Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 40 of 73

Thread: Pokemon Heart Gold and SoulSilver không bị đóng băng ^^(New improved Patched 100% w

mình chơi sao không thấy có ban đêm là sao?

Quote Originally Posted by Rwin View Post
    cái cần test là liệu có thật là ko còn bị freeze nữa hay không chứ chơi kiểu bạn là hở tí là save thì còn nói làm chi nữa
    theo như mình test thì rom này vẫn bị freeze như thường, mình chơi từ đầu ( tạo nhân vật mới ) đến lúc đi đến sprout tower 3F thì bị freeze.

Quote Originally Posted by phuongcoicat View Post
    mình chơi sao không thấy có ban đêm là sao?
    bạn chơi bằng giả lập gì ? vào lúc nào ? thường giả lập no$gba và des đều đồng bộ hóa thời gian với thời gian máy tính, nếu bạn muốn đến ban đêm có thể chỉnh đồng hồ máy tính về ban đêm. Ngoài ra giả lập no$gba zoomer còn cho phép bạn chỉnh ngày nữa.

theo như mình test thì rom này vẫn bị freeze như thường, mình chơi từ đầu ( tạo nhân vật mới ) đến lúc đi đến sprout tower 3F thì bị freeze.
    chơi bằng giả lập gì đấy?
    mình chơi = bản JIT nên ko thấy freeze

thế bạn đã test lúc chơi Bug Contest chưa
    rồi, chơi rất tốt, ngoài cái lỗi nhòe hình ra thì mình ko gặp bất cứ lỗi gì suốt quá trình

cái cần test là liệu có thật là ko còn bị freeze nữa hay không chứ chơi kiểu bạn là hở tí là save thì còn nói làm chi nữa
    với mình thì hoàn toàn ổn , chơi từ đến đuôi ko bị sao cả, lâu lâu bị nhòe hình, reset lại là hết ấy mà, nhưng mà mình chỉ mới test bản SS còn HG thì lười quá

CHELSEA VÔ ĐỐI

Quote Originally Posted by squall1989 View Post
    Bạn chơi bằng ROM ở topic này hay ROM khác ? tình trạng freeze game đó thì mình cũng gặp nhiều rồi, chỉ cần chăm chỉ save trong game là ổn ( nếu bạn chơi bằng No$GBA Zoomer thì khi save xong nhớ ấn F9 đề phòng ROM bị crash thì file save sẽ không được update ). Nếu bạn xài ROM khác, không phải bản ở topic này thì thử test cái ROM ở topic này xem sao, mình chưa test thử nên chưa biết thế nào
    Mình chơi = DesMume , ROM này lun ~~ , chơi P1 thì lâu lâu nó nhòe màu rồi Fr , P2 thi tự động Fr lun, ở Gym điện, đầu tiên , Ở Ver city đó , save F hay IN game điều chơi được 1 hồi rồi Fr ~`

Desmume ver mấy mới dc và HG hay SS

chơi bằng giả lập gì đấy?
    mình chơi = bản JIT nên ko thấy freeze
    mình chơi bằng bản JIT của chủ threed post lên ở bài đầu luôn, và tình trạng freeze diễn ra như đã nói ở trên, tuy nhiên cũng phải nói rằng công nhận bản JIT chơi nhanh hơn bản des mà mình đang dùng để lên wifi chú thích : mình chơi thử SS

mình chơi bằng bản JIT của chủ threed post lên ở bài đầu luôn, và tình trạng freeze diễn ra như đã nói ở trên, tuy nhiên cũng phải nói rằng công nhận bản JIT chơi nhanh hơn bản des mà mình đang dùng để lên wifi chú thích : mình chơi thử SS
    lạ nhỉ mình cũng chơi SS và cũng chơi bản Desmune JIT nhưng ko bị sao cả

CHELSEA VÔ ĐỐI

Quote Originally Posted by pikachu29 View Post
    lạ nhỉ mình cũng chơi SS và cũng chơi bản Desmune JIT nhưng ko bị sao cả
    bạn thử chơi liên tục dài dài xem nhiều nhất là được bao lâu mà không bị freeze ? và bạn có thể link đến file ROM và trình giả lập bạn down về được không ? để mình thử xem, cố gắng thoát khỏi cái vụ freeze hgss này

`*•.¸☆ Kingdom Heart : Birth by Sleep ☆¸.•*´
    Mình chơi liên tiếp HG trên DS có bị freeze đâu nhỉ ????
    Hồi xưa chơi SS thì bị nhưng chuyển sang HG chơi ngon ^^
    Pokemon is my love !

Mình ko hiểu sao một vài bạn vẫn bị freeze hay đóng bang nhỉ, riêng mình thì mình đã chơi bản HG về nước rồi, mình xin thề là chưa một lần nào bị freeze luôn, có một lỗi là sang phần 2 hay bị black screen thôi. mà thậm chí bị black screen mình vẫn cứ chơi tiếp được luôn, chả phải reset hay đi đâu cho mệt
    Mình cũng đã nói ở trên là dow cái bản Desmume Jit mà mình đã đưa link ở trên về để chơi, Bản desmume jit khắc phục hoàn toàn lỗi freeze, đồng thời speed up, các bạn cứ thử lại xem

có ai test dc cái bug contest chưa

Quote Originally Posted by Skyvnb View Post
    Mình ko hiểu sao một vài bạn vẫn bị freeze hay đóng bang nhỉ, riêng mình thì mình đã chơi bản HG về nước rồi, mình xin thề là chưa một lần nào bị freeze luôn, có một lỗi là sang phần 2 hay bị black screen thôi. mà thậm chí bị black screen mình vẫn cứ chơi tiếp được luôn, chả phải reset hay đi đâu cho mệt
    Mình cũng đã nói ở trên là dow cái bản Desmume Jit mà mình đã đưa link ở trên về để chơi, Bản desmume jit khắc phục hoàn toàn lỗi freeze, đồng thời speed up, các bạn cứ thử lại xem
    mình không có nghi ngờ bạn về chuyện này, nhưng mình cũng nói rõ là mình down JIT trong link của bạn, dùng với ROM của bạn (SS) và nó vẫn freeze ... vấn đề là có thể máy bạn và máy mình có gì khác nhau rồi

bạn thử chơi liên tục dài dài xem nhiều nhất là được bao lâu mà không bị freeze ? và bạn có thể link đến file ROM và trình giả lập bạn down về được không ? để mình thử xem, cố gắng thoát khỏi cái vụ freeze hgss này
    mình chơi hết 100% rồi bạn, Johto, Kanto, E4 xử hết rồi, bắt đầy đủ legend, Battle frontier đã hạ được 3 cái, mình thề từ lúc cái ông OAK xuất hiện trên màn hình đến hết trò chơi mình ko bị freeze 1 lúc nào, chỉ bị mỗi cái lỗi nhòe màn hình thôi. Có bữa mình chơi liên tục 2 tiếng cũng ko bị freeze. Link Rom và giả lập mình xài đều là của chủ 2pic hết.
    Last edited by pikachu29; 17-08-2012 at 04:08 PM.

CHELSEA VÔ ĐỐI

trc khi freeze có thấy lạ gì ko

mình không có nghi ngờ bạn về chuyện này, nhưng mình cũng nói rõ là mình down JIT trong link của bạn, dùng với ROM của bạn (SS) và nó vẫn freeze ... vấn đề là có thể máy bạn và máy mình có gì khác nhau rồi
    Uk mình thì chưa test được SS, nên chính thức xin lỗi những bạn nào chơi bị freeze nhé, chỉ mong sao ai cũng chơi thông suốt được cái game này, ức chế lắm rùi, hi

Nghi ngờ việc không bị freeze là do Desmume JIT chứ không phải do Rom
    ~ ashvsmay akai ~[A]v[M]

JIT chỉ hạn chế freeze chứ ko làm hết freeze

hiện tại rom gốc trên trang chủ mình ko down được, link tải được 1% là bị error, mình dùng link của bạn chủ topic thì chơi được nhưng chậm quá, mặc dù đang dùng desmume jit, ko biết là do rom hay do des, mình đã thử add cheat tăng tốc nhưng ko có hiệu quả
    YouTube Video
    ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

ai biết giúp mình với, hiện tại đang rất muốn chơi, nhưng chậm quá nên nản thật
    Tài sản của nk1001

`*•.¸☆ Kingdom Heart : Birth by Sleep ☆¸.•*´
    Hôm trc cày con dratini từ lv 10 > Dragonite lv 55 thì bị freeze tức ko thể chịu đc >"<
    quên ko save lần nào
    Pokemon is my love !

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread