Máy bơm nước giếng khoang Lishiba Quạt hút công nghiệp
Ngày về của 1 thành viên
Results 1 to 10 of 10

Ngày về của 1 thành viên

Lời đầu tiên mình xin chào tất cả mọi người, đặc biệt là các mod( nhớ mod flippy nhất)

Nhìn cái tên thì chắc ở đây ai cũng biết mình là ai rồi nhỉ. còn nếu không biết thì mình xin đc tự giới thiệu.
    + thành viên có username là duycute_007.
    + từng là 1 thành viên rất tích cực xây dựng forum này.
    + đóng góp, quan hệ rất tích cực, và từng có mong muốn góp ý kiến của mình để xây dựng 4rum ngày một phát triển( tiếc là méo đc chấp nhận, xóa bài viết và hơn nữa đã bị ban nick 007)

Ngày hôm nay, tớ về đây với tư cách là cựu thành viên, thật bất ngờ khi forum vẫn còn tồn tại cho đến bây giờ. Nhớ ngày xưa, bạn bè của mình trên đây nhiều lắm, từ cái thời còn xài Yahoo và Facebook vẫn chưa phát triển như bây h, PKMG đã trở thành 1 nơi mà mình lên hàng ngày, quan hệ, giao lưu, kết bạn.

Nhưng mà, ngày hôm nay tớ quay lại, tớ nhìn thấy đc gì :
    + những bài post cũ rích, thậm chí có những bài viết mà trước khi bỏ 4rum tớ vẫn còn thấy nó nằm ở đó
    + Megaman ư ? Đồng ý là 1 tượng đài và là tuổi thơ của chúng ta, nhưng mà nó có còn sống đến bây giờ không.
    + Thế giới đang lên cơn sốt PKM Go thế mà mình lại ko tìm đc 1 bài nào về PKM Go cả
    + Nintendo rục rịch ra mắt Sun và Moon và cũng như Pokemon Go trên 4rum này thôi

Nói sơ sơ vậy các mod, các admin có cảm thấy xấu hổ không. 4rum này lập ra để làm gì. "Đem PKM và MGM đến vs mọi người". Nhưng bây h có ai thèm quan tâm đến cái 4rum già cỗi này đã gắn vs tuổi thơ biết bao nhiêu người.

Tại sao các mod, các admin, không tìm cách xây dựng 4rum mà thay vào đó thỉnh thoảng chỉ post mấy cái không liên quan hoặc chỉ vào ChatBox nói nhảm, Megaman thì chết rồi. Truyền nhân của nó là Mighty No 9 thì bị coi là thảm họa. Còn Pokemon thì sao. Mình gặp gỡ Pokemon thông qua cái gì. Là Truyện, là Phim, là Papercraft, là Game mà sao không thấy các bạn đăng 1 tí gì có liên quan nhỉ.

À nói tới đây mình nhớ lại cái hồi mà mình đóng góp ý kiến mong muốn cải tổ 4rum. Có bạn tên Jennie( nhớ ko lầm là vậy) có inbox cho mình và nói 1 câu : "bạn không hiểu gì về PKMG 4rum này cả". Ờ có thể mình ko hiểu phương châm hoạt động của 4rum này là gì nhưng hôm nay mình về đây lập cái account 008 này, mình thấy PKMG có lẽ nên chuyển thành 1 4rum khác vs nội dung khác nhưng vẫn mang dáng dấp PKMG.

Trở lại vấn đề các Truyện, phim và game PKM. Lúc còn ở 4rum mình rất ức chế vs mấy cái danh hiệu như là Anime-Movie-Manga Group, Dex-Tutor Group, đc thành lập làm cái vẹo gì. Truyện và Phim thì ko dịch, thậm chí khi các 4rum khác thành lập nên trong 1 thời gian ngắn họ đã chạy gần như toàn bộ phim và truyện PKM. Lúc đó mình cũng có nêu ý kiến đóng góp và sẵn sàng donate, nhưng có ai chịu chấp nhận đâu. Hồi đó tức lắm kìa, mình đã từng suy nghĩ là lũ mod này chỉ biết quan tâm cái lợi ích khi tụi nó đc làm mod thôi, chứ đóng góp của admin thì *** quan tâm. Nhưng mình cũng chẳng làm đc gì nên cũng vì vậy mà rời 4rum. Còn về Game thì sao. Đọc chatbox toàn thấy bị phàn nàn về pops up, ads, link die, virus. Đây có còn là nơi đem những con thú kì diệu đến với mọi người không hay chỉ là 1 bãi rác, bãi phế liệu, tàn tích do tụi mod đã phá hoại công sức của 2 anh chị Hik và Hikaru_Kuma góp công xây dựng nên.

