Page 3 of 28 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 41 to 60 of 560

Thread: [Thảo luận] The Other Mewtwo

A41

Vậy là có TOM mới có chap rồi (rình suốt ko thấy mà mấy hôm nghỉ mạng lại có zậy?) Không chờ được TOM cũ nữa, nhảy sang đọc luôn thôi

P/S: Tác giả cho mình copy fic này sang page khác nhé, hứa sẽ ghi nguồn đầy đủ? Plz

Quote Originally Posted by Serebii View Post
    Vậy là có TOM mới có chap rồi (rình suốt ko thấy mà mấy hôm nghỉ mạng lại có zậy?) Không chờ được TOM cũ nữa, nhảy sang đọc luôn thôi

P/S: Tác giả cho mình copy fic này sang page khác nhé, hứa sẽ ghi nguồn đầy đủ? Plz
    Copy có ghi nguồn thì được thôi Truyện viết ra càng có nhiều ng đọc thì đương nhiên tác giả càng vui Nhưng mà bạn có thể cho tui biết là bạn muốn đưa sang trang nào kô (hỏi cho biết thôi)

Quote Originally Posted by Dark_Lucario View Post
    Copy có ghi nguồn thì được thôi Truyện viết ra càng có nhiều ng đọc thì đương nhiên tác giả càng vui Nhưng mà bạn có thể cho tui biết là bạn muốn đưa sang trang nào kô (hỏi cho biết thôi)
    Thank u. À ... Thực ra ko hẳn là trang mà là 1 Hội yêu pokemon trên facebook thôi

uhm ok, vậy khi nào đăng xong thì cho tui xin cái link với nhé

A41

uhm ok, vậy khi nào đăng xong thì cho tui xin cái link với nhé
    Here you are : https://www.facebook.com/notes/hội-n...90755174324427
    Đọc qua xem phần trình bày của mình còn thiếu gì không nhé (like ủng hộ page nữa)

Sau một hồi mày mò cuối cùng cũng vào đc facebook qua USB 3G Tại mình dùng USB 3G cho nên kô dùng mấy cách thông thường đc...

Như vậy là ổn rồi đấy bạn À mà có một vấn đề nho nhỏ sau: cái tóm tắt mà bạn đăng là cái tóm tắt tui viết cho cả đoạn từ chap 1 đến chap 55 => nó tiết lộ hơi bị nhiều Nếu muốn tóm tắt đầu truyện thì bạn có thể dùng cái tóm tắt sau: (đây là cái mà tui đã dùng 1 năm trc khi lần đầu giới thiệu TOM trên PKMG:

Spoiler:
    TÓM TẮT, GIỚI THIỆU

Mewtwo… một Pokemon được các nhà khoa học nhân bản vô tính từ Mew huyền thoại… chuyện này ai cũng biết.

Chỉ có điều… liệu Mewtwo có phải là phiên bản duy nhất?...

Một bí mật chỉ có rất ít người biết… Sự thực thì khi các nhà khoa học có được mẫu DNA của Mew, họ đã tạo ra tới 2 phiên bản vô tính với ngoại hình giống hệt nhau! Tuy nhiên trong phòng thí nghiệm, chỉ có 1 trong số 2 phiên bản đó là có thể phát triển và lớn lên, đó chính là Mewtwo mà chúng ta vẫn biết. Phiên bản còn lại thì sau một quá trình phát triển, nó đột nhiên chững lại ở trạng thái giống như một đứa trẻ và luôn chìm trong tình trạng ngủ say…

Trong khi Mewtwo trở thành một con Pokemon hùng mạnh, phá vỡ phòng thí nghiệm đã sinh ra nó và tiến ra thế giới bên ngoài thì “phiên bản kia” của Mewtwo vẫn được an toàn một cách bí mật và chỉ tồn tại trong lồng kính một thời gian dài. Cho đến một ngày, khi các thiết bị duy trì sự sống cho “phiên bản kia” của Mewtwo không thể tiếp tục hoạt động được nữa… đó cũng là lúc nó bắt đầu “thức giấc”!

