Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: Pokemon Tower Defense

A20 Pokemon Tower Defense

Một thể loại game "xây tháp" phòng thủ vốn không mấy xa lạ với giới gamer. Với trò chơi Pokemon Tower Defense này, điều khác biệt là bạn sẽ điều khiển và train PKM đồng thời chặn những đợt tấn công ào ạt nhằm cướp Rare Candy được đặt ở từng map. Cách chơi thú vị, mang tính đổi gió cao sẽ khiến bạn bớt nhàm chán và càng yêu thích TG Pokemon vốn đã rất diệu kì đấy ^^~

Một vài hình ảnh:

Link chơi game

http://www.pokemontowerdefense.net/p...r-defense.html
    Kí tên: GiáN lông dài chân thon

20 Marsinsorrow Str, Marsontop City, Mars
    có bản offline ko vậy

Chơi online thì ngại lắm

Online nhưng thực ra cũng có save y chang như offline á Măng :-s
    Với lại chơi onl mới có trade feature, rồi mystery gift nữa, co-player các kiểu
    anw, here :-s, nếu nó có bắt reg acc thì cũng coi như chơi onl roi =.=
    http://www.mediafire.com/?nj5bvuf405am6bd

Đang có mystery gift cho missing no, mọi ng vào lấy nhanh nhé COde là SnDGames
    Mystery Gift Code for PTD: Missing No. - SnDGames

