Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: [Thảo luận] Fanfic Fate/mega

[Thảo luận] Fanfic Fate/mega

Lần đầu viết fic nên rất mong nhận được sự đóng góp của mọi người để fic hoàn thiện hơn!

hiện tại thì mình đang xây dựng bản đồ thế giới pokemon trong fic, và cần một số ý tưởng về các địa danh. Vì vậy mình tổ chức một cuộc thi đặt tên và mô tả các địa danh trong fic (trong phần mô tả sẽ có dạng địa hình như rừng, núi, thung lũng, cao nguyên, đảo, hoang mạc,...abc...xyz, và pokemon chủ yếu sống ở đó, phần mô tả càng kĩ càng tốt ví dụ như trên đảo có một ngọn núi lửa hay giữa rừng có một con sông lớn chảy qua....), mình sẽ lựa chon những ý tưởng hay để đưa vào trong fic của mình

Ví dụ nè:
    Insects forest : là một khu rừng rậm rạp và ẩm ướt quanh năm, khu rừng này có một hồ nước ngọt khá lớn và được cung cấp nước từ một dòng thác, đây là nơi sinh sống chủ yếu của các pokemon hê côn trùng...

=> mong nhận được sự tham gia nhiệt liệt của các bạn, chân thành cảm ơn mọi người!

thường thì mình luôn là kẻ đầu tiên bon chen trong fic mới
    cũng khá ngạc nhiên, vì thường người ta đăng kí nv, chứ lần đầu tiên mình thấy đăng kí địa danh
    đăng kí chút vậy: Crystal Dust Cave
    một hang động nằm tách biệt với thế giới bên ngoài. Nơi đây ngập tràn những tinh thể pha lê lấp lánh, và luôn được lấp đầy bởi những làn sương mờ màu hồng (misty terrain). đây là nơi sống tập trung của rất nhiều Fairy Pokemon
    fairy, tất nhiên phải có bé whim của tui

GHÉ QUA ĐỌC POKEMON COMIC CỦA TỚ NÀ (/owo)/
    Tiếng Việt | Tiếng Anh

Đăng kí nào

Tên : Frost Island

Hệ : Ice (hệ mình yêu nhất )

Miêu tả : một hòn đảo ở phía bắc map. Trên đó, có một cái hồ lớn nhưng đã bị đóng băng => Pokemon trượt băng . Xung quanh hòn đảo đều có băng bao phủ như bị cô lập
    Khắp nơi, cây cối thấp bé và bị tuyết dày bao phủ. Trong battle sẽ luôn có Hail. Nơi này chưa bao giờ thấy ánh nắng mặt trời (tan băng thì chết !).

Pokemon : chủ yếu là Bergmite và Avalugg, và Abomasnow !!!!!!!!!!
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Quote Originally Posted by CoolGlace View Post
    thường thì mình luôn là kẻ đầu tiên bon chen trong fic mới
    cũng khá ngạc nhiên, vì thường người ta đăng kí nv, chứ lần đầu tiên mình thấy đăng kí địa danh
    đăng kí chút vậy: Crystal Dust Cave
    một hang động nằm tách biệt với thế giới bên ngoài. Nơi đây ngập tràn những tinh thể pha lê lấp lánh, và luôn được lấp đầy bởi những làn sương mờ màu hồng (misty terrain). đây là nơi sống tập trung của rất nhiều Fairy Pokemon
    fairy, tất nhiên phải có bé whim của tui
    vui quá! mới sáng mở mắt đã có 2 người đăng kí

ban đầu mình cũng định đăng kí nhân vật nhưng vì muốn làm một điều gì đó khác lạ nên mình đổi thành đăng kí địa danh.

nhận xét một tí nha, địa danh bạn đăng kí khá hay, đặc biệt là chi tiết làn sương mờ màu hồng, hoàn toàn phù hợp với ý tưởng cùa mình, có điều ban đầu mình tính cho tụi fairy sống ở nơi tràn ngập ánh sáng mặt trời, nhưng giờ nghĩ lại ánh sáng lấp lánh từ những tinh thể pha lê có vẻ ổn hơn. còn một ý nữa , vì địa danh bạn đăng kí nằm tách biệt với thế giới bên ngoài nên mình để nó nằm riêng trên một hòn đảo nhỏ giữa biển!!!
    dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều vì đã tham gia, địa danh của bạn đã đc mình thêm trên bản đồ (sẽ có nhiều whim sinh sống tại đây) và sẽ thở thành một phần trong nội dung cốt truyện

