Go Back   Pokemon & Megaman Games FC > Not Game > Computer & IT > Code - Web - Graphics

Code - Web - Graphics Nơi thảo luận về các ngôn ngữ lập trình máy tính như Pascal, C ... hay các mã nguồn thiết kế website

Thông báo chung

[Viet sub][HD] Pokémon Movie 16: Genesect & the Legend Awakened
[E] Pokémon Black 2 Pokémon White 2
Hướng dẫn hoàn chỉnh - Walkthrough Pokémon Black 2 - White 2
Hướng dẫn cho thành viên mới

Click Like PKMG nào !!!

Trả lời

Share Ðiều Chỉnh Cách hiển thị
Old 25-05-2009, 12:32 PM
Sal's Avatar
Sal Sal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
New User

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 294
Được cảm ơn 259 trong 73 bài
PMP: 2,000
Sal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang mài
Hướng dẫn cơ bản, thảo luận, hỏi đáp về Forumotion

Lưu ý: Tớ viết bài này lấy mẫu là forum Poke-mega cho dễ, ko nhằm mục đích cạnh tranh với forum mình đâu
Đầu tiên bạn vào trang http://www.forumotion.com/en/create-forum/
Màn hình hiển thị như sau

Bạn chọn Version của Forum và Skin bạn muốn tạo ( cái này ko quan trọng lắm vì hoàn toàn có thể thay đổi sau này). Tớ khuyên nên chọn phpbb 2 vì khá nhìu chức năng. Chọn xong thì nhấn vào nút mũi tên Continue phía dưới.
Bước 2:

Title of your forum: Chọn tên forum muốn tạo
Category: Chọn lĩnh vực của forum, nếu là tổng hợp thì chọn Various...
Internet Address of your forum : Chọn URL cho forum
(at least 4 characters)
Language used on your forum: Chọn ngôn ngữ cho forum, ở đây tớ chọn tiếng Việt.
Hour / Timezone: Chọn giờ mặc định
Your e-mail address: Điền email của bạn vào
Administration password: Chọn pass cho Admin, lưu ý cần có cả chữ số
Tích vào I agree with these terms and conditions. - Terms of service.
Lại ấn Continue.
Bước 3:

Ở dòng Administration password Checking: Nhập lại pass
Xong ấn Continue
Vậy là forum bạn đã dc tạo rồi đó

Tài sản của Sal
Milotic
**************** Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

thay đổi nội dung bởi: Sal, ngày 30-04-2010 lúc 10:55 AM
Old 25-05-2009, 12:43 PM
Sal's Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Sal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang màiSal viên ngọc đang mài
Truy cập vào Admin CP
Tên truy cập: Nhập là Admin
Password: Nhập pass
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: Tích hay ko thì tuỳ
Nhấn Đăng nhập.
Và forum bạn tạo sẽ hiện ra

Bạn nhấn vào Bảng điều khiển của người Quản trị bên dưới.
Và Admin CP sẽ hiện ra. Bạn có thể quản lí forum dc rồi.
Nếu bạn muốn forum đầy đủ chức năng thì chọn Advanced

Tài sản của Sal
Milotic

thay đổi nội dung bởi: Sal, ngày 07-02-2010 lúc 04:21 PM
Old 25-05-2009, 12:47 PM
thanhduy_chocon's Avatar
thanhduy_chocon thanhduy_chocon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Magazine Group

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 95
Được cảm ơn 387 trong 157 bài
PMP: 5,728
thanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắc
Mấy cái này làm mất tự chủ lắm , dễ thì dễ thật nhưng skin thì nhàm , thêm chức năng ( hack mod ) chẳng được đâu .
Thà bạn nào muốn là cứ chọn một host rồi dùng Vbb mà tạo một cái , thiên hạ của ta muốn làm gì thì làm .
Old 25-05-2009, 12:52 PM
[F]ire's Avatar
[F]ire [F]ire vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành viên tích cực

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 118
Được cảm ơn 351 trong 150 bài
PMP: 10,032
[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài
Send a message via Yahoo to [F]ire
Trích:
Nguyên văn bởi thanhduy_chocon View Post
Mấy cái này làm mất tự chủ lắm , dễ thì dễ thật nhưng skin thì nhàm , thêm chức năng ( hack mod ) chẳng được đâu .
Thà bạn nào muốn là cứ chọn một host rồi dùng Vbb mà tạo một cái , thiên hạ của ta muốn làm gì thì làm .
Quá linh tinh.
1, Thách hack đấy, hack thoải mái xem hack đc ko.
2. Skin tự tạo đc, thích có skin gì là có hết, lên hitskin toạ rùi chuyển sang là xong
3. Mất tự chủ ở chỗ nào, cho hỏi cái
4. Tạo Vbb chắc gì đã hay và đầy đủ chức năng bằng
5. Mua host, lại kiểu giống cái host byeshost8 của bạn á, vừa khó nhớ vừa mất tiền, lại còn bị lỗi host ko vào đc chứ

Tài sản của [F]ire
DragoniteSwampertBlazikenFegaligatr

Trích:
Nguyên văn bởi Bác Hồ
"Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc..."
Trích:
Nguyên văn bởi Admin Poke-Mega
"Tất cả member trong 4um đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được chém gió, quyền spam và quyền mưu cầu lên mod..."
:colen::colen::colen:

Có 2 thành viên đã cảm ơn [F]ire vì bài viết tốt:
Old 25-05-2009, 01:14 PM
thanhduy_chocon's Avatar
Magazine Group

Pokemon yêu thích:
thanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắcthanhduy_chocon thật sự xuất sắc
Trích:
Quá linh tinh.
1, Thách hack đấy, hack thoải mái xem hack đc ko.
2. Skin tự tạo đc, thích có skin gì là có hết, lên hitskin toạ rùi chuyển sang là xong
3. Mất tự chủ ở chỗ nào, cho hỏi cái
4. Tạo Vbb chắc gì đã hay và đầy đủ chức năng bằng
5. Mua host, lại kiểu giống cái host byeshost8 của bạn á, vừa khó nhớ vừa mất tiền, lại còn bị lỗi host ko vào đc chứ
1, thứ nhất hack mod là thêm chức năng cho diễn đàn , như thêm cái chat box , top Xstart cho 4rum pkmg đó ( chứ ko phải là hack wed đâu mà bác nhầm )

2. Cái này chưa thử nên đành nghe bác vậy .

3. Mất tự chủ ư : tên miền , quản lí 4rum , hoạt động quảng cáo và ect.......

4. Tự tạo bằng Vbb là cách hay nhất và đầy đủ chức năng nhất , nói như bác thì 4rum nào cũng làm từ forumotion rồi , chứ ko có những truongton.net , vn-zoom.com , hoiquantinhoc.com , Yoursharing.net , manunited.vn ........ và cả poke-mega.org nữa ( chỉ mới ở Vn thôi ).

Có thể nói vbb là mã nguồn tối ưu nhất hiện nay cho việc tạo 4rum , bạn muốn thêm chức năng chỉ việc hack mod dễ dàng theo chỉ dẫn ( thậm chí những pro còn có thể làm ra mod nữa cơ ). Mọi thứ tuy hơi khó hơn nhưng sẽ nâng cao trình đồ của bạn về thiết kế wed và bạn sẽ thỏa mãn với những thứ mình làm ra từ A~~> Z

Hơn nữa , nếu bạn cho rằng Vbb không bằng forumotion thì đem thử một 4rum so sánh với poke-mega xem ( ví dụ cho gần ) .

5.Nếu bạn không mua host , bọn forumtion mà cho dùng free mãi thế thì bọn đó chết đói cả rồi . Bạn mua một cái , thì tên miền tự chọn ( sướng ru ) , muốn làm gì thì làm ( hik cũng mua đó ) .
À , còn byethost của mình cũng đồ free nên lỗi và khó nhớ là phải .
Old 25-05-2009, 01:39 PM
[F]ire's Avatar
[F]ire [F]ire vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành viên tích cực

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 118
Được cảm ơn 351 trong 150 bài
PMP: 10,032
[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài[F]ire viên ngọc đang mài
Send a message via Yahoo to [F]ire
Trích:
Nguyên văn bởi thanhduy_chocon View Post
1, thứ nhất hack mod là thêm chức năng cho diễn đàn , như thêm cái chat box , top Xstart cho 4rum pkmg đó ( chứ ko phải là hack wed đâu mà bác nhầm )

2. Cái này chưa thử nên đành nghe bác vậy .

3. Mất tự chủ ư : tên miền , quản lí 4rum , hoạt động quảng cáo và ect.......

4. Tự tạo bằng Vbb là cách hay nhất và đầy đủ chức năng nhất , nói như bác thì 4rum nào cũng làm từ forumotion rồi , chứ ko có những truongton.net , vn-zoom.com , hoiquantinhoc.com , Yoursharing.net , manunited.vn ........ và cả poke-mega.org nữa ( chỉ mới ở Vn thôi ).

Có thể nói vbb là mã nguồn tối ưu nhất hiện nay cho việc tạo 4rum , bạn muốn thêm chức năng chỉ việc hack mod dễ dàng theo chỉ dẫn ( thậm chí những pro còn có thể làm ra mod nữa cơ ). Mọi thứ tuy hơi khó hơn nhưng sẽ nâng cao trình đồ của bạn về thiết kế wed và bạn sẽ thỏa mãn với những thứ mình làm ra từ A~~> Z
cả rồi . Bạn mua một cái , thì tên miền tự chọn ( sướng ru ) , muốn làm gì thì làm ( hik cũng mua đó ) .
À , còn byethost của mình cũng đồ free nên lỗi và khó nhớ là phải .
1. Sorry, ko hiểu, nhầm. Nhưng cái đó thêm vào
3. Tên miền thay đổi tốt ( Chắc chắn có ), quản lý thì sao lại ko quản lý đc, quảng cáo thì sao ko quảng cáo đc,...
4. Ai bảo Vbb là tốt nhất ? Bạn có chắc ko ? Vì mình là dân IT nên mình biết, nếu để tạo web nói chung và forum nói riêng thì có rất nhiều loại ví dụ như : asp, aspx, php, ....vv và ngay thậm chí chỉ là html nhúng Java vào thì vẫn chạy ngon ơ. Bản thân cũng từng tạo web nên mình biết, tuy các câu lệnh và đoạn code khác nhau, nhưng trên các ngôn ngữ lập trình khác nhau vẫn có thể làm được 2 trang web giống ý hệt nhau. Cái chính ko phải quan trọng là ngôn ngữ lập trình mà là trình độ quản lý, sáng tạo của người sáng lập.

Tài sản của [F]ire
DragoniteSwampertBlazikenFegaligatr

Trích:
Nguyên văn bởi Bác Hồ
"Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc..."
Trích:
Nguyên văn bởi Admin Poke-Mega
"Tất cả member trong 4um đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được chém gió, quyền spam và quyền mưu cầu lên mod..."
:colen::colen::colen:

Old 25-05-2009, 02:25 PM
thanhduy_chocon's Avatar
Magazine Group

Pokemon yêu thích:
1. Miễn bàn
2. Bạn nên nói có sách , mách có chứng , ko bạ đâu là nói đó được .
3.Bạn là dân IT chắc bạn hiểu việc viết một câu lệnh , một đoạn code với ng` ko chuyên là giống như đưa một gã điếc đi nghe điện thoại vậy .

Thực ra , vbb là bao gồm nhiều tệp php , sql ,htlm....... chứ không phải riêng từng loại bạn ạ ! Nó đã được ng` ta làm nền sẵn cho nên với những bạn ko rành IT cũng có thể dễ dàng thêm mắm , thêm muối vô ( bởi vậy mình mới bảo là tối ưu nhất chứ ko phải là tốt nhất ) , còn với dân chuyên là còn phát triển cao hơn nữa ( như Cen làm cái game trên banner độc nhất đấy , ngưỡng mộ Cen vô cùng ).

Và nếu bạn viết riêng từng code cho một forum thì khoảng bao nhiêu năm nhỉ ( bạn down thử một bản Vbb về xem thử ) ? Còn chuyện viết code cho web hay blog thì dễ và cũng ngắn gọn nữa .

Mà mình có cảm giác như bạn đang cố gắng bắt bẻ mình từng câu từng chữ thì phải , nói thật mình có sai thì mình nhận sai , đúng thì mình mới nói chứ ko bao giờ làm điều ngược lại đâu .

Cuối cùng , mình thấy 2 đứa đi quá xa rồi ! Đây là topic của salamence chúng ta ko nên làm loạn lên nữa , cả hai đều đang cố gắng bảo vệ ý kiến của mình , tỏ ra hết sức bảo thủ , chứ ko góp phần xây dựng diễn đàn gì cả . Bởi vậy mình muốn chấm dứt tại đây , nếu ở trên có j` không phải thì Red bỏ qua cho mình nhé , tiện thể ai có thẩm quyền nên del mấy bài này đi .
Old 25-05-2009, 02:37 PM
[K]im [Q]uy's Avatar
[K]im [Q]uy [K]im [Q]uy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Anime-Movie-Manga Group

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 989
Được cảm ơn 913 trong 521 bài
PMP: 20,855
[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm
Cái này mình biết rồi, nhưng thanks bạn salamence nha!! Bài viết cũng khá tốt đấy

Tài sản của [K]im [Q]uy
ForteColonelFalzarGregarBlack AceRed Joker

Old 25-05-2009, 03:02 PM
xuem's Avatar
xuem xuem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành viên nhiều đóng góp

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 743
Được cảm ơn 630 trong 272 bài
PMP: 5,600
xuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồxuem vang danh giang hồ
Send a message via Yahoo to xuem
Chi tiết = thanks...............
Old 25-05-2009, 05:29 PM
Sal's Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn ý kiến của các bạn. Nhưng anh thanhduy và RG đừng cãi nhau nữa, mỗi cái có ưu, nhược riêng.
Thiết lập và cơ cấu forumĐầu tiên bạn chọn thẻ Quản lí tổng thể và chọn Cấu hình diễn đàn.

Một số phần bạn có thể thay đổi tùy ý như Tên diễn đàn, Home page name, Mô tả thì cứ tùy theo ý thích
Ngôn ngữ mặc định: Chọn ngôn ngữ bạn mún, Tiếng Việt là tốt nhất
You allow images and videos formats for your ads : Có cho video và image xuất hiện trên quảng cáo ko.
Activate ads : Có cho ads hoạt động ko.
Basket: Bạn chọn box mà mún coi là Thùng rác, để tiện cho việc move bài.
Pruning in the basket : Chọn có thì nếu bạn del bài nó sẽ tự động chuyển vào thùng rác này.
Forum in construction: Chọn có thì tức là bạn đang sửa chữa,... ko mún ai vào xem forum.
Forum on holiday: Bạn mún khóa forum nhân ngày lễ hay ko.
Cookies deletion link: Bạn mún khởi động link del cookies ko.
Forum width (number or %) : Chọn chiều rộng forum, bạn ghi phần trăm hoặc số.
Login popup: Nếu khởi động phần này thì khách khi vào forum sẽ tự động có một bảng hiện yêu cầu khách đăng kí (cái bảng chạy đi chạy lại từ trên xuống dưới ấy)
Width, Height: Bạn chọn kích cỡ của bảng đó.
Message: Điền thông điệp bạn mún hiện lên đó. VD: Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí.
Còn phần Misc option thì ko cần quan tâm, tớ sẽ hướng dẫn sau.

Tạo các box

Đầu tiên bạn vào Quản lí Tổng thể=> Categories and forums

Nhấn vào Your first category
Đây là box đã dc tạo sẵn cho bạn, bạn chỉ việc sửa thôi.

Category name: Điền tên box
Attached to: Để nguyên.
Position this category after: Đừng làm gì với cái này
Mô tả: Mô tả box của bạn.
Xong rồi thì nhấn Chấp nhận.

Tạo box con.
Bạn nhấn vào Your first forum

Tên diễn đàn: Chọn tên box
Attached to: Chọn box mà box này nằm trong
Copy forum permissions: Chọn box mà bạn muốn quyền hạn của thành viên, mod,...trong box này y hệt như thế.
Trạng thái diễn đàn : Bạn chọn khóa hoặc ko khoá
Sort topics by : Cách sắp xếp topics trong box.
Sort the posts of a topic by: Cách sắp xếp bài trong topic.
Image URL: Điền link hình bạn muốn chọn làm banner
Mô tả: Mô tả box
Tự động loại bỏ: Ko cần để ý vì đó là chức nănh tự xóa box nếu ko có bài mới.

Tài sản của Sal
Milotic

thay đổi nội dung bởi: Sal, ngày 25-05-2009 lúc 05:52 PM
Có 4 thành viên đã cảm ơn Sal vì bài viết tốt:
Old 25-05-2009, 05:46 PM
Remilia Scarlet's Avatar
Remilia Scarlet Remilia Scarlet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Deadly Kings of Megaman's member

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 868
Được cảm ơn 2,109 trong 613 bài
PMP: 2,320
Remilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hà
Send a message via MSN to Remilia Scarlet Send a message via Yahoo to Remilia Scarlet Send a message via Skype™ to Remilia Scarlet
Cái này hồi 2 năm trước rộ lên 1 phong trào làm 4r Thx cho phát
http://friendsport.forumsmotion.com/portal.htm
(cái này làm hồi năm ngoái)

Tài sản của Remilia Scarlet
Biometal PBanetteLuxury BallZerker WeaponSaurian WeaponNinja Weapon

Old 25-05-2009, 05:46 PM
Mr.[GK]'s Avatar
Mr.[GK] Mr.[GK] vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
New User

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 691
Được cảm ơn 798 trong 212 bài
PMP: 12,630
Mr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêm
Send a message via Yahoo to Mr.[GK]
Bạn ơi hướng dẫn làm bộ gõ tiếng Việt đi

Tài sản của Mr.[GK]
no .8RaltsRaltsRaltsRaltsKirlia

Old 25-05-2009, 05:47 PM
Remilia Scarlet's Avatar
Remilia Scarlet Remilia Scarlet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Deadly Kings of Megaman's member

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 868
Được cảm ơn 2,109 trong 613 bài
PMP: 2,320
Remilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hàRemilia Scarlet vô địch thiên hà
Send a message via MSN to Remilia Scarlet Send a message via Yahoo to Remilia Scarlet Send a message via Skype™ to Remilia Scarlet
Trích:
Nguyên văn bởi Mr.[GK] View Post
Bạn ơi hướng dẫn làm bộ gõ tiếng Việt đi
Cái này nếu không nhầm thì nó có rồi

Tài sản của Remilia Scarlet
Biometal PBanetteLuxury BallZerker WeaponSaurian WeaponNinja Weapon

Old 25-05-2009, 06:01 PM
Mr.[GK]'s Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Mr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêmMr.[GK] hào kiệt trang nghiêm
Trích:
Nguyên văn bởi GodOfDestruction View Post
Cái này nếu không nhầm thì nó có rồi
Chưa có man
Bên cái invisionfree thì tui làm đc nhưng ít theme quá nên bỏ

Tài sản của Mr.[GK]

Old 26-05-2009, 11:34 AM
Sal's Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Tạo box mới
Bạn nhấn vào dấu + màu xanh cạnh box mà bạn mún box mới nằm trong. Còn là box riêng thì là dấu + cạnh tên forum.

Sau đó thì vệc trang hoàng box bạn cứ làm như trên.
Sau đó nhấn Chấp nhận.
Sẽ hiện ra trình điều khiển phân quyền cho forum.

Sau đó bạn lần lượt phân quyền cho khách, mem và mod. Cái bày khá dễ, bạn chỉ cần phân quyền sau: Đọc, Trả lơi, Gửi special message (cái này thì đại loại là warn í mà).

Tài sản của Sal
Milotic
Old 26-05-2009, 11:48 AM
Sal's Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Thiết lập cấu hình diễn đàn.

Đầu tiên bạn vào Display- Quản lý giao diện- Choose a theme.
Ở thẻ hitskin.com, bạn chọn skin mình thix, lần lượt chuyển trang nếu mún cái mới.
Chọn rồi thì nhìn phần Xem trước, nếu ưng ý thì Lưu thiết lập.

Còn nếu mún skin khác đẹp hơn thì vào trang hitskin.com. Bạn chọn lĩnh vực liên quan tới skin ở phía dưới cùng. Khi hiện ra bảng chọn skin bạn chọn lấy một cái. Bạn điền link tới forum mình vào ô trống rồi nhấn Install the skin.

Nó tự chuyển tới Admin CP
Nhấn Có là xong

Ở thẻ Quản lí giao diện, bạn chọn giao diện mình thix. Xong ấn Chấp nhận.

Tiếp là thẻ Version, cái này bạn nên chọn phpBB 2, vì theo tớ cái này tốt nhất.

.

Xong nhấn Chấp nhận.

Tài sản của Sal
Milotic

thay đổi nội dung bởi: Sal, ngày 09-02-2010 lúc 11:17 AM
Old 26-05-2009, 02:52 PM
[K]im [Q]uy's Avatar
[K]im [Q]uy [K]im [Q]uy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Anime-Movie-Manga Group

Pokemon yêu thích:
Cảm ơn: 989
Được cảm ơn 913 trong 521 bài
PMP: 20,855
[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm[K]im [Q]uy hào kiệt trang nghiêm
À bạn có thế hưởng dẫn tạo phần Trả lời nhanh được không?

