Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: [Thảo luận] Pokemon Armageddon

A45 [Thảo luận] Pokemon Armageddon

Đây là topic bình luận của fanfic Pokemon Armageddon của tớ
    Các bạn có gạch đá gì ném vào nhé
    Tớ sẽ cố gắng cập nhật chap mới vào mỗi tuần (mà fic này ngắn lắm có 3 part ah)

Yay, chào mừng fic mới
    truyện hay lắm anh ạ rất hấp dẫn vì có cả whim
    bao giờ xong fic này anh post luôn cả Tam Quốc Diễn Nghĩa lên nhoa cho mọi người thưởng thức và bàn lụn

GHÉ QUA ĐỌC POKEMON COMIC CỦA TỚ NÀ (/owo)/
    Tiếng Việt | Tiếng Anh

Yay, chào mừng fic mới
    truyện hay lắm anh ạ rất hấp dẫn vì có cả whim
    bao giờ xong fic này anh post luôn cả Tam Quốc Diễn Nghĩa lên nhoa cho mọi người thưởng thức và bàn lụn
    Sao em nhá hàng anh sớm thế để từ từ nó mới hấp dẫn

Hội những ngườ đam mê pkm tiền sử 1 cách mù quáng
    Tình hình là em vừa mới đọc truyện này và thấy nó rất hay .

_ Tình tiết nhiều phần gay cấn , dữ dội , nói chung là cảm tưởng như giống hệt phim 2012 Cứ giữ phong độ thế này là hay lắm rồi anh ạ
    _ Nhưng mà anh không nên viết tắt trong một số đoạn truyện của mình Đọc chap 1 em đã thấy có 2 lần viết tắc chữ "dc"
    _ Với lại như anh Luke đã nói thì anh nên chú ý cách trình bày làm sao cho hợp lý , đừng để 1 chap quá dài như này , không hấp dẫn người đọc . Với lại ngoài ra thì cũng cần chú ý cách đoạn cho phù hợp , để tách rõ ra những tình tiết khác nhau
    _ Với lại anh cũng nên chèn một vài hình minh họa vào truyện , đừng để nó quá khô khan .
    _ Cái cuối cùng là anh không cần phải dẫn lời mình vào trong truyện , thế mất hay , tất cả những chú ý anh cứ để riêng ra một phần .

Ủng hộ 2 tay
    Last edited by aerodactyl; 25-01-2014 at 08:35 PM.
    Fic đang tiến hành :
    - Huyền Thoại Của gió

Quote Originally Posted by aerodactyl View Post
    Tình hình là em vừa mới đọc truyện này và thấy nó rất hay .

_ Tình tiết nhiều phần gay cấn , dữ dội , nói chung là cảm tưởng như giống hệt phim 2012 Cứ giữ phong độ thế này là hay lắm rồi anh ạ
    _ Nhưng mà anh không nên viết tắt trong một số đoạn truyện của mình Đọc chap 1 em đã thấy có 2 lần viết tắc chữ "dc"
    _ Với lại như anh Luke đã nói thì anh nên chú ý cách trình bày làm sao cho hợp lý , đừng để 1 chap quá dài như này , không hấp dẫn người đọc . Với lại ngoài ra thì cũng cần chú ý cách đoạn cho phù hợp , để tách rõ ra những tình tiết khác nhau
    _ Với lại anh cũng nên chèn một vài hình minh họa vào truyện , đừng để nó quá khô khan .
    _ Cái cuối cùng là anh không cần phải dẫn lời mình vào trong truyện , thế mất hay , tất cả những chú ý anh cứ để riêng ra một phần .

Ủng hộ 2 tay
    Hahaha công nhận em tinh mắt thật đúng là do anh coi nhiều phim thảm hoạ với thiên tai quá, đặc biệt là The Day After Tomorrow với 2012 mới cho ra cái fic này
    Cái dẫn lời thực ra anh cũng chả muốn đưa vào đâu, nhưng anh cảm giác ko đưa vào nó sẽ khiến người xem hiểu nhầm chỗ nào đó nếu ko cần phải giải thích nữa thì từ Chap sau anh sẽ bỏ.
    Hình minh hoạ thì anh đang làm, nhưng khó chỗ chả tìm được cái hình New York nào vắng như chùa bà đanh cả với lại còn tài năng photoshop của anh có hạn (rất có hạn)
    về khoản trình bày thì anh bị thằng Word 2010 nó troll vì anh nhìn trong Word nó giãn dòng xa quá nên nhiều khi nghĩ vậy là ok nên copy quên sửa
    Còn vụ viết tắt là do anh đánh máy nhanh quá tiện tay viết tắt luôn mà ko để ý, sr copy vô post cũng quên sửa lại cái này nhất định Chap sau sẽ khắc phục nốt
    Dù sao cũng cám ơn những góp ý chân thành của em

