Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 41 to 45 of 45

Thread: [Vsub/Esub-Edub] Pokémon Movie 15: Kyurem vs. The Sword of Justice

phim rất hay. nói chung là pokemon có ngôn ngữ riêng nhưng mà chả lẽ nó cứ xxxzzzyyy thì bạn xem sao mà hiểu được

Em k biết xài HJSplit ss Flip ơi TT^TT ai chỉ e với

Quote Originally Posted by Đ2L View Post
    Em k biết xài HJSplit ss Flip ơi TT^TT ai chỉ e với
    Đầu tiên là bạn/em down đủ các file có đuôi .001 --> .005 (nếu là bản HD, hay .001 --> .003 nếu là bản SD) về và để chúng trong cùng 1 thư mục đã nhé.

Xong mở HJSplit lên, chọn Join, sẽ hiện ra 1 cửa sổ mới.

Input file thì tìm đến file có đuôi .001, click chọn.

Output file là tên + nơi file phim được đặt, bạn/em khg cần chỉnh gì phần này vì sau khi join xong nó sẽ auto đặt file phim vào cùng thư mục đó luôn.

Nhấn Start, đợi khi nó báo Join Completed thì xong.

Quote Originally Posted by Flippy View Post
    Đầu tiên là bạn/em down đủ các file có đuôi .001 --> .005 (nếu là bản HD, hay .001 --> .003 nếu là bản SD) về và để chúng trong cùng 1 thư mục đã nhé.

Xong mở HJSplit lên, chọn Join, sẽ hiện ra 1 cửa sổ mới.

Input file thì tìm đến file có đuôi .001, click chọn.

Output file là tên + nơi file phim được đặt, bạn/em khg cần chỉnh gì phần này vì sau khi join xong nó sẽ auto đặt file phim vào cùng thư mục đó luôn.

Nhấn Start, đợi khi nó báo Join Completed thì xong.
    Cám ơn ss nhiều nhé ^^ sub mượt lắm ế...ms đầu thì không chạy sub đc...quýnh unz ak...sau cùng thì oke rồi ^^`
    Last edited by Đ2L; 11-07-2013 at 04:35 PM. Reason:

Nói thật các bạn đừng ném đá chứ mình là fan Pokemon và coi Pokemon movie cũng lâu òi và cũng có thể coi là đầy đủ chả sót tập nào nhưng mình thấy chất lượng movie thấy càng ngày càng đi xuống không phải là ở chỗ chất lượng hình ảnh mà là nội dung và nhân vật. Những movie gần đây coi các điểm vô lý trong phim cứ đầy cả ra, nhân vật thì nhạt nhòa.
    Kể ra vài điểm trong cái movie Kyurem này:
    1. 3 con trio nghe thì có vẻ quý phái theo style musketeer nhưng trong phim thì hoàn toàn vô dụng chỉ toàn nói là giỏi.
    2. Con keldeo thì rõ ràng ngựa non hấu đá đến cuối phim thì cũng biết thân biết phận mình ở đâu.
    3. Đám thằng Ash thì ko có quá nhiều ý nghĩa trong phim (it nhất là so với các movie trc)
      Tình tiết nhiều cái vô lý:
    4. Cái thành phố mà tụi thằng Ash tới và gặp Keldeo chẳng khác nào thành phố ma. Ngoài đám thằng Ash ra gần như chả thấy 1 bóng dân cư nào khác trong cả nguyên cái thành phố bự chảng. Cho dù là buổi tối có thể mọi người đi ngủ đi nữa thì làm gì có chuyện đường phố vắng te. Ờ thì thoai cứ cho là dân ở đó toàn con ngoan trò giỏi thích đi ngủ sớm thì khi con Kyurem lao vào nã từa lưa mà ko 1 ai nghe ko 1 ai ra nhìn hay sao (it nhất cũng phải có cô cảnh sát đi tuần tra thấy chứ). Thà như movie Deoxys mọi ng dân trên đảo được di tản ra ngoài thì còn có lý.
    5. Lúc tụi nó chạy vào viện bảo tàng các phương tiện giao thông cũng chả gặp bóng người canh gác bảo vệ. Lấy xe lửa, khinh khí cầu đi tỉnh bơ mà ko ai hay. Đó là chưa nói mấy món đồ đó trong bảo tàng dễ gì có nhiên liệu mà chạy.
    6. Mấy đòn đánh của con kyurem và keldeo thì công nhận cũng đẹp. Cái cảnh zoom gần thấy kích thước con Kyurem lớn cỡ nào so với bọn kia nhìn cũng đã đã nhưng mà khi nhìn lại, đánh và bắn quá chời nhìu lun mà chả gây được mớ hư hại gì. Nổ thì lớn lắm chứ có cái gì bị hư đâu. So với mấy trận đánh trong movie Deoxys hay Darkrai thua xa.
    7. Tình tiết nói chung là thấy quá đơn giản (chắc vì phim ngắn hơn bình thường) chẳng đọng lại gì mấy.

Bonus cái phim trc (Reshiram và Zekrom ấy), thằng Damon fail cực, villain chẳng ra mà hero càng ko phải. Nhớ hình như ban đầu lý tưởng cao cả của nó là làm vì mẹ gì đó vậy mà gần cuối phim mẹ nó phản đối cũng bắt nhốt mẹ nó luôn dc.
    Còn movie về Arceus thì cũng chả thấy chất của 1 pokemon đứng đầu tạo ra vũ trụ gì cả. Cho dù nó có mất đi 1 mớ mấy cái plate đi nữa thì ko thể nào íu như vại. Cái thị trấn trong movie Arceus cũng tương tự cái phim keldeo này, y như ma chả thấy dân chúng đâu. Tuyệt chiêu của Arceus tính ra cũng chỉ đủ làm bể vài tảng đá và mảnh núi thoai.

Mấy con huyền thoại trước đây sức mạnh của nó so với mấy con thường khoảng cách lớn thấy đúng chất huyền thoại. Sức mạnh khuynh đảo cả thời tiết, thủy triều v.v và tụi nó chỉ có 1. Còn bây h thì thấy như thùng rỗng kêu to và huyền thoại cũng chả còn 1 con mà có nhìu con khác nhau chỉ là hiếm gặp. Đánh và bắn rất ư là nhìu nhưng thiệt hại tính ra chỉ nhỏ nhặt. Huyền thoại trước đây ngoài mấy move như trong game còn có khả năng đặc biệt khác như celebi du hành thời gian, suicune làm trong nc, v.v chứ h mấy con huyền thoại chỉ biến lao đầu vào bắn và chưởng.

Thật lòng chả hề muốn chê Movie nào cả, rất muốn có những movie chất lượng để coi nhưng thấy thất vọng. Ko bit có phải ko còn là con nít nữa nên ko thấy hay như trc nhưng những phim như movie của Lucario có phải hay ko, movie đó coi có thể khóc thật sự dc.

Nếu bạn nào có cùng cảm nhận về các movie gần đây của Pokemon thì đừng nên trông mong gì nhiều vào movie tiếp theo của Mewtwo vs Genesect, đọc trên Pokebeach nó cũng bảo phim ngắn như movie Keldeo này thoai và cũng khá là nhàm, cũng bắn rất nhìu mà chả thiệt hại bao nhiu, thành phố cũng toàn pokemon chứ cũng ko thấy bao nhiu ng. Ending thì cũng hơi bựa.
    Last edited by Palkia171993; 13-08-2013 at 11:03 AM.

Page 3 of 3 FirstFirst 123

Tags for this Thread