi thì hỏi cho chót , cho mjh hỏi làm thế nào đến Mirage Island :-? tại cái đó lúc có lúc k .... mà hình như từ lúc chơi đến h k gặp lần nào :))

Minhtri
01-11-2008, 12:31 PM
Sao trong bản R/S thì thằng Steven làm Champion mà trong bản E thì thằng Wallace làm Champion?

Alucard
01-11-2008, 12:39 PM
Do Steven đã nghỉ hưu thôi ! ;) Đến Meteor Falls mà tìm Steven bạn à ! True Champion đấy

playfate
01-11-2008, 04:53 PM
cần xin link download game pokemon colosseum và pokemon battle revolution
ai có link cho mình xin nhé.cám ơn trước:60:

Alucard
01-11-2008, 05:03 PM
2 cái đó kg có đâu bạn à ! 1 cái trên gamecube , 1 cái tren Wii ! Cả 2 cái đều thuộc loại none giả lập ! Mà lần sau đừng lập 1 topic thế này ! Có hẳn 1 topic lớn rồi mà

sao007
01-11-2008, 05:11 PM
ê tại sao mình dùng no$gba không được vậy,nó nói "rom-image has crashed" là răng, hổng hiểu,làm down về tổ tốn tiền net

tsubasa9x
01-11-2008, 05:53 PM
cho mình xin cái bản fire red đc ko bản save đc ấy mình down thử ở phần tải game rồi nhưng bản đấy ko save đc nên chỉ đánh tứ đại thiên vương là nghỉ chán ốm àh

Crystallized Heartless
01-11-2008, 05:57 PM
Down bản 1.1 về,bản 1.0 chỉ đánh dc đến xong Champ thôi...........

Minhtri
01-11-2008, 05:57 PM
..:: GBA-ROM-NEWS &#124; NEW ROMS ::.. (GBA ROMS - www.ROM-NEWS.net) (http://gba-rom-news.org/rom_1695.html)

Black jack
01-11-2008, 06:37 PM
Cho hỏi tí là cái Hm Defog ở đâu trog Plantium ? Tìm hok ra

GNadox
01-11-2008, 06:48 PM
♣ Đến Great Marsh, nói chiện dzoi bé Kid ở trc mặt sau khi đi 1 vài bước! ♣

Alucard
01-11-2008, 07:13 PM
Đâu phải đâu Grass , cái đó là trg D/P ! Còn trg Platinum là ở Solaceon Ruins ! Hang bắt Unown ấy Glaceon

Minhtri
01-11-2008, 07:23 PM
Ghép Ditto với Legend PKM có dc Egg ko vậy?

cakyanh
01-11-2008, 07:28 PM
theo như tui thì không trừ khi là pokemon có thể xác định giới tinh.

GNadox
01-11-2008, 07:28 PM
ê tại sao mình dùng no$gba không được vậy,nó nói "rom-image has crashed" là răng, hổng hiểu,làm down về tổ tốn tiền net

♣ Bạn giải nén Rom đó ra bằng WinRar thử xem, xem trong Pokemon Tutorial ấy!
@LG: ủa, đọc hok kĩ, sr LG nhá:">! ♣

Alucard
01-11-2008, 07:29 PM
@minhtri : Kg đc đâu bạn à ! ............................................ ( Trừ Manaphy )

Minhtri
01-11-2008, 07:31 PM
Ghép Nidoran Cái với Nidoran Đực dc ko ?

chcobo
01-11-2008, 07:34 PM
vô tư :)) Ditto ghép với con nào cũng được (trừ Legend)

cakyanh
01-11-2008, 07:34 PM
với nidoran hình như không được phải là nidorina và nidorino hay nidoking và nidoqueen.

GNadox
01-11-2008, 07:35 PM
♣ @minhtri: Dc chứ, có điều vẫn ra dòng họ Nido thôi^^! ♣

lonely_spirit
01-11-2008, 07:48 PM

Bạn chỉnh lại option như hướng dẫn của Sky .

GNadox
01-11-2008, 08:17 PM
♣ Hey, trong Pokemon Trading Card làm sao tái đấu với Rival? ♣

14893
01-11-2008, 09:30 PM
hơ , đã hỏi thì hỏi cho chót , cho mjh hỏi làm thế nào đến Mirage Island :-? tại cái đó lúc có lúc k .... mà hình như từ lúc chơi đến h k gặp lần nào :))

đọc thì hiểu là hình như give quả MB cho Zig lv1 thì fải :-?
nhưg trog Poke làm gì có con nào lv1 :(( trừ hack =.=
plz help .... ai biết làm thế nào ra Mirage Island mà k phải hack k :(( help tui với :((

Alucard
01-11-2008, 10:11 PM
@14893 : kg cheat thì đến đó hơi lâu thôi ! Chứ vẫn đến đc bình thường ! Đến Pacifigdog Town ! Vô căn nhà mà có ông jà nhìn ra cửa ! Nói chuyện với ổng mỗi ngày ! Lúc nào ổng nói có thì Surf sang bên phải , đi men theo hướng bắc là đến đc

Mẹo : nếu cậu chơi trên máy tính thì cứ nói xong với ổng rồi chỉnh hệ thống jờ của máy tính sang ngày khác rồi nói lại là nhanh nhất ! :D ;))

Minhtri
01-11-2008, 10:21 PM
Trong PKM Platium GBA lúc đánh xong Rival rồi làm gì nữa?

mercury_star
01-11-2008, 10:37 PM
tui không thể save dc game, tui hổng bít tại sao nhưng muốn save nó cứ hiện ra cái bảng
"saving... don't turn off the energy" rồi im lìm, chờ cả tiếng chẳng thấy nó save cho.
với lại chơi FR tui hok thấy đường đến Pewter city, rừng Virginian tui vòng đi vòng lại mấy bận mà chẳng thấy đường ra
Có ai giúp với !!!!

GNadox
02-11-2008, 07:37 AM
Trong PKM Platium GBA lúc đánh xong Rival rồi làm gì nữa?
♣ hơ ơ, Platinum cũng có giả lập GBA sao???

♣ Sao ko ai ans mình thế:(( ♣

John Cena
02-11-2008, 08:57 AM
Trong Emerald có 1 cái tháp giữa sa mạc nhưng đi lên cầu thang rồi đi tàn bị sụt xuống , cả đi bộ lẫn xe đạp đều không qua được .

Black jack
02-11-2008, 09:01 AM
Cái tháp đó bạn fải dùng cái Mach bike để đi wa

Minhtri
02-11-2008, 09:04 AM
Cái bản này là bản hack mà.Ai trả lời giúp mình đi.

GNadox
02-11-2008, 09:08 AM
♣cái đó hack đã hoàn chỉnh đâu:|, hỏi game maker ấy trí, may ra...;)) ♣

mercury_star
02-11-2008, 09:45 AM
còn cái vu save trong FR thì nó bị lỗi đó bạn chỉnh lại save type là 128 KB nhá
Chỉnh save type ở đâu vậy bạn, chỉ mình với

macopolo
02-11-2008, 09:54 AM
cậu vào phần option -> emulator-> save type -> flash 128k là dc :D

GNadox
02-11-2008, 10:03 AM
♣ Chả ai thèm wan tâm sao:((, hỏi thêm cái Pack con Scyther sao lấy vậy?? ♣

14893
02-11-2008, 10:20 AM
@14893 : kg cheat thì đến đó hơi lâu thôi ! Chứ vẫn đến đc bình thường ! Đến Pacifigdog Town ! Vô căn nhà mà có ông jà nhìn ra cửa ! Nói chuyện với ổng mỗi ngày ! Lúc nào ổng nói có thì Surf sang bên phải , đi men theo hướng bắc là đến đc

Mẹo : nếu cậu chơi trên máy tính thì cứ nói xong với ổng rồi chỉnh hệ thống jờ của máy tính sang ngày khác rồi nói lại là nhanh nhất ! :D ;))

:-? chỉnh đến chục ngày rùi mà chả thấy có :((
ùi ,thía làm sao mọi ng có thể bắt dc Milotic vậy :-? :(( <--k tính cheat nhá :(( chẳng lẽ bắt buộc fari có Leichi berry mới max dc Beauty ah :-?

Black jack
02-11-2008, 10:22 AM
Ko cheat thì bắt Feebas rồi cho nó Max beauti thôi :|

Black jack
02-11-2008, 11:04 AM
Trog Poke Platinum, bắt 3 con chim (Moltres, Zapdos, Articuno) và 3 con chó (Suicune, Entei, Raikou), Dialga & Palkia, 3 con regi ở đâu, nghe nói có

nguyen xuan huy
02-11-2008, 11:37 AM
ống phải làm như sau : vào con pkm mà nó đc cho hay lấy đc trên đường đi ông vào pokemon sumary rồi item chọn take là có đòn HM liền

nguyen xuan huy
02-11-2008, 11:46 AM
pkm Ash s' quest quest muốn lấy chiêu phải làm như sau : đầu tiên bạn phải có 1 con pkm mà nó muốn theo mình vd con chamander lấy từ thành phố huy hiệu nước . Bạn vô pkm chọn > item > take là có đòn HM thôi có khó đâu . Mà tui thấy pkm này chơi khó quá. TUi chơi tới thành phố Fusia rùi tịt ngòi lun . Bạn chơi tới khúc đó chưa chỉ mình đi .

GNadox
02-11-2008, 11:47 AM
♣@nxH: nói gì chả hỉu???
_LG: regi fai trade sang mới bắt dc Regigigas! ♣

ndhl5
02-11-2008, 11:50 AM
thiệt ko vậy? nếu làm vậy đc sao tác giả ko dẹp cái con Latios chạy rông lun đi, làm mình có tới 2 anh Latios mà chỉ có 1 chị Latias.

GNadox
02-11-2008, 11:54 AM
♣ Latios chạy rông để tăng thêm phần thú vị chứ sao và cũng để hạn chế số Legends có trong team, tùy vào sự kiên trì mà team mạnh.
@LG: ah, mà hình như Pla hok có 3 em dog thì fai, chắc cũng chỉ Trade thôi! ♣

Black jack
02-11-2008, 12:27 PM
Trog Diamond làm sao vô đc cái Pal park vậy ?

Alucard
02-11-2008, 12:35 PM
@LG : giả lập kg vô đc đâu ! Máy thật thì cắm băng GBA vô là đc

nguyen xuan huy
02-11-2008, 12:40 PM
bác nào chi chơi pkm Ash quét coi bí rùi nè

GNadox
02-11-2008, 12:49 PM
♣ 3 con Regi trong R/S là fai trade rồi, lúc đó đến Snowpoint city vào cái temple bắt Regigigas, còn Pla chắc cũng giống vậy thôi! 3 con Dog của johto mà nhỉ nên chắc cũng trade:) (ko chắc lắm)♣

Minhtri
02-11-2008, 12:54 PM
Trong PKM Ruby Destiny Recue Ranger kím con Shamin ở đâu dzậy?

Crystallized Heartless
02-11-2008, 01:12 PM
♣ 3 con Regi trong R/S là fai trade rồi, lúc đó đến Snowpoint city vào cái temple bắt Regigigas, còn Pla chắc cũng giống vậy thôi! 3 con Dog của johto mà nhỉ nên chắc cũng trade:) (ko chắc lắm)♣
Platinum có cho sẵn 3 con wild regi , :| ai bảo giống D/P,ko bik thì đừng nói:|

daiacma0503
02-11-2008, 01:33 PM
em chơi pokemon ruby destiny.... vào chơi thì đâu tiên em đụng celebi nhưng kô bắt dc ngay cả con robot trong hang vào con Palkia đều gặp nhưng kô thể bắt..... em xem trên Web thì có nhìu ng nói là fải có dc con dark lugia......trong tay em đang có con baby lugia...mong cách anh giúp em.... bản nì rất hay nhưng mí con legend bắt hem dc nản seo í

satthubonmat
02-11-2008, 01:38 PM
mấy bác làm ơn chỉ em dường trong pokemon eplloxe of sky với em bí đường rồi em tới chổ đánh bọn magma team ở trung tâm nghiên cuứ đó,đánh thắng em dược 1 cái vé bike đó sau đó em vào hang water cave nhưng không được
(hình như game bị lỗi) còn cái hang dark cave thì nó phải học HM5 nhưng em cho học rồi mả vẩn bị chặn chít tịt game hay wé mà bị lỗi kỳ ghê.Còn nữa trong gym lai không có người đấu là sao hỏi thằng đứng trước cửa thì nó bảo là đi vắng rồi chít tịt huhuh uhuhu huhu:s29:
HELP ME

