Page 1 of 10 123 ... LastLast
Results 1 to 20 of 198

Thread: Nơi bình luận fic Trường học pokemon

Nơi bình luận fic Trường học pokemon

Thanks, bạn là tài năng sớm nở đó. Mà nghe Steven tưởng Steven Champion ai ngờ là cậu bé 15 tuổi.

có triển vọng lời lẽ câu cú hay ( đỡ hơn mấy bài văn thi tốt nghiệp) cố gắng phát huy nha

I choose...

Hay đấy,nhưng mình đọc cứ cảm tưởng bối cảnh hao hao Hary potter ^^.Up chap 2 lẹ lẹ nheh ^^
    0ops...!

If-U-Want-It__Come-And-Get-It

Cả 3 starter, tên cô giáo là Mine, lời truyện giống Harry Potter, .....

Quote Originally Posted by Bác Hồ
    "Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc..."
    Quote Originally Posted by Admin Poke-Mega
    "Tất cả member trong 4um đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được chém gió, quyền spam và quyền mưu cầu lên mod..."
    :colen::colen::colen:

Càng đọc càng thấy giống "Harry potter",nhưng hay đếy.^^
    0ops...!

Hi, văn hay đấy. (Chắc Cáo cũng làm một vài truyện để ăn theo)
    Bạn à, nhân nói luôn. Hạn chế nói nhiều câu mà lâu lâu nên xen cảm xúc. Ví dụ:
    "Kyle. Cô bé Bloom mỉm cười thân thiện. Mình sẽ nhớ.......bla bla bla.....
    Rồi sau đó giả như thêm vào: Bỗng dưng Kyle thấy lạ lạ trong người. Cô bé Bloom chạy đi để cậu ngẩn ngơ đứng đó mà chưa kịp nói thêm lời nào.
    Hi hi, có lẽ lời văn của Cáo tệ, nhưng Cáo chỉ mong nó có đóng góp chân thành tới bạn.
    I'm the Fox
    [SPOILER]

hay đấy bạn thấy bạn viết cũng muốn nổi máu viết

I choose...

viết quá sơ sài,ko có chút giới thiệu nào cả thế =.=

mới viết thế này mình thấy đã fục lắm rùi! cốt truyện hay, lời lẽ cũg hay đó chứ?! thx bạn nhé, mà mới chap đầu mà đã có boy với girl rùi hả bạn?!
    »Our club«

