Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 21 to 40 of 41

Thread: [VN] Pokemon Special Vol 42

có bản tiếng anh rồi thì mới có để mà dịch sang tiếng việt chứ bạn, bản tiếng anh ra từ đời nào rồi =.="

Muốn coi mấy ep tới quá
    Waitinggggggggg

khi nào có tiếp vậy? mong quá
    It's me!

1 tuần 1 chương cho đến khi 25/1 tập 43 được xuất bản. Buồn thật...

Dù là đến 25/1 rồi mà vẫn chưa có thông tin j về vol 43 của tạp chí CoroIchiban

ai siêng thì lên mạng search nếu có thông tin thì báo cho bà con biết chứ bây h đang mùa thi nên chẳng ai rảnh rang cập nhật thông tin cả bản thân mình cũng khá nóng ruột vì chưa có tin gì mới đây

Chapter 450, 451 và 452 đã có đây, cùng với chapter 449 làm lại một số chỗ (Up 449 trên trang một)
    Release lớn mừng giáng sinh! Chúc mọi người ăn giáng sinh vui vẻ
    Chapter 453 lại trở về tốc độ cũ...

@Kuni: Bạn hiền ơi dịch cái này phải kiềm chế dữ quá T_T Gì mà "hiểu nhau quá","hãy chờ tôi"...*đập bàn*
    Last edited by milotic_0806; 24-12-2012 at 07:50 PM.

ầy, đang thi mà cứ thế này thì thật trá hình để FG trans truyện kiểu này thì thật

cơ mà các mem chỉ hóng mỗi box này cho xin vào đây nhờ chút nào, số mệnh các anh nhà mình đấy http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?p=558509
    Last edited by Pochacco; 24-12-2012 at 02:29 PM.

Quote Originally Posted by Pochacco View Post
    ầy, đang thi mà cứ thế này thì thật trá hình để FG trans truyện kiểu này thì thật

cơ mà các mem chỉ hóng mỗi box này cho xin vào đây nhờ chút nào, số mệnh các anh nhà mình đấy http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?p=558509
    Tớ thi xong rồi mà cậu, trá hình gì
    FG nhưng khi dịch truyện cũng kiềm chế rồi chứ bộ Cậu xem có đoạn nào tớ dịch xa nghĩa tiếng anh quá không Xưng hô cũng bình thường
    Sẽ bầu cho anh Red!!! Không biết xì pam mà cũng ko rảnh xì pam nên đành dùng hai vé, hai nick nhỏ nhoi của mình mà bầu vậy (Đi đổi IP để ko bị phán clone nào )

Quote Originally Posted by milotic_0806 View Post
    Tớ thi xong rồi mà cậu, trá hình gì
    FG nhưng khi dịch truyện cũng kiềm chế rồi chứ bộ Cậu xem có đoạn nào tớ dịch xa nghĩa tiếng anh quá không Xưng hô cũng bình thường
    Sẽ bầu cho anh Red!!! Không biết xì pam mà cũng ko rảnh xì pam nên đành dùng hai vé, hai nick nhỏ nhoi của mình mà bầu vậy (Đi đổi IP để ko bị phán clone nào )
    tớ đang nói tớ, hôm nay mới bắt đầu thi
    ừ thì ý bảo FG trans có vẻ "khổ sở" xen lẫn "sung sướng" so vs fan thường
    Cơ mà cái topic trên là mãi làm bài cho red chứ còn green nữa, cậu vote red thì vote green cho trót đã là FG thì ko dc để 2 a chia xa đâu nhé

Đúng đúng, dịch mà cứ kiềm chế kiểu này đau bụng miết thôi
    Tất nhiên hai anh không thể chia xa, mấy tuần nay không lên, cứ nghĩ Green thọt ai dè vẫn còn, lên nào!
    Hơ...hôm nay vẫn còn trường thi ớ? Thế thi tốt nhé

http://www.poke-mega.org/forum/showt...t=60313&page=2 mil qua đây nói chuyện cho dễ nào
    hay join thẳng luôn group này r vào bàn bạc chiến lược vs bà con cô bác http://vnsharing.net/forum/group.php?groupid=1015

Credit sai rồi, chap 450 là tớ edit mà

Ý nhầm, xin lỗi Hill nha, nhưng đừng lo, trong cái file download thì vẫn để đúng nên lỡ có ai post chỗ khác cũng ko sợ sai Chắc tại dùng Photobucket chưa quen nên copy nhầm

Bạn hiền~~~~~~~~~~~~~! *bay vào ôm*
    Sr tại tớ vào 4rum mà k thấy cậu pm nên quên ghé post xem, hị hị! :v
    mấy chap này của cậu tớ xem bên CTD của VNS hết rồi, phản ứng đầu tiên khi xem page cuối "hãy chờ tôi" là: xịt máu, đập bàn, xịt máu tiếp, bụm mũi, đập bàn rầm rầm, ngửa cổ cười như điên!)))))))))))
    tớ cảm thấy được sự kiềm chế của bạn hiền trong đó ))))))))))))))))))))))))
    tức là tụi bên nhóm tớ trans vol này chả biết thêm hint vào chuyện :v
    2 đứa mình bị phân làm gen 3 cũng chả có hint, *thở dài*
    thôi chờ vol 43 vậy! *bưng mặt khóc*

Lần này lại một cái post vớ vẩn mà tớ chẳng hề muốn gõ

Hiện tại tớ đã phải nghỉ học và chuẩn bị du học tháng tới. Trong thời gian gần đây tớ phải sắp xếp đồ đạc vì phải bưng nhà đi cho thuê và tới chỗ khác ở tạm thời, đó là lí do mà volume này tớ dịch với cái tiến độ ề à muốn khóc TT_TT Tớ thực sự xin lỗi mọi người. Bây giờ tớ sẽ lại làm cấp tốc, may mà mới chỉ 3 chap vừa ra...

Tớ sẽ ráng hoàn thành vol 42 này (hopefully), vol 43 tớ ko biết là đc ko, bởi qua bên kia tớ chưa chắc ở nơi có internet...

@Kuni: Kuni ơi tại sao vol 43 lại ra đúng lúc này!??? Tại sao!??? *khóc ròng*

Bạn hiền đi đâu vậy? *đập đầu*
    bên kia là ở đâu bạn hiền, giữ liên lạc đi, TẠO NGAY FACEBOOK cho tôi!!!!
    Có gì tớ sẽ thay bạn hiền cập nhập, nhưng chắc k có gì đâu, hiu hiu ;; A ;;

Qua đâu là qua đâu hở Mil
    Thấy lâu quá cậu không gửi chap mới tưởng cậu bỏ chứ

Đi Canada mí cậu ơi Xém nghĩ là bỏ rồi đó chứ Nhưng thôi, có bỏ thì cũng ráng cho xong vol này Hai đứa con tinh thần của tớ ở trỏng

Hai chap đây, còn hai chap cuối ráng xong trc Tết, ba anh big-bad-boss đã trở về

Vài tin về vol 43 đọc cho vui

Spoiler:
    Arceus thật ra không bị Archer điều khiển mà hành động theo mình, muốn dùng ba pokemon huyền thoại phá hủy thế giới, Celebi linh tính đc điều này nên đưa Pryce về để ngăn Arceus hủy diệt thế giới, hên làm sao mà Lance lại là người gặp Pryce lúc ông vừa chui ra, và hên làm sao khi Giovani cũng có mặt ở đó để nhờ Celebi chữa bệnh cho mình (cái miếu thờ Celebi ấy), Pryce bị Giovani dập cho tơi tả vì tội bắt cóc, Lance can ngăn và cả ba đi chiến đấu với Arceus: Giovani đánh Giratina, Lance đánh Palkia và Pryce đánh Diaga và vân vân.

Giovani kêu Silver về nhưng Silver không chịu và muốn đập tan băng Rocket bằng chính tay mình, Giovani bỏ đi và giao Silver lại cho Lance và Pryce. Protocon Omega - con robot mà Dia khoái ấy là do đài phát thanh Golderod làm dựa theo tính cách của Red, và bằng một cách nào đó, Silver cũng thích con robot ấy (Ít nhất em ấy cũng phải có cái gì đó vui vẻ...)

Arc HG/SS thật ra là xảy ra trc D/P/Pl arc 1 năm.

Tóm lại, Celebi saves the world again....

Release đêm, khép lại vol 42 đầy cám dỗ [đối với tớ]
    Hứa hẹn vol sau sẽ có nhiều điều hay ho trong HG/SS Thực sự cũng ko thích thú gì lắm với 4 chap B/W vol sau, dù gì chúng ta cũng coi hết mấy chap đó rồi, cả vol 44 cũng thế
    Link Down sẽ post vào ngày mai

@ Kuni: Ư ư, thất vọng vol 41 bao nhiêu thì vol 42 lại quăng cho chúng ta biết bao nhiêu cái hint đáng để để tớ cắt ra, save vào folder Vol này chúng ta đã chứng minh được rằng: Người đầu tiên Sil luôn muốn "B.G.T" là Gold, Sil tin tưởng Gold hết mực với câu nói chắc nịch: "Đừng lo về Arceus. Bởi vì Gold đang chiến đấu với nó". Lo lắng Gold hết mực, sẵn sàng vào sinh ra tử khi Chris hỏi "chúng ta vào đó ư" thì trả lời ngay "Còn phải hỏi sao, tất nhiên phải vào bằng mọi giá [để cứu Gold]". Và chúng ta cũng đã chứng minh được rằng chẳng ai hiểu Sil bằng Gold, hai người đã âm thầm cấu kết mà cóc màng tới em Chris ko hiểu gì Chờ cái vol 43 với mong đợi nhiều hint hơn nữa
    Mà bạn hiền add face: Miriki Takato, nick bạn hiền là gì để mềnh còn biết đường

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

Tags for this Thread