Lời đầu tiên mình xin chào tất cả mọi người, đặc biệt là các mod( nhớ mod flippy nhất)

Nhìn cái tên thì chắc ở đây ai cũng biết mình là ai rồi nhỉ. còn nếu không biết thì mình xin đc tự giới thiệu.
+ thành viên có username là duycute_007.
+ từng là 1 thành viên rất tích cực xây dựng forum này.
+ đóng góp, quan hệ rất tích cực, và từng có mong muốn góp ý kiến của mình để xây dựng 4rum ngày một phát triển( tiếc là méo đc chấp nhận, xóa bài viết và hơn nữa đã bị ban nick 007)

Ngày hôm nay, tớ về đây với tư cách là cựu thành viên, thật bất ngờ khi forum vẫn còn tồn tại cho đến bây giờ. Nhớ ngày xưa, bạn bè của mình trên đây nhiều lắm, từ cái thời còn xài Yahoo và Facebook vẫn chưa phát triển như bây h, PKMG đã trở thành 1 nơi mà mình lên hàng ngày, quan hệ, giao lưu, kết bạn.

Nhưng mà, ngày hôm nay tớ quay lại, tớ nhìn thấy đc gì :
+ những bài post cũ rích, thậm chí có những bài viết mà trước khi bỏ 4rum tớ vẫn còn thấy nó nằm ở đó
+ Megaman ư ? Đồng ý là 1 tượng đài và là tuổi thơ của chúng ta, nhưng mà nó có còn sống đến bây giờ không.
+ Thế giới đang lên cơn sốt PKM Go thế mà mình lại ko tìm đc 1 bài nào về PKM Go cả
+ Nintendo rục rịch ra mắt Sun và Moon và cũng như Pokemon Go trên 4rum này thôi

Nói sơ sơ vậy các mod, các admin có cảm thấy xấu hổ không. 4rum này lập ra để làm gì. "Đem PKM và MGM đến vs mọi người". Nhưng bây h có ai thèm quan tâm đến cái 4rum già cỗi này đã gắn vs tuổi thơ biết bao nhiêu người.

Tại sao các mod, các admin, không tìm cách xây dựng 4rum mà thay vào đó thỉnh thoảng chỉ post mấy cái không liên quan hoặc chỉ vào ChatBox nói nhảm, Megaman thì chết rồi. Truyền nhân của nó là Mighty No 9 thì bị coi là thảm họa. Còn Pokemon thì sao. Mình gặp gỡ Pokemon thông qua cái gì. Là Truyện, là Phim, là Papercraft, là Game mà sao không thấy các bạn đăng 1 tí gì có liên quan nhỉ.

À nói tới đây mình nhớ lại cái hồi mà mình đóng góp ý kiến mong muốn cải tổ 4rum. Có bạn tên Jennie( nhớ ko lầm là vậy) có inbox cho mình và nói 1 câu : "bạn không hiểu gì về PKMG 4rum này cả". Ờ có thể mình ko hiểu phương châm hoạt động của 4rum này là gì nhưng hôm nay mình về đây lập cái account 008 này, mình thấy PKMG có lẽ nên chuyển thành 1 4rum khác vs nội dung khác nhưng vẫn mang dáng dấp PKMG.

Trở lại vấn đề các Truyện, phim và game PKM. Lúc còn ở 4rum mình rất ức chế vs mấy cái danh hiệu như là Anime-Movie-Manga Group, Dex-Tutor Group, đc thành lập làm cái vẹo gì. Truyện và Phim thì ko dịch, thậm chí khi các 4rum khác thành lập nên trong 1 thời gian ngắn họ đã chạy gần như toàn bộ phim và truyện PKM. Lúc đó mình cũng có nêu ý kiến đóng góp và sẵn sàng donate, nhưng có ai chịu chấp nhận đâu. Hồi đó tức lắm kìa, mình đã từng suy nghĩ là lũ mod này chỉ biết quan tâm cái lợi ích khi tụi nó đc làm mod thôi, chứ đóng góp của admin thì *** quan tâm. Nhưng mình cũng chẳng làm đc gì nên cũng vì vậy mà rời 4rum. Còn về Game thì sao. Đọc chatbox toàn thấy bị phàn nàn về pops up, ads, link die, virus. Đây có còn là nơi đem những con thú kì diệu đến với mọi người không hay chỉ là 1 bãi rác, bãi phế liệu, tàn tích do tụi mod đã phá hoại công sức của 2 anh chị Hik và Hikaru_Kuma góp công xây dựng nên.

Nói cũng nhiều chắc đọc cũng mệt nên mình xin nói ngắn gọn đến với những mod, admin đã đọc thread này và cũng nhớ đến mình từng là 1 thành viên trong nhóm

+ Hãy biết xấu hổ khi phá hoại thành quả của người khác
+ Nếu không làm tròn bổn phận của mod, admin thì xin rút đi. đừng chây mặt trên đây rồi dần dần giết chết cái 4rum này( mà nó cũng đã ngắc ngoải rồi còn đâu)
+ Thay vì đi lùng sục những bài viết spam thì hãy nghĩ cách xây dựng lại cái 4rum này đi.
+ Có thể sau bài viết này, Mod nào tay nhanh hơn não chắc cũng sẽ ban account này chung vs 007. Ok fine.
+ Nếu nói mình chỉ đc cái nói mà không làm, thì hãy nhìn bên web pokemonspecial.com đi. thành lập chưa đc bao lâu nhưng vs đóng góp của mình thì bây giờ nó còn mạnh về truyện hơn so với thời kì hưng thịnh của PKMG này

Best Regard to all

duycute_007/duycute_008