Quote Originally Posted by Trainer Gold 9x View Post
    (tiếp theo chapter 1)
    ...Sáng...
    Kyle ngồi trong phòng thi, đan hai tay vào nhau, sốt ruột vì chờ đề thi tới. Đêm qua cậu thức đến 2h để ôn với hi vọng vào được trường. Vậy mà bây giờ cậu chẳng thấy buồn ngủ gì cả, có lẽ cậu đã thấm hiểu nghĩa của hai từ:"áp lực". Nhìn đồng hồ rồi lại nhìn mặt bàn, Kyle tỏ ra khá hồi hộp. Cuối cùng thì 5 phút sau cũng có giáo viên vào phát đề.....
    -Các em làm bài trong 90 phút. Khi nào có hiệu lệnh thu bài thì tất cả buông bút, không ai làm cố, nộp muộn sẽ bỉ hủy bài!
    Kyle cặm cụi viết một cách nhanh chóng. 100 câu hỏi trong 90 phút, trung bình thì 1 câu chỉ được làm khoảng chưa đến 1 phút, nên phải hết sức nhanh. Hiểu được điều này, Kyle đã không để phí một giây nào kể từ lúc phát đề. Nhìn chung thì các câu hỏi khá đơn giản, có vài câu khó hơn một tí nhưng động não suy nghĩ là ra ngay. Chỉ vướng mỗi 2 câu cuối: Câu đầu tiên hỏi vì sao loài Pokemon Gengar thuộc tính Độc mà tính Đất tấn công không có tác dụng? Kyle biết là do Gengar có ability đặc biệt nhưng không nhớ tên nên đành cắn bút. Câu số hai: Cho biết Pokemon Nincada tiến hóa sẽ thành hai con Pokemon nào? Câu này càng khó đối với cậu nhóc chưa bao giờ biết đến loài Pokemon trên. Thế là 5 phút còn lại, Kyle đầu hàng bài thi, ngồi chờ tới lúc thu bài....
    -Làm bài tốt không?-Alves hỏi ngay khi vừa ra khỏi phòng thi
    -98 câu, còn hai câu cuối!
    -Trời, thế là siêu rồi còn chi?! Mình có 95 câu, nhưng câu cuối làm được!
    -Thế hả? Pokemon gì vậy?
    -Ninjask và Shedinja! Bộ không biết thật hả?
    -Chứ sao? Thôi, chuẩn bị cho pần thi tiếp theo đi! Hi vọng mình sẽ làm tốt phần này!
    -May mắn nhé!
    ....
    Phần thi về sức mạnh Pokemon diễn ra ngay sau đó tại sân trường. Ở đây, học sinh không đấu với nhau. Nhà trường dựng sẵn 50 bia bắn trên một quãng sân dài 200m. Nhiệm vụ của mỗi học sinh là phải điều khiển Pokemon chạy hết 200m đường ấy trong thời gian ngắn nhất có thể, đồng thời phải dùng các đòn tấn công để bắn vào các bia bắn. Phần thi xem ra nhận được khá nhiều sụ hưởng ứng!
    ...
    -Xông lên Chimchar, Ember!
    Chimchar theo lệnh chủ, chạy thật nhanh về đích và khạc lửa tứ tung. Tuy nhiên, tứ tung không có nghĩa là không trúng phát nào. Trái lại, khỉ lửa đã hạ được 47 mục tiêu và hoàn thành thử thách trong vòng 7 phút. Nó thở hồng hộc, nhắm nghiền mắt lại vì mệt. Kyle bế nó lên, mỉm cười:
    -Giỏi lắm anh bạn! Cho dù kết quả thế nào thì cậu cũng thật đáng tuyên dương! Cảm ơn vì sự cố gắng mà cậu dành cho tôi!
    Sau đó, Kyle ra khỏi sân và quan sát phần thi của những người khác. Hai người bạn của cậu thật đáng nể. Bloom với con Pokemon băng Sneasel bắn trúng 49 mục tiêu, hoàn thành trong 4 phút 24 giây. Còn Alves sử dụng Ponyta để hoàn thành bài thi trong 6 giây với 47 bia bắn bị hạ gục!
    ....Còn nữa....
    có 200m mà lâu vậy thời gian chênh lệch ghê quá
    lời văn cũng được, dựa vào đây để tạo ra hack game (nếu hoàn thành) cũng hay vì cốt truyện không phức tạp lắm
    Spoiler:
    wifi OU
    1399 points / 355 battles
    Wifi UU
    1098 points / 31 battles

tốt , thanks bạn hết , nhưng khi làm quen với Buizel , Kyle wẳng ra mấy con , thế còn Vesbiquen đâu rồi
    Just A Locked Fairy
    Call me Guardian Of Darkness a.k.a G.O.D
    Just wait..
    ..'til the day I'm awake

cái con đó đâu phải PKM của cậu ấy đâu chỉ là catch để cho nó khỏi quậy phá hại người thôi

I choose...

Bạn viết tốt đấy,nhưng mình thấy có vài tình tiết hơi bất hợp lý như:
    1/Max và Kyle mới gặp nhau,mới xích mích một ít thì ko thể thù nhau đến mức "max lever"được ^^[có vẻ bạn đã mặc định là 2 tụi nó ghét nhau cay đắng sẵn nhưng phải thêm nhiều việc "nghiêm trọng" 1 chút mới có cơ sở tạo ra việc 2 người này thù nhau đến nhường vậy
    2/Piplup chỉ mới theo Bloom chưa đầy một trận đánh,chưa có chi tiết kể về mối quan hệ giữa Bloom và Piplup==>vì thế chi tiết Piplup "fản bội"chủ cũ để theo Bôl là hơi vô lý
    -Nhưng nói chung truyện bạn viết khá hay,Thanks nhé

P/s:nhân tiện mình xin góp ý là sao mình cảm thấy cái tên Bloom đối với một cô gái kiểu"Hermione"thì hơi Không được đẹp và hơi thô ^^
    Last edited by 0opsMan; 16-06-2009 at 10:32 PM.
    0ops...!

