PDA

View Full Version : Giải đáp tất cả thắc mắc về Game Pokemon

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 [65] 66

Crystallized Heartless
26-10-2010, 11:56 AM
sau khi lấy national park,ra pal park,gặp oak,bay ra eterna,ra bên trái gym,vào căn nhà,nói chuyện với oak lần nữa>>3 con chim lông nhông ở sinnoh

SEP
26-10-2010, 01:56 PM
mình chơi Platinum trên No&GBA, có cách nào đề mình đổi form của Rotom mà ko phải xài Pokesav để hatch form ko? :-/
mình đã dùng pokesav hatch Secret key rồi, để Rotom ở đầu party rồi, vô đứng trước bức tường trong Galatic building nhưng ko có gì xảy ra hết. :-?

Còn Honey công dụng là gì thế? mình bôi lên cái cây màu lá úa rồi mà ko thấy gì xảy ra hết á.

Hack Secret Key ở phần Mystery Gift sau đó vô game lấy mới có tác dụng.Mà honey thì chỉ cần chờ trên 5(hoặc 6) tiếng thui 0 nhất thiết phải đúng 10 tiếng đâu.Cứ trên 5(Hoặc 6) tiếng thì ra check cây xem.
Đã lâu hông có chơi Pla nên hông nhớ rõ

GNadox
26-10-2010, 02:24 PM
Honey chờ 6 tiếng là có rồi:)! Way lại thấy lá cây xào xạc là có ! Địa điểm xem thêm ở ĐÂY (http://www.serebii.net/platinum/honeytrees.shtml)

ndhl5
27-10-2010, 07:06 AM
cái vụ Rotom mình đã làm theo trình tự như vầy:
1. Lưu -> tắt -> vô pokesav -> Edit (của event) -> Mystery Gift Edit -> Gift Slot: 1 -> Corresponding: 1 -> Gift: Item -> Secret Key -> OK -> lưu và tắt pokesav
2. Vô game, vào Mart, nói chuyện ông áo xanh, nhận Secret key -> switch Rotom lên đầu party -> vô Galatic Building ở Eterna -> vô đứng trước bức tường ở góc trái tầng 1 -> bấm A

mình đã làm vậy nhưng ko có phản ứng gì hết, mình đã làm thiếu bước nào nhỉ?

bucminhquadimat
27-10-2010, 10:26 AM
Cho mình đào mộ chút, lâu lâu chơi lại Emerald cho vui :D Mình được thằng Scott cho 2 cái Silver shield và Gold shield để trang trí Secret Base, nhưng mà mình thử đặt lên sàn, bàn, thảm... mà nó đều báo không được, bạn nào biết bày nó thế nào chỉ mình với :D

GNadox
27-10-2010, 02:01 PM
2 cái đó nằm trong PC của bạn ở Secret Base:)

ndhl5
27-10-2010, 02:32 PM
Cho mình đào mộ chút, lâu lâu chơi lại Emerald cho vui :D Mình được thằng Scott cho 2 cái Silver shield và Gold shield để trang trí Secret Base, nhưng mà mình thử đặt lên sàn, bàn, thảm... mà nó đều báo không được, bạn nào biết bày nó thế nào chỉ mình với :D

2 cái shield này có hình giống cái trụ đầu mỗi gym, nhưng ở trên là pokeball chớ ko phải pkm đúng ko?
hai món này ko đặt trong phòng được (nó thuộc loại Otament thì phải), trong phòng chỉ đặt được Doll với Cushion thôi. 2 cái shield đó đặt trên nền ở Secret Base, giống như cách bạn đặt cây ấy.

bucminhquadimat
27-10-2010, 04:43 PM
2 cái đó nằm trong PC của bạn ở Secret Base:)

2 cái shield này có hình giống cái trụ đầu mỗi gym, nhưng ở trên là pokeball chớ ko phải pkm đúng ko?
hai món này ko đặt trong phòng được (nó thuộc loại Otament thì phải), trong phòng chỉ đặt được Doll với Cushion thôi. 2 cái shield đó đặt trên nền ở Secret Base, giống như cách bạn đặt cây ấy.

Cảm ơn hai bạn nhiều :D Mình đặt được rồi. Ngố quá, thử đủ kiểu bàn ghế thảm gối mà quên mất không thử đặt trực tiếp lên sàn :ethua:

nguquang
27-10-2010, 10:50 PM
Các bạn ơi mình định xài pokesav Platinum để hack nhưng mà lúc chuyển dòng text thành Uncompressed xong vô game thì đến đoạn press start xong là trắng xóa luôn :((
Có cách nào khắc phục không,hay là lỗi do ROM?

Anh và Cưng
27-10-2010, 11:27 PM
B chỉnh Uncompressed xong phải vô game , Save lại, thoát game, convert file save rồi dùng Pokesav open cái file moi đc convert (newfilesave.SAV), rồi bấm save, vô trong battery xóa file save trong game ,đổi tên file Newfilesave.SAV thành tên file save trong game, mo lên chọn continue là ok.

bucminhquadimat
28-10-2010, 04:48 PM
Cho mình hỏi thêm chút về Emerald :D Bao lâu thì một thằng Trainer sẽ cho mình đấu lại nhỉ :-? Nếu trong Pokenav của mình không có số của nó thì nó có đấu lại không :-? Ngoài Lightingrod ra có item hay ability gì rút ngắn khoảng thời gian đấu lại không :-?

SEP
28-10-2010, 05:10 PM
Cho mình hỏi thêm chút về Emerald :D Bao lâu thì một thằng Trainer sẽ cho mình đấu lại nhỉ :-? Nếu trong Pokenav của mình không có số của nó thì nó có đấu lại không :-? Ngoài Lightingrod ra có item hay ability gì rút ngắn khoảng thời gian đấu lại không :-?

Cái đó hình như là random mà.Khi nào có trainer nào muốn đấu họ sẽ gọi điện cho bạn(Lâu rồi hông nhớ rõ).Chả có item nào hay ability nào có khả năng như bạn nói cả ở trong Emerald cả.Chỉ có mấy cái như Vs.Seeker trong 1 số game là có chức năng tương tự như bạn nói nhưng cũng tùy vào Trainer khác có thích đấu hay hông thui.

fkou
28-10-2010, 07:21 PM
Cho mình hỏi là làm sao để biết đã max EV nhỉ? Ví dụ mình farm Atk nhưng chưa farm những cái khác thì làm sao để bít là đã max Atk?

SEP
28-10-2010, 07:31 PM
Cho mình hỏi là làm sao để biết đã max EV nhỉ? Ví dụ mình farm Atk nhưng chưa farm những cái khác thì làm sao để bít là đã max Atk?

Bạn chỉ có thể biết rõ EV của từng Stat bằng pokesav.Còn nếu muốn biết đã max EV chưa(max 510 point) chưa thì ở mỗi phiên bản đều có người check và cho pokemon đó effort ribbon.

NhoxWay_Shaymin
29-10-2010, 04:56 PM
Honey chờ 6 tiếng là có rồi:)! Way lại thấy lá cây xào xạc là có ! Địa điểm xem thêm ở ĐÂY (http://www.serebii.net/platinum/honeytrees.shtml)

tội gì phải chờ tới 6 tiếng vậy? Mì có một cách nhanh hơn, tốn chừng 10s là cùng. Đầu tiên là bôi honey lên cây, sau đó chỉnh đồng hồ của máy tính lên 5,6 tiếng gì đó, way lại chơi game tiếp, ấn vào cây là có pokemon liền. Cách này rất nhanh và tiện lợi, đối với những sự kiện mà mỗi ngày chỉ làm được một lần hay tương tự, mình đều dùng cách này cả, đương nhiên là thành công mỹ mãn

ndhl5
29-10-2010, 06:46 PM
thì đó là hack thời gian bằng đồng hồ hệ thống, cũng phải 5,6 tiếng vậy. trước đây mình toàn hack tới thứ 5,6 gì đó để bắt con bong bóng (hay khí cầu nhỉ).
giờ mình đâu có quyền admin của máy đâu, bị dis chức năng đồng hồ

bucminhquadimat
29-10-2010, 11:02 PM
Cái đó hình như là random mà.Khi nào có trainer nào muốn đấu họ sẽ gọi điện cho bạn(Lâu rồi hông nhớ rõ).Chả có item nào hay ability nào có khả năng như bạn nói cả ở trong Emerald cả.Chỉ có mấy cái như Vs.Seeker trong 1 số game là có chức năng tương tự như bạn nói nhưng cũng tùy vào Trainer khác có thích đấu hay hông thui.

Cảm ơn bạn đã quan tâm :D
Hôm nay hỏi thằng bạn, nó bảo đi qua đi lại chỗ nào nhiều thì những thằng ở đó sẽ đấu với mình nhiều hơn, thử cũng thấy đúng đúng :D
Mà cho mình hỏi, không biết có chương trình gì tương tự như Pokesav cho bản Emerald không nhỉ?

Chồn mập
30-10-2010, 12:08 AM
thì đó là hack thời gian bằng đồng hồ hệ thống, cũng phải 5,6 tiếng vậy. trước đây mình toàn hack tới thứ 5,6 gì đó để bắt con bong bóng (hay khí cầu nhỉ).
giờ mình đâu có quyền admin của máy đâu, bị dis chức năng đồng hồ

Không có quyền admin à :dien: máy bạn có cài freeze ( đóng băng ấy ) nếu có thì phải mở ra mới chỉnh đc , còn nếu không thử đặt 1 cái pass cho máy sau đó vào pass đó xem chỉnh đc k :dien:

Gishki Aquamirror
30-10-2010, 09:45 AM
Cho hỏi trong PKM Black , con Darumakka tiến hoá thành Daruma Hihidaruma kiểu gì ?

[T]emujinWR
30-10-2010, 10:51 AM
Cho hỏi trong PKM Black , con Darumakka tiến hoá thành Daruma Hihidaruma kiểu gì ?

đến một lv nhất định nó sẽ tiến hóa(hình như lv 30)

Anh và Cưng
30-10-2010, 11:13 AM

trong Dream World nó mới tiến hóa thành type Fire/Pyschic :tra:

Shing
30-10-2010, 11:17 AM

lv 35 có thể bắt cấp 2 của nó ( chỉ duy nhất 1 con ) tại chỗ sa mạc ( có mấy cái tượng đứng trước 1 cái lối vào ) nhưng phải hoàn thành nhiệm vụ hạ team plasma ở đó

Professor X
30-10-2010, 11:39 AM
Thêm nữa là bạn phải đánh xong E4. Được cô Ar cho cái Item gì đó rồi mới đánh thức con Hihidaruma được. Còn vô trong cái ngôi mộ cổ đó có con Bug/Fire Lv 70, sau khi hạ một tên Team Plasma Grunt có con cá sấu Lv. 64.

[P]arukia_Pro
30-10-2010, 01:31 PM
Cho hỏi cái pokémon HG/SS mua nguyên cả hộp thay vì download vào thẻ nhớ DS trong đó có những gì vậy?Nếu như mua cái đó thì trong đó có cả bản HG/SS luôn à?
Hỏi như thế này ko biết có ai hiểu ko:D

monkii
30-10-2010, 01:36 PM
Xin chào các bạn, em mới chơi Pokemon và hiện đang chơi con SCYTHER, em tìm cái Metal Coat hoài không ra, xin các bạn chỉ dùm mình với, nếu được cho mình xin tên hoặc tên của vùng mình cần đến đó với, cụ thể càng tốt. Mình xin cám ơn rất nhiều. Nếu được thì chỉ mình qua nick yahoo: dungxitin020 cũng duoc, minh online từ sáng tới chiều. Mình xin cám ơn.

[T]emujinWR
30-10-2010, 01:38 PM
Cho hỏi cái pokémon HG/SS mua nguyên cả hộp thay vì download vào thẻ nhớ DS trong đó có những gì vậy?Nếu như mua cái đó thì trong đó có cả bản HG/SS luôn à?
Hỏi như thế này ko biết có ai hiểu ko:D
nếu bạn mua hộp pokemon HG thì có bản HG,mua SS thì có SS
ngoài ra còn kèm theo pokewalker nữa(công dụng:nuôi pokemon trong đó)

Anh và Cưng
30-10-2010, 01:47 PM
Xin chào các bạn, em mới chơi Pokemon và hiện đang chơi con SCYTHER, em tìm cái Metal Coat hoài không ra, xin các bạn chỉ dùm mình với, nếu được cho mình xin tên hoặc tên của vùng mình cần đến đó với, cụ thể càng tốt. Mình xin cám ơn rất nhiều. Nếu được thì chỉ mình qua nick yahoo: dungxitin020 cũng duoc, minh online từ sáng tới chiều. Mình xin cám ơn.

Bạn phải nói rõ đang chơi bản game nào mới chỉ bạn được chứ.

