Results 1 to 13 of 13

Thread: [Thảo luận] Trắng Và Đen

[Thảo luận] Trắng Và Đen

Fic này có thể coi là remake của cái Trên Hành Tinh Lạ epic fail đợt trước, nay mình viết lại với cốt truyện mới. Trong fic này, mình sẽ cho con người cũng có khả năng của Pokemon
    Fic kể về một cô công chúa của vùng đất Unova, phải từ bỏ thế giới của Pokemon và đến Trái Đất từ khi bé xíu vì quốc gia của cô bị xâm lược.
    Cô ấy sẽ trở lại thế nào? Liệu cô ấy có nhận ra được mình là ai? Hãy đọc Fic Trắng Và Đen nhé!

Mọi người hãy bình luận cái Fic này để mình có thêm động lực nhé!!

Hội những ngườ đam mê pkm tiền sử 1 cách mù quáng
    Fic hay . cố gắng tiếp tục . Thích ý tưởng của anh
    Fic đang tiến hành :
    - Huyền Thoại Của gió

Đọc hết chap 1 có 1 cảm giác là lạ, chắc là tò mò! hay đó bạn! Up chap mới sớm sớm nhá bạn!

Các bạn đãn đọc Chap 4 chưa nào?
    Đọc rồi thì hãy trả lời Quiz để nhận thưởng, còn chưa đọc thì đọc đi để trả lời Quiz nhé!
    Ở Chap này sẽ có 2 Quiz nho nhỏ, trả lời đúng mỗi Quiz các bạn được 15 PMP ( xin lỗi vì mình hơi nghèo ,các bạn hãy giải đáp hai Quiz sau:

1. Cordelia mang sức mạnh của Pokemon nào? ( có 2 Hint trong Chap này, các bạn cố tìm ra và giải thích tại sao chọn Pokemon ấy nhé!)
    2."Aperi Portam" nghĩ là gì? ( câu này chỉ dành cho ai trả lời ĐÚNG VÀ SỚM NHẤT)

Các bạn hãy đoán xem, Chuyện gì sẽ xảy ra cho Alice nào ( không phải Quiz nhé)
    Cả nhà bình luận hăng lên nào!

Rất buồn vì phải post luôn Chap5 tại cứ nghĩ là Quiz sẽ được hưởng ứng... thôi thì...

Đáp án nằm ở Part 2 của Chap 5 nhé các bạn!

Và đây là Trivia 1:

- Daenerys Day - một sự kết hợp giữa Daenerys Targaryen và Misty Day. Những ai đọc hoặc xem Games Of Throne thì chắc đều sẽ ấn tượng với Daenerys - một cô công chúa mất nước. Còn ai xem American Horror Story ss3: Coven: chắc cũng sẽ ấn tượng khó phai với cô nàng Misty Day.
    Đây là Daenerys

Và đây là Misty Day

Nhân vật The Heartless Queen được truyền cảm hứng và dựa trên nhân vật The Queen Of Heart- Cora trong Once Upon A Time Cái ảnh trong Fic cũng là ảnh của Cora nốt

Cảm ơn những ai đã đang và sẽ luôn theo dõi và ủng hộ Fic. Mình sẽ cố gắng
    Last edited by Nicolas Flamel; 28-01-2014 at 04:47 PM.

Hội những ngườ đam mê pkm tiền sử 1 cách mù quáng
    Tình hình là lần đầu bình fic này thì hưng phấn 1 chút

Xét tổng quan cả fic của a , thì e thấy cũng rất lôi cuốn , nhiều tình tiết đặc sắc , nói chung là hấp dẫn , ủng hộ 2 tay 2 chân .

Còn về phần tiểu tiết :
    Code:
     Mái tóc bạch kim óng ánh trong nắng
    Nếu như không có hoàn cảnh cụ thể thì không nên dùng từ này , không hợp .
    Code:
    Đôi mắt xanh thẳm như ngọn lửa
    Vô lý quá , lửa màu đỏ chứ .
    Code:
    Một BFF
    Code:
     Một hotgirl
    Bác Hồ đã nói chúng ta cần phải tôn trọng sự trong sáng của tiếng việt, không nên dùng những từ lóng tiếng nước ngoài
    Code:
    Pokemon World
    Và một vài diễn viên lỗi sai khác ...