Nói cũng nhiều chắc đọc cũng mệt nên mình xin nói ngắn gọn đến với những mod, admin đã đọc thread này và cũng nhớ đến mình từng là 1 thành viên trong nhóm

+ Hãy biết xấu hổ khi phá hoại thành quả của người khác
    + Nếu không làm tròn bổn phận của mod, admin thì xin rút đi. đừng chây mặt trên đây rồi dần dần giết chết cái 4rum này( mà nó cũng đã ngắc ngoải rồi còn đâu)
    + Thay vì đi lùng sục những bài viết spam thì hãy nghĩ cách xây dựng lại cái 4rum này đi.
    + Có thể sau bài viết này, Mod nào tay nhanh hơn não chắc cũng sẽ ban account này chung vs 007. Ok fine.
    + Nếu nói mình chỉ đc cái nói mà không làm, thì hãy nhìn bên web pokemonspecial.com đi. thành lập chưa đc bao lâu nhưng vs đóng góp của mình thì bây giờ nó còn mạnh về truyện hơn so với thời kì hưng thịnh của PKMG này

Best Regard to all

duycute_007/duycute_008

Dài dòng quá đọc lướt lướt mấy ý cuối vì thấy bảo hình như là "tóm lại"

1. Gớm cho tích cực, đóng góp thì thiếu tính khoa học, thiếu hợp lí, mọi người vào phản biện thì cố chấp không nghe, rồi lăn ra ăn vạ nói tục các kiểu thì bị ban, giờ ngồi đây oan ức
    2. Thanh niên những năm qua đách làm gì được cho forum giờ về đây lên mặt dạy đời
    3. Admin hay mod hay mem cũng theo thời gian mà lớn, có cuộc sống riêng, có công ăn việc làm nuôi sống bản thân và gia đình chứ ko phải lên đây dạy đời người khác, đếch việc gì phải xấu hổ
    4. Thời buổi của mạng xã hội phát triển ngày càng mạnh, các thể loại diễn đàn chết dần là chuyện tất yếu, đến cái VnS nó còn chết thì PKMG cũng chả là gì
    5. pokemonspecial.com là trang chuyên về mảng manga, cách hoạt động của nó khác với PKMG
    6. Và pokemonspecial.com hoạt động chủ yếu là trên fanpage, cái web này host truyện là chính
    7. Nó mạnh hơn như thế nào mà phán hơn PKMG lúc hưng thịnh thế?
    8. Chừng nào tuổi đời nó bằng PKMG mà vẫn phát triển tốt như hiện tại thì hẵng lên tiếng dạy đời
    9. Đồng chí làm trong khâu nào của nhóm dịch mà ảo tưởng thế?
    10. Cho hỏi thành quả của đồng chí là gì và mọi người đã phá hoại thành quả gì?
    69. Nói mồm thì ko được quân tử cho lắm, vậy nên đồng chí có ngu kiến gì nghĩ sẽ giúp forum tiến bộ thì cứ nói đi, mọi người đều lắng nghe cả, nhớ rút kinh nghiệm vặn não 3 lần khởi động tay 10 lần trước khi gõ bàn phím xem nó có khả năng thực hiện được hay không nhé, chứ gõ hay nói suông thì ai mà chẳng làm được, đúng không
    Last edited by Pochacco; 02-08-2016 at 12:45 PM.

1. Gớm cho tích cực, đóng góp thì thiếu tính khoa học, thiếu hợp lí, mọi người vào phản biện thì cố chấp không nghe, rồi lăn ra ăn vạ nói tục các kiểu thì bị ban, giờ ngồi đây oan ức
    Trả Lời : không phải không khoa học, thiếu hợp lý nhưng khi đóng góp và chỉ trả lời là không thể làm đc, không nói rõ lý do tại sao không làm đc, có phải gây ức chế cho người đóng góp không.

2. Thanh niên những năm qua đách làm gì được cho forum giờ về đây lên mặt dạy đời
    Trả lời : Vậy cái lúc tớ đóng góp ý kiến cải cách 4rum. ai đã ban nick 007 để không thể tiếp tục đóng góp?

3. Admin hay mod hay mem cũng theo thời gian mà lớn, có cuộc sống riêng, có công ăn việc làm nuôi sống bản thân và gia đình chứ ko phải lên đây dạy đời người khác, đếch việc gì phải xấu hổ
    Trả lời : cái này là cái muốn nói nhất đây. Đã lớn, già, có công việc riêng, vậy tại sao lúc còn trẻ, còn rảnh, sao không truyền nhiệt huyết làm admin, mod cho các thành viên năng động tích cực khác để có thể kế thừa công việc này, mà lại ôm khư khư cái chức admin, mod hão huyền này. Phải chăng là tư lợi cá nhân ?

4. Thời buổi của mạng xã hội phát triển ngày càng mạnh, các thể loại diễn đàn chết dần là chuyện tất yếu, đến cái VnS nó còn chết thì PKMG cũng chả là gì
    Trả Lời : vậy những cái diễn đàn khác? Vozforums. Vforum.....họ vẫn sống đấy thôi. vấn đề là các mod, các admin không biết cách xây dựng như thế nào cho phải đáng, giúp cho 4rum này đi lên. chỉ biết lên CB nói nhảm, nói xấu tớ là con gián, ai mướn về thì về.

5. pokemonspecial.com là trang chuyên về mảng manga, cách hoạt động của nó khác với PKMG
    6. Và pokemonspecial.com hoạt động chủ yếu là trên fanpage, cái web này host truyện là chính
    Trả lời. ở đây tớ chỉ muốn nói về mảng truyện tranh. không nói về cách hoạt động của 4rum. Tại sao họ lại có thể hoàn thành hơn 52 volume chỉ trong thời gian ngắn. Nhân sự? PKMG ko thiếu. Không biết cách trans? ad vs mod chỉ đi lùng những post spam thôi à?

Trả lời : việc tay phải làm ko nên cho tay trái biết. Tớ ko cần khoe khoang tớ đã làm những gì cho họ. chỉ biết tớ vẫn âm thầm đóng góp cho họ mà thôi

10. Cho hỏi thành quả của đồng chí là gì và mọi người đã phá hoại thành quả gì? :
    Trả lời : 4rum đc xây dựng bởi 2 anh chị. mà bây h thì các mod, các ad làm gì để 4rum này là nơi quảng cáo, nói nhảm CB. Nhìn lại mà xem. Có những bài viết đã rất lâu ko hồi âm, thậm chí còn những bài viết quảng cáo rao vặt. WTH? có phải chính vì các bạn mà 4rum đã thành ra thế này ko. Ai điều hành, ai quản lí. Tớ ư ?

69. Nói mồm thì ko được quân tử cho lắm, vậy nên đồng chí có ngu kiến gì nghĩ sẽ giúp forum tiến bộ thì cứ nói đi, mọi người đều lắng nghe cả, nhớ rút kinh nghiệm vặn não 3 lần khởi động tay 10 lần trước khi gõ bàn phím xem nó có khả năng thực hiện được hay không nhé, chứ gõ hay nói suông thì ai mà chẳng làm được, đúng không
    Trả Lời: tớ ko có quyền thay đổi, tớ cũng chỉ là 1 mem bình thường. nếu tớ có làm mod hay ad và cho dù tớ ko biết code hay quản lí web, tớ vẫn sẽ tìm hiểu, học hỏi, chủ yếu để 4rum này tốt hơn thay vì 1 lũ có chức có quyền mà không biết làm gì.

Thay cho lời kết: tớ thật sự yêu 4rum này, tớ viết những lời này bằng cả trái tim, tớ chỉ muốn đóng góp,xây dựng 4rum lớn mạnh. Nhưng xui xẻo cho tớ là 4rum này lại đc điều hành bởi những con người bảo thủ, nhỏ nhặt. Sau này, nếu tớ có xây dựng 1 4rum, tớ sẽ không đi vào vết xe đổ này.

Thân ái

Quote Originally Posted by duycute_008 View Post
    Trả Lời : không phải không khoa học, thiếu hợp lý nhưng khi đóng góp và chỉ trả lời là không thể làm đc, không nói rõ lý do tại sao không làm đc, có phải gây ức chế cho người đóng góp không.

Trả lời : Vậy cái lúc tớ đóng góp ý kiến cải cách 4rum. ai đã ban nick 007 để không thể tiếp tục đóng góp?

Trả lời : cái này là cái muốn nói nhất đây. Đã lớn, già, có công việc riêng, vậy tại sao lúc còn trẻ, còn rảnh, sao không truyền nhiệt huyết làm admin, mod cho các thành viên năng động tích cực khác để có thể kế thừa công việc này, mà lại ôm khư khư cái chức admin, mod hão huyền này. Phải chăng là tư lợi cá nhân ?

Trả Lời : vậy những cái diễn đàn khác? Vozforums. Vforum.....họ vẫn sống đấy thôi. vấn đề là các mod, các admin không biết cách xây dựng như thế nào cho phải đáng, giúp cho 4rum này đi lên. chỉ biết lên CB nói nhảm, nói xấu tớ là con gián, ai mướn về thì về.

Trả lời. ở đây tớ chỉ muốn nói về mảng truyện tranh. không nói về cách hoạt động của 4rum. Tại sao họ lại có thể hoàn thành hơn 52 volume chỉ trong thời gian ngắn. Nhân sự? PKMG ko thiếu. Không biết cách trans? ad vs mod chỉ đi lùng những post spam thôi à?

Trả lời : việc tay phải làm ko nên cho tay trái biết. Tớ ko cần khoe khoang tớ đã làm những gì cho họ. chỉ biết tớ vẫn âm thầm đóng góp cho họ mà thôi

10. Cho hỏi thành quả của đồng chí là gì và mọi người đã phá hoại thành quả gì? :
    Trả lời : 4rum đc xây dựng bởi 2 anh chị. mà bây h thì các mod, các ad làm gì để 4rum này là nơi quảng cáo, nói nhảm CB. Nhìn lại mà xem. Có những bài viết đã rất lâu ko hồi âm, thậm chí còn những bài viết quảng cáo rao vặt. WTH? có phải chính vì các bạn mà 4rum đã thành ra thế này ko. Ai điều hành, ai quản lí. Tớ ư ?

Trả Lời: tớ ko có quyền thay đổi, tớ cũng chỉ là 1 mem bình thường. nếu tớ có làm mod hay ad và cho dù tớ ko biết code hay quản lí web, tớ vẫn sẽ tìm hiểu, học hỏi, chủ yếu để 4rum này tốt hơn thay vì 1 lũ có chức có quyền mà không biết làm gì.

Thay cho lời kết: tớ thật sự yêu 4rum này, tớ viết những lời này bằng cả trái tim, tớ chỉ muốn đóng góp,xây dựng 4rum lớn mạnh. Nhưng xui xẻo cho tớ là 4rum này lại đc điều hành bởi những con người bảo thủ, nhỏ nhặt. Sau này, nếu tớ có xây dựng 1 4rum, tớ sẽ không đi vào vết xe đổ này.

Thân ái
    1. Tôi nhớ rõ mọi người cũng wall of text cho cậu rồi sao giờ lại bảo không nói rõ lí do? hay có vấn đề về đọc hiểu?

2. Coi lại xem bản thân đã vi phạm lỗi gì? Có phải oan ức không mà la làng? Công là công, tội là tội, làm ơn phân biệt cho.

3. Ô, bao nhiêu lần tuyển mod mới mà đấy thôi? Nhưng người mới được bao nhiêu người chịu tình nguyện và có thời gian lẫn công sức tái xây dựng forum? Có câu tre già măng mọc, măng già mà tre đách mọc thì phát triển thế nào?
    Tư lợi cá nhân thì nói thẳng trên đời giờ đách có cái gì miễn phí, ví dụ tiền host server, tưởng host ra forum là xong hử? Là miễn phí hử? Thử xem đếm dc bao nhiêu trang là không có ads tôi nghe? Biết ads là để làm gì không?

4. À cái này để tôi bổ sung, chính xác phải là những diễn đàn về Manga-Anime mới đúng, mảng Game cũng chả mấy khá khẩm hơn đâu.

5+6+7. Ồ nghĩ đơn giản chỉ cần kiếm là có đủ người để làm nên 1 nhóm dịch hả? Có biết công sức để làm ra 1 chap là như thế nào không? Có biết trải qua bao nhiêu công đoạn từ kiếm RAW, xin per, dịch, pr, clean, typeset,... tốn bao nhiêu thời gian và không thể có sớm hay muộn chỉ với vài ba người không? Không phải ai cũng rảnh, và không phải ai cũng có chuyên môn, ko phải cứ dịch thì quăng lên google trans, edit thì xách paint ra xài. Tìm nhân lực? Mời đọc lại điều 3.
    Btw, nhắc lại lần nữa, pokemonspecial.com chỉ là trang đọc truyện, chứ không phải là 1 forum chính thống, đem so sánh với nhau là hết sức khập khiễng.

9. Ồ ồ thế cơ đấy, đóng góp thầm lặng nhiều đến mức nhờ cậu mà pokemonspecial lớn mạnh đến mức hơn cả PKMG thời hưng thịnh cơ đấy, nói mồm thì ai chẳng nói được, cho vài cái ví dụ xem nào, đơn giản là chứng minh lời nói của cậu có trọng lượng thôi, không phải khoe khoang đâu, đừng ngại.

10. Xin lỗi biến forum này thành nơi quảng cáo cũng là 2 anh chị ấy =]] Chi tiết xin đọc lại điều 3. Nếu forum này bị phá hoại bởi các mod thì các mod ấy đã bị kick từ lâu rồi ha. Còn cái chatbox xưa nay vốn là nơi chat nhảm, rule đã nhắc nhở muốn hỏi gì về chuyên môn thì vào cái topic hỏi đáp. Các bài viết nhảm là do member, ở đâu cũng có chứ chả phải chỉ ở đây, logic cái củ khỉ gì người đi đường xả rác thì đi chửi lao công vậy?
    Jen nói chả sai đâu, bạn đi ngút nghìn năm mới về, chả biết được bao nhiêu về forum, nhưng phán như đúng rồi.

69. Tôi không bảo cậu thay đổi forum, mà là đưa ra ý kiến có thể thực hiện và phát triển forum. Nếu cậu có khả năng, có tài, thì người ta sẵn sàng lắng nghe, với 1 điều tối thiểu là phải biết tôn trọng đàn anh đàn chị lẫn công sức của họ, chứ ko phải chửi rủa xong lên chatbox bảo mày tao như 1 thằng vô học.

Forum trải qua bao nhiêu năm tuổi, chết dần chết mòn ai cũng hiểu, còn cậu bỏ mặc nó bao nhiêu lâu rồi giờ về phán đủ thứ, chụp mũ cả thiên hạ, chửi staff vô dụng bất tài thì tôi cũng biết tình yêu của cậu dành cho forum to cỡ nào rồi. Muốn người ta lắng nghe mình, thì bản thân hãy biết tôn trọng người ta trước.

Không thân.
    Last edited by Pochacco; 02-08-2016 at 07:14 PM.

tl,dr
    cơ mà nhìn chung là ý bạn muốn đuổi hết admin mod để bạn lên đúng không ?
    cống hiến nhiều, post bài đi, nói người khác làm cái gì, mod cũng chẳng hơn mem được mấy đâu.
    I'm Gilryem

Rycupcake aka

Mình cảm nhận đc sự thật lòng trong những câu nói thẳng thắn này của bạn, đúng là các thành viên tích cực của poke-mega giờ đã có nhiều thứ phải lo toan, nhưng 1 đất nc ko chỉ có vua và tướng, một vài ngôi sao dù sáng cách mấy cũng ko thể làm nên 1 bầu trời đêm rực rỡ... ko nhất thiết bạn phải là cái gì, chỉ cần mỗi cá nhân còn giữ đc lửa thì nhiệt huyết đó sẽ sớm được lan truyền sang thế hệ tiếp nối thôi!

poke-mega đã gần như suy kiệt một nửa khi tượng đài megaman sụp đổ, nhưng 4rum này KHÔNG chết, chỉ là 1 nhúm than hồng đang cháy âm ỉ, chờ 1 mồi lửa để bùng sáng thôi, muốn đc vậy mỗi thành viên phải cùng chung tay vực dậy nó, nếu ai cũng trong tâm thế chờ đợi thì ai sẽ là người làm?

Thời đại phát triển, Nintendo từ Gameboy cũng lên 3DS các kiểu, pokemon từ red blue green yellow cũng lên sun& moon. Thế thì con người cũng phát triển, cũng thay đổi , Mem cũng già và bận rộn trong công việc. Từ sau thời hưng thịnh thì VN đã thoáng hơn về poke-mega : Kpop ăn sâu vào giới trẻ , đa số là fan anime/manga ; từ 3DS thì người bước tiếp , người dừng lại. Game thì Pokemon cũng như Megaman đã giảm tốc độ ra game rồi , có khi là dừng . Pokemon Go chỉ là 1 hiện tượng, phong trào để fan phong trào theo chứ đâu phải là những người có đam mê poke-mega? Pokemon thì game phải có phép của Nintendo , còn Megaman thì là CAPCOM , muốn phát triển đâu phải muốn là được , như cái game fanmade Pokemon 9 năm cũng ăn 1 vé từ Nintendo =]] Nói ra Mod còn theo Forum là may r, chứ Phát triển thì bắt giới trẻ phải mua 3DS đú theo mấy lão tiền bối à =]]

Quote Originally Posted by Pochacco View Post
    1. Tôi nhớ rõ mọi người cũng wall of text cho cậu rồi sao giờ lại bảo không nói rõ lí do? hay có vấn đề về đọc hiểu?

2. Coi lại xem bản thân đã vi phạm lỗi gì? Có phải oan ức không mà la làng? Công là công, tội là tội, làm ơn phân biệt cho.

3. Ô, bao nhiêu lần tuyển mod mới mà đấy thôi? Nhưng người mới được bao nhiêu người chịu tình nguyện và có thời gian lẫn công sức tái xây dựng forum? Có câu tre già măng mọc, măng già mà tre đách mọc thì phát triển thế nào?
    Tư lợi cá nhân thì nói thẳng trên đời giờ đách có cái gì miễn phí, ví dụ tiền host server, tưởng host ra forum là xong hử? Là miễn phí hử? Thử xem đếm dc bao nhiêu trang là không có ads tôi nghe? Biết ads là để làm gì không?

4. À cái này để tôi bổ sung, chính xác phải là những diễn đàn về Manga-Anime mới đúng, mảng Game cũng chả mấy khá khẩm hơn đâu.

5+6+7. Ồ nghĩ đơn giản chỉ cần kiếm là có đủ người để làm nên 1 nhóm dịch hả? Có biết công sức để làm ra 1 chap là như thế nào không? Có biết trải qua bao nhiêu công đoạn từ kiếm RAW, xin per, dịch, pr, clean, typeset,... tốn bao nhiêu thời gian và không thể có sớm hay muộn chỉ với vài ba người không? Không phải ai cũng rảnh, và không phải ai cũng có chuyên môn, ko phải cứ dịch thì quăng lên google trans, edit thì xách paint ra xài. Tìm nhân lực? Mời đọc lại điều 3.
    Btw, nhắc lại lần nữa, pokemonspecial.com chỉ là trang đọc truyện, chứ không phải là 1 forum chính thống, đem so sánh với nhau là hết sức khập khiễng.

9. Ồ ồ thế cơ đấy, đóng góp thầm lặng nhiều đến mức nhờ cậu mà pokemonspecial lớn mạnh đến mức hơn cả PKMG thời hưng thịnh cơ đấy, nói mồm thì ai chẳng nói được, cho vài cái ví dụ xem nào, đơn giản là chứng minh lời nói của cậu có trọng lượng thôi, không phải khoe khoang đâu, đừng ngại.

10. Xin lỗi biến forum này thành nơi quảng cáo cũng là 2 anh chị ấy =]] Chi tiết xin đọc lại điều 3. Nếu forum này bị phá hoại bởi các mod thì các mod ấy đã bị kick từ lâu rồi ha. Còn cái chatbox xưa nay vốn là nơi chat nhảm, rule đã nhắc nhở muốn hỏi gì về chuyên môn thì vào cái topic hỏi đáp. Các bài viết nhảm là do member, ở đâu cũng có chứ chả phải chỉ ở đây, logic cái củ khỉ gì người đi đường xả rác thì đi chửi lao công vậy?
    Jen nói chả sai đâu, bạn đi ngút nghìn năm mới về, chả biết được bao nhiêu về forum, nhưng phán như đúng rồi.

69. Tôi không bảo cậu thay đổi forum, mà là đưa ra ý kiến có thể thực hiện và phát triển forum. Nếu cậu có khả năng, có tài, thì người ta sẵn sàng lắng nghe, với 1 điều tối thiểu là phải biết tôn trọng đàn anh đàn chị lẫn công sức của họ, chứ ko phải chửi rủa xong lên chatbox bảo mày tao như 1 thằng vô học.

Forum trải qua bao nhiêu năm tuổi, chết dần chết mòn ai cũng hiểu, còn cậu bỏ mặc nó bao nhiêu lâu rồi giờ về phán đủ thứ, chụp mũ cả thiên hạ, chửi staff vô dụng bất tài thì tôi cũng biết tình yêu của cậu dành cho forum to cỡ nào rồi. Muốn người ta lắng nghe mình, thì bản thân hãy biết tôn trọng người ta trước.

Không thân.
    không đôi co vs bạn nữa, những lời mình viết rất chân thành mà đáp lại bằng những câu khó nghe cực kì, bạn nghĩ mình rảnh đến mức viết từng dòng ra bằng cả tấm lòng của mình hay sao

Nói nhiều cũng vô ích, bạn có cái lý của bạn và bạn là người có quyền, tớ mặc dù muốn đưa ra ý kiến, muốn thay đổi, cùng chung tay xây dựng 4rum, nhưng thôi tớ chẳng quan tâm vì những con người ở đây hiện tại cũng Tui♥SkyTui♥SkyTui♥SkyTui♥Sky nát như tình trạng 4rum hiện giờ.

zozozozozozozozozozozozozozozozozozozozozozozozozo zozozozozo
    UPS"

không đôi co vs bạn nữa, những lời mình viết rất chân thành mà đáp lại bằng những câu khó nghe cực kì, bạn nghĩ mình rảnh đến mức viết từng dòng ra bằng cả tấm lòng của mình hay sao

Nói nhiều cũng vô ích, bạn có cái lý của bạn và bạn là người có quyền, tớ mặc dù muốn đưa ra ý kiến, muốn thay đổi, cùng chung tay xây dựng 4rum, nhưng thôi tớ chẳng quan tâm vì những con người ở đây hiện tại cũng Tui♥SkyTui♥SkyTui♥SkyTui♥Sky nát như tình trạng 4rum hiện giờ.
    biết bạn có tâm wall of text nên tôi cũng bỏ thời gian ra wall of text đáp trả chứ không thì seen như bao người rồi nhé
    tâm thì có nhưng tâm nửa mùa như bạn thì thôi lời nói có bao nhiêu trọng lượng khiến người khác phải lắng nghe, chưa kể là cái thái độ như c*t của bạn trên chatbox và chả xem staff ra gì, rồi lại đi ăn vạ bảo mình có lòng mà người khác éo care, đến cả chính cái thread của mình lập ra còn vứt mấy tháng 1 xó giờ mới reply thì rõ ràng bạn cũng chỉ là cái loại nói mồm nói suông cho đã cái mồm chứ còn chả biết tâm được nửa mùa hay chỉ 1/10, ở đó mà đòi lắng nghe rồi cùng chung xây dựng, ấy là chưa kể tôi đã bảo bạn đề ra ý kiến xây dựng rồi ấy nhé, nhưng bạn nào có quan tâm (hay đọc hiểu kém?), toàn lái vấn đề sang đâu đâu thôi, có thấy trả lời đâu mà đòi cùng chung xây dựng??