Ah mà thể theo yêu cầu mình đã chèn thêm ảnh minh hoạ của chap vào trong mỗi chap, riêng có chap 3 thì mình đang photoshop cái ảnh Yveltal đứng giữa New York
    nên chưa có nhưng khoảng trong 2 ngày nữa sẽ có, có chap 4 và 5 luôn

Tớ vừa update cái hình cho Chap 3, mấy bạn vào coi rồi quăng gạch cho mình, trình photoshop còn kém lắm

*đào mộ topic*
    phỏng vấn: từ khi nào mà cái tên Luke được dùng để gán biệt danh cho tất cả các pokemon Lucario? '_'

Tiếng Việt | Tiếng Anh

Quote Originally Posted by CoolGlace View Post
    *đào mộ topic*
    phỏng vấn: từ khi nào mà cái tên Luke được dùng để gán biệt danh cho tất cả các pokemon Lucario? '_'
    vô tình thôi em tại vì đặt tên Lucar như của anh nó khó đọc chính xác lắm
    cũng xin lỗi bác Luke nhá vì lấy tên bác làm tên Pokemon

*chạy vào bới topic

CHap 9: có mùi gian tình lảng vảng giữa Arceus và Kyurem

ví dụ:

ông ta bước đến trước mặt Kyurem. Cây quyền trượng vàng trên tay vẫn cầm chặt, ông đưa đầu trượng lên ghì đầu Kyurem xuống. Ông nghiến răng:
    “Cử sát thủ đi, chi bằng ta tự tay giết chết ngươi! À ha, đáng lẽ ta nên nghĩ ra chuyện này từ hàng triệu năm trước nhỉ. Argh!!!!!”
    “Vâng, tuỳ Ngài. Cứ việc, nếu Ngài chính là Tạo hoá thì tôi không còn gì hối tiếc nữa.”
    đây, đoạn này, rõ ràng Arceus là một bạn S thích hành hạ, còn Kyurem lại là M thích-bị-hành-hạ

rất đáng tiếc thưa tác giả, có lẽ anh đã làm đủ mọi cách để ship Arceus với Xerneas, nhưng anh đã không ngờ rằng đã có kẻ thứ 3 vô tình chen giữa đôi trẻ biến Kyurem thành thượng niên nhẫn nhục thụ và Arceus là hạ niên tàn bạo công và biến xerneas thành hủ nữ tác thành cho 2 cháu ấy

Spoiler:

dafug just i said?
    thôi đừng quan tâm, spam ấy mà

*chạy ra

Tiếng Việt | Tiếng Anh

*chạy vào bới topic
    rất đáng tiếc thưa tác giả, có lẽ anh đã làm đủ mọi cách để ship Arceus với Xerneas, nhưng anh đã không ngờ rằng đã có kẻ thứ 3 vô tình chen giữa đôi trẻ biến Kyurem thành thượng niên nhẫn nhục thụ và Arceus là hạ niên tàn bạo công và biến xerneas thành hủ nữ tác thành cho 2 cháu ấy

Vâng ạ cám ơn lời nhận xét chân tình của CoolGlace a.k.a Hủ Nữ
    Người ta ship Arceus hổ báo với Xerneas dịu dàng khoan dung 1 cặp trời sinh quá hợp vậy mà nỡ lòng nào.....
    Người ta còn mang cả lối viết Romance Story vào mà

Mà ko thấy nói lời nào về chap 10 nhể

Nói thật là biết đến fic một thời gian rồi nhưng vẫn chưa có dịp đọc
    Nói toẹt ra là làm biếng

Một giờ đêm không ngủ được, thấy có chap mới nên ... nhào vô đọc chap 1
    Định đọc xong chap đầu rồi đi ngủ

...

