PDA

View Full Version : Giải đáp tất cả thắc mắc về Game Pokemon

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66

<S><T><A><M><P>
19-05-2010, 02:13 PM
mình đang chơi pkemon crystal đọc huớng dẫn thì dều bảo luyện lv cho pkm ở battle town nhung mình đánh ỏ đó toàn thua vì khi pkm của mình lv< 30 thì nó bắt mình đánh pkm lv 30 khi pkm của mình lên dc lv >30 thì nó lại bắt đánh pkm lv 40 mà pkm trong bt rất khó đánh không như căc gvm , ai biết cách chơi chỉ cho mìn với. Mình chơi trên đt o biết có cách nào dùng cheat dc o

mình cũng chơi giả lập nè mà thấy cũng đâu có khó lắm đâu, mới đầu vô nhận con start mình chui vô lùm kill mấy con hoang dã lấy exp cho tới khi Lv khoảng 12 thì mới qua thành phố khác đó bạn, sau này lv pokemon của mình cao hơn của bọn nó 7-8 bậc nên đánh dễ ợt:dkhi6gsdf:
trên đt chắc không xài cheat đc quá, chưa thử bao h :dunsuresdf:

Tiện thể ở đây cho mình hỏi thêm tí, đang chơi Emerald, muốn lấy master ball từ cái trò gì mà "Lottery ticker" í thì làm thế nào? Mình kiếm thì toàn là tiếng Anh không, pro nào dịch giúp với:
"Go to the Lilycove counter, save the game. The next day proceed to play the lottery and check to see if the numbers on the lottery match any of your pokemon's original (not current) trainer ID numbers. If not, you reset and reload the save.

Otherwise, the number of lottery digits matching your pokemon trainer IDs grabs you a prize depending on the matches: 3rd Prize (2 Correct Digits) - ooo## = PP up
2nd Prize (3 Correct Digits) - oo### = Exp. Share
1st Prize (4 Correct Digits) - o#### = Max Revive
Big Prize (5 Correct Digits) - ##### = Master ball

Of course the more trainer ID's you have ( Gotten by trading pokemon you caught for ones other players have caught) the more likely you will get and faster you will get the masterball Prize). This is of course, the non-glitch method of gaining PP and master balls."

Rrot
19-05-2010, 04:55 PM
Cho mình hỏi xài Pokesav để hack POkemon (cụ thể ở đây là mình hack 1 slot để có Bagon xuất hiện trong đó)nhưng nó ra Bagon cái ,mặc dù trong pokesav mình đã tick Male
AI biết chỉnh không?

bạn click vào ô được khoanh trong hình rồi làm theo hình tiếp theo là đc :)

na283n1
19-05-2010, 05:05 PM
mình down pokemon heart gold u dùng giả lập no$gba thì khi chọn nv điền tên song vào chơi thì màn hình đen sì o chạy nữa, chơi bằng ideas thì khi save song vào lại thì o chơi dc nữa ai có thể giúp mình khắc phục o

Shing
19-05-2010, 05:16 PM
có 2 cách ;))
1 là bạn chơi bằng des 0.95
2 là chơi bằng no$gba tham khảo ở topic này http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147

Shedinja
19-05-2010, 06:51 PM
cho hỏi trong giả lập D/P làm sao để có Blaziken?
Nếu phải hack thì làm ơn chỉ cách luôn nha!

bobo9
20-05-2010, 03:42 AM
ban oi cho minh hoitai sao choi pkm SOUL SILVER dung gia lap EmuCR_DeSmuMe_r3461_x86 luon ma tu nhien dang danh toi may lao troc trong chua thi dung vay,minh da can than save lai va di lạ nhung van dung ,chi minh voi,minh mo may hom roi k duoc,cuu voi

hehehaha
20-05-2010, 08:43 AM
Cho em hỏi trong pkm HG/SS thì nên lựa đội hình như thế nào vào có cách nào để tăng tốc độ khi chơi desmume ko =.=

[S]hine
20-05-2010, 09:22 AM
Đội hình thì tuỳ tâm thôi, cái chính là thích đội hình về phía nào kia, Tấn Công hay Phòng Thủ...

VD về 1 đội hình Tấn Công: Jolteon - Dragonite - Tyranitar - Gyarados - Heracross - Arcanine

VD về 1 đội hình Phòng Thủ: Meganium - Steelix - Blissey - Nidoqueen - Vaporeon - Swampert

VD về 1 đội hình Cân Bằng: Aerodactyl (Lead) - Gliscor (Physical Wall) - Blissey (Special Wall) - Dragonite (Physical Sweeper) - Jolteon (Special Sweeper) - Arcanine (Mix Sweeper) hoặc Meganium (Mix Wall)

Ngoài ra thì bạn phải tự chọn Team theo ý thích của mình, tớ chỉ advice thế thôi...

Kero
20-05-2010, 09:30 AM
cho hỏi trong giả lập D/P làm sao để có Blaziken?
Nếu phải hack thì làm ơn chỉ cách luôn nha!
Hướng dẫn hack Pokémon HGSS, bạn có thể lấy áp dung luôn cho D/P http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=24873

ban oi cho minh hoitai sao choi pkm SOUL SILVER dung gia lap EmuCR_DeSmuMe_r3461_x86 luon ma tu nhien dang danh toi may lao troc trong chua thi dung vay,minh da can than save lai va di lạ nhung van dung ,chi minh voi,minh mo may hom roi k duoc,cuu voiLần sau viết có dấu nhé bạn.
Việc đứng hình là k thể tránh khỏi, mà hiện giờ có bản Desmume 0.9.6 chính thức bạn có thể tìm và download trên box news.

Cho em hỏi trong pkm HG/SS thì nên lựa đội hình như thế nào vào có cách nào để tăng tốc độ khi chơi desmume ko =.=
Đội hình có thể tùy ý thích của bạn, nhưng phải đảm bảo có nhiều type đa dạng và cho Pokémon học move đúng với stat mà nó cao,...
Desmume nếu quá chậm thì b có thể chỉnh frameskip = 9

hehehaha
20-05-2010, 10:17 AM
Vậy ai có link down pokemon Platinum (J) cho em xin :-s....

[S]hine
20-05-2010, 10:37 AM
Vậy ai có link down pokemon Platinum (J) cho em xin :-s....

Download (http://www.romulation.net/NDS/2641_-_Pokemon_Platinum_%28J%29%28Xenophobia%29.rar.html/) at Romulation

Sao lại chơi Jap mà ko chơi Eng !? 8-}

bobo9
20-05-2010, 11:05 AM
cảm ơn,Aqua Eructo nhưng mà bản chính thức Desmume 0.9.6 tên đầy đủ là gì vậy? tìm ở đâu vậy bạn ơi,dj là lỗi đứng hình là do giả lập phải k bạn???

hehehaha
20-05-2010, 11:15 AM
Vậy hả...cho em hỏi nữa nghen :D...làm sao load file save trên giả lập NDS sang Desmume vậy và hướng dẫn em cách trade pokemon pearl bằng giả lập đó đi

bobo9
20-05-2010, 11:22 AM
dj là lỗi đứng hình là do giả lập phải k bạn???ah,mình biet phải đown ở đâu rồi,để thử xem,cam ơn ban nhiều nha

[S]hine
20-05-2010, 11:22 AM
Giả lập thì ko Trade dc, vì làm jì có Nintendo Wifi mà Trade 8-}

na283n1
20-05-2010, 11:33 AM
trong đội hình của mình có con Muscle con này luôn dc nhận nhiều Exp hơn các con khác " MUSCLE gained a boosted " tại sao lại như vậy . mình có thể làm cho các pkm ckhác của mình dc như con này o

[S]hine
20-05-2010, 11:53 AM
trong đội hình của mình có con Muscle con này luôn dc nhận nhiều Exp hơn các con khác " MUSCLE gained a boosted " tại sao lại như vậy . mình có thể làm cho các pkm ckhác của mình dc như con này o

Muscle là con gì !?

Gain Boosted là dc thêm extra Exp-Point. Trường hợp này sẽ xảy ra khi con Pokemon bạn dùng ko phải là của bạn ( lấy từ Trade, or something...) Nói chung là Pokemon sở hữu Trainer ID ko phải của bạn thì luôn luôn dc Gain Boosted, còn những con mà bạn là chủ sở hữu của nó (nó mang Trainer ID của bạn) thì sẽ ko dc Gain Boosted...

hehehaha
20-05-2010, 01:11 PM
Em chơi file save có sẵn down trên web về...chơi xong, save lại đầy đủ thì khi tắt giả lập nó lại hiện ra thông báo: "No$GBA-FATAl" ....ở phần nội dung thông báo lại ghi tên file save ấy ra :(...và khi mở lên chơi thì phải chơi lại từ đầu...vậy sao đây????

bobo9
20-05-2010, 05:34 PM
mình chơi pokemon_soul_silver_e dùng giả lập desmume 9.6 dj ma vẫn bị đứng hình thử đi thử lại vẫn không được bạn nào giúp mình với
http://s637.photobucket.com/albums/uu98/trungto_2000/?action=view&current=1-3.jpg

na283n1
20-05-2010, 07:14 PM
tại sao mình chơi platium bật cheat ấn F2 nó chỉ hiện lên ô trằgs o thể nhập cheat dc

lucifer872
20-05-2010, 10:57 PM
Cho em hỏi cách bắt Entei và Raikou đi! Và cho hỏi em muốn ghép hình thì phải đi đến 4 chỗ nào ở bản đồ Johnto? Tại vì em chỉ ghép đc 2 thôi! 2 bức còn lại em ko vào ghép đc!

Mấy anh có thể hướng dẫn = hình ảnh ko? Cảm ơn!

[S]hine
20-05-2010, 11:07 PM
Entei và Raikou sau khi bạn gặp chúng ở Burnt Tower thì chúng sẽ chạy loanh quanh vòng vòng Johto, bạn hên thì bạn sẽ gặp dc nó ngoài Wild :)

lucifer872
21-05-2010, 08:54 AM
Nếu lỡ bắt ko đc nó thì nó có chạy đi mất ko? Hay có thể dùng Pokedex dò tìm? Còn xếp 4 cái hình thì đi từ đâu đến đâu để xếp vậy anh?

Ngoài ra cho em hỏi có thể đi qua lại giữa 2 map ko? Nếu đã lỡ qua Kantu rồi thì có quay lại đc Johto ko?

[S]hine
21-05-2010, 09:50 AM
Nếu lỡ bắt ko đc nó thì nó có chạy đi mất ko? Hay có thể dùng Pokedex dò tìm? Còn xếp 4 cái hình thì đi từ đâu đến đâu để xếp vậy anh?

Ở PokeGear, phần Map, sau này bạn sẽ thấy 2 đốm sáng ở trên Map đó, bạn cứ dò theo đó mà bắt. Đừng lo nó chạy, nó ko chạy luôn đâu mà lo 8-} Trượt lần này thì thử lần khác 8-}

bobo9
21-05-2010, 09:52 AM
mình chơi pokemon_soul_silver_e dùng giả lập desmume 9.6 dj ma vẫn bị đứng hình thử đi thử lại vẫn không được bạn nào giúp mình với

Jennie
21-05-2010, 09:57 AM

Ngoài ra cho em hỏi có thể đi qua lại giữa 2 map ko? Nếu đã lỡ qua Kantu rồi thì có quay lại đc Johto ko?

1) Nếu lỡ bắt k dc thì tất nhiên nó ...có chạy đi mất (còn nếu bắt k dc mà làm cho nó k chạy dc thì nó sẽ khác :T). Nếu nó chạy đi thì Pokedex có chức năng theo đuôi của pkm mình nhìn thấy.
2)Xếp 4 cái hình? Ý bạn là 4 tấm hình trong mấy căn phòng ở khu vực có Unown? Đi đến Ruins of Alpha (từ Violet City đi lên, quẹo sang trái tới route 36) và xem walkthrough HG/SS của 4rum để biết làm gì tiếp theo.... Click Here (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916&page=4). Từ johto mà qua dc kanto thì tất nhiên cũng phải quay lại dc :T

bobo9
21-05-2010, 10:02 AM

bobo9
21-05-2010, 10:04 AM
Hướng dẫn hack Pokémon HGSS, bạn có thể lấy áp dung luôn cho D/P http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=24873
Lần sau viết có dấu nhé bạn.
Việc đứng hình là k thể tránh khỏi, mà hiện giờ có bản Desmume 0.9.6 chính thức bạn có thể tìm và download trên box news.