Update guide Challenge Mode by Yubamon [email protected]
    Hiện nay thì Challenge Mode có tổng cộng 6 lv, trong đó có 4 lv thử thách óc sắp xếp, chỉ huy của bạn và 2 lv thử thách sức mạnh của các pokemon trong team của bạn. Sau đây là danh sách cụ thể:
    1/Pewter Gym:
    a/ Yêu cầu: tiêu diệt tất cả các pokemon của Brock (4 con Onix) bằng các pokemon đc giao cho (gồm có: Kakuna (Harden + String Shot), Charmander(Scratch + Ember), Ratata(Tail Whip + Quick Attack), Pidgey(Tackle + Sand Attack) và Metapod(giống Kakuna) ) mà ko làm mất quả pokeball ở giữa bản đồ hình chữ thập.
    b/ Hướng giãi quyết, theo như quan sát của mình thì tất cả những gì các bạn cần làm là đặt 2 con Kakuna và Metapod ở 2 đầu trên và dưới của bản đồ với set move là String Shot. Đặt Pidgey với set move là Sand Attack ở phải của bản đồ. Còn Charmander và Ratata thì các bạn có thể để ở bất kì vị trí nào ở bên phải hoặc bên trái của bản đồ. Ngoài ra, trong quá trình chơi, các bạn còn phải tùy cơ ứng biến để thay đổi vị trí của các Pokemon, đặc biệt là Pidgey cho phù hợp để khỏi thua trong lv này ^^.
    c/ Phần thưởng: Sau khi đánh bại đc lv này, Brock sẽ cho bạn 1 con Shiny Geodude. Nếu cần tiến hóa nó lên Golem thì nhớ post bài trong group để mọi người trade giúp nhé ^^.
    2/ Old Rod:
    a/ Yêu cầu: Sử dụng các Pokemon của 1 ông lão để lấy lại chiếc cần câu Old Rod cho ông ấy. Các Pokemon của ông lão gồm có: Purin, Pippi, Geodude, Pidgey, Pikachu và Charmander (tất cả đều lv9).
    b/ Hướng giải quyết: để đến đc vs Old Rod, bạn phải cho các Pokemon của ông lão ra và giúp chúng vượt qua 2 pokemon cản đường là Geodude và Pikachu. Bạn thả pokemon ra bằng cách ấn vào icon của chúng ở dưới màn hình, mỗi lần như vậy bạn sẽ mất 20 năng lượng và khi bạn hết năng lượng (120) mà vẫn chưa lấy đc chiếc Old Rod trong khi các pokemon đã ra sân đều bị đánh bại, bạn sẽ thua. Đây là cách mình giải quyết: đầu tiên thả Geodude với set move Defense Curl ra để thu hút sự tấn công của Pikachu và Geodude của đối phương, sau đó thả Pippi với set move Minimize ra để lấy chiếc cần câu. vấn đề ở đây mà các bạn phải tự giải quyết là canh thời gian sao cho khi 2 pokemon của địch vừa target Geodude xong thì Pippi của bạn cũng vừa đến nơi vì tốc độ của Pippi nhanh hơn Geodude rất nhiều nên nếu bạn thả 2 con cùng 1 lúc, Pippi sẽ tới trc và ăn đạn của Pikachu và Geodude của địch. Ngoài ra, bạn có thể thả thêm Purin với set move Defense Curl ra để chịu trận chung với Geodude và sau khi Pippi dùng Minimize, bạn có thể chỉnh cho nó sử dụng thêm Defense Curl để đảm bảo an toàn tính mạn :"3.
    c/ Phần thưởng: sau khi lấy đc Old Rod, ông lão sẽ nói nó ko phải là của ổng và sẽ cho bạn chiếc Old Rod đó. Khi có Old Rod, bạn có thể bắt Margikarp ở Gym của Misty.
    3/Mt. Moon:
    a/ Yêu cầu: bảo vệ đống Rare Candy của giáo sư Oak khỏi những Pokemon hoang dã.
    b/ Hướng giải: ở những wave đầu của lv, bạn có thể sử dụng quả cầu poke để bắt những chú Shiny Geodude ở phía bên trái màng hình để sử dụng set move Selfdestruct cho mục đích bảo vệ đống rare candy, nhưng nhớ dùng chúng cho thật khôn ngoan nhé . Sau 1 số wave nhất định, sẽ có 2 hay 3 chú Golem gì đấy với máu màu xanh lá cây xuất hiện, mỗi chú nếu dính 2 phát Selfdestruct của Geodude thì máu sẽ chuyển sang màu đỏ và nếu dính 3 phát sẽ die. Nói thật thì việc bắt Golem hay ko hoàn toàn ko quan trọng, nó chỉ giúp cho các bạn dễ dàng qua đc wave của Onix mà thôi nên bắt hay ko là do các bạn lựa chọn. Sau wave của Onix, Shiny Geodude sẽ ko xuất hiện nữa và Shiny Charmander sẽ đi từ bên phải qua để lấy rare candy, tổng cộng sẽ có 3 chú Shiny Charmander lv 25 (hay 26, 27 gì đấy). Bạn phải đảm bảo rằng trong team của mình phải còn dư ít nhất 3 slot trống để bắt 3 chú Charmander này vì chúng rất quan trọng nên đừng có tham lam mà bắt quá nhiều Geodude nhé . Sau khi bắt đc 3 chú Shiny Charmander, bạn hãy đặt chúng ở 3 slot đầu từ phải sang của map để chúng tấn công Vileplume và nhớ rằng, KO ĐC CHO CHÚNG TIẾN HÓA. vì nếu chúng tiến hóa thành Charmeleon, chúng sẽ ko học đc các move lửa cần thiết cho việc đánh bại Vileplume sau này (vì số lượng tụi này sẽ ngày càng đông). Vileplume là những pokemon của Wave cuối nên vượt qua đc chúng, bạn sẽ clear đc lv.
    c/ Phần thưởng: bạn sẽ KO NHẬN ĐC bất cứ pokemon nào bạn bắt đc trong lv nhưng thay vào đó, bạn sẽ nhận đc 1 chiêc pokedex chứa đựng những Archivement với những phần thưởng vô cùng hấp dẫn ^^.
    4/ Mt. Moon 2 và 5/ Vermilion Gym là các Challenge mà bạn phải sử dụng pokemon của bản thân nên mình ko thể nói trc gì đc ==", mong các bạn thông cảm.
    Về phần thưởng: phần thưởng của Mt. Moon 2 thì nói thật mình quên mất rồi ==" còn Vermilion Gym thì là 1 chiếc mũ hình Raikou dùng cho avatar của bạn ^^.
    6/ Celadon Gym: đây là lv cuối cùng của Challenge mode (cho đến thời điểm hiện tại).
    a/ Yêu cầu: bạn phải đánh bại Celadon Gym bằng các Pokemon đc cho và phương pháp đánh cũng giống như khi đánh Celadon Gym trong Story Mode. Các Pokemon đc cho bao gồm: Charizard, Mr. Mime, Venusaur, Fearow, Tangela và Vileplume. Lưu ý là trong này vẫn có boss pokemon Celebi giống như Story Mode nên tốt nhất là nên tránh nó đi ==".
    b/ Hướng giải: cách giải tương tự như cách đánh Celadon Gym, bí quyết là phải biết bảo toàn máu cho các Pokemon của mình, đặc biệt là Charizard, Mr. Mime và Fearow vì chúng có những move super eff trên grass type. Và các bạn nên nhớ sử dụng chiêu Roost của Fearow để phục hồi máu cho nó những khi Celebi xuất hiện (nhớ là đặt ở vị trí khác đường đi của Celebi nhé) nhằm giữ lại các bình potion cho các pokemon khác. Theo kinh nghiệm của bản thân thì trừ Celebi ra, các bạn có thể cho nhiều nhất 2 pokemon nữa lấy rare candy mà vẫn thắng nên cố gắng hạn chế các pokemon qua đc cửa ải của bạn nhé, cùng lắm là thả 2 con Venusaur cuối cùng vì tụi nó trâu nhất lv (chỉ sau Celebi).
    c/ Phần thưởng: Phần thưởng là 1 chú Shiny Magnemite (hàng hiếm đấy nhá, hiện tại chưa bắt đc trong wild đâu ).
    Chúc các bạn may mắn và vui vẻ ^^.
    Thân, Yubamon Archdemon.

