Máy bơm nước giếng khoang Lishiba Quạt hút công nghiệp
Cùng học hỏi thông qua những lá bài nào!
Results 1 to 7 of 7

A44 Cùng học hỏi thông qua những lá bài nào!

Mình lập topic này để mọi người giao lưu trao đổi kiến thức cho nhau từ hình tượng những lá bài để biết thêm về văn hóa, nghệ thuật, lịch sử, văn học, điện ảnh... biết được thêm những thứ đó chắc hẳn mọi người sẽ yêu quý Yugioh hơn đấy! (Ai nói đây là trò còn nít và ko hề có chút bổ ích nào chứ)

Mình xin mở đầu trước, sau này bạn nào có thông tin nào mới lạ, thú vị, hấp dẫn thì cứ cập nhật vào đây zùm mình nhà, rất mong chờ!

Fire Fist Deck

Deck này lấy hình tượng các nhân vật trong "Thủy Hử" (Bến nước) của Thi Nại Am - 1 trong "Tứ Đại Danh Tác" Trung Hoa (bao gồm thêm "Tam Quốc Diễn Nghĩa", "Tây Du Ký" và "Hồng Lâu Mộng"). Cốt truyện chính là sự hình thành và những thành tích của một nhóm người chống triều đình mà trở thành giặc cướp, thường gọi là 108 anh hùng Lương Sơn Bạc

Sau đây mình sẽ đưa vài thông tin mình biết đc, do chưa đọc wa tác phẩm này nên nếu có gì sai xót mong mọi người góp ý chân thành, thanks ^^

Deck Chronomaly
    Cái này mình chưa có thời gian tìm hiểu, thôi thì nhờ mấy bạn lôi ra phân tích giúp mình vậy, mình chỉ đưa mấy hình lên xem cho biết chung chung về những sự kiện, công trình lịch sử vĩ đại và không kém phần huyền bí của thế giới thôi!

Brotherhood of the Fire Fist - Gorilla nhìn giống tôn ngộ không hơn quan vũ

Tiếp tục mở mang tri thức nào!
    Lần này sẽ là Prophecy... mặc dù deck về bài Tarot đã có ở phần GX (Arcana), nhưng để đầy đủ và effect khả dụng mà ko phụ thuộc vào vận may thì rõ ràng Prophecy trội hơn rất nhiều!
    Nào, trước hết là lượt sơ lại 22 lá bài Tarot (từ 0 --> 21) vì mình nghĩ cái này phần lớn các bạn đều biết rồi

Và phần chính mà mình muốn nói là đây: Spellbook - lấy hình tượng từ những cuốn sách huyền bí nổi tiếng thế giới!

Cho mình hỏi là những quân bài Tarot có thể bói phải không bạn ?
    Mấy con Demon thấy ghê nhưng hơi bị ngầu
    Last edited by satoshi2802; 28-03-2014 at 08:46 PM.

Ừm, đúng rồi! Bài bói nổi tiếng thế giới đó, lịch sử phát triển cũng lâu đời rồi, có điều mình ko rành lắm về ý nghĩa từng lá!

Lâu rồi ko đụng vào topic này, hôm nay rãnh rỗi nói tý về GHOST WORLD nhé (deck GHOSTRICK)

Những duelist nào yêu thích thiên văn chắc chắn sẽ không bỏ qua 2 deck này: ConstellarTellarknight

Trước tiên là Zodiac, không gì xa lạ với các bạn nữa nhỉ, nhưng qua cách thể hiện của KONAMI, có thể sẽ có vài cái bạn chưa biết:

Tiếp theo là các chòm sao quen thuộc qua deck Tellarknight