Page 2 of 10 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 21 to 40 of 198

Thread: Nơi bình luận fic Trường học pokemon

Quote Originally Posted by minh_1412 View Post
    đoạn đánh nhau hay phết có sự hợp lý và chiến thuật chứ không như Pikachu giật chết Onix. Cần chú ý là không có đòn Shadow Punch mà chỉ chỉ có Shadow Claus. Còn 1 điều nhỏ nhỏ nào nữa : trong đó nói là chủ của Gengar rất mạnh, nhưng ko hiểu sao lại cho nó học move Physical? nên thay bằng Shadow Ball thì hơn.
    Cảm ơn đã góp ý nhưng mình lên Serebii thấy Gengar có học được Shadow Punch mà(lv 25), không thì ai dán cho vào! Trước khi viết mỗi trận đấu em đều lên Serebiixem kĩ mới dám viết! Còn move Double Team, tại trong game thấy Gengar hay dùng chiêu này nên cho vô luôn!

Cảm ơn các bác nha.Truyện hay thật.Đọc xong em thấy nổi máu viết truyện quá

Quote Originally Posted by Trainer Gold 9x View Post
    Chapter 7: Gold
    Rồi một cậu nhóc nhảy từ thành cửa sổ nhà kho vào, với cái mũ lưỡi trai cùng chiếc kính bơi trên đầu, một cây cơ bi-a trong tay và con Sudowoodo đang thủ thế bên cạnh!

"Rồi một cậu nhóc nhảy từ thành cửa sổ nhà kho vào, với cái mũ lưỡi trai cùng chiếc kính bơi trên đầu, một cây cơ bi-a trong tay và con Sudowoodo đang thủ thế bên cạnh!"nghe kó vẻ giống thằng gold nhỉ=>bác gold 9x thiên vị quá đấy,mà sao hok cho sudowoodo OHKO gengar = earthquake nhỉ.Sau này lúc gold bị 1 bác boss nào đó uýnh gần thua => 1 kậu nhóc khác nhảy vào(ngoại hình tùy bác chọn),kùng kon blaziken=>debugger(kó chỗ thì bác cho em vào truyện với nhá)
    PS:Ai kũng khen truyện bác hay mà kó mình em vote cho hay hok tưởng thui đó nha

Giới thiệu Sprite nhân vật :
    Kyle : Nhân vật chính . PKM hiện có :

Bloom : Nhân vật chính lun theo Kyle khắp nơi . PKM hiện có :

Alves : Bạn của Kyle , nhưng trong tương lai sẽ là ... . PKM hiện có : đang Update
    Just A Locked Fairy
    Call me Guardian Of Darkness a.k.a G.O.D
    Just wait..
    ..'til the day I'm awake

nhà không số, phố không tên của phường không biết
    trông đẹp đấy, nhưng sao bạn lại pót 2 lần
    Thần thoại Pokemon phần 2
    Link:http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?p=568400

con bloom nên chỉnh lại cái,thế thì kyle làm quen ko nỗi đâu,Avles mặt giống con gái wa

Mình đã Edit lại thèng Alves nhưng còn Bloom thì do Gold 9x yêu cầu mà
    Just A Locked Fairy
    Just wait..
    ..'til the day I'm awake

Vì máy nhà Fake Member bị hư tạm thời nên em sẽ thay mặt để post pần giới thiệu nhân vật:
    -Kyle:Cậu bé 15 tuổi với khát vọng chinh phục mọi đỉnh cao của thế giới Pokemon.
    Pokemon hiện có:

-Bloom:Người bạn thân thiết của Kyle luôn bên cậu trong mọi hoàn cảnh.
    Pokemon hiện có:
    -Max, đối thủ đáng gờm của Kyle.
    Pokemon hiện có:
    =>Hỏng hết cả rùi
    Last edited by Gold; 26-06-2009 at 09:57 PM.

đọc được đó, sớm hoàn thành tập tiếp theo nhé

ClicK

truyện cực kì hay luôn bạn ơi, mình nghĩ có thể thêm việc này không: kyle đang huấn luyện cho buizel thì nó tiến hóa thành floatzel, ngay sau đó là việc xuất hiện của gold, cậu ta tuyện chiến và dĩ nhiên là kyle thắng. sau trận đấu, gold đưa cho kyle con tutrwig mà cậu thất lạc từ trước, bây giờ thì nó đã tiến hóa thành grotle.
    bạn thấy được không? nếu được thì cho vào trong truyện của bạn nhé

Gold là 1 trong 10 dex holder đàn anh kủa kyle mà lại thua kylethi2 khác nào làm nhục bác gold 9x???Chắc hok cho vào truyện dc.