Quote Originally Posted by lqkbook239 View Post
    Đăng kí nào

Tên : Frost Island

Hệ : Ice (hệ mình yêu nhất )

Miêu tả : một hòn đảo ở phía bắc map. Trên đó, có một cái hồ lớn nhưng đã bị đóng băng => Pokemon trượt băng . Xung quanh hòn đảo đều có băng bao phủ như bị cô lập
    Khắp nơi, cây cối thấp bé và bị tuyết dày bao phủ. Trong battle sẽ luôn có Hail. Nơi này chưa bao giờ thấy ánh nắng mặt trời (tan băng thì chết !).

Pokemon : chủ yếu là Bergmite và Avalugg, và Abomasnow !!!!!!!!!!
    cảm ơn bạn đã tham gia , địa danh bạn đăng kí khá ổn, nhưng có một vấn đề là khi mình vẽ map ko có hòn đảo nào nằm ở phía bắc cả (tại mình tính cho pokemon băng sống trong khu vựa lục địa) vì vậy mình sẽ để hòn đảo này phía tây bắc bản đồ, về phần địa hình thi ko có gì thay đổi, nhưng vì có cây nên mình nghĩ là nơi này sẽ có ánh nắng mặt trời nhưng thời gian chiếu sáng trong trong ngay sẽ ít (giống ở bắc cực) và nghĩ lại nếu ko có ánh sáng thì trời lúc nào cũng tối om có vẻ ko ổn.

nhân tiện mình hỏi ngu xíu, nút thank nó nằm ở chỗ nào z @[email protected]?

update map cho mọi người tiện tham gia cuộc thi

các địa danh đã được đăng kí

1: Oran forest
    2: Insects forest
    7: Crystal Dust Cave (CoolGlace)
    21: Frost Island (lqkbook239)

ps: vì có rất nhiều địa danh nên mình sẽ không giới hạn số địa danh đăng kí của mỗi người, vị trí mỗi địa danh có thể thay đổi tùy theo người đăng kí
    ngày 20 là hạn cuối đăng kí , tới thời điểm đó mình sẽ chốt sổ, các địa danh ko ai đăng kí sẽ đc... tự xử
    mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các bạn!
    Last edited by clover_green; 19-01-2014 at 01:19 AM.

Ko giới hạn à, đăng kí tiếp thôi

Tui giành số 22

Tên gọi : Nightmare Island

Tương truyền nơi đây chứa đựng một kho báu khổng lồ từ một chiếc thuyền bị đắm. Nhưng nó được canh giữ bởi ...... rất ghê rợn. Hễ người nào có tham vọng, khi vừa đặt chân lên hòn đảo là .........

Hệ: chủ yếu là Dark và Ghost

Pokemon : con nào mà ghê rợn là ở trong đây hết ....
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Đăng ký góp ý cho vui vậy :p

Mình chọn số 15

Tên: Forever Green Island

Một hòn đảo với khu rừng xanh bất tận và những dãy núi hiểm trở. Ở nơi đây có 1 bộ tộc nhỏ sinh sống,chủ yếu là các pokemon hệ Grass,Bug,Poison , vị trưởng lão là Venusaur. Họ lập một ngôi đền và tôn thờ 1 thứ (ý mình thì là Mega stone) mà họ tin rằng ai có đủ sức mạnh ,thực lực và lòng can đảm viên đá sẽ tỏa ánh hào quang và đem đến cho người chiến binh xứng đáng 1 thứ sức mạnh vô cùng kinh khủng. và 3 pokemon trẻ tuổi tiêu biểu trong làng đó là Pinsir Scizor Heracross (Tùy theo cốt truyện sau này 1 trong 3 sẽ nhận được sức mạnh đó)

Pokemon chủ yếu: Các pokemon hệ Grass ,Bug,Poison
    Ý kiến của mình thôi,mình cũng viết văn kém ,có gì đừng đáp gạch nhé :p
    Last edited by [S]cytheOF[H]ell; 05-01-2014 at 06:58 PM.

Đăng kí phát nữa nào
    vị trí số 6, neglected village
    một ngôi làng nằm sâu trong thung lũng, giữa những ngọn núi. nơi đây bị bỏ hoang và bị lãng quên từ lâu, nhưng vẫn tồn tại một tộc pkm rất mạnh (nào đấy tùy bạn) với những định kiến và hủ tục. khi đến chỗ này thì hãy làm sao cho tụi Lucas bị dí rượt chạy càng trối chết càng tốt
    btw, vụ Crystal Dust Cave, mình rất vui nếu bạn có thể tạo một nhân vật Whimsicott có vai trò một chút, ít nhất là trong chap đó (tương tự như Volcarona ở chap 3 chẳng hạn)

btw lần 2: nút thanks là cái nút "đánh giá tốt" ở góc phải bạn ạ

Tiếng Việt | Tiếng Anh

Ko giới hạn à, đăng kí tiếp thôi

Tui giành số 22

Tên gọi : Nightmare Island

Tương truyền nơi đây chứa đựng một kho báu khổng lồ từ một chiếc thuyền bị đắm. Nhưng nó được canh giữ bởi ...... rất ghê rợn. Hễ người nào có tham vọng, khi vừa đặt chân lên hòn đảo là .........

Hệ: chủ yếu là Dark và Ghost

Pokemon : con nào mà ghê rợn là ở trong đây hết ....
    hihi, nếu ko có ai đăng kí mình cũng định cho đảo này là lãnh địa của pkm ghost, trùng hợp ghê!

Quote Originally Posted by [S]cytheOF[H]ell View Post
    Đăng ký góp ý cho vui vậy :p

Mình chọn số 15

Tên: Forever Green Island

Một hòn đảo với khu rừng xanh bất tận và những dãy núi hiểm trở. Ở nơi đây có 1 bộ tộc nhỏ sinh sống,chủ yếu là các pokemon hệ Grass,Bug,Poison , vị trưởng lão là Venusaur. Họ lập một ngôi đền và tôn thờ 1 thứ (ý mình thì là Mega stone) mà họ tin rằng ai có đủ sức mạnh ,thực lực và lòng can đảm viên đá sẽ tỏa ánh hào quang và đem đến cho người chiến binh xứng đáng 1 thứ sức mạnh vô cùng kinh khủng. và 3 pokemon trẻ tuổi tiêu biểu trong làng đó là Pinsir Scizor Heracross (Tùy theo cốt truyện sau này 1 trong 3 sẽ nhận được sức mạnh đó)

Pokemon chủ yếu: Các pokemon hệ Grass ,Bug,Poison
    Ý kiến của mình thôi,mình cũng viết văn kém ,có gì đừng đáp gạch nhé :p
    mình thấy khu vực này rất ổn, có điều trong quá trình xây dựng nhân vật mình chỉ có pinsir là mega, cơ mà bạn ấy theo phe ác rùi , vậy nên tình tiết viên đá tỏa ánh hào quang không biêt có được sử dụng ko, dù sao rất cảm ơn bạn đã tham gia, mình sẽ cố gắng để mang tình tiết này vào truyện, không phần này thì hẹn phần sau vậy!

Đăng kí phát nữa nào
    vị trí số 6, neglected village
    một ngôi làng nằm sâu trong thung lũng, giữa những ngọn núi. nơi đây bị bỏ hoang và bị lãng quên từ lâu, nhưng vẫn tồn tại một tộc pkm rất mạnh (nào đấy tùy bạn) với những định kiến và hủ tục. khi đến chỗ này thì hãy làm sao cho tụi Lucas bị dí rượt chạy càng trối chết càng tốt
    btw, vụ Crystal Dust Cave, mình rất vui nếu bạn có thể tạo một nhân vật Whimsicott có vai trò một chút, ít nhất là trong chap đó (tương tự như Volcarona ở chap 3 chẳng hạn)

