Results 1 to 3 of 3

Thread: [Thảo luận] Sinner

[Thảo luận] Sinner

Như các bạn đã thấy, đây là tác phẩm thứ 3 của mình, và cũng như 2 tác phẩm trước, đây cũng là một dạng Light novel, nhưng không có hình (chán thiệt).

Chủ đề thì những ai đã đọc qua sẽ hiểu ngay, đây là một câu chuyện về thế giới Pokemon, và cụ thể hơn là về vùng đất Kalos. NHƯNG! trừ những nhân vật quan trọng như ông giáo sư và những thành phố, thi trấn, tất cả những thứ còn lại đều là do mình tự tưởng tượng ra, nên xin mọi người đừng than phiền là "Sao nó không giống trong game gì hết vậy?". Trừ mấy cái đó ra thì gạch đá gì mình cũng xin nhận.

Mong mọi người sẽ cho mình biết ý kiến của các bạn về câu chuyện này.

Thân.
    Các bộ Fiction đang viết: Spirit - Soul - Sinner

Mình đã theo 3 cái fic của bạn, nhưng có vẻ mình hào hứng nhất về fic này nhất

Nên thêm hình, không cần phải là hình gắn với cốt truyện, lâu lâu nhét vào mấy artwork Pokemon là được rồi để mắt có chỗ dựa sau một đống chữ

Mình phải khen bạn ba điều :

- Trong chap 1, không nói tên Pokemon nhưng chỉ với hai ba dòng, đọc giả vẫn có thể hình dùng ra pokemon đó

- Lời văn rất nuột, càng đọc càng hay

- Pha vào nhiều câu văn, tình tiết vui nhộn

...

Trong chap 2, có một tình tiết hơi … đỏ mặt ...

Cái vụ "Pokemon là gì với các cháu ?" sao quen quen thế nhỉ

Nhân vật Kuro hơi bạo lực quá, nào thì chơi súng, rồi thượng cẳng tay hạ cẳng chân Pokemon

Btw, sao tên Fennekin bạn lại viết theo tiếng nhật là Fokko, nhưng Litleo, Pyroar, Hawlucha, Froakie lại theo tiếng anh
    _*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

= MÌNH LÀ BOOK NHÉ !!! =

_*_*_*_*_*_*_
    _*_*_*_*_*_*_

Á chết, thật xin lỗi bạn. Tại mình làm sub phim Pokemon theo tiếng nhật nên cũng quen tay viết theo. Mình đã sửa lại rồi đấy!!

Thằng Kuro bình thường không thượng cẳng chân hạ cẳng tay như vậy đâu. Chỉ khi nào nó bị Pokemon tấn công mà cậu không làm gì sai thì nó mới đánh lại, thế thôi.

Còn hai khẩu súng thì... ừm, cứ coi như là mình tham khảo từ một bộ anime nào đó đi, hi hi.
    Các bộ Fiction đang viết: Spirit - Soul - Sinner