[S]hine
30-10-2010, 03:46 PM
Hỏi như thế này ko biết có ai hiểu ko

Trong hộp thì có những thứ sau đây:

-Thẻ SS (Hộp SS) hoặc thẻ HG (Hộp HG)
-Hộp nhựa đựng thẻ
-Giấy hướng dẫn
-Giấy giới thiệu
-Bìa các-tông
-Pokewalker
-Vỏ hộp
-Băng keo dán ngoài vỏ hộp

~~~~

8-}

ndhl5
30-10-2010, 07:05 PM

theo mình biết thì Metal Coat là hold item của pokemon nam châm điện (mấy quả cầu thép hệ điện ấy) với tỉ lệ là 5%, bạn xem thử có nơi nào có bọn này ko. 1 là bắt, 2 là dạy skill Thief cho pkm của bạn rồi đi gặp lũ này, xài chiêu Thief đầu tiên, nếu nó giữ item thì bạn sẽ có đc Metal Coat.

SEP
30-10-2010, 07:21 PM
Cảm ơn bạn đã quan tâm :D
Hôm nay hỏi thằng bạn, nó bảo đi qua đi lại chỗ nào nhiều thì những thằng ở đó sẽ đấu với mình nhiều hơn, thử cũng thấy đúng đúng :D
Mà cho mình hỏi, không biết có chương trình gì tương tự như Pokesav cho bản Emerald không nhỉ?

Không có pokesav hay program nào cho Gen III trở xuống xem đâu bạn ah.Còn cái vụ cần đấu trainer mà đi lại quanh chỗ nó thì..........8-}

[P]arukia_Pro
30-10-2010, 10:49 PM
Nếu là hộp bản B/W thì bao gồm cái gì và giá là bao nhiêu?
Thank^^!

kenji
31-10-2010, 06:48 AM
mấy bác ơi , em chơi pkm firered đã đánh xong E4 nhưng sao vẫn không vào đc cái hang celenun cave để bắt mewtwo vậy ? cái thằng đó vẫn đứng trước cửa và không cho vào .

[S]hine
31-10-2010, 07:00 AM
Bạn phải làm nhiệm vụ ở 7 hòn đảo tại Sevii Island, sau đó đánh lại E4 mới bắt dc Mewtwo...

Chi tiết xem ở đây (Click here) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=2681)

heh123
31-10-2010, 01:23 PM
mình chơi pkm Heart Gold !! Sao cứ đến đoạn gặp Prof.Oak thì ra ngoài tự nhiên máy hiện lên dòng chữ " the rom-image .. crash " j` j` đó !! Cho mình hỏi làm sao để khắc phục !!

[C]oldplay
31-10-2010, 01:44 PM
nếu bạn chơi no gba thì nên chuyển sang des cho đỡ bị crash
tốt nhất cứ 15 phút save một lần

[S]hine
31-10-2010, 03:31 PM
Lạy chúa, B&W chưa có Eng ver, nên làm jì có ai biết trong hộp nó có cái jì @@ Qua Jap mua chăng? :chetluon:

Mà thích thì cứ mua chứ tò mò trong hộp làm cái jì :chetluon:

Reservoir Chronicle
31-10-2010, 05:20 PM
Cho em hỏi khi chơi xong E thường bị mất Save :dien: nên ko thể đi đánh Battle Frontier. Làm cách nào để khắc phục đc ạ? Giúp em :dien:

[T]he[O]cean
31-10-2010, 06:54 PM
theo tớ thì bạn phải hack mới có con shiny pichu này

[T]emujinWR
31-10-2010, 07:13 PM
Ủa bà kon ơi , con Pichu ở bản HG/SS phải , sao tự dưng lại đem con Shiny pichu đến secret forest rồi gặp con nữa :dien: nhg mình chưa có đc con Pichu kia thì làm sao mà đem theo gặp con Pichu của ông già nhỉ
cái này đã post ở hứong dẫn chơi HG/SS rồi,bạn đọc kĩ trứoc khi hỏi nha
WEB hứong dẫn:http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916

heh123
01-11-2010, 01:32 PM
khi mình chơi pokemon HG = desume thì tự nhiên nó hiện lên cái dòng chữ " ... 24bit .... 64bit..." gì gì đó rồi dis game !! Làm thế nào để khắc phục !!! Và làm sao để mình tằng speed cho game ??

SEP
01-11-2010, 01:41 PM
khi mình chơi pokemon HG = desume thì tự nhiên nó hiện lên cái dòng chữ " ... 24bit .... 64bit..." gì gì đó rồi dis game !! Làm thế nào để khắc phục !!! Và làm sao để mình tằng speed cho game ??
Làm theo như cách NÀY (http://www.poke-mega.org/forum/group.php?do=discuss&group=&discussionid=153) bạn có thể chơi bớt giật hơn xíu.Nếu bạn disable sound thì sẽ còn nhanh hơn nhưng mà chơi game mà hông bật sound thì...:dien:

mastercovodich
01-11-2010, 09:12 PM
Mọi người ơi cho hỏi chút về jolly tyranitar và choice Scarf, choice band

Trên smogon nó ghi vầy :

It may seem odd to use a Choice Scarf on such a slow Pokemon, but Tyranitar's great stat spread makes it a superior user of Choice Scarf. 61 base Speed gives it the ability to outspeed Pokemon with 115 base Speed and up, even with a positive nature, which allows it to outspeed notable foes such as Starmie, Azelf, and Gengar.
Cái gì mà 61 base speed, gắn choice scarf có thể outspeed 1 con speed kinh khủng như Gengar ? ko hiểu . Nó ghi là but Tyranitar's great stat spread makes it a superior user of Choice Scarf , nghĩa là "stat cao đều của nó giúp nó sử dụng choice scarf hiệu quả hơn những con khác" ???? càng đọc càng confused ! ai giải thích dùm công dụng cái choice scarf và choice band cái. Nó + như thế nào , bao nhiêu ,và dùng như thế nào ?

Stone Edge and Crunch serve as Tyranitar's main attacks, packing incredible power when backed by its outstanding Attack stat. However, the magic of this set lies in the speedy Pursuit, which gives Tyranitar the ability to put opponents into a checkmate position and eliminate them without fail. While Pursuit is guaranteed to OHKO all of the above Pokemon on the switch, it also does a number when they don't switch. For example: on a non-switch, 4 HP / 0 Def Gengar takes 78.2% - 92%, giving Tyranitar a significant chance to OHKO it after sandstorm and Stealth Rock, and guaranteeing the KO with 2 Stealth Rock switch-ins. Superpower and Earthquake round out the set, providing essential type coverage. Earthquake hits Steel-types such as Lucario and Metagross, as well as striking opposing Tyranitar. However, Superpower allows Tyranitar to eliminate Blissey more effectively, as Bold Blissey is not 2HKOed by any of Scarf Tyranitar's moves, even Stone Edge.

Cònđiều mình ko hiểu nữa là chiêu Pursuit. dmg là 50 , khi nó switch mà mình đánh thì X2 lên là 100, mạnh hơn crunch có tí thôi chứ gì, có gì đặc biệt đâu ?? thực ra chiêu base power là 100 thì cũng nhiều, như stone edge, earthquake nè, .... sao nhiều người dùng và ca ngợi pursuit ??? nó còn mạnh hơn thế nào nữa ko ? hay chỉ thế ? nếu chỉ dmg = 100 khi đối thủ switch, còn 50 khi bình thường, mình thấy skill này có quái gì đâu mà hay ho ????

Crystallized Heartless
01-11-2010, 10:26 PM
Choice scarf Jolly max speed Tyrant sẽ có speed là 364,vượt qua mọi pokemon có speed max + là 350(tức là base 115) (ko choice scarf).vd như star,azelf,gengar,..
công dụng của choice scarf/choice band là x 1.5 speed/atk ,nhưng mỗi lần switch chỉ dùng 1 move duy nhất,muốn dùng move khác phải switch lại

Pursuit hơn Crunch ở chỗ là nó đánh trước khi pokemon địch switch(trừ switch = baton pass)
VD:tyranitar switch vào celebi,Celebi thấy vậy switch con khác ra ,Tyranitar dùng Pursuit>>Celebi mất HP,rồi pokemon dc switch mới ra thay cho Celebi

heh123
02-11-2010, 01:13 PM
disable sound ở đâu vậy bạn !!Mình không thấy

mastercovodich
02-11-2010, 01:44 PM

nếu bạn chơi No$gba thì ko disable sound đc đâu , phải vào no$zoomer mới có chức năng đó. Tắt sound trực tiếp trong No$gba thì sẽ bị đứng hình khi chơi pokemon platinum.

Hix, sao chơi trên shoty battle bọn nó toàn pick team legend , uber ko ah.
mấy con khác vứt đi ah ?
Hôm nọ mình vào shoty battle, mình pick team gồm các con non-uber như tyranitar , milotic ,vielwile.... gặp mấy con uber với cả legend nó đập mình tan tác luôn. Lũ chết bầm, cứ pick uber thì mấy con khác vứt shop ah .. huhuhuh

SEP
02-11-2010, 02:07 PM

Trong Des thì U vào Config - Sound Settings - Sound Core chọn Nonea

Flippy
03-11-2010, 06:35 AM
Cho mình hỏi cách bắt Buizel trong HG/SS đi? Sao thấy Pokédex nó ghi có Buizel ở Ruins of Alph, nhưng sao mình surf qua surf lại muốn mỏi cả tay mà vẫn khg gặp con Buizel nào...?? :acac:

Mình có làm thiếu gì khg? :huh:

SEP
03-11-2010, 02:12 PM
Cho mình hỏi cách bắt Buizel trong HG/SS đi? Sao thấy Pokédex nó ghi có Buizel ở Ruins of Alph, nhưng sao mình surf qua surf lại muốn mỏi cả tay mà vẫn khg gặp con Buizel nào...?? :acac:

Mình có làm thiếu gì khg? :huh:

Cái đó Pit đợi sau khi xong E4 và vào ngày thứ 5 có Sinnoh Sound trên Radio thì đến sẽ gặp Buizel trong bãi cỏ với 20%.

Bi Bị Điên
04-11-2010, 02:44 PM
cho mình hỏi chút mình chơi platinum, có qả trứng togepi mà sao save load mấy lần hatch vẫn ra y nguyên stat, ability với nature vậy :acac: chẳng lẽ lúc nhận trứng đã mặc định thế rồi à :acac:

SEP
04-11-2010, 02:47 PM
Uhm.U phải save từ lúc nhận trứng cơ.Nhưng thông thường kết quả hông có khả quan đâu.Chỉ có cách dùng pokesav để hack là hoàn hảo.Chỉ là cheat 1 ít về Nature và Ability thui mà 8-}
Và trứng của Cynthia cho luôn luôn chỉ có 1 Nature và 1 Ability thì phải----Cái này đoán mò vì 3 lần chơi toàn thấy Ability Hustle và Nature gì đó quên rùi.

đêm
05-11-2010, 10:00 AM
cho hỏi ở bản W&B có aegro k? :-ss bắt ở đâu vậy some body help me T_T

[C]oldplay
05-11-2010, 10:19 AM
có ở bản white, ở white forest bạn à
nhưng tớ cũng ko rõ là bao nhiêu % để bắt đc nó

heh123
05-11-2010, 12:08 PM
cho mình hỏi lúc ở slowpoke well trong HG !! Mình bị dính độc !! Sau khi mình ra khỏi hang thì tự nhiên nhân vật biến mất rồi dis rôm ! Làm sao để khắc phục đc chuyện đó ???

SEP
05-11-2010, 03:08 PM
cho mình hỏi lúc ở slowpoke well trong HG !! Mình bị dính độc !! Sau khi mình ra khỏi hang thì tự nhiên nhân vật biến mất rồi dis rôm ! Làm sao để khắc phục đc chuyện đó ???

Cái đó U bị nhòe hình phải hông.Ngay khi bị nhòe hình thì U cần save in game sau đó rs lại rom là được chứ đừng có cố chuyển cảnh (đi sang cảnh khác, vào bãi cỏ gặp pkm, .....)

zuyprovip
05-11-2010, 07:46 PM
cho mình hỏi trong pokemon platinum em đã có secret key nhưng khi zo galatic building nó lại ko mở ra phòng bí mật để evole Rotom. Có pro nao help mình với:longlanh:

SEP
05-11-2010, 07:53 PM
cho mình hỏi trong pokemon platinum em đã có secret key nhưng khi zo galatic building nó lại ko mở ra phòng bí mật để evole Rotom. Có pro nao help mình với:longlanh:

