Máy bơm nước giếng khoang Lishiba Quạt hút công nghiệp
Những cách nhận biết Bug, Glitch, Cheat trong khi đấu BNO
Results 1 to 17 of 17
    http://www.furaffinity.net/user/gregory~/

Những cách nhận biết Bug, Glitch, Cheat trong khi đấu BNO

Ở đây mình nói 1 số vấn đề trong khi thi đấu Summer Tour 2011 về Bug, Glitch, đặc biệt là Cheater:

+ Bug, Glitch: Quá dễ nhận biết, hư chip ( ??? chip etc.), những Cross bị lỗi khi đang cross fusion là chủ yếu hoặc sau khi dùng 1 Navi Cross Chip trùng vs Cross mình đang dùng ( HeatCross, KillerCross etc. ) dễ dẫn đến hiện tượng mình sẽ dùng con Navi đó luôn nhưng vẫn còn Body Megaman, ChargeShot sẽ là của Navi đó
    *lưu ý : các Navi ko sử dụng đc thì sẽ ko vấn đề gì

* Glitch NaviCust: Cái này rất ít thấy nhưng sẽ làm mình mất quyền lợi, điển hình là mất FloatShoes và AirShoes

*Glitch Emo Screen : Mặc dù nó ko chơi BugBomb hay DesPulse, EmoScreen của bạn cứ giật giật, do glitch xảy ra, nhưng nó cũng kolam2 bạn mất j cả, chỉ nói phòng thôi

+ Cheater:Những cách này dùng để thấy trong các trận battle:
    * Dùng GigaChip khác version do dùng cheat all chips

* Khi đang counter free time, đặc biệt khi dùng ElemMan và KillerMan cheater sẽ dùng 1 chiêu để né shot của chip đó : Giữ nút Space để lag ( khi ko bat onl thì space sẽ tăng speed lên ), nhưng khi đấu onl sẽ làm chậm lại và đấu thủ bên kia rất dễ miss khi dùng ElemSP hoặc KillerSP

* BlackScreen : Bên mình thắng hiệp 1, vừa hết hiệp 1 thì BlackScreen mãi, ko qua round 2. Lý do: bên cheater ấn những nút như Option, File sẽ làm đơ màn hình, hoặc cố ý nhấn" pause when inactive window" để xin đấu lại, cái này rất dễ gặp

* VideoCheater: bên cheater xin quay phim ? Nếu mình thắng cả 2, nó sẽ nói: "Chết, mình chưa quay ?!?!?! Again nhé bạn iu " Nếu cheater thắng thì nó ko nói j đâu

* CheapChips : Hack Folder để hơn 3 same chips từ 40MB trở lên, nhưng cái này hiếm gặp, chỉ dững ai biết dùng tools mới làm đc, nhưng cũng rất dễ nhận ra, vd điển hình nhất: Tôi đánh thằng kia, nó tung liền hơn 5 chips RíkyHoney 3 là tôi hiểu rồi

Cách trị cheater:
    *Khi thi đấu, bên kai yêu cầu quay phim nhưng bên mình cũng quay 1 cái để phòng
    * BlackScreen: mình cứ quay, khi hết hiệp 1, nó đơ do cheater thì mình cũng quay đc hiệp 1 của trận đấu, mình chỉ cần đánh thêm 1 trận single vs nó, nếu mình thắng cả 2 trận thì ghép phim lại vs nhau,xong

Đó là những cách nhận biết cheater, bug, glitch các kiểu, chúc các bạn thi đấu vui vẻ

*Đang edit thêm hình để rõ nhận biết thêm về bug, glitch :

+Vấn đề Thân bà này cắm đầu ông kia

Last edited by Gregory Adamston; 18-06-2011 at 01:01 PM.
    Hang in there...

Bổ sung glitch chip, hôm nay mình chọn meteor knuckle, turn sau invis mà nó ra mk 0
    Với lại màn hình đen không phải hoàn toàn là cheat, hôm trước bạn mình gặp kìa.

Mình nói : CHỈ là thôi nhé ......................

Adde thêm:
    * Glitch Damage chip: Điếm số dmg của chip sau sẽ trùng vs chip tr' hoặc sẽ lên 1 con số là n + 1
    Hang in there...

Bug mất hp nữa này, tớ có lần mất vài trăm hp mỗi turn.
    Nói thật có nhiều bug lắm, sợ cậu không thu thập đủ đâu

về cheat thì bác thu thập được chứ Bug thì không hết đâu Chỉ nêu được 1 số cái tiêu biểu chứ còn nhiều bug quái chiêu hơn thế nhiều.

Bug Dam còn có trường hợp khác là dam chip thành 2^n -1. Điển hình là trước tôi đã từng xài Forte 255, JudgeMan 127 rồi.

Dạo này còn gặp nhiều bug còn kinh dị hơn:

* Mới vào đấu, 1 trong 2 thằng sẽ chết ngay lập tức chưa kịp chọn fol và disconnect ngay tức thì
    * Mở phần Cross, đang nhấn nút lên chọn Heatman, lên đc thêm cái nữa và số nhảy như phim -> dis ngay tức thì ...........
    Hang in there...

Chết Instant do cheat delete enemy
    Ấn Select xem sân đấu thế nào, và thế là thằng nào có cheat đó chết ngay tức khắc
    Spoiler:

Bổ sung vậy:
    + Bug damage chip: có khi lên những con số khủng (e.g.: Mach Gun 3 12800 +30, Lilbolr 3 999, Element trap 1287 )
    + Bug one hit K.O.: 1 area grab và bạn chết ???
    + Bug Uninstall: 1 chip như anti damage mà lại xỉa hết cả phòng thủ & Uninstall hết NaviCust của bạn ( chắc khỏi giải thích là Uninstall chỉ stack được với non-dimming chip thôi nhỉ...)
    + Lose-control bug: Megaman của bạn mất điều khiển và đánh như lúc Beast Over...
    + Bug chagre shot: bỗng nhiên bạn chỉ bắn 1 shot không charge mà thành 1 cannon damage 30
    + Bug 1-turn-back: các chip bạn chọn trở thành các chip bạn ĐÃ SỬ DỤNG ở turn trước
    + Bug chip bị thay đổi: cái này chắc đã nói trên là chip thành 1 chip khác. Nhưng tai hại hơn là cả P.A. memo nữa ( Power Wave 3 600 => Meteor 600 ???)

Quote Originally Posted by Chủ thớt View Post
    Bổ sung vậy:
    + Bug damage chip: có khi lên những con số khủng (e.g.: Mach Gun 3 12800 +30, Lilbolr 3 999, Element trap 1287 )
    + Bug one hit K.O.: 1 area grab và bạn chết ???
    + Bug Uninstall: 1 chip như anti damage mà lại xỉa hết cả phòng thủ & Uninstall hết NaviCust của bạn ( chắc khỏi giải thích là Uninstall chỉ stack được với non-dimming chip thôi nhỉ...)
    + Lose-control bug: Megaman của bạn mất điều khiển và đánh như lúc Beast Over...
    + Bug chagre shot: bỗng nhiên bạn chỉ bắn 1 shot không charge mà thành 1 cannon damage 30
    + Bug 1-turn-back: các chip bạn chọn trở thành các chip bạn ĐÃ SỬ DỤNG ở turn trước
    + Bug chip bị thay đổi: cái này chắc đã nói trên là chip thành 1 chip khác. Nhưng tai hại hơn là cả P.A. memo nữa ( Power Wave 3 600 => Meteor 600 ???)
    Cho mình hỏi cái phần mình gạch đỏ có thật ko vậy

+Xin lưu ý là chip chỉ bị bug và glitch khi hết 1 turn hoặc ko thể sử dụng đc chứ thật ra những bug đó là "quăng tạ, ném gạch các kiểu"
    +Còn phần lose-control thì do hack DrkInvis hoặc các kiểu nào đó mà Infinity lose control trong 1 turn thôi
    +còn có cả vụ Bug Charge Shot , hack thì mới đc vậy bạn àh, h đã có tool đó rồi

Edit: Phần to green của tớ nói lên nó đúng ! Nhưng Damage thì lại thuộc về Chip mà mình đã chọn @[email protected]
    Hang in there...

Arrow

Quote Originally Posted by hyenyaku View Post
    Chết Instant do cheat delete enemy
    Ấn Select xem sân đấu thế nào, và thế là thằng nào có cheat đó chết ngay tức khắc
    Đừng nói bừa chứ. Cheat hay không thì không biết nhưng thỉnh thoảng tôi với GOD đánh nhau 2 thằng không ai cheat, tôi vẫn nổ ngay từ khi Custom Screen còn chưa ra.
    ~s2ys~

Quote Originally Posted by [D]ark[T]ornado View Post
    Cho mình hỏi cái phần mình gạch đỏ có thật ko vậy

+Xin lưu ý là chip chỉ bị bug và glitch khi hết 1 turn hoặc ko thể sử dụng đc chứ thật ra những bug đó là "quăng tạ, ném gạch các kiểu"
    +Còn phần lose-control thì do hack DrkInvis hoặc các kiểu nào đó mà Infinity lose control trong 1 turn thôi
    +còn có cả vụ Bug Charge Shot , hack thì mới đc vậy bạn àh, h đã có tool đó rồi

Edit: Phần to green của tớ nói lên nó đúng ! Nhưng Damage thì lại thuộc về Chip mà mình đã chọn @[email protected]
    *sigh*. Đây là những gì tớ quan sát được vì trước khi cài lại windows. Vì máy tớ trước đó chỉ có Client được thôi cậu à.
    Nhân tiện nói luôn: Theo kinh nghiệm của tớ thì 99.9% bug xuất hiện ở người Host. Nên 1 số lúc người Client mà nói mất hết chip thì đừng tin vội.
    Chính vì không host được nên tớ đã quan sát được hơi bị nhiều bug.
    Đúng, tớ không có đủ ảnh để chứng minh những gì mình nói. Còn 1 số cái là dựa theo khảo sát những Netbattler khác....
    + Bug lose-control thì tớ chỉ mới thấy đúng 1 lần và người kia bỏ game ngay nên cũng chẳng biết là bao nhiêu turn. Ở đây tớ đang nói tới bảng original và chắc chắn rằng người kia không hack DarkInvi đâu (vì người đó không biết hack)
    + Trừ khi cậu nghĩ chỉ có cậu rành về tool hack thì ai cũng biết tool hack charge shot có tồn tại. Nhưng tớ xin nhấn mạnh lại: 1 phát không charge thành 1 hit cannon 30 +1
    + Phần "quăng tạ, ném gạch các kiểu" thì xin lỗi nhưng... tớ chưa hiểu Chuyện chip uninstall hết thảy chắc không chỉ có mỗi tớ gặp đâu nhưng cũng đã xảy ra khá nhiều. Nó hay đi chung với bug damage chip. Có lúc tớ cũng không xài được chip nào và để lại cho turn sau cũng không có bug gì hoặc xài chip luôn turn đó vẫn bị bug.
    Tái phím: Topic này là để cung cấp thêm thông tin cho player, vì 1 tournament tốt đẹp nên tớ không có lý do nào để bịa ra đâu.
    Last edited by Rogue Omega; 02-07-2011 at 12:25 PM. Reason: Bổ sung

Quote Originally Posted by Yoshino Sakura View Post
    Đừng nói bừa chứ. Cheat hay không thì không biết nhưng thỉnh thoảng tôi với GOD đánh nhau 2 thằng không ai cheat, tôi vẫn nổ ngay từ khi Custom Screen còn chưa ra.
    ~s2ys~
    Dạ em không nói bừa
    tất nhiên không phải lúc nào cũng do cheat nhưng em chỉ biết lý do của riêng trường hợp này, đừng Slash em
    Spoiler:

Bug này là 1 trong những bug hay có mà quên post
    + Immortality: người có được bug này cứ xài 1 chip bất kỳ đều recover toàn bộ HP. Nên nhớ là bất tử chứ không phải bất bại nhé nên nếu cố gắng câu giờ tới damage judgement có thể thắng. Trước đây ỷ bug này tớ bất cẩn nên vẫn thua
    Last edited by Rogue Omega; 20-06-2011 at 03:23 PM. Reason: Nhầm

Không biết có bị tính là double post hay không.... Gần đây mới đụng thêm vài bug:
    + Damage Plus: Chip của bạn được cộng vào bằng những con số từ đâu không rõ.
    + Lose it all: Ngay từ đầu turn 1 bạn bị mất hết các Navi Custom liên quan đến Body như Super Armor, Air shoes, Float shoes. Hơn nữa là Megaman của bạn chuyển sang trạng thái Tired, số turn beast out countdown chuyển thành trứng ngỗng. Remake là vừa.
    Vẫn còn thắc mắc cái bug di chuyển mà megaman132 đụng phải khi đấu với MAG trong tour này (bug di chuyển như có ice panel mặc dù không có) vì bug này chỉ xuất hiện khi không biết hoặc cố tình custom cho megaman không đúng cách. Cái vấn đề là bác megaman132 chỉ bị bug này ở 1 ván nghĩa là bác ấy không custom sai mà chuyện này chưa bao giờ thấy trong lúc netbattle.

Đã tìm thêm được 3 bug và giải quyết thắc mắc đợt trước :uongtra:
    + Navi Custom Bug: Dù bạn đã gắn Navi Custom đúng cách hay nói cách khác là có dùng Bug Stop thì vẫn có lúc Megaman của host sẽ bị các bug do việc gắn sai NaviCust. Việc này sẽ giải thích được hiện tượng mất HP theo turn của bác Acellutor (còn gọi là Bat HP Bug) và bug di chuyển của bác megaman132. Về các bug do NaviCust thì ai không biết có thể lên GameFAQ xem hoặc... hỏi.
    + Mega Buster: Ở turn đầu các chip ở trên đầu Megaman của tớ trở nên trắng bóc và có 1 đống đến nỗi có thể đè đầu Megaman . Các chip ấy tên MegaBstr (được viết tắt rõ ràng mới ghê chứ ) với damage 0+557 và khi xài nó sẽ.... bốc khói.
    + Elevator Megaman: Megaman của bạn sẽ có 1 màu quái dị (không xác định). Mỗi bước đi Megaman để lại 1 Back Elevator Panel (mấy panel mỗi khi dùng chip Going Road hoặc Coming Road). Cách nhận biết trước khi nó xảy ra là mỗi khi bật Custom Screen thì Megaman hiện ra với form thường và màu của Cross.

Credits cho Mr.Bushido vì những hình ảnh sinh động và đẹp cho chủ đề bug Chú thích: 1 dạng kinh dị hơn nữa của bug "2 đầu"

Nếu muốn xem kỹ thì save về zoom vào xem nhé, for the best quality

Tags for this Thread