Liệu phiên bản này có giống như Mewtwo hay không? Hay là nó sẽ tồi tệ hơn?…

…Hay cũng có thể, nó sẽ tốt đẹp hơn?...

Tui là tui kô có FB đâu cho nên kô like đc... (nếu kô có vụ này thì tui còn chẳng bao giờ đặt chân đến FB mất) Chúc bạn đắt khách

A41

Sau một hồi mày mò cuối cùng cũng vào đc facebook qua USB 3G Tại mình dùng USB 3G cho nên kô dùng mấy cách thông thường đc...

Như vậy là ổn rồi đấy bạn À mà có một vấn đề nho nhỏ sau: cái tóm tắt mà bạn đăng là cái tóm tắt tui viết cho cả đoạn từ chap 1 đến chap 55 => nó tiết lộ hơi bị nhiều Nếu muốn tóm tắt đầu truyện thì bạn có thể dùng cái tóm tắt sau: (đây là cái mà tui đã dùng 1 năm trc khi lần đầu giới thiệu TOM trên PKMG:

Spoiler:
    TÓM TẮT, GIỚI THIỆU

Mewtwo… một Pokemon được các nhà khoa học nhân bản vô tính từ Mew huyền thoại… chuyện này ai cũng biết.

Chỉ có điều… liệu Mewtwo có phải là phiên bản duy nhất?...

Một bí mật chỉ có rất ít người biết… Sự thực thì khi các nhà khoa học có được mẫu DNA của Mew, họ đã tạo ra tới 2 phiên bản vô tính với ngoại hình giống hệt nhau! Tuy nhiên trong phòng thí nghiệm, chỉ có 1 trong số 2 phiên bản đó là có thể phát triển và lớn lên, đó chính là Mewtwo mà chúng ta vẫn biết. Phiên bản còn lại thì sau một quá trình phát triển, nó đột nhiên chững lại ở trạng thái giống như một đứa trẻ và luôn chìm trong tình trạng ngủ say…

Trong khi Mewtwo trở thành một con Pokemon hùng mạnh, phá vỡ phòng thí nghiệm đã sinh ra nó và tiến ra thế giới bên ngoài thì “phiên bản kia” của Mewtwo vẫn được an toàn một cách bí mật và chỉ tồn tại trong lồng kính một thời gian dài. Cho đến một ngày, khi các thiết bị duy trì sự sống cho “phiên bản kia” của Mewtwo không thể tiếp tục hoạt động được nữa… đó cũng là lúc nó bắt đầu “thức giấc”!

Liệu phiên bản này có giống như Mewtwo hay không? Hay là nó sẽ tồi tệ hơn?…

…Hay cũng có thể, nó sẽ tốt đẹp hơn?...

Tui là tui kô có FB đâu cho nên kô like đc... (nếu kô có vụ này thì tui còn chẳng bao giờ đặt chân đến FB mất) Chúc bạn đắt khách
    Ặc ặc... sơ suất quá. Thank bạn, sửa lại ngay thôi (Ban đầu mình cũng thấy hơi dài mà không dám thu gọn, sợ chữa đúng thành hỏng ). Btw chào mừng TOM 1 đã quay trở lại

losnosuy Guest
    anh dark LUcario post tiếp phần post lại đi truyện đang hay thi bõ dỡ giữa chừng

Bạn cũng từ từ đã chứ! Viết fic đâu phải là dễ:GN:
    @DaLu: anh luke tham gia face cho vui! Có cả trang của 4rum mình trên đó mà

À ý của losnosuy là post lại những chap từ 55 trở về trước (hồi trước bị del mất) ấy mà Cứ từ từ rồi nhất định tui sẽ post lại cho đầy đủ thôi mà, yên tâm

@gyga: thôi kô dám facebook đâu Chưa facebook mà anh đã busy thế này rồi thì thêm facebook vô chắc anh chết

@all: Chap mới tiếp theo (chap 64) tui đang viết dở và dự kiến thứ 2 tuần sau sẽ post Chap này viết hơi tốn thời gian một tí bởi vì tui còn phải còn phải thông qua chap này miêu tả độ "thâm thúy" của các nhân vật