Phải hack qua Mystery Gift sau đó vào góc trên bên trái bấm a vào nó mới mở ra chứ nó hông tự mở ra cho U đâu.8-}

Chồn mập
05-11-2010, 09:50 PM
Úi bà kon làm sao bắt con Lugia mà màu đen nhỉ , thấy có một số hình của nó với cũng có coi clip bắt nó nhg mà clip đó lại làm ở FR , mà đang chơi bản SS :dien: Không biết con đó có khác j Lugia trắng k nhỉ :dien:

Crystallized Heartless
05-11-2010, 09:54 PM
Shadow Lugia mà ở FR thì chỉ có hack / thay sprite thôi:tra:
các bản khác cũng ko có đâu:tra:

SEP
05-11-2010, 09:54 PM
Úi bà kon làm sao bắt con Lugia mà màu đen nhỉ , thấy có một số hình của nó với cũng có coi clip bắt nó nhg mà clip đó lại làm ở FR , mà đang chơi bản SS :dien: Không biết con đó có khác j Lugia trắng k nhỉ :dien:

Cái đó hông có biết vì mấy cái game đó là do Fan làm.Chỉ có 1 con màu den ở "Pokemon X.D: Gale of Darkness".Black Luiga chắc cũng chỉ như Shiny Lugia là cùng (Shiny Lugia mặt nạ,bụng....có màu hồng, đỏ) - Shiny Pkm thì mạnh hơn Pkm thường 1 chút nhưng mà LG cực hiếm thấy Shiny

Crystallized Heartless
05-11-2010, 10:50 PM
Shiny stats nó giống hệt Original :tra:
khác màu thôi:tra:

SEP
05-11-2010, 11:05 PM
Shiny stats nó giống hệt Original :tra:
khác màu thôi:tra:

Mạnh hơn mà.IV nhiều hơn đó.Chứ stat thì giống nhau.:hoho:

tdthanh91
06-11-2010, 12:06 AM
Mấy bro cho hỏi làm sao dùng No$NGA để elvol mấy con tiến hóa như porygon hay Magmar đc thế ??? Mình không hiểu cách trade như thế nào cả. Thank trước.

Chồn mập
06-11-2010, 01:03 AM
Ĩ , thế Shiny không phải là huyền thoại à , trước giờ cứ tưởng hai cái là 1 chứ :dien: vậy huyền thoại cũng chỉ là pokemon thường rồi shiny hơn huyền thoại 1 bậc à ??? :dien:

SEP
06-11-2010, 07:35 AM
Mấy bro cho hỏi làm sao dùng No$NGA để elvol mấy con tiến hóa như porygon hay Magmar đc thế ??? Mình không hiểu cách trade như thế nào cả. Thank trước.

Bạn chơi game GBA thì có thể Evol chứ NDS thì chỉ có máy thật mới trade được thui.Porygon thì Trade hold Up-Grade.Magmar hold Magmarizer.Nhưng mà Magmar evol từ Gen 4 nên có lẽ nó chỉ có trong game gba hack bởi fan.

Ĩ , thế Shiny không phải là huyền thoại à , trước giờ cứ tưởng hai cái là 1 chứ :dien: vậy huyền thoại cũng chỉ là pokemon thường rồi shiny hơn huyền thoại 1 bậc à ??? :dien:

Shiny chỉ là 1 dạng khác của Pkm đó.Nó có màu khác so với các Pkm bình thường và mạnh hơn 1 chút - như đã nói ở trên
VD: Espeon bình thường màu hồng.Shiny Espeon thì có màu xanh lá.

zuyprovip
06-11-2010, 11:56 AM
IV là gì thế ???À, mà trong pokemon platinum mình hack wa mysterygift rùi, có secret key lun rùi nhưng khi zo phòng pấm a k dc
Ặc Ặc

Anh và Cưng
06-11-2010, 11:59 AM
Dùng code này:

+Secret Key (L+R)
94000130 FCFF0000
62101D40 00000000
B2101D40 00000000
0000B5D4 0000000C
0000B5D8 00000000
D2000000 00000000

Sau khi nhấn L+R (xem L, R tương ứng với phím nào trên bàn phím), vô đại 1 PokeMart nào đó nói chuyện với ng đàn ông áo xanh sẽ nhận đc Key và sẽ mở đc :hoho:

VD như muốn lấy Oak's letter thì làm hệt như vậy:
Nhập cheat, sau đó ấn L+R, rồi vào Pokemart gặp ng đàn ông mặc đồ xanh nhận event item.
VD: +Oak's Letter (L+R)
94000130 FCFF0000
62101D40 00000000
B2101D40 00000000
0000B5D4 00000009
0000B5D8 00000000
D2000000 00000000

http://www.freeimagehosting.net/uploads/b011e25894.jpg (http://www.freeimagehosting.net/)

http://www.freeimagehosting.net/uploads/3108e8b291.jpg (http://www.freeimagehosting.net/)

http://www.freeimagehosting.net/uploads/4aa67addae.jpg (http://www.freeimagehosting.net/)

Rrot
06-11-2010, 12:13 PM
iv là gì thế ???à, mà trong pokemon platinum mình hack wa mysterygift rùi, có secret key lun rùi nhưng khi zo phòng pấm a k dc
ặc ặc

individual values (chỉ số cá nhân) cũng là chỉ số ẩn, nhưng khác với effort values, 1 individual value = 1 stat point. Pokémon có thể có tối đa 31 chỉ số này trong mỗi stat.
.. .

Crystallized Heartless
06-11-2010, 01:01 PM
tôi nói cho cậu nghe :
shiny chỉ khác pokemon thường ở màu sắc ,còn lại giống hệt nhau,mạnh hơn là thế nào?
Ivs đương nhiên phải khác rồi :-??

[S]hine
06-11-2010, 07:27 PM
Temp nói đúng rồi, Shiny Pokemon với Pokemon thường hoàn toàn giống nhau, chỉ khác màu sắc.

Còn nếu Shiny Pokemon của Dale mà mạnh hơn Pokemon thường thì đó là do IVs/ EVs cao hơn, Benefit Nature :tra: Chứ nếu mà Shiny Pokemon mạnh hơn thật thì SB đã đầy rẫy những em Shiny rồi =))

Nên đừng nghĩ Shiny là mạnh 8-} Có khi còn yếu hơn, vd như 1 con Adamant Salamence chắc chắn sẽ mạnh hơn 1 con Brave Shiny Salamence :"> Hoặc ngược lại >:) Nên đừng cãi nhau mấy vấn đề đơn giản thế này 8-}

kid70114
08-11-2010, 04:13 AM
mình chơi PKM pearl và đã thắng hết rùi... ^^ bây giờ chỉ chơi để kiếm shiny pokemon thôi, dùng pokeradar mãi và mới bắt được hơn chục con =D... có ai biết cách nào để mỗi khi dùng pokeradar là kô bị lạc pkm kô(ra pkm khác) !?

[S]hine
08-11-2010, 04:33 AM
Pokeradar nó ra random mà, ko có cách nào fix 1 pkm đâu :ahhyes:

Mà bỏ thời gian ra kiếm shiny pokemon làm jì ko biết...

SEP
08-11-2010, 07:26 AM
mình chơi PKM pearl và đã thắng hết rùi... ^^ bây giờ chỉ chơi để kiếm shiny pokemon thôi, dùng pokeradar mãi và mới bắt được hơn chục con =D... có ai biết cách nào để mỗi khi dùng pokeradar là kô bị lạc pkm kô(ra pkm khác) !?

Chơi Des or Emu nào có thể sử dụng Save State.Mặc định là Shift + Fx (x là số từ 1->10).
VD: Dùng PokeRadar xong Shift + F1.Không thấy Pokemon cần thì F1.Nhớ là nó ra random nên khi không có Pkm cần tìm ta chạy lung tung tung sau đó quay trở lại đúng chỗ grass đó là Pkm sẽ thay đổi.:crisp:

đêm
08-11-2010, 11:29 AM
X_X cho hỏi tại sao lại khong down đc HG/SS nữa vậy

SEP
08-11-2010, 11:45 AM
X_X cho hỏi tại sao lại khong down đc HG/SS nữa vậy

Vô Link phía dưới Down nhé.
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093

zuyprovip
09-11-2010, 02:48 PM
Cái pokemon hg/ss guide bôk xài làm sao zay. >< Down về mà ko pk mở =='

GNadox
09-11-2010, 05:15 PM
Ebook đó của Black White mà :ahhyes:
Down về folder có đuôi *.zip->Right Click->Extract All
Hiện ra 1 folder khác chứa 1 file duy nhất dạng *.chm
Open File đó ra xem bình thường thôi:)

SEP
09-11-2010, 05:23 PM
Cái pokemon hg/ss guide bôk xài làm sao zay. >< Down về mà ko pk mở =='

Dùng Foxit Reader (http://cdn01.foxitsoftware.com/pub/foxit/reader/desktop/win/4.x/4.2/enu/FoxitReader42_enu_Setup.exe) mở hoặc chương trình nào hỗ trợ mở PDF.

trung1102
09-11-2010, 09:47 PM
cho em hỏi cách bắt con feebas trong PKM ruby(cấp 2 là Milotic) con này rất khỏe mà em k biết cách bắt chỉ em với nha:)

[C]oldplay
09-11-2010, 09:52 PM
bạn bắt ở route 119 với tỉ lệ là random với super rod
ko thì cheat đi cho nhanh:tuki:

trung1102
09-11-2010, 09:57 PM
cheat thì em ra lâu rùi nhưng thanks bro đi câu thui\:D/

mphan991601
10-11-2010, 05:47 AM
Cho mình hỏi 1 chút về phần mềm desmume với. sao ma minh chơi bản heart gold bằng phần mềm này mà được khoảng 1 lúc. chính xác là đến violet city lúc thì lên tháp đánh 1 lúc đứng hình ko chơi tiếp được. lúc thì ko hiện ra hình 1 phần màn hình màu đen thui. các bạn giúp mình với. đang chơi hay thì phải ngừng lại

Shing
10-11-2010, 09:54 AM
Cho mình hỏi 1 chút về phần mềm desmume với. sao ma minh chơi bản heart gold bằng phần mềm này mà được khoảng 1 lúc. chính xác là đến violet city lúc thì lên tháp đánh 1 lúc đứng hình ko chơi tiếp được. lúc thì ko hiện ra hình 1 phần màn hình màu đen thui. các bạn giúp mình với. đang chơi hay thì phải ngừng lại

dùng giả lập nào cũng bị thôi nin làm trong game mà
cách duy nhất là chơi khoảng 1 tiếng nên save lại 1 lần có gì đứng game tắt load lại phần mình chơi trước đó
còn đối với desmume thì có save stage chơi đến lúc nào bị đứng thì load lại khúc gần đó nhất rồi save game rồi tắt giả lập bật lên load lại chơi tiếp

[Emptyness]Heru
10-11-2010, 11:59 AM
Cho tớ hỏi vài câu của Emerald:
1. Muốn tìm dc Shoal Salt thì làm như thế nào??? Trong Shoal cave có cái chỗ tầng 2 mà ko lên dc
2. Muốn có Symbol trong Battle Frontier thì cần đk gì???
3. Muốn xuống dc cái chỗ dive từ route 132 tới 134 thì làm thế nào???

Câu 1 và 3 có hình càng tốt

[M]oon
10-11-2010, 12:18 PM
Cho tớ hỏi vài câu của Emerald:
1. Muốn tìm dc Shoal Salt thì làm như thế nào??? Trong Shoal cave có cái chỗ tầng 2 mà ko
Map nè:-??B2F nhé:-??
Mà cậu không lên được chắc đi nhầm đường rồi;))

[Emptyness]Heru
10-11-2010, 12:30 PM
Từ tàng 1 lên tầng 2 thế nào cơ......

[M]oon
10-11-2010, 12:34 PM
Bạn vào đây (http://www.psypokes.com/rs/shoalcave.php) mà xem này (những chữ cái chỉ đường thông nhau giữa các hang):tra:

mphan991601
10-11-2010, 01:02 PM
mình đã thử load lại chỗ gần nhất rồi sau đó save rồi tắt và bật lại. nhưng vẫn bị đứng ở khúc lên tầng trên cùng đánh với ông sư đầu tiên. còn cách nào khác để hết bị như vậy ko các bạn

SEP
10-11-2010, 01:58 PM
mình đã thử load lại chỗ gần nhất rồi sau đó save rồi tắt và bật lại. nhưng vẫn bị đứng ở khúc lên tầng trên cùng đánh với ông sư đầu tiên. còn cách nào khác để hết bị như vậy ko các bạn

Rom đã patch thì không bao giờ bị crash hay freeze.Chỉ thỉnh thoảng bị nhòe hình dẫn tới freeze thôi.Mà khi bị nhòe hình thì save in game xong load lại là được.U down lại bản ở thread NÀY (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093) đi

mphan991601
10-11-2010, 02:53 PM
cám ơn bạn nhiều. mình sẽ thử. nhưng mình ko wen xài NO$GBA. bạn có thể bày mình cách save và load; cách chỉnh nhanh được ko.cám ơn bạn nhiều nhiều

SEP
10-11-2010, 03:03 PM