Còn về tác giả mà nói thì e thấy a là người rất am hiểu về văn học thì phải , đọc nhiều truyện của các thể loại .
    Còn về mấy câu hỏi thì e đang định trả lời thì phát hiện ra là đã có chap mới nên thôi :v
    Fic đang tiến hành :
    - Huyền Thoại Của gió

(Phải hiếm lắm mới có được một khoảng thời gian rảnh rỗi để có thể đi tung tăng qua các fic và bình luận như thế này )

Trong box fanfic, Nico là một trong những tác giả mà anh đánh giá là nằm ở mức khá tốt . Văn của Nico có sự kết hợp kể, tả, dẫn dắt nhịp nhàng. Lỗi của Nico chủ yếu ở cách dùng từ thôi, anh lấy đại 2 ví dụ trong chap 5 này, đó là ở part 2 từ "kẻ ấy" bị lặp lại quá nhiều, và ở part 3 hà cớ gì 3 ông kia lại phải chào nữ hoàng bằng tiếng Anh Tuy nhiên mấy lỗi này anh nghĩ chỉ cần Nico có thời gian đọc lại fic một lượt trước khi post thì sẽ thấy ngay sự bất hợp lý thôi

Không biết anh kỳ vọng như thế này có phải là đòi hỏi tham lam quá không, nhưng anh vẫn chỉ để Nico ở tầm "khá tốt" vì anh chưa thấy có mặt nào thật sự nổi trội ở em cả Tất cả các mặt trong fic của em đều ở mức "chạm ngưỡng đạt yêu cầu", thật ra đó cũng đã là tốt lắm rồi, nhưng lại không có mặt nào vượt trội hẳn lên cả thì khá là khó để tạo ra sự nổi bật. Một fic có thể chỉ cần 1 yếu tố vượt trội và các yếu tố khác vừa vừa là đã có thể được chú ý rồi. Những yếu tố đó có thể là cốt truyện lạ, tình tiết éo le, nhân vật có số phận/tính cách nổi cộm, lời văn thú vị, cách dẫn lôi cuốn, những ẩn ý, thông điệp đằng sau câu chuyện... đại khái là phải cho độc giả một cái gì đó để nhớ khi đọc fic của mình. Nói thật là đọc truyện mà thấy nó vuông vắn hoặc tròn trịa quá thì cũng chưa đủ để làm anh thoả mãn lắm đâu

Hay lắm, mong bạn phát huy và thêm nhiều chap mới nha
    Last edited by [D]ark [L]ucario; 22-04-2014 at 09:21 PM.

Mình định bình luận mà thấy những nhận xét trên kia cũng như mình nên thôi

Mình thích những fic kiểu kiểu trung cổ như thế này

Văn rất nuột nữa

Sớm có chap mới nhé

Btw, fic nào mà có một tí Game Of Thrones hay Once Upon A Time là lao vô ngay

P/S : Tiếc ghê, nếu mà đọc fic này sớm hơn thì có lẽ đã tham gia 2 Quiz rồi. Uổng ghê

Btw, Aperi Portam là câu thần chú Latinh, dịch là thành "Open The Gate / Portal"

Last edited by lqkbook239; 11-07-2014 at 09:13 PM.
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Đọc phần tâm sự thấy tác giả ĐÃ TỪNG có ý định bỏ fic, tại sao vậy? fic hay thế cơ mà...
    Hay Nico đặt quá nhiều kì vọng vào fic mà kết quả không mong đợi, nói thật mình thấy so với nhiều fic trong rum (trong đó có fic của mình) thì fic này còn thành công chán..
    Nội dung thì như anh Luke đã nói rất rõ ràng, chỉ cần cố gằng xíu nữa, mình tin fic sẽ thành công không thua kém gì các siêu phẩm của forum
    Nói tóm lại mặc dù box fanfic ko còn xôm như ngày trước, nhưng một khi Nico còn ghi fic, thì ít nhất còn 3 con mọt fic là clover, lqkbook, coolglace ( dạo này mất tích) hóng đọc
    Đừng bi quan nữa, cố gằng up chap thường xuyên và theo fic tới cùng nhé
    P/s: không liên quan lắm nhưng clover cũng là fan ruột của game of thrones, mà nhắc tới game of thrones lại nhớ tới Aero... dạo này làm gì mà quên cả post chap mới, cả nhok lqkbook nữa, chỉ giỏi bình luận, ghi fic đi chứ drop lâu sắp mốc luôn rồi