GNadox
02-11-2008, 01:40 PM
♣ Thế ah, vậy thì sướng nhểy:D! Cho mình hỏi về Pokemon Mystery Dungeon: T/D, Bellosom có thể tìm thấy ở đâu, trong F nào:)?♣

pokeking
02-11-2008, 03:36 PM
hình như không có
lần trước mình mò nó cả mấy con khác mà có thấy đâu

daiacma0503
02-11-2008, 03:47 PM
em chơi pokemon ruby destiny.......trong game em có gặp các pokemon huyền thoại....nhưng chỉ nói chiện dc thui chứ kô giáp mặt để bắt chúng dc.... em xem trên web thì có nhìu ng nói là fải có dc con dark lugia..... mí bác chỉ giúp em là như vậy có đúng hem...nếu đúng thì tém em dark lugia ấy ở đâu:hjc::hjc::s29::s29: em đang rất bế tắt

Alucard
02-11-2008, 04:13 PM
@Grass : muốn có Bell thì cho Gloom hold Sun Stone rồi tiến hóa ! Nhanh nhất đấy ! Còn muốn gặp thì nó ở The Nightmare : tầng 1 > 17 hoặc là Marine Resort : tầng 1 > 19

pokeking
02-11-2008, 04:18 PM
mình thấy trên NDS có nói là trade được game pokemon của GBA
nhưng tại sao cách đó lại không áp dụng được với game pokemon trên NDS vậy?

Alucard
02-11-2008, 04:31 PM
mình thấy trên NDS có nói là trade được game pokemon của GBA
nhưng tại sao cách đó lại không áp dụng được với game pokemon trên NDS vậy?

Đơn jản là do giả lập thôi bạn à ! Đợi khoảng năm nữa chắc là trade đc ! :5:

Vua Tham Ăn
02-11-2008, 04:41 PM
Lâu vậy kìa, NDS trade pokemon không được hơi khó để hoàn thành pokedex mà không dùng cheat:40:

Minhtri
02-11-2008, 05:37 PM
em chơi pokemon ruby destiny.......trong game em có gặp các pokemon huyền thoại....nhưng chỉ nói chiện dc thui chứ kô giáp mặt để bắt chúng dc.... em xem trên web thì có nhìu ng nói là fải có dc con dark lugia..... mí bác chỉ giúp em là như vậy có đúng hem...nếu đúng thì tém em dark lugia ấy ở đâu:hjc::hjc::s29::s29: em đang rất bế tắt
Bản nào dzậy?Nếu là bản mình là người thì phải beat E4 rồi hẵng tính đến chuyện đó.Trong PKM Ruby Destiny Recue Ranger kím con Shamin ở đâu dzậy?

Black jack
02-11-2008, 05:47 PM
Trog Platinum ,để cho Sneasel thành Weavile thì lấy Razor claw ở đâu zạ ? :60:

[IN.FER.NAPE]
02-11-2008, 06:02 PM
Cho tớ hỏi game PKM Ruby lấy cái PokeBLOCK ở đâu thế?????

Alucard
02-11-2008, 06:09 PM
@HKC : Dugeon mà ! Use trực tiếp sao đc !

@LG :ở Route 224 , Victory Road , đổi ở Battle Park

@Ash Ketchum : ở trg nhà Contest tại Slateport City ấy ! Nói chuyện với đứa con gái nhỏ

MegaMan 's fan
02-11-2008, 06:22 PM
kiếm các poke huyền thoại trong Emerald ở đâu? Tớ tìm mãi ko thấy con o-ho. Còn các con khác nữa. Có cách nào gặp latios nhanh ko? Nó bay khắp map thì có kiếm tới sáng.