Đội hình có thể tùy ý thích của bạn, nhưng phải đảm bảo có nhiều type đa dạng và cho Pokémon học move đúng với stat mà nó cao,...
Desmume nếu quá chậm thì b có thể chỉnh frameskip = 9

lucifer872
21-05-2010, 10:20 AM
hơ[N]gây;370078']1) Nếu lỡ bắt k dc thì tất nhiên nó ...có chạy đi mất (còn nếu bắt k dc mà làm cho nó k chạy dc thì nó sẽ khác :T). Nếu nó chạy đi thì Pokedex có chức năng theo đuôi của pkm mình nhìn thấy.
2)Xếp 4 cái hình? Ý bạn là 4 tấm hình trong mấy căn phòng ở khu vực có Unown? Đi đến Ruins of Alpha (từ Violet City đi lên, quẹo sang trái tới route 36) và xem walkthrough HG/SS của 4rum để biết làm gì tiếp theo.... Click Here (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916&page=4). Từ johto mà qua dc kanto thì tất nhiên cũng phải quay lại dc :T

Giả sử nếu nó bỏ chạy thì bây giờ làm sao chặn nó lại? Có thuốc gì xịt ra cho nó đứng lại ko? Ngoài ra cho em hỏi là có cheat code của Pokemon Crystal dành cho giả lập trên PSP không? Tại vì em chơi pokemon Crystal trên PSP mà không có cheat! Phần mềm giả lập trên PSP là: Homer's Rin

Anh có thể nói kỹ phần xếp hình đc ko? Tại vì Pokemon Crystal với lại SS/HG khác nhau quá! Em nhìn hoài mà k hỉu!

diablosbahamut
21-05-2010, 12:30 PM
làm sao chuyển file save pokemon từ no$gba sang desmume được vậy, ai giúp với :((

minhsuper
21-05-2010, 12:44 PM
làm sao chuyển file save pokemon từ no$gba sang desmume được vậy, ai giúp với

Bạn xem bài này... ok :-bd: http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=292164&postcount=3

[S]hine
21-05-2010, 03:45 PM
Giả sử nếu nó bỏ chạy thì bây giờ làm sao chặn nó lại? Có thuốc gì xịt ra cho nó đứng lại ko?

Chỉ có 1 cách là chặn ngay tại trận đấu của mình vs nó thôi... Mình có 1 mánh này và bạn có thể dùng dc :D

-Bắt 1 con Golbat, cố luyện lên > Level 60 (tiến hoá dc thành Crobat thì càng tốt)
-Cho Crobat học Mean Look.
-Dùng PokeGear (nếu đã từng đụng độ vs Raikou/ Entei 1 lần) để biết Raikou/ Entei đang ở đâu.
-Bay đến chặn đầu Raikou/ Entei (cái này thì bạn phải tự mò cách chặn đầu, vì nó chạy theo randomly direction)
-Khi đã gặp dc Raikou/ Entei rồi thì tung Crobat ra dùng Mean Look (nhớ để Crobat lên đầu Team)
-Khi dùng Mean Look rồi thì Raikou/ Entei sẽ bị khoá, ko chạy dc nữa cho đến khi Crobat chết hay bị switch vào, vì thế cho nên bạn ko dc switch Crobat vào cũng như để Crobat chết, phải liên tục hồi máu cho Crobat.
-Lúc này thì vừa đánh Raikou/ Entei vừa giữ máu cho Crobat.
-Đánh Raikou/ Entei đến khoảng máu đỏ thì tung bóng, luôn luôn nhớ phải giữ máu cho Crobat, nó mà chết là hỏng việc. Và ko dc switch Crobat vào luôn.

Chúc bạn thành công :)

hehehaha
21-05-2010, 10:17 PM
Cho em hỏi công dụng của mấy miếng shard trong pokemon platinum là gì (VD: red shard, blue shard,...)
Cho em hỏi thêm, mấy quả trứng nhận được trên Wi-fi gì đó khi nở ra sao không được cập nhập vào pokedex =.=...chỉ thấy hình chứ ko thấy thông tin (chiều cao, cân nặng, hệ,...)

[S]hine
21-05-2010, 10:37 PM
Cho em hỏi công dụng của mấy miếng shard trong pokemon platinum là gì (VD: red shard, blue shard,...)

Dùng để đổi lấy Move Tutor cho Pokemon

hehehaha
22-05-2010, 06:32 AM
Đổi ở đâu vậy anh =.=

lucifer872
22-05-2010, 06:49 AM
Cho hỏi cách dùng cheat code để chỉnh pokemon trong Ruby và Sapphire là gì? Sao em tìm đc trên mạng nhìu master code và code nữa! Nhưng khi enble nó lên rùi chơi thì lại kẹt! Không hiểu sao ko thể battle với con pokemon mình chọn!

Shedinja
22-05-2010, 07:36 AM
Đổi ở đâu vậy anh =.=

Đây nè bạn
http://www.serebii.net/platinum/movetutors.shtml

Shedinja
22-05-2010, 07:42 AM
hunder;370124']

Chỉ có 1 cách là chặn ngay tại trận đấu của mình vs nó thôi... Mình có 1 mánh này và bạn có thể dùng dc :D

-Bắt 1 con Golbat, cố luyện lên > Level 60 (tiến hoá dc thành Crobat thì càng tốt)
-Cho Crobat học Mean Look.
-Dùng PokeGear (nếu đã từng đụng độ vs Raikou/ Entei 1 lần) để biết Raikou/ Entei đang ở đâu.
-Bay đến chặn đầu Raikou/ Entei (cái này thì bạn phải tự mò cách chặn đầu, vì nó chạy theo randomly direction)
-Khi đã gặp dc Raikou/ Entei rồi thì tung Crobat ra dùng Mean Look (nhớ để Crobat lên đầu Team)
-Khi dùng Mean Look rồi thì Raikou/ Entei sẽ bị khoá, ko chạy dc nữa cho đến khi Crobat chết hay bị switch vào, vì thế cho nên bạn ko dc switch Crobat vào cũng như để Crobat chết, phải liên tục hồi máu cho Crobat.
-Lúc này thì vừa đánh Raikou/ Entei vừa giữ máu cho Crobat.
-Đánh Raikou/ Entei đến khoảng máu đỏ thì tung bóng, luôn luôn nhớ phải giữ máu cho Crobat, nó mà chết là hỏng việc. Và ko dc switch Crobat vào luôn.

Chúc bạn thành công :)

Mình có 1 mẹo là dùng Pokemon level thấp hơn Raiko, Entei và cao hơn các wild Pokemon khác + Repel sẽ giúp dễ tìm nó hơn( vì Repel ngăn gặp các Pokemon level thấp hơn Leader mà):dkosaysdf:
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Quên, cho hỏi vài câu:
1 Sau khi dùng Defence Curse thì Rollout mạnh hơn (nguồn Serebii.net) có đúng không(nguồn Serebii.net)và nếu đúng thì áp dụng cho bản nào?
2 Nếu dùng Subtitur rồi dùng Focus Punch thì lỡ bị attack nó có Flinch không?

[S]hine
22-05-2010, 08:55 AM
Mình có 1 mẹo là dùng Pokemon level thấp hơn Raiko, Entei và cao hơn các wild Pokemon khác + Repel sẽ giúp dễ tìm nó hơn( vì Repel ngăn gặp các Pokemon level thấp hơn Leader mà):dkosaysdf:
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Quên, cho hỏi vài câu:
1 Sau khi dùng Defence Curse thì Rollout mạnh hơn (nguồn Serebii.net) có đúng không(nguồn Serebii.net)và nếu đúng thì áp dụng cho bản nào?
2 Nếu dùng Subtitur rồi dùng Focus Punch thì lỡ bị attack nó có Flinch không?

1. Đúng, và dùng cho tất cả các bản...
2. Khi đã dùng Substitute thì sẽ "miễn dịch" hoàn toàn từ mọi loại đòn, từ status đến flinch đến ko đánh dc như Focus Punch nên đang trong Substitute thì Focus Punch thoải mái, no problem, và đó chính là lý do tại sao SubSporeFocusPunch Breloom ra đời =))

Sonata
22-05-2010, 09:19 AM
5. Cách bắt mấy chú PKM truyền thuyết chạy tung tăng: +Vô hang Victory Road tóm 1 em GOLDBAT hoặc nếu trong số PKM của bạn có em nào có đòn Mean Look thì khỏi bắt +Vào Shop mua thật nhiều Time Ball, Dusk Ball, Full restore sau đó save game. Chỉnh giờ thành buổi tối. +Đến thị trấn Celestic rồi ra đường 211 mở rada dò mấy em truyền thuyết lên. Chạy qua chạy lại đầu đường 211 và thị trấn Celestic bạn sẽ thấy vị trí của các em truyền thuyết liên tục thay đổi. Cứ chạy đến khi nào thấy vị trì của mình trùng với PKM trên rada (việc này đòi hỏi sự may mắn và tính kiên nhẫn có khi tôi gặp đến 3 lần trong chưa đầy phút có lúc 10 phút chưa gặp gì) + Khi vị trì đã trùng, bạn để con GOLDBAT mới bắt ra đầu và chạy vào bãi cỏ gần đấy ngay trên đường 211 và đi lùng 1 tý sẽ gặp. + Khi gặp dùng ngay đòn Mean Look của con GB, lúc đó con truyền thuyết sẽ không chạy dc nữa trừ khi con GB của bạn chết hoặc đổi PKM khác vì vậy phải giữ cho con GB sống bằng mọi giá. Lúc này bạn phải dùng con GB đánh cho con truyền thuyết gần chết + thêm đóng băng hay tê liệt gì đó càng tốt. Cuối cùng là việc ném bóng cứ ném liên tục Dusk ball (vào buổi tối) và Time ball ( Sau khi trận đấu kéo dài hơn 4 lượt) cho đến khi bắt dc thì thôi.
Mặc dù đây là cách bắt trong DP nhưng có thể áp dụng ở bất cứ game nào, chỉ cần linh hoạt ở một số điểm.

Đó là thay vì đg 211 nhưng trong DP, bạn kiếm một con đường có bãi cỏ (con đg này tốt nhất là chỉ nên có 1 bãi cỏ )gần với ranh giới một con đg hay một địa danh khác. Cứ chạy qua chạy lại giữa hai nơi đến khi LG trùng vs vị trí của bạn và lúc này chỉ việc vô bãi cỏ lùng nó. Cách này hữu hiệu hơn đón đầu pkm rất nhiều.

politoed525
22-05-2010, 03:01 PM
Cho mình hỏi làm cách nào để bắt được các pokemon event trong HG trên giả lập desmume, nếu hack thì hack như thế nào? Và có thể dùng được pokewalker trong giả lập không?

Anh và Cưng
22-05-2010, 03:08 PM
k dùng đc Pokewalker trên giả lập, hướng dẫn hack nè b: http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=24873

[H][G][H]
22-05-2010, 05:26 PM
em hỏi 1 chút. Giả lập DesmuMe 0.9.6 thì chỉnh thế nào để chơi game được tốt nhất

Cloud
22-05-2010, 09:52 PM
Mọi người cho mình hỏi cái Bad Egg trong Pokemon Emerald là sao vậy ?

khanhthuyfdi
22-05-2010, 09:52 PM
sao để vào đc pal park zậy mấy anh?

[S]hine
22-05-2010, 10:10 PM
Chơi bằng NDS thật mới vào dc Pal Park bằng cách cắm băng FireRed/ LeafGreen/ Ruby/ Sapphire/ Emerald vào NDS và mirage Pokemon sang :)

Còn giả lập thì ko vào dc Pal Park đâu :)

Aichan[Pyon]
23-05-2010, 12:51 AM
Mọi người cho mình hỏi cái Bad Egg trong Pokemon Emerald là sao vậy ?

Bad Egg là một trong những glitch.Tìm hiểu thêm tại đây (http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Bad_egg)

Glitch là lỗi thường gặp trong phim hoạt hình hay trong game.

Safe
23-05-2010, 05:49 AM
em hỏi 1 chút. Giả lập DesmuMe 0.9.6 thì chỉnh thế nào để chơi game được tốt nhất

Bạn vào đây xem nhé http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=22954

khanhthuyfdi
23-05-2010, 08:57 AM
Ở trong pokemon diamond, bắt togepi ở đâu vậy mấy anh?

darklord96
23-05-2010, 09:31 AM
Sr, các anh, bài viết dài quá em không biết câu hỏi này đã có chưa, em là newbie cho em hỏi tại sao pokemon emeral đánh xong tứ đại thiên vương là save không dc, phải chơi lại từ đầu :((

pokeking
23-05-2010, 09:47 AM
cho hỏi nếu tớ để hàng chục pokemon egg vào trong box lưu pokemon trong game thì nó có tự nở đc ko
thấy trên youtube có thằng giới thiệu mà ko rõ lắm8-}

Shing
23-05-2010, 09:50 AM
không trứng muốn nở là phải tính số bước đi để nở :-?
để trong đó số bước đi sẽ như cũ có thay đổi đâu mà nở :-?

cdtm04
23-05-2010, 06:07 PM
cho hỏi, trong pkm saphire/ruby có 1 hòn đã màu trắng ở Mossdeep City để làm gì???

còn có 3 ngôi mộ sáng trên 3 tầng cao nhất của nghĩa trang pkm (núi gì quên tên) để làm gì???

hình như là mộ của 3 con huyền thoại nhưg ko thức tỉnh đc

Anh và Cưng
23-05-2010, 08:51 PM
hòn đá màu trắng đó k có tác dụng j đâu b à, còn chỗ bạn nói là Mt.Pyre, k có huyền thoại j ở đây cả, lên đó đánh team Magma/Aqua để lấy Red/Blue Orb đi đánh thức 2 pkm huyền thoại là Groundon/Kyogre

dcraymen
24-05-2010, 08:08 AM
nếu so sánh giữa các version game pokemon với nhau thì version nào là hay nhất ,tớ đang chọn lựa giữa platinum và heart gold/soul silver mong các bạn cho ý kiến

[S]hine
24-05-2010, 08:56 AM
Platinum...

