Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: Megaman BN Hacking battle : No.2

http://www.furaffinity.net/user/gregory~/

Megaman BN Hacking battle : No.2

+Để tăng thêm phần nhiệt huyết cho anh em chơi Megaman BN, thì sẵn đây mình cũng tập hack battle vs bọn navi ( Chủ yếu là vui ) nên tạo ra topic này để cho anh em vào join cho vui

Hacking Battle : No.2 : The Return of MetalMan and StarMan ! Shadow Form !

Độ khó :

Xin thông báo là hack battle này là của mình tạo ra, nên sẽ có những phần thưởng tuy không cao, nhưng sẽ tăng trình độ của các bạn + PMP ( Mình cũng chả có nhiều ) nhưng cũng góp vào để box MBN phong phú hơn

Những trận đấu hay nhất sẽ đc post lên đây và sẽ xếp hạng xem ai mạnh nhất nhé :

Xin thông báo, bản hack kỳ này chỉ dành cho phiên bản Gregar !

Giải 1 : 500 PMP
    Giải 2 : 200 PMP
    Giải 3 : 100 PMP
    Giải khuyến khích : 50 PMP

Trận này xin thành thật xin lỗi là không có Vid để demo cho các bạn xem, máy nhà bị j ấy, ko up lên Youtube được.

Xin chân thành cám ơn Brianuuu vì Sprite + skills Spirte của MetalMan + ElecMan

Nghiêm cấm :
    +Giga Chip / Tối đa 2 MegaChip / Không sử dụng chip HeatMan + ElecMan tránh gây Bug game
    + Cấm HeatCross + ElecCross
    + Cấm LifeSync ( Of Course )
    + Chỉ đc sử dụng Code chip từ A - > R ( tính luôn code * )
    + Tối đa chỉ đc dùng 3 invis
    + Cấm AquaNeedle

Được quyền sử dụng DoubleBeast, BeastOut và hỗ trợ thêm allies

Hướng dẫn hack battle :
    Thứ 1 : Down cái này về

Thứ 2 : Vào game trong phần extract mà bạn down về , nếu xuất hiện chữ New Game thì Ctrl + L để load game
    Thứ 3: Vào cheat - > Load cheat list -> Chọn cái mà vừa down về dạng file .clt
    Thứ 4: Đi vòng quanh trong net, đâu cũng đc, và sẽ gặp trận battle

Hôm nay tính thêm phần Bonus :
    + Nếu hạ đc boss under 35s -> Bonus 50 PMP
    + Nếu mất ít máu nhất -> Bonus 20 PMP
    + Nếu Allies không chết hết -> Bonus 50 PMP

Chúc các bạn may mắn

Những ng` chiến thắng như sau :

Hạng nhất thuộc về Megaman132 với cách đánh hay nhất : Bonus 50 PMP under 35s

YouTube Video
    ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Hạng nhì thuộc về Megazero với time + PA hay nhất + bonus 50 PMP under 35s
    YouTube Video
    ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Hạng ba thuộc về Accelutor với tỷ lệ Sync cao nhất + bonus 70 PMP under 35s + take less dmg
    YouTube Video

Giải khuyến khích thuộc về tquan1204 với combo hay nhất + bonus 50 PMP under 35s
    YouTube Video

Cám ơn các bạn đã tham gia kỳ 2. Kỳ 3 mình sẽ nhảy qua hack custom battle bên Darkcrosz patch. Ai có bản final patch up lên dùm, tks !
    Last edited by Gregory Adamston; 09-05-2011 at 07:20 PM.
    Hang in there...

Chà...lâu rồi không lên forum thấy các thành viên box Megaman nhà mình cũng cố gắng ghê...
    Chắc bữa nào tiếp tục cái Challenge để "cạnh tranh" rồi
    Well, để thử xem Challenge này ra sao...

Anyway, chú em nên cấm luôn cái Double Damage luôn... Còn từ A với R coi bộ cũng không quá restricted là mấy, AquaNeedle cũng không quá thông dụng để cấm lắm (just advices)

I can do it when it counts, pal!

Càng hay chứ sao, càng nhiều mem MBN cạnh tranh thì càng vui
    Hang in there...

... Không xài được bản F, phải xài cái rom và save kèm theo, cái rom + save thì record còn chưa đủ ==

Có đòn đánh dam tới 1k, 2 con kia gọi là giúp mình nhưng đến 90% không sống qua nổi turn 1, không phân biệt nổi 2 con quái lúc nào đang nhấp nháy lúc nào không để tung chip ==

BTW, theo cheat máu mình sẵn là 1k8 à?
    Last edited by Megazero; 06-05-2011 at 08:42 PM.

Vâng, máu sẵn là 1k8 đã đc hack, bạn có thể thêm hp trong Navi Cust, không quá 3000 hp là đc
    Hang in there...

Kiểu như bên MMSF không được dùng Noised Card để lên hơn 3k HP ấy mà

Tốt đấy, giờ thì cứ mở event đánh Hacking Battle thường xuyên đi, tớ tài trợ giải thưởng cho ....

Vì 1 cộng đồng MMBNO .....

Anyway, down về đánh thử cho vui xem sao, dạo này cũng đang máu me chơi lại MMBN6 Original rồi ^^

EDIT:Nhầm hàg =.=
    Đã post lại vid mong các bác thông cảm
    Last edited by [S]oul [R]eaper; 07-05-2011 at 04:39 PM.

Ai đánh xong ông Dark Tornado nhớ up cho hết để tui còn tiện trao giải à nha

Xem ra cộng đồng MMBNO ở 4rum mình ngày 1 lớn mạnh hơn rồi đó ...

Quote Originally Posted by tquan1204 View Post
    Hàng hot mới ra lò đây
    No dame, no giga, no mega, và ko ai thiệt mạg trừ mấy con boss
    YouTube Video
    Lộn rồi bạn ơi ^^~ Cái đống này phải dùng trên rom có trong cái patch down về mới thấy nó như thế nào ^^~ Chứ dùng rom bt chỉ add code thì nó sẽ là 2 thằng EX lèo tèo này đánh chả bõ ^^ Chờ chút mình up clip...

EDIT lần 1: Đại khái nó ntn... đang sửa cái clip 11s để up sau, chẳng hiểu sao nó lỗi kiểu gì ý

Chú ý số lần mình với lũ đồng đội dính đạn để xem bao nhiêu hit thì mình còn gần đó máu nhé

EDIT lần 2: Trận 11s đây, không hiểu sao nếu cho thẳng vào Windows Movie Maker thì nó bị giật điên cuồng, dùng total video converter no ko giật nhưng ra tới 6 phút + xoay ngược màn hình. Mãi mới nhớ ra trong WMM có effect xoay ngược phim

Trận này để đọi time thôi, chứ không thích lắm vì cái combo anger + double point + bass + atk+30 làm cho thắng thấy không thật lắm...

EDIT lần 3: Delete 2 video do sai rules
    Last edited by Megazero; 07-05-2011 at 12:19 AM.

Cậu phải dùng bản patch tớ đã up lên ấy, đừng dùng bản bt`.
    Btw, đánh hay đấy , nhưng đáng tiếc
    Hang in there...

Arrow

Quote Originally Posted by Megazero View Post
    Lộn rồi bạn ơi ^^~ Cái đống này phải dùng trên rom có trong cái patch down về mới thấy nó như thế nào ^^~ Chứ dùng rom bt chỉ add code thì nó sẽ là 2 thằng EX lèo tèo này đánh chả bõ ^^ Chờ chút mình up clip...

EDIT lần 1: Đại khái nó ntn... đang sửa cái clip 11s để up sau, chẳng hiểu sao nó lỗi kiểu gì ý

Chú ý số lần mình với lũ đồng đội dính đạn để xem bao nhiêu hit thì mình còn gần đó máu nhé

YouTube Video

EDIT lần 2: Trận 11s đây, không hiểu sao nếu cho thẳng vào Windows Movie Maker thì nó bị giật điên cuồng, dùng total video converter no ko giật nhưng ra tới 6 phút + xoay ngược màn hình. Mãi mới nhớ ra trong WMM có effect xoay ngược phim

Trận này để đọi time thôi, chứ không thích lắm vì cái combo anger + double point + bass + atk+30 làm cho thắng thấy không thật lắm...

YouTube Video

Không phải trong luật cấm Giga ah?

Chơi khó thế. Mất hết cả thương hiệu. Không còn code S thì đánh làm gì nữa. Thôi, ngồi xem các bác trổ tài.

~s2ys~

Quote Originally Posted by Yoshino Sakura View Post

Không phải trong luật cấm Giga ah?

Chơi khó thế. Mất hết cả thương hiệu. Không còn code S thì đánh làm gì nữa. Thôi, ngồi xem các bác trổ tài.

~s2ys~
    Ờ không để ý == thấy tối đa 2 Giga Chip bên cạnh nên nghĩ luôn cái đầu là chỉ cho 1 Giga

Quote Originally Posted by Chủ thớt
    + Chỉ đc sử dụng Code chip từ A - > R ( tính luôn code * )

Được quyền sử dụng DoubleBeast
    Quote Originally Posted by The Code of DblBeast
    Lololololololololololololololololololololololololo lolololololz

Nhân tiện, xong r đây, đang render, mai up.

@Megazero Đã challenge mà cứ tung giga chip thì còn gì là vui
    Không định chơi spam boomer strategy à?

Btw, dù sao cấm chơi Faltzer nên cứ đánh thử thôi vậy Thứ 4 code ABCM

Edit: Đề nghị chủ topic bỏ cái banner DKM trên post đầu tiên đi, không hợp lí cho lắm

Có cái gì mà không hợp lí? Thành viên của clan tổ chức không để lên được à?
    Last edited by Yoshino Sakura; 07-05-2011 at 12:00 AM.

Quote Originally Posted by Acellutor View Post
    @Megazero Đã challenge mà cứ tung giga chip thì còn gì là vui
    Không định chơi spam boomer strategy à?

Btw, dù sao cấm chơi Faltzer nên cứ đánh thử thôi vậy Thứ 4 code ABCM
    Lúc đầu thấy đánh chỉ có nước giết nhanh mới mong sống nên nghĩ ngay tới cái đó ^^~ H mới đọc kỹ thôi thì phạm luật làm lại cái khác, công nhận thấy cái này không có cái combo Bass đó thấy thắng nó có ý nghĩa hơn hẳn ~

Clip này lần đầu tiên thấy Sound với video sync với nhau nên không add thêm music chi hết. Ai biết cách chỉ có sound của chọn chip, đánh đấm etc mà không có background sẵn của Megaman thì chỉ tớ nhé

YouTube Video

Quote Originally Posted by Yoshino Sakura View Post
    À vâng, cảm ơn anh đã nhắc. Đây là event của các members trong DKM Clan, nên em không nên có mặt ở đây. Nhờ anh delete hộ các post của em ở trên và post này sau khi đã đọc xong. Cảm ơn anh nhiều

Edit: Megazero đánh giỏi đấy Cố gắng giành giải nhất nhé

Ấy
    Có j đâu mà
    Người nhà cả mà
    Tớ cũng có 1 video đây
    Tuy đánh chưa hay,nhưng cũng đóng góp cho Box MMBN sôi nỗi hơn
    Xem nha

YouTube Video

KEEP MOVING FORWARD

Quote Originally Posted by Acellutor View Post
    À vâng, cảm ơn anh đã nhắc. Đây là event của các members trong DKM Clan, nên em không nên có mặt ở đây. Nhờ anh delete hộ các post của em ở trên và post này sau khi đã đọc xong. Cảm ơn anh nhiều

Edit: Megazero đánh giỏi đấy Cố gắng giành giải nhất nhé
    Nói thật ra thỉ chuyện này cũng chả có nhiều phải nghiêm trọng hóa vấn đề lên, vì mình là ng` của clan, thì mình up ảnh lên. Và đều là bạn hết cả, đừng có xoắn này nọ như kiểu "delete hộ post ", thật sự mình cũng chẳng thấy hay ho chút nào ...............

@Alexandre: Lần sau cấm Recovery + Copy Dmg luôn

@Megazero :
    Clip này lần đầu tiên thấy Sound với video sync với nhau nên không add thêm music chi hết. Ai biết cách chỉ có sound của chọn chip, đánh đấm etc mà không có background sẵn của Megaman thì chỉ tớ nhé
    <<<< Chỉ cần trận sau tớ bỏ BGM battle là xong, chỉ để cái music chọn chip thôi để các bạn add music vào cho hay
    Edit : Có vẻ như hack lần này ko khó quá nhỉ
    Last edited by Gregory Adamston; 07-05-2011 at 02:44 PM.
    Hang in there...

Quote Originally Posted by [D]ark[T]ornado View Post
    Nói thật ra thỉ chuyện này cũng chả có nhiều phải nghiêm trọng hóa vấn đề lên, vì mình là ng` của clan, thì mình up ảnh lên. Và đều là bạn hết cả, đừng có xoắn này nọ như kiểu "delete hộ post ", thật sự mình cũng chẳng thấy hay ho chút nào ...............

@Alexandre: Lần sau cấm Recovery + Copy Dmg luôn

@Megazero : <<<< Chỉ cần trận sau tớ bỏ BGM battle là xong, chỉ để cái music chọn chip thôi để các bạn add music vào cho hay
    Edit : Có vẻ như hack lần này ko khó quá nhỉ
    Khó chết thôi còn gì nữa == Lần sau mà còn custom rom kiếm save nào full record hộ tớ nhé ==

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread