Results 1 to 8 of 8

Thread: Pokemon online - PokeMMO

A44 Pokemon online - PokeMMO

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥ ♥♥Sơ lược về game♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥ ♥♥♥

Đăng kí tại đây(click vào)

Khi mở game lên sẽ thấy màn hình đăng nhập như thế này:

Bạn dùng tài khoản vừa đăng kí để đăng nhập vào….tiếp đến là chọn Server bằng cách chọn vào nút Login ở cạnh sever đó (Ở đây chỉ có 1 sever thôi)

Tiếp đến là tạo nhân vật, ở đây sẽ có nhiều kiểu tóc, mắt, màu da,… với nhiều màu sắc cho bạn lựa chọn và nhiều màu cho xe đạp, áo, quần, giày,… bạn hãy tạo cho mình một nhân vật ưng ý nhất

Tạo xong thì nhập tên mình và tên của trivar và chơi thôi…enjoy!!! Cách chơi cũng như chơi Pokemon Fire Red trên giả lập hoặc máy chơi GBA của Nitendo

Giao diện của game sẽ như hình, có một số thay đổi, bạn hãy tự mình làm quen nhé….Khi bạn có pokemon trong Party, bạn hãy dung chuột và kéo con pokemon từ Party ra ngoài và nó sẽ đi theo chúng ta như chúng ta chơi Pokemon Heart Gold, thích nhé (xem ở hình)

Ngoài ra, bạn còn thấy người chơi khác và pokemon mà họ cho ra ngoài, bạn còn có thể nói chuyện riêng, trade hay thách đấu với họ(nếu họ đồng ý thì bạn có thể trade và “chiến” với họ một ván). Thêm nữa, khi họ chiến đấu với người khác hoặc đấu với pokemon hoang dã, bạn cũng có thể xem họ đấu như thế nào >>>>>>>>bạn chỉ cần nhấn chuột phải vào nhân vật của người chơi khác và chọn điều bạn muốn làm

*Lưu ý: một máy không thể mở một lúc 2 game này dù là 2 acc khác nhau nên bạn đừng mơ tưởng là có thể trade gian lận nhé.

Đây là Box trong PC ở Pokemon Center, và bạn cũng có thể xem thông số, level, cũng như các chiêu của pokemon mà bạn có trong Party hay Box bằng cách nhấp chuột phải vào Pokemon đó

Nếu bạn dùng giả lập để chơi bằng roms có sẵn trong này, bạn sẽ chơi như bình thường như những roms khác, ngoài ra nó cũng không có gì đặc biệt…Nhưng nếu bạn chơi online như thế này bạn sẽ có thể bắt các pokemon hiếm ở Gen I và những pokemon này chỉ xuất hiện ở Gen II và Gen III, ví dụ như Mareep, Aipom, Lotad, Shroomish, và một số pokemon khác, một nét đặc biệt là nhưng pokemon trên có thể tiến hóa như bình thường mà nếu chơi trên giả lập và hack thì nó sẽ không thể tiến hóa được. Còn nữa, ở đây sẽ có hai buổi: Sáng và Tối nên eevee sẽ có thể tiến hóa thành espeon (Max happiness vào ban ngày) và umbreon (Max happiness vào ban đêm).

Sẽ xuất pokemon shiny khi bạn hoàn thành cốt truyện nhưng tỉ lệ rất thấp, bạn có thể mua hay đổi chúng từ những người khác.

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥Hướng dẫn chình Cofig♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

Lúc mới vào, bạn sẽ gặp một vài rắc rối, mình sẽ hướng dẫn chỉnh lại để game hoàn chình.

*Bạn hãy nhấp chuột vào Menu -> Settings

- Ở tab Video ......

- Ở tab Control bạn chỉnh các phím sao cho thuận tiện cho việc điều khiển

- Ở tab Gameplay bạn chỉnh phần trên cùng thành số 4 để lời đối thoại (messenger) chạy nhanh nhất.

Cuối cùng nhà nhấn Save

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥Link tải game và yêu cầu cấu hình máy♥♥♥♥♥♥♥♥♥

1. Cấu hình yêu cầu

*Hệ điều hành :Windows XP / Windows Vista / Windows 7 / Windows 8
    OSX 10.6.8 + (Snow Leopard hoặc cao hơn)
    Linux kernel 2.6.x +
    Tất cả các hệ điều hành có thể là 32-bit hoặc 64-bit

Nói thế chứ vẫn chưa chạy được trên windows 8

*CPU : Intel Pentinum 4 bộ vi xử lý x86 hoặc sau đó.
    *RAM: 192 MB hoặc nhiều chuyên dụng bộ nhớ RAM.
    *Đồ họa : OpenGL 1.2 + card đồ hoạ.
    *Hiển thị độ phân giải 1024x768 hoặc cao hơn.
    *Âm thanh : Windows : DirectSound card âm thanh tương thích.
    OSX : Core Audio card âm thanh tương thích.
    Linux : ALSA, cơ chế một cửa, PortAudio, hoặc PulseAudio card âm thanh tương thích.
    *Phần mềm yêu cầu : Java 1.6 + hoặc Java 1,7 +
    Windows : Get Java tại đây
    OSX : Chỉ có Java 1.6 được hỗ trợ, bao gồm trong 10.6 +. Không cập nhật 1.7.
    Linux : Nhận OpenJDK tại đây
    Java được xây dựng có thể là 32-bit hoặc 64-bit. Điều này không ảnh hưởng đến hiệu suất một cách đáng Chú ý: Người dùng không đáp ứng các yêu cầu hệ thống tối thiểu vẫn có thể chạy các trò chơi, mặc dù có giảm chức năng.

2. Link Tải...Enjoy!!!

PokeMMO: download tại đây (đã bao gồm Roms)

--------------------------------------------Hết----------------------------------------

Chúc các bạn chơi game vui vẻ…..Bạn hãy Chat bằng tiếng việt ở phần chat (viết ở word hoặc notepad và paste vào rồi nhấn enter) để mình thấy và add bạn bè nhé, như vậy sẽ dễ dàng trade với nhau hơn (vì mấy đứa nước ngoài nói tiếng anh, pháp,…sẽ khó hiểu cho những ai không giỏi hoặc chưa học, chơi với người cùng nước sẽ tiện hơn nhiều) Tên của mình là LeeHuykJae nhé, nhớ add bạn đó

tên mình là Garch, ai chơi add nhé

Game có chức năng tạo party luyện level chung không bạn. Sao mình thấy nó có mục "Team" là sao ?

PokeMMO này hay,giao diện chuẩn GBA,cốt truyện đi theo Fire Red và khá đông người chơi nhưng ng việt thì quá ít

Mọi người cho mình hỏi với

1) Game này chơi theo nội dung Fire Red thì có sang được Johto , Heon hay Sinoh không ,hay chỉ dừng ở 7 hòn đảo thôi

2) mình thấy nhiều người có đeo mũ, thậm chí lắp cánh cho nhân vật,họ làm thế nào vậy?

3) khi đăng nhập mình chỉ thấy 1 server thôi, do mình cài game không đúng cách hay là chỉ có 1 sv vậy?

4) làm sao để chat trên toàn sv vậy, mình thấy rất nhiều người chat được, phần lớn toàn là rao vặt!

5) ba con chim huyền thoại bay đâu mất rùi, mình tìm không có T_T
    Last edited by Snow_Kai; 01-08-2013 at 08:34 PM.

Còn ai chơi k v mem mới nè
    Marceline

Xin lỗi còn ai chơi ko vậy?
    Mình muốn trade pokemon sẵn kết bạn luôn, để tiến hoá thôi
    mới bị 2 thằng Tây nó lừa cho 2 con Graveler với Haunter lòng đau như cắt

Quote Originally Posted by crahogaho View Post
    Xin lỗi còn ai chơi ko vậy?
    Mình muốn trade pokemon sẵn kết bạn luôn, để tiến hoá thôi
    mới bị 2 thằng Tây nó lừa cho 2 con Graveler với Haunter lòng đau như cắt

mình còn chơi bạn ơi
    nhưng mọi gym 3 ak
    nên bạn muốn thì qua đó đc ko
    mình tên là huyga
    Last edited by huykos; 01-01-2016 at 06:34 PM.

Tags for this Thread