Đơn giản mà chất lượng, còn HGSS cấu trúc nó phức tạp wá, VD mún vào cái PC mà bấm biếc loạn cả lên mất thời gian, thiết kế cấu trúc chán đời...

Leopard
24-05-2010, 01:09 PM
các bác cho hỏi stat boost theo kiểu +1 rồi +1 nữa có bằng boost +2 một lúc ko?
vd như 2 lần howl thì có bằng 1 lần sword dance ko?

[S]hine
24-05-2010, 01:26 PM
các bác cho hỏi stat boost theo kiểu +1 rồi +1 nữa có bằng boost +2 một lúc ko?
vd như 2 lần howl thì có bằng 1 lần sword dance ko?

Chính xác nó là vậy đấy ;)) Dc Boost thoải mái đến khi +6 là hết cỡ ;))

2 Howl = Sword Dance
2 Calm Mind = Nasty Plot và Amnesia
4 Howl = 2 Sword Dance
4 Calm Mind = 2 Nasty Plot và 2 Amnesia

Đại loại thế ;))

louis213
24-05-2010, 05:54 PM
Mình muốn hỏi là:
1. Bây giờ mình muốn chơi HG với SS, mình đã làm theo hướng dẫn như topic này http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147 ,nhưng mà có một vấn đề là khi mình bật trò chơi lên, trò chơi chạy cực kì chậm, chỉ khoảng 30 > 40% thôi, không thể làm thế nào để nó chạy nhanh lên được. Ai giúp mình khắc phục với!
2. Nếu bây giờ mình mua 1 cái NDS thật, thì việc Freeze, Crash, Black Screen có bị nữa không, và chơi trên máy thật thì mình có cheat được những code như trên 4rum post không.
THANKS.

dcraymen
24-05-2010, 07:00 PM
cho mình hỏi là chơi platinum trên giả lập no$gba 2.6 có trade được ko và có thì trade bằng cách nào ,cảm ơn nhiều.

Shing
24-05-2010, 07:49 PM
không trade đựoc đâu bạn nếi chơi game gba còn đựoc chứ ds thì không

hehehaha
24-05-2010, 09:06 PM
Cho em hỏi Electivire nên học Thunder puch hay Thunderbolt hay Thunder =.=...

[S]hine
24-05-2010, 09:16 PM
Cho em hỏi Electivire nên học Thunder puch hay Thunderbolt hay Thunder =.=...

ThunderPunch vì Electivire mạnh Atk

Safe
24-05-2010, 09:25 PM
Ở trong pokemon diamond, bắt togepi ở đâu vậy mấy anh?
Ngoài cách của AXE là chính thức ta có thể sử dụng cheat( tuy ko khuyến khích xài)

94000130 fffb0000
d5000000 000000af
b21c4d28 00000000
b0000004 00000000
c0000000 0000000b
d7000000 00024620
dc000000 00000006
d2000000 00000000

Xem hướng dẫn cheat trong Forum
Tham khảo thêm dành cho newbie tại đây [=http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28895][Ebook] Pokemon Guide - Dành cho newbie - Tất cả trong 1[/url]

Safe
24-05-2010, 09:26 PM
Mình muốn hỏi là:
1. Bây giờ mình muốn chơi HG với SS, mình đã làm theo hướng dẫn như topic này http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28147 ,nhưng mà có một vấn đề là khi mình bật trò chơi lên, trò chơi chạy cực kì chậm, chỉ khoảng 30 > 40% thôi, không thể làm thế nào để nó chạy nhanh lên được. Ai giúp mình khắc phục với!
2. Nếu bây giờ mình mua 1 cái NDS thật, thì việc Freeze, Crash, Black Screen có bị nữa không, và chơi trên máy thật thì mình có cheat được những code như trên 4rum post không.
THANKS.

Nếu bạn chơi trên máy thật thì hoàn toàn không xảy ra bất kì sự cố nào
Theo mình biết chơi trên máy thật thì ko thẻ cheat dc

hehehaha
24-05-2010, 09:41 PM
Các anh hướng dẫn, góp ý cho em đội hình này
Infernape: fire blast-close combat-fleamthrower-blast burn
Gliscor:ice fang-earthquake-roost-hyper beam
Electivire:thunderpunch-giga impact-cross chop-earthquake
Rhyperior:Megahorn-hammer arm-earthquake-rock wrecker
Milotic:ice beam-surf-hydro pump-recover
Garchomp:dragon claw-earthquake-dragon rush-draco meteor
Mấy anh xem chỗ nào chưa ổn...em thích mấy chiêu tấn công hơn là tăng chỉ số =.=

[S]hine
24-05-2010, 11:30 PM
Các anh hướng dẫn, góp ý cho em đội hình này
Infernape: fire blast-close combat-fleamthrower-blast burn
Gliscor:ice fang-earthquake-roost-hyper beam
Electivire:thunderpunch-giga impact-cross chop-earthquake
Rhyperior:Megahorn-hammer arm-earthquake-rock wrecker
Milotic:ice beam-surf-hydro pump-recover
Garchomp:dragon claw-earthquake-dragon rush-draco meteor
Mấy anh xem chỗ nào chưa ổn...em thích mấy chiêu tấn công hơn là tăng chỉ số =.=

Ờh hờ, ko thích mấy chiêu tăng chỉ số chứ ji...

-Infernape: Bỏ Blast Burn, thay bằng Grass Knot
-Gliscor: Bỏ Hyper Beam, thay bằng Stone Edge
-Electivire: Bỏ Giga Impact, thay bằng Ice Punch
-Rhyperior: Cũng tam dc
-Milotic: Bỏ Surf hoặc Hydro Pump, thay bằng Dragon Pulse
-Garchomp: Bỏ Draco Meteor, thay bằng Fire Fang

hehehaha
24-05-2010, 11:40 PM
Giải tích giùm em tại sao phải bỏ mấy chiêu đó ko ???

[S]hine
24-05-2010, 11:48 PM
-Infernape: Bỏ Blast Burn, thay bằng Grass Knot

Thay bằng Grass Knot để có thể đánh các bulky Water, Ground (VD: Swampert)

-Gliscor: Bỏ Hyper Beam, thay bằng Stone Edge

Gliscor ko mạnh Sp.Atk, vs lại để Stone Edge để còn đánh Gyarados, gần như là thứ khó chơi nhất của Gliscor

-Electivire: Bỏ Giga Impact, thay bằng Ice Punch

Ice Punch để diệt Ground Pokemon, và Giga Impact dùng xong phải charge 1 lượt -> bất lợi...

-Milotic: Bỏ Surf hoặc Hydro Pump, thay bằng Dragon Pulse

Tăng phạm vi Coverage...

-Garchomp: Bỏ Draco Meteor, thay bằng Fire Fang

Diệt Skarmory, Bronzong... Garchomp mà ko để Fire-type Moves là gặp Skarmory hay Bronzong là đứng ngó...

Leopard
25-05-2010, 10:34 AM
hunder;370750']

Chính xác nó là vậy đấy ;)) Dc Boost thoải mái đến khi +6 là hết cỡ ;))

2 Howl = Sword Dance
2 Calm Mind = Nasty Plot và Amnesia
4 Howl = 2 Sword Dance
4 Calm Mind = 2 Nasty Plot và 2 Amnesia

Đại loại thế ;))

mấy cái này tớ biết, ý tớ hỏi là boost +1 là boost 50% base hay 50% stat hiện tại, vì nếu boost stat hiện tại thì +1 rồi +1 nữa phải hơn +2 một lúc chứ nhỉ :-??

[S]hine
25-05-2010, 11:11 AM
mấy cái này tớ biết, ý tớ hỏi là boost +1 là boost 50% base hay 50% stat hiện tại, vì nếu boost stat hiện tại thì +1 rồi +1 nữa phải hơn +2 một lúc chứ nhỉ

Boost 50% Stat hiện tại...

VD:

-Atk Salamence là 405, 50% của 405 là 202.5
-Sau 1 Dragon Dance sẽ là 405 + 202.5 = 607.5
-Salamence dùng thêm 1 lần Dragon Dance nữa là 607.5 + 202.5 = 810

-Vậy nếu Salamence có Sword Dance thì sẽ là 405 x 2 = 810

>>> 2 DD = 1 SD

Leopard
25-05-2010, 11:23 AM
hunder;371060']

Boost 50% Stat hiện tại...

VD:

-Atk Salamence là 405, 50% của 405 là 202.5
-Sau 1 Dragon Dance sẽ là 405 + 202.5 = 607.5
-Salamence dùng thêm 1 lần Dragon Dance nữa là 607.5 + 202.5 = 810

-Vậy nếu Salamence có Sword Dance thì sẽ là 405 x 2 = 810

>>> 2 DD = 1 SD

nếu là 50% hiện tại thì sau khi DD lần thứ 2 phải +303.75 chứ nhỉ :|

[S]hine
25-05-2010, 11:41 AM
nếu là 50% hiện tại thì sau khi DD lần thứ 2 phải +303.75 chứ nhỉ

Ko, "stat hiện tại" ý mình nói là stat đã dc tính toán từ Base Stat ấy...

VD: Base Stat Atk của Salamence là 135, sau khi tính toán sẽ ra Max Stat hiện tại là 405, mỗi Stat Boost là bắt đầu tính từ 405 lên...

Còn cách tính thì mình đã VD lúc nãy

Shedinja
25-05-2010, 02:33 PM
Cho hỏi Will-o-wisp có chịu ảnh hưởng về type Pokemon hay thời tiết không?

[S]hine
25-05-2010, 02:39 PM
Cho hỏi Will-o-wisp có chịu ảnh hưởng về type Pokemon hay thời tiết không?

Ko bạn :)

[K]iu[K]on
25-05-2010, 08:09 PM
Mấy bác cho em hỏi cái ni`. Em mới tập chơi Pokemon Platium, đã chơi được rồi, save lại, bây giờ vào chơi tiếp hok được. Làm sao bây h? :-/ :(( :|
**Em chơi trên ideas, máy nhà em xài window xp, chơi chậm lắm :|

thelinhhi
25-05-2010, 08:31 PM
tên: POKEMON LEGENDS
Phiên bản: 2.5
thắc mắc : em đi đến đoạn đấu gym 5 ở ecruteak city nhưng bị chặn và quay lại cyan city đấu với giovian ở tòa tháp weather institute được master ball ra ngoài lên trên thì bị 2 đứa chặn đòi pass gì đó ( ko bít tiếng anh) . giờ em phải làm gì? cho xin bản hương dẫn game đó luôn

DarkFire
26-05-2010, 08:33 AM
Mình muốn hỏi là:
THANKS.

À theo mình tìm hỉu lại thì bạn cũng có thể cheat nếu có thẻ R4 bên trong máy DS

Shedinja
26-05-2010, 03:00 PM
1 Cho hỏi con trong bản Platinum con nào ở dưới Palkia vậy và phải tìm nó ở đâu?
2 Trong Platinum làm sao để bắt Palkia và Dialga?

[S]hine
26-05-2010, 03:21 PM
1 Cho hỏi con trong bản Platinum con nào ở dưới Palkia vậy và phải tìm nó ở đâu?
2 Trong Platinum làm sao để bắt Palkia và Dialga?

1. Dưới Palkia là Heatran, tìm nó ở Stark Mountain, đi từ Resort Area lên.
2. Đánh xong E4 quay về Celestic Town nói chuyện với bà già trong căn nhà to nhất, sau đó lên Mt. Coronet đến Spear Pillar bắt Dialga... Lặp lại 1 lần như thế để bắt Palkia...

minhmeo
26-05-2010, 05:38 PM
hunder;371323']

1. Dưới Palkia là Heatran, tìm nó ở Stark Mountain, đi từ Resort Area lên.
2. Đánh xong E4 quay về Celestic Town nói chuyện với bà già trong căn nhà to nhất, sau đó lên Mt. Coronet đến Spear Pillar bắt Dialga... Lặp lại 1 lần như thế để bắt Palkia...