cám ơn bạn nhiều. mình sẽ thử. nhưng mình ko wen xài NO$GBA. bạn có thể bày mình cách save và load; cách chỉnh nhanh được ko.cám ơn bạn nhiều nhiều

Dùng Des hay hơn.Mình hông có thích No$ lắm nên hông dùng nó.Save load ở No$ chỉ có thể save in game thôi.Bản thân No$ đã chạy cực nhanh rồi hông cần phải chỉnh gì cả 8-}.Setting Des thì vô ĐÂY (http://www.poke-mega.org/forum/group.php?do=discuss&group=&discussionid=153)

zuyprovip
10-11-2010, 03:45 PM
ai pk bắt con Lugia Lv70 trong pokemon hg chỉ mìn w ???

SEP
10-11-2010, 04:02 PM
ai pk bắt con Lugia Lv70 trong pokemon hg chỉ mìn w ???

Đến Pewter City nhận từ 1 ông già ở phía bên phải Poke Mart Silver Wing sau đó đến Whirl Island để bắt Lugia.

zuyprovip
10-11-2010, 04:09 PM
sao mình luyện trong cỏ rất nhiều nhưn khi tới gym 8 các pokemon tầm Lv40 là cùng, zay. mà sao mấy thằng trên mạng youtube lai. luyện lên tới Lv 60 :mathon:
Ko hỉu lèm sao dc như zy. nữa :troi:
Ai pik k zay., níu pik chỷ mình w :adore:

Anh và Cưng
10-11-2010, 04:34 PM
Cho pkm cầm Lucky Egg trong lúc đấu sẽ mau lên Exp thôi.

Anh và Cưng
10-11-2010, 06:20 PM
Chỉ bat đc 1 trong 2 pkm của mỗi bản game thôi b, muốn có con còn lại phải cheat, hack hay trade.

[C]oldplay
11-11-2010, 12:32 PM
Cho em hỏi Típ Làm SAo HS Hóa Thạck Của Isshu
HD của Dale ko nói Đến

vào gym normal ở shippou city, nói chuyện với con tiêpa tân đứng trc cái cửa đen rồi nó sẽ hồi sinh ht cho

zuyprovip
11-11-2010, 01:21 PM
Ai pik chỗ nào để train electric pokemon k, kon Ampharos của mình mới Lv45, mún train nữa lắm, nhưn trong Victory Road toàn pokemon hệ rock, ground k ak`, train ko dc j` cả ><
Ai pik chỗ nào train pokemon electric và fire thỳ chỉ mình w nhaz

[C]oldplay
11-11-2010, 01:43 PM
Ai pik chỗ nào để train electric pokemon k, kon Ampharos của mình mới Lv45, mún train nữa lắm, nhưn trong Victory Road toàn pokemon hệ rock, ground k ak`, train ko dc j` cả ><
Ai pik chỗ nào train pokemon electric và fire thỳ chỉ mình w nhaz
nếu train electric thì tốt nhất là nên luyện ở các hồ, ao gần victory road(lv cao)
còn với fire thì nên luyện ở grass nhưng theo tôi thì cứ đấnh với các trainer là tốt nhất
P/S:train lửa có thể có nhiều cách.Chỉ đg nên đánh vơi hệ đối là đc

zuyprovip
11-11-2010, 02:43 PM
grass là chỗ nào zay., wanh chỗ đánh E4 đâu có chỗ nào có grass đâu

Haku
11-11-2010, 04:08 PM
cho mình hỏi bắt con deoxys ở pokemon emerald ở đâu vậy( mình chơi bằng game boy nên không cheet được) !!!

vì sao con khóc
11-11-2010, 04:21 PM
Ban tới Birth Island để bắt deoxys

skarmory1
11-11-2010, 04:42 PM
Sau khi bạn đến được Birth Island rồi thì bạn làm như thế này:
http://www.youtube.com/watch?v=_tidp0sxAok

SEP
11-11-2010, 04:52 PM
cho mình hỏi bắt con deoxys ở pokemon emerald ở đâu vậy( mình chơi bằng game boy nên không cheet được) !!!

Cần có Aurora Ticket mới đến được Birth Island.Mà cái này thì.....chỉ có lấy được bằng niềm tin 8-}.Không cheat thì bó ....8-}

lovely_pokemon_Lugia
11-11-2010, 05:31 PM
cho hỏi là trong pokemon white bắt con Chillaccino ở chỗ nào vậy? Nhìn cute phải biết

vì sao con khóc
11-11-2010, 05:36 PM
Bắt ở Route 5, 9, 16, Freezer Container

[C]oldplay
11-11-2010, 05:38 PM
bạn bắt ở route 5,9 ,freezer container grass shaking (cỏ rung nhảy vào bắt đc pkm và đồ) với tỉ lệ 5%
hoặc bắt cấp 1 của nó với tỉ lệ cao hơn rồi cho ăn shiny stone để lên

bucminhquadimat
11-11-2010, 06:59 PM
Các bạn cho mình hỏi với: Mình chơi bản Emerald, khi vào nó không báo Internal Battery... như ở bản R/S, nhưng mình thấy thời gian trong game bị dừng lại: Shoal Cave, TV Show,... không hoạt động nữa. Không biết có bạn nào từng bị lỗi này không, hướng dẫn mình sửa với :D

SEP
11-11-2010, 07:15 PM
Các bạn cho mình hỏi với: Mình chơi bản Emerald, khi vào nó không báo Internal Battery... như ở bản R/S, nhưng mình thấy thời gian trong game bị dừng lại: Shoal Cave, TV Show,... không hoạt động nữa. Không biết có bạn nào từng bị lỗi này không, hướng dẫn mình sửa với :D

U thử vô Options - Emulator - tick vô Real Time Clock.Không nhớ menu của VBA rõ lắm nhưng U tìm cái Real time clock tick vào là OK.

duakhoa
11-11-2010, 07:32 PM
ai pro bít cách mở đc 3 cửa hang đá( có 1 cái ở sa mạc ) ở ruby ko?

Lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu đầy đủ

hienduc1998
11-11-2010, 08:01 PM
sau khi danh xong elite 4.se den duoc kanto.rim den pewter city,vao pokemark(khong phai di han vao dau)se thay 1 ong gia.noi voi ong lay silver wing

cau hoi:ai pro bik cach mo dc 3 cua hang da'( co 1 cai o sa mac ) o ruby ko?
tra loi:lay chieu Dive.ra thanh pho pacifiglog gi gi do.qua trai.den dong bien chay thi di xuong duoi cung(dong chay o duoi cung do).boi qua.moi lan dung no se den moi cai route moi.save lai moi lan den route.->cuoi cung den moi cai cho dive dc.dive xuong.di ttu tu cho den khi gap cai hang.cua hang se bi dong.bam A truoc cua.xong roi dung dive->cua moi.dzo trong,doc ki tu tren 1 cai cua dong nua:dung dig->cua mo.vo cai hang cuoi:chay den cuoi hang->doc ki tu->se co 3 tieng rung.

xong cai do roi di den xa mac(chi cai nay truoc nhe!)di vo xa mac->di xuong duoi cung->cua hang se tu mo.->di vao,doc ki tu xong roi di qua phai 2 buoc->di xuong 2 buoc->dung strengh->cua mo-> di vo gap regirock

Không post bài liên tiếp, và phải bỏ dấu tiếng Việt nhé bạn.

registeel(kho bat lam do):di den thanh pho gym bay->di xuong duoi(di qua cai cau co thang Steven cho minh hm fly do)->cu tiep tuc di xuong cho den khi het di dc nua(se co 1 huong queo phai,mot houng queo trai len mot cai dao nao do->di qua ben phai cua cai dao->di len->se thay mot loi di nho o tan cung ben phai cai dao do->di len tiep gap cai hang thu 2-> vo hang->doc ki tu ->ra giua hang roi dung Fly-> cua mo->co registeel

duakhoa
11-11-2010, 08:09 PM
thank nhiu nha!sẵn hỏi làm cách nào để có con bellossom vậy

[C]oldplay
11-11-2010, 08:15 PM
bạn biết oddíh rồi chứ gì, bắt nó rồi cho nó dùng sun stone là ta sẽ có bellosom

[S]hine
11-11-2010, 11:04 PM
thank nhiu nha!sẵn hỏi làm cách nào để có con bellossom vậy

Bắt Oddish, cho tiến hoá thành Gloom, xong cho ăn Sun Stone là thành Bellossom :acac:

heh123
12-11-2010, 03:36 PM
cho hỏi mình chơi pokemon HG ! Khi vào Gym Morty (Ghost) cứ đến con trainer thứ 3 là tự nhiên nó bị đơ !!! Mình save/load hoài mà không đc !! Ai chỉ mình cách khắc phục với ! Thanks trước 1

kingwarcraft
12-11-2010, 04:19 PM
cho em hỏi, sao cái pokemon fire red cu forum lại bị lỗi khi save vậy, có bản fix chưa, nếu có thì cho em xin

SEP
12-11-2010, 04:35 PM
cho hỏi mình chơi pokemon HG ! Khi vào Gym Morty (Ghost) cứ đến con trainer thứ 3 là tự nhiên nó bị đơ !!! Mình save/load hoài mà không đc !! Ai chỉ mình cách khắc phục với ! Thanks trước 1

Dùng Rom đã patch chưa.Nếu chưa thì down rom ở ĐÂY (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093).Nếu vẫn không được thì bó tay thôi.

cho em hỏi, sao cái pokemon fire red cu forum lại bị lỗi khi save vậy, có bản fix chưa, nếu có thì cho em xin

Thử vào Options - Emulator - Save type - Flash 128 thử xem.Nếu không được thì bó tay luôn.

kingwarcraft
12-11-2010, 06:43 PM
Thử vào Options - Emulator - Save type - Flash 128 thử xem.Nếu không được thì bó tay luôn.

em không nói là cái save của VBA :uot: mà là cái save của rom fire red:colen2::colen2:

em thấy trên mạng nó nói là do rom bị lỗi nhưng chẳng thấy đứa nào share lên bản fix cả

Anh và Cưng
12-11-2010, 06:52 PM

Chơi trên Desume phải k b? Load lại trước lúc đơ game bấm phía SAVE bên dưới màn hình game rồi thoát game, mở lên chọn CONTINUE GAME (đừng chọn Load State nhé!)

SEP
12-11-2010, 07:00 PM
em không nói là cái save của VBA :uot: mà là cái save của rom fire red:colen2::colen2:

em thấy trên mạng nó nói là do rom bị lỗi nhưng chẳng thấy đứa nào share lên bản fix cả

Vậy thế cuối cùng em dùng cái gì để chơi ?.Game Boy Advanced ah :-?.Rom lỗi thì down cái rom khác.Anh hông có hiểu ý em là gì nữa :dien:.Nếu hack của fire red thì vô box hack game Pkm mà hỏi nhé.Nếu chơi GBA thì em thử Rom NÀY (http://www.brothersoft.com/games/pokemon-fire-red-version-for-gba.html) xem

zuyprovip
13-11-2010, 01:08 PM
Battle Frotiner có xài dc trong pokemon hg k zay., ai chỉ mình với

Anh và Cưng
13-11-2010, 01:49 PM
Battle Frotiner có xài dc trong pokemon hg k zay., ai chỉ mình với

Có đấy bạn, tòa nhà chính giữa trên cùng là Battle Frontier đấy :)

fkou
13-11-2010, 04:40 PM
Mình chơi Platinium bị mắc ở thế giới của Giratina, bị một con thác chặn ko bít đi thế nào

NhoxWay_Shaymin
13-11-2010, 04:51 PM
bạn vào đây xem nhá
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=16352

[C]oldplay
13-11-2010, 06:07 PM
bạn dùng surf là đi đc ngay thôi

duakhoa
13-11-2010, 06:58 PM
mình có 1 câu hỏi đã dc trả lời bởi hienduc nhưng làm ko dc.vay cho mình hỏi cách mở 3 cua hang huyền thọai ở
pokemon ruby.ai bik chi dùm.cam on nhiu

Anh và Cưng
13-11-2010, 07:27 PM
mình có 1 câu hỏi đã dc trả lời bởi hienduc nhưng làm ko dc.vay cho mình hỏi cách mở 3 cua hang huyền thọai ở
pokemon ruby.ai bik chi dùm.cam on nhiu

Vào đây xem hướng dẫn có hình nhé: http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=2925

duakhoa
13-11-2010, 07:39 PM
có ai bít cách bắt froslass ko ?.

Nhớ viết TIẾNG VIỆT CÓ DẤU !.

Shing
13-11-2010, 07:43 PM
co ai bik cach bat froslass ko?

bạn hỏi bản nào
cứ bắt Snorunt cho ăn Dawn Stone là tiến hóa lên froslass

duakhoa
13-11-2010, 07:50 PM
ban ruby ma dăn stone lay o dau vay

Đã cảnh báo mà vẫn cố vi phạm hả !!!.

GNadox
13-11-2010, 07:51 PM
@Duakhoa: Bạn phải nói rõ bản nào chứ :ahhyes:
