Results 1 to 12 of 12

Thread: [RMF - Rate My Folder] Pharaoh Protector

[RMF - Rate My Folder] Pharoah Protector

Pharaoh Protector

Last edited by Brave Heart; 01-03-2012 at 02:54 PM. Reason: Đã update và sửa lại. Xin lỗi vì post quá vội :D

Không biết là cố tình hay không nhưng mình thắc mắc vì sao tên lại là Pharoah . Nếu là nhầm lẫn thì nhờ một bác Mod đổi tên dùm Không thì thôi vậy...

Bắt đầu rate:
    Nhìn chung, folder này mang 2 phong cách chiến đấu nhưng lại khá mâu thuẫn với nhau nên khó mà phối hợp tốt.
    Xét trên 2 trường hợp:
    1. Core là Geddon, Body Guard và Poison Pharaoh:
    Cách chơi này tập trung vào việc grab, phối hợp với Geddon để có cơ hội dùng Body Guard hoặc dùng Poison Pharaoh. Cách chơi này khá là cần Slow Gauge nhưng đưa vào cũng có nguy cơ gây nguy hiểm cho bản thân.

2. Core là combo Ice-Break:
    Cách chơi này dựa nhiều vào việc rải Ice Panel để phối hợp với Aqua Dragon và chip Golem Hit. Cách chơi này không chiếm nhiều ưu tiên trong folder này cho lắm và cũng không hợp với Slow Gauge. Điểm lợi là hợp với grab.

Điểm bất lợi của việc đưa 2 cách chơi này vào 1 folder là:
    - Dễ gây dead draw. Có đến 4 chip seed nên phải dựa rất nhiều vào khả năng control của Dust Cross. Có khi dựa vào cũng không thành công. Điều này quan trọng, có khi tuyệt vọng trong dead draw mà không làm được gì đối phương vì folder này đã dead draw thì sẽ rất nặng. ( Nói đến đây mới nhớ, bạn chưa nói Reg chip nào nhỉ? )
    - Trừ khi rút được hên lắm thì sẽ vừa heavy grab vừa Poison Pharaoh và Body Guard thành công thì Ice Panel có nguy cơ bây bất lợi cho Body Guard.
    - Slow Gauge mà không có đủ phòng thủ và không thắng được thì sẽ gây bất lợi cho chính người dùng. Thời gian đó thích hợp cho việc đối phương gỡ lại sân đấu và phản công.

Vài lưu ý nhỏ:
    - Step Sword không hữu dụng trong folder này cho lắm ngoài việc xóa bỏ Tengu Cross - 1 threat khá lớn của folder. Ngoài ra có thể làm mất đi phần sân đã tốn công grab...
    - Một Elementman liệu có đủ chăng? Sẽ nói tiếp ở phần Threat list.

Threat list:
    - : vô hiệu hóa Geddon và phá grab. Cách xử lý: Step Sword hoặc Body Guard (BG không hiệu quả bằng).
    - : vô hiệu hóa gần như tất cả combo của folder. Cách xử lý: Elementman (nhưng liệu có đủ?).
    - Beast Out: khá rõ ràng. Nhất là với các folder không cần sân đấu để hoạt động. Falzar đáng ngại hơn với AirShoes.
    - Folder code J: phải nói cụ thể luôn là folder này vì nó không cần sân đấu để hoạt động đồng thời có khả năng giữ sân tốt để chống Poison Pharaoh. Càng đáng ngại hơn khi phòng thủ anti của bạn quá ít và bạn dùng Aqua Cross làm cross chính (không có ý nói rằng bạn sẽ luôn dùng Aqua).
    - Một folder nghiêng về field-control ở mức cao hơn: sẽ có khả năng gây khó khăn lớn vì đối phương sẽ dùng AirShoes. Điểm nhấn là khi bạn không gắn AirShoes thì có chắc là sống sót được trong chính turn mình dùng Geddon không?

Nhìn chung đa số threat của folder này nằm ở Falzar ver nhưng threat từ Gregar ver vẫn có thể phát sinh vì AirShoes .

Có vẻ như folder này được build dựa vào folder code L của TH nên chưa có định hướng rõ ràng lắm. Những cách sửa chữa mình chưa có thời gian nêu. Mong là bác Sub và Death sẽ chỉ ra được thêm lỗi và đưa ra thêm cách sửa...

『アルティメットソードマスター』
    Spoiler:

Mình inactive từ lâu lắm rồi mà h kêu mình rate thì mình cũng chịu ^^~ Với bạn Omega nhận xét hoàn chỉnh thế kia rồi, mình chỉ thêm ntn.

Nhìn qua thì có vẻ combo ice-golem của bạn chỉ là combo phụ, mục đích chính của cả folder có lẽ chỉ là cầm chân đối thủ cho tới lúc ra được PoisonPharaoh, damage chính của cả trận của bạn sẽ phụ thuộc vào nó. Nhưng PoisonPharaoh có nhược điểm.

Thứ nhất, để CÓ khả năng giữ PP lâu nhất, PP phải được đặt ở ô cuối cùng sân đối phương, với 4 cái grab và 1 cái grab revenge không được tag với nhau và navicus không có open thêm slot nào trong battle thì khả năng bị đối phương triệt hết = grab lại trước khi bạn kịp ra PP là cao.

Thứ hai, 1 khi bạn đã grab được tới ô cuối, bạn có 3 ô có thể đặt PP, thì bản thân bạn có geddon mà không có airshoe, liệu bạn có kiếm được chỗ đặt không? Nếu battle không lag khả năng đặt dúng vị trí đối phương đứng không thấp. Hơn nữa kể cả khi đặt được, chỉ có ô giữa là an toàn nhất, với 2 ô 2 bên 1 cái Boomer là quá đủ. Còn nếu đấu với Falzar liệu 1 Eraserman của bạn có chắc chắn hủy được Dustcross không?

Thứ ba, thời gian tồn tại của PP không phải là vĩnh viễn. Nếu gặp 1 người chơi đổ bê tông, base HP cao và có nhiều rec, người ta hoàn toàn có thể trụ hết PP thoải mái trong khi bạn hầu như không có cái gì khác để damage đối phương trừ cái buster với damage = 1.

Mình cũng dùng PP trong folder của mình, nhưng PP không phải là P.A gây damage chính vì khả năng dùng triệt để PP là rất thấp, nếu bạn dùng nó như 1 thành phần phụ thì sẽ có ích hơn. VD như 1 khi bạn đã đặt được PP ở 1 ô khoảng giữa sân đấu, lập tức đối phương sẽ tìm cách phá PP, bạn có thể tự đứng trước PP làm lá chắn sống cho nó, và nhân lúc đối thủ đang tự mình đứng đúng trước cái PP mà bạn dùng combo tiếp theo, đừng quá lệ thuộc vào PP như thế này ^^

Poison Pharaoh: nhìn chung thì Obstacle khá bị động nếu bạn ko có Cursor để phá Dust cross, thêm khoảng 1,2 cái mach gun 1 vào (1 thôi, 2 và 3 nó phá luôn cả Pharaoh đấy)
    mà thế cũng chưa ổn vì nếu đối phương có Dustman thì chẳng khác nào dâng 200 HP cho nó. Và chắc bạn chơi Heavy Grab để đặt Pharaoh vào cuối sân nên chắc chắn phải đứng sát để giữ nên 1 nhát Engetsu Kunai vừa giết dc lão vua ai cập vừa Dam dc bạn và tai hại hơn nếu thêm Para Plus vào + Fuujin Raketto vào thì bạn coi như mất sân vì Kunai đánh rất nhanh, nhanh hơn cả Pulse cơ

Còn Fumikomi...... mình chơi Grega nên mới add nó vào để dùng Uninstall Sonic

Anyway: 1 trick nhỏ: Grab max rồi đứng ở góc chết của Killerman sẽ hit đủ 8 nhát Meteor Knuckle

Last edited by [T]ornado[H]awk; 01-03-2012 at 02:58 PM.