CHO CHẮC ĂN, TRƯỚC KHI Nico ĐỌC POST NÀY, HÃY XEM LẠI BẠN ĐÃ ĐỌC BÌNH LUẬN CỦA ANH clover_green Ở TRÊN CHƯA, VÌ CÓ THỂ BẠN CHƯA ĐỌC LÚC ẢNH POST

{<--- GỬI NICOLAS FLAMEL --->}

Mình cũng như Nico, hết hè này là phải vào lớp 12. Ấy chết lộ tuổi mất rùi

Đó là năm cuối trước khi kì thi lớn nên chắc nó cũng tác động ít nhiều đến việc bỏ fic

Nếu bạn muốn trút bỏ gánh nặng trong người thì cứ việc bỏ, nhưng nếu còn đam mê thì hãy nên tiếp tục

Nói thật chứ viết và đọc fic cũng giúp bản thân rèn luyện văn chương lắm đó chứ. Bạn có định thi khối D ko ?

Thứ nhất, mặc dù ko bình luận, nhưng vẫn còn có một số người ngoài kia đang hóng fic, trong đó có mình

Thứ hai, đâu cần phải viết theo chap, lâu lâu rảnh 15 phút, nửa tiếng viết một khúc ngắn thôi. Bữa sau rảnh viết tiếp một khúc nữa. Một thời gian sau chỉ cần chỉnh sửa sao cho hay là ra một chap. Không cần phải ngồi lì trên PC mấy tiếng đồng hồ liên tiếp

Trên kia chỉ là những lời động viên của mình.

Nhưng dù thế nào thì việc học vẫn là trên hết

Hãy chú tâm vào việc học trước tiên

Trong những lúc nghỉ ngơi, thư giãn thì bạn vẫn có thể lo cho fic của mình

------------------

Quote Originally Posted by clover_green View Post
    P/s: không liên quan lắm nhưng clover cũng là fan ruột của game of thrones, mà nhắc tới game of thrones lại nhớ tới Aero... dạo này làm gì mà quên cả post chap mới, cả nhok lqkbook nữa, chỉ giỏi bình luận, ghi fic đi chứ drop lâu sắp mốc luôn rồi

{<--- GỬI CLOVER_GREEN --->}

Thế là có hai fic đi theo "Game Of Thrones"

Vì em đang trong quá trình "cày fic forum, thu lượm tinh hoa" nên đọc đến cái fic nào là nhảy vào bình luận ủng hộ cho fic đấy

Fic mốc thì đi lau dọn là nó mới thui

P/S : Lâu lâu tự hỏi bản thân : "Post bằng phone đã khó, sao lúc nào cũng phải "hoa hoè" như thế này chi vậy trời ?"
    Last edited by lqkbook239; 13-07-2014 at 03:14 AM.
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Quote Originally Posted by clover_green View Post
    Nói tóm lại mặc dù box fanfic ko còn xôm như ngày trước, nhưng một khi Nico còn ghi fic, thì ít nhất còn 3 con mọt fic là clover, lqkbook, coolglace ( dạo này mất tích) hóng đọc

I'm here bro dạo này đang bận đú với pokemon X (và vài dự án mới) nên hơi bị xao nhãng tí, nhưng em vẫn đọc fic đều
    nhận xét luôn cho khỏi spam, fic vẫn hay như mọi khi, đúng là phong độ của dân Văn, hỉ? (ờ mà cũng không chắc nữa)
    nói chung, năn nỉ cả 3 fic-er ở trên theo fic tới cùng để mình còn đọc fic của ai cũng thú vị hết
    còn fic của mình thì để ngâm giấm một thời gian đã rồi viết tiếp

GHÉ QUA ĐỌC POKEMON COMIC CỦA TỚ NÀ (/owo)/
    Tiếng Việt | Tiếng Anh

Cảm ơn ba người nhiều lắm! Đọc bình luận của 3 người làm mình thấy vừa hứng khởi vừa tội lỗi ( tại ngồi đọc fic của 3 người mà chả thèm vào bình luận tẹo nào, nhất định tôi sẽ hậu tạ xứng đáng )

@clover: cảm ơn anh, em thấy Fic của anh cũng hay lắm ( em thấy hay hơn em về độ kịch tính và vài điểm khác, sẽ nói rõ khi bình loạn )

@lq: ồ thế hóa ra chúng mình cùng tuổi , cũng dự định thi cả khối D và A1

@cool glace: thật ra anh học chuyên Anh, có theo dõi fic của Glace, nhưng lười nên chả muốn bình luận ( nhất định sẽ bình, yên tâm )