Không bắt nó được, chỉ có thể bắt Snorunt , địa điểm bắt xem ở ĐÂY (http://www.serebii.net/pokedex-dp/361.shtml), dùng Dawn Stone nó sẽ tiến hóa

Anh và Cưng
13-11-2010, 08:06 PM
Ruby k có Dawn Stone, gen 4 mới có b à :)

fkou
13-11-2010, 08:25 PM
Cho mình hỏi là nếu trên đường mình giết một vài con có EV không mong muốn rồi thì có xóa đc EV đã học ko? Nếu muốn train max EV cho 1 con nào đấy theo ý muốn

[M]oon
13-11-2010, 08:31 PM
Cái này thì không xóa được đâu:-??
Nếu bạn đánh 1 con có EVs không mong muốn thì cũng đành chịu thôi:-??

[S]hine
13-11-2010, 08:33 PM
Cho mình hỏi là nếu trên đường mình giết một vài con có EV không mong muốn rồi thì có xóa đc EV đã học ko? Nếu muốn train max EV cho 1 con nào đấy theo ý muốn

Có 1 cách xoá :tra: Bạn dùng 6 loại Berry tăng Happiness cho Pokemon nhưng bù lại sẽ giảm EVs của 1 stat nhất định

Pomeg Berry (trừ HP EV-Points)
Kelpsy Berry (trừ Attack EV-Points)
Qualot Berry (trừ Defend EV-Points)
Hondew Berry (trừ Sp.Attack EV-Points)
Grepa Berry (trừ Sp.Defend EV-Points)
Tamato Berry (trừ Speed EV-Points)

Anh và Cưng
13-11-2010, 08:35 PM
k phải đâu SS, nó chỉ xóa những EV tương ứng sau này thôi, còn những EV đã train thì k xóa đc nhé e :)

[S]hine
13-11-2010, 08:39 PM
k phải đâu SS, nó chỉ xóa những EV tương ứng sau này thôi, còn những EV đã train thì k xóa đc nhé e

nghĩa là sao anh? hồi trước e xài thì nó bảo EV của bạn đã giảm?

bucminhquadimat
14-11-2010, 01:20 AM
U thử vô Options - Emulator - tick vô Real Time Clock.Không nhớ menu của VBA rõ lắm nhưng U tìm cái Real time clock tick vào là OK.
Cảm ơn bạn, nhưng mà mình chọn Real Time Clock từ lúc mới chơi rồi :D Chẳng hiểu tại sao nữa, hic :(

k phải đâu SS, nó chỉ xóa những EV tương ứng sau này thôi, còn những EV đã train thì k xóa đc nhé e :)
Hình như dùng Berry xóa được đó bạn. Con Sceptile của mình là starter nên ev lung tung, check thấy IV Nature tốt nên tiếc của không muốn bỏ. Mình thử dùng berry xóa đi xong train lại thì được max speed :-?
Chỉ có hình như nếu EV dưới 10 rồi thì không dùng Berry được thôi. Giải pháp có lẽ là... luyện EV đấy lên 100, rồi lại xóa đi thì sẽ được :))

13_luckynumber
14-11-2010, 03:19 AM
Kg biết có cách nào chạy Visual Boy Advance trên win7 kg nhỉ? Mình muốn chơi lại các bản genIII nhưng mà lúc dùng visual boy advance thì màn hình nó trắng xóa >.< .

Chồn mập
14-11-2010, 04:02 AM
Bị màn hình trắng à :dien: cậu thử update driver xem sao , nếu không được thì sửa độ phân giải màn hình . Mà cũng có thể do cái VBA :dien: Mà sao hok dùng NO$GBA hay DeS ấy giờ 2 cái đó đc ưa chuộng :dien:

Flippy
14-11-2010, 05:25 AM
Bị màn hình trắng à cậu thử update driver xem sao, nếu không được thì sửa độ phân giải màn hình. Mà cũng có thể do cái VBA. Mà sao hok dùng NO$GBA hay DeS ấy giờ 2 cái đó đc ưa chuộng
Dùng NO$GBA khi chơi FR/LG hay R/S/E sẽ bị "tác dụng phụ" sương mù đó Chồn ơi, làm ng chơi phát điên khi tìm đường luôn đó. Còn DES thì làm sao mà chơi đc các game .gba hả Chồn, DES chỉ dành cho .nds thui. ;))

Kg biết có cách nào chạy Visual Boy Advance trên win7 kg nhỉ? Mình muốn chơi lại các bản genIII nhưng mà lúc dùng visual boy advance thì màn hình nó trắng xóa >.< .
Mình cũng bị vậy. Nhưng bạn có thể làm vầy: right click vào cái chg trình VBA, và chọn "Run as administator," nhưng nếu bạn tắt cái VBA đi thì phải làm lại nghen. Mình đã thử và... okay. :D

Flippy
14-11-2010, 08:01 AM
Màn hình trắng xóa chả liên quan gì ới Win7 cả
VBA is compatible for window 7 but the theme of the window will change back to classic theme...
Khg phải cái này, cái này mình chơi Vista/XP cũng bị. Nó là chuyện bt, cái theme sẽ trở lại như cũ sau khi tắt cái VBA... :thoi: Còn vụ white screen, sure là nó khg đúng với tất cả mọi ng, nhưng có trg hợp chơi VBA bị white screen chỉ trên win7 thui, Shin hiểu khg? Tụi nó bị trên mạng nhiều lắm, nên mình mới search Google và biết cách chữa đó. :ahhyes:

tác dụng phụ à hèn gì bữa chơi Emerald đánh gym 4 5 gì ấy má ơi chạy mãi chẳng tới đc phải lên Youtube đi theo clip. À mà cái Platinum bắt xong Arceus bắt xong Shaymin với xây căn bịt thự là hết rồi à Flip, k về đc mấy phần trước à.
Uh nó là cái Gym Fire của Flannery đó. Nhưng vụ Pla, Chồn hỏi gì mà mình... chưa hiểu? :-/

Edit: Hỉu Chồn hỏi gì rùi, nhưng Trộm đã ans rùi đó.

k20
14-11-2010, 08:02 AM
. À mà cái Platinum bắt xong Arceus bắt xong Shaymin với xây căn bịt thự là hết rồi à Flip , k về đc mấy phần trước à
ko về được đâu bạn :tra:

zuyprovip
14-11-2010, 10:31 AM
làm sao để lấy được Hoen starter zay. , trong box hướng dẫn ghi là gặp Steven trước POKEMON FANCLUB nhưn e k pik pokemon fan club ở đâu hết, ai pik chỉ em với ???

ai pik lấy Hoen Starter chỉ mình với. Trong box hướng dẫn ghi là gặp Steven ở POKEMON FAN CLUB nhưn em hok pik ở đâu, ai pik chỉ em với.
Ai pik lấy Sinnoh starter ko zay. , nếu pik chỉ e với nhaz ^^

Flippy
14-11-2010, 11:39 AM
Same goes for Black and White?
Btw, do we have to trade from Platinum to get Magnezone and Glaceon?
Shin hỏi B/W huh? Nếu vậy thì... hông cần trade. Shin lv up Eevee kế Icy Rock ở Ridge Basement >>> Glaceon; lv up Magneton ở Electric Rock Cave >>> Magnezone. :colen:

davidmathsh
14-11-2010, 01:35 PM
nghĩa là sao anh? hồi trước e xài thì nó bảo EV của bạn đã giảm?

SS nói đúng gòi đấy, cứ ăn vào là giảm berry thôi :D mặc kệ stat đó đã full evs hay ko thì cũng giảm (1 trái = 20~40 ev points gì đó ko bik rõ) mà nếu 1 stat 255 evs thì cho nó ngốn chừng 15 trái là xong cái rẹt :D. mình chuyên gia dùng berry để train lại evs mà =)) (nhiều khi train xong nhưng ko ưng ý và muốn thay set mới nhưng vẫn nature và ivs đó thì cho nó ăn berry và train lại thôi :D)

kingwarcraft
14-11-2010, 03:50 PM
Vậy thế cuối cùng em dùng cái gì để chơi ?.Game Boy Advanced ah :-?.Rom lỗi thì down cái rom khác.Anh hông có hiểu ý em là gì nữa :dien:.Nếu hack của fire red thì vô box hack game Pkm mà hỏi nhé.Nếu chơi GBA thì em thử Rom NÀY (http://www.brothersoft.com/games/pokemon-fire-red-version-for-gba.html) xem

thanks nhìu, lần trước chưa đọc kĩ nên bị del bài:ahhyes:, nhìn kĩ lại mới thấy chữ NÀY, may là chưa bị chém:ahhyes:, vậy anh có rom leaf green luôn không share lên cho em luôn đi. Thanks.

[C]oldplay
14-11-2010, 04:00 PM
ai pik lấy Hoen Starter chỉ mình với. Trong box hướng dẫn ghi là gặp Steven ở POKEMON FAN CLUB nhưn em hok pik ở đâu, ai pik chỉ em với.
Ai pik lấy Sinnoh starter ko zay. , nếu pik chỉ e với nhaz ^^
sau khi bạn nói chuyện với cô bé copycat ở saffron city, bạn vào fan club, nói chuyện với lão béo, khi ra ngoài thì steven sẽ đến
còn starter thì còn phải làm xong mấy nhiệm vụ nữa

13_luckynumber
14-11-2010, 04:56 PM
Mình cũng bị vậy. Nhưng bạn có thể làm vầy: right click vào cái chg trình VBA, và chọn "Run as administator," nhưng nếu bạn tắt cái VBA đi thì phải làm lại nghen. Mình đã thử và... okay. :D

Kg đc bạn ơi :( Có cách nào khác không?

SEP
14-11-2010, 06:05 PM
thanks nhìu, lần trước chưa đọc kĩ nên bị del bài:ahhyes:, nhìn kĩ lại mới thấy chữ NÀY, may là chưa bị chém:ahhyes:, vậy anh có rom leaf green luôn không share lên cho em luôn đi. Thanks.

ĐÂY NÈ (http://www.brothersoft.com/games/pokemon-leaf-green-version-for-gba.html)..................................

[P]arukia_Pro
16-11-2010, 11:34 PM
Có bác nào biết xài thẻ gì trên DSi mà có đủ chức năng cheat code của tất cả các game pokemon ko?Mua bao nhiêu thẻ rồi mà chả có cheat code gì cả:-?
Thank trước!

[S]hine
17-11-2010, 12:16 AM
Có bác nào biết xài thẻ gì trên DSi mà có đủ chức năng cheat code của tất cả các game pokemon ko?Mua bao nhiêu thẻ rồi mà chả có cheat code gì cả
Thank trước!

Muốn có cheatcode thì bạn phải download về chứ, đâu ra có chuyện có sẵn :-??

http://cheats.gbatemp.net/

Trên là link để download các bản cheat mới nhất, bạn chỉ việc tìm file nào có đuôi là .DAT thì download về, sau đó giải nén và copy file đó vào thư mực cheat của thẻ nhớ :tra:

NinhKu
18-11-2010, 05:45 PM
mình muốn dow POKEMON EXPLORERS OF SKY FINAL VERSION ở media nhưng nó cần mật mã...ai biết mật mã là gì ko

[C]oldplay
18-11-2010, 05:54 PM
nếu bạn down ở trang của forum mình thì pass sẽ là hanoi nhé. Chúc chơi vui vẻ[email protected]

Haku
18-11-2010, 11:07 PM
pokemon Flora sky khi đến Mistyc town rồi làm gì nữa dậy???

heh123
19-11-2010, 03:59 PM
pokemon HG cheat trên desume thì vào cái nào để bấm code vậy các bạn ??

SEP
19-11-2010, 04:06 PM
pokemon HG cheat trên desume thì vào cái nào để bấm code vậy các bạn ??

Vào Emulation - Cheat - List sau đó đó bấm Action Replay.Copy cái Cheat vô là xong.

Phucnguyen1790
19-11-2010, 09:11 PM
Cho hỏi giả lập đời máy DeSmuME 0.96 liệu có trade pokemon được ko?

SEP
19-11-2010, 09:16 PM
Cho hỏi đời máy DeSmuME 0.96 liệu có trade pokemon được ko?

Giả lập Desmume phiên bản 0.9.6 mà bạn ;)).Tất cả giả lập NDS hiện tại đều không thể Trade được.Có thể các phiên bản mới trong thời gian tới có thể Trade được chăng ?.Bạn hãy chờ xem.Còn bây giờ muốn trade thì phải dùng DS thật thôi.:dien:

[C]oldplay
19-11-2010, 09:17 PM
ko đâu bạn à, chỉ có vba mới trade đc thôi
P/S lần sau có gì thì bạn vào hỏi ở emulator nhé

Phucnguyen1790
19-11-2010, 09:21 PM
Vậy có cheat pokemon Platinum ko ko cho mình với...
Pokemon thui

SEP
19-11-2010, 09:46 PM
Vậy có cheat pokemon Platinum ko ko cho mình với...
Pokemon thui

Bạn vào ĐÂY (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=20323)...........................

heh123
20-11-2010, 01:54 PM
cheat không đc bạn ơi !! Bấm code rồi, bấm thêm cái (select+ up) mà không có gì hết là sao ! Desume 0.9.6 cheat không đc hả bạn !!

Shing
20-11-2010, 02:06 PM
cheat không đc bạn ơi !! Bấm code rồi, bấm thêm cái (select+ up) mà không có gì hết là sao ! Desume 0.9.6 cheat không đc hả bạn !!

desmume cheat bình thường như no có gì khác đâu
( select + up ) bấm gần như đồng thời cùng 1 lúc

[Suke]Sama
20-11-2010, 03:28 PM
pokemon Leaf Green tớ đánh xong Gym 8 rùi mà wa íland 1 đánh Rocket ko dc vậy ?

k20
20-11-2010, 03:42 PM
pokemon Leaf Green tớ đánh xong Gym 8 rùi mà wa íland 1 đánh Rocket ko dc vậy ?

bạn phải bắt được 60 pokemon, đến nhà ông giáo sư lấy national pokedex thì sang island 1 mới đánh bọn nó để vào cái hang sau lưng bọn nó được :D

heh123
20-11-2010, 04:13 PM
forum mình bày cách cheat là phải "back up file save" !! Nó là cái gì vậy !!

SEP
20-11-2010, 05:24 PM
forum mình bày cách cheat là phải "back up file save" !! Nó là cái gì vậy !!

backup save chỉ là hành động khi bạn cheat hoặc dùng pokesav hay những việc làm có nguy cơ hỏng file save - công sức chơi của bạn bao lâu :bs11: bị bỏ phí thế thôi.
Nếu bạn chơi giả lập des thì bạn bạn copy (rùi paste luôn cũng được) file có dạng tên_game.dsv.
Nếu bạn chơi No$GBA bạn vào thư mục battery và copy file ten_game.sav vào 1 chỗ khác an toàn là xong.
Đó là toàn bộ bước backup save trước khi cheat....:dleaf18sdf:

davidmathsh
21-11-2010, 09:21 AM
cho hỏi là làm cách nào để lấy event của celebi trong HG/SS để làm event quýnh sakaki vậy @@

Sudeki
21-11-2010, 09:23 AM
Trong Pokemon Soul Silver minh khong trade Fortress voi Beldum cua Steven Stone duoc

SEP
21-11-2010, 09:29 AM
cho hỏi là làm cách nào để lấy event của celebi trong HG/SS để làm event quýnh sakaki vậy @@

C1.Hack ra 1 con Celebi như Hướng dẫn HG/SS của Ken.-->là mem cũ chắc hông cần chỉ rõ.
C2.Dùng Pokemon Mystery Gift Editor 1.3 (http://projectpokemon.org/forums/attachment.php?attachmentid=3489&d=1264106891) load file [Egakant] Celebi.pgt (http://pkmdb.webs.com/%5BEigakan%5D%20Celebi.pgt) vào save(lưu ý đây là RAW SAVE có thể convert qua Des) hoặc thêm file [Egakan] Celebi.pcd (http://pkmdb.webs.com/%5BEigakan%5D%20Celebi.pcd) sau đó save lại đi nhận event từ người đàn ông ở Pokemart

Còn quýnh Sakaki là gì thì chịu :huh:

Trong Pokemon Soul Silver minh khong trade Fortress voi Beldum cua Steven Stone duoc

Cần phải hoàn thành 1 số event trước đó như nhận starter của Hoen...mới trade được bạn ah.Xem thêm ở Hướng dẫn HG/SS (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916) nhé.

[M]inh_[T]rainer
21-11-2010, 11:03 AM
mấy bạn ơi mình đang chơi pokemon mystery dugeon red đến đoạn mình mời bạn magne gì gì đó vô đội nhưng chúng ko vào. Vậy sau này nếu có nhà cho chúng thì có được gặp lại và mời chúng vào đội được ko

à mà bạn chỉ luôn cho mình nhà nào ứng với loại pokemon nào nha

Không bao giờ được Double post như vừa rồi nha bạn.

SEP
21-11-2010, 11:12 AM
mấy bạn ơi mình đang chơi pokemon mystery dugeon red đến đoạn mình mời bạn magne gì gì đó vô đội nhưng chúng ko vào. Vậy sau này nếu có nhà cho chúng thì có được gặp lại và mời chúng vào đội được ko

Được bạn ah.Đầu tiên bạn phải có Friend Area thì Pokemon bạn đánh bại mới muốn hỏi vào team của bạn.

Khi bạn mua Friend Area từ Wigglytuff thì bạn có thể xem Area đó có thể ở cho Pokemon nào.

[M]inh_[T]rainer
21-11-2010, 11:21 AM
liệu lần đầu đến shop có được miễn phí mấy cái ko vậy bạn( mình đọc mấy cái hướng dẫn hình như là có)

SEP
21-11-2010, 11:51 AM
liệu lần đầu đến shop có được miễn phí mấy cái ko vậy bạn( mình đọc mấy cái hướng dẫn hình như là có)

Lần đầu thì Wigglytuff cho vài miễn phí Area.2 cái cho hero và 1 cái cho Magnemit khoảng 4-5 cái thì phải.

Bạn cứ chơi đi có chỗ nào không hiểu mới hỏi chứ đừng hỏi luôn như vậy chứ.

[T]he[O]cean
22-11-2010, 01:54 PM
bản black đang chơi đánh pkmn nó ko lên exp
ai giúp với..........

SEP
22-11-2010, 02:32 PM
bản black đang chơi đánh pkmn nó ko lên exp
ai giúp với..........

Download bản fix lỗi hoặc Patch E tại ĐÂY (Click) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32691)

heh123
24-11-2010, 05:16 PM
cho mình hỏi làm sao để hack pokemon arceus ở HG vậy các bạn ?

[T]emujinWR
24-11-2010, 05:39 PM
dùng pokesav dành cho HG/SS là đựoc

heartlocker
25-11-2010, 10:14 AM
Cho hỏi về cái VBA link (1.8 lẫn 1.7.2) chút:

Đang cố gắng trade nhưng mãi ko được. Bật 2 cái VBA lên, một bên mở rom ruby, bên còn lại cũng mở rom ruby nhưng save thì khác. Cuối cùng thì chỉ có VBA đầu chạy, còn VBA kia thì màn hình trắng toát và đơ. Đã check cái pause when inactive window nhưng vẫn như thế.
Còn thử mở load 2 rom crystal thì ko bị sao. Chỉ có điều chỉ load save được duy nhất 1 bên VBA, còn cái VBA còn lại thì ko hiển thị save để load (nếu tắt cả 2 cái VBA và mở lại duy nhất 1 VBA thì save lại xuất hiện).

Nói chung bây giờ cũng điên lên và ko biết phải làm gì. Mong mọi người giúp. (Đang dùng Win 7)

Shing
25-11-2010, 10:22 AM

Đang cố gắng trade nhưng mãi ko được. Bật 2 cái VBA lên, một bên mở rom ruby, bên còn lại cũng mở rom ruby nhưng save thì khác. Cuối cùng thì chỉ có VBA đầu chạy, còn VBA kia thì màn hình trắng toát và đơ. Đã check cái pause when inactive window nhưng vẫn như thế.
Còn thử mở load 2 rom crystal thì ko bị sao. Chỉ có điều chỉ load save được duy nhất 1 bên VBA, còn cái VBA còn lại thì ko hiển thị save để load (nếu tắt cả 2 cái VBA và mở lại duy nhất 1 VBA thì save lại xuất hiện).

Nói chung bây giờ cũng điên lên và ko biết phải làm gì. Mong mọi người giúp. (Đang dùng Win 7)

thử chỉnh lại nút cho cái vba thứ 2 chưa ( 2 bên phải khác nút ) , chọn run as admin thử xem

lonely_spirit
25-11-2010, 10:23 AM

Bạn đã đọc hướng dẫn của Sky trong box pkm tutorial để biết cách chỉnh cho VBA chưa bạn.

Bạn thử qua đó đọc xem,mà topic này chỉ giải đáp về game thôi bạn nhé,không giải quyết vấn đề giả lập đâu bạn,bạn qua box emulator để hỏi đáp bạn nhé.

[T]emujinWR
25-11-2010, 05:42 PM
cho mình hỏi về nature của pokemon có liên quan gì đến pokemon không ?

Crystallized Heartless
25-11-2010, 07:37 PM
1. Hardy: không tăng, không giảm
2. Docile: không tăng, không giảm
3. Serious: không tăng, không giảm
4. Bashful: không tăng, không giảm
5. Quirky: không tăng, không giảm

6. Lonely: tăng Attack, giảm Defense
7. Brave: tăng Attack, giảm Speed
8. Adamant: tăng Attack, giảm Sp. Attack
9. Naughty: tăng Attack, giảm Sp. Defense

10. Bold: tăng Defense, giảm Attack
11. Relaxed: tăng Defense, giảm Speed
12. Impish: tăng Defense, giảm Sp. Attack
13. Lax: tăng Defense, giảm Sp. Defense

14. Timid: tăng Speed, giảm Attack
15. Hasty: tăng Speed, giảm Defense
16. Jolly: tăng Speed, giảm Sp. Attack
17. Naive: tăng Speed, giảm Sp. Defense

18. Modest: tăng Sp. Attack, giảm Attack
19. Mild: tăng Sp. Attack, giảm Defense
20. Quiet: tăng Sp. Attack, giảm Speed
21. Rash: tăng Sp. Attack, giảm Sp. Defense

22. Calm: tăng Sp. Defense, giảm Attack
23. Gentle: tăng Sp. Defense, giảm Defense
24. Sassy: tăng Sp. Defense, giảm Speed
25. Careful: tăng Sp. Defense, giảm Sp. Attack

Natures ảnh hưởng tới 2 stats của Pokemon, tăng 1 stat 10% và giảm stat kia 10%. Tuy nhiên có 5 nature không ảnh hưởng tới stat của pokemon. Nature hoàn toàn không ảnh hưởng tới exp và IV. Từ sau Pokemon Emerald, Ditto hoặc một Pokemon cái khi giữ Everstone có 50% khả năng truyền lại cho Pokemon con nature của mình ở Pokemon daycare.Khi một Pokemon có ability Synchronize ở đầu team, bạn cũng có 50% khả năng gặp wild Pokemon cùng nature.

trích từ tutorial

lushe26
26-11-2010, 12:06 PM
sao mình vô trận đấu với pokemon hoang hay trainer thì bị đứng mình load lại mấy lần vẫn thế
mong các bạn giúp mình

pokemon của mình bị hết máu bây giờ phải làm sao
(ko dùng thuốc được)

Đọc kĩ nội quy box trước khi post bài hỏi đáp

[T]he[O]cean
26-11-2010, 12:31 PM
bạn vào pokemon center (pc) để hồi sức

SEP
26-11-2010, 12:36 PM
sao mình vô trận đấu với pokemon hoang hay trainer thì bị đứng mình load lại mấy lần vẫn thế
mong các bạn giúp mình

pokemon của mình bị hết máu bây giờ phải làm sao
(ko dùng thuốc được)

Đọc kĩ nội quy box trước khi post bài hỏi đáp
U chơi HG/SS phải hông.
Nếu bạn down Rom trong 4r thì sẽ không bị freeze tức là tình trạng tự dưng đơ.Khi nào nhìn màn hình mà thấy nhân vật và cảnh xung quanh bị nhòe hình vuông thì save in game và load lại là hết.
Với Pokemon faint thì bạn tìm đến căn nhà có người trông như y tá ý.Với HG/SS thì mái căn nhà có màu đỏ và biểu tượng PokeBall ở trên.Nói chuyện với cô ta sẽ phục hồi Pokemon cho bạn.
Bạn vào ĐÂY (http://www.poke-mega.org/forum/forumdisplay.php?f=13) xem hướng dẫn cho người mới chơi.

lushe26
26-11-2010, 01:36 PM
U chơi HG/SS phải hông.
Nếu bạn down Rom trong 4r thì sẽ không bị freeze tức là tình trạng tự dưng đơ.Khi nào nhìn màn hình mà thấy nhân vật và cảnh xung quanh bị nhòe hình vuông thì save in game và load lại là hết.
Với Pokemon faint thì bạn tìm đến căn nhà có người trông như y tá ý.Với HG/SS thì mái căn nhà có màu đỏ và biểu tượng PokeBall ở trên.Nói chuyện với cô ta sẽ phục hồi Pokemon cho bạn.
Bạn vào ĐÂY (http://www.poke-mega.org/forum/forumdisplay.php?f=13) xem hướng dẫn cho người mới chơi.

mình có vào đó nhưng chọn yes là bị đứng
mình làm mấy chục lần mà vẫn bị đứng
dơn rom ở đâu vậy

SEP
26-11-2010, 01:47 PM
mình có vào đó nhưng chọn yes là bị đứng
mình làm mấy chục lần mà vẫn bị đứng
dơn rom ở đâu vậy

lushe26
26-11-2010, 01:59 PM

thanks nhiều mình đang down ,cái này chơi bàng NO$GBA có được ko hay là phải chơi bằng desmume