Anh Mega beloved,lâu ko thấy!
    Những cái chính thì mọi người đã nhắc hết r,như việc chip của 2 combo trộn vào gây tình trạng tự bóp,ice bóp Body Guard,Geldon bóp Golem.Custom yếu bóp Pharaoh.Việc sử dụng slow cần phải suy nghĩ lại vì "Ngôi Nhà Lớn" ko cần thiết phải có slow mới mạnh,chính xác hơn,Pharaoh ko cần chính xác phải ở code P,và chẳng lẽ Death cứ phải lải nhải mãi về việc def quá mỏng!

Sau khi nghe các ý kiến góp ý, em xin sửa lại như sau (xin lỗi vì up vội nên cái Navi Cust em quên cái Air Shoes, mọi người ném đá em ghê quá >"<)

Navi Cust em đã bỏ Beat và HP+300 để thay bằng HP+50 và Custom+2
    Về chip em đã bỏ combo Golem, Ice Seed, Sanctuary, Grab Rev để thay bằng Invi, Circ Gun và Summon Black
    Em đang tính đến việc để phá Tomahawk sẽ thay 1 Summon và 1 Circ bằng Elem SP và Blast SP

Nếu được, megaman97 nên Include xem Folder chơi được ở các Tier nào thì sẽ tốt
    BTW, Air Shoes + Geddon, không Flot Shoes => Không Summon Navi được trên Crack => Không Cancel Invisible được, vì thấy Folder là hơi sợ Invis
    Last edited by Brave Heart; 02-03-2012 at 07:32 PM.

I can do it when it counts, pal!

Xin sửa lại lần nữa theo góp ý của anh bboy Cho thêm Flot Shoe, bỏ Charge MAX bằng mấy cái Charge+1. Giảm HP xuống còn 1400

Em không hiểu, lắp hay ko lắp Float Shoe thì cũng CHỈ summon dc Roll, Blast, Heat, Elec, Tengu, Forte, Double Beast và Single Beasts thôi chứ

Quote Originally Posted by [T]sukasa[H]ikaru View Post
    Em không hiểu, lắp hay ko lắp Float Shoe thì cũng CHỈ summon dc Roll, Blast, Heat, Elec, Tengu, Forte, Double Beast và Single Beasts thôi chứ
    Đặt giả thiết đối phương hay mình dùng Geddon ở đầu.
    Với không có Float Shoes => Khi Geddon xong, ô mình đang đứng là Crack Panel => Di chuyển sẽ thành Hole Panel => Không có chỗ đứng cho Navi để Counter Invis => Tự hiểu

Với có Float Shoes => Chống được các Status của Panel (Ice, Poison khá khó chịu) + Geddon xong Panel đang đứng vẫn là Crack => Di chuyển, Panel đó vẫn là Crack => Còn một ô để dùng Navi, phòng khi đối phương Invis.

I can do it when it counts, pal!

Quote Originally Posted by megaman97 View Post

Xin sửa lại lần nữa theo góp ý của anh bboy Cho thêm Flot Shoe, bỏ Charge MAX bằng mấy cái Charge+1. Giảm HP xuống còn 1400
    Bạn ơi link ảnh dẫn nhầm rồi thì phải! Không thấy floatshoe đâu cả!?!

Step Sword P <- Useless chip <- Thay = PoisonSeed* để tăng tỉ lệ ra P.A thì hay hơn.
    Chơi P.A Poison Paraoh ngoài AreaGrab còn cần PanelGrab nữa, tối thiểu 1 con để chọc sâu vào sân đối phương.
    Btw, bỏ cái P.A BodyGuard đi thì tốt hơn vì đánh online bây giờ thằng nào cũng nhét cả đống MachineGun* Hoặc là 3xAntiDam hoặc thay nó = các chip tấn công khác sẽ hiệu quả hơn.

Tags for this Thread