Black jack
02-11-2008, 06:46 PM
Ho-oh, Latias (Latios), Mew, Deoxys, Luigia, Jirachi : Cheat
Groudon, Kyogre: đến trạm khí tượng sau khi đánh xong E4, lên tầng trên nói chuyện với ông tiến sĩ, ổng kiu đi đâu thì đi đấy
Raquaza: Sky pillar
Latios (Latias): bay vòng vòng
Muốn bắt nhanh thì fải đoán, và đến những thành fố ít đường áh. :59:

Đặng Hữu Luân
02-11-2008, 07:00 PM
SAo mà tui download cái bản Pokemon Prism beta 2 về giải nén rùi mà chơi ko đc

Arceus_ZX
02-11-2008, 07:05 PM
daiacma: mấy con này phải đánh e4 xong thì mới bắt được
Còn dark lugia có 2 cách để có: 1 bắt, 2 tiến hóa từ baby lugia (lv bao nhiêu cũng ko nhớ rõ lắm)

Minhtri
02-11-2008, 07:29 PM
Baby Lugia chỉ tiến hoà thành Lugia thường mà thui.Còn Dark Lugia thì lúc mình đi cùng thằng Ranger để bắt nó.

Đặng Hữu Luân
02-11-2008, 07:35 PM
Baby Lugia TIẾN HOÁ THÀNG Lugia ở lever 65

Mấy bạn trả lời câu hỏi của mình đi

Alucard
02-11-2008, 08:01 PM
@all : baby Lugia tiến hoá = Happiness ! kg fải LV đâu

Còn bắt Latias/os chạy rông thì còn 1 cách nữa , nhanh và gọn hơn nhiều :
Lấy Acro Bike + mua chục cái Repel + có 1 con có Mean Look hoặc là Block hoặc Aility Shadow Tag mà LV dưới 40
Sau đó để con đó ở đầu team , vô 1 bãi cỏ nào đó mà PKM dưới LV của con đứng đầu , kg đc hơn ! Dùng Repel rồi lấy Acro Bike ra mà nhảy , nhảy khoảng 1 lúc là sẽ gặp đc con Lati ! Nếu nhảy trên 3 fút mà chưa gặp đc thì chuyển cảnh rồi nhảy tiếp !

Minhtri
02-11-2008, 08:06 PM
Sao trong PKM Ruby Destiny người thì nó tiến hoá vào lúc lv 65 mà?

Alucard
02-11-2008, 08:08 PM
Đơn jản là luyện nó nhiều thì đến LV đó nó đã max Happiness rồi ! Đúng LV 65 tiến hoá nên người ta nhầm

14893
02-11-2008, 09:25 PM
thiếu jì berry tăng Beauty :| bạn kiếm cái nào tạo ra mấy cái poke block xanh dương cho nó ăn là tăng beauty thôi mà
Liechi chỉ là berry tăng nhiều beauty hơn bt thôi chứ cũng ko có jì khác đâu

phù , cuối cùng hôm nay cũg tiến hóa dc con Feebas :-? thank mọi ng for helping :D
nhưg mà mình còn một thắc mắc nữa , giã cái Leichi nó chỉ tăng chỉ số Cool +Beauty ,mà hình như tăg Beauty còn ít hơn cả Hodew Berry nữa chứ :-?
mình max Beauty = nhữg loại Berry bình thường mà :-?

Alucard
02-11-2008, 09:28 PM
Max = bình thường cũng đc , có j` đâu , Max = Liechi và các trái VIP thì nhanh hơn thôi ! Mà cám ơn thì ấn nút thanks ấy ! Đừng nói miệng ! ;))

Mà Hodew là trái nào ? :-? Hondew chứ

Crystallized Heartless
02-11-2008, 09:28 PM
Hodew tăng Beauty nhiều hơn thì xài đi ,Liechi Berry tăng cả Cool và Beauty nên ít hơn là phải:|

[IN.FER.NAPE]
02-11-2008, 09:50 PM
Vừa down cái Nintendo DS về để chơi PKM Dia và Pea thì thế này:

Ai bik fix chỉ giùm sẽ thanks.

Namdiablo
02-11-2008, 09:59 PM
bạn phải có file IPS... down cái ipsxp trong giả lập về rồi path vào. nó ra 1 file 1k. hoặc dow ở link dưới , csai mình đã gửi mấy lần rồi =.=. file này down giải nén thẳng vào phần giả lập. Nhớ new game