mà NO$GBA lưu kiểu nào thế:dleaf19sdf::dleaf19sdf:

lonely_spirit
26-11-2010, 02:23 PM
thanks nhiều mình đang down ,cái này chơi bàng NO$GBA có được ko hay là phải chơi bằng desmume
mà NO$GBA lưu kiểu nào thế:dleaf19sdf::dleaf19sdf:

Chơi kiểu nào cũng đc bạn à,nếu chơi bằng No$Gba thì lưu là lưu của game bạn nhé.Không lưu như VBA đc :).

lushe26
26-11-2010, 03:24 PM
chơi NO$GBA có cheat code được không

SEP
26-11-2010, 03:33 PM
chơi NO$GBA có cheat code được không

Có.Bấm F2 để vào chức năng nhập cheat trên No$GBA.

lushe26
26-11-2010, 03:37 PM
sao mình nhập code rồi mà ko đc code xuyên tường

SEP
26-11-2010, 04:03 PM
sao mình nhập code rồi mà ko đc code xuyên tường

Ở No$ thì phải bấm tick cái vào cái cheat để enable nó.Ngay bên cạnh cheat sau khi nhập có nút để tích chữ v đó.
Sau đó thực hiện đúng yêu cầu của cheat như bấm select, L+R....Mà lần sau U nói rõ U chơi bản nào nha.Còn hỏi chơi vơi kiểu này thì ai biết đường mà trả lời U :acac:.

lushe26
27-11-2010, 08:37 AM
mình chơi bản soul silver mà tick rùi code cũng không được hết
nhập code tick raw -> ok-> L+R ,.... vẫn không được
mình chơi lại từ đuầ mấy chục nầy ùi nản

SEP
27-11-2010, 08:59 AM
mình chơi bản soul silver mà tick rùi code cũng không được hết
nhập code tick raw -> ok-> L+R ,.... vẫn không được
mình chơi lại từ đuầ mấy chục nầy ùi nản

Nản thì dùng Des cho lành đi.Des nhập cheat xong là bấm L+R ăn luôn :acac:
Dùng No$ thì khi nhập cheat tich vào "Action Replay DS" và sau khi đã nhập xong thì có cái dấu vuông nhỏ tich vào nó như trong hình này.
Em vô box dưới này đọc hướng dẫn cho người mới nhé.
http://www.poke-mega.org/forum/forumdisplay.php?f=13

duakhoa
27-11-2010, 10:38 AM
sao mình down bản emerald chơi trên gba thì ko chơi dc .ai bik chỉ với

Lần sau viết dấu tiếng việt nha bạn.

B.Fin
27-11-2010, 10:45 AM
^
^
Thế thì phải chơi lại gen IV nữa :(

Cho mình hỏi có thể cho Sudowoodo Mimic lấy Sketch của Smeargle trong double batter rồi Sketch lấy water pulse trong trận đó luôn đc ko?

SEP
27-11-2010, 10:54 AM
^
^
Thế thì phải chơi lại gen IV nữa :(

Cho mình hỏi có thể cho Sudowoodo Mimic lấy Sketch của Smeargle trong double batter rồi Sketch lấy water pulse trong trận đó luôn đc ko?

Không.Mimic chỉ nhái lại move dùng trong trận đấu chứ không làm được như Sketch.Tức là Sudowodo có thể bắt chước dùng Water Pulse trong trận đó nhưng sau trận đấu thì Mimic vẫn là Mimic.

lushe26
27-11-2010, 10:58 AM
cảm ơn nhiều
mà cho em hỏi 1 cái nữa sao em không touch bằng chuột được trong khi chuột của em vẫn bình thường có phải máy em bị lỗi gì không ?

SEP
27-11-2010, 10:59 AM
sao mình down bản emerald chơi trên gba thì ko chơi dc .ai bik chỉ với

Lần sau viết dấu tiếng việt nha bạn.

Là sao ?.Bạn down ở đâu.Có thực hiện đầy đủ các bước chưa.
VD:Download rom từ 4r mình.giải nén hoặc không cũng được.Download giả lập VBA.Rùi load cái rom đã down bằng VBA,
Còn nếu chơi trên GBA thật thì mua băng cho nó rẻ.

mjsha
27-11-2010, 11:00 AM
admin ơi game offline pokemon có cái down về được có cái lại hog cho down .cái down về được thì lại hog fai là game mà chỉ toàn hiện lên chữ hông ah.

hjxhjx........vnam download hông down được T_T

Viết dấu tiếng việt nha bạn !.Lần sau còn viết không dấu sẽ bị del bài.

thangchaka
27-11-2010, 11:04 AM
save game Pokemon Mystery Dungeon: Explorers of Sky trên NDS kiểu gì vậy
sao mình save thì toàn bị lỗi
ai biết thì giúp mình với

SEP
27-11-2010, 11:09 AM
admin ơi game offline pokemon có cái down về được có cái lại hog cho down .cái down về được thì lại hog fai là game mà chỉ toàn hiện lên chữ hông ah.

Viết dấu tiếng việt nha bạn !
U vào topic NÀY (Click) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093) để download Rom fix.

save game Pokemon Mystery Dungeon: Explorers of Sky trên NDS kiểu gì vậy
sao mình save thì toàn bị lỗi
ai biết thì giúp mình với

Có thể U dùng bản lỗi.U thử download bản này xem.
http://www.mediafire.com/?y9dg0vk99cv
Pass: dale

Nếu dùng giả lập thì down giả lập Des mà dùng nhé
https://sourceforge.net/projects/desmume/files/desmume/0.9.6/desmume-0.9.6-win32.zip/download

mjsha
27-11-2010, 08:22 PM
U vào topic NÀY (Click) (http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=32093) để download Rom fix.

Có thể U dùng bản lỗi.U thử download bản này xem.
http://www.mediafire.com/?y9dg0vk99cv
Pass: dale

Nếu dùng giả lập thì down giả lập Des mà dùng nhé
https://sourceforge.net/projects/desmume/files/desmume/0.9.6/desmume-0.9.6-win32.zip/download
pan ơi chỉ giúp mình với mình vào game rồi nhưng hông thấy thanh menu hiện ra

SEP
27-11-2010, 09:35 PM
cảm ơn nhiều
mà cho em hỏi 1 cái nữa sao em không touch bằng chuột được trong khi chuột của em vẫn bình thường có phải máy em bị lỗi gì không ?
Không.Chắc là tại giả lập hoặc lúc đó game không cho bấm ;))

pan ơi chỉ giúp mình với mình vào game rồi nhưng hông thấy thanh menu hiện ra
Thanh Menu ở màn hình dưới a.Nếu chơi HG/SS thì sau khi xuống nhà mama mới cho cái Menu mà.

lushe26
28-11-2010, 10:05 AM
không phải nó yêu cầu mình bấm touch on the poke ball, mà em mò được rồi, chơi bản platinum it bị đứng hơn chơi soul silver, mà sao em chơi xong save rùi hôm sau load ra đi 1 bước thì bị đứng, em save 6 bản luôn mà bản nào load cũng thế , vậy là uổng công 1 ngày chơi

SEP
28-11-2010, 10:14 AM
không phải nó yêu cầu mình bấm touch on the poke ball, mà em mò được rồi, chơi bản platinum it bị đứng hơn chơi soul silver, mà sao em chơi xong save rùi hôm sau load ra đi 1 bước thì bị đứng, em save 6 bản luôn mà bản nào load cũng thế , vậy là uổng công 1 ngày chơi

Em cần save trong game bằng cách nhấn chuột vào nút save ở màn hình dưới nếu thấy hiện tượng bị nhòe hình nhân vật thành các ô vuông.Nếu em download từ 4r thì chỉ bị nhòe hình thui.Nhớ là khi nhòe hình thì save in game chứ đừng quen Shift + Fx nha em.
Chơi HG/SS thì cứ 15 -20 phút em phải save in game 1 lần.Nếu Rom em down ở 4r thì chỉ bị nhòe hình.Khi đó em làm theo cách trên là ổn.Reset lại rom là chơi binhf thường.

lushe26
28-11-2010, 11:09 AM
reset là chơi lại từ đầu hả chị
sao em không thấy nút save

SEP
28-11-2010, 11:16 AM
reset là chơi lại từ đầu hả chị
sao em không thấy nút save

Gọi là Anh được roài.Nếu chơi HG/SS thì có cái nút save ở bên màn hình dưới đó.Chỉ cần bấm chuột vào thôi.Reset Rom chỉ là khởi động lại game như máy tính đó.Nếu em save trong game thì sẽ chơi tiếp đoạn mà em save.

thangchaka
28-11-2010, 12:20 PM
Nếu muốn save Pokemon Mystery Dungeon: Explorers of Sky trên No$GBa thì phải làm thế nào?

Shing
28-11-2010, 12:29 PM
Nếu muốn save Pokemon Mystery Dungeon: Explorers of Sky trên No$GBa thì phải làm thế nào?

tốt nhất bạn nên dùng des đi save trên no dễ mất save lắm , như tớ save game đó sau 1 tuần chơi lại nó biến mất save :laytroi:

[M]oon
28-11-2010, 12:30 PM
Dùng Desmume ý:tra:No$GBA sau khi đến được chỗ hang ổ thì phải sẽ không save được nữa 8-}

JeaHan
28-11-2010, 12:53 PM
Mình đang chơi Pokemon Ranger 1. Làm nhiệm vụ với ông tiến sĩ ổng bảo yêu cầu đi tới Dusk Factory, mà cái Factory đó ở đâu ạ

SEP
28-11-2010, 01:19 PM
Mình đang chơi Pokemon Ranger 1. Làm nhiệm vụ với ông tiến sĩ ổng bảo yêu cầu đi tới Dusk Factory, mà cái Factory đó ở đâu ạ

Nó ở phía bên phải bản đồ gần Fall City đó.

Haku
28-11-2010, 08:42 PM
cho mình hỏi làm sao quả trứng có lurio trong pokemon platinum nở ra con đực vậy! (mình save rồi mở đi mở lại rồi mà vẫn ra con cái! hình như là only female ấy!!!)

SEP
28-11-2010, 09:17 PM
cho mình hỏi làm sao quả trứng có lurio trong pokemon platinum nở ra con đực vậy! (mình save rồi mở đi mở lại rồi mà vẫn ra con cái! hình như là only female ấy!!!)

Phải save từ lúc nhận trứng.Giới tính và nature.. được cố định từ khi nhận trứng.

Flippy
29-11-2010, 08:37 AM
Ah Dale cho Flip hỏi này chút. :hehe:
Làm sao để có đc Trash Cloak Burmy với Sandy Cloak Burmy nhỉ? Sao Flip bắt toàn Grass Cloak Burmy khg hà?? :huh:

SEP
29-11-2010, 08:45 AM
...:hoho:... :hehe:
Làm sao để có đc Trash Cloak Burmy với Sandy Cloak Burmy nhỉ? Sao Chột bắt toàn Grass Cloak Burmy khg hà?? :huh:

Muốn thành Trash thì cho Burmy tham gia battle ở trong thành phố.
VD:Đánh mấy trainer trong Pokemon Centre ở Platinum đó...
Muốn thành Sand thì hãy để Burmy tham gia battle ở bãi cát cạnh bở biển.Hoặc ở trong hang động...

Flippy
29-11-2010, 09:03 AM
Muốn thành Trash thì cho Burmy tham gia battle ở trong thành phố.
VD:Đánh mấy trainer trong Pokemon Centre ở Platinum đó...
Muốn thành Sand thì hãy để Burmy tham gia battle ở bãi cát cạnh bở biển.Hoặc ở trong hang động...
Uh... có nghĩa là nó sẽ có Trash/Sandy Cloak trong khi battle hay sau battle huh Dale? Kíu câu này nữa đi. :D

Btw, Flip sr dzụ post trên nghen, tại quen tay :">. Edit dùm mình post của Dale lun đê, còn chữ Chột kìa. 8-}

mjsha
29-11-2010, 09:15 AM
Không.Chắc là tại giả lập hoặc lúc đó game không cho bấm ;))

Thanh Menu ở màn hình dưới a.Nếu chơi HG/SS thì sau khi xuống nhà mama mới cho cái Menu mà.

vậy làm sao để xuống nhà vậy anh em sài desmume 0.9.6 nó chỉ toàn ngồ trong phòng hông àh em mới chơi nên hôg bít giúp e với

SEP
29-11-2010, 09:37 AM
Uh... có nghĩa là nó sẽ có Trash/Sandy Cloak trong khi battle hay sau battle huh Dale? Kíu câu này nữa đi. :D

Btw, Flip sr dzụ post trên nghen, tại quen tay :">. Edit dùm mình post của Dale lun đê, còn chữ Chột kìa. 8-}

Sau trận đấu Burmy sẽ chuyển dạng.