Và bây giờ đã 4h sáng hết chap 11 ... Ôi

---

Nhìn tổng quát thì ko có ý kiến gì ngoài việc bạn nên chèn thêm ảnh vào

Ko cần ảnh phải gắn liền với nội dung fic đâu

Lâu lâu nhét vào mấy cái fanart Pokemon để cặp mắt nó còn có chỗ dựa, đừng để nó phải loạn lên trước cả đống chữ

Btw, fic rất mang tính chính trị cùng với sự chính xác, tỉ mĩ cùng với trình độ am hiểu sâu rộng

P/S : like mạnh cho những bạn tự nghĩ ra "Thần thoại Pokemon" cho riêng fic của chính mình, chứ ko đi theo hướng của anh "Không Khí" sẵn có

---

Nói nhiêu đó được rồi

Giờ bay vô ngủ đây

GOOD MORNING
    Last edited by lqkbook239; 27-06-2014 at 04:39 AM.
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Ừ, tôi lười đọc quá ))) Nhưng đọc xong chap 1 có vẻ hay đấy :v Nghe cả đám người hậu duệ Maya tự tử là thấy vui rồi :v :v
    Chúc chú có nhiều người đọc, may mà forum chưa xóa nick mình

À, hơi bị dài nên hơi bị lười *le cái con lười đọc sách* :v Nhưng nếu như thím trên còm thì có khi tôi lại phải đi đọc để soi hint :v
    Last edited by Flippy; 29-06-2014 at 11:01 AM. Reason: Double posts.

bay vô bình luận chap mới đã nào
    hình như chap này hơi ngắn ế nhỉ đọc phát hết luôn
    ehem, đầu tiên thì... đầu tiên sẽ phạt Catlyn vì tội bạo hành bé whim ngồi trên bông của nó thì chẹp lép còn gì
    vẫn chưa hiểu vai trò của Ricardo trong fic mới đầu tưởng chỉ là nhân vật qua loa thôi ai ngờ dấn sâu thế này à
    btw, ở nửa sau thì, đó là cuộc chiến giữa vũ khí hiện đại và năng lực pokemon theo truyền thuyết Sinnoh thì con người ở thế giới pokemon không (muốn) dùng vũ khí. Và về lí thuyết thì chỉ nên có một loại sức mạnh tồn tại ở một thế giới đã có năng lực siêu nhiên thì không nên có vũ khí nhân tạo. và sự đụng độ của chúng ở thế giới Pokemon Amargeddon rốt cuộc đã tạo nên một cuộc uýnh lộn cực lớn vốt bầy pokemon có cửa thắng

nhá hàng: không biết Meoloetta sẽ có vai trò gì trong fic nhỉ chưa thấy đả động

ps:

Spoiler:

vài thứ sida
    Spoiler:

từng câu thoại của Kyurem, cảm giác bây giờ không thể nghĩ-một-cách-bình-thường nữa
    tự dưng nghĩ tới
    Spoiler:

Lão Hạc và ông giáo

Tiếng Việt | Tiếng Anh

đọc fic mà có cảm giác đang ngồi trong rạp xem phim ấy nhỉ, kịch tính quá... đúng kiểu phim thảm họa, oánh nhau lộn tùng phèo
    thích cái cách kết hợp giữa sức mạnh quân sự và năng lực pokemon, đọc thấy thực tế hơn
    tóm lại là thích coi phim liền một mạch chứ không thích một tháng 1 tập đầu, thế nên là nhanh có chap mới nhé

bay vô bình luận chap mới đã nào
    hình như chap này hơi ngắn ế nhỉ đọc phát hết luôn
    Công nhận dài ngắn gì cô cũng ý kiến.... là sao

ehem, đầu tiên thì... đầu tiên sẽ phạt Catlyn vì tội bạo hành bé whim ngồi trên bông của nó thì chẹp lép còn gì
    Con Whim bay dc, và Caitlyn không mập => ngồi trên đó có chết nó đâu

vẫn chưa hiểu vai trò của Ricardo trong fic mới đầu tưởng chỉ là nhân vật qua loa thôi ai ngờ dấn sâu thế này à
    Hãy để ý cú liếc mắt đưa tình của Latias

nhá hàng: không biết Meloetta sẽ có vai trò gì trong fic nhỉ chưa thấy đả động
    Cấm ngươi spoil nhá con nhỏ kia hàng ta đầy bất ngờ thế

Spoiler:

vài thứ sida
    Spoiler:

từng câu thoại của Kyurem, cảm giác bây giờ không thể nghĩ-một-cách-bình-thường nữa
    tự dưng nghĩ tới
    Spoiler:

Lão Hạc và ông giáo

Con lạy má hủ má nhìn cái gì cũng ra hủ

Quote Originally Posted by clover_green View Post
    đọc fic mà có cảm giác đang ngồi trong rạp xem phim ấy nhỉ, kịch tính quá... đúng kiểu phim thảm họa, oánh nhau lộn tùng phèo
    thích cái cách kết hợp giữa sức mạnh quân sự và năng lực pokemon, đọc thấy thực tế hơn
    tóm lại là thích coi phim liền một mạch chứ không thích một tháng 1 tập đầu, thế nên là nhanh có chap mới nhé
    Rất cảm ơn bạn đã nhận xét và ủng hộ
    Nói thật là mình cũng muốn đẩy nhanh tiến độ nhưng khi nào có hứng mới viết dc

Cần gấp!!!! Những ý tưởng cho Armageddon và các sequel

Ờm, nhìn cái tựa chắc các bạn cũng đoán ra thực sự thì cũng không phải là ý tưởng gì cả, mà mình đang cần những nhân vật mới, những nhân vật này sẽ có mối liên quan mật thiết với Mega Evolution (không spoil thêm nữa vì như vậy sẽ làm hỏng fic mấy bạn biết nhiêu đó là đủ).