Quote Originally Posted by debugger View Post
    Gold là 1 trong 10 dex holder đàn anh kủa kyle mà lại thua kylethi2 khác nào làm nhục bác gold 9x???Chắc hok cho vào truyện dc.
    Bạn nên nghĩ thoáng hơn đi , sách có câu : " hậu sinh khả úy " mà .(writer cũng nghĩ thế đó )
    Về cơ bản mà nói thì fic của Gold(writer ) tương đối tốt , tuy có một số lỗi ko lớn lắm , nhưng hình như truyện hơi chạy theo phong cách của nhà văn Rowling phải ko ?

Thì hậu sinh khả úy nhưng mà lúc này chiến thuật kủa kyle vẫn chưa thể thắng gold(dù ông này hok phải là ng` mạnh trong kác dex holder),nếu kó thì may ra sau này thui.

Cảm ơn đã góp ý! Nhưng có lẽ các bạn đã quên 1 chi tiết:Kyle mới chỉ là học sinh năm 1 nên còn 1 năm học nữa mới tốt nghiệp. Mà trong 1 năm thì cái gì cũng có thể xảy ra! Kyle sẽ đấu với Gold khi kì thi tốt nghiệp vào năm 2 tới và Gold thua(cắn răng chịu đựng để viết câu này ). Nhưng các dexholder hok xuất hiện quá sớm đâu(năm 2 mới đến, vào những chap cuối). Thêm nữa là Gold đã có 1 starter nên hok thể có Turtwig và Kyle cũng chẳng thể có lại con Pokemon đó. Khi Kyle tặng Bloom con Piplup và cả hai nhận Pokedex thì tôi đoán các bạn hiểu ra mục đích của tôi rồi chứ nhỉ???!!!
    Cảm ơn đã khen mình chạy theo lối viết của Rowling. Nhưng mình chẳng biết đó là ai cả! Mình sáng tác chuyện này chỉ là ngẫu hứng, rồi bị hút vào lúc nào không biết!!!

Xin lỗi các bạn vì những Chap tiếp theo kô có hình vì máy mình bị hư nên kô Post đc
    Just A Locked Fairy
    Just wait..
    ..'til the day I'm awake

Gold 9x ơi pót mau mau cái,hai hôm nay cậu ko post rồi

Sự thật là đây,dù ko mún đi nữa

Gold co thể theo lời Sói ý cho Turtwig return và trong lúc nhận được Turtwig thì cho thêm sự kiện gì đó cho no tiến hóa thành Grotle còn việc 1 trainer mang 2 con Starter là bt` như tay Ash hiện h` nó giữ Monferno + Grotle đấy đâu có sao và bạn nên lưu ý tới tay bạn cùng phòng của Kyle vì đọc truyện thấy nó cô đơn wa1

truyện hay
    có mỗi chỗ ko hiểu lắm: DarkEvil => viết tắt là DE đi, DarkEv chả khác đi cái gì cả =.="
    Spoiler:
    wifi OU
    1399 points / 355 battles
    Wifi UU
    1098 points / 31 battles

có mỗi chỗ ko hiểu lắm: DarkEvil => viết tắt là DE đi, DarkEv chả khác đi cái gì cả =.="
    bây h` bạn ấy ko nói thế bạn ấy nói là DE xuất hiện thì bạn hiểu ko, DarkEv cho người khắc dễ nhớ chứ cái tên DE lỡ người đọc tưởng 1 nhân vật khác rồi hiểu sai nghĩa của truyện. Bởi vậy người viết, viết như thế là có mục đích hết

rất trùng hợp bạn ạ. tớ cũng định cho thằng nhân vật của tớ thu con gligar đấy:hjc:. nhớ tớ không? tác giả cuốn "hành trình của hoji" đây. truyện hay lắm, bạm ạ. thank rồi đấy

Page 2 of 10 FirstFirst 1234 ... LastLast

Tags for this Thread