Tài sản của [K]im [Q]uy
ForteColonelFalzarGregarBlack AceRed Joker

Old 26-05-2009, 09:39 PM
Sal's Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Trích:
Nguyên văn bởi chatonsanhdieu View Post
À bạn có thế hưởng dẫn tạo phần Trả lời nhanh được không?
Chaton đã hỏi thì mình hướng dẫn lun. Cũng xin đính chính là Forumotion có Chat box, nút thank, chế độ cộng Rep.

Bạn chọn Quản lí Tổng thể - Messages and Emails - Cấu hình diễn đàn.

Số bài trong một trang, Số bài ưa thích: Cái này bạn tự chọn.
Message edition duration limit for a member : Ko để ý đến.
Cho phép HTML : Cho phép HTML hay ko
Cho phép BBCode : Cho dùng mã trình bày ko
Cho phép hình vui : Cho dùng smile ko.

Activate drafts messages functionality: Ko để ý
Activate favourites functionality : Ko để ý.

Số tối đa của bầu chọn : Số phiếu tối đa trong một poll

Define another name for Stickies : Đặt tên khác cho Stick
Define another name for Announcements : Tên khác cho Announcements
Separate annoucements and stickies from the messages : Xóa Thông báo và Chú ý khỏi bài viết.

Display the caption of the posts status : Hiện chú giải cho những kí hiệu New post, Hot topic,...

Activate extended message editor : Có hiện phần sửa bài nhanh ko.
Activate the WYSIWYG mod by default in the posts : Đừng để ý.
Allow Quick Reply : Hiện hộp trả lời nhanh ko.
Display "Quote" button: Có cho quote ko.
Display "Multi-quote" button: Cho Muti-quote ko.
Còn phần Topics phía dưới các bạn tự tìm hiểu, vì khá dễ. Có gì mình sẽ hướng dẫn thêm.

Tài sản của Sal
Milotic
Old 26-05-2009, 09:42 PM
Mr.[GK]'s Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Có nút thank hả hướng dẫn luôn đi bạn mà hok bik cái này có bị del khi hok sử dụng như kiểu của bọn vnbb hok nhỉ

Tài sản của Mr.[GK]

Old 26-05-2009, 10:09 PM
Sal's Avatar
New User

Pokemon yêu thích:
Trích:
Nguyên văn bởi Mr.[GK] View Post
Có nút thank hả hướng dẫn luôn đi bạn mà hok bik cái này có bị del khi hok sử dụng như kiểu của bọn vnbb hok nhỉ
Nút thank của Forumotion còn đơn giản lắm, ko thể bằng vB dc. Nút thank chỉ đơn giản là ...cộng Rep thôi.

Bạn chọn thẻ Mudules - Points and reputation- Points system
Ở thẻ General options
Activate points system : Khởi động chế độ công điểm hay ko.
Display average points per message : Có hiện số points trên mỗi post ko.
"Points" field name : Đặt tên cho đơn vị point
Display this field in: Hiện point ở đâu
Display this field for users that are at least :Ai có thể xem point mem khác. Nếu bạn chọn người có bậc nhỏ thì những bậc cao hơn cũng sẽ dc xem. Ví dụ bạn chọn Guests thì mem cũng dc xem.
Ở thẻ Point management.

Gain per profile message: Điểm dc cộng mỗi lần nhắn Profile.
Gain per friend: Điểm dc cộng mỗi friend
Gain per day since registration: Dc cỗng nếu đăng kí.

Ở bảng dưới.
Point given per message: Điểm dc cộng với mỗi lần trả lời.
Point given per subjest: Điểm cộng cho mỗi topic.

Nút thanks

Cũng ở phần Point and Reputation
Chọn Reputation

Ở thẻ General Options
Activate reputation system: Khởi động chế độ Rep
Activate "Thanks" button: Khởi động nút thanks
"Reputation" field name: Tên của Rep

Default Value: Rep mặc định cho Newbie
Phần dưới bạn tự tìm hiểu.

Thẻ * Reputation management tương tự như ở phần Point.

Tài sản của Sal
Milotic
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Cách hiển thị

Quyền Hạn Của Bạn