Theo mình tưởng thì phải hack thì mới bat được Palkia vs Dialga chứ:dbinhsua23sdf:

[S]hine
26-05-2010, 05:43 PM
Platinum cho bắt cả 3 con Giratina, Dialga và Palkia, ko cần phải hack :)

thelinhhi
26-05-2010, 05:57 PM
sao ko ai trả lời vậy câu hỏi của tui vậy

naruto12345
26-05-2010, 06:23 PM
cho em hỏi là tron pokemon mystery dungeon blue nhiệm vụ bắt con serebi thì nên chọn con gì dễ đi nhất
mình chọn venusaur đi đc tầng 4x hay 5x là thua rồi

[H]iro
26-05-2010, 07:35 PM
con eevee nên tiến hóa theo kiểu nào là tốt nhất vậy

Công_Tử_Sói
26-05-2010, 08:05 PM
cho em hỏi là làm sao để đến mirage island một cách nhanh nhất mà ko dùng cheat vì em chơi trên game boy chứ ko chơi trên PC :( em có được biết là mỗi ngày ID sẽ đổi nhưng cách đó lâu quá, anh chị nào bík cách khác nhanh hơn nhưng ko phải cheat thì chỉ em với :( em thanks trước :D

nguquang
26-05-2010, 09:00 PM
Cho mình hỏi đòn Mean look,Block ngoài ngăn wild PKM chạy trốn còn có thể ngăn không cho switch PKM ra được không?

thelinhhi
26-05-2010, 09:19 PM
pokemon light platium beta 2 em chơi đến gym 2 thằng red (thì phải) nó dùng Gyarados đấu với 1 thằng, em đi lên thì có 2 thằng chặn còn đi vào toà nhà lớn(tòa nhà ko có thằng đứng trước cửa mà ở 2 bên) thì cũng bị chặn giờ phải làm sao ạ

[K]iu[K]on
26-05-2010, 09:32 PM
Mấy bác cho em hỏi cái ni`. Em mới tập chơi Pokemon Platium, đã chơi được rồi, save lại, bây giờ vào chơi tiếp hok được. Làm sao bây h? :-/ :(( :|
**Em chơi trên ideas, máy nhà em xài window xp, chơi chậm lắm :|
Bác nào cứu e đi, sao chưa ai trả lới giúp e dzạy :((

Arsenal FC
26-05-2010, 09:37 PM
cho em hỏi là tron pokemon mystery dungeon blue nhiệm vụ bắt con serebi thì nên chọn con gì dễ đi nhất

cho em hỏi là làm sao để đến mirage island một cách nhanh nhất mà ko dùng cheat vì em chơi trên game boy chứ ko chơi trên PC em có được biết là mỗi ngày ID sẽ đổi nhưng cách đó lâu quá, anh chị nào bík cách khác nhanh hơn nhưng ko phải cheat thì chỉ em với em thanks trước

Cho mình hỏi đòn Mean look,Block ngoài ngăn wild PKM chạy trốn còn có thể ngăn không cho switch PKM ra được không?

pokemon light platium beta 2 em chơi đến gym 2 thằng red (thì phải) nó dùng Gyarados đấu với 1 thằng, em đi lên thì có 2 thằng chặn còn đi vào toà nhà lớn(tòa nhà ko có thằng đứng trước cửa mà ở 2 bên) thì cũng bị chặn giờ phải làm sao ạ

1) Lúc mình chơi thì dùng con Charizard thì có thể đi đc tốt nhất :)

2) Con nào cũng mạnh cả bạn àh , nếu bạn bík cách luyện thì sẽ mạnh , nhưng theo mình nghỉ thì con Vaporeon hay Glaceon sẽ tiện dụng nhất vì nó có thể học chiu Surf mà những con kia không thể học đc :-?

3) Câu này mình không rõ lắm :-? , hình như là phải qua Mỹ đến Trung tâm thì nó sẽ gắn cho thì phải :-? :D

4)Đc

5) Bạn chơi bản USA hay bản của PORTUGUESE :-/ cần phải nói rõ

5)

Arsenal FC
26-05-2010, 09:38 PM

cho em hỏi là làm sao để đến mirage island một cách nhanh nhất mà ko dùng cheat vì em chơi trên game boy chứ ko chơi trên PC em có được biết là mỗi ngày ID sẽ đổi nhưng cách đó lâu quá, anh chị nào bík cách khác nhanh hơn nhưng ko phải cheat thì chỉ em với em thanks trước

1) Lúc mình chơi thì dùng con Charizard thì có thể đi đc tốt nhất :)

2) Con nào cũng mạnh cả bạn àh , nếu bạn bík cách luyện thì sẽ mạnh , nhưng theo mình nghỉ thì con Vaporeon hay Glaceon sẽ tiện dụng nhất vì nó có thể học chiu Surf mà những con kia không thể học đc :-?

3) Câu này mình không rõ lắm :-? , hình như là phải qua Mỹ đến Trung tâm thì nó sẽ gắn cho thì phải :-? :D

4)Đc

5) Bạn chơi bản USA hay bản của PORTUGUESE :-/ cần phải nói rõ

naruto12345
26-05-2010, 09:49 PM
con regigigas có cái ability là slow start nghĩa là gì vậy

Kero
26-05-2010, 09:53 PM
con regigigas có cái ability là slow start nghĩa là gì vậy
5 lượt đầu khi bắt đầu trận đấu Attack và Speed của nó sẽ bị chia đôi, lượt 6 trở lại bình thường. Khi switch ra rồi switch lại thì vẫn bị chia tiếp.

Arsenal FC
26-05-2010, 09:56 PM
Slow Start là Ability làm giảm đi một nửa Speed và Attack trong 5 lượt đầu tiên :)

thelinhhi
27-05-2010, 07:25 AM
cái bản light platium beta 2 đó em dow của bạn Thursday ở link:http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=330257&postcount=86 . Nhưng bạn đó ko nhắc là bản USA hay bản PORTUGUESE nhưng nhìn chung chắc là bản USA.
P/s: câu hỏi: pokemon light platium beta 2 em chơi đến gym 2 thằng red (thì phải) nó dùng Gyarados đấu với 1 thằng, em đi lên thì có 2 thằng chặn còn đi vào toà nhà lớn(tòa nhà ko có thằng đứng trước cửa mà ở 2 bên) thì cũng bị chặn giờ phải làm sao ạ

hehehaha
27-05-2010, 09:17 AM
cho em hỏi ability trong pokemon là gì....có bản hướng dẫn thì càng tốt :)

Shing
27-05-2010, 11:04 AM
là khả năng đặc biệt của pokemon đó bạn
nếu bạn hiểu tiếng anh thì vào đây xem ;))
http://www.serebii.net/abilitydex/

naruto12345
27-05-2010, 12:27 PM
có thể cho mình xin link down bản J(heart Gold) đc
kiếm link ở web romulation và poke-mega sao đều down ko đc

Shedinja
27-05-2010, 08:05 PM

Cái này mình nghĩ còn tùy vào team Pokemon của bạn ra sao nữa, ngoài ra thì mỗi con có một thế mạnh riêng như Vaporeon thì mạnh về phần Def, Leafeon mạnh về Atk, Umbreon là Sp.Def,... nều muồm bạn lên http://www.serebii.net/pokedex-dp/ mà coi.

[F]urai[G]on
28-05-2010, 09:38 AM
Cho hỏi trong HG/SS có phải là con Bagon và Riolu đc bắt trong Safari zone phải hok ?
Bắt chúng như thế nào vậy :D

[F]urai[G]on
28-05-2010, 10:44 AM
PokeWalker đấy 8-}
để vào 70 ngày =))

Nghĩa là seo, em chả hiểu gì cả. Mong pác nói rõ hơn:((, thanks !!!

[IN.FER.NAPE]
28-05-2010, 08:04 PM
Mình mới có cái DS lite dùng thẻ dstt, chơi Pokémon HGSS toàn bị freeze những lúc ra vào cửa thôi à, đành phải chơi Platinum nhưng chơi đến chán rồi. Có làm sao để ko bị freeze nữa ko? Do rom lỗi chưa đc hack hay do máy hay do cái j? :(

Help pls :(

[S]hine
28-05-2010, 08:15 PM
Freeze/ Crash là Nintendo cố tình làm vậy để bắt buộc các Gamer phải chơi = máy thật và băng gốc, chứ nếu cứ chơi bằng giả lập và ROM hoài thì Nintendo lỗ vốn...

Mún khắc phục Freeze/ Crash hiệu quả nhất thì mua HGSS gốc mà chơi, chừng 800k - 1mil/ cái 8-}

<S><T><A><M><P>
29-05-2010, 08:14 AM
Cho hỏi là sao khi thắng ELITE 4 trong pokemon Emerald sao nó không cho mình chơi tiếp mà bắt chơi lại từ đầu vậy, làm mất bao nhiêu công sức luyện con Salamence TT_TT

[H]iro
29-05-2010, 08:30 AM
Cho hỏi là sao khi thắng ELITE 4 trong pokemon Emerald sao nó không cho mình chơi tiếp mà bắt chơi lại từ đầu vậy, làm mất bao nhiêu công sức luyện con Salamence TT_TT
dc chứ, đánh xong E4 nó có save một bản cho mình, vô game load và chơi típ

Safe
29-05-2010, 08:53 AM

Đúng là Emerald không lưu file sav khi chơi trên giả lập ngay cả Fire Red khi chơi trên giả lập cũng bị mắc lỗi này
Nếu chơi Fire Red thi bn nên chơi Leaft Green
Còn Emerald khi chơi nhớ sav bằng giả lập không nên sav trong game , tốt nhất nên chơi ruby hoặc Sapphire bạn nhé
Đây là theo mình vì đã từng bị như vậy không biết các bạn ntn?:dleaf10sdf:

casaucon2002
29-05-2010, 10:30 AM
Các anh ơi,em chơi Pokemon HG mà sao sau đoạn giới thiệu màn hình đen thui à mấy anh
Hic,Hic thèm chơi lắm rùi

[H][G][H]
29-05-2010, 10:46 AM
Dùng giả lập DeSmuMe mà chơi bạn ạ
Còn No$GBA thì phải cheat

thelinhhi
29-05-2010, 03:19 PM
câu hỏi: pokemon light platium beta 2 em chơi đến gym 2 thằng red (thì phải) nó dùng Gyarados đấu với 1 thằng, em đi lên thì có 2 thằng chặn còn đi vào toà nhà lớn(tòa nhà ko có thằng đứng trước cửa mà ở 2 bên) thì cũng bị chặn giờ phải làm sao ạ (light platium beta 2 đó em dow của bạn Thursday ở link:http://www.poke-mega.org/forum/showp...7&postcount=86 . Nhưng bạn đó ko nhắc là bản USA hay bản PORTUGUESE nhưng nhìn chung chắc là bản USA.)
P/s: trả lời em nhanh một chút

[S]hine
29-05-2010, 09:22 PM
Torterra, Garchomp, Gliscor, Rapidash, Luxray >>> hạ E4 + Cynthia ngon lành ;))

khanhthuyfdi
30-05-2010, 07:14 AM
hunder;372149']Torterra, Garchomp, Gliscor, Rapidash, Luxray >>> hạ E4 + Cynthia ngon lành ;))

5 em thui à :dbinhsua43sdf: ? Bày em thêm con thứ 6 đi :dpudencysdf::dpudencysdf::dheo09sdf:
P/s: Bắt Glilar trong diamond ở mô vậy ?:dleaf7sdf::dleaf7sdf::dleaf7sdf:

phamdaominhtam
30-05-2010, 08:26 AM
các bác cho em hỏi có ai biết chear của PoKeMon Ruby không cho em xin cái em dô kia đọc chả hiểu gì cả xin chỉ chi tiết... THANKS...

[F]urai[G]on
30-05-2010, 09:19 AM
Hình như con Darkrai kó khả năng học đc chiêu Roar of Time phải không, làm sao vậy ???
Con Pikachu học đc chiêu Fly by a Special Way phải hok, bày mình với !!!

[S]hine
30-05-2010, 09:21 AM
Ở dưới gầm cây cầu chạy xe đạp ấy bạn :)

Con thứ 6 hả, con nào cũng dc, 5 con trên là đủ xử đẹp E4 rồi 8-}

Leopard
30-05-2010, 10:25 AM
Hình như con Darkrai kó khả năng học đc chiêu Roar of Time phải không, làm sao vậy ???
Con Pikachu học đc chiêu Fly by a Special Way phải hok, bày mình với !!!

chiêu Roar of Time là nằm trên con darkrai đặc biệt đc cho đi khuyến mãi hồi 10th movie. Hồi đấy mà ko lấy chắc ko có nữa đâu
Fly By a special way là cái khỉ gì thế 8-} Nếu ý bạn hỏi là move fly thì con pikachu đó phải bắt trong Yellow Forest (nằm trong cái pokewalker của HGSS ấy)

Leopard
30-05-2010, 11:04 AM
5 em thui à :dbinhsua43sdf: ? Bày em thêm con thứ 6 đi :dpudencysdf::dpudencysdf::dheo09sdf:

quăng thêm con legend vào là ngon >:)

[F]urai[G]on
30-05-2010, 11:55 AM
chiêu Roar of Time là nằm trên con darkrai đặc biệt đc cho đi khuyến mãi hồi 10th movie. Hồi đấy mà ko lấy chắc ko có nữa đâu
Fly By a special way là cái khỉ gì thế 8-} Nếu ý bạn hỏi là move fly thì con pikachu đó phải bắt trong Yellow Forest (nằm trong cái pokewalker của HGSS ấy)

Làm ơn nói kĩ lại dùm mình :D
Thấy trong Serebii.net thì Move Fly Đc Pikachu học đc theo một cách đặc biệt gì đó

Shiny.Gallade
30-05-2010, 12:03 PM
Làm ơn nói kĩ lại dùm mình :D
Thấy trong Serebii.net thì Move Fly Đc Pikachu học đc theo một cách đặc biệt gì đó

Cách đặc biết là dùng Pokewalker vô Yellow Forest bắt rồi chuyển sang,cách thứ 2 đặc biệt hơn đó chính là Hack & Cheat:))

[F]urai[G]on
30-05-2010, 12:25 PM
Trong Emerald Kiếm đâu ra mấy cái Deep sea Tooth và Deepsea Scale vậy, để tiến hóa con Clamperl :D. Mình cheat hok được :((

Crystallized Heartless
30-05-2010, 12:30 PM
Bắt Carvanha để lấy DST và Chinchou để lấy DSS,nhưng mà chỉ có 5%....
không thì vô con tàu ở bên phải từ hòn đảo gym fighting đi ra,vào các phòng,thấy đốm sáng thì ấn vào lấy chìa khóa,tới room 6 sẽ lấy dc scanner,đem về cảng slateport để đổi 1 trong 2

Youngest Pet
30-05-2010, 02:51 PM
Trong Hướng dẫn hoàn chỉnh Pokemon Heart Gold Soul Silver
Ken có bảo là dùng Rock clim leo lên gờ đá để kiếm thêm vài pokemon,ai cho tớdanh sách
các pokemon có thểm tìm ở đó

Shedinja
30-05-2010, 03:07 PM
Cho mình xin toàn bộ thông tin về Battle Frontier trongt Platinum đi!