gián ơi trade con shiny graveler zới tui để cho nó thành golem zới hixhix
    mà con scyther tiến hóa bằng cách nào í nhỉ @@! ????
    ai bít chỉ zới @@!

mình cũng thăc mắc la2m sao để trade Scyther rồi Goldbat tiến hóa bằng happiness @[email protected] thêm 1 vấn đề nữa là nick team 4x của mình quên béng xài email nào để đăng kí nên phải lập acc mới cày lại .
    ban trade tạm pidgey nhé, mình up lvl cho gra xong trả ngay. code trade
    14fd7ba56caeb3

sao bạn hông chơi bản hacked ấy exp lên nhìu hơn
    hixhix mà cái đoạn mã code là sao mình hem hỉu @@!

mình ko thích chơi bản hack =.=''
    dễ wa mất cả thú vị
    còn code thì để bạn điền vào trade center chứ nếu ko thì trade làm sao

hixhix cái dụ nhập code mình bó tay á @@!
    mình mới tạo cái trade mới có con Graveler á bạn zô trade ih
    code nà 14fd7bd25a4c5a @@!

Done rồi, bạn vào đưa lại mình cái code mình send lại cho

code nè bạn 14fd7c0d13aaa9
    à mà xíu thử trade scyther thử coi nó có th hum
    hixhix để c1 nhìn xấu @@!!!

Xong rồi, bạn chỉ cần accept là ok

hì tks bạn nha
    hixhix mà hình như trong đây scyther hông tiến hóa được rầu bùn gê
    mà bạn bít con eevee kiếm đâu hem ???

mình mới chơi đến chap 4 X_X
    hiện tại thì chưa thấy gì cả :"<
    cơ mà mới nhớ ra bản này chỉ là Gen I

Mình mới mò đến lúc đánh Kyogre,sao nó mạnh vại?!? xC Cứ đánh 1 lại Recover 5 thì...:-ss Có cách nào ngoài train lên level cao để đánh nó không?

Edit: À thôi,mình win rồi.^^~
    Last edited by Ray; 13-06-2012 at 12:30 PM.

Cái này down về chơi offline được không anh .Nếu có cho em xin link

Mình vừa evolve shiny Geodude xong,Gián giúp mình evolve lên Golem với.
    Với cả vừa nãy đang set x4 speed cày ở bàn Mt.Moon 2 tự dưng nó báo saved achievement,ra dex check mới biết mình vừa gặp wild shiny Geodude,tiếc đứt ruột.

gián ơi mới bắt được shiny arba nà trade zí tui để cho nó TH lên alakazam cái ~~!!!

mình thấy có nhiều bạn có nhu cầu trade thì có thể tự trade với nhau cũng dc mà @[email protected], đâu nhất thiết phải là mình

Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread