Results 1 to 12 of 12

Thread: Trụ sở Group Journalist & Uploader !

Trụ sở Group Journalist & Uploader !

Trụ sở chính của Journalist Group ~

Mục tiêu của Group

Cập nhật thường xuyên và đầy đủ tin tức của Pokemon và Megaman trong đầy đủ các lĩnh vực: Games, Movie, Anime, Tin ngoài lề,vv....

Điều kiện và đăng kí vào Group

Xem chi tiết ở Topic này

Nhiệm vụ của Group

1. Trans News từ Source chính:

• Pokemon

Bulbanews
    Serebii
    Pokebeach

• Megaman

Themmnetwork
    MMHP
    và 1 số Source phụ khác tùy các bạn, miễn sao trước khi Trans nhớ Check để news không bị trùng

2. Post vào 1 trong 3 Topic chính sau:
    [Pokemon Games News]Tin tức liên quan đến game Pokemon
    [Anime Movie News]Tin tức liên quan đến truyện, phim pokemon
    [Pokemon News] Tin ngoài lề !
    [MegaMan News] Nơi post tin tức liên quan đến Game MegaMan và MegaMan FC
    Mỗi Topic có 1 mảng chủ đề riêng, lưu ý post đúng nơi đỡ phiền Mod phải Move lại. Cách làm việc cụ thể và trình bày, mọi thứ sẽ nói sau ở 1 Topic khác.

3. Post bài lên Homepage ( Trang chủ ). Lưu ý: mỗi bạn sẽ có 1 Acc trên trang chủ do Hik cung cấp, bạn nào Trans news và post vào Topic ở bước 2 sẽ post tiếp vào trang chủ ( 2 nơi nhé ).

Cách thức làm việc:

1/ Sau khi Trans từ Source, post lên Topic 4rum đã đưa Link ở trên theo mẫu:

Quote Originally Posted by Mẫu
    Title

Nội dung

Nguồn

Lưu ý :
    - Cấm tuyệt đối không Hot Link ảnh, phải Up lên Host riêng như photobucket, imageshack, vv..... Việc này vừa tránh sau này hình có die đỡ phải up lại vừa tiện lợi cho bạn khi post bài lên Trang chủ
    - Trình bày rõ ràng dễ hiểu, không dùng quá nhiều màu. Chỉ nên dùng màu cho Title và tô đậm ( Bold ) các thông tin quan trọng trong nội dung như ngày tháng, tên, vv....
    - Không dùng Emo
    - Cuối bài phải ghi nguồn, nên thống nhất dùng BBcode RIGHT cho Source.

2/ Mỗi mem sẽ Onl 2 ngày trong tuần do mình chỉ định để Trans tất cả các News trong riêng ngày đó, hiện các bạn chỉ post trong Topic 4rum, sau 1 thời gian hoạt động mình sẽ thông báo các Mem danh dự được Hik lập Acc post trên Trang chủ 4rum. ( Tut post bài trên trang chủ đã nhờ Hik viết, hi vọng có sớm ).

3/ Kế hoạch tương lai: Sau này có nhiều Mem, 1 ngày sẽ có chừng 2-3 người phụ trách, mỗi người đảm nhận 1 Source riêng. VD: A phụ trách Serebii ngày thứ 2,5; B phụ trách Pokebeach ngày 2,6,vv....

Bảng phân công công việc:
    Sẽ update khi có đủ lượng mem cần thiết

Mem nào thích có thể Trans tự do News từ hôm nay, việc post lên Home Page tạm thời mình đảm nhiệm

Mọi ý kiến đóng góp có thể Post thẳng vào Topic này, xin chân thành những đóng góp quý báu của các bạn để Group phát triển cũng như Poke-Mega vững mạnh.
    Last edited by GNadox; 04-10-2011 at 04:23 AM.

đây là bảng phân chia việc theo ngày mình lập dựa theo bản báo cáo Online các bạn đưa trong Topic đăng kí. Bạn nào ghi ngày nào cũng Onl dc thì tớ sắp ngày ngẫu nhiên đấy nhé, ráng thu xếp công việc Onl và Trans. Cách thức làm việc thì có ở Post 1. Ngoài ra, nếu bạn nào thấy chưa phù hợp muốn chỉnh lại ngày hay có ý kiến thắc mắc + đóng góp có thể nói luôn tại đây. Chân thành cám ơn
    *Lưu ý: đây là 2 ngày mà các bạn chắc chắn phải Onl, còn các ngày còn lại nếu rảnh có thể Onl để Trans thêm, mình rất hoan nghênh tinh thần đóng góp
    Last edited by GNadox; 01-09-2011 at 05:14 AM.

đã sắp xếp lại bảng lần 1 do request của 1 bạn và add thêm mem mới BlueSapphire
    Note: Các bạn vui lòng không hotlink trong các post news ! Chân thành cám ơn

Aeon lập list cần tạo acc ở home để tớ tạo luôn. Có gì khi dịch là post luôn đỡ mất công cậu post lại

Sau khi qua 2 tuần Group bắt đầu làm việc thì Hell Inferno, Kaz Kool, BlueSapphire chưa hoạt động tích cực, thậm chí có người chưa viết dc News nào.

Nhắc nhở lần 1, 2 lần nữa out group. các bạn còn lại tiếp tục phát huy.

Khen thưởng [A]ura, giratina origin, supersonic100, huynhtung cập nhật + post news thường xuyên.
    Sắp tới mỗi bạn sẽ có 1 acc riêng trên trang chủ, post news nào trong 4rum xong post tiếp lên trang chủ luôn !

Update:
    Unset BlueSapphire vì không hoạt động !
    Warning: [Yamaha]Inferuno Heru, [K]azuo. 1 lần nữa out group !
    I'm As Free As My Hair nhắc nhở lần 1
    đã pm Hik lập acc cho các bạn trên trang chủ
    Bảng phân công vẫn như cũ

Last edited by GNadox; 04-09-2011 at 09:41 PM.
    Kí tên: GiáN lông dài chân thon

Mình đã nhờ Hik add account trên homepage cho tất cả mem Group. List

Code:
    1/Acc: giratinaorigin
    Pass: giratinaorigin

2/Acc: huynhtung
    Pass: huynhtung

3/Acc: Paraflinch
    Pass: paraflinch

4/Acc: megaZero
    Pass: megazero

5/Acc: ProfessorX
    Pass: professorx

6/Acc: supersonic100
    Pass: supersonic100

7/Acc: Kazuo
    Pass: Kazuo

8/Acc: Hellquaza
    Pass: hellquaza
    Từ bây giờ, bạn nào post bài lên 4rum sẽ trực tiếp copy & paste lên trang chủ luôn, rất dễ, mình sẽ HD 1 tí dưới đây.

1/ Các bạn truy cập vào Link sau (Click) nhập Acc và password đã cung cấp ở trên. Sau đó nó sẽ đưa bạn đến trang này

Tạm thời vào Profile để edit lại pass đã, bạn cứ edit lại pass mà bạn mong muốn, xong thì quay trở lại trang này vào Post -> Add new khi đó nó sẽ hiện lên trang sau

Trong khung nội dung bạn chỉ cần copy & paste bài bạn đã viết trong 4rum, nó sẽ hiện lên y chang kể cả màu sắc, size chữ như bạn đã post ( lưu ý chỉ trong chế độ Visual, đừng quan tâm đến HTML: rất phức tạp ).

Note:
    Title nên để màu đỏ
    Nội dung nên để màu bạc ( Silver - là màu này đây ) vì màu trên homepage mặc định là màu trắng, nhìn sẽ rất chói.

Những BBCode như B ( in đậm ), I ( in nghiêng ), U ( gạch ngang ) thì cũng như trong 4rum, các bạn mò 1 tí là sẽ ra.

Thắc mắc các bạn có thể hỏi thêm ở đây.

Chân thành cám ơn

Update:

Unset [Yamaha]Inferuno HeruI'm As Free As My Hair vì không hoạt động.
    Nhắc nhở [K]azuo hđ thường xuyên hơn.
    Chọn thêm 2 mem NeverhaxSuperNero lo mảng MGM.
    2 mem này onl ko cố định cũng ok vì news MGM ko thường xuyên như PKM. hiện tại nên trans các news cũ để lập log. sau này 1 tháng 2 bài cũng ổn.

Last edited by GNadox; 04-10-2011 at 04:23 AM.

Tình hình hoạt động sao mà từ 21/9 đến giờ không ai update bất kì bài nào, news thì vẫn có đều đặn.

Cho em vào với được không .Em xin hứa sẽ cố gắng hết mình .

Mình muốn ý kiến là Pokemon Sunday của Kaz hay, có chất lượng, mình rất thích xem các thể loại thế này.
    Nhưng lỗi chính tả cũng ko ít, cả leftovers mà thiếu s, hay thành hat, ...
    Mình nghĩ group nên xem kỹ lại bài trước khi post, vì đây là bài post wan trọng, up lên trang chủ, và mang tiếng là Dex nữa, ko nên có những lỗi như thế.
    P/s vì wa pro5 Kaz ko pm đc nên vào group này, mà cũng ko có chỗ ý kiến nên post tạm vào đây, có j mod xem xog del jùm nha.
    Mon Amour-Meine Liebe-Mijn Liefde
    Group: Pokemon Mystery Dungeon

Chân thành cám ơn những ý kiến của bạn
    Tuy nhiên mình cũng phải nói đây là Box của Group Journalist-Uploader, Group không chịu trách nhiệm về những bài viết Wiki, Dex, Tut, vv... Phần đó của nhóm Dex-Tutor nên có gì lần sau bạn Thanhchi chú ý nhé
    Lần sau những đóng góp dạng này Thanhchi có thể post ở Ý kiến đóng góp (Click) nhé

Tags for this Thread