Quote Originally Posted by 0opsMan View Post
    1/Max và Kyle mới gặp nhau,mới xích mích một ít thì ko thể thù nhau đến mức "max lever"được ^^[có vẻ bạn đã mặc định là 2 tụi nó ghét nhau cay đắng sẵn nhưng phải thêm nhiều việc "nghiêm trọng" 1 chút mới có cơ sở tạo ra việc 2 người này thù nhau đến nhường vậy
    _Nguyên nhân là do tên max đc tối đa điểm trong khi ng` lừng danh như Kyle thì chả đc tối đa (+ hành vi cử chỉ điệu bộ ko hợp ý của Kyle) còn max ghét kyle thì quá rõ mê Bloom
    ( kyle cũng vì lí do này)
    2/Piplup chỉ mới theo Bloom chưa đầy một trận đánh,chưa có chi tiết kể về mối quan hệ giữa Bloom và Piplup==>vì thế chi tiết Piplup "fản bội"chủ cũ để theo Bôl là hơi vô lý
    _Nguyên nhân là như sau " loài Piplup mê gái số 1" mình thấy nó toàn chọn chủ nhân là G xjnh
    XIN PHÉP CHO MÌNH GIẢI THÍCH DÙM như trên

I choose...

Quote Originally Posted by Soi_Lucario View Post
    XIN PHÉP CHO MÌNH GIẢI THÍCH DÙM như trên
    Mình biết những lý do này==>vì mình cũng đọc truyện.Và mình thấy rằng những lý do mà ban nêu trên thì mình thấy vẫn chưa đủ để 2 người này ghét nhau như vậy (theo mình phải thêm tình tiết mới có cơ sở)
    p/s:còn cái vụ Piplup bạn giải thích thì theo mình là không hợp lý ^^
    ~~~~~~~~~~~~~
    Edit:hình như trong truyện Kyle đâu có "lừng danh" như Soi_lu nói? tuy mom và dad cậu ta dc miêu tả là nổi tiếng nhưng trong truyện ko hề có chi tiết đề cập đến mức độ hot của cậu ta.
    Last edited by 0opsMan; 17-06-2009 at 07:51 PM.
    0ops...!

mình không thích spam vì bị chém do tội đó nhiều rồi bạn đọc kĩ bài của mình đi hỉu không mình đâu chép nguyên văn của bạn lại đâu

I choose...

Truyện ma cũng ghê nhỉ , chuyện này thấy kô hay lắm vì hem có PKM , nhưng cũng Thanks vì có chuyện ma hay
    Just A Locked Fairy
    Call me Guardian Of Darkness a.k.a G.O.D
    Just wait..
    ..'til the day I'm awake

Quote Originally Posted by 0opsMan View Post

P/s:nhân tiện mình xin góp ý là sao mình cảm thấy cái tên Bloom đối với một cô gái kiểu"Hermione"thì hơi Không được đẹp và hơi thô ^^
    1.Chỗ này hợp lý mà, theo kiểu tranh dành người yêu
    2. Đấy gọi là giác quan thứ 6

Chỗ bất hợp lý nhất là đoạn chạy thử sức pokemon ý, chạy chậm hơn cả người.
    Spoiler:
    wifi OU
    Wifi UU
    1098 points / 31 battles

đoạn đánh nhau hay phết có sự hợp lý và chiến thuật chứ không như Pikachu giật chết Onix. Cần chú ý là không có đòn Shadow Punch mà chỉ chỉ có Shadow Claus. Còn 1 điều nhỏ nhỏ nào nữa : trong đó nói là chủ của Gengar rất mạnh, nhưng ko hiểu sao lại cho nó học move Physical? nên thay bằng Shadow Ball thì hơn.
    Spoiler:
    wifi OU
    Wifi UU
    1098 points / 31 battles

mấy cậu tài ghê, đọc rất hay

Page 1 of 10 123 ... LastLast

Tags for this Thread