vậy làm sao để xuống nhà vậy anh em sài desmume 0.9.6 nó chỉ toàn ngồ trong phòng hông àh em mới chơi nên hôg bít giúp e với

:acac:.Em dùng phím lên xuống trái phải.Hỏi nhiều thế này khiến...:tuki:

mjsha
29-11-2010, 11:08 AM
[QUOTE=Dale;425937]

Sau trận đấu Burmy sẽ chuyển dạng.

:acac:.Em dùng phím lên xuống trái phải.Hỏi nhiều thế này khiến...:tuki:

[/QUOT
sau khi nhận xong pokemon phải ra noí chuyện với mẹ làm thế nào đẻ đi típ đứng nói chuyện hoài

SEP
29-11-2010, 11:33 AM
sau khi nhận xong pokemon phải ra noí chuyện với mẹ làm thế nào đẻ đi típ đứng nói chuyện hoài
:acac: thì đi tiếp đi.Xem hướng dẫn ở link dưới.:acac:
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916
P/S: :tuki: thêm nữa thì mình tự sát luôn :acac:

kjlly_nhock
29-11-2010, 04:51 PM
mình chơi pokemon black nhưng tại sao khi dùng desmume thì hình lại màu vàng đen nhỉ bro nào bik chỉ dùm nha

SEP
29-11-2010, 05:31 PM
mình chơi pokemon black nhưng tại sao khi dùng desmume thì hình lại màu vàng đen nhỉ bro nào bik chỉ dùm nha

Chưa ai bị như vậy cả :acac:.Chắc U dùng Des phiên bản cũ nên nó thế hoặc download Rom lỗi.Hoặc do setting 3D của U chưa đúng.Thử xem lại từng cái xem :tuki:

kjlly_nhock
29-11-2010, 06:02 PM
Chưa ai bị như vậy cả :acac:.Chắc U dùng Des phiên bản cũ nên nó thế hoặc download Rom lỗi.Hoặc do setting 3D của U chưa đúng.Thử xem lại từng cái xem :tuki:

Rom thì mình down của forum mà chắc do 3D setting bị sai ai bik cách chỉnh thì chỉ dùm cái

Haku
29-11-2010, 06:38 PM
Cho mình hỏi là bắt 3 con regi trong pokemon platinum giống như là bắt 3 con regi pokemon r/s/e vậy đó à?(khác là phải có regigiras đúng không!!!)

SEP
29-11-2010, 07:02 PM
Rom thì mình down của forum mà chắc do 3D setting bị sai ai bik cách chỉnh thì chỉ dùm cái
Vào Config - 3D setting phần Renderer chọn qua lại giữa OpenGL và SoftRasterizer

Cho mình hỏi là bắt 3 con regi trong pokemon platinum giống như là bắt 3 con regi pokemon r/s/e vậy đó à?(khác là phải có regigiras đúng không!!!)

Không :acac: ! Cần có Regigigas mang đến 3 nơi ở bọn regi còn lại mới bắt được.Xem hướng dẫn trong Box tut đó.
Còn muốn bắt Regigigas thì cần trade 3 con regi vô snowpoint temple mới bắt được

lucifer872
30-11-2010, 06:09 AM
Cho em hỏi trong Pokemon B/W thì bắt con Zoroark thì cần có 3 con Crown Trio Beast. Em mang tới đầy đủ thì đúng là có 1 người phụ nữ trong xe chạy ra (chính là con Zoroark). Nhưng nói chuyện với nó xong thì máy đứng cứng ngắt luôn. Vậy cho em hỏi cách khắc phụ như thế nào? (Em không chơi trên giả lập mà chơi trên máy DSi XL). Ai bik cách khắc phục thì chỉ em!

SEP
30-11-2010, 07:59 AM
Cho em hỏi trong Pokemon B/W thì bắt con Zoroark thì cần có 3 con Crown Trio Beast. Em mang tới đầy đủ thì đúng là có 1 người phụ nữ trong xe chạy ra (chính là con Zoroark). Nhưng nói chuyện với nó xong thì máy đứng cứng ngắt luôn. Vậy cho em hỏi cách khắc phụ như thế nào? (Em không chơi trên giả lập mà chơi trên máy DSi XL). Ai bik cách khắc phục thì chỉ em!

Dùng Rom gốc (Hay đã patch Rudolph) đi.Chứ dùng Rom Patch E thì hông có biết được.Thử RS lại Rom đi.Nếu "cứng ngắt" thì "rút pin" :hehe:.

mjsha
30-11-2010, 11:32 AM
:acac: thì đi tiếp đi.Xem hướng dẫn ở link dưới.:acac:
http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916
P/S: :tuki: thêm nữa thì mình tự sát luôn :acac:

huhu .........lần này a giúp e nửa nha e đả save state game rùi vậy mà khi mở lên vẩ phải chowi lại từ đầu như vậy là sao hở a chắc e tự sát wa rồi e load state nó củng như vậy àh................huhu:bs46:
thank a nhiều lém..........

Shing
30-11-2010, 11:36 AM
huhu .........lần này a giúp e nửa nha e đả save state game rùi vậy mà khi mở lên vẩ phải chowi lại từ đầu như vậy là sao hở a chắc e tự sát wa rồi e load state nó củng như vậy àh................huhu:bs46:
thank a nhiều lém..........

cách cuối cùng download lại giả lập desmume
khi khôgn load được save stage thì giả lập nó bị lỗi gì rồi download lại đi

lucifer872
30-11-2010, 12:20 PM
Dùng Rom gốc (Hay đã patch Rudolph) đi.Chứ dùng Rom Patch E thì hông có biết được.Thử RS lại Rom đi.Nếu "cứng ngắt" thì "rút pin" :hehe:.

RS Rom bằng cách nào? Mình load lại game mấy lần rồi vào cũng đứng. Bạn có Rom nào mà lấy đc Event đó không? Có thể share cho mình đc không? Có bao giờ save bị lỗi không vậy? Thx!

SEP
30-11-2010, 03:03 PM
RS Rom bằng cách nào? Mình load lại game mấy lần rồi vào cũng đứng. Bạn có Rom nào mà lấy đc Event đó không? Có thể share cho mình đc không? Có bao giờ save bị lỗi không vậy? Thx!

Load lại mà hông được thì chịu thôi :acac:.Rom nào mà chả lấy được event đó :bs03:.
Chuyển cái save sang giả lập mà làm event rùi chuyển lại thế thui :s5:.
Save bị lỗi mới thấy bị khi chơi Desmume.Vào "Vấn đề Download...." mà lấy link :hehe:.

mjsha
30-11-2010, 04:31 PM
mấy a ôi giúp e vơi e lên tầng để đánh với thầy chùa thứ 2 gặp ổng nói chuyện xong bị đơ lun e save va load chổ khác rồi nhưng tới chổ đó thì cứ bị đơ vậy giờ làm sao hả a hông lẻ phải chơi lại từ đầu sao a:tho2: huhuhu...............:dleaf9sdf:

SEP
30-11-2010, 04:37 PM
mấy a ôi giúp e vơi e lên tầng để đánh với thầy chùa thứ 2 gặp ổng nói chuyện xong bị đơ lun e save va load chổ khác rồi nhưng tới chổ đó thì cứ bị đơ vậy giờ làm sao hả a

:acac: Save in game đi.Save bằng cách bấm vào cái ô có chữ save ở màn hình dưới ý rồi tắt cái giả lập load lại.Bấm Shift + Fx làm cái gì :acac:

lucifer872
30-11-2010, 07:35 PM
Cho em hỏi Zorua và Zoroark đều thuộc hệ bóng đêm. Vậy cho hỏi nên chọn cho chúng Nature là gì thì tốt nhất? Hình như hệ bóng đêm thì cho nó thiêng về Special Attack nhưng có nhiều nature tăng như vậy lắm. Vậy cho em hỏi là nên chọn nature nào? Thx

SEP
30-11-2010, 08:55 PM
Cho em hỏi Zorua và Zoroark đều thuộc hệ bóng đêm. Vậy cho hỏi nên chọn cho chúng Nature là gì thì tốt nhất? Hình như hệ bóng đêm thì cho nó thiêng về Special Attack nhưng có nhiều nature tăng như vậy lắm. Vậy cho em hỏi là nên chọn nature nào? Thx

Nếu muốn đánh mạnh thì Modest (+Sp.atk, -atk).Còn muốn nhanh thì Timid (+spd, -atk).Theo anh thì em cho nó Timid vì Zoroark có Illusion nên sẽ đánh lừa được đối thủ trong lần đầu tiên ra đòn.Timid sẽ giúp Zoroark dùng U-turn cho lượt tiếp hoặc hút thêm 1 ít HP của đối phương.
Hỏi tiếp thì sang bên box chiến thuật chính thống nhé.
http://www.poke-mega.org/forum/forumdisplay.php?f=257

Haku
30-11-2010, 09:20 PM
trong pokemon platinum, đánh battle frontier, làm sao để đánh Nejik cũng như những người khác dậy???

[C]oldplay
30-11-2010, 09:40 PM
bạn phải đánh 21 streek thì đc đấu với frointer brain lần 1, còn lần 2 là 72 thì phải

mjsha
30-11-2010, 10:11 PM
:acac: Save in game đi.Save bằng cách bấm vào cái ô có chữ save ở màn hình dưới ý rồi tắt cái giả lập load lại.Bấm Shift + Fx làm cái gì :acac:

e củng làm như vậy mấy lần rồi a ơi nhưng nó vẩn như vậy ah chắc phải chơi lại từ đầu rùi ........tức quá :chetne::chetne::chetne::

SEP
30-11-2010, 11:22 PM
e củng làm như vậy mấy lần rồi a ơi nhưng nó vẩn như vậy ah chắc phải chơi lại từ đầu rùi ........tức quá :chetne::chetne::chetne::

Có download Rom ở 4r không ?.Có dùng Des 0.9.6 không ?.Nếu làm đúng như trên thì khi bị nhòe hình chỉ cần save in game.
Vậy thì up cái save lên a giúp cho qua chỗ đó cho.Nén nó thành rar rùi up lên host nào đó hoặc up lên "Attach Files" của 4r.
Lưu ý:không có hỏi về cách upload file ở đây.Muốn biết rõ ấn vào cái nik của a rùi post visit mess cho a.

caubexauxi249
01-12-2010, 12:24 AM
mấy bạn cho mình xin hỏi... cái game pokemon colosseum... mình down về cả game lẫn dolphin nhưng mỗi lần mình mún mở lên thì nó là hiên Warning: "Error loading Plugins/Plugin_PadSimple.dll: can't read info", mình đã thử rất nhiều phiên bản nhưng điều không mở đc game... mình mong các bạn giúp đỡ mình...

Shing
01-12-2010, 01:03 AM
mấy bạn cho mình xin hỏi... cái game pokemon colosseum... mình down về cả game lẫn dolphin nhưng mỗi lần mình mún mở lên thì nó là hiên Warning: "Error loading Plugins/Plugin_PadSimple.dll: can't read info", mình đã thử rất nhiều phiên bản nhưng điều không mở đc game... mình mong các bạn giúp đỡ mình...

bạn lên mạng download cái Plugin_PadSimple.dl chép vào thư mục chứa dolphin là mở được thôi

[C]oldplay
01-12-2010, 10:55 AM
cho mình hỏi flora sky lấy cut ở đâu vậy??

caubexauxi249
01-12-2010, 05:52 PM
mình đã down đc pad nhưng giờ mở lên thì nó lại giống như trong hình dưới đây... làm ơn giúp mình với...

SEP
01-12-2010, 06:02 PM
mình đã down đc pad nhưng giờ mở lên thì nó lại giống như trong hình dưới đây... làm ơn giúp mình với...

Cái này do U chỉnh setting của Card màn hình mà.

Uninstall Drivers in Safe mode. Reboot.
Reinstall Drivers in safe mode. Reboot to normal mode.

caubexauxi249
01-12-2010, 09:39 PM
Cái này do U chỉnh setting của Card màn hình mà.

bạn làm ơn chỉ mình cách setting với... mình mới vô nên còn mù mờ mấy cái chuyện này lắm... Thks bạn nhìu

SEP
01-12-2010, 09:53 PM
bạn làm ơn chỉ mình cách setting với... mình mới vô nên còn mù mờ mấy cái chuyện này lắm... Thks bạn nhìu

Cái đó không nằm trong vấn đề của box này nha bạn.Muốn hỏi tiếp thì vào box NÀY (Click) (http://www.poke-mega.org/forum/forumdisplay.php?f=89).Đại khái là em nên vào Safe Mode để uninstall cái Driver cho Card màn hình reset máy vào lại Safe Mode cài mới lại (Trước đó cần download driver cho đúng với Card).Khởi động lại là được.Cách 2 là setting theo Card màn hình em đang sử dụng về defaut.Nhớ là sang box Computer & IT mà hỏi nha vì trong đây chỉ giải quyết vấn đề liên quan đến Game Pokemon thôi.