Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 61 to 78 of 78

Thread: Pokemon Generator - New PokeSav !!!

cái này dùng cho VBA dc hok nhỉ?

pkgen dùng cho giả lập desmume thưa bạn ^^~

có tools nào chỉnh file save pokemon fire red không vậy T.T

Quote Originally Posted by penylove View Post
    có tools nào chỉnh file save pokemon fire red không vậy T.T
    không có tool chỉnh file save của Pkm fire red. Chỉ có cheat code thôi bạn nhé!

Quote Originally Posted by Book View Post
    không có tool chỉnh file save của Pkm fire red. Chỉ có cheat code thôi bạn nhé!
    Có đấy.
    Enciclopedia Pokemon (English version) http://pokecheats.net/tools/pokesav/...pedia%20v1.zip
    Trang chủ của tool (tiếng Tây Ban Nha): http://www.pokexperto.net/foros/index.php?topic=245.0. Dịch sang tiếng Anh bởi KazoWAR.
    Để sử dụng tool này, cần cài .NET Framework 2.0
    Ngoài ra còn một tool nữa, sẽ giới thiệu sau.

P/S: RBY, GSC cũng còn có tool chỉnh file save mà.
    Last edited by RainThunder; 02-12-2012 at 10:16 PM.

mình chỉ muốn chỉnh Dragonair của mình từ nature Docile thành Modest, và chỉ số attack với sp Attack thôi, nhưng nhìn dùng pokegen với pokesave hiện lên nhiều mục rối mắt mình không biết chỉnh làm sao, các bạn chỉ giúp mình cách nào hiện các chỉ số của Dragonair hiện tại vào thời điểm save, rồi từ đó mình chỉnh theo ý được không, chứ hiện giờ như mình thấy gần như phải nhập lại toàn bộ từ loại pokemon với các chỉ số >"<
    giúp mình với

mình tùy chỉnh được các chỉ số attack với sp attack rồi nhưng không sao chỉnh được nature, phần này bị khóa lại không điều chỉnh gì được cả @@( dùng pokegen v3.1.10)
    ai hướng dẫn giúp mình các chọn cho các pokemon loại gì thì nên tăng stats gì thì phù hợp không, đọc nhiều bài hướng dẫn chỉ thấy nói ví dụ là hệ steel thì nên theo def/def sp còn lại các hệ kia thi đi theo cái gì, hay dựa vào đâu để biết thì không thấy ai nói, mình mới tập chơi nên gà, mong mọi người chỉ giúp
    Last edited by Flippy; 09-01-2013 at 11:53 PM. Reason: Double post.

Quote Originally Posted by mystery_of_fate View Post
    mình chỉ muốn chỉnh Dragonair của mình từ nature Docile thành Modest, và chỉ số attack với sp Attack thôi, nhưng nhìn dùng pokegen với pokesave hiện lên nhiều mục rối mắt mình không biết chỉnh làm sao, các bạn chỉ giúp mình cách nào hiện các chỉ số của Dragonair hiện tại vào thời điểm save, rồi từ đó mình chỉnh theo ý được không, chứ hiện giờ như mình thấy gần như phải nhập lại toàn bộ từ loại pokemon với các chỉ số >"<
    giúp mình với

mình tùy chỉnh được các chỉ số attack với sp attack rồi nhưng không sao chỉnh được nature, phần này bị khóa lại không điều chỉnh gì được cả @@( dùng pokegen v3.1.10)
    ai hướng dẫn giúp mình các chọn cho các pokemon loại gì thì nên tăng stats gì thì phù hợp không, đọc nhiều bài hướng dẫn chỉ thấy nói ví dụ là hệ steel thì nên theo def/def sp còn lại các hệ kia thi đi theo cái gì, hay dựa vào đâu để biết thì không thấy ai nói, mình mới tập chơi nên gà, mong mọi người chỉ giúp
    Chào bạn .
    Theo mình, pokegen ko hề rối mắt, dễ sử dụng. Nếu ko chỉnh nature đc thì bạn nên làm 1 poke khác/chỉnh lại từ đầu. Tuy hơi tốn thì giờ nhưng sẽ có 1 poke ưng ý.
    Về chỉnh stat, bạn vào pokedex ở pokemondb.net để biết các stat, abi, từ đó thấy đc điểm mạnh, yếu mà build theo.
    Còn không, bạn cũng có thể tham khảo 1 số set cũng tại pokemondb.net.
    Thân ^^

Có ai giúp em với! Làm sao để dùng chức năng Mystery Gift và C-Gear Background
    Spoiler:

Pokemon - Something in my heart ...

trước hết là phải down file của mystery gift và skin c-gear về, sau mới mở pkgen chọn Tool và chọn 1 trong 2 mục trên, nhấn browse tới file rồi click mũi tên trái, save lại rồi load in game

Thông tin mới
    Quote Originally Posted by Codr
    This is an update I thought might end up happening, and sure enough, it did. Things have changed for me and I no longer feel it's worthwhile to do with PokeGen what I had planned. That is, I no longer intend to charge for it.

As a result, I'm also no longer going to be updating the program. That's not saying that it's over. Mat has the source code for 3.1.10 and will be able to continue it. As far as I know, he plans on doing so. The source code will not be made public, don't ask.

I've reopened this thread, although I'm not sure what there is to say.
    Như vậy, có nghĩa là Codr cảm thấy mình không còn đủ động lực để tiếp tục phát triển PokeGen nữa và chương trình có thể sẽ do người khác phát triển tiếp.

Nguồn

Lúc trước mình xài pokesav, h chuyển qua cái này nên hơi ngu tí. Cho mình hỏi nếu muốn edit thông số của 1 pokemon trong save của mình thì phải làm sao? Mình dùng giả lập Desmume 0.9.9 jit.
    1. Lúc mở file save thì mở cái file trong folder Battery trong giả lập hay mở file save state?
    2. Sao lúc mình chỉnh xong, chọn Save file lại rồi, vào game load save thì vẫn y như cũ, ko thay đổi?

Quote Originally Posted by betrai49 View Post
    Lúc trước mình xài pokesav, h chuyển qua cái này nên hơi ngu tí. Cho mình hỏi nếu muốn edit thông số của 1 pokemon trong save của mình thì phải làm sao? Mình dùng giả lập Desmume 0.9.9 jit.
    1. Lúc mở file save thì mở cái file trong folder Battery trong giả lập hay mở file save state?
    2. Sao lúc mình chỉnh xong, chọn Save file lại rồi, vào game load save thì vẫn y như cũ, ko thay đổi?
    mở file trong folder battery , bạn chỉnh xong click chuột phải chọn lại pokemon mình đã chỉnh bấm set thì nó mới lưu lại sau đó bấm save as chọn file save của mình hoặc cho nó save ra 1 file save mới luôn

Mọi người cho minh hỏi là nếu mình dùng pokegen chỉnh tất cả EV là 252 IV là 31 thì khi pokemon lên lv 100 thì có được cộng 94 điểm vào tất cả stats không ??????????

ai chi minh xai pokegen vs minh mo` mai~ k ra

Mình có viết hẳn 1 cái tut riêng đây rồi còn gì

http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=64461

trước còn chỉnh được mà sao giờ mình chỉnh nó cứ bắt chơi lại từ đâu (((((

trên mạng hoặc vào đậy http://pokerealm.com/downloads/eventpokemon/

A41

qua khó quá bắt trả money nua à

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234

Tags for this Thread