Shing
30-05-2010, 03:13 PM
http://www.poke-mega.org/forum/showpost.php?p=203153&postcount=24
đây bạn

[F]urai[G]on
30-05-2010, 11:09 PM
Mọi người ơi, mình chơi Emerald thắng xong Elite 4 rồi, xong nó cho vô phòng tuyên dương rồi save game. Xong chờ mãi tới khúc hết game mình chơi típ thì hok thể Continue đc :(
Sao lạ vậy, trước đây mình chơi Ruby thấy ngon lành mà :((
Giúp với, công sức chơi game bấy lâu nay :dbinhsua32sdf: :dbinhsua46sdf:

Crystallized Heartless
30-05-2010, 11:45 PM
mở giả lập gba ,vào Options > Emulator > Save Type > Flash 128K
xóa save đi chơi lại 8-}

[F]urai[G]on
31-05-2010, 09:03 AM
torm;372438']mở giả lập gba ,vào Options > Emulator > Save Type > Flash 128K
xóa save đi chơi lại 8-}

Vậy xóa Save như thế nào thế
Xong rồi phải chơi lại từ đầu, hok chơi tiếp đc nữa hả bác :((:((:((

Crystallized Heartless
31-05-2010, 09:14 AM
vào folder đựng file .gba đó,sẽ có file .sav(hoặc sa1/2/3/... nếu là vbalink),xóa file đó đi là dc

[F]urai[G]on
31-05-2010, 09:31 AM
Xóa rồi, bật lên chơi tiếp thì hok có cái bảng continue mà là new game :((
Nó nói là file save há been erased due to corruption or Damage gì đó rồi phải chơi New game

Charms
31-05-2010, 10:27 AM
Mình k hiểu sao khi load ROM của Pkm RSE ( chưa + đã unzip ) = VBA thì màn hình trắng bóc :d05sdfsdf:

Đã chép cả cái ROM + cái Emulator từ máy thằng em qua nhưng vẫn k chơi đc ...

Trong khi đó chơi FR LG vẫn bt :dbinhsua39sdf: :

Xíu thắc mắc nữa là cái Emulator trên Win 7 sao hình nó bị vỡ ra từa lưa vậy nhỉ ( resolution là 1280 * 1024 ) , có cách nào chỉnh lại cho nó k bị vỡ k ?

Cám ơn trước,

[ K tưởng tượng đc đến h lại bị lỗi vs VBA ... :dla_baysdf: ... ]

Crystallized Heartless
31-05-2010, 11:43 AM
thì xóa file .sav đương nhiên là phải new game
@bạn trên:
http://www.sendspace.com/file/uay5uq => down file này về,đặt vào folder gba
chỉnh setting như hình trên
mở file mới down về,search game cậu muốn chơi(phải đúng ver,J/E/U)
ví dụ Emerald(U)
search trong vba_over.ini
xem id game trong vba_over.ini ,rename cái file emerald của cậu
tương tự các rom khác , rename thành ID - Pokemon Ruby/Sapphire (U/E/J).gba
xong

vấn đề vỡ hình tớ k rõ vì dùng vista,vào graphic properties chỉnh scaling thành center image hoặc maintain aspect ratio xem

[F]urai[G]on
31-05-2010, 03:53 PM
Như vậy thì chơi lại mình thắng E4 thì có thể continue để oánh Battle Frontier đc hok

khanhthuyfdi
31-05-2010, 04:23 PM
Kiếm Razor Fang trong diamond ở mô vậy ?

khanhthuyfdi
31-05-2010, 04:37 PM
hunder;372244']Ở dưới gầm cây cầu chạy xe đạp ấy bạn :)

Con thứ 6 hả, con nào cũng dc, 5 con trên là đủ xử đẹp E4 rồi 8-}

Con Glilar có mô nà :dchemgiosdf:. Bằng chứng nè :dth1sdf::dth1sdf: : http://www.serebii.net/diamondpearl/shinoudex.shtml. Có khi nhận được National dex ấy chứ. Lúc này em chưa có mừ :dhihihehe_heo2_03sd:dhihihehe_heo2_03sd

GNadox
31-05-2010, 05:04 PM
Kiếm Razor Fang trong diamond ở mô vậy ?
♣ Bạn có thể lấy ở Victory Road, Route 224, Battle Tower(mua = BP), bắt Wild Pokemon mà có^^(Sneasles chẳng hạn:D)
P/s: Ko double post nhé bạn:D ♣

Crystallized Heartless
31-05-2010, 05:40 PM
Như vậy thì chơi lại mình thắng E4 thì có thể continue để oánh Battle Frontier đc hok
đương nhiên là có,ko thì tớ bảo cậu setting với chơi lại làm gì 8-}

[S]hine
31-05-2010, 06:11 PM
Con Glilar có mô nà :dchemgiosdf:. Bằng chứng nè :dth1sdf::dth1sdf: : http://www.serebii.net/diamondpearl/shinoudex.shtml. Có khi nhận được National dex ấy chứ. Lúc này em chưa có mừ :dhihihehe_heo2_03sd:dhihihehe_heo2_03sd

Bạn phải bấm vào Dex của Gligar để xem chứ :|

Gligar bắt ở Route 206 (dưới gầm cầu) trong Pokemon Platinum

Vào đây (http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Gligar_%28Pok%C3%A9mon%29) để xem thêm chi tiết

[F]urai[G]on
31-05-2010, 06:53 PM
torm;372601']đương nhiên là có,ko thì tớ bảo cậu setting với chơi lại làm gì 8-}

Cho hỏi trước đây do cái lỗi gì mà mình continue để đánh Battle Frontier không được ???

Crystallized Heartless
31-05-2010, 07:23 PM
lỗi save type.
....................

khanhthuyfdi
02-06-2010, 09:43 AM
Thấy Machamp và kiếm Heart Scale ở trong diamond ở mô vậy ?

Rrot
02-06-2010, 09:57 AM
tìm Machoke ở Routes 210-phía bắc, 211-Phía đông, 216, 216, 225 & 226, Stark Mountain, Mt. Coronet, Victory Road, Lake Acuity rồi trade để nó evo lên Mâchmp, nếu xài giả lập thì cheat hay hack cho lành =))
Cheat machamp:

94000130 FCFF0000
B21C4D28 00000000
B0000004 00000000
10001170 00000044
D2000000 00000000
Heart Scale tìm ở Route 213 (With Dowsing Machine), Route 214 (With Dowsing Machine), Route 222 (With Dowsing Machine), Route 223 (With Dowsing Machine), Route 224 (With Dowsing Machine), Route 226 (With Dowsing Machine), Victory Road (With Dowsing Machine), Dowsing Machine là cái máy dò item ẩn dưới đất nhé :">
hoặc cũng có thể bắt Luvdisc để có Heart Scale (50%) >:D<

khanhthuyfdi
02-06-2010, 10:14 AM
tìm Machoke ở Routes 210-phía bắc, 211-Phía đông, 216, 216, 225 & 226, Stark Mountain, Mt. Coronet, Victory Road, Lake Acuity rồi trade để nó evo lên Mâchmp, nếu xài giả lập thì cheat hay hack cho lành =))
Cheat machamp:

Heart Scale tìm ở Route 213 (With Dowsing Machine), Route 214 (With Dowsing Machine), Route 222 (With Dowsing Machine), Route 223 (With Dowsing Machine), Route 224 (With Dowsing Machine), Route 226 (With Dowsing Machine), Victory Road (With Dowsing Machine), Dowsing Machine là cái máy dò item ẩn dưới đất nhé :">
hoặc cũng có thể bắt Luvdisc để có Heart Scale (50%) >:D<

Xài Dowsing Machine như sao và lấy ở mô vậy ? :dbinhsua08sdf::dbinhsua08sdf::dbinhsua08sdf:

Rrot
02-06-2010, 02:59 PM
Xài Dowsing Machine như sao và lấy ở mô vậy ? :dbinhsua08sdf::dbinhsua08sdf::dbinhsua08sdf:

Dowsing Machine là 1 trong những chức năng của Poketch, chọn cái như hình dưới rồi click chuột vào nó để tìm item ẩn, nếu có thì nó sẽ phát ra tiếng kêu + hiện lên đốm đen chỉ tọa độ của item ẩn, lấy từ Dawn/Lucas ở cửa hang Mt. Coronet trên Route 207
http://i693.photobucket.com/albums/vv291/dracula1231/untitled-6.png

allkuteak
02-06-2010, 07:11 PM
Tớ đang chơi PKM platinum và đang hoàn thành pokedex nhưng ngặt nỗi thiếu mỗi con số114 ... ai chỉ tớ kiếm nó với...

<S><T><A><M><P>
02-06-2010, 08:07 PM
Cho hỏi trước đây do cái lỗi gì mà mình continue để đánh Battle Frontier không được ???

cái lỗi đó mình cũng bị nữa nè, mình save trc khi đánh cái thằng Wallace ấy, rồi chơi típ như thường. Còn Deepseatooth và Deepseascale có đc là do đổi với lão tiến sĩ ở Slateport Harbor cái Scanner (tìm trong Abandoned ship)

Rrot
02-06-2010, 08:57 PM
Tớ đang chơi PKM platinum và đang hoàn thành pokedex nhưng ngặt nỗi thiếu mỗi con số114 ... ai chỉ tớ kiếm nó với...
ý bạn là số 114 trong nationaldex ấy hả :-?, nếu vậy thì nó là con Tangela, muốn tìm nó trong Platinum thì vào Great Marsh, tỉ lệ gặp là 5 - 25% tùy khu vực với thời gian
còn nếu dex của sinnoh thì con 114 là Unown, tìm ở Solaceon Ruins >:D<

KaerKazuo
02-06-2010, 09:18 PM
Em dùng NO$GBA chơi PKM Emer sao không dùng được Gameshark?

hehehaha
03-06-2010, 08:53 AM
em định chơi HG/SS...nếu chỉ down file pkm HG trên web về và dùng giả lập Desmume để chơi(không chỉnh sửa gì thêm) thì cứ bao lâu bị crash 1 lần, và chơi cái này có bị freze gì đó không? và theo các anh thì đội hình nào tốt khi chơi game này...

edwind113
03-06-2010, 10:30 AM
minh choi pkm diamond bang giã lập làm ơn cho minh hỏi lam sao de vao pal park khi minh noi chuyen voi cai thang trong do thi no noi "oh,hold on.you don't have enough pokemon for a catchinh show........." ai bik chi minh lam cach nao de vao do va lam cach nao de co dc con ditto.................giup minh nhe
help me..................................

mercury_hg
03-06-2010, 10:53 AM
mí bác ui cái link dowload POKEMON EXPLORERS OF SKY trong topic "HƯỚNG DẪN POKEMON EXPLORERS OF SKY HOÀN CHỈNH" 1 cái die, 1 cái đòi pass... pass là gì zậy :-s ko fải là "hanoi" àh :-s

pokemontrainer82
03-06-2010, 11:11 AM
Thấy Machamp và kiếm Heart Scale ở trong diamond ở mô vậy ?