A41

@all: Chap mới tiếp theo (chap 64) tui đang viết dở và dự kiến thứ 2 tuần sau sẽ post Chap này viết hơi tốn thời gian một tí bởi vì tui còn phải còn phải thông qua chap này miêu tả độ "thâm thúy" của các nhân vật
    Mở hàng
    P/s: Đọc đã rồi nêu cảm nhận

vừa đọc tiếp đến chap 64

Những lời mà Đại tướng Brain vừa nói thực ra cũng chính là mục đích cuối cùng của tổ chức GARMP, một tham vọng khổng lồ và bá đạo

Thì ra cha của Trishula – ông Brionac Icebarrier - lại là ông chủ của một tập đoàn giàu sụ,

mạch truyện tự dưng bị chậm hẳn đi xuất hiện chi tiết bí ẩn gây tò mò
    luke mau pót nốt các cháp đã bị xóa rồi gộp vào để anh cho lên notice
    Fanfic cùa mình: CHUYẾN TÀU HẮC ÁM

Các bạn xem fic và ủng hộ mình nha !!!

@ma huynh:
    - từ bá đạo có làm sao đâu
    - tại trong số mấy con rồng Ice Barrier có mỗi Trishula là có tên nữ tính nhất
    - chi tiết gây bí ẩn là gì đấy đệ cũng tò mò quá
    - không gộp hai phần trước và sau được đâu huynh ạ, vì nó sẽ tự động sắp xếp thứ tự các post theo thời gian post. Mà đệ post song song xen lẫn cả trước cả sau thế này nên...

Vô đọc fic của mọi người mà chẳng biết nói gì, cái của anh nguyenma thì luyện 2 lần chắc mới có cái comment dc vì độ lừa tình
    Mới đọc dc 6 chap đầu thôi, nhưng hay, thích kiểu miêu tả tâm lí pokemon kĩ như vậy, rất nhập tâm. Nhưng tớ nghĩ sẽ hay hơn nếu mỗi pokemon có một cái tên như mewt
    Còn lại thì đợi tớ bắt kịp đã rồi bình tiếp (biết tới truyện này muộn quá...), tác giả quyết tâm thật khác với tớ

Húp húp,chap này hay!

Quả Lucario lừa tình khiến mình không đỡ được!

Well,còn về câu đố của anh Luke,xem ra phải để trực giác ra tay ( mấy vụ bói bốc bài mình hay thắng,không biết lần này có thắng không? )

Với mức độ lừa tình đầy đẳng cấp của bác Luke nhà ta,thì đáp án chỉ có thể ;à

là...

là...

là E chăng? hay là C nhỉ?

Chắc là E rồi!
    Edit: sau 1 thời gian suy nghĩ,thôi chọn D vậy
    Last edited by Nicolas Flamel; 07-04-2012 at 06:48 PM.

Anh Luke đừng có gọi là thanh kiếm xương, nghe nó kì kì sao ấy
    Any... Trả lời câu hỏi là... (lạy mấy anh arceus, jirachi cho gyga chút may mắn, lạy chú dialga thay đổi thời gian cho con biết trước kết quả @[email protected]) là... là... C. Tại sao á, còn lâu em mới nói (có biết đâu mà nói)

Gọi là thanh kiếm xương nghe kì thật à Mình có thấy gì đâu nhỉ

Nếu kô gọi là thanh kiếm xương thì biết gọi là gì bây giờ

Hí hí hí ta đã trở lại đây...Ten tèn
    Gọi là Cây gậy xương cũng được mà luke
    còn về câu hỏi thì ta chọn D!

Friend Code 3DS: 0275 - 9068 - 0523.
    Nếu add vui lòng để lại FC trên Profile, cảm ơn.

Rất hay!!!!Cảm ơn vì đã viết fic(dù hơi dài...)
    Nhưng dù sao cũng thk!

Anh luke ơi, cái fic bay đâu mất tiêu đâu rồi

Page 3 of 28 FirstFirst 1234513 ... LastLast

Tags for this Thread