Results 1 to 10 of 10

Thread: [Thảo luận] School

[Thảo luận] School

Hi hi, tác phẩm thứ 3 của mình đây, ủng hộ nhé các bác ơi. Có thể là các bác đọc khá là giống truyện "Trường học pokemon" nhưng đừng lo, mình hứa sẽ hoàn toàn khác 60%. Các bác đọc truện nhớ answer giúp Chu nhé. Thanks nhìu
    Link đọc truyện(Đọc nhiều nhiều nhé):http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=65788

Làm ơn bình luận nha, bình luận nha

Mọi người ơi bình luận nhìu nhìu đi đi mấy bác ơi!

Well, mình cũng mới viết fic được khoảng một năm, nên cũng không biết nói gì nhiều, nhưng mình thấy có vài điểm "hơi dị" một chút:

1) Nhân vật nói nhiều quá! Mình đọc đôi khi muốn loạn cả lên, chẳng biết là ai đang nói nữa. Với lại, bạn cũng nên tránh việc miêu tả sau câu nói, rồi lại nói tiếp, như thế nhức đầu lắm.

2) Bạn nên cho cách dòng chữ đi thì tốt hơn. Mỗi câu cách một dòng, và mỗi đoạn cách cỡ hai ba dòng cho dễ nhìn.

3) Ở chap 8, sao mà bà Rool thay đổi thái độ lẹ dữ vậy? Lúc đầu thì cương quyết làm theo ý mình, nhưng mới bị ông Simon thuyết phục mấy câu đã đổi ý 180 độ nhanh còn hơn chong chóng. Bạn nên cho bà Rool một đoạn nói về việc đấu tranh tư tưởng có lẽ sẽ hay hơn.

4) Bạn có cần phải cho một cục hint bự chà bá vậy không? Viết thế thì ai cũng có thể cho giả thuyết là ông Simon là bố của Tom rồi (Nếu không phải như vậy thì bạn lơ cái này đi hén)

5) Cho một chút yếu tố hài có lẽ sẽ tốt hơn. À phải rồi, nhớ dùng văn miêu tả nhiều hơn nhé bạn.

6) Nhân vật phản diện thì nên cho một chút huyền bí cộng lạnh lùng thì sẽ dễ gây ấn tượng hơn. Một nhân vật lạnh lùng luôn nổi tiếng hơn một anh chàng nóng tính, phải không nào?

Đó là tất cả những gì mình muốn nói. Nói chung ý tưởng của fic này thì ai cũng có thể nghĩ ra, nên cố gắng làm sao cho nó trở nên đặc biệt hơn người nhé. Mình cũng đang cố viết fic theo lối đó đây.

Phượng hoàng tung cánh, kết thúc.
    Các bộ Fiction đang viết: Spirit - Soul - Sinner

- Ừ thì cũng tạm được
    - mà được nhất là thường xuyên post bài

Đã có chap 15, các bác đọc rồi bình luận nhé.

Chap 16 có rồi mà sao không ai bình luận vậy, đóng góp ý kiến dùm em nha! Chu!

Sao không ai bình luận vậy, truyện em dở lắm hả
    Các fic đang viết
    School
    Ngày xửa ngày xưa
    Lost Totem (coming soon)

trước mới ghi fic cũng mong có người bình luận lắm, giờ chỉ cần có người đọc là thấy mừng rồi. điển hình là topic bình luận của fic mình vài tháng rồi có ai bình luận đâu
    box fanfic đã quá nguội rồi, phải chấp nhận thực tế thôi

ừ thì dù sao cũng theo dõi fic này từ đầu tới giờ cũng có vài góp ý xíu cho nhok có tinh thần (gọi nhok chắc được nhở? thấy phần thông tin ghi 12 tuổi)
    - nội dung thì cũng khá ổn, theo Clover thấy nên chau chuốt lời văn hơn, nên thêm những đoạn miêu tả (cả cảnh và nội tâm nhân vật nha)
    - kiếm hình chèn vô fic cho sinh động, chữ không đọc hơi chán
    - post chap rất đều đặn (cái này đáng khen nha )
    => tóm lại là fic hay dở gì thì không dám phán nhưng để thành công thì phải đầu tư thêm nhiều nhiều nữa,
    p/s: đừng quá nản lòng vì fic ít người quan tâm,cố gắng theo fic tới cùng nhé!

Fic nên đào sâu thêm tí nữa, nhiều lúc thấy nhiều vấn đề nó cứ cắt giữa chừng

Viết sai chính tả còn khá nhiều

Cái vụ ông hiệu trưởng cho đặc ân có phải là quá dễ dãi hay ko. Ít nhất thì 3 người kia cũng chụm lại thảo luận hay sao đó thay vì lập tức cho như vậy

Ko cần phải ghi chữ chế sau mỗi Tên địa danh như rừng Raiser làm gì, vì nó ko thật thì là chế rùi

Có chap nói là Pokeball, chap sau là Pokemonball, rồi chap sau nữa lại trở về Pokeball

Một người mới bắt đầu viết fic thì đừng nên đòi hỏi phải nhận xét thật nhiều. Nhiều khi muốn bình luận nhưng chẳng biết phải bình luận cái gì. Quan trọng là có ai theo dõi fic mình hay ko mà thôi. Không nhiều bình luận ko có nghĩa là fic mình dở

Anh không hiểu câu văn này : "Lúc hai đứa lên thì cũng có hai cặp khác, nhưng có vẻ diện tích chẳng là gì với họ."

Chap 16 nên miêu tả cảnh Mặt na đen xuất hiện chứ đừng để lời nói ko

Nên tiếp tục rèn luyện văn để viết hay hơn nữa

Lâu lâu nhét thêm vài cái hình vào cho bắt mắt

Nên chú ý thêm về phần trình bày, phải tạo đầy đủ tất cả các điều kiện thuận lợi để người đọc dễ đọc và tiện theo dõi

Nhìn chung quy ra thì thấy fic cũng ổn, quyết tâm theo đuổi fic tới cùng nhé

Btw, anh ngưỡng mộ câu nói của em ghê :

"chap hơi dài nên lát up tiếp thêm chp nữa, viết quài mìn duối quá, nhưng đam mê quá"

P/S : anh nghĩ em nên có một cái avatar đi

Vì khi có avatar, nó giống như thương hiệu cho mình vậy. Có thương hiệu cũng tốt lắm đó chứ

Nhưng cũng tuỳ em thôi

Last edited by lqkbook239; 10-07-2014 at 01:57 AM.
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Mấy ngày nay không post, mong thứ lỗi.
    Các fic đang viết
    School
    Ngày xửa ngày xưa
    Lost Totem (coming soon)