- Cụ thể là những người đó sẽ nắm giữ mỗi người 1 Mega Pokemon trong số sau: Mega Scizor, Mega Alakazam, Mega Tyranitar, Mega Swampert, Mega Blaziken, Mega Houndoom, Mega Gardevoir, Mega Venusaur và Mega Blastoise. À quên còn Mega Charizard X và Y nữa

- Sở dĩ tớ chừa bọn còn lại ra là có 2 lý do: 1 số đã định sẵn số phận cho chúng (cụ thể luôn là Mega Abomasnow, Mega Lucario, Mega Mewtwo X và Y), số còn lại tớ chưa có ý đưa vào fic dĩ nhiên là nếu các bạn có ý tưởng về số Mega còn lại thì hoan nghênh, cứ gửi luôn ý tưởng vào topic này tớ sẽ xem sau, còn bây giờ tớ chỉ cần có lũ phía trên

Các bạn nhiệt tình ủng hộ cái nhé, tớ rất cảm ơn

*bay vô*
    xin một slot của chị này

Tiếng Việt | Tiếng Anh

Về fic gốc :

Chap mới kịch liệt ghê ! Cuối cùng thì cũng có Pokemon phải chết

À mà đọc riết thì mình thấy khoái những cảnh quân đội VS Pokemon hơn những nhân vật chính. Ko biết ai giống mình không ?

- Giáo sư bỏ tay khỏi cò súng đi. Lúc hoảng loạn dễ cướp cò lắm
    => Có khi nào ông bắn nhầm ai không ?

---

Về fic mới :

Fic này gọi là spin-off của fic gốc đúng ko ta ?

Mình rất khoái những fic mà kèm theo fic mở rộng như "P.A Specials : The Illuminati". Đọc cứ như một luồng gió mới thổi vào vậy

Ngôi làng này quá ít cư dân thường xuyên
    => Câu văn có vấn đề

Fic bạo lực ghê, cầm giáo đâm trẻ con rồi nhấn nước ...

Sau khi bị nhấn nước, nên miêu tả Pradish thêm cho thấy sự đau khổ, khó chịu

Có bạn nào đọc đến cảnh Pradish bị nhấn nước rồi phun nước bọt vào mặt tên quan mà liên tưởng đến "Once Upon A Time In Wonderland" không ?

Pokemon cũng biết khóc sao?
    => Câu này hơi kì. Pokemon có phải máy móc đâu mà ko biết khóc. Dù biết rằng đó là lần đầu tiên Pradish thấy Kutta khóc

Btw, lần sau bạn nên đặt ảnh hợp với nội dung, khi Houndour và 3 đứa kia chui ra lại để ảnh của Mega Houndoom là sao

Túm lại, chúc cả hai fic đều thành công nhá !

---

P/S : Bạn nên post link topic bình luận vào fic gốc đi để người đọc khỏi phải tìm. Mình phải vào phần member của bạn mới tìm được đó
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Góp ý thế này, không phải bất kì Mega Stone nào cũng theo công thức "Tên Pokemon + (n)ite" đâu bạn. Chẳng hạn tên viên đá cho Houdoom không phải là Houdoomite mà là HoudoomINITE

Key Stone sao bạn lại ghi là Keystone ???

---

Đọc fic này xong là khỏi cần đi du lịch thế giới. Vèo một cái là đất nước khác ...

Mình thích kiểu viết của bạn. Mỗi phần một câu chuyện về nhân vật. Có mở đầu, diễn biến và "cái kết" riêng của mỗi nhân vật

Bạn có định để mỗi người là một câu chuyện riêng không hay cuối cùng họ sẽ gặp nhau ???

Thích câu này ghê, so sánh rất hay

Những đứa trẻ đang yên lành trong những giấc mơ đẹp, bị xốc dậy bất thình lình như những con heo bị thúc ăn khi đến giờ
    Fic hay lắm

Các đọc giả vào bình luận cho xôm tụ tí nào
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Page 1 of 2 12 LastLast