btw lần 2: nút thanks là cái nút "đánh giá tốt" ở góc phải bạn ạ
    vụ Crystal Dust Cave, sẽ có một whim có vai trò một chút :v , còn về khu vực sẽ được bổ xung trên bản đồ và có lẽ sẽ sớm được sử dụng, nhân tiện nếu bạn có ý tưởng gì về tộc pkm mạnh mẽ (sẽ rượt lucas tóe khói) có thể góp ý cho mình, có thể là một loại pkm hệ rồng chẳng hạn
    ps: về cái vụ nút thank, do mình chưa đủ 10 post nên chưa thank đc, đành cảm ơn mọi người đã tham gia trên đây vậy !

Quất phát nữa nào

Cho mình chiếm số 5

Tên : Silent Village

Hệ : Normal

Một ngôi làng bị 1 lời nguyền khiến cho dân làng (và tất cả sinh vật ở đây ) đều ko thể nói được. Họ chỉ có thể giao tiếp bằng tay or bằng chữ viết. Nhưng mình mong bạn cho họ bị mù chữ để làm khó dễ thằng Lucas

Pokemon : đa dạng Normal Pokemon
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Quất phát nữa nào

Cho mình chiếm số 5

Tên : Silent Village

Hệ : Normal

Một ngôi làng bị 1 lời nguyền khiến cho dân làng (và tất cả sinh vật ở đây ) đều ko thể nói được. Họ chỉ có thể giao tiếp bằng tay or bằng chữ viết. Nhưng mình mong bạn cho họ bị mù chữ để làm khó dễ thằng Lucas

Pokemon : đa dạng Normal Pokemon
    ai (pkm nào) nguyền dân làng ở đây và lí do bạn có thể nói rõ hơn được không?

Quote Originally Posted by clover_green View Post
    ai (pkm nào) nguyền dân làng ở đây và lí do bạn có thể nói rõ hơn được không?
    Một Mega như Alakazam chẳng hạn, dân của làng này biết chỗ của Mega Stone, sau khi hắn đã biết được => biến cho dân làng căm hết khỏi báo cho người khác
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Một Mega như Alakazam chẳng hạn, dân của làng này biết chỗ của Mega Stone, sau khi hắn đã biết được => biến cho dân làng căm hết khỏi báo cho người khác
    được rồi, vụ này mình sẽ xem xét, người nguyền rủa dân làng ở đây sẽ là một mega hệ psychic, sau này khi mega này bị tiêu giệt sẽ hóa giải được lời nguyền

Hội những ngườ đam mê pkm tiền sử 1 cách mù quáng
    Cho e xin số 14 phát nào

Tên : The Lost World ( Mt . Lost )
    Type : Flying và Rock ( truyền thống rồi )

Miêu tả : Đây là một địa phạn vùng núi hiểm trở , tách xa khỏi các làng mạc và các địa danh khác , bị ngăn cách bởi một loạt các hệ thống núi hiểm trở và nguy hiểm , đe dọa tính mạng của bất kì một ai có ý muốn xâm phạm . Vùng núi này là nơi trú ngụ của các huyền thoại cổ xưa ( Ancient Pokemon ) , nắm giữ một sức mạnh phi thường .

Pokemon chủ yếu : Các pokemon cổ đại :v

P/s : Với lại mình thấy bạn viết tắt nhiều quá , hạn chế đi
    p/s 2 : truyện hay đấy
    Last edited by aerodactyl; 14-01-2014 at 09:34 AM.
    Fic đang tiến hành :
    - Huyền Thoại Của gió

Quote Originally Posted by aerodactyl View Post
    Cho e xin số 14 phát nào

Tên : The Lost World ( Mt . Lost )
    Type : Flying và Rock ( truyền thống rồi )

Miêu tả : Đây là một địa phạn vùng núi hiểm trở , tách xa khỏi các làng mạc và các địa danh khác , bị ngăn cách bởi một loạt các hệ thống núi hiểm trở và nguy hiểm , đe dọa tính mạng của bất kì một ai có ý muốn xâm phạm . Vùng núi này là nơi trú ngụ của các huyền thoại cổ xưa ( Ancient Pokemon ) , nắm giữ một sức mạnh phi thường .

Pokemon chủ yếu : Các pokemon cổ đại :v

P/s : Với lại mình thấy bạn viết tắt nhiều quá , hạn chế đi
    p/s 2 : truyện hay đấy
    hì, cảm ơn bạn đã tham gia, địa danh của bạn đã được ghi nhận, về việc viết tắt mình sẽ cố gắng không để xảy ra nữa, mong nhận được nhiều sự ủng hộ của bạn cho fic
    p/s: theo mình thấy fic Aerodactyl của bạn thực sự cũng rất hay đấy, hi vọng sẽ sớm được đọc chap mới!

nhân tiện đây update các địa danh đã được đăng kí luôn:
    1: Oran forest
    2: Insects forest
    5: Silent Village (lqkbook239)
    6: Neglected village (CoolGlace)
    7: Crystal Dust Cave (CoolGlace)
    14: The Lost World (aerodactyl)
    15: Forever Green Island ([S]cytheOF[H]ell)
    21: Frost Island (lqkbook239)
    22: Nightmare Island (lqkbook239)

còn 5 ngày nữa sẽ kết thúc đăng kí địa danh, ai chưa có địa danh hoặc có địa danh rùi muốn đăng kí nữa thì nhanh chân kẻo hết nào

số 8 nhé (mà mình nghĩ số 7 hợp hơn. đổi 2 cái được hok bạn)

The Dungeon of Crime

Một nhà ngục nằm trên hòn đảo ngoài xa. đó là nơi những kẻ phạm trọng tôi bị lưu đày, quản thúc, hằng ngày còn bị tra tấn. mình muốn có một mega nào đó là tù nhân ở đây (là kẻ nặng tội nhất càng tốt), sau kết bạn với nhóm Lucas (ờ.. Garchomp càng tốt)

Tiếng Việt | Tiếng Anh

số 8 nhé (mà mình nghĩ số 7 hợp hơn. đổi 2 cái được hok bạn)

The Dungeon of Crime

Một nhà ngục nằm trên hòn đảo ngoài xa. đó là nơi những kẻ phạm trọng tôi bị lưu đày, quản thúc, hằng ngày còn bị tra tấn. mình muốn có một mega nào đó là tù nhân ở đây (là kẻ nặng tội nhất càng tốt), sau kết bạn với nhóm Lucas (ờ.. Garchomp càng tốt)
    ý bạn hiền là đổi lại là 7 ->8 và 8>7 hả, cả 2 địa danh này đều do bạn đăng kí thế nên nếu đổi lại cũng được
    còn về vụ mega làm tù nhân tại The Dungeon of Crime thì mình sẽ xem xét,nếu được sẽ đưa vào truyện, cơ mà tiện thể tiết lộ luôn trong 9 mega ở cuộc chiến lần này không có Garchomp đâu, nếu có thì chắc sẽ ở cuộc chiến lần sau
    Last edited by clover_green; 16-01-2014 at 04:40 PM.

không tham gia trận chiến được thì có được xuất hiện trong phần 1 hông? kiểu như phần một tụi nó có gặp, có kết bạn, có biết sức mạnh của chomp nhưng đến phần 2 thì hắn mới tham gia chiến đấu =3=

Tiếng Việt | Tiếng Anh

không tham gia trận chiến được thì có được xuất hiện trong phần 1 hông? kiểu như phần một tụi nó có gặp, có kết bạn, có biết sức mạnh của chomp nhưng đến phần 2 thì hắn mới tham gia chiến đấu =3=
    chomp thì mình có thể cho tham gia cuộc chiến lần 1 nhưng không với vai trò mega thôi, nhưng mà về cuộc chiến lần 2 thì mình hem giám chắc đâu, vì mình chọn các mega trước khi ghi fic bằng cách "bốc thăm trúng thưởng", nhưng mà mình chắc chắn sẽ cho em chomp có vai trò một chút, hoặc có thể có liên quan đến những trận chiến sau

Page 1 of 2 12 LastLast