Heart scale thid tốt nhất bạn nên hỏi ông lão trong nhà cạnh pkm center ở tp có daycare y'. Mỗi ngày,tìm 1 pkm ổng yêu cầu và mang cho ông y' coi thì dc 1 heart scale và 1 số poke ball:dbinhsua21sdf:

[F]urai[G]on
03-06-2010, 12:03 PM
Ở emerald thành phố có Gym Rock (tên chi quên rồi) có cái nhà có con bé bị bệnh gì đó, mình phải nói từ gì để nó vui lên vậy ???

allkuteak
03-06-2010, 02:14 PM
nhưng Solaceon Ruins ở đâu wa

Rrot
03-06-2010, 02:18 PM
Solaceon Ruins là cái hang ở bên phải Solaceon Town, chỗ lấy HM Defog ấy 8-}, đường vô hang tự mò đi dễ lắm :">

<S><T><A><M><P>
03-06-2010, 02:58 PM
Ở emerald thành phố có Gym Rock (tên chi quên rồi) có cái nhà có con bé bị bệnh gì đó, mình phải nói từ gì để nó vui lên vậy ???

Nó bị bệnh đứng đắn quá mức đó, bạn vô đây http://www.filb.de/?site=games/gba/emerald/word
- Điền ID của mình vào ô Trainer ID rồi chọn Background Pattern , Icon (Kiểu gì cũng đc, mà đẹp đẹp ấy, vì nó sẽ là phần thưởng cho mình sau khi con nhỏ đó cười >"<)
-Generate Secret Word, đánh dòng chữ của web đưa cho ông bố. thế là xong!

mercury_hg
03-06-2010, 06:13 PM
Trong box Tutorial HƯớng dẫn pkm Ex of Sky cái link download ko đc :( pass là gì ạ ?
hay còn link khác down ko
http://www.mediafire.com/?vowzselxgkm
[cái link 4share die roy`]

edwind113
04-06-2010, 01:53 AM
minh choi pkm diamond bang giã lập làm ơn cho minh hỏi lam sao de vao pal park khi minh noi chuyen voi cai thang trong do thi no noi "oh,hold on.you don't have enough pokemon for a catchinh show........." ai bik chi minh lam cach nao de vao do va lam cach nao de co dc con ditto.................giup minh nhe
help me..................................
:dB12sdf::dleaf16sdf::dB12sdf::dleaf16sdf:

thelinhhi
04-06-2010, 07:15 AM
sao ko ai trả lời mình hết vậy chẳng lẽ các pro ở đây bótay.com hết rùi à
câu hỏi: pokemon light platium beta 2 em chơi đến gym 2 thằng red (thì phải) nó dùng Gyarados đấu với 1 thằng, em đi lên thì có 2 thằng chặn còn đi vào toà nhà lớn(tòa nhà ko có thằng đứng trước cửa mà ở 2 bên) thì cũng bị chặn giờ phải làm sao ạ (light platium beta 2 đó em dow của bạn Thursday ở link:http://www.poke-mega.org/forum/showp...7&postcount=86 chơi bản english

cdtm04
04-06-2010, 09:00 AM
tui vẫn chưa biết cách làm tiến hóa tất cả các pkm...

mấy con cần happiness để tiến hóa phải làm sao??

còn 1 số con ko dùng happiness cũng ko dùng đá tiến hóa nữa...

chẳng lẽ ko có cách nào hả??????

Rrot
04-06-2010, 09:49 AM

mấy con cần happiness để tiến hóa là khi chỉ số happiness của pokemon đạt mức > 200 và lên 1 lvl thì nó sẽ tiến hóa

những con ko dùng đá, ko tiến háo = happiness thì có nhiều cách khác nhau như hold item rồi lên lvl, hold item rồi lên lvl trong thời điểm nào đó trong ngày (ngày, đêm), trade, hold item rồi trade, học move nào đó rồi lên lvl, lên lvl ở địa điểm nào đó, blah blah blah 8-}
muốn biết con nào tiến hóa bằng cách nào thì và http://www.serebii.net/pokedex-dp/ mà xem cho rõ 8-}

[S]hine
04-06-2010, 10:03 AM

Đầu tiên, nếu bạn muốn biết Pokemon tiến hóa bằng cách nào, bạn có thể vào đây (http://www.serebii.net/pokedex-dp/) để tham khảo.

1 con cần Happiness, bạn phải cho Happiness của Pokemon đó lên Max nó sẽ tiến hóa, và có 1 số cách để tăng Happiness:
*Luyện lên Lv và ko dc để Pokemon faint.
*Cho ăn các loại thuốc như Protein, Iron, Calcium, Zinc, Carbos, HP Up.
*Trong quá trình đánh wild Pokemon, cho con mình luyện ăn các loại đồ hồi máu như Fresh Water, Moomoo Milk, Lemonade.
*Cho Pokemon cầm Soothe Bell sau đó luyện lên Lv.
*Có 1 số loại Berry sẽ tăng Happiness và giảm điểm EVs bất kỳ:

Pomeg Berry (- HP EVs-Point)
Kelpsy Berry (- Atk EVs-Point)
Qualot Berry (-Def EVs- Point)
Hondew Berry (-Sp.Atk EVs-Point)
Grepa Berry (-Sp.Def EVs-Point)
Tamato Berry (-Spe EVs-Point)

Với 1 số con ko tiến hóa bằng Happiness và cũng ko tiến hóa bằng đá, thì nó sẽ tiến hóa bằng 1 trong các trường hợp sau:

Tiến hóa bằng cách lên Lv (VD: Salamence)
Tiến hóa trong môi trường nhất định (VD: Magnezone)
Tiến hóa bằng cách học lại đòn cũ (VD: Mamoswine)
Tiến hóa bằng cách cho Pokemon khác vào Party (VD: Mantine)
Tiến hóa bằng cách Trade (VD: Gengar)
Tiến hóa bằng cách Trade và cho cầm đồ (VD: Rhyperior)
Tiến hóa theo đực/cái (VD: Vespiquen)
Tiến hóa bằng cách max Beauti (VD: Milotic)
Tiến hóa theo ngày/đêm (VD: Lucario)
Tiến hóa bằng cách hold Item và lên Lv ( VD: Gliscor)

Nhớ dc nhiêu đó :">

Thân

sibaten
04-06-2010, 10:20 AM
Có bạn nào bek chỉnh tốc độ game huk? mình dùng No$gba 2.6 , lúc đi thì bình thường , nhưng tới hồi zô đấu pokemon thì nó nhanh như bị tào tháo rượt ấy ,mất cảm hứng! ai bek chỉnh chỗ naj` lại, chỉ mình với

hehehaha
04-06-2010, 10:35 AM
nếu chơi pokemon HG trên giả lập desmume thì cứ khoảng bao lâu bị crash 1 lần, và chơi trên desmume thì save game được không :(

Fuji Agaro
04-06-2010, 11:01 AM
Có bạn nào bek chỉnh tốc độ game huk? mình dùng No$gba 2.6 , lúc đi thì bình thường , nhưng tới hồi zô đấu pokemon thì nó nhanh như bị tào tháo rượt ấy ,mất cảm hứng! ai bek chỉnh chỗ naj` lại, chỉ mình với

Trong no$ thì hình như vào phần Option> Emulator option> Emulator Speed rồi chỉnh lên cao hơn (tớ ko chắc lắm :-??).Tuy nhiên chơi pkm mà nhanh thế là tốt chứ sao 8-} Máy nhà tớ giữ nút Fast Forward mà nó còn chậm rề :-<

nếu chơi pokemon HG trên giả lập desmume thì cứ khoảng bao lâu bị crash 1 lần, và chơi trên desmume thì save game được không

Nếu patch rồi thì hình như cũng tầm 20' thì phải (ko rõ lắm).
Nếu cậu đã chỉnh save type phù hợp và file ko bị lỗi thì save vô tư.Chưa kể Des còn có chức năng save slot khá tiện nên ko cần lo lắm về khoản này :P

greatsayman123
04-06-2010, 11:15 AM
có ai cho cái hướng dẩn pokemon yellow đi

[K]iu[K]on
04-06-2010, 12:31 PM
Cho mình hỏi là chơi Pokemon Platinum trên Ideas có đc ko hay phải chơi trên No$gba 2.6?
Vì mình đang chơi trên ideas mà khi save xong, vào lại hok đc ! :|:|

hehehaha
04-06-2010, 12:43 PM
cho em hỏi khi chơi pkm HG trên desmume lỡ có bị crash nửa chừng thì phần lưu trong slot có bị mất đi không :(....

Mr.chick_s
04-06-2010, 06:06 PM
cho mình hỏi, mình dùng giả lập DeSmuME v0.9.5 để chơi game HG/SS, chơi bình thường thì tới lúc mình đang trên đường đưa món đồ của ông tiến sĩ về (nhiệm vụ lúc đầu game ấy, sau khi có được Running shoes) thì đấu với 1 thằng nhóc (nóa đứng nhìn lén lúc mình vào nhà nghiên cứu của tiến sĩ để chọn poke đấy - đây là lần chạm trán đầu tiên) , vừa vào trận, 2 đấu sĩ chỉ mới chào nhau, chưa kịp tung pokemon ra thì bị đơ. Bạn nào có thể giúp mình khắc phục đc ko?...Tks all!!
p/s: mình dùng lap, xài win7, trước có cài No$gba 2.6a nhưng chạy không được _._! , chỉ lên được tới 10% là tối đa >"< , nêu thêm vài điều để các bạn bik rõ góp ý cho mình hơn!! tks...

Anh và Cưng
04-06-2010, 06:31 PM
load state lại chỗ trc đó chưa bị đơ, xong bấm nút SAVE trong MENU bên dưới, rồi thoát game, mở game lên CONTIUNE GAME (k phải load state lại nhé) :ohye:
b down bản Desume 0.9.7 về chơi đi

[K]iu[K]on
04-06-2010, 10:40 PM
Cho mình hỏi là chơi Pokemon Platinum trên Ideas có đc ko hay phải chơi trên No$gba 2.6?
Vì mình đang chơi trên ideas mà khi save xong, vào lại hok đc ! :|:|

Ai đó nói cho e biết đi :|:|:|

mercury_hg
04-06-2010, 11:46 PM
Trong box Tutorial HƯớng dẫn pkm Explorer of Sky cái link download ko đc http://www.mediafire.com/?vowzselxgkm pass là gì ạ ?
hay còn link khác down ko
http://www.mediafire.com/?vowzselxgkm
[còn cái link 4share die roy`]

Shing
04-06-2010, 11:52 PM
bản đó đang đựoc làm lại nên đã del link bạn chờ làm xong sẽ có link
còn không chơi lại mấy bản cũ nói một số người có hiện giờ up link lên lại ;))

Rrot
04-06-2010, 11:58 PM
bản này sky đang remake lại nên đặt pass để người trong group làm việc với nhau ấy mà :-j
qua bên topic [Emerald Hack] Pokemon Flora Sky (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=14458) để down beta1 chơi đõ nhé, còn nếu muốn chơi bản cũ thì để khi nào rãnh tớ up lên cho :">

@ ssssss: cậu save = menu trong game hay = cách nào :-??

thelinhhi
05-06-2010, 07:34 AM
sao ko ai trả lời mình hết vậy chẳng lẽ các pro ở đây bótay.com hết rùi à
câu hỏi: pokemon light platium beta 2 em chơi đến gym 2 thằng red (thì phải) nó dùng Gyarados đấu với 1 thằng, em đi lên thì có 2 thằng chặn còn đi vào toà nhà lớn(tòa nhà ko có thằng đứng trước cửa mà ở 2 bên) thì cũng bị chặn giờ phải làm sao ạ (light platium beta 2 đó em dow của bạn Thursday ở link:http://www.poke-mega.org/forum/showp...7&postcount=86 chơi bản english

hongson94
05-06-2010, 08:16 AM
em down load pokemon emerald trên trang poke-mega nhưng khi xài VBA link mở ko dc, màn hình thì trắng bóc trong khi xài GBA mở thì lại dc , em đã thử down nhìu bản VBA Link khác nhưng kết quả là như nhau, ai biết xin chỉ giúp

[K]iu[K]on
05-06-2010, 09:42 AM
@Rrot: uhm, mình save bằng menu trong game. Hic, có vần đề gì ah` :|

hongson94
05-06-2010, 09:46 AM
ai chỉ em cách lấy mental coat trong bản emerald với

phantomZ
05-06-2010, 06:10 PM
cho tui hỏi tại sao tui oánh xong E4 rồi vậy mà reset thì chơi lại từ đầu...WWWWHHHHHHYYYYYYYYYY.......???????????

sweet2009
05-06-2010, 06:19 PM
ai chỉ cho em với bản heart gold lúc mà đặt tên cho nhân vật xong. oak nói câu vào thế giới pokemon. màn hình của cái no$gba tự dưng tối thui ko thấy ji hết... em đang xài no$gba 2.6 làm theo hứơng dẫn mà cũng ko được

Rrot
05-06-2010, 06:34 PM
@Rrot: uhm, mình save bằng menu trong game. Hic, có vần đề gì ah` :|
vậy cậu tìm file giống tên ROM nhưng có đuôi là SAV bỏ vào chung thư mục chứa rom là đc :"">

@ hongson94: bắt Magnemite hay Magneton sẽ có Metal Coat, tỉ lệ là 5% 8-}

@ phantomZ:

torm;372438']mở giả lập gba ,vào Options > Emulator > Save Type > Flash 128K
xóa save đi chơi lại 8-}

sweet2009
05-06-2010, 06:37 PM
có ai chỉ với tại sao màn hình cái giả lập lai đen thui và ko chơi dựơc vậy

Rrot
05-06-2010, 06:41 PM
^ cái này là công nghệ chống hàng lậu mới do nin phát triển có tên là crash - freeze ROM =))
qua topic Tổng hợp các hướng dẫn và trình giả lập để khắc phục freeze, crash rom trong HGSS (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=28485) để xem cách khắc phục nhé 8-}

khanhthuyfdi
05-06-2010, 08:12 PM
Trong pkm diamond e bik cheat Machamp rồi mà làm sao để cheat đc vậy? Em add số vô òi mà nhập ko đc

Oclen24
05-06-2010, 09:24 PM
Trong pkm diamond e bik cheat Machamp rồi mà làm sao để cheat đc vậy? Em add số vô òi mà nhập ko đc
Bạn xài NoGBA hay Des
nếu NoGBA thì dang chơi F2 > Cheats > Add new > Copy cheat and Paste. P/S: nhớ tick vô ô Action Replay DS.
còn Des thì Emulation > Cheats > Lists > Action Replay. phần code thì gõ cheats vào and Add. Xong

[F]urai[G]on
05-06-2010, 10:31 PM
em down load pokemon emerald trên trang poke-mega nhưng khi xài VBA link mở ko dc, màn hình thì trắng bóc trong khi xài GBA mở thì lại dc , em đã thử down nhìu bản VBA Link khác nhưng kết quả là như nhau, ai biết xin chỉ giúp

Vào giả lập, rồi chọn vào Options > Emulator > Save Type > tík vào Flash 128K
Xong bật chơi là đc :D

Cho minh hỏi trong R/S/E mình hay thấy trên mấy cái vách đá có cái lỗ nhỏ gì đó, cái gì vậy, giúp mình làm đc chi hok @[email protected]???

khanhthuyfdi
06-06-2010, 07:39 AM
Cheat Milotic + Rare Candy trong diamond thì xài mã nào vậy mấy anh? :dbinhsua33sdf:

njukenturj
06-06-2010, 08:39 AM
cho mình hỏi ... mình chơi pokemon yellow java trên đt N6300
Lúc ở thị trấn Lavender Town để cứu Mr.Fuji ở trong tháp Pokemon mình ở tầng 6 rồi, đánh hết cái trainer rồi mà lúc đi lên tầng 7, có con ma nó chắn đường mình k thể qua được..
Con ma đó lẽ ra phải biến thành con đầu lâu cầm khúc xương lv30 mới phải mà tại sao nó k biến ! Hay cần điều kiện gì ! làm ơn chỉ mình với

lovebook180
06-06-2010, 08:44 AM
Mình có biết trong pokemon có một số move đặc biệt (dựa vào điều kiện nào đó của pokemon như happiness, cân nặng, HP, ...) các bạn chỉ cho mình đó là những move nào không và acc và power đánh move đó! Thanks

Thêm cái nữa: Trade với PKM Emerald có cần điều kiện gì không, mình nghe nói phải đánh thắng E4???

greatsayman123
06-06-2010, 12:18 PM
cho em hỏi làm sao để tăng tốc độ cho giả lập Des 0.95

Kero
06-06-2010, 12:46 PM
- Tránh chạy Des với Firefox và các chương trình khác
- Chỉnh Frameskip là Auto (Max 9)
Hầu như chỉ có 2 cách đó...

<S><T><A><M><P>
06-06-2010, 05:48 PM
Vào giả lập, rồi chọn vào Options > Emulator > Save Type > tík vào Flash 128K
Xong bật chơi là đc :D

Cho minh hỏi trong R/S/E mình hay thấy trên mấy cái vách đá có cái lỗ nhỏ gì đó, cái gì vậy, giúp mình làm đc chi hok @[email protected]???

Mấy cái lỗ đó bạn cho pokemon hoc chiu Secret Base của cái thằng ở Route 111( đứng kế cái cây to bự íh ^^!), chiu đó dùng để cắt mấy cái cây ,đập lỗ trên vách đá ==> tạo 1 căn phòng cho riêng mình ( có thể tự trang trí với 1 số đồ như poke doll, chair, table,plant,v.v...) còn công dụng thì mình hem biết :dbinhsua46sdf:

thetrung
06-06-2010, 06:32 PM
cho em hỏi em chơi pokemon Pokemon Heart Gold Soul Silver trên DeSmuME đang chơi thì tự nhiên nó đứng hình ko chơi đc nữa rùi save game tới lúc load lại thì thấy game lỗi :| rồi đứng yên lun. Ai có loại này chơi tốt hơn DeSmuME ko thì gửi link cho em nhé thanks nhiều.

allkuteak
06-06-2010, 06:46 PM
Cho tớ hỏi làm sao để bắt Bagon trong game platinum khi đã có national dex

Crystallized Heartless
06-06-2010, 06:50 PM
Lấy national dex thì gặp ông Rowan lấy pokeradar:tra:
ra bên phải celestic town dùng pokeradar để tìm bagon trong bãi cỏ cao:boss:

allkuteak
06-06-2010, 07:16 PM
hihi! bắt được ùi.. thanks nhaz.. eevee bắt sao dzi

hongson94
06-06-2010, 07:39 PM
e có 2 câu hỏi ai trả lời giúp
1/e chơi bản Emerald mà khi trade với bản fire red không dc vậy các bác?
2/ có bản nào trên GBA mà có được 7 dạng tiến hóa của evee không?

Calcifer
06-06-2010, 07:44 PM
Eevee là gift pokemon bạn nhện được ở Hearthome City (Gym Ghost), vào căn nhà cạnh pokemart ấy ^^

1/ Gameboy thật trade bt, giả lập hên xui ...
2/ không, đến GBA, tức là gen 3, eevee chỉ mới có 5 dạng tiến hoá :vaporeon, flareon, jolteon, espeon, umbreon còn graceon và leafeon thì đến gen 4, tức là DS (các game platium, pearl, diamond, heart gold, soul silver) mới có.

Kero
06-06-2010, 07:47 PM
Eevee không bắt được. Đến Hearthome City vào nhà bên cạnh Pokémon Center gặp con Bebe chủ Pokémon Storage System, nó sẽ cho1 con.

1/Bạn vào đây xem: http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=7932
2/ Không vì Leafeon và Glaceon chỉ có ttrên Nintendo DS

[S]hine
06-06-2010, 07:51 PM

1/ Bạn phải lấy dc National Dex ở Fire Red mới Trade với Emerald dc.
2/ Ko, chỉ có D/P/Plt của NDS thôi

Rrot
06-06-2010, 08:17 PM
bổ sung cho SS là ở bên FireRed phải lấy đc 2 viên Ruby và Sapphire ở đảo 5 hay 6 7 gì đó rồi đem cho thằng bạn của Bill ở đảo 1 mới trade vs R/S/E đc :tra:

Ryo
06-06-2010, 09:26 PM
mấy bác ai biết cách chuyển pokemon từ rom VBA sang colosseum ko, em đang chơi giả lập

thelinhhi
06-06-2010, 09:29 PM
mấy anh pro đâu hết rùi vậy mà sao ko ai trả lời câu hỏi của tui ( hơn 1 tuần rùi)

Kero
07-06-2010, 09:24 AM
mấy bác ai biết cách chuyển pokemon từ rom VBA sang colosseum ko, em đang chơi giả lập
Không. VBA không liên kết với Colosseum được

mấy anh pro đâu hết rùi vậy mà sao ko ai trả lời câu hỏi của tui ( hơn 1 tuần rùi)
Không ai trả lời dc thì phải chịu thôi bạn ạ, vì ở đây chủ yếu hỏi đáp về các bản offical nintendo, bản hack không phải ai cũng chơi nên không biết để trả lời. Thân :)

VN có bán diamond không cho em bíêt nếu có thì bãn GB nào mới chơi dc cho em linh download :D :D
Không có tiếng Việt 8-}
Bản GB = game boy?? ngoài RBY ra thì không 8-}

[K]iu[K]on
07-06-2010, 09:39 AM
@Rrot: ko bít mình làm có sai chỗ nào ko nhưng giờ vẫn chưa được.
Cụ thể thì khi vào Game nó ghi thế này:
"A communication error has occurred
If you were in Union Room, you will be return there.
In other cases, you will be return to whatever you last save
Please press A button"
Trên bàn phím máy tính, phím nào là ứng với A zạy :|:-/

[V]irus.PK-MG
07-06-2010, 10:23 AM
@Rrot: ko bít mình làm có sai chỗ nào ko nhưng giờ vẫn chưa được.
Please press A button"
Trên bàn phím máy tính, phím nào là ứng với A zạy :|:-/
Tuỳ theo cách chỉnh nút của bạn trong phần Option của giả lập chứ....

lovebook180
07-06-2010, 10:54 AM
Mình có biết trong pokemon có một số move đặc biệt (dựa vào điều kiện nào đó của pokemon như happiness, cân nặng, HP, ...) các bạn chỉ cho mình đó là những move nào không và acc và power đánh move đó! Thanks

các bạn giúp mình với!
- Mà trong game muốn câu cá liên tiếp, tức là không cần vào Bag nhiều lần thì phải làm thế nào?

[K]iu[K]on
07-06-2010, 11:22 AM
@poke-kute: tớ chơi trên Ideas, chỉnh option thế nào, chỉ giúp với :-/

Rrot
07-06-2010, 01:57 PM
vào Option -> Key config hoặc ấn Ctrl + K, trên khung mới hiện ra ấn vào nút nào đó thì khung trắng ở dưới sẽ hiện ra phím tương ứng của nó trên bàn phím >:D<

hongson94
07-06-2010, 05:10 PM
cho mình hỏi là ở 1 số trang web down load về bản PKM Emerald có để hình giới thiệu 1 cái hang hình con rắn đang há miệng ra, vậy làm sao để có dc như vậy

[S]hine
07-06-2010, 05:30 PM
Đó ko phải hang đâu bạn, đó là tòa nhà Battle Dome nằm trong khu Battle Frontier của Emerald :)

hongson94
07-06-2010, 06:35 PM
vậy cho e hỏi 1 câu nữa là trong PKM Emerald lấy pokeblock ở đâu , có người bảo lấy ở thành phố Faa gì đó ( thành phố tuyết) nhưng em tìm mãi ko thấy =.=!

[F]urai[G]on
07-06-2010, 07:25 PM
Muốn lấy thì tới Lilycove city vào cái Pokemon contest nói với 1 trong 3 người tiếp tân, hình như là người thứ ba, sẽ đc Pokeblock :D

Ai trả lời giùm mình coi ???

hongson94
07-06-2010, 08:35 PM
hjx vì mún có đủ 3 con lúc bắt đầu , e đã trade nhưng mà khổ nỗi trade xong nó ko chịu nghe lời, kiu nó xài chiu này thì nó xài chiu khác, có khi ko thèm xài lun, đang đấu kiu nó đánh thì nó lăn ra ngủ , ai bik làm cho nó nghe lời hộ e =.=!

Shing
07-06-2010, 08:41 PM
hjx vì mún có đủ 3 con lúc bắt đầu , e đã trade nhưng mà khổ nỗi trade xong nó ko chịu nghe lời, kiu nó xài chiu này thì nó xài chiu khác, có khi ko thèm xài lun, đang đấu kiu nó đánh thì nó lăn ra ngủ , ai bik làm cho nó nghe lời hộ e =.=!

do cậu chưa đủ huy hiệu đó mà ;))
nếu đủ 8 huy hiệu pokemon sẽ nghe lời cậu hết ;))
còn do con pokemon đó là của người khác trade qua cho cậu thì làm gì nghe lời ;))
còn không hack bằng pokesav chỉnh nó là của mình là xong ;))

[S]hine
07-06-2010, 08:44 PM

Bạn chỉ cần lấy đủ huy hiệu của 8 Gyms thì Pokemon sẽ nghe lời bạn răm rắp bất kể Lv bao nhiêu :D

Chúc vui :)

hongson94
07-06-2010, 08:44 PM
hack pokesave làm sao hả bác????

SetsunaFSeiei
07-06-2010, 08:45 PM
có thể pokemon trade của bạn lv cao quá nên ko chịu nghe lời bạn :)
Mún pokemon lv cao nghe lời thì bạn phải lấy dc các huy hiệu tương ứng.

Rrot
07-06-2010, 08:46 PM

đánh thắng GYM Fighting thì những con có level dưới 30 sẽ nghe lời cậu :-j, rồi từ từ đánh những GYM khác, khi hạ đủ 8 GYM thì toàn bộ Pokemon sẽ nghe lời :">

njukenturj
07-06-2010, 09:35 PM
ơ cho tớ hỏi là trong pokemon yellow làm sao để con Pikachu tiến hóa thành raichu nhỉ tớ nuôi nó đến Lv.45 rồi... cho nó ăn đá sét (thunder stone ) thì nó cứ từ chối (refuse ) ko à ! tớ chơi bằng điện thoại nên k trade được ... làm cách nào đây ??

Crystallized Heartless
07-06-2010, 10:14 PM
trong yellow pikachu ko tiến hóa thành raichu dc
dùng cách nào cũng thế thôi

[H][G][H]
08-06-2010, 01:16 AM
Trong Flora sky beta 1 lấy Flash ở đâu

allkuteak
08-06-2010, 09:46 AM
Cho tớ hỏi trong pkm platinum có bắt được Larvitar hok khi đã có national dex

hongson94
08-06-2010, 11:18 AM
cho mình hỏi là con evee của mình full happiness rồi bi giờ chỉ cần lên lv là thành con espeon hoặc umbreon nhưng mà sao nó lên lv lại thành espeon trong khi mình ấn Eter và coi giờ ngay chỗ coi huy hiệu ấy thì nó bảo là 14h52 vậy đáng lẽ phải thành umbreon chứ??? vậy coi giờ ở đâu mới đúng hả bác? coi giờ ở đồng hồ ở nhà thì để PM nhưng sao nó ko thành umbreon...................

[K]iu[K]on
08-06-2010, 11:38 AM
Please press A button"

E chơi đc rồi, save lại nhưng khi vào chơi tiếp thì nó hiện ra như vậy rồi đơ lun. Xem thì thấy phím A ứng với Z trên bàn phím nhưng ấn Z thì ko ăn thua. (chơi trên ideas)
Mà sẵn cho e hỏi chơi các bản như Platinum, Heart Gold... thì trên giả lập nào là tốt nhất

hehehaha
08-06-2010, 12:04 PM
Mấy anh tư vấn giùm, nếu chơi pkm HG thì cần đội hình rồng nào thì mạnh, em chỉ cần 5 pkm hệ rồng khác nhau và phải bắt được tiến hóa được mà ko cần trade =.=

[V]irus.PK-MG
08-06-2010, 12:14 PM
Đến lilycove vào pokemon contest nói chiện với thư kí bên phải.

Đó là các Secret base giống như một không gian cho riêng mình vậy.Để vào được bạn cần có TM Secret Power lấy từ thằng nhóc phía trên sa mạc hoặc mua ở khu chợ ỏ Saleport City.Mua đồ trang trí thì ở khu chợ Saleport city,Fortree City hoặc có được khi được tặng,thắng pokemon contest,battle frontier,.....

ơ cho tớ hỏi là trong pokemon yellow làm sao để con Pikachu tiến hóa thành raichu nhỉ tớ nuôi nó đến Lv.45 rồi... cho nó ăn đá sét (thunder stone ) thì nó cứ từ chối (refuse ) ko à ! tớ chơi bằng điện thoại nên k trade được ... làm cách nào đây ??
Pikachu dưới lv 25 mới có thể tiến hóa bằng thunderstone được.

cho mình hỏi là con evee của mình full happiness rồi bi giờ chỉ cần lên lv là thành con espeon hoặc umbreon nhưng mà sao nó lên lv lại thành espeon trong khi mình ấn Eter và coi giờ ngay chỗ coi huy hiệu ấy thì nó bảo là 14h52 vậy đáng lẽ phải thành umbreon chứ??? vậy coi giờ ở đâu mới đúng hả bác? coi giờ ở đồng hồ ở nhà thì để PM nhưng sao nó ko thành umbreon...................
14h52 là PM nên nó tiến hóa lên espeon là đúng rùi.Mún nó tiến hóa thành Umbreon thì chờ khoản 12h tối đến 11h59 sáng là được vì lúc ấy là AM.Muốn thời gian trong game tương ứng với thời gian thực thì vào option--->emu--->read time clock(hình như là vậy),rùi ra ngoài chỉnh thành AM là được.

Mà sẵn cho e hỏi chơi các bản như Platinum, Heart Gold... thì trên giả lập nào là tốt nhất
Muốn chơi tốc độ nhanh thì chơi bằng NO$gba,còn mún tốt hơn(ít crach,freeze)thì chơi bằng DeSmuME.

Mấy anh tư vấn giùm, nếu chơi pkm HG thì cần đội hình rồng nào thì mạnh, em chỉ cần 5 pkm hệ rồng khác nhau và phải bắt được tiến hóa được mà ko cần trade =.=
Bạn nên hỏi bên pokemon Strategies (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=19611) để được tư vấn rõ hơn.

Leopard
08-06-2010, 12:14 PM

1/ dragonite : lấy dratini (hay dragonair ko nhớ nữa) ở Dragon Den
2/ rayquaza : con này ko hẳn là trade sang trực tiếp nhưng để bắt cần có cả groudon và kyogre
3/ latios
4/ latias
5/ salamence : bắt bagon trg safari zone

[V]irus.PK-MG
08-06-2010, 12:36 PM
Rayquaza thỉ hem được rùi vỉ nó có được khi có đủ hai con Groudon và Kyogre mà mổi bản chỉ có thể có một con thui con còn lại phải trade mà bạn ấy hem mún trade và hack mà.
Latios,latias hình như chỉ bắt được một trong hai con này thui mà.

[S]hine
08-06-2010, 12:37 PM
Salamence, Garchomp, Kingdra, Dialga, Latios, Giratina :aha:

Rồng đủ loại nhé, ko trùng 2nd-type nhé :aha:

Rrot
08-06-2010, 12:59 PM
hunder;374398']Salamence, Garchomp, Kingdra, Dialga, Latios, Giratina :aha:

Rồng đủ loại nhé, ko trùng 2nd-type nhé :aha:

tận 3 4 em phải trade thì em nó hết cách 8-}

[S]hine
08-06-2010, 01:07 PM
Đâu ra, Kingdra, Mence, Chomp, Dial, Lati đều bắt dc trong HGSS, chỉ có Giratina là phải trade thôi :aha:

hehehaha
08-06-2010, 01:14 PM
Thôi thì chọn cho em 6 con pokemon mạnh khác hệ đi (tính luôn 1 trg 3 pkm đầu)...phải có hệ lửa, điện, nước, rồng nhé, và cũng phải bắt và tiến hóa được nha =.= thanks nhiều

Rrot
08-06-2010, 01:20 PM
hunder;374422']Đâu ra, Kingdra, Mence, Chomp, Dial, Lati đều bắt dc trong HGSS, chỉ có Giratina là phải trade thôi :aha:
muốn có Dial thì phải có con Arceus, mà muốn có con Arceus lại phải hack 8-}
con Kingdra phải trade mới tiến hóa :aha:

[S]hine
08-06-2010, 01:28 PM
Thôi thì chọn cho em 6 con pokemon mạnh khác hệ đi (tính luôn 1 trg 3 pkm đầu)...phải có hệ lửa, điện, nước, rồng nhé, và cũng phải bắt và tiến hóa được nha =.= thanks nhiều

Arcanine (Fire) - Gyarados (Water/ Flying) - Salamence (Dragon/ Flying) - Raikou (Electric) - Lucario (Steel/ Fighting) - Tyranitar (Rock/ Dark)

Tất cả là 9 hệ :aha:

hehehaha
08-06-2010, 01:44 PM
hunder;374433']

Arcanine (Fire) - Gyarados (Water/ Flying) - Salamence (Dragon/ Flying) - Raikou (Electric) - Lucario (Steel/ Fighting) - Tyranitar (Rock/ Dark)

Tất cả là 9 hệ :aha:

Vậy còn con pokemon mở đầu game để đâu :emlaugh: đừng chọn cho em mấy con thần, sẵn tiện chỉ em cách bắt luôn...:D

hongson94
08-06-2010, 01:45 PM
hũm giời toàn chơi PKM ở GBA nay mún qua NDS xem sao nên xin hỏi các bác là PKM nào ở NDS đáng để chơi nhất?

[S]hine
08-06-2010, 03:31 PM
Vậy còn con pokemon mở đầu game để đâu đừng chọn cho em mấy con thần, sẵn tiện chỉ em cách bắt luôn...

3 con starter yếu xìu ah` :ahhyes: Ko thích thần thì bỏ Raikou lấy Jolteon (Electric) đi, mạnh ko kém đâu :aha:

-Arcanine (bắt Growlithe tại Route 7, Route 8, Route 37, Route 36, Route 37, Route 48 - Pokemon Heart Gold)
-Gyarados (bắt Red Gyarados tại Lake Of Rage)
-Salamence (bắt Bagon tại Safari Zone)
-Jolteon (nhận Eevee từ Bill)
-Lucario (bắt Riolu tại Safari Zone)
-Tyranitar (bắt Lavitar tại Safari Zone hoặc Mt.Silver)

hũm giời toàn chơi PKM ở GBA nay mún qua NDS xem sao nên xin hỏi các bác là PKM nào ở NDS đáng để chơi nhất?

Platinum đi :aha: Đồ họa đẹp, nhiều Legend nhất, ko bị freeze/ crash... :aha:

allkuteak
08-06-2010, 03:40 PM
Cho em hỏi rong pkm Platinum có bắt được Larvitar hok

[S]hine
08-06-2010, 03:43 PM
Cho em hỏi rong pkm Platinum có bắt được Larvitar hok

Có đấy bạn, bắt bằng cách Swarm mỗi ngày, sẽ có ngày Larvitar xuất hiện ở Route 206 :D

Thân :)

[IN.FER.NAPE]
08-06-2010, 05:02 PM
Tớ hỏi cái mấy cái event của Japan, US, Europe với Other region mà nó cập nhật trên serebii.net í, mình có bắt đc event đấy ko? Bắt đc những cái nào? :|

Shedinja
08-06-2010, 07:35 PM
Cho hỏi mình down HG ở đây http://dl.poke-mega.org/pokemon-heart-gold-e-nintendo-ds
sao lúc vào game sau khi chọn nhân vật màn hình đen thui hà ( mình xài giả lập No$bga).

minh_1412
08-06-2010, 08:20 PM
nhân tiện cho hỏi, mấy cái giả lập đã có cái nào trade được chưa (NDS)

pokeking
08-06-2010, 08:56 PM
giờ chưa có giả lập nào trade đc cả ( trước có giờ hình như bị khóa rồi)
mấy cái event thì nhận khó lắm, toàn được item rồi ra Shop lấy, nhưng cũng chả biết dùng

hehehaha
08-06-2010, 09:16 PM
Salamence với Garchomp con nào mạnh hơn ạ? thay con Arcanine bằng con chuột lửa được ko =.=....con Jolteon thì xấu quá...đổi con khác hệ khác cũng được, chọn giúp em với =.=

[S]hine
08-06-2010, 09:23 PM
Salamence với Garchomp con nào mạnh hơn ạ? thay con Arcanine bằng con chuột lửa được ko =.=....con Jolteon thì xấu quá...đổi con khác hệ khác cũng được, chọn giúp em với =.=

Salamence vs Garchomp !? Nếu 2 con đánh vs nhau thì Garchomp sẽ thắng nhưng xài Salamence sướng hơn xài Garchomp...

Chuột lửa !? Typhlosion !? Arcanine mạnh hơn nhiều...

Jolteon mà xấu !? Kỳ rứa, tùy bạn đấy, Jolteon là 1 OU hơi bị ác chiến đấy...

Tốt nhất là bạn nên tự chọn nếu muốn improve, nhờ ng khác chọn xong chê tới chê lui thì tốt nhất bạn tự chọn nhé

Black jack
08-06-2010, 09:33 PM
Giờ mình đang chơi 1 bản hack, chơi tới khi bí đườg thì mới biết mình đã down bản beta chứ ko phải bản full. :-S
Làm thế nào để chơi tiếp vào cái bản full mà ko phải new game nhỉ 8-}

hehehaha
08-06-2010, 09:49 PM
Vậy thunder stone em phải kiếm ở đâu, Slamence, Tyranitar tiến hóa cấp 3 ở lv mấy =.= Raichu với Jolteon con nào mạnh hơn =.=

Oclen24
08-06-2010, 10:17 PM
Vậy thunder stone em phải kiếm ở đâu, Slamence, Tyranitar tiến hóa cấp 3 ở lv mấy =.= Raichu với Jolteon con nào mạnh hơn =.=

Thunder Stone trong Pokemon j` ???
Salamence : Lv50
Tyrantiar : Lv55
Có lẽ là Jolteon ;))

Giờ mình đang chơi 1 bản hack, chơi tới khi bí đườg thì mới biết mình đã down bản beta chứ ko phải bản full.
Làm thế nào để chơi tiếp vào cái bản full mà ko phải new game nhỉ
KO bạn chỉ có thể New Game thôi
ko còn cách nào khác đâu

newcentury
08-06-2010, 10:41 PM
pokemon yellow .... em quên bắt mew rồi ... làm cách nào bắt lại mew được ạ ...( đã lấy đủ 8 huy hiệu )
em lỡ tay battle vs tất cả trainner rồi hjz hjz làm sao bây giờ ... k chơi lại đâu :((

Rrot
08-06-2010, 11:23 PM
chơi lại tới đoạn đó, bắt con mew rồi trade qua save bên kia, xong :">

KingsCSCD
08-06-2010, 11:48 PM
cho e hỏi sao bắt đc 26 con unknown , vào cái ruins chỉ bắt đc 6 con f r i e n d thôi :(
( e chơi platinum )